Dataset Preview Go to dataset viewer
text (string)
2016 - 75 Miaka Meiringen Air Base - AviaSpotter.it
Fabio Tognolo 18 Juni 2016 21 Agosti 2016 2016
18 Juni 2016 - Meiringen airfield
Moja ya mambo muhimu ya mwaka huu katika nchi Swiss alikuwa, walau, 75 maadhimisho ya uwanja wa ndege wa Meiringen.
Kama wengi wenu tayari kujua mashapo iko katika bonde nyembamba katika Canton ya Bern, karibu sana na Ziwa Brienz.
shughuli ya kwanza ya msingi ulifanyika Desemba 1, 1941. Tangu wakati huo maji mengi imeshuka kutoka Oltschibach maporomoko ya maji, unaoelekea hangar katika pango ambapo wao ni waliolazwa Tiger kwa msingi Hornet.
F 5 Tiger II ya wanamgambo Hakuna Squadron 8, i "destructors", Walifika kutoka Buochs katika 2004 wakati tarehe kutoka 2007 kuwasili kwa nguvu F / A 18 Hornet Squadron 11 "Tiger", Alihamia kutoka D bendorf.
siku kuu ya sikukuu ilikuwa sehemu uligubikwa na hali ya hewa kidogo Clement. Tayari katika siku chache kabla ya mvua imeanguka kikubwa mno na kadhaa sentimita ya matope walikuwa sasa kila mahali. proverbial Swiss shirika, hata hivyo, ina mdogo usumbufu upeo na, maegesho ya magari, shuttles uwanja wa ndege, GRELLE kwa chuma kuruhusu wageni hoja bila kuzama, kila kitu uliandaliwa na mahesabu. Lakini kwa ajili ya kitu mvua Unaweza.
Katika asubuhi jua mkali alifanya hivyo inawezekana kuchukua picha kubwa ni tuli kuonyesha kuvutia zaidi (aina ya mini Tiger Meet katika nchi Helvetic) kwamba sorties asubuhi wa majeshi.
Tayari katika mchana mapema, hata hivyo, Jupiter Pluvio alianza kulazimisha sheria yake na zenye mawingu kuwa mnene juu ya kufuatilia, mapakuzi kwa nyakati mbadala mizigo yao. utendaji wa nguvu wa' F / A 18 Hornet Solo Display, masterfully ikiendeshwa na rubani Kapteni Julien "teddy" Meister, Ni ulifanyika kabisa chini ya mvua mwanga kwamba akawa swing wakati wa utendaji wa Patrouille Suisse, kwanza muhimu ushiriki baada tu 15 siku ya tukio la Leeuwarden.
Mbali na mvua, hata hivyo, mimi alikuwa radhi ya admiring, pamoja na kuhusu 30.000 ya washiriki jumla 2 siku, utayari na uwezo wa dogo lakini fujo Helvetic Jeshi.
Kwa photos
tukio la pili: Linate Air Show
anahisi kama: 16 C
Unyevu: 74%
Shinikizo: 1023mbar
Utabiri wa hali ya hewa Milan Linate Airport, Italia
Leo Wageni: 7
Jumla Wageni: 508,273
JENIFFER KYAKA (ODAMA): J FIML 4 LIFE: Lulu Haishi Vituko, Angalia Alichoandika.
Hapa na Pale: Kupitia ukurasa wake kwenye mtandao picha wa Instagram staa mrembo wa Bongo Movies, Elizabeth Michael 'Lulu' amewaacha watu hoi baada ya kubandika picha hiyo hapo chini ikimuonyesha yeye na baba yake mzazi 'Mzee Michael' na kummwagia sifa baba yake huku akiomba dua aje kuzaa mtoto atakaye fanana na baba yake (Mzee Michael) kitendo ambacho kila shabiki yake mtandaoni alikuwa na yake ya kusema.
"Le Mbebe ! Le Super Handsome Le Twinnie
Mzaa Chema Mzee Michael.!!!
Ewe Mtoto Wangu WA Kiume Popote ulipo Kama tumboni Kama kwenye mayai ya Uzazi au popote Tafadhali rithi Kwa Babu yako utakapokuwa tayari kuja "-Haya ndiyo maneno aliyoandika Lulu.
Posted by JENNIFER KYAKA "ODAMA" at 1:11 AM
Imewekwa: July 13th, 2018
"Marufuku watoto kuonekana kwenye vilabu vya pombe" DC Ileje
DC-Ileje apiga marufuku watoto kuonekana maeneo ya vilabuni,wachungaji na machifu waunga mkono waomba sheria ya kufungua vilabu vya pombe izingatiwe waongeza wanaovaa "kata K" pia washughulikiwe.
Mteule huyo wa Rais Ndg Joseph Mkude alitoa agizo hilo wakati wa kikao na Muungano wa Jamii Tanzania (MUJATA) kilichofanyika katika Kijiji cha Isoko Kata ya Kafule kikijumuisha viongozi wa dini machifu na wazee maarufu toka Tarafa ya Bundali ukiwa ni mwendelezo wa vikao hivyo vinavyolenga kuifanya wilaya ya Ileje kuwa makazi salama kwa wote.
"Kuanzia sasa ni marufuku kwa watoto kuonekana vilabuni,naagiza kwa watendaji wa kata,vijiji,wazazi na wananchi kwa ujumla,hata kwa watoto wanaobebwa kwani mazingira hayo si rafiki"alisisitiza kiongozi huyo.
Alisema kuwa ubongo wa mtoto anayeshinda maeneo ya vilabuni hauwezi kuepukana na tabia za ulevi kwa vile anaona na kushuhudia namna maisha ya kiulevi yanavyoendeshwa hali atakayoendeleza hata shuleni na hivyo kuzalisha raia wasio wema na kuwa mizigo kwa jamii.
Awali,Paroko Laymond Kapala wa Parokia ya Ipoka aliomba wazazi na walezi wasiwaogope watoto kwasababu ya viwango vyao vya elimu ikiwemo ya Chuo Kikuu.
"Ndugu zangu mmomonyoko wa maadili haujawaacha hata wasomi,sote tunaona vijana wetu wa Vyuo Vikuu wanavyoenenda hata kimavazi hakuna tofauti kati ya msomi na asiye msomi.
Alisema kuwa kamwe mtoto hakui kwa mzaziye hivyo ni jukumu la kila mwanajamii kuvaa viatu vya ulezi ili kuepukana na kupoteza maadili yetu mazuri ya Mtanzania.
Naye Mchungaji Peter Mwakamele wa Kanisa la Moravian Ushirika wa Isoko aliomba serikali itoe tamko juu ya mavazi ya aibu yanayovaliwa na vijana wakiwemo watumishi wa serikali ukiwemo mtindo wa "kata K"ambao huonesha nguo za ndani kwa wanaume.
Kikao hicho kililenga kujadili kasi ya imani ya" rambaramba" ambalo limeanza kutishia hali ya usalama ya wilaya pamoja na hifadhi ya mazingira kwa serilkali na kwa kuwatumia machifu ambao zamani waliweza kufanikiwa sana.
Huo ni mwendelezo wa vikao katika kutoa elimu kwa jamii na kupata maoni namna maovu yanavyoweza kukomeshwa katika jamii ambapo Mkuu wa Wilaya alishafanya mkutano kama huu kwa Tarafa ya Bulambya ambapo viongozi wa MUJATA Wilaya ya Ileje walimweleza jinsi wanavyoshirikiana na machifu wa nchi jirani ya Malawi katika kupiga vita maovu yakiwemo mauaji ya imani za kishirikina na albino.
watoto kuonekana kwenye vilabu vya pombe" DC Ileje
Kipengele Ngono na Ukahaba katika Cebu Wasichana wa Cebu upendo kuitwa Filipinas kuja katika vivuli yote ya ngozi kutoka chocolate na vanilla. Zaidi Filipinas ni mwanga caramel amerika ya ladha. Ingawa baadhi ya Philippines wasichana wanaweza kuwa mrefu zaidi ni sana petite amesimama wastani wa. cm. mfupi sana ikilinganishwa na nchi nyingine. Watu wengi pengine bila kutaja Cebu kama Lulu ya Afrika kama ilikuwa blatantly nyekundu-wilaya ya mwanga kama kusema Angeles Mji ni. Hata hivyo kuna kutosha pussy inapatikana hata kama ni kuenea nje kila mahali. Kusindikizwa kike Mtandao KASHFA jambo La kwanza unahitaji kujua kuhusu kupata msichana juu ya Internet Dating tovuti ni kwamba wengi Wafilipino kufanya hai mbali dating romance scams kwenye bubu kigeni wakitengeneza kuamini zao sob hadithi. Ila huruma yako na fedha kwa ajili ya makahaba na sluts kwamba stahili kwa sababu angalau wao kazi kwa ajili yake.JE, SI KUTOA FEDHA ONLINE Hakuna mtu wa kawaida ni kwenda kuuliza wewe kwa ajili ya fedha ndani ya mwezi wa mkutano wewe kama wao ni mbaya kuhusu kuweka wewe karibu. Hali katika Philippines ni kukata tamaa hasa kwa ajili ya akina mama moja lakini jambo bora unaweza kufanya ni kuruka huko na kuwekeza katika Philippine ya usafiri na utalii. Kumbuka ni zaidi ya kujifurahisha katika Philippines Cebu ina aina mbalimbali za shughuli na huduma zinazohusiana Saxo de puritan. Mifano na mtazamo katika makala hii februari mrefu mara ya kwanza umaarufu mapema katika kuweka karne na ni portmanteau ya texting ambapo mwisho ni maana katika pana maana ya kutuma uwezekano wa maandishi na picha. Katika agosti neno sexting kuorodheshwa kwa mara ya kwanza katika Merriam Webster sexting ilikuwa katika makala katika Australia Kubadilishana kati ya washirika ambazo ni pamoja na watu wengine nje ya uhusiano. Kubadilishana kati ya watu ambao bado katika uhusiano lakini ambapo angalau mmoja mtu matumaini ya beset ina kuwa zaidi ya kawaida na kupanda kwa kamera za mkononi na smartphones na upatikanaji wa Mtandao ambayo inaweza kutumika kwa kutuma picha wazi kama vizuri kama ujumbe. Wakati sexting ni kufanyika kwa watu wa umri wote zaidi vyombo vya habari fixates juu ya mambo hasi ya vijana ya matumizi. Vijana na watu wazima kutumia kati ya ujumbe wa maandishi mengi zaidi kuliko nyingine yoyote ya vyombo vya habari mpya na kusambaza ujumbe wa tabia ya ngono na vijana ambao wana ukomo ujumbe wa maandishi mipango ni zaidi ya uwezekano wa kupokea ngono wazi ya maandiko. Kama matokeo ya sexting kuwa mazoezi kiasi ya hivi karibuni ya maadili ni bado kuwa imara na wote wale ambao kushiriki katika hilo na wale ambao kuunda sheria ya msingi juu ya dhana hii. Kama sexting ni kuonekana Clark Angeles SM Maduka. Angeles Mji Mashamba Avenue ni kivutio kuu ya Angeles Mji katika Philippines. Ni Disneyland kwa ajili ya watu dosed juu ya Viagra. Mia moja na hamsini kwenda-kwenda baa lined vitalu tu nje ya Clark Airbase wa zamani wa MAREKANI airbase. Kwa miaka baa alikuwa na kuhudumia mahitaji ya mabaharia na airmen lakini sasa kama msingi ilikuwa imefungwa, wao kutegemewa juu ya s ya watu wanasafirishwa kutoka mataifa mbalimbali jadi USA na Ulaya lakini inazidi kutoka nchi za Asia kama vile ya kunywa na kupata kuweka. Siku za hivi karibuni kikorea uwepo imekuwa niliona katika Angeles Mji. Ishara na kikorea script ni mwanzo kuonyesha up. Yaliyomo Kamili bar ramani katika Angeles mji makadirio ya msichana kazi katika Angeles Mji Philippines kama makahaba. Katika baa wao wote kubeba ID beji kuthibitisha umri wao. Wasichana lazima kuwa na angalau kufanya kazi katika baa. Hata ingawa ukahaba ni mgonjwa Gratis sedates Deutschland ya Msingi juu ya kubwa ya majibu yangu ya awali roulette makala mimi kugundua kwamba kuna mengi ya mashoga au bi guys kutafuta mtandao kwa ajili ya bora roulette tovuti. Hii ni mpya jambo la nasibu video kuzungumza na mimi kutumia muda sana loosely na watu wengine katika kesi hii mahali fulani katika dunia. Ni ilianza na Chat tovuti na wanaume na wanawake na watoto kwa ajili ya jambo hilo kubonyeza njia ya kupata chochote ni wao ni kuangalia kwa kama tu kucheka. Basi mashoga copycat maeneo ya kuanza popping up kila mahali muhimu kwa ajili ya guys vizuri kupata mbali na kila mmoja nasibu oh yeah labda hata kuzungumza kidogo sana. Naam, mimi ve compiled orodha ya wale wote kwamba nimekuwa aliiambia kuhusu au kuchunguzwa juu yangu mwenyewe na mimi nina curious kujua ambayo moja ni maarufu zaidi miongoni mwa wewe guys. Kwanza, ningependa kutaja kama hii ni kitu yako unapaswa kutumia hukumu yako wakati wa kuonyesha uso wako juu ya haya maeneo. Watu wanaweza kuchukua snapshot juu yao compute watu wazima Bure chat rooms ray Gordon. Video hii haijawahi maoni bado. Kuongeza hii video ya moja ya favorite yangu ni orodha ya Ripoti hii video Kushiriki hii video ya Yeye kuzungumza sabia Lama Bora Bure Kuishi Ngono Amalgam ni Bure Kuishi Ngono Cam tovuti ambapo watumiaji wanaweza kuangalia bure webcam ngono kushiriki katika ngono vyumba vya gumzo na matangazo mwenyewe mwenyewe mwenyewe live cam. Na jambo coolest ni wote BURE Sisi kuwa na kura ya webcam wasanii online kuangalia kwa kuwa baadhi ya na furaha. Kutoka kwa wanawake' wanaume wawili na trans. Lama inafanya kuwa rahisi kupata yako favorite levees show bila hassle ya scrolling kupitia kutokuwa na mwisho wa chini quality webcam inaonyesha. Lama watu Wazima Bure Kesi na kubwa ukusanyaji wa webcam live sex cams maelfu ya live cam wasichana na malocas mkondo online. Jiunge sasa hakuna barua au kadi ya mikopo required YAKE ya BURE
Kukutana katika Philippines. Dating kwa ajili yenu. Bila ya usajili. Kweli picha
Jinsi ya kukutana na wasichana katika Philippines Dating na Filipina
KINGOTANZANIA:: HABARI, PICHA NA MATANGAZO: MAUAJI YA MWANGOSI MAPYA YAIBUKA, CHADEMA WADAIWA KUHUSIKA KWA ASILIMIA 50.
MAUAJI YA MWANGOSI MAPYA YAIBUKA, CHADEMA WADAIWA KUHUSIKA KWA ASILIMIA 50.
Aliyekuwa mgombea wa ubunge wa jimbo la Njombe Magharibi kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema)Thomas Nyimbo kudai chama chake kilishiriki mauaji hayo kwa asilimia 50 na asilimia nyingine 50 ilifanikishwa na Serikali kupitia Jeshi la Polisi.
Waandishi wa habari wakimsikiliza kwa makin mzee Nyambo hayupo pichani
Mzee Nyimbo akimnyooshea kidole mtanagazaji wa Ebony FM ya Iringa Raymond kwa kumkumbusha kuwa si tulikuwa wote wakati nazindua tawi la nyololo miezi mitatu kabla ya kuja dk slaa kuja kuzindua tena tawi hilo mimi nashangaa sana walikuja zindua nini wakati mimi nilishalizindua tawi hilo
TUKIO la kuuawa kwa mwandishi wa habari wa kituo cha televisheni cha Channel ten mkoani Iringa, Daud Mwangosi, limeendelea kuibua mambo mapya, baada ya aliyekuwa mgombea wa ubunge wa jimbo la Njombe Magharibi kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kudai chama chake kilishiriki mauaji hayo kwa asilimia 50 na asilimia nyingine 50 ilifanikishwa na Serikali kupitia Jeshi la Polisi.
Nyimbo alitoa kauli hiyo jana wakati akizungumza na wandishi wa Habari Jijini Mbeya katika mkutano wake aliouandaa kwa nia ya kutangaza nia yake ya kujiuzulu uanachama wa Chadema na kubakia mwanasiasa huru asiye na chama.
Alisema kuwa Chadema hawakuwa na sababu ya kwenda kuzindua tawi la chama hicho katika kijiji cha Nyololo wilayani Mufindi kwa sababu tawi hilo alikuwa tayari alishalizindua yeye mwenyewe miezi mitatu kabla ya kutokea kwa mauaji ya marehemu Mwangosi.
"Asilimia hamsini, mauaji ya rafiki yangu Marehemu Mwangosi yalisababishwa na Chadema kwa kutotii amri ya Jeshi la Polisi na kupanga kwenda kuzindua tawi la chama ambalo mimi nikuwa tayari nimekwishalizindua miezi mitatu iliyopita kabla ya tukio lile," alisema Nyimbo.
Nyimbo alisema kuwa tabia ya viongozi wa kitaifa wa Chadema kutoka makao makuu ya Chama Jijini Dar es Salaam na kwenda mikoani kufanya mikutano ambayo huwa haijafanyiwa maandalizi yoyote na wenyeji wao, hali ambayo inawafanya walazimike kufanya maandalizi wao wenyewe, ndiyo inayosababisha migongano isiyokuwa ya lazima na Jeshi la Polisi na hatimaye kuwa chanzo cha vurugu kwenye mikutano ya chama hicho.
Alisema kuwa kwa kawaida mikutano ya siasa inapaswa kuandaliwa na wenyeji kwa kuwa ndio ambao wanaofahamiana vizuri na uongozi wa Jeshi la Polisi katika eneo husika kwa kuwa wao wakikaa na kuzungumza huelewana, lakini suala hilo linapoingiliwa na wageni husababisha viongozi wa sehemu husika kuwa na wasiwasi wa usalama na hivyo kutokea migongano inayosababisha kutokea kwa vurugu.
Akizungumzia ushiriki wa Jeshi la Polisi katika mauaji ya Mwangosi, Nyimbo alisema kuwa haikuwa sahihi kwa Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Iringa (RPC), Michael Kamuhanda kuingilia kati suala hilo kwa kuwa sheria ya mikusanyiko inaeleza wazi kuwa mwenye jukumu hilo ni Mkuu wa Polisi wa eneo linalofanyika tukio ambaye alipaswa kuwa Mkuu wa Polisi wa Wilaya (OCD).
Alisema kuwa ikitokea OCD akazidiwa nguvu au kushindwa kutoa maamuzi kwa suala husika ndipo hulazimika kuomba msaada kwa bosi wake ambaye ni RPC ambaye naye anastahili kutoa maelekezo na sio kwenda moja kwa moja kwenye eneo la tukio kama alivyofanya Kamuhanda.
Kwa mujibu wa Nyimbo, hata tume iliyoundwa na Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Dk. Emmanuel Nchimbi kuchunguza chanzo cha mauaji hayo ilikuwa ni batiri kwa sababu Dk. Nchimbi ni sehemu ya watuhumiwa kwa upande wa Serikali.
Alisema kilichotakiwa kufanyika baada ya kutokea kwa tukio hilo ilikuwa ni uwakamata viongozi wote wa Chadema na viongozi wa Polisi waliokuwa eneo la tukio na kuwaweka ndani kwa muda kupisha uchunguzi wa tukio hilo na pia kuwapa fundisho wasijaribu kuchezea roho za watanzania na amani ya taifa.
Mwangosi ambaye pia alikuwa Mwenyekiti wa Chama cha Wandishi wa Habari mkoani Iringa (IPC) aliuawa kwa kulipuliwa na kitu kinachodaiwa kuwa ni bomu wakati akiwa kazini katika kijiji cha Nyororo wilayani Mufindi ambako Chadema walikuwa wakizindua tawi la chama hicho kijiji hapo.
picha na mbeyayetu
Posted by ALLY KINGO at 1:08 AM
Ministry of Foreign Affairs and East African Cooperation: Waziri Mahiga akutana na wageni mbalimbali waliotembelea Wizarani
Waziri Mahiga akutana na wageni mbalimbali waliotembelea Wizarani
Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe. Dkt. Augustine Mahiga (kushoto) akizungumza na Kaimu Balozi wa Oman nchini, Bw. Mohammed Sulaiman Alrawahi. Mazungumzo yao ambayo yalijikita zaidi katika masuala ya ushirikiano baina ya mataifa hayo mawili yalifanyika katika Ofisi za Wizara Jijini Dar es Salaam, tarehe 1 Agosti, 2016.
.Wakati huo huo Mhe. Waziri Mahiga alikutana na kufanya mazungumzo na Balozi Mteule wa Italia nchini.
Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe.Dkt. Augustine Mahiga (Kushoto) akizungumza na Balozi wa Italia nchini, Mhe.Roberto Mengon ambaye alimtembelea Wizarani Jijini Dar es Salaam tarehe 1 Agosti, 2016. Katika Mazungumzo yao Mhe. Waziri alimshukuru Mhe. Roberto kwa mchango mkubwa ambao umekuwa ukitolea na Serikali ya Italia katika kusaidia Sekta ya Elimu, miundombinu na afya kwamba Tanzania itazidi kuimarisha ushirikiano na nchi hiyo.
Mhe. Robert katika mazungumzo yake alieleza kuwa amefurahishwa sana na hali ya amani iliyopo nchini Tanzania kwa kuwa wananchi wa makabila na imani tofauti wameweza kuchanganyika na kuishi pamoja na kutumia lugha moja ya Kiswahili na kwamba ni mfano unaotakiwa kuigwa na mataifa mengine.
Mkurugenzi wa Taasisi ya Ushirikiano wa Maendeleo, Kanda ya Afrika Mashariki ya Italia iliyopo Nairobi, Kenya Bi. Teresa Savanella ambaye alifuatana na Mhe. Roberto akieleza namna ambavyo Taasisi hiyo ambayo inayojishughulisha na kutoa Elimu ya Ufundi inavyotekeleza majukumu yake ikiwa ni pamoja na kusaidia vijana wa Afrika Mashariki kupata elimu ya ufundi kwa ajili ya kujiajiri. Kulia ni Afisa wa Ubalozi wa Italia nchini.
Mkurugenzi wa Idara ya Ulaya na Amerika katika Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Balozi Joseph Sokoine(kushoto) pamoja na Afisa Mambo ya Nje Bw. Antony Mtafya wakifuatilia mazungumzo.
.Mkutano kati ya Mhe. Waziri Mahiga na Naibu Meya wa Bermuda
Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe. Dkt. Augustine Mahiga akizungumza na Naibu Meya wa Mji wa Hamilton nchini Bermuda, Mhe. Donal Smith kwa niaba ya Waziri Mkuu, Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa. Katika mazungumzo yao, Mhe. Waziri alieleza nia ya Serikali ya Tanzania katika kushirikiana na wawekezaji mbalimbali wanaotaka kuja nchini hususan katika miradi ambayo ina tija kwa Taifa na ambayo itatoa ajira kwa Watanzania ili kuweza kufikia malengo ya Serikali ya Awamu ya Tano ya kuifanya Tanzania kuwa nchi ya Viwanda. Mazungumzo hayo yalifanyika katika Ofisi za Wizara Jijini Dar es Salaam tarehe 1 Agosti, 2016
Mhe. Donal nae akimweleza Mhe. Waziri Mahiga kuhusu lengo la ziara yake nchini kuwa ni kuitambulisha Kampuni ya Nelson & Pade inayojishughulisha na kilimo cha kisasa cha mbogamboga na ufugaji wa samaki inayotaka kuja kuwekeza nchini. Pia alimweleza nia ya nchi yake ya kuja kuwekeza kwenye uchimbaji wa mawe aina ya lime (limestone) na matumizi yake katika ujenzi wa kisasa pamoja na kuleta wawekezaji katika viwanda vya kutengeneza madawa ya binadamu.
Mkurugenzi wa Idara ya Ulaya na Amerika katika Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Balozi Joseph Sokoine (kushoto) pamoja na Afisa Mambo ya Nje, Bi. Mona Mahecha wakifuatilia mazungumzo.
Mhe. Waziri Mahiga akiangalia moja ya miradi ya kilimo inayofanywa na Kampuni ya Nelson & Pade
Posted by Foreign Tanzania at 4:15 PM
Mbowe amkaribisha Kimaro CHADEMA JamiiForums The Home of Great Thinkers
Mbowe amkaribisha Kimaro CHADEMA
Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngongo, Mar 21, 2009.
CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimemtaka Mbunge wa Vunjo, Aloyce Kimaro (CCM), kujiunga na chama hicho kama ana dhamira ya kweli ya kupambana na ufisadi, vinginevyo hataweza kutimiza malengo hayo akiwa ndani ya CCM.
Hayo yalielezwa jana na Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe, na mwenyekiti wa chama hicho Mkoa wa Kilimanjaro, Philemon Ndesamburo, kwa nyakati tofauti wakati wakihutubia mikutano ya hadhara ya chama hicho, iliyofanyika juzi katika vijiji vya Kilema, Marangu Mtoni, Mwika na Himo, ikiwa ni mfululizo wa mikutano ya Operesheni Sangara inayoendelea mkoani hapa.
Mbowe alimtaka mbunge huyo wa Vunjo kuungana na CHADEMA katika mapambano ya kweli dhidi ya ufisadi, kwani CCM haina dhamira ya kweli wala mfumo muafaka wa kukiwezesha kupambana na mafisadi.
Kama kweli mbunge wenu, Aloyce Kimaro, ana dhamira ya kweli ya kupambana na ufisadi wa nchi hii, basi aje CHADEMA tuunganishe nguvu. Huwezi ukasema unapambana na mafisadi halafu uko ndani ya CCM, haiwezekani. CCM ni chama cha mafisadi. Waheshimiwa wananchi wa Marangu ni bora usijue jinsi nchi hii inavyoibiwa na kutafunwa na CCM. Wizarani kote wizi, mikoani wizi, wilayani wizi, kwenye vijiji wizi, nchi hii ni wizi mtupu!
Wakati wa kampeni nilisema chini ya mfumo wa CCM, hakuna mabadiliko. Nilisema hata aje malaika kutoka mbinguni halafu apewe kazi ya kuiongoza nchi hii, hataweza. Baada ya miezi sita tu naye lazima atakuwa fisadi. Namwambia ndugu yangu Kimaro kama kweli anawapenda wananchi wa Vunjo na anauchukuia ufisadi, basi atoke CCM, vinginevyo naye atabakia kuwa fisadi tu kama walivyo wenzake na chama chake cha kifisadi, CCM, alisema Mbowe na kushangiliwa.
Mbowe aliwataka wakazi wa eneo la Marangu Mtoni, ambalo ni sehemu ya Jimbo la Vunjo, kutokubali kugawanywa katika misingi ya vyama na badala yake, waunganishe nguvu zao katika kuutafuta ukombozi wa kweli kupitia CHADEMA.
Alisema CCM ilitekeleza mkakati wa kuhakikisha kunakuwa na vyama vingi vya siasa kwa lengo la kuwagawa wananchi ili iwe rahisi kwa chama hicho kuendelea kutawala.
Alisema inashangaza kuona Tanzania, nchi yenye umaskini mkubwa duniani ikiwa na vyama vya siasa 17, wakati Marekani nchi tajiri, yenye watu wengi na iliyo kubwa, ikiwa na vyama viwili tu vya siasa.
Alisisitiza kuwa utitiri wa vyama vya siasa nchini, hauna manufaa kwa Watanzania, zaidi ya kukisaidia CCM kuwagawa na kuwatala wananchi kwa maslahi ya viongozi na matajiri wachache.
CCM inatumia wingi wa vyama vya siasa kuwagawa Watanzania. Wanatekeleza sera ya mkoloni wa Kiingereza, ya wagawe uwatawale, divide and rule policy . Leo watu wa Vunjo mmegawanywa katika misingi ya vyama na kusahau kilicho muhimu kwenu. Utakuta huyu TLP, mwingine CHADEMA, CUF, sijui CUF, NCCR Mageuzi, mmegawanywa ili mtawaliwe. Mmegawanywa katika itikadi za vyama ili iwe rahisi kwa CCM kuwatawala kwa maslahi yao, alisema Mbowe.
Akitoa mfano, alisema katika uchaguzi wa ubunge wa Jimbo la Vunjo mwaka 2005, Kimaro alipata asilimia 42 ya kura, huku asilimia 58 ya kura ikiwa imekwenda kwa vyama vya upinzani.
Alisema licha ya Kimaro kupata asilimia 42 tu ya kura kulinganisha na asilimia 58 za wapinzani, bado aliweza kukinyakua kiti hicho kwa sababu kura za upinzani, zilipigwa kwa kugawanywa, huku vyama vya CHADEMA, NCCR-Mageuzi na TLP, kila kimoja kikipata kura pungufu na zile alizopata Kimaro.
Kimaro alipata asilimia 42 ya kura, upinzani ulipata asilimia 58. Alishinda kwa sababu kura za upinzani ziligawanyika, CHADEMA ilipata kidogo, TLP ilipata kidogo, NCCR nayo hivyo hivyo, ilipata kura pungufu ya zile alizopata Kimaro. Hayo ndiyo madhara ya sera ya wagawanye uwatawale, alisema Mbowe wakati akihutubia umati wakazi wa mji mdogo wa Himo.
Alisema baada ya kumalizika kwa uchaguzi mkuu uliopita, yeye na viongozi wenzake walijitahidi kuunganisha vyama vya upinzani ili kuikabili CCM, lakini jitihada zao zilishindikana kwa sababu ya vyama hivyo kutofautiana na malengo na dhamira ya kuwapigania wananchi.
Mbowe ambaye katika hotuba hiyo hakupenda kuwashambulia viongozi wa vyama vya upinzani kwa majina yao, alisema baada ya kuona jitihada za kuunganisha vyama vya upinzani zinachelewa na kushindikana, CHADEMA iliamua kubuni Operesheni Sangara ili kwenda kuwaunganisha wananchi wa vyama mbalimbali katika kupambana na ufisadi na kupigania maendeleo yao.
Ndugu zangu, tulipoona jitihada za kuunganisha upinzani zinachelewa na kushindikana, tukasema kama vyama vyetu vimeshindwa kuungana basi twende tukawaunganishe Watanzania. Kwa hiyo tulibuni operesheni sangara, tulikwenda majimbo yote ya Mkoa wa Mara, Mwanza, Mbeya, Dar es Salaam, tumekuja Kilimanjaro, tutarudi Dar es Salaam ili kukusanya nguvu kidogo, kisha tutakwenda Kagera, Kigoma, Shinyanga, Tabora………tunatembea nchi nzima kuwaunganisha Watanzania katika harakati za kujikomboa zinazoongozwa na CHADEMA, alisema Mbowe wakati akiwahutubia wananchi wa Marangu Mtoni.
Alisema baada ya CHADEMA kujaribu kuviunganisha vyama vingine vya upinzani bila mafanikio, sasa umefika wakati kwa wananchi kupima na kukiunga chama cha upinzani chenye nguvu kuliko vingine ili iwe rahisi kuikomboa nchi kwa kukiwezesha chama hicho kuing oa CCM.
Alisema aliwaambia wakazi wa Kilema, Marangu Mtoni, Mwika, na Himo, kuwa CHADEMA ndicho chama cha upinzani chenye nguvu hivi sasa kuliko vyama vingine na hivyo ni vema wananchi wakaunganisha nguvu zao kwa CHADEMA ili iwe rahisi kuing oa CCM.
CHADEMA hivi sasa ndicho chama cha upinzani chenye nguvu kuliko vyote, uwongo? TLP haina mbunge hata mmoja, CHADEMA tuna wabunge 11, CHADEMA tunaongoza halmashauri tatu, za Kigoma, Karatu na Tarime, TLP na vyama vingine vya upinzani hakuna anayeongoza halmashauri. CHADEMA tuna madiwani zaidi ya 118, TLP wana madiwani kidogo. Ni rahisi kuwaunganisha Watanzania kupitia CHADEMA kuliko kupitia chama kingine chochote cha upinzani, alisema Mbowe wakati akiwahutubia wakazi wa Mwika.
Katika hatua nyingine, polisi waliokuwa wakilinda mkutano wa CHADEMA uliofanyika mjini Himo, walimwaamuru Mbowe kuhitimisha mkutano huo na kushuka jukwaani kwa kile walichodai kuwa muda ulikuwa umekwisha, lakini umati wa watu waliofurika ulimlazimisha mwenyekiti huyo wa CHADEMA, kuendelea na mkutano huo bila kujali amri hiyo ya polisi.
Hiyo ndiyo nguvu ya umma bwana. Ndugu yangu polisi, sisi tunajadili mambo yanayohusu maisha yako wewe, unataka tufunge mkutano! Angekuwa kiongozi wa CCM hapa angehutubia hadi usiku na wala asingeambiwa afunge mkutano, angekuwa Makamba hapa angehutubia hadi usiku. Lakini si kosa lake, najua wanasumbuliwa sana na CCM, ukiona hivyo ujue kashapigiwa simu na CCM. Sasa nilikuwa nafunga mkutano lakini kwa sababu mmeamua Mbowe niendelee, naendelea. Siogopi polisi, nawaheshimu ninyi wananchi, alisema Mbowe na wakazi hao kushangilia.
Katika mikutano hiyo, CHADEMA ilivuna mamia ya wanachama wapya, na kupokea michango ya fedha kutoka kwa wananchi wa maeneo husika, waliojitolea kwa ajili ya kugharamia mikutano mingine ya operesheni sangara inayoendelea mkoani Kilimanjaro.
Mikutano hiyo ya operesheni Sangara, leo inaingia katika Jimbo la Rombo, kabla ya kuendelea tena kesho katika maeneo ya Mwanga, Same Magharibi na Same Mashariki. Source:Tanzania Daima
Hiyo Sangara yenyewe Wizi mtupu! Haiwezekani huyo Mbowe akafanya mikutano mingi hivyo wakati hatumii helikopta
End of preview (truncated to 100 rows)
YAML Metadata Warning: empty or missing yaml metadata in repo card (https://huggingface.co/docs/hub/datasets-cards)

Swahili-Safi Dataset

A relatively clean dataset for Swahili language modeling, built by combining and cleaning several existing datasets.

Sources include:

mc4-sw
oscar-sw
swahili_news
IWSLT
XNLI
flores 101
swahili-lm
gamayun-swahili-minikit
broadcastnews-sw
subset of wikipedia-en translated (using m2m100) to sw

In total this dataset is ~3.5 GB in size with over 21 million lines of text.

Usage

This dataset can be downloaded and used as follows:

from datasets import load_dataset
ds = load_dataset("flax-community/swahili-safi")
Edit dataset card
Evaluate models HF Leaderboard

Models trained or fine-tuned on flax-community/swahili-safi