Sabo da haka Allah ba Ya yiwuwa Ya zãlunce su , amma kansu suka kasance sunã zãlunta . " Wanda ke sanya wasuwãsi a cikin ƙirãzan mutane . " Bugu da ƙari , yara ƙanana suna bukatar kula daga uwarsu . Da haka ubangijin ya miƙa shi ga ma’aikatan gidan kurkuku . San 'nan kuma zukãtanku , suka ƙẽƙashe daga bãyan wancan . Saboda haka sai mu dogara ga Jehobah sa’ad da muke fuskantar wahaloli . Lauyan gwamnatin ta ce yadda take ji ba shi da muhimmanci tun da ba ta da yawan ilimi game da Littafi Mai Tsarki . Halin tawali’u da abokantaka na Bulus ya ƙarfafa ikilisiyoyi . Shin ta kalli baya ne don ta san abin da ke faruwa ? Ko da wasu cikin tsofaffin ba sa iya gudanar da nazarin Littafi Mai Tsarki da kansu , kalaminsu a taron ikilisiya yana ƙarfafa bangaskiyar dukan waɗanda suka saurare su . KursiyyunSa ya yalwaci sammai da ƙasa . Idan muna mai da hankali ga abubuwa mafi muhimmanci , za mu saka hannu sosai a aikin taimaka wa mutane su kasance da dangantaka mai kyau da Allah . Ma’ana , wannan ayar ce ta bayyana dukan abubuwa da aka rubuta game da rayuwar Yesu da kuma hidimarsa a nan duniya . Domin yini mai girma . Lalle ne , ãyõyĩNa sun kasance anã karãtun su a kanku , sai kuka kasance , a kan dugãduganku , kunã kõmãwa bãya . Sai su zõ da wani lãbãri mai misãlinsa idan sun kasance sũmãsu gaskiya ne . Lalle Alla Ya ji maganar wadda ke yi maka jãyayya game da mijinta , tanã kai ƙãra ga Allah , kuma Allah nã jin muhawararku . Lãlle ne ayyukanku , dabam-dabam suke . Ƙari ga haka , abubuwan nan soma taɓi ne na salama da farin cikin da za mu more a nan gaba . ( Zab . Menene wata matashiya ta rubuta game da gaskiya , kuma menene dalilinta na riƙe mizanin ɗabi’a mai girma ? Sa’ad da Shaidun Jehobah suka zo mata wa’azi , ta so abin da Littafi Mai Tsarki ya faɗa game da Allah da kuma nan gaba . Elisha ya sani cewa rundunar mala’iku suna nan su taimake shi . Kuma kada ka yi tafiya a cikin ƙasa da alfahari . Lalle kai bã zã ka hũda ƙasa ba kuma bã zã ka kai a duwãtsu ba ga tsawo . Irin Bangaskiya da Ke Daidai Allah yana amincewa da dukan bauta kuwa ? 5 : 6 ; Yaƙ . Ka yi duk wani abin da za ka yi da ita a gaban mutane kuma da sanin matarka . KA TAMBAYI KANKA . . . Alal misali , a rani na shekara ta 2001 , aka yi hadari da ya hadassa rigyawa mai yawa a Houston , Texas , U.S.A . Kuma wanda ya aikata wancan , zai gamu da laifuffuka , Sarki Saul don kishi ya sa aka kashe Ahimelech da iyalinsa . ( 1 Sam . Wani lokaci , dokokin gwamnati da haɗama da rashin gaskiya na waɗanda suke iko sun haɗa sun cinye kuɗi da mutane suka tara kuma sun tilasta musu su yi hasarar dukiyarsu . Mafificinsu ( hankali ) ya ce : " Ban gaya muku ba , yã kamata ku tsarkake Allah ? " " Ku kãwo mini guntãyen baƙin ƙarfe " . Akasin haka , dukan Shaidun Jehovah da suka keɓe kansu suna ƙoƙari su sa hannu cikin bishara . Ƙari ga haka , tun da yake waɗanda suke rukunin ne ke zaɓan darektoci , waɗanda suke cikin rukunin suna zaɓan waɗanda ke Hukumar Mulki a taron da ake yi kowacce shekara ne ? Ga kõwane ajali akwai littãfi . ( b ) Me ya sa Jehobah bai dangana da kafofin yaɗa labarai na duniyar nan ba ? ( Yohanna 3 : ​ 7 , 8 ) Hakika , yana da wuya shafaffe ya iya bayyana yanayinsa ga wanda ba a shafe shi da ruhu mai tsarki ba . — Ka duba ƙarin bayani . Suka ce masa : “ Mu zo , mu gamu a cikin ɗayan ƙauyukan nan a cikin kwarin Ono . ” Yadda ya yi maganar bai sa ta yi sanyin gwiwa ba , ko da yake ba a bayyana hakan a cikin ayar ba . Kuma wani mutum daga mafi nĩsan birnin ya je , yanã tafiya da gaggãwa , ya ce : " Ya mutãnẽna ! Ku bi Manzannin nan . ( Ishaya 65 : 17 ) Ɗaya cikin waɗannan annabcin an rubuta a Ru’ya ta Yohanna 21 : 1 . Sa 'an nan , Ya matar da shi sai Ya sanya shi a cikin kabari . Wane lokaci ne ya fi dacewa mu rika yin bimbini a kan Kalmar Allah ? Ta wajen yin amfani da wannan mizanin guda , za mu iya gane ko waɗanne littattafai na dā ne ainihi suka fito daga Allah . " Rãyuwa ba ta zama ba fãce rãyuwarmu ta dũniya , munã mutuwa kuma munã rãyuwa , kuma ba mu zama waɗanda ake tãyarwa ba . " Yanã rufe mutãne . Wannan wata azãba ce mai raɗaɗi . Bayan Isra’ila ta yi rashin aminci kuma kamar yadda muka ambata , Jehobah ya zaɓi Isra’ila na Allah don su zama mutanensa a ƙarni na farko . Sa 'an , nan Muka fitar da wanda ya kasance a cikinta daga mũminai . Kuma Munã jarraba ku da sharri da alhẽri dõmin fitina . Kuma ya shiga gõnarsa , alhãli yanã mai zãlunci ga kansa , ya ce : " Bã ni zaton wannan zã ta halaka har abada . " Gama kamar yadda muna da gaɓaɓuwa da yawa cikin jiki ɗaya , dukan gaɓaɓuwa kuma aikinsu ba ɗaya ba ne : haka nan mu , da muke da yawa , jiki ɗaya ne cikin Kristi . ” ​ — Rom . Kamar dai Jehobah yana cewa , ‘ Ɗana , na yi farin ciki da abin da ka yi . ’ Daga baya Allah ya ba al’ummar Isra’ila Dokoki Goma da kuma wasu dokoki don su yi musu ja - gora da kuma kāriya . ( Yohanna 16 : 12 ) Hakika , almajiransa za su ci gaba da fahimtar gaskiyar Allah . Ta ce : " Lalle nĩ inã nẽman tsari ga Mai , rahama daga gare ka , idan ka kasance mai tsaron addini ! " Abin ya sa masu sauraro suka yi hawaye . Wani dalili kuma na Bauta ta Iyali shi ne don ya taimaki waɗanda suke cikin iyali su kusaci juna . Domin Littafi Mai Tsarki ya ce daga baya Dauda ya tsufa , . kuma ya mutu , wato “ ya yi barci tare da ubanninsa , aka bizne shi cikin birnin Dauda . ” ( 1 Sar . 10,987 Yanã da wani wulãkanci a dũniya , kuma Munã ɗanɗana masa azãbar gõbara a Rãnar ¡ iyãma . Yin tarayya da su ya taimaka mini sosai . Zai dace ka tattauna da shi ko zai so a farfaɗo da shi , ko a kwantar da shi a asibiti ko kuma a kan irin jinyar da yake so . Yin hakan zai rage samun saɓani a tsakaninku kuma ba zai sa wanda ya yanke masa shawara baƙin ciki ba . ( Dama ) A cikin makarantar Gileyad a shekara ta 1948 , sanye da rigar sanyi da mahaifiyata ta ba ni ( Joshuwa 1 : 2 ) Joshuwa ne ke da hakkin ya yi wa miliyoyin mutane ja - gora zuwa Ƙasar Alkawari . Kada ku riƙa tunani a kan matsalolinku . Suka ce : " Shu 'umcinku , yanã tãre da ku . ( Yahaya 3 : 20 , 21 ) Ka tuna : Yahaya ya ce da Yesu “ hakikanin haske mai shigowa duniya da ke haskaka kowane mutum . ” " Kuma kada ku nẽmi ɗaukaka a kan Allah . Lalle nĩ mai zo muku ne da dalĩli bayyananne . " Ku Gina Ruhaniya a Matsayin Mata da Miji Alal misali , da yake Isra’ila ta dā ta koma ga bautar gunki , wannan ya sa ya kasance da wuya Isra’ilawa masu aminci ta gaba su manne wa tafarkin adalci . — Fitowa 20 : 5 . Shin to , kai kanã jiyar da kurma ne , ko kanã shiryar da makãho da wanda ke a cikin ɓata bayyananna ? 1 : 3 ) Yesu ya nuna irin wannan ƙaunar sa’ad da ya yi abin da aka annabta a cikin annabcin Ishaya . ( Zabura 78 : 26 ; Matiyu 6 : 26 ) A bayane yake cewa karusar wuta ta kai Iliya zuwa wani ɓangaren duniya , inda ya ci gaba da rayuwa na wani lokaci . Ya tattauna da ni game da Mulkin Allah da kuma albarkar da zai kawo . Hakanan kuma , wanda aka yi wa laifi ya kamata ya gafarci mai laifin . Sai wata liyãfa ta ruwan zãfi . Amma sa’ad da ta ga cewa dukan iyalin suna amincewa da koyarwar Littafi Mai Tsarki , sai ita ma ta ce a yi nazari da ita . Da suka kai Haran , sai suka zauna a wajen na ɗan lokaci . Abin farin ciki ne a kasance tare da irin waɗannan mutane masu “ tsabta ” waɗanda suka fahimci abubuwa na ɗabi’a da na ruhaniya da suke da “ tsabta ” a wurin Ubangiji ! Kamar wancan ne waɗanda suke a gabãninsu suka faɗa , kamar maganarsu. zukãtansu sun yi kamã da jũna . Kuma ku bi Allah da takawa kuma ku sani cewa lalle ne Allah ga dukan kõme Masani ne . BANGO : Wasu ma’aurata da suka yi ritaya daga aikinsu suna gudanar da Nazarin Littafi Mai Tsarki a barandar wani gida a birnin Camp Perrin . 19 : 6 ) Kada ka taɓa yin tunani cewa hakkinka a cikin ikilisiya ya fi matarka ko mijinki muhimmanci . ( 2 Timothawus 3 : 16 , 17 ) Hakika , Littafi Mai Tsarki bai bayyana ainihin tsarin ɗaurin auren Kirista ba . Idan aka yi hakan da muradin da ya dace , wato , don mu nuna masa godiya , Allah zai amince da abin da muke yi masa . Ya ce : “ Suna aza abin nishatsi ne a yi zari da rana , aibobi ne su , tabbai , suna nishatsi cikin bukukuwansu na ƙauna sa’anda suna biki tare da ku ; Gama , lokacin da suke furtar da manyan rubobi , bisa ga lalata , cikin sha’awoyin jiki suna jarabci mutane waɗanda suna kan tsira daga hannun mazauna ciki saɓo ; suna alkawarta musu ’ yanci , su da kansu fa a cikin bautar ruɓa su ke ; gama shi wanda ya ci nasara bisa mutum , shi ke saka shi cikin bauta kuma . ” — 2 Bit . Waɗanne shawarwari za su iya taimakonmu mu koyar da sauƙi yayin da muke ba da jawabi cikin ikilisiya ? 22 : 24 - 27 ) Bayan an ta da Yesu daga mutuwa kuma aka sauko wa manzannin ruhu mai tsarki , sun mai da hankali ga aikin da aka ba su , ba neman matsayi ba . — A . Lalle ne mũ mãsu jũyãwa ne zuwa ga Ubangijinmu . " Kuma Allah bai sanya shi ba fãce Dõmin bishãra , kuma dõmin zukãtanku su natsu da shi , kuma taimakon , bai zama ba fãce daga wurin Allah ; Lalle ne Allah Mabuwãyi ne , Mai hikima . Amma ina godiya don taimakonsa , ina sauraron nan gaba da farin ciki . ” A cikin Nassosi , wasu lambobi suna da ma’ana ta alama . Yana son mu riƙa yin abubuwa daidai gwargwado kuma yana jin daɗin hidimar da muke yi masa . ​ — Ibran . ( Zabura 130 : 4 ) Miyagu waɗanda suka ƙi tuba ne kaɗai ya kamata su yi fargaba . Amma hakan yana bukatar bangaskiya da kuma dangantaka mai kyau da Jehobah . Waɗannan sune halayen da ake bukata a wurin saurayi ko budurwa da ake nema da aure . 3 : 7 ) Muna nuna cewa mun gaskata wannan ta yadda muke rayuwa da sha’awoyinmu da kuma maƙasudinmu . Yanã tsirar da shũka game da shi , dõminku zaitũni da dabĩnai da inabai , kuma daga dukan ' yã 'yan itãce . Lalle ne a cikin wancan haƙĩƙa , akwai ãyã ga mutãne waɗanda suke yin tunãni . Sa 'an nan idan suka jũya , to , ka ce : " Nã sanar da ku , a kan daidaita , kuma ban sani ba , shin , abin da ake yi muku wa 'adi makusanci ne Kõ kuwa manĩsanci ? " Kuma Lalle ne , Ubangijinka , haƙĩƙa , Shĩ ne Mabuwãyi , Mai Rahama . To , madalla da sakamakon mãsu aikin ƙwarai . An bayyana wannan aukuwan a littafin Zabura ta 45 . Waɗanne canje - canje ne Shawulu mutumin Tarsus ya yi a rayuwarsa , kuma wane aiki mai muhimmanci ne ya karɓa ? To wanda ya yi saurãre a yanzu , zai sãmi yũla , mai dãko dõminsa . " Lalle Allah , bã zai shiryar da mutãne fãsiƙai ba . Daga baya , Sulemanu ya ƙyale ta ta tafi . Ko su wa waɗannan za su kasance , wannan ya dangana ne ga yadda waɗanda aka kira suka yi rayuwarsu , zaɓi ne da kowane mutum dole ne ya yi da kansa . — Matta 24 : 13 . Suka ce : " Yã bãbanmu ! ▪ Yaya zan guje wa yin irin waɗannan kurakuran a cikin aurena ? Hotunan mutane tsirara sun cika hanyar sadarwa , musamman ma Intane . To , idan an yi bũsa a cikin ƙaho , bũsa ɗaya . ( Matta 24 : 45 ) Ta wurin wannan magudana , Jehovah yana mana gargaɗi mu karanta Kalmarsa kowacce rana , mu halarci taron Kirista a kai a kai , kuma mu sa hannu a wa’azin “ bisharar mulki . ” Za su jira a gidajensu ne har sai Bulus ya isa birni su je su gaisa ? Ka ce : " Ashe fa , kun riƙi waɗansu masõya baicin Shi , waɗanda ba su mallaka wa kansu wani amfãni ba kuma haka bã su tũre wata cũta ? " Shin an sãka ma kãfirai abin da suka kasance suna aikatawa ? Duk wanda abin ya shafa ya yi hasara , ko da waye ne shi . Sa’ad da ka riƙe amincinka ga Jehobah duk da tsanantawa , akwai aƙalla sakamako huɗu masu kyau . Waɗanda Muka bã su Littãfi , suna saninsa kamar yadda suke sanin ɗiyansu . ( 1 Tim . 4 : 15 ) Yin hakan zai taimaka mana mu kasance da tawali’u a gaban Jehobah kuma mu zama kamar yumɓu da zai iya mulmulawa . à 'a , sun ƙaryata game da abin da ba su kẽwaye da saninsa ba , kuma fassararsa ba ta riga ta jẽ musu ba . Ta yaya Kiristoci shafaffu suka ci daga isharar bikin Tuna Mutuwarsa ‘ kowanne lokaci ’ ? Jehobah Ya San Yadda Zai Ceci Mutanensa , 4 / 15 Hakika , gaskiya dukiya ce da babu ta biyunta . ’ Yan Adam masu sarauta sun kasa kawar da yaƙi da aikata laifi da rashin gaskiya da cuta . — Karanta Mai - Wa’azi 7 : 29 ; 8 : 9 ; Romawa 9 : 17 . Ta ga cewa lallai Allah ne ya amsa addu’arta , don haka , ta so ta haɗu da Shaidun Jehobah nan da nan . A talifi na gaba za mu tattauna wata addu’a da za ta taimaka mana mu yi abin da ya dace don mu sami albarkar Allah yanzu da kuma har abada . Ko da yake mutane da yawa suna yin munanan ayyuka don su ɓata wa Jehobah rai amma har ila Jehobah yana haƙuri . Na faɗi jarrabawar sauke karatu . Kuma ka ambaci Mũsã a cikin Littãfi . CALABAR 5 ( Efik ) Wani mai bincike ya kimanta cewa ƙwaƙwalwarmu za ta iya riƙe bayani da “ zai cika littattafai miliyan ashirin , daidai da laburare mafi girma na duniya . ” Kuma idan waɗanda suka yi zãlunci suka ga azãba , sa 'an nan bã za a saukake ta daga gare su ba , kuma bã su zama anã yi musu jinkiri ba . Lalle Mũ kamar haka Muke sãka wa mãsu kyautatãwa . Ƙari ga haka , wasu suna iya jin yadda wata ‘ yar’uwa ta ji kuma ta ce : “ Jehobah ya halicce mu don mu so mutane kuma mutane su so mu . ” 13 : 5 ) Ka tambayi kanka , ‘ Har ila ina huruwa a cikin ruhu ? Suka ce : " Lalle ne haƙĩƙa idan ba ka hanu ba , yã Lũɗu ! Tĩlas ne kanã kasancẽwa daga waɗanda ake fitarwa ( daga gari ) . " " Kuma mene ne a gare ni , bã zan bauta wa Wanda Ya ƙãga halittata ba , kuma zuwa gare Shi ake mayar da ku ? " Saboda haka , kada ka tsaya yin wani dogon bayani . Saboda haka , ya dace da Jehobah ya zaɓi waɗannan ’ yan adam ɗin su saka hannu wajen kawar da dukan mugunta daga duniya , har da tushen mugunta , Shaiɗan Iblis ! To , idan ba su amsa muku ba , to , ku sani cẽwa an saukar da shi kawai ne da sanin Allah , kuma cẽwa bãbu abin bauta wa fãce Shi . A matsayin waɗanda suke cikin ƙungiyar Jehobah , muna da gatan gaya wa mutane game da wannan begen . Kuma ka bãyar da bishãra ga waɗanda suka yi ĩmãni. kuma suka aikata ayyuka na ƙwarai , cẽwa lallene , suna da gidãjen Aljanna , ƙõramu na gudãna daga ƙarƙashinsu . Ko da yaushe aka azurta su da abinci daga wasu ' ya 'yan itãce daga gare su , sai su ce : " Wannan shi ne aka azurta mu da shi daga gabãnin haka , " Kuma a je musu da shi yana mai kama da juna , Kuma sunã da , a cikin su , mãtan aure mãsu tsarki , kuma su , cikin su madawwama ne . Bã ta da mai tunkuɗẽwa . “ Yin bimbini a kan Misalai 27 : 11 da Matta 26 : 52 da kuma Yohanna 13 : 35 sun ƙarfafa ni na guji shiga aikin soja . Irin wannan matar tana mai da hankali don kada ta rena shugabancin mijinta ta wajen yin gunaguni ko kuma musu da shi . Dã Kã aiko da wani Manzo zuwa gare mu har mu bibiyi ãyõyinKa daga gabãnin mu ƙasƙanta , kuma mu wulãkantu ! " Face waɗanda suka yi imani , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , saboda haka suna da sakamako wanda bã ya yankewa . • Ta yaya mata Kiristoci suke yin koyi da ikilisiya ? WAƘOƘI : 71 , 26 Tsãwa guda kawai ce , sai gã su , sunã dũbi . Yã ku waɗanda suka yi ĩmãni ! Kada ku riƙi abõkan asĩri daga waninku , ba su taƙaita muku ɓarna . Kuma Allah Yanã buga misãli ga mutãne , mai yiwuwã ne , sunã tunãwa . Ballantana ma , Jehovah yana bayyana gaskiya ga wasu a yalwace . ( b ) Wace tambaya ce ya kamata kowannenmu ya yi ? Matsayinsu ya haɗa da seraphim da kerub . Kuma waɗanda suka kãfirta zuwa ga Jahannama ake tãra su ; 14 - 16 . • Ta yaya Jehovah da Yesu suka kafa misali na bayarwa a ruhaniya ? Lalle ne haƙĩƙa , Manzannin Ubangjinmu , sun jẽ mana da gaskiya . " Halittu da ke sama suna yabon Jehobah , “ wanda yake rayuwa har zuwa zamanun zamanai . ” ( b ) Wane iƙirari ne Isra’ilawan suka yi , kuma wane alkawari ne suka yi ? Amma , bayan haka , Yesu ya sa shi ya yi tunani : “ Ƙaƙa ka aza a ranka , Siman ? Ban cancanta sosai ba . Rãnar da ƙasã ke tsattsãgẽwa daga gare su , sunã mãsu gaggãwa . Wancan tãrãwar mutãne ne , mai sauƙi a gare Mu . Babu mamakin da suka jawo wa kansu huƙunci ! — 1 Korinthiyawa 11 : 27 - 34 . Ya gode wa Jehobah Allah , wanda ya sa aka taimake shi . Wasu sun fito ne daga iyalai marasa kula inda iyaye ba sa nuna wa yaransu ƙauna . Na kusan buguwa sau da yawa , amma bayan hakan , na yi da - na - sani . Ta yaya za ka iya taimaka wa ‘ yan’uwa a ikilisiya su kasance da haɗin kai ? Ƙoƙarin cire wasu gutsurori da aka samo daga cikin jini yana ci gaba , kuma ana samun rahoto cewa an fara amfani da sababbin gutsurorin . Amma muna iya yi wa Jehobah addu’a ya taimaka mana . To , ka bar su a cikin ɓatarsu har a wani lõkaci . To , ba sai Nã yi rantsuwa da abin da kuke iya gani ba , Mãtar Azĩz ta ce : " Yanzu fagaskiya ta bayyana . Nĩ ce nã nẽme shi daga kansa . Zai dace ka tambayi kanka : ‘ Yaya nake yi a wannan fannin ? Idan kana jin haka , wataƙila kana bukatar ka sake bincika ayyukanka . A cikin Littafi Mai Tsarki an gwada bayin Allah masu aminci da itatuwa . Lalle Shi , Shi ne Mai ji , Masani . A ƙarni na farko na Zamaninmu , mutane dubbai daga al’ummai dabam - dabam sun karɓi gaskiya kuma suka ba da shaida a fili na ibadarsu ga Allah ta wajen yin baftisma . ( A . M . Ba mu san gaskiyar al’amarin ba . Almajiri Yaƙub ya ƙarfafa mu mu yi tunani game da wannan . Wanda yake tsõron ( Allah ) Zai tuna . 12 Gaskiya Ba ta Kawo ‘ Salama , Amma Takobi ’ Ko da yake mijinta bai amince da saƙon Mulki bayan shekara 21 da ta yi ƙoƙari sosai ba , wata ’ yar’uwa ta ce : “ Na ci gaba da farin ciki ta wajen yin ƙoƙari na faranta wa Jehobah rai da kasancewa da aminci a gare shi da kuma ƙarfafa dangantakata da Jehobah . 19 : 14 - 19 . Sai ku bi Allah da taƙawa gwargwadon abin da kuka sãmi ĩko . Kuma ku saurãra kuma ku yi ɗã 'ã , kuma ku ciyar , ya fi zama alhẽri gare ku . Ko da dukan Kiristoci masu bishara ne , menene Nassi ke bukata daga dattawa ? Muna godiya ga irin waɗannan mutanen kirki da suka nuna mana alheri ! — A . Sai Muka fahimtar da ita ( mats 'alar ) ga Sulaiman . Kuma dukansu Mun bã su hukunci da ilmi kuma Muka hõre duwatsu tãre da Dãwũda , sunã tasbĩhi , da tsuntsãye . Wannan yanayin ya nuna cewa ya kamata mu yi iya ƙoƙarinmu don sasanta matsaloli da ’ yan’uwanmu a cikin ikilisiya . Hakan ita ce kawai hanyar haskaka wannan mazauni . Waɗanda ke iyar da Manzancin Allah , kuma sunã tsõronSa , kuma bã su tsõron kõwa fãce Allah , Kuma Allah Ya isa Ya zama Mai hisabi . Lalle Shi , Shi ne Mai ji , Masani . Waɗancan tãtsũniyõyinsu ne . Kuma ku yi jihãdi a cikin ( al 'amarin ) Allah , hakkin JihãdinSa. shĩ ne Ya zãɓe ku alhãli kuwa bai sanya wani ƙunci ba a kanku a cikin addĩni . Bisa ƙudurcẽwar ubanku Ibrãhĩm , shĩ ne ya yi muku sũna Musulmi daga gabãnin haka . Kuma akwai daga ãyõyinSa , dare da yini , da rãnã da watã . Idan yã kasance maƙaryaci ne , to , ƙaryarsa na kansa , kuma idan ya kasance mai gaskiya ne , sãshen abin da yake yi muku wa 'adi zai sãme ku . Lalle ne Allah bã Ya shiryar da wanda yake mai barna , mai yawan ƙarya . " 13 , 14 . ( a ) A cikin wane irin yanayi ne Gibeyonawa suka ɗauki matakin da ya dace ? Ta Yaya Za Ka Sa Hanyarka ta Yi Nasara ? Dole mu yi addu’a da gaba gaɗi ko dogara ga Jehovah . ( b ) A wane lokaci ne Yesu ya soma shuka wannan irin , kuma yaya ? Wannan shi ne dalilin da ya sa muke ba da shaida game da sunansa da kuma Mulkin , wadda ke amfanar mutane . ( Sunã ) a cikin itãcen magarya maras ƙaya . Yaya Ishaya 60 : 17 yake cika a yau ? Amma , idan ya riga ya zama dattijo , matarsa da yaran za su iya tallafa masa yayin da yake aiki tuƙuru a cikin ikilisiya . Ya “ sanya shi bisa iyalin gidansa ” : A shekara ta 1919 , Yesu ya zaɓi ƙwararrun ’ yan’uwa maza shafaffu don su zama bawansa mai aminci , mai hikima Wannan yana daga lãbarun gaibi , Munã yin wahayinsa zuwa gare ka ( Muhammadu ) . 9 : 9 - 15 . Kuma ka bai wa ma 'abũcin zumunta hakkinsa da miskĩna da ɗan hanya . Kuma kada ka bazzara dũkiyarka , bazzarãwa . Kuma wanda ya saye shi daga Masar ya ce wa mãtarsa , " Ki girmama mazauninsa , akwai tsammãnin ya amfãne mu , kõ kuwa mu riƙe shi ɗã . " Kuma kamar wancan ne Muka tabbatar ga Yũsufu , a cikin ƙasa kuma dõmin Mu sanar da shi daia fassarar lũbũru , kuma Allah ne Marinjãyi a kan al 'amarinSa , kuma amma mafi yawan mutãne ba su sani ba . " Lalle ne kũ , kun yarda da zama a farkon lõkaci , sai ku zauna tãre da mãtã mãsu zaman gida . " Suka ce : " Yã Maryamu ! Lalle ne , haƙĩƙa kin zo da wani abu mai girma ! Hakika , Jehobah “ Allah na gaskiya ” ne . 12 : 29 . Idan irin waɗannan wasanni na talabijin suna ɓata tunanin mutum shekaru 25 da suka shige , wane irin tasiri ne suke da shi a yau ? Tun shekara ta 1919 ya buɗe wa “ wakili mai - aminci ” “ ƙofa mai - faɗi ” da ke kai ga wa’azin Mulki da ba mai hamayya da zai iya rufewa . Me ya sa ? Domin idan ya yi harbin , kibiyar ta tafi ke nan . Shin , bã zã ku hankalta ba ? A cikin annabcin Ishaya , an kwatanta Jehovah yana sanye da “ sulken adalci . ” Maimakon haka , ka ci gaba da yin abubuwa masu kyau da za su kawo yabo ga sunansa . — Zabura 86 : 12 . Amma yanzu ka ɗauka cewa wata illa ta sa ka raunana kuma ka daɗe kana cikin wannan yanayin . Da karɓarsu ga riba , alhãli kuwa an hana su daga gare ta , da cin su ga dũkiyar mutãne daƙarya . Kuma Muka yi tattali , dõmin kãfirai , azãba mai raɗaɗi . Daga ina ne Babila Babba ta koyi al’adu da koyarwar ƙarya ? à 'a ita wannan ( magana ) fitina ce , kuma amma mafi yawansu ba su sani ba . A bayyane yake , “ macijin nan ne na tun dā dā , ” Shaiɗan kansa , tare da mugun tsarin abubuwansa , wanda yake amfani da shi wajen yaƙi da Isra’ila ta Allah . à 'a , sũ mãsu bijirẽwa ne daga ambaton Ubangijinsu . Mãsu rassan itãce . A lõkacin da waɗanda suka kãfirta suka sanya hanãnar ƙabĩ lanci a cikin zukãtansu hanãnar ƙabĩlanci irin na Jãhiliyya sai Allah Ya saukar da natsuwarSa a kan ManzonSa , kuma da a kan mũminai kuma Ya lazimta musu kalmar taƙawa alhãli kuwa sun kasance mafi dãcẽwa da ita kuma ma 'abutanta . Kuma Allah ya kasance Masani game da dukan kõme . Kuma an umurce ni da in kasance daga mãsu ĩmãni . " M . 5 : 42 ya ce game da su : ‘ Kowace rana fa , cikin haikali da cikin gida , ba su fāsa koyaswa da yin wa’azi [ game da ] Yesu Kristi . ’ Ka ce : " Ya ku mutãne ! Nĩ wani mai gargaɗi ne kawai zuwa gare ku , mai bayyanawa . " Lalle mũ a lõkacin , haƙĩƙa mun shiga wata ɓata da haukã . Zabura 20 : 4 ta ce game da Jehobah : “ Shi biya maka muradin zuciyarka , shi cika dukan shawararka . ” Sai Ya hukunta su sammai bakwai a cikin kwãnuka biyu . Kuma Ya yi wahayi , a cikin kõwace sama da al 'amarinta , kuma Muka kãwata sama ta kusa da fitilu kuma don tsari . Yana shigar da wanda Ya so a cikin rahamarsa , kuma azzãlumai , Yã yi musu tattalin wata azãba mai raɗaɗi . A ƙarshen wannan muhimmiyar taron , Yesu ya gaya wa almajiransa abin da suke bukatar su yi . Kayya ! Wannan begen zai zama “ anka ( anchor ) na rai , tabbatacen bege mai - tsayawa mai - shiga ” ga Kiristoci shafaffu da kuma waɗansu tumaki . Kuma abin da ta kasance tanã bautãwa , baicin Allah , ya kange ta . Lalle ita , tã kasance daga mutãne kãfirai . Wani ɗan’uwa a Jamus ya rubuta : “ Duk lokacin da nake saurarar labarai — yaƙe - yaƙe , girgizar ƙasa , nuna ƙarfi , da kuma gurɓata mahalli — suna nanata mini cewa ƙarshe ya yi kusa . ” Kuma waɗanda suke kira baicinSa ba su mallaki cẽto ba , fãce wanda ya yi shaida da gaskiya , kuma sũ , sunã sane ( da haka ) . Ƙauna tsakanin Kiristoci ba kawai abin da ya kamata su yi ba ne ( b ) Yaya Bulus ya kwatanta halinsa game da aikinsa ? 11 : 4 ) Saboda haka , Yesu yana so a ga “ girmar Allah ” ta mutuwar Li’azaru . Masu tsegumi za su sha wahala a hannun “ manyan mutane . ” ( Ka duba hoton da ke wannan shafin . ) ( b ) Bisa ga Luka 21 : ​ 19 , me ya sa jimiri yake da muhimmanci sosai ? ( Luka 16 : 10 ) Hakika , muna bukatar mu bincika halinmu cikin al’amura da kamar ƙanana ne , ko waɗanda suke faruwa a ɓoye cikin iyalinmu . Sa 'an nan ta ɗanɗana masĩfar al 'amarinta. kuma ƙarshen al 'amarinta ya kasance hasãra , 1 : 5 ) Amma , zai dace ne su yi amfani da maganin hana ɗaukar ciki da ake kira IUD ? Na sami labari daga baya cewa wasu cikin mutanen da suka karɓi littattafai da suke bayyana Littafi Mai Tsarki a hannuna sun zama Shaidun Jehobah . Menene ya faru da masarautar ƙabilu goma ta Isra’ila a lokacin sarautar Sarki Ahab ? Sa 'an nan , Ya sanya daga gare shi , nau 'i biyu : namiji damace ? Kuma idan yãra daga cikinku suka isa mafarki to su nẽmi izni , kamar yadda waɗanda suke a gabãninsu suka nẽmi iznin . Ga kõwane mutum daga cikinsu , a rãnar nan akwai wani sha 'ani da ya ishe shi . “ Ta wurin bangaskiya Musa , sa’anda ya yi girma , ya ƙi yarda a ce da shi ɗan ɗiyar Fir’auna . ” — IBRAN . “ Dukan masu - rai za su zo su yi sujada a gaban ” Jehovah . Amma idan abin da ba ni so , shi ni ke aikawa , ba ni ne mai - aikawa ba , amma zunubi da ke zaune . ” Manzo Bulus ya yi magana game da wasu Yahudawa a zamaninsa da suka ƙi yin abin da suke wa’azinsa . Sa’ad da ranar Jehovah ta kammala , menene zai kasance ya riga ya faru ? Sai ya ce : “ Ku ɗauke ni , ku jefa ni cikin teku ; da hakanan teku za ya yi muku sauƙi ya kwanta ; gama na sani saboda ni ne wannan babban hadari ya same ku . ” — Yunana 1 : 12 . Sai suka tafi har a lõkacin da suka hau a cikin jirgi , ya hũje shi , ya ce , " Kã hũje shi dõmin ya nutsar da mutãnensa ? Game da wannan batun , ka yi la’akari da mizanan da ke cikin kalmomin Bulus : “ Ku gwada mafifitan al’amura ; domin ku zama sahihai da marasa - abin tuntuɓe kuma zuwa ranar Kristi . ” — Filib . Ka Yi Hattara , Shaiɗan Yana So Ka Bijire ! Yana ɗauke da bayani game da rayuwar ’ yan Adam , kuma Allah Mahaliccinmu ne ya ba mu don mu yi amfani da shi . “ Wane Ne Fa Bawan Nan Mai - Aminci , Mai - Hikima ? ” Idan Yã hukunta wani al 'amari sai kawai Ya ce masa , " Kasance . " Waɗanda suke idan suka auna daga mutãne suna cika mũdu . Idan rãna aka shafe haskenta Sa’an nan za ka fahimci irin farin cikin da za mu yi sa’ad da “ waɗanda suna cikin kabarbaru za su ji muryatasa , [ Yesu ] su fito ” a tashin matattu . ( Yoh . Kada Ka Bi “ Al’amuran Banza ” Sa 'an nan Allah Ya ɓatar da wanda Yake so kuma Ya shiryar da wanda Yake so , Kuma shĩ ne Mabuwãyi , Mai hikima . Idan muka yi ƙwazo a yin wa’azin Mulkin Allah , za mu iya taimaka wa mutane su zo “ ga sanin gaskiya ” da zai iya sa su sami ceto . Kuma , Muka sanya yini ( yazama ) lõkacin nẽman abinci ? Sa’ad da Jehobah ya halaka wannan zamani na rashin adalci da Shaiɗan yake ja - gora , Zai kawo sabuwar duniya mai ɗaukaka . Mun karanta a 2 Bitrus 3 : 13 : “ Bisa ga alkawarinsa , muna sauraron sababbin sammai da sabuwar duniya , inda adalci ya ke zaune . ” ( Luk . 2 : 51 ) Babu shakka , tana son alkawarin Allah game da Almasihu ya cika . Sai Lũɗu ya yi ĩmãni da shi . Darasi Game da Jin Ƙai na Allah ( Yunana ) , 10 / 1 Babu shakka , Yesu bai gaya mana cewa bawansa mai aminci ba zai yi kuskure sa’ad da yake tanadar da abincin da zai ƙarfafa dangantakarmu da Allah ba . Ko da yake wasu koyarwa da suke yaɗawa ba su saɓa wa Littafi Mai Tsarki kai tsaye ba , amma suna raba kan ’ yan’uwa a cikin ikilisiya . Ta yaya za mu tabbata cewa ba ma barin wani abu ya hana mu yin hidimar Jehobah ? Shĩ ne wanda ke sassaukar da ãyõyi bayyanannu ga BãwanSa , dõmin Ya fitar da ku daga duffai zuwa ga haske , kuma lalle Allah haƙĩƙa Mai tausayi ne gare ku , Mai jin ƙai . Kuma idan sun kasance , ' yan 'uwa , maza da mãtã to namiji yana da misãlin rabon mãtã biyu . Muna da irin wannan zarafi na taɗi a taro , sa’ad da muke hidimar fage , a wurin liyafa da kuma sa’ad da muke tafiya . Kuma idan ba Ka gãfarta mana ba , kuma Ka yi mana rahama , haƙĩƙa , Munã kasancẽwa daga mãsu hasãra . " " Ya Ubangijnmu ! Ka sanyã mu , mu biyu , waɗanda suka sallama ( al 'amari ) gare Ka , kuma daga zuriyarmu ( Ka sanya ) al 'umma mai sallamãwa zuwa gare Ka , Kuma Ka nũna mana wurãren ibãdar hajjinmu , kuma Ka karɓi tũba a kanmu . Haka dai Allah ke ɓatar da wanda Ya so , kuma Ya shiryar da wanda ya so . Amma ya ce : ‘ Ba shi yiwuwa kuma su sake mutuwa . ’ Sabõda haka , lalle sun ƙaryata ( Manzo ) game da gaskiya , a lõkacin da ta jẽ musu , to lãbãrun abin da suka kasance sunã izgili da shi , zã su jẽ musu . Yaya Kirista yake ɗaukan nishaɗi na lalata ? Idan masu ra’ayin bayyanau ba su iya ba da tabbacin koyarwarsu ba , me ya sa suke koyar da ra’ayinsu da gaba gaɗi ? Yaro Ya Nuna Ƙauna ta Alheri ( 1 Tim . 3 : 5 ) Hakika , idan Kiristoci ma’aurata suka kashe aurensu , mutane za su ce ba sa bin ƙa’idojin Littafi Mai Tsarki . — Rom . Me za mu so a ce game da mu ? Sa’ad da sarkin Babila ya aika bayinsa su taya shi murna , Hezekiah ya nuna masu duka dukiyoyinsa . To , idan wata cũta ta shãfi mutum , sai ya kirãye Mu , sa 'an nan idan Muka canza masa ita , ya sãmi ni 'ima daga gare Mu , sai ya ce : " An bã ni ita ne a kan wani ilmi nãwa kawai . " Ana kuma kiran wannan ‘ jibin maraice na Ubangiji , ’ ko kuma “ jibin Ubangiji . ” Me ya sa baran Ibrahim ya kammala da cewa Jehovah ya nuna wa ubangidansa ƙauna ta alheri ? Da dare a lõkacin da ya rufe ( da duhunsa ) . Sabõda laifukansu na ganganci aka nutsar da su , sa 'an nan aka sanya su a wuta . Saboda haka ba su sãmã wa kansu wani mataimaki wanin Allah ba . Nassosi ya ce : “ Wannan tafiya da Ahaziah ya yi zuwa wurin Jehoram ta zama hallakarsa bisa ga ƙadarar Allah : gama sa’anda ya zo , ya tafi tare da Jehoram garin yaƙi da Jehu ɗan Nimshi , wanda Ubangiji ya zuba masa mai , ya naɗa shi sarki , domin shi hallaka gidan Ahab . ” ( 2 Laba . Kuma lalle ne , ¦ aki na farko da aka aza dõmin mutãne , haƙĩƙa , shi ne wanda ke Bakka mai albarka kuma shiriya ga tãlikai . Da yake addu’a ga Jehovah a daren ƙarshe na rayuwarsa a duniya , Yesu ya yi roƙo domin mabiyansa : “ Na faɗa musu maganarka , duniya kuwa ta ƙi su , domin su ba na duniya ba ne , kamar yadda ni ma ba na duniya ba ne . ( Karanta Yahuda 9 . ) Kuma Allah Yanã tsare ka daga mutãne . Lalle ne , Allah bã Ya shiryar da mutãne kãfirai . Sanin ayyukan ban mamaki na Jehovah ya motsa Ishaya ya ɗaukaka sunan Jehovah Sarki Saul yana tunanin cewa Dauda barazana ne a gare shi , sai ya yanke shawarar kashe shi . Bayan an tsara yadda littafin zai kasance , sai a gurza kuma a aika mana ta wasiƙa don mu duba kuma mu yi gyara . Ya ce : " à 'a , ku jẽfa . " Sai gã igiyoyinsu da sandunansu anã sũranta su a gare shi , daga sihirinsu , lalle sunã tafiya da sauri . An nuna a kai a kai a cikin Nassosi cewa Jehobah yana nuna godiya ga waɗanda suke yin nufinsa . Hanya mai kyau na nuna jin ƙai ita ce ta gaya wa mutane gaskiyar da ke cikin Littafi Mai Tsarki . Ba yadda za ka iya dawowa ka shiga gida kuma ba . ( Zabura 19 : 7 ) Idan muka bari Littafi Mai Tsarki ya yi mana ja - gora , za mu samu lamiri mai kyau da kuma farin cikin faranta wa Jehobah rai . Kuma waɗanda bã su da sani suka ce : " Don me Allah bã Ya yi mana magana , ko wata ãyã ta zo mana ? " Sun kafa misali marar kyau kuma sun sha wuya . — Fit . Waɗanda suke shagala a cikin zurfin jãhilci . A cikin juyin New World Translation of the Holy Scriptures , an saka sunan Allah , wato Jehobah a Nassosin Ibrananci da kuma Helenanci . Bayan da aka yi nazari da ita sau ɗaya , sai ta daina shan taɓa da kuma karɓan kuɗin da nake satowa , har ma ta mayar mini da gwalagwalan da na ba ta . ( Filib . 2 : 7 ) Ya koma sama bayan da ya ba da ransa a matsayin fansa , kuma Allah ya naɗa shi Sarki a shekara ta 1914 . 2 : 10 - 12 ; 1 Bit . Kana iya ƙaga kana ciki , kana more albarka masu yawa , kana kula da duniya , kuma ka yi ma matattu maraba . Ka Yi Koyi da Haƙurin Annabawa Lalle Mun san abin da Muka faralta a kansu ( smũminai ) game da mãtansuda abin da hannayensu suka mallaka . Do min kada wani ƙunci ya kasance a kanka , kuma Allah Yã kasance Mai gãfara , Mai jin ƙai . Kuma lalle ne Allah , haƙĩƙa , Mai shiryar da waɗanda suka yi ĩmãni ne zuwa ga hanya madaidaiciya . SHAFI NA 29 Waɗanda suke , a kan sallarsu , su , mãsu dawwama ne . Elisha da Gehazi sun yi zamaninsu wajen shekara dubu kafin a haifi Yesu Ɗan Allah a duniya . Yunana ya ƙyale son kai ya hana shi jin tausayin mutanen Nineba da suka tuba . Idan aka niƙa ƙasa niƙewa sosai . Ƙara Ƙaunar Kalmar Allah Sosai Ƙaƙa fa littattafai za su cika da sun ce dole ya zama haka ? ” Irin waɗannan rahotannin na nuna abin da saƙon Mulki ke iya yi a rayuwar waɗanda suke son gaskiyar Littafi Mai Tsarki . Babu shakka , Abram ya sanar da sunan Jehovah da ƙarfin zuciya tsakanin maƙwabtansa Kan’aniyawa . Nagarta Za ta Yi Nasara Kuwa Bisa Mugunta 1 / 1 15 :⁠ 3 ) Ka yi la’akari da wasu hanyoyin da za mu iya nuna amincinmu ga Jehobah . Ru’ya ta Yohanna 21 : 4 ta gaya mana wasu abubuwa da ba za su kasance ba a cikin sabon shiri da ke zuwa . Kwamitin Gine - Gine na Yanki suka yi amfani da iyawarsu suka sake gina gidajen . Ko da yake nan gaba ne , wannan hadayar fansa tabbatacciya ce da za a iya yin amfani da ita ga waɗanda suka tuba daga zunubansu kamar wannan matar mai zunubi . — 8 / 15 , shafi na 6 . 10 : 32 , 33 . Domin yana fuskantar rashin so , ƙi , da tsanantawa sa’ad da yake shelar hukuncin Jehobah , mai yiwuwa Irmiya ya ji cewa ba shi da ƙarfin ci gaba da aikin . Iliya ya yi hakan , domin mala’ikan ya riga ya shirya masa kalacin burodi mai ɗumi da kuma ruwa . Wani malami mai suna Timothy Evans ya ce : “ Kamar yadda shuke - shuke suke bukatar ruwa sosai , haka ma yara . . . suke bukatar a riƙa yaba musu . Sa 'an nan , idan Ya so lalle ne zai tãyar da shi . ( 2 Timotawus 3 : 16 ) Mutane da yawa suna zama a yankin da akwai Littafi Mai Tsarki a ko’ina . Sau da yawa Yesu yana ba da ɗan amsa sa’ad da ba za a cim ma abu mai kyau ba ta wajen faɗin abubuwa da yawa . ( 1 Bitrus 2 : 5 , 11 ) Tara shafaffun Kiristoci ya soma kai wa ƙarshe a wannan “ kwanaki na ƙarshe , ” sa’ad da ake tara sauran 144,000 . — 2 Timothawus 3 : 1 . • Ta yaya dattawa suke nuna godiya ga tsofaffi cikin garken ? Wadda take lẽƙãwa a kan zukata . Domin ya yarda da hakan , Oxford University’s Companion Bible ya ce : “ Tabbaci ya nuna cewa . . . an kashe Ubangiji a kan miƙaƙƙen gungume ne , ba gumagumai biyu da aka gicciya ba . ” Me ya sa yanayin ƙasa game da Nassosin Kirista na Helenanci yake da ban sha’awa ? Daga bisani , al’ummar ta yi hasarar dangantaka mai tamani da take da shi da Allah . Kowacce rana muna shan matsi — a kaikaice , wasu kuma kai tsaye — da za su iya kawar da mu daga hanya ta ibada . American Spirit Images / age fotostock Littafi Mai Tsarki ya koyar da cewa wahala za ta ƙare Hakika , ya kamata Isra’ilawa su yi godiya ga Jehobah domin shi ne ya kāre su . Ba na son na kaɗaita . Sau da yawa idan na yi addu’a ga Jehovah , sai in ji na sami wani sabon ƙarfi . ” Wane sakamako mai kyau ne za a iya samu idan mun yi ƙoƙari don kada aurenmu ya mutu , amma hakan bai yiwu ba ? Da yake magana da “ tsohon macijin , ” Shaiɗan Iblis , Jehovah ya ce : “ Tsakaninka da macen kuma zan kafa magabtaka , da tsakanin zuriyarka da zuriyarta kuma : shi za ya ƙuje kanka , kai kuma za ka ƙuje duddugensa . ” ( Mai maganar ) ya ce : " Shin , kõ ku , mãsu tsinkãya ne ( mu gan shi ) ? " Allah ya hana ’ yan tawaye na dā su shiga cikin Ka’ana , shi ya sa ya yi hakan ga Musa da Haruna . Kuma ka dõgara ga Mabuwãyi , Mai jin ƙai . Suka ce : " Ya Ubangijinmu ! Kã matar da mu sau biyu , kuma Kã rãyar da mu sau biyu , sabõda haka mun yarda da laifuffukan mu . Babu shakka , wannan hidima ta babu zato babu tsammani ta canja shirinta . 6 : 18 ; 9 : 8 - 17 ; 15 : 18 ; 17 : 1 - 9 ) Bisa ga alkawarinsa da Ibrahim , Jehobah ya ce : “ Cikin zuriyarka kuma dukan al’umman duniya za su sami albarka . ” ( Far . Ƙwarai kuwa ! Don me a lõkacin da kuka ji shi mũminai maza da mũminai mãta ba su yi zaton alhẽri game da kansu ba kuma su ce : " Wannan ƙiren ƙarya ne bayyananne ? " Menene zai motsa mu mu zama masu ƙwazo a hidima ? Me ya sa abin da muka yi zai fi ma abin da muka ce muhimmanci ? Muhammad Kisoki ( ruled 1509-1565 ) Yakubu ( ruled 1565 ) Abu-Bakr Kado ( ruled 1565-1573 ) Muhammad Shashere ( ruled 1573-1582 ) Muhammad Zaki ( ruled 1582-1618 ) Muhammad Nazaki ( ruled 1618-1623 ) Kuma mẽne ne a gare su da Allah ba zai yi musu azãba ba , alhãli kuwa sũ , sunã kangẽwa daga Masallaci Mai alfarma kuma ba su kasance majiɓintanSa ba ? Lalle ne , shi ( Alƙur 'ani ) tabbas maganar wani manzo ( Jibirilu ) mai daraja ne . Ya ce : " Shin , kã gan ka ! Wannan wanda ka girmama a kaina , lalle ne idan ka jinkirtã mini zuwa ga Rãnar ¡ iyãma lalle ne , zan tumɓuke zuriyarsa , fãce kaɗan . " Ba za a ɗora wa Allah laifi ba . — Ayukan Manzanni 14 : 16 . Za a yi wa almajiransa shafaffu masu ƙwazo waɗanda bayi biyu na farko suke wakilta hatimi na ƙarshe kafin a soma ƙunci mai girma . ( R . Amma Yesu bai koyar da kalmomi kawai ba . Mai zabura ya rera waƙa : “ Ubangiji mai - alheri ne , cike da tausai kuma ; Mai - jinkirin fushi , mai - yawan jinƙai kuma . Sunã da darajõji a wurin Ubangijinsu , da wata gãfara da arziki na karimci . Kuma wannan da ya yi ĩmãni ya ce : " Ya mutãnẽna ! Ku bĩ ni , in shiryar da ku tafarkin shiryuwa . " Kuma su shiga nẽman sulhu zuwa ga Allah a rãnar nan , kuma abin da suka kasance sunã ƙirƙirãwa ya ɓace daga gare su . Misali na Gargaɗi Kada ku gabãta ( da kõme ) gaba ga Allah da ManzonSa . Kuma ku yi ɗã 'ã ga Allah da taƙawa . Kuma idan cũta ta shãfi mutum , sai ya kirãye Mu , yanã ( kwance ) ga sãshensa kõ kuwa zaune , kõ kuwa a tsaye . Kuma dã dai lalle sũ sun aikata abin da ake yi musu gargaɗi da shi , haƙĩƙa , dã yã kasance mafi alhẽri dagagare su , kuma mafi tsanani ga tabbatarwa . Hakika , samun taimakon agaji daga ƙasashen waje ba ya kawar da ainihin abin da ke jawo talauci . Kuma Allah Yã kasance Masani , Mai hikima . Kuma yãyã kuke kãfircẽwa alhãli kuwa anã karanta ãyõyin Allah a gare ku , kuma a cikinku akwai manzonSa ? Allah ya ƙara gaya wa Yohanna cewa waɗannan tsarkakkun sashen zuriyar macen za su soma aikin wa’azi kuma . Kingsley da Paul Lalle Mũ Mun aike ka da gaskiya , kanã mai bãyar da bushãra kuma mai gargaɗi . Muna bukatar ƙarfin zuciya don mu nemi izini daga wurin aiki don mu halarci dukan sashen taron gunduma da kuma sauransu . ADDU’A TANA DA MUHIMMANCI Bisa ga abin da ya faru da shi , ya san cewa waɗansu da suke tsananta wa mutane suna iya zama bayin Allah a nan gaba . Bayan da aka halaka masu laifin , Musa ya tunasar da mutanen cewa sun yi zunubi sosai , wannan yana nuna cewa ban da Haruna da akwai wasu kuma da suka sami jinƙan Jehovah . Ya san cewa duk wani ci gaba da zai samu a ƙasar Masar ba zai dawamma ba . Sabõda haka ku gudu zuwa ga Allah , lalle nĩ mai gargaɗi kawai ne a gare ku , mai bayyanannen gargaɗi . ( 1 Tasalonikawa 2 : 13 ) Manzo Bitrus ya gwada wannan , ya rubuta : “ Kamar jariri sabon haihuwa , ku yi marmarin shan madara marar gami mai ruhu , domin ku girma da shi , har ya kai ku ga samun ceto , in dai har kun ɗanɗana alherin Ubangiji . ” Ta yaya za su yi nazari da kansu ? Kuma sunã cẽwa , " Mun yi ĩmãni da Allah da kuma Manzo , kuma mun yi ɗã 'ã . " Sa 'an nan kuma wata ƙungiya daga gare su , su jũya daga bãyan wancan . Ka ce : " Kyautatãwa gare su ne mafi alhẽri , kuma idan kun haɗa da su ( wajen abinci ) , to , ' yan 'uwanku ne ; kuma Allah Yana sanin mai ɓãtãwa daga mai kyautatãwa . Kuma dã Allah Yã so , dã Ya tsananta muku . ¥ arnã tã bayyana a cikin ƙasa da tẽku , sabõda abin da hannãyen mutãne suka aikata . Dõmin Allah Ya ɗanɗana musu sãshin abin da suka aikata , ɗammãninsu zã su kõmo . Sai gã igiyoyinsu da sandunansu anã sũranta su a gare shi , daga sihirinsu , lalle sunã tafiya da sauri . Bayan haka , sai ka yi bimbini a kan dalilan da kuma nassosi da suka goyi bayan haka . Amos 7 : 14 , ta ce , “ makiyayi ” ne , mai kuma “ lura da itatuwan ɓaure . ” Kuma ƙasa ta fitar da kayanta , masu nauyi . Ƙauna Tana Taimakon Masu Zunubi Su Koma ga Jehobah 10 : 23 - 25 . Kuma lalle azzãlumai sunã da azãba mai raɗaɗi . SABON LITTAFI Ban saba da ƙasa mai zafi kamar haka ba , kuma abin da zan riƙa fuskanta ke nan . ▪ Wace hanya ɗaya ce ma’aurata za su iya magance matsalar da suke samu bisa kuɗi ? Masanin zaman jama’a Mikhail Topalov ya amince da wannan furcin : “ Yara ba wawaye ba ne . Yã kũ waɗanda suka yi ĩmãni ! Ku tuna ni 'imar Allah a kanku a lõkacin da wasu mutãne suka yi niyyar su shimfiɗa hannuwansu zuwa gare ku sai Ya kange hannuwansu daga gare ku , kuma ku bi Allah da taƙawa . Kamar yadda mutum zai iya miƙa hannu don ya tsinka nunannen mangwaro mai kyau daga itace . A lõkacin da ƙuƙumma suke a cikin wuyõyinsu , da sarƙõƙi anã jan su . Yana ga Allah , Makaɗaici , Mai tĩlastãwa . " Kuma ka yi yẽkuwa ga mutãne da wajabcin Hajji su je maka suna mãsu tafiya da ƙafãfu da kuma a kan kõwane maɗankwarin rãƙumi mãsu zuwa daga kõwane rango mai zurfi . " Rayuwar ’ yan Adam shekaru 70 ne ko 80 . Me ya sa abota tsakanin Ruth da Naomi ta daɗe sosai ? Sabõda haka , tsarki yã tabbata ga Wanda mallakar kõwane abu take ga HannãyenSa , kuma zuwa gare Shi ake mayar da ku . Yanzu ni ma tsohuwa ce kuma shekara ta 80 . Ko kuwa ƙaƙa za ka ce ma ɗan’uwanka , Bari in cire ɗan hakin daga cikin idonka ; ga shi kuwa , gungume yana cikin ido naka ? ” A waɗanne hanyoyi ne ruhu mai tsarki ya taimaki almajiran a hidimarsu ? ( Filibbiyawa 4 : 6 , 7 , 13 ) Karatun Littafi Mai Tsarki kullum da nazarin Nassosi da littattafan “ wakili mai - aminci ” zai daɗa sa mu kasance a farke a ruhaniya . ( Zabura 55 : 22 ; 1 Korinthiyawa 10 : 13 ) Idan muka kusanci Allah a lokacin wahala , za mu tsara abubuwa yadda suka dace , kuma za mu yi nasara wajen tsayayya wa Iblis . — Yaƙub 4 : 7 , 8 . Shi dai ya ci gaba da yin abin da zai iya yi . Suna rubuce a Littafin Firistoci na Littafi Mai Tsarki . Yanã sanin abin da yake gaba gare su da abin da yake a bãyansu , kuma bã su yin cẽto fãce ga wanda Ya yarda , kuma sũmasu sauna ne sabõda tsõronSa . A shekara sha shida da na yi a ƙasar Kambodiya , wannan ƙaramar ikilisiya da ke da masu shela 13 ta haifar da ikilisiyoyi 12 da ƙananan rukunoni huɗu . — Jason Blackwell ne ya ba da labarin . Lalle ne Allah Yã kasance Mai yãfẽwa Mai gãfara . Maimakon haka , ka mai da hankali ga halayen matarka masu kyau . Kuma lalle ne , haƙĩƙa Mun tsĩrar da Banĩ Isrã 'ĩla daga , azãba mai wulãkantãwa . Bari mu gani yadda wasiƙar manzo Bulus zuwa Romawa za ta taimaka mana mu samu amsar . Me ya sa duka ikilisiyoyin Shaidun Jehobah za su taru a ranar 12 ga watan Afrilu 2006 ? Nsomba Ne Ya Ba Da Labarin Muna mai da wa mai shi . Kuma daga cikinsu akwai wanda yake yin ĩmãni da Shi , kuma daga cikinsu akwai wanda bã ya yin ĩmãni da Shi . Kuma Ubangijinka ne Mafi sani ga maɓarnata . Hakika , wannan nazarin ya sa mun ƙara godiya don wannan littafin Levitikus da aka hure . Kuma lalle sakamako ( ga ayyukanku ) , haƙĩƙa , mai aukuwa ne Kafin shekara ta 1914 , wani ƙaramin rukunin masu nazarin Littafi Mai Tsarki sun soma wa’azin da za a yi a dukan duniya . Misalinsu ya nuna mana abin da kasancewa da azancin gaggawa yake nufi . Ƙari ga haka , rashin jin daɗi yana iya lalata ruhaniyarmu . Bulus ya nuna wani amfanin biyayya da ya rubuta : “ Ka girmama ubanka da uwarka ita ce doka ta fari tare da wa’adi , domin ka sami alheri , ka yi tsawon rai kuma cikin ƙasan . ” A lokacin akwai ikilisiyoyin Sfanisanci wajen 600 a Amirka . Kuma suka ce : " Wuta bã zã ta shãfe mu ba , fãce , ' yan kwãnuka ƙidãyayyu . " Ka ce : " Ashe kun riƙi wani alkawari a wurin Allah , sa 'an nan Allah ba zai sãɓa wa alkawarinSa ba ko kuwa kuna faɗin abin da ba ku sani ba bisa ga Allah ? " Bulus ya rubuta wa ikilisiya da ke Kolossi : “ Ku yi tafiya cikin hikima wajen waɗanda ke waje , kuna rifta zarafi . Maimako , ya gayyace bayinsa su zo wurinsa don bukatunsu . " Kuma inã mai gaskatãwa ga abin da yake a gabãnina daga Taurata . Kuma ( nãzo ) dõmin in halatta muku sãshen abin da aka haramta muku . Kuma da waɗansu alãmõmi , kuma da taurãri sunã mãsu nẽman shiryuwa ( ga tafiyarsu ta fatauci ) . Sun Koyi Yadda Ake Kisa Wani mai suna Jason ya yi farin ciki sosai sa’ad da ya koyi gaskiyar da ke Littafi Mai Tsarki . Kamfen don Tuna da Mutuwar Yesu da muke yi , da taron Tuna da Mutuwar Yesu da kuma komawa don mu ziyarci waɗanda suka halarci taro zai ba mu damar taimaka wa mutane su san amsar tambayar nan mai muhimmanci . Tasirin wannan duniyar yana hana mutane su kasance a faɗake . 16 : 33 . Idan ka ga cewa ba ka ƙware sosai ba yadda ka ke so a wajen koyarwa ba , kada ka karaya . ( a ) Mene ne Jehobah ya umurci Isra’ilawa su yi a watan Nisan na shekara ta 1513 kafin zamaninmu ? Hanya ta farko , ta haɗa da godiya ta musamman na zama mutanen Jehobah masu ɗauke da sunansa , albarkarsa , da kuma yardarsa . Ya gaya mana cewa shi Mashaidin Jehobah ne kuma yana son ya ba mu wani albishiri . Lalle Allah Mai ikon yi ne a kan kõme . Shin Ahab zai tuba kuwa daga bautar Ba’al ? Manya kuma za su iya koya su sha kan ƙiyayya da haɗama . Baran Ibrahim ya kira Jehovah “ Allah na ubangidana Ibrahim . ” Da waɗanda idan zãlunci ya sãme su , sunã nẽman taimako ( su rãma ) . Lalle , mãsu taƙawa , sunã a cikin gidãjen Aljanna da wata ni 'ima . To , idan ba ku aikata ( kãwo sura ) ba , to , bã zã ku aikataba , sabõda haka , ku ji tsoron wuta , wadda makãmashinta mutãne da duwãtsu ne , an yi tattalinta dõmin kãfurai . • Yaya ne Dauda ya ji game da wahalar da ya sha ? Wannan talifin zai taimaka mana mu sami amsar waɗannan tambayoyin . ( Ka duba akwati mai jigon nan : “ Ƙauna ‘ Ba Ta Yin Rashin Hankali . ’ ” ) Mizanan Allah na ɗabi’a sun shafi kowa ; saboda haka muna bukatar mu yi zaɓi mai kyau . ( Ibraniyawa 11 : 32 - 34 ) Ko da yake Kiristoci suna iya gajiya a zahiri , ba abu mai muhimmanci ba ne mu ci gaba da yin nufin Allah ? — 2 Korantiyawa 4 : 1 , 16 ; Galatiyawa 6 : 9 . Wani saurayi ya tambayi shi abin da zai yi domin ya sami rai madawwami . Kuma lalle ne ( abin da yake natsar da kai ) ya zo maka daga lãbãrin ( annabãwan ) farko . Lalle ne Allah a kan dukkan kõme Mai ĩkon yi ne . Smith ya rubuta cikin littafinsa The Historical Geography of the Holy Land : “ Wani lokaci muna shan iska da rana a kusa da wata rijiyar Yahudawa , sai makiyaya uku ko kuma huɗu suka taho da garkensu . To , waɗanda suka kãfirta an yanka musu waɗansu tufafi daga wata irin wuta , anã zuba tafasasshen ruwa daga bisa kãwunansu . Lalle ne haƙĩƙa Mun riƙi alkawarin Bani Isrã 'ĩla , kumaMun aiki manzanni zuwa gare su , ko da yaushe wani manzo ya je musu da abin da rãyukansu bã su so , wani ɓangare sun ƙaryata , kuma wani ɓangare sunã kashewa , " Kuma wanda bai karɓa wa mai kiran Allah ba to bai zama mai buwãya a cikin ƙasa ba , kuma ba ya da waɗansu majiɓinta , baicin Shi . Idan Kirista ya ji cewa yana iya dogara da dangantakarsa da Allah ba tare da yin tarayya da ikilisiya ba , yana bijirewa ne daga tsarin Allah , wato duka ikilisiyoyi na duniya na mutanen Allah . To , daga cikinsu akwai waɗanda ke tafiya a kan cikinsu , kuma daga cikinsu akwai waɗanda ke tafiya a kan ƙafãfu biyu , kuma daga cikinsu akwai waɗanda ke tafiya akan huɗu . Suka zarge shi da saɓo domin ya kira Allah Ubansa kuma suka so su kashe shi . Kuma Allah ne Mafi sani ga maƙiyanku , kuma Allah Yã isa Ya zama Majibinci , kuma Yã isa Ya zama Mataimaki . Sun mance Allah , sai Ya mantã da su . Kuma suka ce : " Zukatanmu suna cikin rufi . " ( Luk 22 : 20 ; karanta Ibraniyawa 9 : 15 . ) Zuwa gare Shi ake mayar da sanin Sa 'a . Kuma waɗansu ' yã 'yan itãce bã su fita daga kwasfõfinsu , kuma wata mace bã ta yin ciki , kuma bã ta haihuwa , fãce da saninSa , kuma a rãnar da Yake kiran su ( Ya ce ) : " Inã abõkan tãrayyaTa ? " ( b ) Me ya sa ba za mu iya lissafa ainihin tsawon “ wannan tsara ” ba ? Sa 'an nan tir da mazaunin mãsu girman kai . Ta wajen faɗin wani abu mai ban mamaki game da begenka , za ka iya motsa mutane su faɗi ra’ayinsu . Kuma ku tuna ni 'imar Allah da abin da Ya saukar a kanku na Littãfi da hikima . Yana yi muku wa 'azi da shi . Alal misali , sa’ad da aka wargaza wata ƙasar Afirka domin yaƙi tsakanin ƙabilai , halin Kirista na Shaidun Jehovah ya bayyana . Ka sanya mana wani abin bautawa kamar yadda suke da abũbuwan bautãwa " Ya ce : " Lalle ne kũ , mutãne ne kunã jahilta . " Lalle ni , haƙĩƙa abin da bai je maka ba na ilmi ya zo mini , sabõda haka ka bĩ ni in shiryar da kai wani tafarki madaidaici . " • Menene ‘ kasancewa da filako a yin tafiya da Allah ’ ya ƙunsa ? Shin muna shakka ne cewa muna bukatar mu “ yi tsaro ” kuma mu “ yi lura ” don ƙarshe da aka annabta da kuma cetonmu ? Amma idan muna bayyana musu abin da muka yi imani da shi kamar yadda muka saba hira da su kuma ba ma jin tsoro , za su saurari abin da muke gaya musu . ” Sabõda hakaa ka sani , cẽwa bãbu abin bautãwa fãce Allah , kuma ka nẽmi gãfara ga zunubin , ka , ( kuma sabõda mũminai maza da mũminai mãtã kuma Allah Ya san majũyaiku da mazauninku . BAYAN manzo Bulus da Barnaba sun warkar da wani mutum , Bulus ya tabbatar wa masu kallo a Listira : “ Mu ma ’ yan adam ne kamar ku , mun dai kawo muku bishara ne , domin ku juya wa abubuwan banzan nan baya , ku juyo ga Allah Rayayye , wanda ya halicci sama , da ƙasa , da teku , da kuma dukkan abin da ke cikinsu . ” — Ayyukan Manzanni 14 : 15 . Ko za ka ɗan ji tsoron abin da zai iya zama sakamakon ne ? Ya gaya musu : “ [ Za a ] kawo ku a gaban sarakuna da hakimai sabili da sunana . ( Dõmin ) kada ku ce : " Abin sani kawai , an saukar da littãfi a kan ƙungiya biyu daga gabãninmu , kuma lalle ne mũ , mun kasance , daga karatunsu , haƙĩƙa , gãfilai . " Kuna da waɗansu abũbuwan amfãni a cikinta ( dabbar hadaya ) har ya zuwa ga wani ajali ambatacce , sa 'an nan kuma wurin halattãta zuwa ga ¦ ãkin ' yantacce ne . ( b ) Ta yaya ne Kiristoci masu biyayya suke bin ja - gorar Bulus ? Ka lura da ƙarshen wannan wahayi mai ban sha’awa : “ A cikin zamanin waɗannan sarakuna [ mutane na ƙarshe ] kuwa , Allah mai - sama za ya kafa wani mulki , wanda ba za a rushe shi ba daɗai , sarautassa kuwa ba za a bar ma wata al’umma ba ; amma za ya parpashe dukan waɗannan mulkoki ya cinye su , shi kuwa za ya tsaya har abada . ” Duk da haka , Nuhu da iyalinsa ba su ja da baya ba . Rai ya san abin da ya halartar ( a rãnar nan ) . A cikin wannan talifin , za mu yi la’akari da misalai daga cikin Littafi Mai Tsarki da kuma na zamani da suka nuna yadda tsoron Allah na gaskiya yake ƙarfafa mu mu guje wa matsi na yin abubuwa marasa kyau kuma mu yi abu mai kyau . Kafin mutuwarsa , Yesu ya gabatar da Yahudawa , waɗanda za su kasance cikin sabuwar al’ummar da jininsa da ya ba da darajar sabon alkawarin . Wasu kuma sun yi rashin iyayensu sanadin cuta ko haɗari ko kuma wani bala’i . Shaiɗan Iblis ya miƙa masa sarauta bisa “ dukan mulkokin duniya . ” Kuma Muka gabãta zuwa ga abin da suka aikata daga aiki , sai Muka sanya shi ƙũra wãtsattsiya . Kuma Allah ne Yake sani , kuma kũ ba ku sani ba . Za mu ci gaba da yin duk abin da za mu iya don mu warware matsalar kuma mu kasance da bangaskiya cikin kalmomin Yesu : “ Ku yi ta roƙo , za a ba ku . Ku yi ta nema , za ku samu . Wasu Za Su Zarge kuma Su Doke Shi Sha 32 : 29 ) A cikin Littafi Mai Tsarki , Allah ya gaya mana abin da bin tafarki mai kyau ya ƙunsa da albarkar da za mu samu idan muka yi hakan . Ƙari ga haka , ya gaya mana sakamakon bin tafarki marar kyau . Sai ya yi murmushi yanã mai dãriya daga maganarta , kuma ya ce , " Yã Ubangijĩna ! Ka cũsa mini in gõde wa ni 'imarKa wadda Ka ni 'imta ta a gare ni da kuma ga mahaifãna biyu , kuma in aikata aiki na ƙwarai , wanda Kake yarda da shi , kuma Ka shigar da ni , sabõda rahamarKa , a cikin bãyinKa sãlihai . " Suna bukatar a koya musu yadda ake zaman lafiya . Wahayi Game da Ruhohin da Ke Sama 4 Michelle : Mun gode da karatu . 3 Kada Ka Karaya " Kuma mu tuna Ka da yawa . " Ƙaunar da muke masa da farin ciki da ke gabanmu ne ke taimakonmu mu yaƙi sanyin gwiwa da kuma tsoro . Kuma suka ƙulla mãkirci , kuma Muka ƙulla sakamakon mãkirci , alhãli sũ ba su sani ba . Suka ce : " Lalle mũ munã shu 'umci da ku ! Haƙĩƙa idan ba ku , hanu ba , haƙĩƙa , zã mu jẽfe ku , kuma haƙĩƙa wata azãba mai raɗaɗi daga gare mu zã ta shãfe ku . " ( Yohanna 15 : 15 ) A gaskiya , akwai lokatan da Yesu ya kasance shi kaɗai don ya yi tunani da kuma addu’a . Kuma aka ce wa waɗanda suka yi taƙawa , " Mẽne ne Ubangijinku Ya saukar ? " Wani abu kuma shi ne , bai kamata mu gwada kanmu da waɗanda suke da gatar da muke son mu samu ba . Shaidun Jehobah sun yi imani cewa tun daga shekara ta 1914 ne muka soma rayuwa a “ lokacin bayyanuwar ” da Yesu ya yi alkawari , kuma haka Littafi Mai Tsarki ya faɗa . " Daga sharrin mai sanya wasuwãsi , mai ɓoyewa . " To , amma wanda ya tũba , kuma ya yi ĩmãni ' ya aikata aiki na ƙwarai , to , akwai fãtan su kasance daga mãsu cin nasara . Amma har ila , ban ga yadda hakan ya shafi shekara ta 1914 ba . Wane rukuni ne aka naɗa su riƙa tsai da shawara a ƙarni na farko , kuma ta yaya wannan ya shafi ikilisiyoyi ? To , idan taurãri aka shãfe haskensu . Babu shakka , alkawarin da Allah ya yi da Ibrahim ya nuna cewa Jehobah ya ƙudiri niyyar cim ma nufinsa na sa mutane masu adalci su “ mamaye duniya ! ” — Far . Kuma ka ambaci bãyinMu : Ibrahĩm da ls 'hãƙa da Ya 'aƙũba , ma 'abũta ƙarfin ( ɗaukar umurninMu ) da basĩra . Lalle ne Allah a wurinSa akwai lãda mai girma . Romawa 8 : ​ 15 , 16 ; 1 Yohanna 2 : ​ 20 , 27 Kolosiyawan Kiristoci ne da ruhu ya shafe su . Nassin da ya motsa su suka ɗauki matakin shi ne Mai Wa’azi 11 : 4 , da ya ce : “ Shi wanda ya lura da iska ba za ya shuka ba : kuma wanda ya kula da gizagizai ba za ya yi girbi ba . ” 15 : 12 , 13 ; 2 Laba . Hakan zai sa su san shawarwarin da za su tsai da idan kuka tsufa . Lalle ne waɗanda suka kãfirta da ayõyinMu za Mu ƙõne su da wuta , kõ da yaushe fãtunsu suka nuna , sai Mu musanya musu wasu fãtun , dõmin su ɗanɗani azãba . Kuma kamar wancan ne Muka sanya wa kõwane Annabi maƙiyi ; shaiɗãnun mutãne da aljannu , sãshensu yanã yin ishãra zuwa sãshe da ƙawãtaccen zance bisa ga rũɗi . Lalle waɗanda ke cũtar Allah da MauzonSa Allah Yã la 'ane su , a cikin dũniya da Lãhira , kuma Yã yi musu tattalin azãba mai wulãkantarwa . Yana da kyau Kiristoci su daraja irin waɗannan al’adu . Kuma wanda ya sãɓã wa Allah da ManzonSa , to , yã ɓace , ɓacẽwa bayyananna . Wane zaɓi ne kowanenmu yake bukata ya yi ? Game da hakan , malamar ta ce : “ Ban san cewa akwai wasu hanyoyin yin jinya masu yawa kamar haka ba ; kuma ban taɓa sanin amfanin yin jinya ba tare da ƙarin jini ba . ( Farawa 13 : 16 , 17 ) A’a , ba za a ƙyale Abram ya more rayuwar birni ba . Kuma Allah Ya isa Ya zama Mai shaida . Yekoniya shi ne uban Sheyaltiyel . Amma masu ladabi za su zauna lafiya a ƙasar , su ji daɗin cikakkiyar salama . ” 8 : 20 ; 12 : 7 ; 26 : 25 ; 35 : 1 ; Fit . Ƙaunar Allah da kuma maƙwabta suna cikin muhimman dokar da ke cikin zukatan Kiristoci ? A lokacin da nake makaranta , ina baƙin ciki sosai sa’ad da na tuna cewa wasu abokan makarantana suna da ubanni kuma ni ba ni da shi . ( Zabura 127 : 3 - 5 ) Irin wannan farin ciki zai kasance har abada ! Ashe Allah bã Shi ne Mafi mãsu hukunci kyãwon hukunci ba ? ( Yaƙub 5 : 14 , 15 ; 1 Bitrus 5 : 8 ) Ya kamata , musamman idan ba mu manyanta ba ko kuma domin mu sababbi ne cikin gaskiya . Wani masanin Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Idan ba a ta da Kristi daga matattu ba , . . . an yaudari Kiristoci ba kaɗan ba kuma za su zama abin tausayi . ” 56 : 8 . Wane alkawari ne aka yi mana a Malakai 3 :⁠ 10 ? " Kuma babu ɗaya da ya kasance tamka a gare Shi . " “ Idanun Ubangiji suna kai da kawowa a cikin dukan duniya , domin ya bayyana kansa mai ƙarfi sabili da waɗanda zuciyarsu ta kamalta gareshi . ” — 2 LABA . To , idan sun ƙaryata ka , to lalle ne , an ƙaryata wasu manzanni a gabãninka , sun je musu da hujjõji bayyanannu da littattafai , da kuma Littafi mai haske . Kuma sunã cẽwa , " Shin , mũ lalle mãsu barin gumãkanmu ne , sabõda maganar wani mawãƙi mahaukaci ? Za a samu sakamako mai kyau idan aka koyar da yara su sa idonsu ya kasance sarai ! ․ ․ ․ ․ ․ A waɗanne hanyoyi ne za ka iya yin koyi da Yesu kuma ka bayyana halayen Uban ga mutane ? Yesu ya umurci mabiyansa su almajirantar kuma su koya musu game da Jehovah da kuma farillansa . Ya ce : " Yã Iblĩs mẽne ne a gare ka , ba ka kasance tãre da mãsu yin sujuda ba ? " Kuma lalle ne haƙĩƙa ma 'abũta Hijiri sun ƙaryata Manzanni . Mai - albarka ne mutum wanda ya ke aika wannan , ɗan mutum kuma wanda ya lizimce shi , . . . yana kuwa tsare hannunsa ga barin yin mugunta . ” ( Isha . Bisa ga wannan ayar , shin a ganinki Allah yana ganin duk lokacin da mutanensa suke shan wahala ne ? Wancan ne babban rabo mai girma . 2 - 8 ga Fabrairu ( Yoh . 17 : 1 - 26 ; duba hoto na farko . ) To , zã Mu sauƙaƙe masa har ya kai ga sauƙi . Saboda haka , kamar dai bayan Yesu ya tashi daga matattu , ya gaya wa miyagun ruhohi game da hukunci da za a yi musu . ( 2 Timothawus 1 : 7 , 8 ; Markus 8 : 38 ) Bayan da mun karanta kalmomin nan za mu iya tambayar kanmu : ‘ Ina jin kunyar imanina ne , ko kuma ina da ƙarfin zuciya ? Kuma kada ku rungume su alhãli kuna mãsu itikãfi a cikin masallãtai . Waɗancan iyãkokin Allah ne : don haka kada ku kusancesu kamar haka ne Allah Yake bayyana ãyõyinSa ga mutãne : tsammãninsu , zã su yi taƙawa . Lalle ne , Mun yi tattalin Jahannama ta zama liyãfa ga kãfirai . Abin ya faru ne a jejin Sinai , bayan an ceci Isra’ilawa daga ƙasar Masar . Kuma Muhammadu bai zama ba face manzo lalle ne manzanni sun shũɗe a gabãninsa . Kuma Allah ne Mai ƙididdigewa ga abin da kuke aikatãwa . 3 : 15 ) Magabtakar da ke tsakanin macijin da matar za ta yi tsanani sosai kuma Shaiɗan zai yi iya ƙoƙarinsa don ya halaka zuriyarta . Za su tashi da fikafikai kamar gaggafa , Sa’ad da suke gudu , ba za su ji gajiya ba , sa’ad da suke tafiya , ba za su ji kasala ba . ” Kuma hakan ya soma ne a yankinmu da ke arewacin Kyrgyzstan . Don ƙarin bayani ka duba sashe na 1 da 2 na ƙasidar nan Taimako don Nazarin Kalmar Allah . Za ka iya samunsa a www.jw.org / ha . Kuma a sa 'an nan , haƙĩƙa , dã Mun bã su , lãda mai girma , daga gunMu . Ka ce : " Ku kasance duwãtsu ko kuwa baƙin ƙarfe . " Kuma ku bi Allah da taƙawa , kuma ku sani cewa lalle ne kũ , zuwa gare Shi ake tãrã ku . Shin ka yi wannan tunanin sa’ad da kake karanta talifin da ya gabata ? ( 1 Kor . 3 : 9 ) Daɗa ayyukanka a hidimar fage wata hanya ce mai kyau ta ƙarfafa dangantakarka da Jehobah da kuma abokanka a hidima . Shin , kun nẽmi gaggawar umurnin Ubangijinku ne ? " Sai suka ƙaryata shi . Sabõda haka sũ lalle waɗanda zã a halartãwa ne ( a wutã ) . Kuma ƙasã Yã aza ta dõmin tãlikai . Ko da yin canje - canje da ya kamata ba kullum ne yake da sauƙi ba , ana ba da taimako da ƙarfafa . à 'a , shĩ ne gaskiya daga Ubangijinka , dõmin ka yi gargaɗi ga mutãne waɗanda wani mai gargaɗi bai je musu ba a gabãninka , fãtan zã su shiryu . Wata rana an aika mana wasiƙa da ta sa mu farin ciki sosai . Ka yi tunanin wannan : Yesu ya yarda ya taimake mu ɗaukan kayanmu ! 3 Baftisma Tana da Muhimmanci ga Kiristoci Abin da Bitrus da Yahaya suka fuskanta ne ba da daɗewa ba bayan Fentakos na 33 A.Z . Lalle ne kunã hawan wani hãli daga wani hãli . à 'a , su game da gamuwa da Ubangijinsu kãfirai Dattawa su cika wannan hakkin a yadda ya dace . Menene ke taimakon Kirista ya kasance da farin ciki yayin da yake shan tsanani ? Ta yaya za mu amfana daga yin nazari na littafin Mai - Wa’azi ? Wane aiki na ban mamaki ne Jehovah ya yi a 1919 , kuma me wannan ya kawo ? ( Matta 6 : 33 ) A zahiri , annabcin Ishaya ya cika : “ Ƙaramin za ya zama dubu , ƙanƙanin kuma za ya zama al’umma mai ƙarfi : ni , Ubangiji , zan hanzarta wannan a lotonsa . ” Kuma kamar wancan ne abũbuwan shirkinsu suka ƙãwata wa mãsu yawa , daga mãsu shirkin ; kashewar ' ya 'yansu , dõmin su halaka su kuma dõmin su rikitar da addininsu a gare su , Kuma dã Allah Yã so dã ba su aikatã shi ba . Misãlin abin da suke ciyarwa , a cikin wannan rãyuwar dũniya , kamar misãlin iska ce ( wadda ) a cikinta akwai tsananin sanyi , ta sãmi shukar wasu mutãne waɗanda suka zãlunci kansu , sai ta halakar da ita . Abin sani kawaĩ Shaiɗan yanã nufin ya aukar da adãwa da ƙeta a tsakãninku , a cikin giya da cãca , kuma ya kange ku daga ambaton Allah , kuma daga sallah . BA DA SHAIDA SOSAI DUK DA TANGARƊA Jehobah Yana So Mu Ba Shi Abu Mafi Kyau Sa 'an nan idan sun tũba kuma suka tsayar da salla , kuma suka bãyar da zakka , to , ' yan 'uwanku ne a cikin addini , kuma Munã rarrabe ãyõyi daki-daki , ga mutãne waɗanda suke sani . Ana nuna karimci a wasu lokatai ta wajen gayyatar wani ya ci abinci a gidanmu , kuma hakan abin yabawa ne idan ƙauna ce ta motsa mu yin hakan . Waɗanne tambayoyi ne game da ƙauna za a tattauna su a talifi na gaba ? Ya yi addu’a kuma ya yi amfani da nassosi don ya nuna wa shugaban dalilin da ya sa ba zai iya kasance cikin rukunin ba . Babu wuya za ka ce : “ Ni yaro ne ba zan iya yabon Jehobah ba . Ta yaya sabon littafinmu na waƙa zai taimaka mana mu bi gargaɗin Bulus da ke Afisawa 5 : 19 ? Kuma ga kõwane nau 'i , yanã da darajõji daga abinda suka aikata . Kuma dõmin ( Allah ) Ya cika musu ( sakamakon ) ayyukansu , alhãli kuwa sũ , bã zã a zãlunce su ba . “ Zan yi shelar abin da Ubangiji ya hurta . Ubangiji ya ce mini , ‘ Kai ɗana ne . . . Yesu ya samu ɗaukaka daga wurin Ubansa kuma ya naɗa shi Sarkin Mulkin Almasihu Don mu cim ma wannan , muna bukatan mu tabbatar wa mai sauraronmu gaskiyar abin da muka faɗa . A wasu ƙasashe , masu musun wanzuwar Allah da masu shakka ko yana wanzuwa da kuma waɗanda suka gaskata da juyin halitta suna sa mutane su ƙi ƙaunar Allah kuma su zama da ra’ayin nan cewa , ba ya wanzuwa . Kuma a wurinsu akwai mãtan aure mãsu gajarta ganinsu ga mazansu , tsãrar jũna . Don suna son su yi farin ciki dindindin . Kuma don me a lõkacin da kuka ji shi , ba ku ce ba , " Bã ya yiwuwa a gare mu , mu yi magana a game da wannan . ( b ) A waɗanne hanyoyi ne Shaiɗan zai yi ƙoƙarin ya jarrabe mu mu jarrabi Jehovah ? Sai Muka nutsar da su gabã ɗaya . Allah ya yi sabon alkawari da Isra’ila na Allah . ( Gal . ( Luka 12 : 31 ) Babu shakka , akwai fa’idoji na gaske daga biɗan Mulkin Allah . Shin , kunã ganin wani laifi daga gare mu ? Fãce dai dõmin mun yi ĩmãni da Allah da abin da aka Saukar zuwa gare mu da abin da aka saukar daga gabãni , kuma dõmin mafi yawanku fãsiƙai ne . " Ta yaya iyaye Kiristoci za su yi amfani da tarihin rayuwar wasu da ke rubuce cikin Hasumiyar Tsaro da kyau ? Waɗannan sunã yin ĩmãni da shi , kuma wanda ya kãfirta da shi daga ƙungiyõyi , to , wutã ce makõmarsa . Ƙari ga haka , Jehobah zai sa mu kasance da halaye da muke bukata don mu iya tsai da shawarwarin da suka yi daidai da nufinsa . Bã ya kasancẽwa ga Allah Ya riƙi wani ɗã . Ta yaya tsoron Allah yake taimaka mana mu saurari ja - gorar Allah ? Me ya sa ba za ka gaya wa iyayenka abubuwan da ka ke son ka yi ba ? Amma , shawarar taka ce ga abin da ka ke son ka gaskata . ( a ) Mene ne Sarki Sulemanu ya ce ? Amma dai , ’ yan’uwa mata biyu tsofaffi ’ yan ƙasar Jamus masu suna Hedwig da Gertrud sun neme ni kuma suka ƙarfafa ni cewa suna ƙauna ta sosai . Kuma ka dũba zuwa ga gunkinka wanda ka yini a kansa kanã mai lazimta . Lalle ne muna ƙõne shi , sa 'an nan kuma munã shẽƙe shi , a cikin tẽku , shẽƙẽwa . " Sabõda haka Ubangijinsu Ya karɓa musu cẽwa , " Lallene Nĩ bã zan tozartar da aikin wani mai aiki ba daga gare ku , namiji ne ko kuwa mace , sãshenku daga sãshe . To , waɗanda suka yi hijira kuma aka fitar da su daga gidãjensu , kuma aka cũtar da su a cikin hanyaTa , kuma suka yi yãƙi , kuma aka kashe su , lalle ne zan kankare musumiyagun ayyukansu , kuma lalle ne zan shigar da su gidãjen Aljanna ( waɗanda ) ƙoramu ke gudãna daga ƙarƙashinsu , a kan sakamako daga wurin Allah . Me ya sa ba za ku zauna tare ku tattauna amfanin nazari na iyali ba ? To , wanda aka matsã , wanin ɗan tãwãye , kuma banda mai zãlunci , to bãbu laifi a kansa . Ka tsai da shawara a kan abin da za ka saya a kowane mako ko wata da kuma yawan kuɗi da za ka kashe * Ya san hakan domin “ ta wurin ɓacin zuciya ruhu ya kan karai . ” ( Mis . 20 : 20 , 21 ) Littafin nan Robertson’s Word Pictures in the New Testament ya yi magana a kan A . M . 20 : 20 , ya ce : “ Yana da kyau a lura cewa waɗannan da suka yi wa’azi sosai sun yi wa’azi gida gida . ” 11 : 4 ) Hakika , Allah ba ya kallonmu kawai , amma yana gwada mu . Hakan ba ya faruwa domin muddin sun isa sarari , suna narkewa . Sun fahimci cewa rayuwarsu — ko da a wasu lokatai na cike da ƙalubale — tana da ma’ana ta gaske da kuma ta nan gaba . Ka dũba yadda Muke sarrafaãyõyi , Sa 'an nan kuma sũ , sunã finjirẽwa . Lalle ne nĩ , tãre da ku , inã daga mãsu jira . " To , daga gare su akwai wanda Allah Ya shiryar , kuma daga cikinsu akwai wanda ɓata ta wajaba a kansa . Kana bukatar ka san cewa dokoki da ƙa’idodin da ke Littafi Mai Tsarki suna bayyana cewa Jehobah yana ƙaunarka ne , ba wai Jehobah yana so ya rage maka jin daɗi ba . — Zab . Mene ne Makarantar Littafi Mai Tsarki ta Gilead ta cim ma ( a ) a dā da kuma ( b ) tun shekara ta 2011 ? Sabõda haka kada ku kasance daga mãsu shakka . Da haka , ya zama Mai Cetonsu kuma Mai Su . Shin fa , ba su yi ta 'ammalin maganar ( Alƙur 'ãni ) ba , kõ abin da bai jẽ wa ubanninsu na farko ba ne ya jẽ musu ? ( b ) Su waye ne ‘ iyalin gidan ’ ? ( a ) Wace ƙa’ida ce game da kula da iyali manzo Bulus ya ambata ? Suka ce : " Yã Hũdu ! Ba ka zo mana da wata hujja bayyananna ba , kuma ba mu zama mãsu barin abũbuwan bautawarmu ba dõmin maganarka , kuma ba mu zama mãsu yin ĩmãni da kai ba . " Manya cikin gwamnati da kuma ƙungiyoyin taimako suna ƙoƙarce - ƙoƙarce domin su kawo canji . Bai kamata mu dogara gare shi ƙwarai , sa’anda muke fuskantar yanayi mai wuya ba ? — Ishaya 30 : 21 . Hakika , domin mu cancanci ci gaba da samun gatan zama masu aikin girbi , dole ne mu ci gaba da ɗaukaka mizanan Jehobah na ɗabi’a da na ruhaniya . Ya iya sa ayoyin Littafi Mai Tsarki su kasance da gaske kuma ya bayyana su yadda za mu yi amfani da su a rayuwarmu ! 11 , 12 . ( a ) Menene ya kamata a koya wa yara da suke halartar taronmu ? Kuma an umurce ni da in kasance daga mãsu ĩmãni . " Da rashin kunya , suka kawar da sunan Allah daga fassaran Littafi Mai Tsarki nasu kuma suna koyarwa da sun murguɗa Wanda suke da’awar wai suna bauta masa . Masu gina Majami’ar Mulki da waɗanda suke aikin ba da agaji sau da yawa suna zama abokai na ƙwarai domin sukan san halayen juna masu kyau ta wurin abubuwa da suka fuskanta tare . Suna rarrabuwa , kuma a wani lokaci ma , sukan kawo abincinsu su ci kafin ko kuma a lokacin taro , sau da yawa suna zarin ci har da maye . Lalle ne Allah Yana son mãsu tũba kuma Yana son mãsu tsarkakẽwa . Me ya sa ba shi da kyau mu jira har sai mun ga abin da ke marar amfani kafin mu tsai da abin da za mu yi ? 30 : 8 ) Yakubu ya aiki ’ ya’yansa zuwa ƙasar Masar su sayi abinci don kada su mutu da yunwa . ( Romawa 12 : 2 ; Afisawa 4 : 23 , 24 ) Keɓewar kai da zuciya ɗaya cikin addu’a ga Jehovah zai biyo shi . Kuma lalle ne , waɗanda ba su yin ĩmãni da Lãhira , Mun yimusu tattalin wata azãba mai raɗaɗi . Ta yaya za a iya gwada mu , wane ra’ayi da ya dace ya kamata mu nuna ? Kuma kã kashe wani rai , sa 'an nan Muka tsẽrar da kai daga baƙin ciki , kuma Muka fitine ka da waɗansu fitinõni . Sai nãƙuda ta kai ta zuwa ga wani kututturen dabĩniya , ta ce " Kaitona , dã dai na mutu a gabãnin wannan kuma na kasance wani abu wulakantacce wanda aka manta ! " Idan ba ka nemi taimako ba mai rashin lafiyar zai iya mutuwa . An haifi Timothawus a Urushalima mil mai nisa ƙwarai daga Listira . Kuma rãnar da Yake tãra su da abin da suke bauta wa , baicin Allah sai Ya ce : " Shin kũ nekuka ɓatar , da bãyiNa , waɗannan , ko kuwa su ne suka ɓata daga hanya ? " Ku kashe Yũsufu , kõ kuwa ku jẽfa shi a wata ƙasa , fuskar ubanku ta wõfinta sabõda ku , kuma ku kasance a bãyansa mutãne sãlihai . Kuma sai mũminai su dogara ga Allah . Kai ne Majiɓincinmu , bã su ba . Kuma idan aka ce musu : " Ku bi abin da Allah Ya saukar , " sai su ce : à 'a , muna bin abin da muka iske ubanninmu a kansa . " Shin , kuma kõ dã ubanninsu bã su hankaltar kõme , kuma bã su shiryuwa ? A yau , muna da misalan ‘ yan’uwa da yawa da suka yi shekaru suna yi hidima kuma suka horar da matasa da yawa don su ma su yi hidimarsu da ƙwazo . Kuma shaƙiyyi , zai nisanceta , Kamar Yesu , yana da tawali’u kuma mai ƙasƙantar zuciya ne . " Ka ce : " Su ãyõyi a wurin Allah kawai suke , kuma lalle ni mai gargaɗi kawai ne , mai bayyanãwa . " Wancan ya kasance a cikin littãfi rubũtacce . Kuma ka sani , abin sani kawai , abin da kuka sãmi ganĩma daga wani abu , to , lalle ne Allah Yanã da humusinsa kuma da Manzo , kuma da mãsu zumunta , da marãyu da miskĩnai da ɗan hanya , idan kun kasance kun yi ĩmãni da Allah da abin da Muka saukar a kan bãwanMu a Rãnar Rarrabẽwa , a Rãnar da jama 'a biyu suka haɗu , kuma Allah ne , a kan kõwane abu , Mai ĩkon yi . ( Yohanna 15 : 12 , 13 ; 1 Bitrus 1 : 22 ) Alal misali , yi la’akari da Tabita , Kirista ce mai kirki na ƙarni na farko . Sa 'an nan ( Allah ) Ya sãkã muku da baƙin ciki a tãre da wani baƙin ciki . Domin kada ku yi baƙin ciki a kan abin da ya kuɓuce muku , kuma kada ku yi baƙin cikin a kan abin da ya sãme ku . Wane irin likita ne ka fi so sa’ad da kake rashin lafiya ? Kada maganarsu ta sanya ka a cikin baƙin ciki . Ko dai ka kau da kai daga gare su dõmin nẽman rahama daga Ubangijinka , wadda kake fãtanta , to sai ka gaya musu magana mai laushi . Kada ku yi sujada ga rãnã , kuma kada ku yi ga watã . Kuma ku yi sujada ga Allah wanda Ya halitta su , idan kun kasance Shĩ ne kuke bauta wa . Ba zai dace ba idan muka yi tunanin cewa nishaɗin da ke gabatar da lalata ba zai shafe mu ba kamar wanda ake gani ido da ido . " Kuma lalle ne mũ , mun kasance muna zama daga garẽta , a wurãren zama dõmin saurare . To wanda ya yi saurãre a yanzu , zai sãmi yũla , mai dãko dõminsa . " Hakan na sa ni farin ciki . ” ( A . M . ( 1 Timotawus 5 : ​ 1 , 2 ) Alal misali , idan muka yi zina da ‘ yar’uwa ko kuma ɗan’uwa , muna saka mutumin da kuma iyalinsa cikin haɗari . Bai iya ganin rundunar samaniyar ba . Babu shakka , Yesu ya ji tausayin mutanen sosai . DARE ya yi , kuma makiyaya suna waje suna kula da tumakinsu . Mahaliccin kamiltacce ne , kuma kakanninmu waɗannan mutane biyu na farko kamiltattu ne . Waɗanda ke nĩsantar manyan zunubai da abũbuwan alfãsha , fãce ƙanãnan laifuffuka , lalle Ubangijinka Mai yalwatattar gãfara ne , Shĩ ne Ya fi sani ga abinda ke gare ku a lõkacin da Ya ƙãga halittarku daga ƙasa , kuma a lõkacin da kuke tãyuna a cikin cikannan uwãyenku . Sabõda haka , kada ku tsarkake kanku , Shĩ ne Mafi sani ga wanda ya yi taƙawa . A wajen sun sami mutane masu bin addini sosai , waɗanda bautar kakanni da al’adar baki ta zama cibiyar rayuwarsu ta kullum . Tsofaffin da ke cikin ikilisiya suna yaba wa taimakon da matasa suke yi kuma suna daraja su . Sai ya zauna bã nẽsa ba , sa 'an nan ya ce : " Nã san abin da ba ka sani ba , kuma na zo maka daga Saba da wani lãbari tabbatacce . " Yayin da yake addu’a , baban [ da ba Mashaidin Jehovah ba ne ] ya yi amo , kuma hawaye ya zuba daga idanun duk wanda yake ɗakin asibitin . Sai haƙuri mai kyãwo , akwai tsammãnin Allah Ya zo mini da su gabã ɗaya ( Yũsufu da ' yan 'uwansa ) . Suka ce : " Shin kã zo mana da gaskiya ne , Kõ kuwa kai kanã daga mãSu wãsã ne ? " Lalle ne haƙĩƙa Yana tãra ku har zuwa ga Yinin ¡ iyãma bãbu shakka a cikinsa . Kuma wãne ne mafi gaskiya daga Allah ga 1ãbãri . A yanzu kuwa muna bukatan mu riƙa zuwa asibiti a kullum don jinya , kuma maganin yana raunanata . Ba a cim ma wannan ta yin amfani da kalamin da ba su da ma’ana . Bulus ya ambata cewa manufa mai muhimmanci na taron ikilisiya shi ne su ‘ gina , gargaɗar , da kuma ta’azantar ’ da waɗanda suka halarta . Jehobah ya shawarci Baruch sakataren Irmiya ‘ kada ya biɗar wa kansa manyan abubuwa . ’ Wannan ita ce rãnar sakamako . " ( Ibraniyawa 6 : 10 ) Hakika , Jehovah Allah yana tuna amintaccen ayyuka na dā da ka yi . “ Ku Lura da Fadodinta ” Nũhu ya ce : " Ya Ubangijina ! Lalle ne sũ sun saɓa mini sun bi wanda dukiyarsa da ɗiyansa ba su ƙãre shi da kõme ba sai da hasãra . " Lalle ne shi , Mai jĩ ne , Masani . Yusha’u 8 : 13 ta ce : “ Ubangiji zai tuna da muguntarsu , zai hukunta su saboda zunubansu . ” 3 : 11 ; 8 : 17 . ( b ) Mene ne wannan tanadin yake koya mana game da Jehobah ? Bã zã su iya saurãre zuwa ga jama 'a mafi ɗaukaka ( Malã 'iku ) ba , kuma anã jĩfar su daga kõwane gẽfe . Andrzej , wani mai shela da himma , ya lura : “ Rashin hutu na kawo yawan gajiya kuma da hakan a hankali mutum zai yi sanyin gwiwa . • Me ya sa ya kamata mu yi sha’awar faɗaɗa koyo da fahimtarmu game da ƙasashen Littafi Mai Tsarki ? Ka ci gaba da ƙarfafa dangantakarka da Jehobah kuma ka kasance da ƙwazo a hidima ( Ka duba sakin layi na 15 ) A wani azancin , hanyoyi dabam - dabam da mutane biyun nan suka yi amfani da su ya kwatanta bambancin da ke tsakanin tsari da nufi . 18 , 19 . ( a ) Ta yaya ’ yan’uwan da suke ibada sosai za su iya taimaka wa yara ? Lokacin da ya soma hidimarsa , da yake koyarwa cikin majami’a na garinsu a Nazarat , an yi ƙoƙari a kashe shi . ( R . Yoh . , sura ta 13 ) Mun koyi cewa kai na ɗaya zuwa shida na dabbar suna wakiltar ƙasar Masar da Assuriya da Babila da Midiya - da - Farisa da Hellas da kuma Roma . Kuma dõmin waɗanda aka bai wa ilmi su sani lalle shi ne gaskiya daga Ubangijinka dõmin su yi ĩmãni da shi sabõda zukãtansu su natsu gare shi . Lalle ne , Allah Mawadãci ne , Mai ilmi . A cikin Littafi Mai Tsarki , juyayi da jinƙai suna da nasaba ta kusa kusa . Kuma suka ce : " Bã zã mu yi ĩmãni ba dõminka sai kã ɓuɓɓugar da idan ruwa daga ƙasa . ( Za ka sami ƙarin bayani a akwatin nan “ Yana Farin Ciki Bayan Taro . ” ) Baƙi zai rufe su . Kuma idan Muka ɗanɗanã wa mutãne wata rahama , a bãyan wata cũta tã shãfe su , sai gã su da mãkirci a cikin ãyõyinMu . Ka ce : " Allah ne mafi gaggãwar ( sakamakon ) mãkirci . " Mene ne za ka iya yi game da yadda kake ji ? 5 : 15 , 16 ) Bai kamata mu aika sako idan ba mu tabbata da shi ba . A maimakon haka , mu kawar da shi . Kuma a lõkacin da suka shiga wajen Yũsufu , ya tattara ɗan 'uwansa zuwa gare shi , ya ce : " Lalle nĩ ne ɗan 'uwanka , sabõda haka kada ka yi baƙin ciki da abin da suka kasance sunã aikatãwa . " Kuma a lokacin da Mũsa ya nemi shãyarwa domin mutãnensa , Muka ce ; " Ka dõki dũtsen da sandarka . " Sai marmaro gõma sha biyu suka ɓuɓɓugo , haƙĩƙa , kõwaɗanne mutãne sun san wurin shansu . Amma sun kuma koyi cewa ba daɗi kaɗai za su riƙa ji ba . ( b ) Ka ambata wani abu da kake so ka gani sa’ad da Allah ya cika alkawuransa . Ta yaya za mu fahimci roƙon nan game da jarraba da kuma ceto daga mugun ? Kuma Allah Mai jĩ ne , Masani . Wanda Allah Ya ɓatar to bãbu mai shiryarwa a gare shi : kuma Yanã barin su , a cikin ɓatarsu sunã ɗimuwa . Za mu daɗe muna tunawa da Ɗan’uwa Jaracz , amintacce wanda ya keɓe kansa ga Jehobah , kuma ya mai da hankali sosai ga ayyuka na tsarin Allah . ( Mat . 4 : 17 ; 6 : 9 , 10 ) Ba da daɗewa ba , wannan Mulkin zai kawo ƙarshen duniyar Shaiɗan kuma ya sa a yi nufin Allah a dukan duniya . Bauta wa Jehobah yana sa mu farin ciki sosai . " Akwai matabbata ga dukan lãbãri , kuma zã ku sani . " Amma me ya sa abubuwa sai ƙara muni suke yi tun da Yesu ya soma sarauta a 1914 ? Wace kyauta ke nan ? Amma , Yesu ya ce : ‘ Mulkina ba na wannan duniya ba ne . ’ Abin da yake a cikin sammai nãSa ne , da abin da yake a cikin ƙasa da abin da yake a tsakãninsu da abin da ke ƙarƙashin turɓãya . Ka ce : " Allah ne Yake tsĩrar da ku daga gare ta , kuma daga dukan baƙin ciki sa 'an nan kuma ku , kunã yin shirki ! " ME YA SA MUKE NUNA GABA GAƊI ? Me ya sa ya kamata mu nuna gaba gaɗi ? Muna bukatar mu ba da kanmu mu sha wannan ruwa mai tamani , mu yi bimbini da bincike da ake bukata don mu sahinta gaskiyar Kalmar Allah a zuciyarmu . Wasu kuma sun ce mutum zai iya kasance da irin wannan halin domin bai da cikakken bayani game da mutanen wata ƙabila ko al’umma , kuma hakan yakan kai ga kasancewa da ra’ayin da bai dace ba game da waɗannan mutane . Yana da kyau ku kafa maƙasudai tun kuna ƙanana . Wasu ma’aurata suna iya riƙe hannu cikin dabara , amma idan suka rungumi juna a lokacin addu’a ga jama’a , waɗanda suka ga irin wannan halin suna iya yin tuntuɓe . Suna faɗar ƙarya ga Allah , alhãli kuwa suna sane . ( Karanta Irmiya 8 : 21 ; 9 : 1 . ) • Ta yaya za mu nuna cewa muna daraja abubuwa masu tsarki na Kristi ? Idan suka ga wata ãyã , sai su dinga yin izgili . Kiristoci masu aminci kuwa sun tsira . Kuma dukan kõwanensu mai jẽ Masa ne a Rãnar ¡ iyãma yanã shi kaɗai . Aya ta 5 ta ce : “ Bitrus fa yana tsare a cikin kurkuku : amma ikilisiya tana yin addu’a da himma ga Allah dominsa . ” Jehobah yana son mu bauta masa da yardan rai . Saukarwa ( da Alƙur ' ãni ) dãga Mai rahama ne , Mai jin ƙai . Ta yaya ƙauna za ta taimaka wa iyalai su riƙa tattaunawa da kyau ? Ruhun Jehobah ya sha kan kowane tangarɗa da take so ta hana kammala aikin sake gina haikalin . Kuma waɗanda suka kãfirta da ãyõyin Allah da gamuwa da shi , waɗannan sun yanke ƙauna daga rahamaTa kuma waɗannan sunã da wata azãba mai raɗaɗi . To , a lõkacin da Yũsufu ya yi masa magana sai ya ce : " Lalle ne kai a yau , a gunmu , mai daraja ne , amintacce . " ( Wahayin Yahaya 16 : 14 , 16 ) Lokacin baƙin ciki ne ga dukan waɗanda suka yi banza da gargaɗin Jehovah da Shaidunsa suka bayar da kuma waɗanda suka kasa karɓan sujjada ta gaskiya ! Wannan kyautar tabbaci ne cewa kana da tamani sosai a gaban Allah , kuma za ta iya sa ka sami “ ta’aziya madawwamiya ” da kuma “ nagarin bege . ” Lalle ubanmu , haƙĩƙa , yanã cikin ɓata bayyananniya . Wato , Uban yana cewa ne , ‘ ina ƙaunarka . ’ Ƙwararrun majagaba da yawa sun sake samun damar halartar wannan makarantar a karo na biyu . To , idan kun ƙãre ayyukan hajji , sai ku ambaci Allah kamar ambatarku ga ubanninku , kõ kuwa mafi tsanani ga ambato . To , daga cikin mutãne akwai wanda yake cẽwa : " Ya Ubangjinmu ! Macen , wataƙila tana jin tsoro za a tsauta mata domin ta karya Doka , ta faɗi a gabansa tana rawan jiki kuma ta gaya masa gaskiya . Abin da Ya Sa Muke Bukatar Ƙa’idodin Allah To , waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , sunã a cikin gidãjen Aljannar ni 'ima . To , wanda ya shiryu , yã shiryu ne dõmin kansa kawai . Kuma wanda ya ɓãce , to , ka ce : " Ni daga mãsu gargaɗi kawai nake . " Daga ilimantarwa na musamman a manyan makarantu ? Ka san wannan ayar sosai ko ? 17 : 14 - 20 ) A cikin shekarun da Yesu ya yi yana wa’azi a duniya , ya koya wa almajiransa cewa kasancewa da bangaskiya yana da muhimmanci sosai . ( 2 ) Yawancin taswirorin suna da jadawali da aka zana miloli da kilomitoci da za su taimaka maka ka fahimci girma da nisar wuraren [ 26 ] . Wutã , anã gitta su a kanta , sãfe da maraice , kuma a rãnar da Sa 'a take tsayuwa , anã cẽwa , " Ku shigar da mutãnen Fir 'auna a mafi tsananin azãba . " Ko yaya ya faru , an riga an ƙafa ikilisiyar da daɗewa kafin Bulus ya rubuta littafin a misalin shekara ta 56 A.Z . ( Rom . Rai yã san abin da ya gabatar , da abin da yã jinkirtar . 6 : 9 , 10 ; R . Yoh . A shekara ta 1843 , Thomas babba ya taimaka wajen fassara Lingilar Yohanna zuwa harshen Fiji , kuma wannan ba ƙaramin aiki ba ne . Babu shakka , yin irin wannan binciken zai taimaka maka ka ci gaba da yin wa’azi da ƙwazo . Sa 'an nan kuma a mayar da su zuwa ga Allah Ubangjinsu na gaskiya . Sai ya jũya daga barinsu , kuma ya ce : " Yã mutãnena ! Amma , Kotun Turai na Kāre Hakkin Ɗan Adam ya ce hakan ba bisa doka ba ne . Kotun ya ce gwamnatin Faransa ta saɓa wa talifi na 9 na Kotun Turai wanda ke kāre ’ yancin addini . Kuma suka yi ɗokin ranar ta isa . “ Yana Bi da Ni ” Kuma sunã danganta ' ya 'ya mãta ga Allah . Tsarkinsa yã tabbata ! Ya saukar da ruwa daga sama , sai magudanai suka gudãna da gwargwadonsu , Sa 'an nan kõgi ya ɗauki kumfa mai ƙãruwa , kuma daga abin da suke zuga a kansa ( azurfa ko zinari kõ ƙarfe ) a cikin wuta dõmin nẽman ado kõ kuwa kãyan ɗãki akwai kumfa misãlinsa ( kumfar ruwa ) . Waɗannan sũ ne kãfirai sõsai , kuma Mun yi tattali , dõmin kãfirai , azãba mai walãkantarwa . Saboda haka , sanin sunan Allah yana nufin gaskata cewa Allah zai cika alkawuran da ya yi . “ Ka dogara ga Ubangiji da dukan zuciyarka , ” in ji Misalai 3 : 5 . Suka ce : " Na 'am ! Mun yi shaida ! " ( ya ce ) : " Kada ku ce a Rãnar Kiyãma : Lalle ne mũ , daga wannan , gafalallu ne . " Sa 'an nan idan sun hanu , to , lalle Allah Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . “ Da safe sai ka shuka irinka , da yamma kuma kada ka ja hannunka ; gama ba ka san wanda za ya yi albarka ba . ” — M . WA . Mene ne Yesu ya ce game da waɗanda suka amince ba za su yi aure ba ? " Sa 'an nan da sannu zã ku san wanda azãba zã ta zo masa , ta wulakantã shi ( a dũniya ) , kuma wata azãba zaunanna ta sauka a kansa ( a Lãhira ) . " Da mazõwa dãma . Mẽne ne mazõwa dãma ? Lamirinmu yana nan kamar murya , domin zai iya gaya mana abin da bai da kyau kuma zai sa mu guje wa yin laifi . ( Rom . ( Yohanna 12 : 35 , 36 ) Waɗanda suka zama ’ ya’yan haske sun koyi “ sahihiyan kalmomi ” na Littafi Mai Tsarki . Har a lõkacin da suka je a kan rãfin turũruwa wata turũruwa ta ce , " Yã kũ jama 'ar turũruwa ! Hakazalika , wani majagaba mai suna Phil ya ce : “ Ina mamaki sosai yadda Jehobah yake taimaka wa mutane su canja salon rayuwarsu . ” Saboda su wa babban firist na Isra’ila yake miƙa bunsuru , kuma menene wannan yake alamtawa ? Suka ce : " Ashe , zã mu yi ĩmãni sabõda kai alhãli kuwa mafiya ƙasƙanci sun bi ka ? " Ya tambayi malaman addinin Hindu su taimake shi neman “ hanyar gaskiya . ” Mun san iyakarmu , kuma muna bi daidai hakan . Ko kuma ka taɓa yin rashin wani da kake ƙauna . Sai na tambaye ta wane irin coci ne wannan . Domin mai bin yana amfani da shawarar Littafi Mai Tsarki , yana halartar taro na Kirista a kai a kai , yana saka hannu a hidima yana kuma kula da hakkin iyali , yana nuna haƙuri duk da zage - zage , hakan na rage hamayya daga iyali a wasu lokatai . — 1 Bitrus 2 : 12 . Sabõda sãbon ¡ uraishawa . Matasa , Ku Yi Tsayayya da Matsi na Tsara , 11 / 15 Yesu ya yi biyayya ga Dokokin Allah , amma bai bi dokokin da Farisawa suka kirkiro ba . A wata sassa , ko yaya muke tunanin ba a ƙaunarmu ko kuma ba mu da wata daraja , Jehovah ya tabbatar mana cewa kowanne cikin bayinsa masu aminci yana ɗaukansu da tamani . A shekara ta 1970 ne na soma ziyarar ofisoshin Shaidun Jehobah dabam - dabam na ’ yan makonni a kowace shekara ko bayan shekara biyu . Shin , bã ku tunãni ? Kuma wannan da ya yi ĩmãni ya ce : " Ya mutãnẽnã ! 19 , 20 . ( a ) Me ya sa za ka yi tambayoyi na bincike sa’ad da kake gudanar da nazarin Littafi Mai Tsarki na gida ? Bã ya kasancewa ga mãsu shirki su rãya masallatan Allah , alhãli kuwa sunã mãsu bãyar da shaida a kan rãyukansu da kafirci , waɗannan ayyukansu sun ɓãci , kuma a cikin wutã sũ madawwama " Allah ne zai yi hukunci a tsakãninku , a Rãnar ¡ iyãma a cikin abin da kuka kasance a cikinsa kunã sãɓawa jũna . " Ina tsammanin irin waɗannan abubuwa za su taimake ni in fahimci mutanen wasu addinai da kyau . Shin , sunã da wani tsãni ne wanda suke ( hawa sunã ) saurãron ( lãbãrin samã ) a cikinsa ? Ko da yake wasiƙarsa ta farko ta sa su baƙin ciki , Bulus ya nuna farin cikinsa saboda ‘ ɓacinzuciya da suka yi ya kawo tuba . ’ — 2 Kor . Kuma akwai daga ãyõyinSa halittar sammai da ƙasã da sãɓã , war harsunanku , da launukanku . Littãfi ne , an bayyana ãyõyinsa daki-daki , yanã abin karantãwa na Lãrabci , dõmin mutãnen dake sani Tun daga lokacin , Richard ya yi canje - canje a rayuwarsa don halinsa ya jitu da ƙa’idodin Littafi Mai Tsarki kuma ya riƙa faranta wa Jehobah rai . “ Ku ƙasƙantar da kanku fa ƙarƙashin hannu mai - iko na Allah , domin shi ɗaukaka ku loton da ya zama daidai . ” — 1 Bitrus 5 : 6 Tun da yake yaron yana zama da iyayensa , har ila yau , suna da hakkin koyar da shi kuma su yi masa horo da zai jitu da Kalmar Allah . Misali da Yesu ya kafa ya ba da amsar . Lalle ne kũ , kun yarda da zama a farkon lõkaci , sai ku zauna tãre da mãtã mãsu zaman gida . " Taro na farko da na halarta shi ne taron gunduma da aka yi a birnin Hague a shekara ta 1950 . Idan kun nũna sadakõki to , yana da kyau ƙwarai kuma idan kuka ɓõye su kuma kuka je da su ga matalauta , to shi ne mafi alhẽri a gareku , kuma Yana kankarẽwa , daga barinku , daga miyãgun ayyukanku . Kuma Allah ga abin da kuke aikatawa Masani ne . Ta lura cewa : “ Ko da yake littafin nan domin yara ne , abubuwa da aka tattauna za su taimake mu mu manya mu yi tunani game da dangantakarmu da Jehobah . ” Sun nace zan kasance tare da su kuma na biya kuɗin haya da na abinci , amma sun gaya mini cewa zan soma hidimar majagaba sa’ad da na kai shekara 18 . Amma hakan gaskiya ne ? Bai Kamata a Yi Tara Ba ( b ) Menene za ka yi da zai taimake ka ka kafa idanunka bisa ladan ? [ Hoto a shafi na 15 ] Ta yaya aka gano su ? Haƙĩƙa hujja bayyananniya tã zo muku daga Ubangijinku ! wannan rãƙumar Allah ce , a gare ku , wata ãyã ce . Sai ku bar ta ta ci , a cikin ƙasar Allah , kuma kada ku shãfe ta da wata cũta har azãba mai raɗaɗi ta kãmã ku . " Kõwane rai mai ɗanɗanar mutuwa ne , sa 'an nan zuwa gare Mu ake mayar da ku . Ƙari ga haka , wanda ya karaya kafin ya isa bakin teku , shi ma zai nitse . To , a yau bã zã su fita daga gare ta ba , Kuma bã zã su zama waɗanda ake nẽman yardarsu ba . " CALABAR 4 ( Turanci ) Ta yaya ne Yesu ya yi tsayayya da jarrabar Iblis ta farko ? Kuma a cikin wannan ( Littãfi ya yi muku sũna Musulmi ) , dõmin Manzo ya kasance mai shaida a kanku , kũ kuma ku kasancemãsu shaida a kan mutãne . Mu ma mun shagala da yin “ aikin Ubangiji , ” kamar yadda Nuhu ya yi . Kuma kalmar Ubangijinka tã cika , tanã gaskiya da ãdalci . Kuma da yawa , wata ãyã a cikin sammai da ƙasa sunã shũɗẽwa a kanta kuma sũ , sunã bijirẽwa daga gare ta . Za su kuma kasance da gaba gaɗi da ƙarfi kamar “ zaki a cikin namomin jeji . ” Babu shakka , ka ga cewa ya kamata Kiristoci a yau su nuna wasu halaye na Jehu a wasu yanayi da suke fuskanta . Allah ya gaya musu : “ Sa’anda ku ke yi mani yawan addu’o’i , ba ni ji ba : hannuwanku cike su ke da jini . 54 : 17 . Iyaye za su iya sa ya zama da daɗi ta wurin yin renon yaransu su inganta a yi wa mutane magana a hidima . Lalle , Allah Mai jĩ ne , Mai gani . Ita ce fansar wuyan bãwa . Kuma kada idãnunka su jũya daga barinsu , kanã nufin ƙawar rãyuwar dũniya . Kuma kada ka biwanda Muka shagaltar da zũciyarsa daga hukuncinMu , kuma ya bi son zuciyarsa , alhãli kuwa al 'amarinsa ya kasance yin ɓarna . Akwai tsammãnin Allah Ya kange gãfin waɗanda suka kãfirta , kuma Allah ne Mafi tsananin gãfi , kuma Mafi tsananin azabtãwa . Kuma Allah ne Masani , Mai hikima . Ga wanenku haukã take . Magabtan Allah suna ƙoƙari su sa mutane su manta da sunan Allah . — Irmiya 23 : 27 . Ko da mun daɗe muna jiran zuwan ƙarshen , me ya sa ya kamata mu ci - gaba da yin tsaro ? Alal misali , an matsa musu su yi bikin wasu ranaku na musamman da yin azumi ko biki , yadda ake bukatar haka a lokacin a bautar Yahudawa . Lalle , Allah Mai jĩ ne , Mai gani . 9 : 22 - 28 ; 11 : 1 , 5 , 17 - 26 . Waɗancan ãyõyin Littãfin ne mai hikima . Fentakos na shekara ta 33 A.Z . ne ya nuna somawar shuka iri mai kyau Yaƙub ya rubuta : “ Mai - albarka ne mutum wanda ya daure da jaraba : gama sa’anda ya amintu , za shi karɓi rawanin rai . ” Yin taɗi mai ban ƙarfafa da yaranku zai taimake ku ku biya wata bukata ta ruhaniya . Jaime , wanda dattijo ne fiye da shekara goma ya ce : “ Sa’ad da mai shela ya soma magana game da matsalar da yake da wani , ina gaya wa Jehobah nan da nan ya taimaka mini kada na goyi bayansa amma na ba da umurni na Nassi . • Me ya sa nuna ƙauna yake da muhimmanci ga kowannenmu ? Abram , ( Ibrahim ) ya gaya wa sarkin Saduma : “ Na rigaya na tada hannuna ga Ubangiji , Allah maɗaukaki , mai - sama da ƙasa . ” Suka ce : " Ka rõƙa mana Ubangijinka , Ya bayyana mana , mecẽ ce ita ? " Lalle Shaiɗan maƙiyi ne a gare ku , sai ku riƙe shi maƙiyi . Yanã kiran ƙungiyarsa kawai ne , dõmin su kasance ' yan sa 'ir . Hauwa’u ba misali mai kyau ba ce da mata za su bi . Kuma Muka saryar maka da nauyinka , Ashe . Mene ne muka koya ? Ban da haka ma , ba za mu iya tilasta wa mutane su yi abin da muke so ba , don kowa yana da ‘ yancin yin abin da yake so . An yi wa Yahudawa da kuma shigaggu dubu uku da suka saurari jawabin Bitrus baftisma babu ɓata lokaci . Hakika , ya aikata dabam . Shaiɗan ya kuma rinjayi mala’iku da yawa , waɗanda suka zama aljanu . ( R . Yoh . Bulus ya rubuta wa Kiristoci na zamaninsa : “ Yayinda mu ke da dama fa , bari mu aika nagarta zuwa ga dukan mutane . ” ( Gal . Abokanmu da al’adarmu da kuma inda muka girma sukan shafi yadda muke yin ado da irin abincin da muke ci da kuma halayenmu . Mai kula da da’irar ya gaya masa : “ Ban zo ganin ka ba gaira ba dalili ba . Kõ waɗanda ke aikata miyãgun ayyuka sun yi zaton su tsẽre Mana ? Shin kuma ba su kãfirta ba da abin da aka bai wa Mũsã a gabãnin ( wannan ) ? suka ce : " Sihirõri biyu ne suka taimaki jũna , " kuma suka ce : " Lalle ne mũ , mãsu kãfirta ne ga dukansu ? " Kuma imma wata fizga daga Shaiɗan ta fizge ka , sai ka nẽmi tsari ga Allah . Lalle ne shi , Mai jĩ ne , Masani . Koyaushe yana faɗan gaskiya . Ɗaya tana kai zuwa halaka . Wasu kuma suna kula da danginsu da suka tsufa ko da yake su ma da kansu sun tsufa . ( Romawa 12 : 2 ) Ina yawan yin faɗa da ƙarya kuma ina da zafin rai sosai . Wasu darussa wataƙila sun shafe ka . Waɗanda suke idan an ambaci Allah sai zukãtansu su firgita , da mãsu haƙuri a kan abin da ya sãme su , da mãsu tsayar da salla , kuma sunã ciyarwa daga abin da Muka azurta su . Aikin kowannenmu ne a cikin ikilisiya mu kai ƙarar wani da ya yi zunubi wajen dattawa kuma mu bi umurnin da suka ba da . Zai fi kyau mu yi abin da ya dace ga ’ yan’uwanmu kuma da hakan za mu kāre ikilisiyar . Yanã shũgabantar mutãnensa a Rãnar Kiyãma , har ya tuzgar da su a wuta . Kuma tir da irin tuzgãwarsu . Sunã da bushãra a cikin rãyuwar dũniya da ta Lãhira . Bãbu musanyãwa ga kalmõmin Allah . Ka Yi Koyi Da Yesu Ta Yin Wa’azi Da Ƙarfin Zuciya Bitrus yana bukatan ya dogara ga Yesu . Bã zan tambaye ku wata dũkiya ba akansa , ijãrata ba ta zama ba , fãce daga Allah , kuma ban zama mai kõrar waɗanda suka yĩ ĩmãni ba . Haƙĩƙa sũ , mãsu haɗuwa da Ubangijinsu ne , kuma amma ni , inã ganin ku mutãne ne jãhilai . " Sai Jibra’ilu ya ce mata : “ Ruhu mai tsarki za ya auko miki , ikon Maɗaukaki kuma za ya inuwantadda ke : domin wannan kuwa abin nan da za a haifa , za a ce da shi mai tsarki , Ɗan Allah . ” A koyaushe suna hirar yadda hidimar take da daɗin gaske kuma na yi ɗokin yin irin wannan rayuwar . ” ( Zabura 68 : 11 ; 1 Bitrus 3 : 1 - 6 ) Idan ikilisiya tana tsare abin da take da shi — koyarwa da hali mai tsarki kuma da daraja hidimar Mulki — Kristi zai zo da lada mai girma , ba hukunci ba . To , shin , akwai wani abu a kan Manzanni , fãce iyarwa bayyananniyã ? Kuma , Muka saukar daga cikakkun girãgizai , ruwa mai yawan zuba ? S ̃ . M ̃ . Hakika , saƙon Littafi Mai Tsarki yana da amfani ga dukan mutane , haka ya taimaka mana mu fahimci abin da ya sa aka fassara shi cikin harsunan mutane a dukan duniya . — Romawa 15 : 4 . Idan Yã so zai tafi da ku , kuma Ya musanya daga bãyanku , abin da Yake so , kamar yadda Ya ƙãga halittarku daga zũriyar wasu mutãne na dabam . Wani mala’ika ya bayana ga Yesu kuma ya ƙarfafa shi . Taimako Daga Wa ? Ban da haka ma , Matta ya faɗi mafarkin da Yusufu ya yi sa’ad da mala’ikan ya ce masa ya koma ƙasar Isra’ila , da kuma yadda ya zauna a Nazarat da iyalinsa . Lalle nĩ inã tsõrata muku azãbar yini mai girma . " Mutum yana iya kamuwa da cuta mai tsanani a kowane lokaci . Suna tambayar ka game da giya da cãcã . Wani talifi a gaba a cikin wannan jerin talifofi zai tattauna dalilin da ya sa Allah ya ƙyale shan wahala . Sa 'an nan abin da suka kasance sunã tsirfantãwa bai wadãtar ga barinsu ba . Idan muka yi hakan , Jehobah zai albarkace mu don amincinmu . A irin wannan duniyar mai muguwar ɗabi’a da muke ciki , mutane da yawa suna da idanu ‘ cike da zina , waɗanda ba su da iko su dena zunubi . ’ Alal misali , ka yi la’akari da “ garkuwa ta bangaskiya , ” wadda muke “ ɓice dukan jefejefe masu - wuta na Mugun ” da ita . ( Afis . Kuma da dare , sai ka yi hĩra da shi ( Alƙur 'ãni ) akan ƙãri gare ka . Akwai tsammãnin Ubangijinka Ya tãyar da kai a wani matsayi gõdadde . Ta yaya iyayen da suka yi haihuwar farko za su iya daidaita yanayinsu don ya jitu da ’ yan watannin farko na haihuwa da ke cike da wahala , lokacin da jaririn zai bukaci dukan hankalinsu ? Abu na farko duka shi ne , ya kamata mu mazakuta kanmu a shelar bishara na Mulkin Allah . Dõmin wanda ya so , ya tuna . WAƘOƘI : 216 , 155 Kalmar Jehobah ta ba mu tabbataccen bege na tashin matattu kuma . • Mene ne ka koya daga misalan masu yin salama , wato , Ibrahim da Ishaƙu da Yakubu da kuma Yusufu ? [ Hotuna a shafi na 16 ] ( Karanta Zabura 147 : 5 . ) Kuma da Zakariyya a sa 'ad da ya kirãyi Ubangijinsa cẽwa , " Ya Ubangiji ! Kada Ka bar ni makaɗaici alhãli kuwa Kai ne Mafi alhẽrin mãsu gãdo . " ( Karanta Misalai 18 : 1 . ) Za su manne maka kamar matsattsaku . Ka yi la’akari da abubuwa da za ka yi don ka koye shi . Sa’ad da aka tambaye shi abin da ya taimake shi ya komo ga Jehobah da kuma mutanensa bayan waɗannan shekarun , sai ya ce matakin da iyayensa da ’ yan’uwansa suka ɗauka ne ya taimake shi . Sa’ad da Jonathan ya girma , ya nemi yankin da zai zauna , inda ba za a nuna masa bambanci saboda kamanninsa ko kuma launin fatarsa ba . Me Iliya ya yi ? Iliya ya taɓa gawar kuma ya yi addu’a , ya ce : “ Allahna , ina roƙonka , ka bar ran yaron nan ya sāke shiga cikinsa . ” " A kan liyãfa daga Mai gafara , Mai jin ƙai . " Suna tambayar ka ga ganĩma. ka ce : " Ganĩma ta Allah daManzonSa ce . Shin ka lura da wani abu a cikin wannan nassin da ke da nasaba da abin da muke tattaunawa ? Fiye da komi , idan muna fuskantar wahala kada mu yi tunanin cewa Allah yana fushi da mu . Rãnar da mutum yake gudu daga ɗan 'uwansa . Duk da haka bautarsu ba ta shafar rayuwarsu ta yau da kullum . 34 : 18 ; Gal . 6 : 1 ) Amma yaya za su bi da wanda ya nuna taurin kai kuma bai nuna ya tuba ba ? Sai suka jũya ga barinsa , sunã mãsu jũyãwa da bãya . Jehovah ne tushen haske na zahiri da na ruhaniya Mun koyi cewa yana da sauƙin hali , ba ya son kai , shi mai karimci ne da mai sanin yakamata da aminci kuma yana gafarta wa mutane . Hakika , a wasu lokatai muna bukatar “ faɗin maganar Allah banda tsoro , ” mu kāre bangaskiyarmu da gaba gaɗi . 4 : 10 ) Me ya sa hakan yake da muhimmanci ? Ƙaƙa fa za su kira bisa ga wanda ba su bada gaskiya gareshi ba ? Sa’ad da muka ji cewa rundunar haɗin gwiwa suna zuwa , mun san cewa mutanen Nazi ba za su ci yaƙin ba . Ta yaya za a iya yin hakan ? Da yake Yusufu ya san dukan waɗannan labaran , wannan ya ƙarfafa lamirinsa kuma ya sa ya ƙi lalata . — Farawa 2 : 24 ; 12 : 17 - 19 ; 20 : 1 - 18 ; 26 : 7 - 14 . 7 : 9 - 14 ) An nuna cewa shafaffu sun yi nasara bisa Shaiɗan , kuma abokansu , “ waɗansu tumaki , ” su ma sun yi nasara wajen yin tsayayya da shi . ( Yoh . 10 : 16 ; R . Idan kun yi tafiya ( a cikin ƙasa ) , dõmin jihãdi , to , ku nẽmi bãyani . Kuma kada ku ce wa wanda ya jĩfa sallama zuwa gare ku : " Bã Musulmi kake ba . " Shekara ta 2001 ta samu nata rabon bala’i , domin haka , mutane da yawa suna bukatar ta’aziyya . ▾ ▾ ▾ ▾ Cikin shekaru da yawa , Marivi ta yi nazarin Littafi Mai Tsarki da waɗanɗa take tare da su a kurkuku dabam dabam . Menene shekaru da yawa na sarautar mutane ya tabbatar ? Littafi Mai Tsarki ya ce a Misalai 18 : 1 : “ Wanda ya ware kansa dabam , muradin kansa ya ke biɗa , yana kuwa hauka gāba da sahihiyar hikima duka . ” Lalle , haƙĩƙa , abin kõyi mai kyau ya kasance a gare ku daga cikinsu , ga wanda ya kasance yanã fãtan ( rahamar ) Allah da Rãnar Lãhira , kuma wanda ya jũya bãya , to , lalle Allah , Shĩ ne wadãtacce , Gõdadde . Kuma lalle sun kãfirta da Shi a gabãnin haka , kuma sunã jĩfa da jãhilci daga wuri mai nĩsa . Bai kamata mu koyi halin ba ruwana ba game da mutane da suka kewaye mu . Idan mutum ba shi da tunanin kirki , ayyukansa ba za su yi kyau ba . 3 TAMBAYA : Mene ne ruhu mai tsarki ? Ku sani cewa lalle Allah Mai tsananin uƙuba ne , kuma lalle Allah Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Shin , wanda ke tafiya a kife a kan fuskarsa yã fi zama a kan shiryuwa , ko kuwa wanda ke tafiya miƙe a kan hanya madaidaiciya ? Hakika , Yesu ya miƙa wa Allah tamanin jinin ransa . — Ibraniyawa 9 : 11 – 14 , 24 , 28 ; 10 : 11 – 14 ; 1 Bitrus 3 : 18 . Sai a lõkacin da suka hangi azãbarMu , sai gã su sunã gudu daga gare ta . Tun da Dokar da Jehovah ya bayar tana da adalci a kowacce hanya , ta yin biyayya da ita , da Isra’ilawan za su samu tsayawa mai kyau a gaban Allah . Sai ya zauna bã nẽsa ba , sa 'an nan ya ce : " Nã san abin da ba ka sani ba , kuma na zo maka daga Saba da wani lãbari tabbatacce . " Shugabannin Yahudawa sun tsananta wa manzannin domin sun ƙi su daina wa’azi cikin sunan Yesu . Kuma a lõkacin da Muka riƙi alƙawarinku , kuma Muka ɗaukaka dũtse a bisa gareku : " Ku kãma abin da Muka baku da ƙarfi . Kuma ku ambaci abin da yake a cikin sa , tsammãninku ku kãrekanku . ya taimaka mana sosai . Mun san cewa muna kusa da lokaci mafi kyau domin mun yi nisa sosai cikin “ kwanakin ƙarshe ” ! Kuma waɗanda suke kwãna sunã mãsu sujada da tsayi a wurin Ubangijinsu . Kuma waɗanda bã su da sani suka ce : " Don me Allah bã Ya yi mana magana , ko wata ãyã ta zo mana ? " Lalle Shi , Yã kasance Mai sani ga bãyinSa , Mai gani . Richard ya ce : “ A ƙarshen mako , mu ’ yan’uwa matasa bakwai ko fiye a hakan mukan hau duwatsun kuma muna saka tufa kamar masu tafiyar shaƙatawa . Tun duwatsu ba su kafu ba , tun gaban tuddai aka fito da ni . . . Lokacin da ya shirya sammai ina nan . . . Kada mu yi kamar shugabannin addinai na zamanin Yesu . ( Mat . Ka ce : " Shin , Allah ne Ya yi muku izni , ko ga Allah kuke ƙirƙirãwar ƙarya ? " Kamar yadda jikin yaro yake bukatar abinci mai gina jiki don ya sami ƙarfi da kuma lafiya , haka ma zuciyarsa take bukatar umurni . Idan haka ne , menene za ka yi domin kada ka kauce a hanyar kuma ka bi na ka tafarkin ? Sai ka yi haƙuri a kan abin da suke cẽwa , kuma ka yi tasbĩhi da gõdẽ wa Ubangijinka a gabãnin fitõwar rãnã da gabãnin ɓacẽwarta , kuma daga sã 'õ'in dare sai ka yi tasbĩhi da sãsannin yini , tsammãninka zã ka sãmi yarda . Wasu suna koyar da Turanci ko wani yare a makarantu da koyar da yara a gidajensu . Idan kun haɗu da wata ƙungiyar yãƙi , to , ku tabbata , kuma ku ambaci Allah da yawa , tsammãninku kunã cin nasara . Kuma lalle , shĩ , a cikin uwar littãfi a wurin Mu , haƙĩƙa , maɗaukaki ne , bayyananne . Babiloniyawa sun gaskata da allolinsu da aljanu da kuma sihiri . Game da wannan , ka yi la’akari da abin da ya faru da Daniyel da abokansa Ibraniyawa uku masu aminci — Hananiya , Mishayel , da Azariya . Kuma Allah na buga misãlai ga mutãne , kuma Allah game da dukan kõme , Masani ne . Haskensu yanã tafiya a gaba gare su da jihõhin dãmansu , sunã cẽwa , " Yã Ubangijiumu ! Ka cika mana haskenmu , kuma Ka yi mana gãfara . Ya rayu ne tun kafin a haife shi a duniya . Abin sani kawai , " Jinkirtãwa " ƙãri ne a cikin kãfirci , anã ɓatar da waɗanda suka kãfirta game da shi . Muna farincikin cewa Jehovah ya bar ƙofar a buɗe da faɗi ga waɗanda suke ƙaunar haske Maimakon haka , Allah ya ƙudurta cewa za a samu rukunin ’ yan adam da za su yi sarauta tare da Kristi a sama . — R . Yoh . Alal misali : Kuma Muka bar ( yabo ) a gare su a cikin mutãnen karshe . Za ya fanshi ransu daga zalunci da ƙwace ; a ganinsa kuma jininsu mai - daraja ne . ” " Ba ku kasance kunã sani ba a ɓõye , cẽwa jinku zai yi shaida a kanku kuma ganinku zai yi , kuma fãtunku za su yi . Kuma amma kun yi zaton cẽwã Allah bai san abũbuwa mãsu yawa daga abin da kuke aikatãwa ba . " Kuma Muka sallaɗar da mabiya a gare su , sai suka ƙawãta musu abin da ke a gabansu da abin da ke a bãyansu . Kuma kalmar azãba ta wajaba a kansu , a cikin wasu al 'ummõmi da suka shũɗe a gabãninsu daga aljannu da mutãne . Ƙari ga haka , mun san cewa wajibi ne mu kasance da aminci ga Allah ko da yin hakan yana da wuya . Mahaifinsu ya koya wa Thomas aikin kafinta , amma Thomas ya so wata sana’a dabam . A lõkacin da kuke marãbarsa da harsunanku kuma kunã cẽwa da bakunanku abin da bã ku da wani ilmi game da shi , kuma kunã zaton sa mai sauƙi alhãli kuwa , shi a wurin Allah , babba ne . Kowace safiya idan na farka , ina cewa , ‘ Kai , yau ma zan ji daɗin wa’azi ! ’ ” Ta gaya wa abuyarta abin da take koya daga Nassi , sai ita ma ta soma nazarin Littafi Mai Tsarki da Shaidun . Sai ku bi Allah da taƙawa , kuma ku gyãra abin da yake a tsakãninku , kuma ku yi ɗã 'a ga Allah da ManzonSa , idan kun kasance mũminai . " Kuma Muka yi albarka a gare shi , kuma ga Is 'hãka . Kuma daga cikin zurriyarsu akwai mai kyautatãwa da kuma maizãlunci dõmin kansa , mai bayyanãwa ( ga zãluncin ) . Irin wannan koyarwar ya ba wa Yesu ‘ abin da zai faɗa ’ saboda ya ‘ ƙarfafa marar ƙarfi da magana . ’ Ya ce : " Ubangijinku , kuma Ubangijin ubanninku na farko . " “ Zan yi maka godiya cikin babban taron jama’a . ” — ZAB . à 'a , saninsu ya kai a cikin Lãhira à 'a , sunã cikin shakka daga gare ta . Shin , wanda Yake yin halitta yanã yin kama da wanda ba ya yin halitta ? Wasu kuma sun dogara ga kimiyya . Maimakon su nemi taimakon Allah , suka “ kira zuwa ga Masar , su kan tafi wurin Assyria . ” — Hosea 7 : 11 . Wasu suna iya yin tunanin cewa ba sa bukatar wani ya bayyana musu Littafi Mai Tsarki . Yaɗuwa a Ƙasashe Mizanansa ya rufe dukan fasalolin rayuwa , haɗe da harkokin iyali , sha’anin kasuwanci , hali game da kishiyar jinsi , halaye game da ’ yan’uwa Kiristoci , da sa hannu a bauta ta gaskiya . — Yaƙub 1 : 25 , 27 13 : 34 ) Ya kira ta “ tsofuwa ” domin Yesu ya ba da dokar fiye da shekara sattin kafin Yohanna ya rubuta hurarriyar wasiƙarsa ta farko . Mutumin da ya rubuta Zabura ta 147 ya yi hakan ne don yana son ya yabi Jehobah . To , kã zo da wata ãyã idan kã kasance daga mãsu gaskiya . " ( Zabura 138 : 6 ) Haka kuma , wata zabura ta ce : “ Wanene kinin Ubangiji Allahnmu , wanda ya ke da kursiyinsa cikin ɗaukaka , Wanda ya kan ƙasƙantarda kansa domin ya duba abubuwan da ke cikin sama da duniya ? Wutã , anã gitta su a kanta , sãfe da maraice , kuma a rãnar da Sa 'a take tsayuwa , anã cẽwa , " Ku shigar da mutãnen Fir 'auna a mafi tsananin azãba . " Menene Allah zai gaya ma annabinsa kuma ? Kuma a sã 'ilin da Annabi ya asirta wani lãbãri zuwa ga sãshen mãtansa , to , a lõkacin da ta bã da lãbari da shi . Kuma Allah Ya bayyana shi a gare shi , ya sanar da sãshensa kuma ya kau da kai daga wani sãshe . Muna godiya sosai domin Allah ya sa mun samu koyarwa ta gaskiya , duk da cewa koyarwa ta ƙarya gama gari ce a yau . ▪ Ka Yi Hattara , Shaiɗan Yana So Ka Bijire ! Kuma a lõkacin da ya yi musu tattali da tattalinsu , ya ce : " Ku zo mini da wani ɗan 'uwa nãku daga ubanku . Matarsa tana da ikon kashe aure . Kuma idan kã kasance a cikinsu , sai ka tsayar musu da salla , to , wata ƙungiya daga gare su ta tsaya tãre da kai , kuma sai su riƙe makãmansu . Amma ta yaya ne za a tafiyar da ikilisiyoyin a kowane lokaci ? ( Lit . Lis . Sabõda haka , ka yi haƙuri a kan abin da suke fadã , kuma ka yi tasĩhi game da gõdẽ wa Ubangijinka ( watau ka yi salla ) a gabãnin fitõwar rãnã da gabãnin ɓacẽwarta . 6 : 34 ; 7 : 6 , 13 ) Sun yi mamakin sanin cewa Yesu Kristi ne ya furta waɗannan kalmomin . Shin fa , bã ku gani ? " Sai Na kãmã su . To , yãya azãbãTa take ? TsarkinKa ! Kuma Ubangijinka Ya zo , alhãli malã 'iku na jẽre , safũ- safu . “ Ka yi murna da matar kurciyarka . . . Ka ce : " Bãbu wanda ya san gaibi a cikin sammai da ƙasa fãce Allah . " Yã Ubangijinmu ! Ka ba su ninki biyu na azãba , kuma ka la 'ane su , la 'ana mai girma . " Dauda ya ce : “ Ubangiji shi ne rabon gādona da na ƙoƙona kuma : Kai ne ka tabbatar da kuri’ata . Kafin mu amsa wannan tambayar , bari mu tattauna abin da ya sa yaren kurame yake da muhimmanci ga kurame . Sa’ad da Gog ya soma kai farmaki , Jehobah zai gaya wa mutanensa : “ Ku zo , mutanena , ku shiga cikin ɗakunanku , ku rufe ma kanku ƙofofi : ku ɓuya kaɗan , har fushin ya wuce . ” Kuma akwai daga mutãne wanda yake sayar da ransa , dõmin nẽman yardar Allah : KumaAllah Mai tausayi ga bãyi ne . A wasu lokatai , muna fuskantar halin da bai dace ba sa’ad da muke wa’azin bishara . Sa 'an nan ya kusanta , kuma ya matsa zurõwa . Wani kuma ya nema min aiki . To , sabõda wanne daga ni 'imõmin Ubangijinku , kuke ƙaryatãwa ? Ba shi da sauƙi a bi wannan tafarkin , amma yin haka yana kai wa ga rai madawwami . — Yahaya 17 : 3 . Tsoron Allah Zai Hana mu Yin Zunubi Lalle waɗanda ke kiranka daga bãyan ɗakuna , mafi Yawansu bã su aiki da hankali . Mene ne muke bukatar mu yi don kada mu yi suwu , kuma me za mu tattauna a wannan talifin ? Sai suka kõma wa jũnansu suka ce : " Lalle ne kũ , kũ ne azzãlumai . " Bãbu abin bautãwa fãce Shi . Ka yi alheri , sa’an nan kai da abokinka za ku yi farin ciki ! Ku ci gaba cikin yaƙin har sai an gama halaka Babila gaba ɗaya . Kuma kamar haka Muka saukar da Littafi a gare ka , to , waɗannan da Muka bai wa Littãfi sanã ĩmãni da shi , daga cikin wãɗannan akwai mai ĩmãni da shi , kuma bãbu mai musun ãyõyinMu , fãce kãfirai . Yakubu ya ce : “ Ni ne Isuwa ɗan farinka . ” ( a ) Me ya sa Jehobah ya gafarta wa Dauda ? Alal misali , dattijo zai iya taimaka wa wani ɗan’uwa ya yanke wata shawara mai muhimmanci ta wajen tattauna ƙa’idodin Littafi Mai Tsarki da shi ko kuma wani talifi a mujallunmu . Abin da Mama ta Bari Kuma ku tsayar da salla ; kuma ku bãyar da zakka ; kuma ku yi rukũ 'i tãre da mãsu yin rukũ 'i . 3 : 1 - 6 ) Da sannu - sannu , “ Ubangiji ya ga muguntar mutum ta yi yawa cikin duniya , kuma kowacce shawara ta tunanin zuciyarsa mugunta ce kaɗai kullayaumi . ” Tambayoyi Game da Ruhohin da Ke Sama 3 Ka Yi Farin Ciki Don Begenmu Dukan iyali ne suke karantawa ? A wani ɓangare kuma , wasu littattafai da aka kwatanta suna nufin littatafai da suke da sunaye da suka yi kama da sunayen da ke cikin Littafi Mai Tsarki amma ainihi ba sa cikin Littafi Mai Tsarki . Ka ce : " Shin , kun gani , idan Allah Ya sanya dare tutur a kanku har zuwa Rãnar ¡ iyãma , wane abin bautãwa wanin Allah zai zo muku da haske ? Bugu da ƙari , Littafi Mai Tsarki ya aririci dukan waɗanda suke son su samu amincewar Allah su “ guje wa fasikanci . ” " A lõkacin da muke daidaita ku da Ubangijin halittu . Kuma waɗannan ne mãsu ta 'adi . 951 / 951 / 951 ․ ․ Wannan nufin kirkin yana “ cikinsa ” wato , a cikin zuciyarsa . Saboda haka , ya kamata magidanta su yi bimbini game da tushen aure . Duk da haka , ka tabbata cewa Jehovah ya fahimci yadda muke ji . Kada ka manta cewa yanzu ne lokaci mafi kyau da za ka yi iya ƙoƙarinka a hidimar Allah . Da wasu mãtã mãsu fararen idanu da girmansu . A duniya ta yau , irin wannan ƙaunar ba a koyonta da sauƙi . ( Yohanna 3 : 18 , Littafi Mai Tsarki ) Yesu ya san asalinsa . " Kuma kuka zaunã a cikin gidãjen waɗanda suka zãlunci kansu , kuma ya bayyana a gare ku yadda Muka aikatã game da su , kuma Muka buga muku misãlai . " 32,711 Yesu yana son ya nuna wa Bitrus abin da ya kamata ya saka a kan gaba a rayuwarsa , wato hidimar Allah . Wataƙila wasu za su canja salon rayuwarsu idan suka ji dalilai masu kyau na yin hakan daga Nassi . * Amma Ishaya 65 : 17 ma ya ambaci “ sababbin sammai . ” Manyanta a ruhaniya tana da amfani domin tana ƙarfafa zuciyarmu ta alama kuma tana sa kada mu “ kawu bisa ga koyarwa iri iri sababbi . ” Ko da yake , a wasu lokatai , an yi “ yaƙe - yaƙe da jitajitarsu ” kamar yadda Yesu ya annabta . Me ya sa ya kamata mu nuna ƙauna ga ’ yan’uwa masu bauta wa Jehobah ? Ka sa aurenka ya zama mafi muhimmanci . ( 1 Kor . 6 : 10 ; 1 Tim . 3 : 8 ) Lamirin wasu Kiristoci da yawa ba zai bar su sha giya kafin su yi wasu abubuwa da suka shafi bautar Jehobah ba . ’ Yan’uwanmu da yawa a zamanin dā da kuma a yau sun yi sadaukarwa don su bauta wa Jehobah ta wajen yin hidima ta cikakken lokaci . Yayin da suka yi bimbinin tabbacin , nufin Allah ya bayyana . Tun da yake mutane suna da al’adu , ilimi , da addinai da suka bambanta , yana da kyau idan muna canja yadda muke tattaunawa a hidimarmu . Ƙari ga haka , ba zai bukaci wani ya riƙa gaya masa a kowane lokaci ya yi abin da ya dace ba . Sa’ad da yake gabatar da littattafai . Wannan Rigyawar da ta faru a dukan duniya “ ishara [ ce ] ga marasa bin Allah . ” — 2 Bitrus 2 : 6 , LMT . Ya kamata mu tambayi kanmu , ‘ Shin na mai da hankali ga neman abin duniya da kuma jin daɗin rayuwa ? ’ Idan kuka nĩsanci manyan abubuwan da ake hana ku aikatãwa , to , zã Mu kankare mũnanan ayyukanku daga gare ku , kuma Mu shigar da ku mashiga ta karimci . Labarin ya soma ne da Sarki Saul da ’ ya’yansa uku da suka mutu a yaƙin da suka yi da Filistiyawa a Dutsen Gilbowa . Aka ba mu masauki a wani tsohon ɗakin da ake ajiye dawakai a dā , inda muke kwantawa a kan katifar ciyayi . Kuma ka ce wa waɗanda aka bai wa littãfi da Ummiyyai : " Shin kun sallama ? " Ya ce duka gaɓoɓin jiki suna aiki tare “ ta wurin taimakon kowace gaɓa . ” Wata kuma ta biyu mai kamaninta ita ce , Ka yi ƙaunar maƙwabcinka kamar ranka . ” — Mat . Yaya ka ke riƙe kyautar da Allah ya ba ka ? [ Hoto a shafi na 21 ] Shin , akwai ilmin gaibi a wurinsa , Sabõda haka yanã ganin gaibin ? Wannan ya haɗa da alkawarin da Allah ya yi cewa wani ‘ zuriya ’ zai taka rawar gani wajen raba gardama a kan batun ikon sarauta . Karanta Zabura 45 : 2 . Bayan faɗuwar rana , Shaidun Jehobah da wasu mutane za su taru don su Tuna da Mutuwar Yesu . Darasi Daga Lutu • Ta yaya Kiristoci biyu da suke da lamiri da aka koyar da kyau za su tsai da shawara dabam dabam ? Hakazalika , Yesu Kristi , Dauda Babba , ya yi farin cikin yaba wa Jehobah a fili , a majami’a , a bukukuwan da ake yi a haikalin Allah a Urushalima , da kuma sa’ad da yake tare da mabiyansa . To , lalle ne , sun ƙaryata game da abin da kuke cẽwa , sabõda haka bã ku iya karkatarwa ga ( maganarsu ) , kuma ba ku iya taimako ( ga hana azãba ) , kuma wanda ya yi zãlunci a cikinku zã Mu ɗanɗana masa azãba mai girma . Shi ya sa tun daga lokacin , Kiristoci suna addu’a Mulkin ya zo . Idan muna da matsala a waɗannan wurare , da gaggawa mu roƙi Jehovah ya ‘ kawarda idanunmu ga barin duba abin banza , kuma ya rayar da mu cikin tafarkunsa ’ ! — Zabura 119 : 37 . A al’adar Yahudawa , ana soma ƙirga yini ne sa’ad da rana ta faɗi . Da wayo , ya zargi Ayuba cewa ba ya bauta wa Jehobah saboda ƙauna , amma saboda son kai . Alal misali , ka yi la’akari da batun jinya . Wane ne yake haddasa wahalar da muke fuskanta ? ( a ) Ta yaya Jehoshaphat da masarautar Yahuda suka sami ja - gora ? Bayani da ke bisa Littafi Mai - Tsarki na cewa rai abu mai tsarki ne domin ‘ Allah ne tushen rai ’ ya motsa ta ta bar jaririnta . " Allah wanda ake nufin Sa da buƙata . " Ka ce : " Ba na mallaka wa kaina wata cũta , haka kuma wani amfãni , sai abin da Allah Ya so . Kuma aka ce : " Ku shiga , kũ biyu , wutã tãre da mãsu shiga . " * Sa’an nan zai “ kawar ” da maƙiyi na ƙarshe , wato mutuwa . Ashe , wanda Ya yi halitta bã zai iya saninta ba , alhãli kuwa shi Mai tausasãwa ne , kuma Mai labartawa ? Yesu bai yi tsammanin cewa mabiyinsa za su fahimci Littafi Mai Tsarki ba tare da taimakon wasu ba . Abubuwan Da Ke Kawo Farin Ciki A Iyali Biɗin adalcin Allah ya ƙunshi me ? Zai halaka waɗannan ’ yan tawaye gudu uku , Shaiɗan , Adamu da Hauwa’u nan da nan ne ? To , a lõkacin da ƙungiya biyu suka haɗu , ya kõma a kan digãdigansa , kuma ya ce : " Lalle ne nĩ barrantacce ne daga gare ku ! Kuma su shiga nẽman sulhu zuwa ga Allah a rãnar nan , kuma abin da suka kasance sunã ƙirƙirãwa ya ɓace daga gare su . Suna da albishirin da za su gaya musu . Bayan wasu ’ yan shekaru , yaran za su yi girma kuma su bar gida . Kuma suka je wa ubansu da dare sunã kũka . Kamar yadda Zakariya na dā wanda ‘ mai koyar da tsoron Allah ’ ne ya zama misali mai kyau ga matashi Uzziah , sarkin Yahuda , haka ma waɗanda suka daɗe suna bauta wa Jehobah suke kafa wa matasa misali mai kyau . ( 2 Laba . Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun halitta , a samanku , hanyõyi bakwai , kuma ba Mu kasance , daga barin halittar , Mãsu shagala ba . Tawali’u inganci ne na ibada da ya kamata mu ke da shi . Kuma lalle Munã ɗanɗana musu daga azãba , mafi ƙasƙanci , kãfin a kai ga azãba mafi girma , dõmin fãtan za su kõmo . Miliyoyin mutane sun haddace wannan addu’ar kuma sun maimaita ta sau da yawa . Da yake waɗannan maza biyu masu matsayi ne sosai , ba zai zama su biyu ne kaɗai suka ɗauki gawar Yesu ba . Sa 'an nan idan sama ta tsãge kuma ta zama jã kamar jar fãta . Alal misali , likitoci masu fiɗa sun san inda zuciyar ɗan Adam a jikinsa . To , lalle ne zai yarda ( da sakamakon da zã a bã shi ) . Mene ne ka koya daga wannan talifin ? Tulun da ke ɗauke da roƙon da manomin ya yi Idan ka cim ma makasudanka , za ka yi farin ciki kuma ka sami gamsuwa cewa kana iya ƙoƙarinka don ka yi wa’azin bishara . ( 2 Korintiyawa 8 : 9 ) Wace irin wadata ce Yesu ya ba almajiransa ? Ta yaya za mu kāre kanmu don kada ‘ sha’awoyi da ke ɓarna ’ su kama mu ? Ƙari ga haka , zai zama cewa mutuwa ta fi ƙarfin Jehobah , wato , kamar ba shi da iko ya ta da amintattun bayinsa daga matattu . Sarki Domitian Da farko , ban ga dalilin canja salon rayuwata ba , domin na riga na auri matar da nake zama da ita a dā , kuma na daina shan taba . Ka yi la’akari da wannan misalin : A ce wani yana da mota mai gudu sosai . Sabõda haka kada ka yi gaggawa a kansu , Munã yi musu ƙidãyar ajali ne kawai , ƙidãyãwa . ( a ) Menene ya nuna cewa maganar bege na samaniya ya yi wa manzannin wuyar fahimta ? ( Aya ta 7 ) A cikin Littafi Mai Tsarki , an sha ambata sunan Jehobah tare da kalamin nan “ mai tsarki ” da kuma “ tsarki . ” Waɗannan ne waɗanda Allah Ya la 'ane su , kuma wanda Allah Ya la 'ana to bã zã ka sãmi mataimaki a gare shi ba . “ Bangaskiya ta wurin jawabin da ake ji take samuwa , ” inji Bulus . An la 'ani mutum ( kafiri ) . Lalle ne tãre da tsananin nan akwai wani sauƙi . A dukan misalan biyu abin da ya ɓata ya kasance da tamani a zukatan masu su . Lalle ne zã a jarraba ku a cikin dũkiyarku da rãyukanku , kuma lalle ne kuna jin cũtarwa mai yawa daga waɗanda aka bai wa Littãfi a gabãninku da kuma waɗanda suka yi shirki . ( Zabura 22 : 18 ; Yohanna 19 : 23 , 24 ) Lazun cewa ba a karya kasussuwan Yesu ba kuma sukarsa da aka yi ma ya cika annabci . Ku kasance mãsu tsayuwa da ãdalci , mãsu shaida sabõda Allah , kuma kõ dã a kanku ne kõ kuwa , mahaifa da mafi kusantar zumunta , ko ( wanda ake yi wa shaida kõ a kansa ) ya kasance mawadãci kõ matalauci , to , Allah ne Mafi cancanta da al 'amarinsu . Alal misali , wasu mutane da suka fito daga wasu ƙasashe za su iya so mata su riƙa ado yadda ake yi a ƙasarsu . Kuma ka bauta wa Ubangijinka , har mutuwa ta zo maka . Kuma rãnar da azzãlumi yake cĩzo a kan hannayensa , yanã cẽwa " Ya kaitõna ! ( A ce dai ) na riƙi hanya tãre da Manzo ! Ashe , kuma mutum bai ga ( cẽwa ) lalle Mũ , Mun halitta shi daga maniyyi ba , sai gã shi mai yawan husũma , mai bayyanãwar husũmar . Sabõdahaka ka yi rangwame , rangwame mai kyau . Allolin al’ummai ba su iya sun nuna cewa su alloli ne da gaske ba . ( A ce musu ) " Lalle ne , kũ da abin da kuke bautãwa , baicin Allah makãmashin Jahannama ne . Kũ mãsu tusgãwa gare ta ne . " Kuma mãdalla da ijãrar mãsu aiki . Ya gaya musu cewa : “ Yau . . . an haifa maku Mai - ceto , shi ne Kristi Ubangiji . ” ( Maimaitawar Shari’a 17 : 16 , 17 ) Ko yaya yake dai , Hiram ya raina kyautar . 45 : 5 ) Wato , Allah ya ce : ‘ Ka lura Baruch . ( Luka 22 : 19 ) Za ka tuna wannan abin mai muhimmanci ? Ya ce : “ Ni ne Ubangiji Allahnku , na ƙarfafa ku , na kuwa faɗa muku , ‘ Kada ku ji tsoro , ni zan taimake ku . ’ Sabõda haka , Na yi maku gargaɗi da wuta mai babbaka . Ta yaya Dauda ya bar matsayin ɗan kiwo zuwa shahararre a al’umma ? Yesu misali ne mai kyau ƙwarai na wanda ƙauna ta motsa shi . Lalle waɗannan da kuke bauta wa baicin Allah , bã su mallakã muku arziki . Allah ya ce wa Adamu : “ Don ka lura da muryar matarka , har ka ci kuma daga cikin itacen , wanda na dokace ka , cewa , ba za ka ci shi ba ; sabili da kai an la’anta ƙasa ; da wahala za ka ci daga cikinta duk muddar ranka ; Ƙayayuwa da sarƙaƙiya za ta haifa maka . ” Kuma sunã kiran Mu a kan kwaɗayi da fargaba . Kuma sun kasance mãsu saunar ( aikata sãɓo ) gare Mu . Me ya sa abin kuskure ne ku bi mizanan tsaranku ? Kuma Manzo ya ce : " Ya Ubangijĩna ! Lalle mutãnena sun riƙi wannan Alƙur 'ãni abin ƙauracẽwa ! " 1 : 22 - 31 ) Yi la’akari da misalin Kayinu , ɗan fari na Adamu da Hauwa’u . Amma wani daga cikinsu ya same ni da wuri kuma ya gaya mini cewa in ɓoye domin suna so su kashe ni . 7 : 19 — Ta yaya ne hikima ta fi “ masu mulki goma ” ? TARIHI : MAWAƘIN WAƘAR DA KE ƘARFAFA KISA DA RASHIN IMANI DA RAUNATA MUTANE ’ Yan’uwa 17 da suka ƙaura zuwa Gana sun motsa dubban masu wa’azi da suke ƙaunar Jehobah su ba da kansu “ da yardan rai ” don su yi hidima a inda ake bukatar masu shela sosai . M . 20 : 31 ) Bulus yana Urushalima a lokacin Fentakos na shekara ta 56 A.Z . Sa 'an nan a lõkacin da suka ɗanɗani itãciyar , al 'aurarsu ta bayyana gare su , kuma suka shiga sunã lĩƙawar ganye a kansu daga ganyen Aljanna . Kuma Ubangjinsu Ya kira su : " Shin , Ban hanã ku ba daga waccan itãciya , kuma Na ce muku lalle ne Shaiɗan , a gare ku , maƙiyi ne bayyananne ? " M . 27 : 22 - 24 . ) 6 : ​ 5 , 6 ) Hakan ya nuna cewa abin da ya fi muhimmanci shi ne yadda Jehobah ya ɗauki addu’armu , ba yadda mutane suka ɗauka ba . Yaƙub 1 : 5 ta ce : “ Idan kowane a cikinku ya rasa hikima , bari shi yi roƙo ga Allah , wanda ya ke bayar ga kowa a yalwace . ” ( Ru’ya ta Yohanna 19 : 8 ) A wani ɓangare kuma , sau da yawa a cikin Nassosi ana kwatanta zunubi da tabo ko kuma datti . — Misalai 15 : 26 ; Ishaya 1 : 16 ; Yaƙub 1 : 27 . A lõkacin da suka ce : " Yã Allah ! Idan wannan ya kasancc shĩ ne gaskiya daga wurinKa , sai Ka yi ruwan duwãtsu , a kanmu , daga sama , kõ kuwa Kazõ mana da wata azãba , mai raɗaɗi . " Ita ma ta ƙaura zuwa Hollywood . Bãbu mai musanyãwa ga kalmõminSa kuma bã zã kã sãmi wata madõgara ba daga waninsa . Rantsuwar Allah ! Lalle ne haƙĩƙa Mun aika zuwa ga al 'ummomi daga gabãninka , sai Shaiɗan ya ƙawãce musu ayyukansu , sabõda haka shĩ ne majiɓincinsu , a yau , kuma sunã da azãba mai raɗaɗi . Ba mu san sunan dukansu ba , ba mu kuma san matsaloli da suke fuskanta ba , amma mu ƙaga abin da yake damunsu . Kuma Ubangijinka ne Mafi sani ga maɓarnata . Ka mayas mani da farinciki na cetonka : Ka tokare ni da ruhu na yardan rai . ” ( Zab . Ma’aurata suna bukata su kusaci juna ta wajen yi wa juna kirki suna kula da juna suna kuma kasancewa da juna sosai . " Kuma ba ni tambayar ku wata ijãra a kansa . Ijãrata ba ta zama ba fãce daga Ubangijin halittu . " 10 : 1 , 6 , 7 ) Duk da haka , Yesu ya nuna hikima mafi girma , kuma ya ce game da kansa : “ Ga kuwa wanda ya fi Solomon girma a nan . ” — Mat . Kuma sun haɗa da dukan bayinsa da kuma waɗanda muke taimaka musu ta wajen wa’azi da kuma koyarwar da muke yi . Wanda ya kasance yanã nufin mai gaggãwa , sai Mu gaggauta masa a cikinta , abin da Muke so ga wanda Muke nufi , sa 'an nan kuma Mu sanya masa Jahannama , ya ƙõnu da ita , yanã abin zargi kuma abin tunkuɗewa . Mutane da suke kallonmu sun yi mamaki game da tsayin daka da mutanen Allah suka yi a nagartarsu duk da tsanantawa . Idan ba a warware wannan batu ba , wasu Kiristoci , na Yahudawa ko kuma daga mutane na Al’umma , babu shakka za su yi tuntuɓe . Shin , kuma a kõ da yaushe suka ƙulla wani alkawari sai wani ɓangare daga gare su ya , yi jĩfa da shi ? Kuma kamar haka kalmar Ubangijinka ta wajaba a kan waɗanda suka kãfirta , dõmin sũ ' yan wutã ne . Ko mutane kaɗan ne kawai suke na’am , kana samun babban nasara . ( 2 Laba . 20 : 3 - 12 , 17 ) Zai dace mu dogara ga Jehobah ba ga fahiminmu ba sa’ad da muke tsai da shawarwari , musamman waɗanda suka shafi ruhaniyarmu . Hakan ya yi daidai ne ? Ba ku zama ba fãce a cikin ɓata bayyananniya . " Sabõda haka ka bar su , su dulmuya , kuma su yi wãsã , har su haɗu da rãnarsu wadda ake yi musu alkawari ( da ita ) . Sayan lu’ulu’u yana bukatar kuɗi mai yawa . Ta Yaya Ne Za Ka Gane Bauta ta Gaskiya ? Tana sa mu kasance da haɗin kai . Amma , ayyukan jiki suna jawo tsatsaguwa . Haƙĩƙa mun kasance ba mu san kõme ba na bautãwarku a gare mu ! " Lalle ne Allah Mai gaugãwar sakamako da yawa ne . ‘ Ƙirarmu Abin Al’ajabi Ne ’ Amma bai kamata su ji tsoro ba . Hakika , na yi farin ciki sosai da Jehobah ya ba ni “ mafificin ” ƙarfi . Gaskiyar kalmomin Dauda kuwa : “ Ina nutsewa cikin ambaliyar zunubaina , ina jin nauyinsu , sun danne ni ƙasa . ” Shin wannan tunanin yana da kyau ne ? Menene dukan su suke jira ? Waɗancan ne waɗanda Muke karɓa , daga gare su , mafi kyaun abin da suka aikata , kuma Muke gãfarta mafi mũnanan ayyukansum ( sunã ) a cikin ' yan Aljanna , a kan wa 'adin gaskiya wanda suka kasance anã yi musu alkawari ( da shi ) . ( 2 Labarbaru 24 : 20 , 21 ; Daniel 3 : 21 - 27 ; 6 : 16 - 22 ; Ibraniyawa 11 : 37 ) An ceci Bitrus a hanya ta mu’ujiza daga kurkuku inda Hirudus Agaribas na I ya tsare shi . ( Rom . 12 : 10 ) Hakan yana nufin bin misalin Kristi , muna nuna wa mutane kirki , kuma mu koya nuna “ ƙauna marar - riya . ” ( 2 Kor . Kana ƙoƙari ka ‘ rayu cikin hankalinka . . . yayinda kake sauraron begen ’ da Jehobah ya yi alkawarinsa ? • Zan iya koyan sabon yare ? — “ Serving With a Foreign - Language Congregation ” ( 15 ga Maris , 2006 , shafi na 17 ) Hakika , Jehobah ya zama Sarki ga Isra’ilawa . Kuma ka yi bushãra ga mũminai cẽwa , sũnã da falalamai girma daga Allah . ( Farawa 1 : 28 ) Da waɗannan kalmomi ga Adamu da Hauwa’u , Jehovah Allah ya kafa tsarin iyali . Ta yaya za mu nuna karimci ga ’ yan’uwan da suka zo yin jawabi a ikilisiyoyinmu ? Rãnar da mutum yake gudu daga ɗan 'uwansa . " Kuma lalle nĩ , na ji tsõron dangi a bãyãna , kuma mãtãta ta kasance bakarãriya ! ( Zab . 119 : 165 ) A maimakon haka , ka kasance da aminci ga Allah , ka riƙa yin addu’a don ya taimaka maka kuma ka dogara a gare shi . A shekara ta 2008 , an fito da cikakken fassarar New World Translation of the Holy Scriptures a yaren Madagascar . SHAFI NA 5 Kuma Shĩ ne Mai rinjãya bisa ga bãyinSa , kuma Yanã aikan mãsu tsaro a kanku , har idan mutuwa ta jẽ wa ɗayanku , sai manzanninMu su karɓi ransa alhãli su ba su yin sakaci . Kuma baicinsu akwai waɗansu gidãjen Aljanna biyu . Kuma umurnin Allah yã kasance abin aikatãwa . NORTH 4 ( Turanci , Yaren Alama na Amirka ) Kuma lalle Ilyãs , haƙĩƙa , yanã daga Manzanni . Sa’ad da matashi Kirista ya ƙi ya bi su , shi ko ita za ta zama abin ba’a ko kuma zagi . Janina tana tambaya sa’ad da take dudduba littafin . Mũnãnan ayyuka da suka aikata , suka bayyana a gare su , kuma abin da suka kasance sunã yi , na izgili , ya wajaba a kansu . A’a . Ya ce : “ Wurin da kishi da tsaguwa su ke , nan akwai yamutsai da kowane irin mugun al’amari . Da aka ba Yesu kunya haka a lokaci na musamman bai hana shi sake tabbatar da amincewarsa wurin sauran manzanninsa 11 ba ’ yan makonni daga baya . Hakazalika , sa’ad da wani ya fara taimakonmu mu fahimci Nassosi , mun fara fahimtar al’amura “ zurfafa na Allah . ” — 1 Korinthiyawa 2 : 8 - 10 . Kuma waɗanda suke mãkirci a cikin ãyõyinMu , sunã nẽman gajiyarwa , waɗannan abin halartãwa ne a cikin azãba . Waɗancan ne Allah Ya shiryar , sabõda haka ka yi kõyi da shiryarsu . Lalle mũ mun bi shugabanninmu da manyanmu ! Sai suka ɓatar da mu daga hanya ! Kuma aka kõra waɗanda suka kãfirta zuwa Jahannama , jama 'a-jama 'a har a lõkacin da suka je mata , sai aka buɗe ƙõfõfinta , kuma matsaranta suka ce musu , " Ashe , waɗansu Manzanni , daga cikinku ba su je muku ba , sunã karanta ãyõyin Ubangijinku a kanku , kuma sunã yi muku gargaɗin gamuwa da yininku wannan ? " ( Ezra 1 : 1 – 6 : 22 ) Kuma siffarsu , a cikin Injĩla ita ce kamar tsiron shũka wanda ya fitar da rẽshensa , sa 'an nan ya ƙarfafa shi , ya yi kauri , sa 'an nan ya daidaita a kan ƙafãfunsa , yanã bãyar da sha 'awa ga mãsu shũkar ' dõmin ( Allah ) Ya fusãtar da kãfirai game da su . Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa Allah yana da laƙabi da yawa . A matsayin ƙungiya , muna amfani da wasu cikin kuɗaɗen da aka yi gudummawa don taimaka wa mutane , amma gudummawar musamman don faɗaɗa ayyukan Mulkin Allah da kuma yin wa’azi ne . To , a lõkacin da ya jẽ wurinta ( Wutar ) aka kirã shi , daga gẽfen rãfin na dãma , a cikin wurin nan mai albarka , daga itãciyar ( cẽwa ) " Ya Mũsã ! Waɗanne halaye ne waɗanda suke bin ruhu na Allah suke nunawa ? Dõmin , Mu fitar da ƙwaya da tsiri game da shi ? Wasu kuma suna so a yi nazarin Littafi Mai Tsarki da su amma ba sa so su ɗauki matakin bauta wa Jehobah . Kuma lalle ne ita , haƙĩƙa sunã a gẽfen wata hanyã tabbatacciya . Fãce tafasasshen ruwa da ruɓaɓɓen jini . Lalle ne , haƙĩƙa , kã zo da wani babban abu ! " 28 Abin da Na Koya Daga Littafi Mai Tsarki A. L ̃ .R. Waɗancan ãyõyin littãfi ne kyautatacce . Menene ya motsa ka game da gaskiya kuma ya sa ka tabbata cewa wannan gaskiya ce ? Ya yi wa’azin bishara ta Mulkin Allah , kuma babu wanda ya taɓa yin magana da gaba gaɗi kamar shi . ( Luk . Wannan tanadin ya ƙunshi yin nazarin Littafi Mai Tsarki da taron Kirista da yin wa’azi da kuma addu’a . Kuma Allah a kan dukan kõme Mai ĩkon yi ne . Sa 'an nan kuma ka duba yadda ake karkatar da su . WAƘOƘI : 134 , 24 Da yawa a cikinsu ne Shaidu na farko a ƙasashen da aka tura su hidima . Waɗancan tãtsũniyõyinsu ne . Idan muka ƙi daidaita matsalar da ke tsakanin mu da wasu , muna iya soma gaya wa wasu batun . Me ya haɗã ka da ambatonta ? ( Karanta Littafin Lissafi 15 : 37 - 39 . ) ( Misalai 27 : 11 ; 1 Korinthiyawa 10 : 26 ) I , Jehovah yana ƙaunar dukan maza da mata da yara waɗanda suke yi masa sujada da yake gamsar da shi . “ NA KARANTA aikin likita domin ina son in taimaka wa mutane a rayuwata . Ko suna da rabõ ne daga mulki ? Waɗanne tambayoyi ne za mu bincika ? Kuma dã sun yi nufin fita , dã sun yi wani tattali sabõda shi , kuma amma Allah Ya ƙi zãburarsu , sai Ya nauyayar da zamansu . Kuma aka ce ku zauna tãre da mãsu zama . Fuskokinsu sunã balbalar wuta , kuma su a cikinta mãsu yãgaggun leɓɓa daga haƙõra ne . Da waɗanda suka karɓa kira ga Ubangijinsu , kuma suka tsayar da salla , kuma al 'amarinsu shãwara ne a tsakãninsu , kuma daga abin da Muka azurta su sunã ciyarwa . To idan sun kãwo shaida kada ka yi shaida tãre da su . Da a ce kai ne hakan ya faru wa , da za ka yi da - na - sani ne don ba ka je jami’a ba ? Kuma haƙĩƙa , manzanninMu sun je wa Ibrãhim da bushãra suka ce : " Aminci . " Yana la’akari da yadda bayinsa suke ji , kuma yana yawan ƙyale su su yi abu yadda suke so . Shin , kun yarda da rãyuwar dũniya ne daga ta Lãhira ? To , wãne ne mafi zãlunci daga wanda ya ƙãga ƙarya ga Allah ? " Kuma idan kun yi haƙuri , lalle shĩ ne mafi alhẽri ga mãsu haƙuri . Kuma kada ku kasance kamar waɗanda suka ce : " Mun ji , alhãli kuwa sũ bã su ji . " • Ta yaya kalmomin Bulus cewa “ ƙa’idar duniyan nan tana shuɗewa ” ya kasance gaskiya a zamaninmu ? WASU Sa’ad da ya saka saƙon da aka ɗauka a tef , aka ji kamar muryar tana fitowa daga cikin sama . Kuma , Muka sanya dare ( ya zama ) sutura ? Hakika , bayan wasu shekaru , Iliya ya rubuta wa Yehoram sarkin Yahuza wasiƙa . — 2 Tarihi 21 : 1 , 12 - 15 . Zauna a Gida Ɗaya Tare da Wasu , 2 / 15 Amma sai ta ba da shawara cewa wata hanya da za a iya hana Shaidun Jehobah aikinsu shi ne jama’ar su kai ƙara kotu , ba ’ yan sanda ba . Ka koyi abin da Yesu ya koyar game da jin ƙai da kuma nuna wariya ta wajen bincika ɗaya daga cikin sanannun labaran da ya bayar . Hakika , Jehobah “ yana ɗauke da nauwayarmu kowace rana . ” Ƙari ga haka , labaran Littafi Mai Tsarki a kan yadda Allah ya bi da mutane a dā zai iya taimaka wa yara su san Allah kuma su ƙaunace shi . Ta yi abin da ta iya . ” ( Mar . Sa 'an nan Ya riƙe wanda Ya hukunta mutuwa a kansa kuma Ya saki gudar , har zuwa ga ajali ambatacce . Na yi mamaki sosai , sa’ad da na gane cewa babana bai taso a gidan da iyaye suke nuna wa yaransu ƙauna a waɗannan hanyoyin ba ! Bã sai Nã yi rantsuwa da Rãnar ¡ iyãma ba . Nuwamba Ba da daɗewa ba waɗannan sojojin suka koma , suka ƙyale Kiristoci da suke a farke su gudu . “ Wanda an ɓoye dukan dukiya ta hikima da ta ilimi cikinsa . ” — KOL . To , idan ba ku aikata ( kãwo sura ) ba , to , bã zã ku aikataba , sabõda haka , ku ji tsoron wuta , wadda makãmashinta mutãne da duwãtsu ne , an yi tattalinta dõmin kãfurai . Kuma Allah Ya kasance Mai ƙarfi , Mabuwãyi . Allah nã ɗaukaka waɗanda suka yi ĩmãni daga cikinku da waɗanda aka bai wa ilim wasu darajõji mãsu yawa , kuma , Allah Mai ƙididdigewa ne ga dukan kõme . Amma , abin ban ƙarfafa ne mu san cewa muna da dalilai masu kyau na ɗaukan Jehobah a matsayin Ubanmu mai ƙauna . " Aminci ya tabbata a kanku sabõda abin da kuka yi wa haƙuri . Sãbõda haka madalla da ni 'imar ãƙibar gida . " Haka Ãdãwa suka kasance , sun yi musun ãyõyin Ubangijinsu , kuma sun sãɓa wa ManzanninSa , kuma sun bi umurnin dukan mai girman kai , makangari . Amma wata rana sai suka yi tunani a kan Nassin yini da suka bincika a ranar . Don samun shawarwari a kan yadda za mu kyautata kalamanmu a taro , ka duba Hasumiyar Tsaro ta 1 ga Satumba , 2003 , shafuffuka na 19 - 22 na Turanci . Ayyukan Jehobah masu girma sun ƙunshi wasu abubuwa masu al’ajabi da ya yi wa ’ yan adam , kamar yadda aka kwatanta a cikin Littafi Mai Tsarki . ( 4 ) Littafi Mai Tsarki yana ɗauke da nassosi da ya yi magana a kan gwaji na ainihi da mutane dabam dabam suka fuskanta . Keɓe kanmu ba abu ba ne da muka yi domin zuciya ta kwashe mu . Wane irin saƙo muke sanarwa ? Ƙari ga dukan waɗannan albarkar , waɗanda suka yi imani ga Allah ta hanyar Ɗansa , Yesu Kristi , suna da gata na musamman na samun rai har abada . Bari dukanmu mu ci gaba da daɗa sa a kasance da gamin ƙauna da ke haɗa kanmu da kuma nuna cewa muna cikin ikilisiyar Kirista na gaskiya . — Yoh . Kuma waɗanda suka kãfirta zuwa ga Jahannama ake tãra su ; " Bãbu abõkin tãrayya a gare Shi . Kuma daidai yake a gare su , shin , ka yi musu gargaɗi kõ ba ka yi musu gargaɗi ba , sũ bã zã su yi ĩmãni ba . Idan haka ne , abin da Littafi Mai Tsarki ya ce game da Timotawus wataƙila ya shafe ka . ( Matiyu 24 : 42 , 43 ) Saboda haka , Yesu ya kamanta zuwansa da ta ɓarawo , wato , babu zato . Lalle nĩ , inã ganin ku da wadãta . Kuma lalle inã ji muku tsõron azãbar yini mai kẽwayẽwa . " Kamar wannan ne aka ƙawãta ga maɓannata , abin da suka kasance sunã aikatãwa . Waɗannan su ne mafi ashararancin tãlikai . Bã ni biyar kõme fãce abin da aka yiwo wahayi zuwa gare ni . Dare da rana , shekara da shekaru , waɗannan halittu masu iko da basira sun ci gaba da kasancewa a wurin . Amma ka lura da abin da wata mai suna Ana ta faɗa a kan yadda take ji a duk lokacin da maigidanta ya gaya mata tunaninsa . Bãbu mai shãfa shi fãce waɗanda aka tsarkake . 20 : 7 - 10 ; Mat . A wani ɓangare kuma , ya kamata mu mai da hankali kada muna sauƙaƙa wa kanmu ainun , mu yi amfani da kasawarmu a matsayin hujja don rage hidimarmu na Kirista fiye da yadda ya kamata . Ƙari ga haka , suka ba da kansu ga aikin sake gina wani gida ya zama Majami’ar Mulki . Bayan shekara 70 da ƙasar ta kasance kango , a shekara ta 537 K.Z . , raguwar Yahudawan suka koma Urushalima . Kuma wani rai bã ya yin tsirfa fãce dõmin kansa , kuma mai ɗaukar nauyi , bã ya ɗaukar nauyin wani , sa 'an nan kuma kõmawarku zuwa ga Ubangijinku take ; Sa 'an nan Yã bã ku lãbãri ga abin da kuka kasance , a cikinsa , kunã sãɓã wa jũnã ? " Ta yaya zan kyautata yadda nake wa’azin bishara ? ’ Mãsu rassan itãce . 9 Abin da Ke Sa Mu Bauta wa Allah Cikin Tsari Wani bawan Sarki Zedekiya mai suna Ebed - melek ya yi kasada don ya kāre Irmiya . Kuma akwai daga mutãne wanda maganarsa tana bã ka sha 'awa a cikin rãyuwar dũniya , alhãli yanã shaidar da Allah a kan abin da yake cikin zuciyarsa , kuma shi mai tsananin husũma ne . Kasancewa da Ƙarfi Sa’ad da Aka Raunana , 6 / 15 13 : 5 , LMT ) Jehobah ya sha nuna cewa zai iya taimaka wa matalauta da suke gaskiya a kowane lokaci , kuma zai ci gaba da taimaka musu . " Wannan bã kõme ba ne fãce tãtsũniyõyin mutãnen farko . " Saboda haka , wataƙila Yesu yana so ya yi magana ne a kan abin da ya faru . Naɗi ta Ruhu Mai Tsarki Firgitar nan mafi girma , bã zã ta baƙantã musu rai ba . Kuma malã 'iku na yi musu marãba ( sunã cẽwa ) " Wannan yininku nẽ wanda kuka kasance anã yi muku wa 'adi da shi . " Yanzu kowa a cikin iyalin yana bauta wa Jehobah ta yin hidima ta cikakken lokaci . Sabõda haka , Muka kama shi tãre da rundunarsa , sa 'an nan Muka jẽfa su a cikin tẽku , alhãli kuwa yanã wanda ake zargi . Yanã tsirar da shũka game da shi , dõminku zaitũni da dabĩnai da inabai , kuma daga dukan ' yã 'yan itãce . Abin da dattijon ya roƙa bai fi ƙarfinta ba ! “ Ina kuka sa shi ? ” 1,483,430 A waɗanne hanyoyi ne dattawa Kirista suka zama “ ’ yan adam bayabaye ” ? Ku tuna da magana wadda na faɗa muku , Bawa ba ya fi ubangijinsa girma ba . Idan matsin rayuwa na washe maka farin ciki , me ya sa ba za ka bincika ka ga yadda za ka sauƙaƙa ta wurin yin wasu gyara ba ? Wancan ne Ĩsã ɗan Maryamu , maganar gaskiya wadda suke shakka a cikinta . ( a ) Me ya sa muka gaskata cewa yanzu Yesu ya san lokacin da yaƙin Armageddon zai fara ? Rãnã ce da wani rai ba ya iya mallakar kõme dõmin wani rai al 'amari , a rãnar nan , ga Allah ( ɗai ) yake . Kuma idan ka kirãye su zuwa ga shiriya , bã zã su ji ba , kuma kanã ganin su , sunã dũbi zuwa gare ka , alhãli kuwa sũ , bã su gani . Hakika , yana ɗaukan jini a matsayin rai shi ya sa ya ce : “ Ubangiji kuwa ya ba su [ jini ] a bisa bagade domin a yi wa rayukansu kafara . ” Mai girman kai , bãyan haka kuma la 'ĩmi ( bã ya son alhẽri ) . Mũminan gaskiya kawai , sũ ne waɗanda suka yi ĩmãni da Allah da ManzonSa , sa 'an nan ba su yi shakka ba , kuma suka yi jihãdi da dũkiyarsu da kuma rãyukansu , cikin tafarkin Allah . Gidiyon da rundunarsa sun kusan gama shiri . ( Mat . 24 : 3 , 13 ; 28 : 20 ) Ya cika alkawarinsa ta wajen naɗa bawan nan mai aminci mai hikima don ya tanadar da ‘ abinci a lotonsa , ’ wato koyarwar da za ta ƙarfafa dangantakarsu da Allah . — Mat . Abin sani kawai Allah Yanã jarrabar ku da shi , kuma lalle ne yanã bayyana muku a Rãnar ¡ iyãma , abin da kuka kasance , a cikinsa , kunã sãɓã wajũna . Kuma ka ce wa waɗanda aka bai wa littãfi da Ummiyyai : " Shin kun sallama ? " ( Luka 2 : 52 ) Waɗannan halaye na gaba kaɗan ne kawai cikin halayensa na musamman . Sa’ad da Yesu ya koya wa mabiyansa yadda ya kamata su yi addu’a , mene ne ya ce su sa a kan gaba a rayuwarmu ? Kuma ka bãyar da bishãra ga waɗanda suka yi ĩmãni. kuma suka aikata ayyuka na ƙwarai , cẽwa lallene , suna da gidãjen Aljanna , ƙõramu na gudãna daga ƙarƙashinsu . Amma bayan da muka daɗa yin bincike , sai muka fahimci cewa wani sashe na annabcin Yesu game da kwanaki na ƙarshe zai cika a hanyoyi biyu . Lokacin da aka kwatanta shi da hikima , ya ce : “ Ina kusa da shi [ Jehovah ] kamar mai tsara fasalin gini , ni ce abar murnarsa kowace rana , a koyaushe ina farin ciki a gabansa . Ina farin ciki da duniya , ina murna da ’ yan adam . ” Shin , kuma ba su yi tafiya ba , a cikin ƙasã dõmin su gani yadda aƙibar waɗanda ke a gabãninsu ta kasance ? A cikin kwatancinsa na zamanin ƙarshe , manzo Bulus ya faɗi cewa mutane za su zama “ masu zage - zage , . . . da masu yanke , da fajirai . ” Lalle ne abin da ake yi muku wa 'adi lalle mai zuwa ne kuma ba ku zama mãsu buwãya ba , Kuma a rãnar da Muke tafiyar da duwãtsu , kuma ka ga ƙasa bayyane , kuma Mu tãra su har ba Mu bar kõwa ba daga gare su . " Kuma lalle ne haƙĩƙa , Mun yi wata baiwa gare ka a wani lõkacin na dabam . " " Da sharrin mai hãsada idan ya yi hasada . " Kai kuwa ka ce , hakika zan yi maka alheri , in mai da zuriyarka kamar yashi na teku . ” ( Far . Waɗanda malã 'iku suke karɓar rãyukansu sunã mãsu jin dãɗin rai , malã 'ikun sunã cẽwa . " Aminci ya tabbata a kanku . Sai Ka gãfarta mana ; kuma Ka yi mana rahama , alhãli kuwa Kai ne Mafi alhẽrin mãsu gãfara . " " Kuma , ya mutãnena ! A Agusta 1941 , masu sauraro 115,000 suka taru a St . Kuma wanda ke cikin sammai da ƙasã Nãsa ne shi kaɗai . Dukansu mãsu tawãli 'u ne a gare Shi . Lalle ne haƙĩƙa Mun riƙi alkawarin Bani Isrã 'ĩla , kumaMun aiki manzanni zuwa gare su , ko da yaushe wani manzo ya je musu da abin da rãyukansu bã su so , wani ɓangare sun ƙaryata , kuma wani ɓangare sunã kashewa , Ya ce : " Mẽne ne babban al 'amarinku , a lõkacin da kaka nẽmi Yũsufu daga kansa ? " Su ce : " Lalle ne Allah Ya haramtã su a kan kãfirai . " Shĩ ne Mai rai , bãbu abin bautãwa fãce Shi . Dauda ya rera haka : “ Za su furta zancen alherinka mai - girma , su raira adalcinka . 2 : 25 ) Ka yi tunanin amfanin da ta samu sa’ad da ta zama ɗaya daga cikin mutanen Allah masu tsabta , mutanen da aka koya wa Dokar Allah a hanyoyin ƙauna da adalci . Yesu Kristi ya tabbatar da abin da littafi Mai Tsarki ya ce game da yadda Allah ya ƙafa aure , sa’ad da ya gaya wa ’ yan sūka na zamaninsa cewa : “ Ba ku karanta ba , shi wanda ya yi su tun farko , namiji da tamata ya yi su , har ya ce , Saboda wannan namiji za ya bar ubansa da uwatasa shi manne ma matatasa ; su biyu kuwa za su zama nama ɗaya ? To ! “ Lokacin Yin Shuru , ” 5 / 15 Yãya kuke yin hukunci ? " Farfaganda tana da haɗari sosai don wannan ra’ayin zai iya rinjayar mutum ba tare da saninsa ba . Ta yaya Jehobah zai kawar da ayyuka da kuma abubuwan da ba su dace ba daga duniya ? 13 : 7 ) Menene annabin zai yi yanzu ? Za ka lura cewa Littafi Mai Tsarki bai da wuya ainun , amma yana da ‘ amfani ga koyarwa , ga tsautawa , ga kwaɓewa , ga horo kuma da ke cikin adalci , ’ domin ka “ zama kamili , shiryayye sarai domin kowane managarcin aiki . ” ​ —⁠ 2 Timotawus 3 : ​ 16 , 17 . Wace shawara ce Yesu ya ba mu da za ta taimaka mana mu sasanta matsalolinmu cikin ƙauna ? 20 : 3 ; 44 : 26 ) A wani lokacin kuma yana nuni ga dukan al’ummar Isra’ila , ko Yaƙub . ( Karanta Ibraniyawa 5 : 7 , 11 - 14 . ) 24 : 45 ) Dattawa suna iya bukatar su ba da ƙarin lokaci don su taimaki waɗanda suke ciwo a ruhaniya su ci abinci daga Kalmar Allah . Waɗanda ke iyar da Manzancin Allah , kuma sunã tsõronSa , kuma bã su tsõron kõwa fãce Allah , Kuma Allah Ya isa Ya zama Mai hisabi . " Kuma lalle ne haƙĩƙa , Mun yi wata baiwa gare ka a wani lõkacin na dabam . " ( 2 Bitrus 3 : 12 ) Idan mun ɗauka cewa ƙarshen wannan shirin yana da nisa sosai , za mu ƙyale biɗe - biɗe na kanmu ya kawar da ayyuka na ruhaniya da yake da muhimmanci , irinsu halartan taro . Sarkin ya nuna yana da bukatar taimakon Jehovah . Zabura ta 2 ta samu cikanta ta farko a zamanin Dauda . Ya ce : " AlkawarĩNa bã zai sãmu azzãlumai ba . " Wace nasaba ta kasance tsakanin bangaskiya da wa’azi ? 6 , 7 . ( a ) Kamar yadda yake a batun Ayuba , Allah yana amfani da mene ne don ya auna amincinmu ? Kuma kõwane abu , da suka aikata shi , yanã a cikin littattafai . Tun daga shekara ta 1935 , miliyoyin mutane sun yarda shafaffun da suka rage a duniya su “ juya ” su “ zuwa adalci , ” wato koya musu gaskiya game da Jehobah . ( Dan . NORTH 3 ( Turanci ) Me Ya Sa Muke Taron Tuna Mutuwar Yesu ? " Shin , idan mun mutu , kuma muka kasance turɓaya da kasũsuwa , ashe , lalle mũ tabbas waɗandaake tãyarwa ne ? Daga Fir 'auna . To , lalle ne izza ga Allah take gabã ɗaya . Wane bambanci ne ke tsakanin Idin Ƙetarewa da kuma Jibin Maraice na Ubangiji ? Menene “ noƙewa ” yake nufi ? gama Ubangiji ya daɗa baƙinciki a kan azabata ; na gaji da nishina , ban sami wani hutu ba . ” S ̃ ̣ , Inã rantsuwa da Al-ƙur 'ãni mai hukunce-hukunce . Ga kõwane mutum daga cikinsu , a rãnar nan akwai wani sha 'ani da ya ishe shi . Haƙĩƙa , Ubangijĩna Yanã ( kan ) tafarki madaidaici . " Wane gādo ne ( a ) shafaffu za su samu da ( b ) “ waɗansu tumaki ” ? Suka ce : “ Abin da Ubangiji ya faɗi duka mu a yi . ” Idan sun yi nufin gyãrãwa , Allah zai daidaita tsakãninsu ( ma 'auran ) . Lalle ne Allah Yã kasance Masani Mai jarrabãwa . Waɗanda ke yin zihãri daga cikinku game da mãtansu , sũmãtan nan bã uwãyensu ba ne , bãbu uwayensu fãce waɗanda suka haife su . Mawadata ne masu filaye , dukansu kuma sun samu zarafi na musamman su yi alheri ga wani da yake da bukata . Babu shakka , “ Ranar Yara ” da kuma littafin nan Children sun taɓa zuciyar yara da yawa ! Sai suka soma nazarin Littafi Mai Tsarki . Kalmar Allah ta ce : “ A waɗannan kwanaki mutum goma daga kowace al’umma da kowane harshe za su kama kafa wurin Bayahude , su ce , ‘ Ka yardar mana mu tafi tare da kai , gama mun ji Allah yana tare da ku . ’ Lokaci yakan shige da sauri ko kuma ya yi jinkiri . Kuma a ce ku kirãwo abõkan tãrayyar ɗinku , sai su kira su , sai ba su amsa ba , kuma su ga azãbar . Kuma ku jarraba marãyu , har a lõkacin da suka isa aure . Hukuncin Allah Yana Zaɓe Amma dai , yana yi wa mutane da yawa wuya su dogara gabaki ɗaya ga Jehobah . Jehobah ya mulmula Isra’ilawa kamar yadda magini yake yin tukunya . Bã sai Nã yi rantsuwa da Rãnar ¡ iyãma ba . Kuma dã Allah Yanã kãma mutãne da zãluncinsu , dã bai bar wata dabba ba a kan ƙasa . Kuma amma Yanã jinkirta musu zuwa ga ajali ambatacce . To , zã shi dinga kiran halaka ! Bayan Yesu ya lura cewa wannan saurayin yana bin Dokar Musa sosai , Yesu ya yi masa wata gayya mai muhimmanci . Allah bã Ya son bayyanãwa da mũnãna daga magana fãce ga wanda aka zãlunta . Kuma a ce wa azzãlumai , " Ku ɗanɗani abin da kuka kasance kunã aikatãwa . " Raunanin yakan ce , ‘ Sam , ’ domin ya sani cewa wannan ɗaya ne cikin ƙaryan Shaiɗan . A ƙarshe , bayan shekara guda da rabi na haƙuri , majagaban ta yi nasarar soma nazarin Littafi Mai Tsarki da matar . Duka waɗanda suka wulakanta marayu ba za su tsira daga “ fushin Ubangiji mai - zafi ” ba . Ka azurta mu , kuma Kai ne Mafĩfĩcin mãsu azurtawa . " Waɗanda malã 'iku suke karɓar rãyukansu sunã mãsu jin dãɗin rai , malã 'ikun sunã cẽwa . " Aminci ya tabbata a kanku . Sa 'an nan zã ku san su wa ne ma 'abũta tafarki madaidaici , kuma wane ne ya nẽmi shiryuwa . " A wasu ƙasashe , makarantu sun nace wajen koyar da ra’ayin bayyanau , kuma mutane suna amince da koyarwa cewa babu Allah . Kuma an umurce mu , mu sallama wa Ubangijin tãlikai . " Kuma ka ambaci Isma 'ĩla da llyãs da Zulkifli , kuma dukansu sunã daga zãɓaɓɓu . Almajiri Yaƙub ya ce : “ Su yi addu’a a bisansa [ mai zunubi ] , suna shafe shi da mai cikin sunan Ubangiji : addu’ar bangaskiya kuwa za ta ceci mai - ciwo , Ubangiji kuwa za ya tashe shi ; idan kuma ya yi zunubai , za a gafarta masa . ” Daga baya , wani ƙaramin matashi , ba soja ba ne ya amsa ba’ar . Allah ya zaɓi Musa ya zama shugaban Isra’ilawa . Idan muna cikin wata matsala kuma muka roƙi Allah ya warware mana ita nan da nan , amma hakan bai faru ba fa ? Cikin dokoki na ƙasarsu a lokacin , ya nuna cewa irin wannan abin ya faru . Ka yi la’akari da wani ɓangare kuma da ya jawo lalacewar addini . Ba da gaskiya ga maganar Allah na taimaka mana mu jimre wa azaba kuma mu yi nufinsa . “ Masu - tawali’u za su gāji ƙasan ; za su faranta zuciyarsu kuma cikin yalwar salama . ” — Zabura 37 : 10 , 11 . Kuma ka ambaci bãyinMu : Ibrahĩm da ls 'hãƙa da Ya 'aƙũba , ma 'abũta ƙarfin ( ɗaukar umurninMu ) da basĩra . " Yã mutãnenmu ! Ku karɓa wa mai kiran Allah , kuma ku yi ĩmãni da Shi , Ya gãfarta muku daga zunubanku , kuma ya tserar da ku daga azãba mai raɗaɗi . Ka ce : " Shin , kun gani , abin da kuke kira , wanda yake baicin Allah ? ( Ayukan Manzanni 28 : 2 , 7 , NW ) Marabtarsu alheri ne , amma domin tsautsayi ne kuma sun nuna wa baƙi . Aikin Gine - Gine na Bukatar Ƙauna da Aminci Jehovah Ya Albarkaci Bayinsa Halitta Na Shelar Ɗaukakar Allah ! Kuma kada ku jũya kunã mãsu laifi . " To , amma Ãdãwa , sai suka yi girman kai a cikin kasã , bã da wani hakki ba , suka ce : " Wãne ne mafi tsananin ƙarfi daga gare mu ? " To , mẽne ne ya sãme ku a cikin munãfukai kun zama ƙungiya biyu , alhãli kuwa Allah ne Ya mayar da su sabõda abin da suka tsirfanta ? Tsarki ya tabbata ga Allah , kuma ( Allah ) Ya ɗaukaka daga barin abin da suke yi na shirka . Ka ba da shawarwari don koyon waƙoƙin . Sa 'an nan a lõkacin da ya faɗi , ya ce : " Ba ni son mãsu fãɗuwa . " Menene sakamakon ? Me ya sa ya kamata farin ciki ya sha kan mutanen Allah ? [ Hotuna a shafi na 4 ] Hakazalika , hakan zai iya faruwa da masu koyon harshe mai tsarki . Ta yaya Iblis zai iya yi mana illa ? Sa 'an nan Allah Ya ɓatar da wanda Yake so kuma Ya shiryar da wanda Yake so , Kuma shĩ ne Mabuwãyi , Mai hikima . A shekara ta 1908 , ’ Yar’uwa White da wasu masu shelar Mulki da ƙwazo sun rarraba wannan littafi mai kundi shida da aka rufe bangon da zane . Me ya sa za mu tabbata cewa Yesu da gaske yake lokacin da yake magana game da ƙirgen gasussuwan kanmu ? ( Afis . 5 : 25 - 27 ) A dā , Yesu ya yi maganar ikon tsabtacewa ta kalmar Allah , wadda ya sanar . Ba wai Saul ya yi wannan tambayar ba ne kawai domin ya san sunan baban Dawuda . ( Karanta Misalai 24 : 14 . ) Ka ce : " Ban sani ba a kusa ne abin da ake yi muku gargaɗi da shi , ko Ubangijina Ya sanya maSa dõgon ajali ! " Duk da rashin kwanciyar hankali , Solomon Islands sun sami ƙarin masu shela kashi 6 bisa ɗari a bara da ƙolin 1,697 . Bayan wata biyar , ɗaliban sun yi farin ciki sosai sa’ad da aka sanar musu cewa Ɗan’uwa Nathan Knorr da ke hidima a hedkwata na Shaidun Jehobah zai yi musu magana . Ta yaya za mu kasance da ‘ salama ta Allah ’ ? To idan wa 'adin na farkonsu yajẽ , za Mu aika , a kanku waɗansu bãyi Nãmu , ma 'abũta yãƙi mafĩ tsanani , har su yi yãwo a tsakãnin gidãjenku , kuma yã zama wa 'adi abin aikatawa . " Kuma idan kun yi damƙa , sai ku yi damƙar kunã mãsu tanƙwasãwa . " 20 Ka Kusaci Allah — Alƙali da Yake Yin Adalci Koyaushe Kafin ƙarshen ya zo , matsaloli za su ci gaba da ƙaruwa a wannan duniyar . ( Mat . Da waɗanda suka tsẽre . Sũ wɗanda suka tsẽren nan , Na yi tunani cewa idan na sayar da gidana , zan iya biyan bashi kuma za mu samu kuɗin kula da kanmu kafin a biya ni kuɗin fensho . Bugu da ƙari , Littafi Mai Tsarki ya nuna ƙarfi , domin ya yi nasara bisa dukan wata tangarɗa ta addini da dai sauransu . Ka ce : " Idan Gidan Lãhira ya kasance sabõda ku , a wurin Allah keɓe bã da sauran mutãne ba , to , ku yi gũrin mutuwa , idan kun kasance mãsu gaskiya . " Sa 'an nan idan wani alhẽri ya jẽ musu , sai su ce : " Masĩfa ta sãme su , sai su yi shu 'umci da Mũsã da wanda yake tãre da shi , To , shu 'umcinsu a wurin Allah yake , kuma amma mafi yawansu bã su sani ! " à 'a , sun ƙaryata ne game da gaskiyar a lõkacin da ta je musu , sabõda haka sunã a cikin wani al 'amari mai raurawa . Saboda haka , a Urushalima “ manzanni da dattiɓai suka tattaru garin su duba wannan al’amari . ” — Ayukan Manzanni 15 : 1 , 2 , 6 . Amma ba su wulaƙanta ta ba . Maimakon haka , sun kula da ita da kyau . Kuma kada ka yi ɗã 'a ga kãfirai da munãfukai , kuma ka ƙyã1e cũtarsu ( gare ka ) , kuma ka dõgara ga Allah . Allah Yã isa zama wakĩli . An rubuta a jaridar cewa hakimin , wanda shi ne kuma alƙali a shari’ar ya ce wa ma’aikatan kotun : “ Littattafan da wannan mutum yake rarrabawa yana da lahani kamar guba . ” A cikin shekarar gabaki ɗaya , hakan zai riƙa tuna wa dukanmu cewa mutanen Jehobah suna wa’azin bishara “ cikin iyakar duniya . ” — Mat . Mutane da yawa da aka ambata a Littafi Mai Tsarki sun yi gaba gaɗi da bangaskiya . Ezra ya yi amfani da rubuce - rubucensa wajen goyon bayan bayaninsa . — 2 Laba . Kuma Allah Yanã nufin Ya karɓi tũbarku . Kuma waɗanda suke bin sha 'awõyi suna nufin ku karkata , karkata mai girma . 3 : 12 , 13 ) Sulemanu ya kuma fahimci cewa waɗannan abubuwa za su sa mutum farin ciki sosai , idan yana da dangantaka ta kud da kud da Allah . ( a ) Menene zai faru da firistoci da suka yi ridda na Urushalima ? Biranen Filistiyawa na Gaza , Ashkelon , Ashdod , da Ekron za a halaka su . — Zafaniya 2 : 4 - 7 . Yã ku waɗanda suka yi ĩmãni ! Menene auna kanmu ya ƙunsa ? Babbar gata ce mu sa hannu cikin shuka gaskiyar Littafi Mai - Tsarki a cikin wannan lokaci na ƙarshe . Ka Bauta wa Jehobah ba Tare da Yin Da - na - sani Ba Muna samun gamsuwa sosai ! ” Ka ce : " Bã ni sãmu , a cikin abin da aka yõ wahayi zuwa gare Ni , abin haramtãwa a kan wani mai ci wanda yake cin sa fãce idan ya kasance mũshe kõ kuwa jini abin zubarwa kõ kuwa nãman alade , to lalle ne shi ƙazanta ne , kõ kuwa fãsiƙanci wanda aka kurũrũta , dõmin wanin Allah da shi . " Waɗanne annabce - annabce ne suka cika sa’ad da Yesu ya shiga Urushalima a matsayin sarki ? Ayuba mutum ne mai aminci kafin zamanin Kiristanci , shi ma ya saurari tashin matattu . Kuma idan an ce masa : " Ka ji tsõron Allah , " sai girman kai da yin zunubi ya ɗauke shi To abin da yake mai isarsa Jahannama ce . Lalle Ubangijinmu , haƙĩƙa Mai gafarane , Mai godiya . " Dõmin abin da Ka ni 'imta shi a kaina , sahõda haka bã zan kasance mai taimako ga mãsu laifi ba . " Kuma dã dai su lalle sun yarda da abin da Allah Ya bã su , da ManzonSa kuma suka ce : " Ma 'ishinmu Allah ne , zai kãwo mana daga falalarSa kuma ManzõnSa ( zai bã mu ) . Lalle ne mũ , zuwa ga Allah mãsu kwaɗayi ne . " Yã halitta mutum daga ƙẽkasasshen yumɓu kumar kasko . Ƙari ga neman shawara a kan jinyar da za a yi masa , ni da Ilaria muka riƙa yi wa Jehobah addu’a don ya taimaka mana . To , amma waɗanda suka yi ĩmãni , sai su san cewa lalle shi ne gaskiya daga Ubangijin su , kuma amma waɗanda suka kãfirta , sai su ce : " Mẽne ne Allah Ya yi nufi da wannan ya zama misãli ? " na ɓatar da wasu mãsu yawa da shi , kuma Yana shiryar da wasu mãsu yawada shi , kuma bã Ya ɓatarwa da shi fãce fasiƙai . Shin , ba ka gani ba , zuwa ga waɗanda suke tsarkake kansu ? à 'a , Allah ne Yake tsarkake wanda Yake so . Sai Allah Ya aiki wani hankãka , yanã tõno a cikin ƙasa dõmin ya nuna masa yadda zai turbuɗe gãwar ɗan 'uwansa . A ƙarshe , mun shaƙu sosai da kasuwancinmu da ke kawo mana riba da a hankali mun daina bauta wa Jehobah . Za ka so ka taimaki wani ya koyi game da Jehobah da kuma game da abin da zai yi kamar yadda wannan yarinya ƙarama ta yi ? Sa’ad da Yesu yake duniya , wani mutumin da yake da kuturta ya gaskata da shi kuma ya ce : ‘ Idan kana so ka taimake ni , zaka iya . ’ Ka san abin da Yesu ya ce ? ( Ru’ya ta Yohanna 21 : 8 ) Bai kai shekara ba , ya yi baftisma . Dalilin shi ne , ’ yan kwanaki da suka shige , ya yi musun sanin Yesu a fili . 9 : 52 - 56 Ina saurin yin fushi ? Waɗanne yare nake yi ? Bayan haka , Jehobah ya janye ruhunsa mai tsarki daga Saul . — 1 Samuila 13 : 1 - 14 ; 15 : 1 - 35 ; 16 : 14 - 23 . Kada maganarsu ta sanya ka a cikin baƙin ciki . ‘ Kai , in da a ce ni alƙali ne a ƙasar nan , ’ Absalom yana ta faɗā cewa , “ da kowane mutum wanda ya ke da ƙara ko maganar shi ta zo wurina , ni ma da na yi masa shari’ar gaskiya ! ” Ta huɗun , ba kamar saura ukun ba ne , tana da “ kyau . ” Sai ( a ce masa ) aminci ya tabbata a gare ka daga mazõwa dãma . Idan babu ko ɗaya daga cikin gwara da za ta faɗi ƙasa ba tare da sanin Jehobah ba , me ya sa zai rufe idanunsa ga wahalarka ? Ka gwada ko za ka iya amsa tambayoyi na gaba : Amma ya ambata aukuwa masu yawa da za su nuna alamar da za a fahimta daga ko’ina a duniya . To matuƙar sun tsaya sõsai gare ku , sai ku tsayu sõsai gare su . Lalle ne Allah Yanã son mãsu taƙawa . Me za mu yi idan muka fuskanci tsanani ? Wane sakamako mai kyau ne za mu samu idan muka yi hakan ? Amma , har yanzu Iblis bai yi nasara ba a farmakinsa , kuma ba zai taɓa yi ba ! Mutane sun daɗe suna amfani da shi . ( Yohanna 15 : 10 ) Ta yaya ne yin amfani da kalaman Yesu zai taimaka maka ka kasance a cikin ƙaunar Allah ? Menene wannan labari da ke a bayyane ya koya mana game da nufin Kristi ? Wannan furcin ba ya maganar wanda ba shi da basira , amma “ wanda ya ƙi dogara ga Allah . ” ( Rom . 5 : 19 ) Ta hakan ne zunubi da mutuwa da muka gāda daga Adamu suka zama maƙiyan da ’ yan Adam ba za su iya guje musu ba . Allah Yanã tabbatar da waɗanda suka yi ĩmãni da magana tabbatacciya a cikin rãyuwar dũniya , da cikin Lãhira , Kuma Allah Yanã ɓatar da azzãlumai , kuma Allah Yanã aikata abin da Yake so . Ta yaya yin abota da Jehobah yake kāre mu daga yin lalata ? Waɗanda suka yi ĩmãni kuma zukãtansu sukan natsu da ambaton Allah . Alhãli kuwa Allah ne Ya halitta sammai da ƙasã sabõda gaskiya , Kuma dõmin a sãka wa kõwane rai da abin da ya sanã 'anta , kuma su , bã zã a zãlunce su ba . ( 3 ) Mahalli . Haka ma Ru’ya ta Yohanna 7 : 9 , 15 ta kwatanta “ taro mai - girma ” na masu sujada “ suna yi ma [ Allah ] bauta kuma dare da rana cikin haikalinsa . ” Waɗannan manyan bayanai suna a ɓoye ga masu girma da taurin kai , da suka manne wa hikima ko tunanin mutane . An wajabta , a kanku , yin ƙisãsi a cikin kasassu. ɗa da ɗa kuma bãwa da bãwa , kuma mace da mace , to , wanda aka yi rangwamen wani abu gare shi daga ɗan 'uwansa to a bi da alhẽri da biya zuwa gare , shi da kyautatãwa . To , amma waɗanda suka yi shaƙãwa , to , sunã a cikin wuta . Sunã mãsu ƙãra da shẽka acikinta . Kuma ba ni cẽwa ga waɗanda idãnunku suke wulãkantãwa , Allah bã zai bã su alhẽri ba . Allah ne Mafi sani ga abin da yake cikin zukatansu . Ko da yake shekarun shafaffun sun bambanta , waɗanda suke cikin rukuni biyun da suka haɗu suka zama tsarar suna raye ne a lokaci guda a kwanaki na ƙarshe . Kuma ka bai wa ma 'abũcin zumunta hakkinsa da miskĩna da ɗan hanya . Kuma kada ka bazzara dũkiyarka , bazzarãwa . Kuma lalle Allah Yã riƙi alkawarin Banĩ lsrã ' ĩla kuma Muka ayyana wakilai gõma shã biyu daga gare su kuma Allah Ya ce : " Lalle ne Nĩ , Inã tãre da ku , haƙĩƙa , idan kun tsayar da salla , kuma kun bãyar da zakka , kuma kun yi ĩmani da manzannĩNa , kuma kuka taimake su , kuma kuka bai wa Allah rance mai kyau , haƙĩƙa , Inã kankare laifukanku daga gare ku , kuma haƙĩƙa , Inã shigar da ku gidãjen Aljanna ( waɗanda ) ƙõramu sanã gudãna a ƙarƙashinsu , sa 'an nan wanda ya kãfirta a bãyan wannan daga gare ku , to , lalle ne , yã ɓace daga tsakar hanya . " ( Ayyukan Manzanni 25 : 22 – 26 : 32 ) Da goyon bayan Jehobah , mu ma muna iya zama shaidu masu gaba gaɗi , waɗanda ba sa “ jin kunyar bishara . ” — Romawa 1 : 16 . 2 : 11 ) Shaiɗan yana ƙoƙari ya nisanta mu daga Jehobah ta wajen sa mu yi zaɓi marar kyau . Lalle ne , Allah Yã yi tattali , ga kãfirai , azãba mai walakantarwa . Bãbu laifi a kan waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , a cikin abin da suka ci , idan sun yi taƙawa kuma suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , sa 'an nan suka yi taƙawa kuma suka yi ĩmãni , sa 'an nan kuma suka yi taƙawa kuma suka kyautata . Kuma Allah Masani ne ga abin da ke cikin ƙirãza . A wani lokaci , “ Bitrus , tare da goma sha ɗayan nan a tsaye ” suka koya wa mutane da yawa Kalmar Allah , wato Yahudawa da waɗanda ba Yahudawa ba . ( A . M . Ana iya samunsa sa’ad da mutane sun yi bincike sosai kuma sun yarda su kammala daidai . Ga waɗanda suka karɓa wa Ubangijinsu akwai abu mafi kyau a gare su , kuma waɗanda suke ba su karɓa Masa ba , to , lalle dã sunã da abin da yake a cikin ƙasa gaba ɗaya da misãlinsa tãre da shi , haƙĩƙa , dã sun yi fansa da shi . Ya daɗa cewa “ da a ce za a fahimci Allah , to , nagartansa ta jitu da wanzuwar mugunta , wannan zai yi daidai idan ba shi ke da iko duka ba . ” Lalle ne Mun bayyana ãyõyi daki-daki ga mutãne mãsu karɓar tunãtarwa . Babu shakka , muna rayuwa ne a zamanin da Littafi Mai Tsarki ya kira “ kwanaki na ƙarshe . ” Wane darassi ne za mu iya koya daga wannan labarin ? Da haka , za ka iya kasance da kwanciyar hankali a damtsen Babban Makiyayi , wanda yake yin ja - gora , yake kāre da kuma ciyar da waɗanda suka kasance da aminci a gare shi . — Ishaya 40 : 11 . ( a ) Me ya sa ya kamata mu tattauna abin da ya faru a Fentakos ? Bisa ga abin da ka fahimta , ka kwatanta abin da ya faru a aya ta 13 . Ƙari ga haka , ya kasance da aminci ga Jehobah da kuma Dauda , wanda Allah ya zaɓa ya zama sarkin Isra’ila daga baya . ​ —⁠ 1 Sama’ila 20 : ​ 30 - 41 . ( Ru’ya ta Yohanna 21 : 4 ) An riga an kafa Mulki a sama da zai ɗauki matakin gyara dukan wani irin matsala a duniya . — Daniel 2 : 44 ; Ru’ya ta Yohanna 11 : 15 . Ya tuna musu su riƙe “ zancen rai ” gamgam . Kuma dã an mayar da su , lalle dã sun kõma ga abin da aka hana su daga barinsa . Kuma lalle ne sũ , haƙĩƙa , maƙaryata ne . Wata Mashaidiya , wadda iyayenta suke bauta wa Jehovah kafin a haife ta , ta yarda cewa ya ɗauki lokaci mai yawa da ƙoƙari ta fahimci muhimmancin gaskiya da aka koya mata tun tana jaririya . Bai kamata bangaskiyarmu ta kasance ta baki ba kawai . ( Afis . Shafi Na Talatin Da Biyu ( Luka 11 : 9 - 13 ) Za mu iya biɗi musamman kamewa , wadda ɗaya ce cikin ’ yar ruhun Allah . 3 Jehu Ya Tallafa wa Bauta ta Gaskiya da Ƙwazo Kafin ya haura zuwa sama , Yesu ya bayyana musu kuma ya ce : “ Za ku karɓi iko lokacinda Ruhu Mai - tsarki ya zo bisanku ; za ku zama shaiduna kuma cikin Urushalima da cikin dukan Yahudiya da Samariya , har kuma iyakan duniya . ” Abin farin ciki ne a yi irin wannan hidimar ga Jehobah , inda babu matsi da abubuwan da ke ɗauke hankali a wannan muguwar duniyar ! ( Yohanna 17 : 3 ) Taimaka wa wani ya sami wannan sani shi ne abu mafi kyau da mutum zai iya yi wa ɗan’uwansa . Duk da haka , akwai waɗanda suke daraja Littafi Mai Tsarki . An fara ambata sunan Markus ne a cikin Littafi Mai Tsarki bayan da Sarki Hirudus Agaribas ya jefa manzo Bitrus a cikin kurkuku . Duk da haka , Yesu bai biɗi abin da yake so wa kansa ba . " Kuma bã kõwa kake ba , fãce mutum kamarmu kuma lalle ne munã zaton ka , haƙĩƙa , daga maƙaryata . " Suna tunanin cewa komi yana tafiya kamar dā . ( 2 Bit . “ Muna son mu gaya wa kowa game da gaskiya , ” in ji Virginia . Bari mu tsare kanmu daga tunani da ’ yan ridda suke yi . A lõkacin da kake cẽwa ga mũminai , " Shin bai ishe ku ba , Ubangijinku Ya taimake ku da dubu uku daga malã 'iku saukakku ? " à 'aha ! zã mu rubũta abin da yake faɗa , kuma Mu yalwata masa , daga azãba , yalwatãwa . Allah ne Ya sanya muku kasã tabbatacciya , da sama ginanniya , kuma Ya sũranta ku , sa 'an nan Ya kyautata sũrõrinku , , kuma Ya azurta ku daga abũbuwa mãsu dãɗi . Wancan Shĩne Allah Ubangijinku . Na yarda cewa zan yi iya ƙoƙarina . Harshen wanda suke karkatai da maganar zuwa gare shi , Ba 'ajame ne , kuma wannan ( Alƙur 'ãni ) harshe ne Balãrabe bayyananne . Mene ne zai taimaka mana mu yi maganar da ta dace ? Da farko , me ya sa ya kamata mu yi biyayya da umurnin nan mu almajirtar ? Amma yaushe hakan zai faru ? Amma muna farin ciki domin Yesu ya ce : “ Za ku san gaskiya , gaskiyar kuwa za ta ’ yantar da ku . ” Kuma dã Ubangijinka Ya so , dã Yã sanya mutãne al 'umma guda . Sũnan Ubangjinka , Mai girman Jalãla da Karimci , ya tsarkaka . WATAƘILA wannan abin feƙe fensir mai kama da jirgin ruwa da ake miƙa wa Jordan bai da daraja a gare mu . Maimaitawar Shari’a 6 : 5 - 7 ne ayoyi na Nassosi da ake amfani da su sau da yawa a kan wannan batu . tambayar mai Zabura ke nan . Kuma wanda bai yi ĩmãni da Allah da kuma Manzonsa ba , to , lalle Mũ , Mun yi tattalin wutã mai tsananin ƙũna , dõmin kafirai . Waɗanda ke nĩsantar manyan zunubai da abũbuwan alfãsha , fãce ƙanãnan laifuffuka , lalle Ubangijinka Mai yalwatattar gãfara ne , Shĩ ne Ya fi sani ga abinda ke gare ku a lõkacin da Ya ƙãga halittarku daga ƙasa , kuma a lõkacin da kuke tãyuna a cikin cikannan uwãyenku . " Wannan shi ne abin da Mai rahama ya yi wa 'adi da shi , kuma Manzanni sun yi gaskiya . " Maimakon haka , ko da muna fuskantar gwaji , masifu ko cin mutunci , bari kowannenmu ya ƙuduri aniya ya nuna cewa lallai Jehobah ne ya fi muhimmanci a rayuwarsa ! Ya tunasar da su game da irin Allah da yake . Bayan awa ɗaya , sai matar da aika mata saƙo ta ce ta karanta wani sashen littafin kuma tana neman ƙarin bayani . Suka ce : " Na 'am ! Mun yi shaida ! " ( ya ce ) : " Kada ku ce a Rãnar Kiyãma : Lalle ne mũ , daga wannan , gafalallu ne . " Ta yaya za mu guji ɓata ran mutane sa’ad da muke wa’azi ? Ya ce : " Ku sauka kũ biyu daga gare ta gabã ɗaya , sãshenku yanã maƙiyi ga sãshe . Ka ce " Ku mutu da takaicinku . Suka ce : " Muna bauta wa Abin bautawarka kuma Abin bautawar ubanninka lbrãhĩm da lsmã 'ĩla da Is 'hãƙa , Ubangiji Guda , kuma mu a gare Shi mãsu miƙa wuya ne . " Hanya ɗaya na fahimtar halayen Jehovah da babu na biyunta , ita ce ta wurin yin nazarin rayuwa da kuma hidimar Yesu Kristi . Shin , Allah bai zama Mafi sani ba ga mãsu gõdiya ? • Wane tabbaci ne ya kamata mu kasance da shi game da kalmar Allah ? ( Luk 10 : 25 - 27 ) Don mu cim ma wannan burin , muna bukata mu bi gurbin Kristi . Ishaya ya amsa cikin annabci : “ Yanzu kuwa sun mutu , ba za su ƙara rayuwa ba , kurwarsu ba za ta tashi ba , domin ka hukunta su , ka hallaka su . Hakika , haƙurin da Allah ya yi na shekara 120 ya sa aka cim ma waɗannan abubuwa kuma ya sa ya yiwu a ceci rayuka , da ya sa mutane takwas masu aminci “ suka tsira ta wurin ruwa . ” Ka Daraja Rahamar Allah Har Abada " Kuma inã mai gaskatãwa ga abin da yake a gabãnina daga Taurata . Kuma ( nãzo ) dõmin in halatta muku sãshen abin da aka haramta muku . Ta yaya mutanen dukan al’ummai suke jin “ muryar Ubangiji , ” kuma yaya wannan yake da nasaba da yin gaskiya ? To , wanda bai sãmu ba , sai azumin wata biyu jẽre a gabãnin su shãfi jũna , sa 'an nan wanda bai sãmi ĩkon yi ba , to , sai ciyar da miskĩnai sittin . Haƙĩƙa , kã kasance a cikinmu , wanda ake fatan wani alhẽri da shi a gabãnin wannan . Shin kana hana mu bauta wa abin da ubanninmu suke bauta wa ? 3 : 8 ) Da haka , za a kawar da dukan tawayen da aka yi wa Allah . Ainihin dalilin zuwansa Yesu ya taɓa cewa : “ Dole in kai Bishara ta mulkin Allah ga sauran birane kuma : gama saboda wannan aka aiko ni . ” Kuma suna nẽman ilmin abin da yake cũtar da su , kuma bã ya amfaninsu . Ko da yake za a iya amfani da fiye da faranti ɗaya na gurasa da moɗa ɗaya na giyar , bikin Tuna Mutuwarsa jibin tarayya ne . Ko da yake farin jinin Dauda bai sa shi fahariya ba , ya jawo kishi daga wurin Sarki Saul , wanda ruhun Allah ya riga ya bar shi . Waɗanne ire - iren addu’o’i ne kake bukata ka riƙa yi ? Kibiyar za ta sami abin da yake son ya harba kuwa ? Amma Jehobah ya hana Fir’auna yin lalata da Saratu . Ta nanata hanya mafi kyau da Jehobah ya bi da wannan ƙalubalantar da aka yi wa ikon mallakarsa . Za mu karantar da kai ( Alƙur 'ãni ) sabõda haka bã zã ka mantã ( shi ) ba . Sai na gaya masa cewa na san ya ƙware a aikin sosai , amma abin da ya fi muhimmanci a wuri na shi ne bauta wa Allah kuma ba zan iya canja hakan ba . ( b ) Ta yaya za mu jimre da wahalar da littafin Ayyukan Manzanni 14 : 22 ya ambata ? Muna bukatar abubuwa su faru da wuri . Kuma waɗanda suke ga zakka mãsu aikatãwa ne . Maimakon nuna ‘ ɗaukakar Jehovah , ’ zamanin yau na sai - dai - ni yana ƙara zurfi cikin rashin ɗabi’a da kuma zuwa ga zartar da hukuncin Allah . Idan wani mĩki ya shãfe ku , to , lalle ne , wani mĩki kamarsa ya shãfi mutãnen , kuma waɗancan kwãnaki Muna sarrafa su a tsakãnin mutãne dõmin Allah Ya san waɗanda suka yi ĩmãni kuma Ya sãmi mãsu shahãda daga gare ku . Kuma Allah ba Ya son azzãlumai . Zuwa ga Ubangijinka ƙarshen al 'amarinta yake . Sa 'an nan kuma , idan sun yi muku ɗa 'a , to , kada ku nẽmiwata hanya a kansu . Lalle ne Allah Yã kasance Maɗaukaki , Mai girma . Sai ya fita a kan mutãnensa daga masallãci , sa 'an nan ya yi ishãra zuwa gare su da cẽwa , " Ku yi tasbĩhi sãfe da yamma . " Suka ce : " Lalle kũ , kun kasance kunã jẽ mana daga wajen dãma ( inda muka amince ) . " ▪ Kada ku cika magana game da ciwon • Waɗanne darussa muka koya a ba da zakka , ba da kyauta , da kuma yin kala ? Ƙari ga haka , sun lura da yadda ya bi ƙa’idodin Allah . Game da ƙin mugunta , waɗanne hanyoyin rayuwa ne wannan talifin zai tattauna ? ( Galatiyawa 6 : 16 ; Ayyukan Manzanni 3 : 21 ) A cikin wahayin , ƙasusuwan sun yi rai kuma sun zama runduna mai - girma ƙwarai . Ta biyu , ta yaya za ku yabe shi da kyau ? Amma yanzu , idan muka tuna da abin da ya faru , mun tabbata cewa Jehobah ya kula da mu . Amma , mutane da yawa ba sa son irin wannan begen . To , in dai ka kãma su a cikin yãƙi , sai ka kõre waɗanda suke a bãyansu , game da su , tsammãninsu , zã su dinga tunãwa . Bari tsuntsuwar nan tsattsewa ta sa ka daraja gidan Jehobah . Aminci ya tabbata ga Ibrãhĩm . Domin ku daidaitu a kan bãyansa , sa 'an nan ku tuna ni 'imar Ubangijinku a lõkacin da kuka daidaita a kansa kuma ku ce , " Tsarki ya tabbata ga Wanda Ya hõre mana wannan alhãli kuwa ba mu kasance mãsu iya rinjãya gare Shi ba . Ya kyautata muku ayyukanku , kuma Ya gãfarta zunubanku . Saboda haka , yana da kyau ka ba da wasu ayyuka . Ko yaya annabcin “ Kwanciyar rai da lafiya ” zai cika , zai kai ga azaba ta farat ɗaya amma aukuwa ta farin ciki ne — halaka mugunta da somawar sabon zamani . Ta yaya taron Kirista , manyan taro da kuma na gunduma suke taimakonmu mu yaƙi gyangyaɗi na ruhaniya ? Kalmarsa , Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Dukan talikai suna nishi suna naƙuda tare da mu har yanzu . ” Bai kamata ba ne a nuna irin wannan ƙaunar ga Kiristocin da suka yi baftisma amma suka daina zuwa taro ? Wane dalili ne kuma ya sa suka tabbata cewa suna bin addini na gaskiya ? — Karanta Romawa 14 : 17 , 18 . Wannan ita ce rãnar rarrabẽwa wadda kuka kasance kuna ƙaryatãwa . Maimakon ka gaya masa abin da zai yi imani da shi ko kuma matakin da zai ɗauka , kana iya yi masa tambayoyi da za su sa ya fahimci abin da Littafi Mai Tsarki yake koyarwa . Ya ce : “ In za ka kira biki , sai ka gayyato gajiyayyu , da musakai , da guragu , da makafi . 32 “ Na Cika Muradina ” Idan muka ci gaba da yin hakan , za mu iya kasancewa da bege cewa za mu ga cikar annabcin da Yesu ya yi game da mabiyansa da ya kwatanta da tumaki cewa : “ Ku zo , ku masu - albarka na Ubana , ku gaji mulkin da an shirya dominku tun kafawar duniya . ” — Mat . Bangaskiyarmu tana taimaka mana sosai . “ YARA ba su da dama . Ko da yake , ina jin daɗin kasancewa da maigidana , amma na fahimci cewa yana bukatar ya ba da lokaci wajen taimaka wa matasa da kuma iyalai da ke ikilisiyarmu . Manzo Bulus ya yi wannan furucin game da Anuhu da wasu maza da mata masu aminci . ( Farawa 3 : 1 - 6 ) Shekara 400 bayan haka , manzo Bulus ya furta tsoronsa kada Kiristoci shafaffu a Koranti su jarabtu ta dabarar Shaiɗan . To , ka yi hukunci tsakãnin mutãne da gaskiya , kuma kada ka biye wa son zũciyar , har ya ɓatar dakai daga hanyar Allah . Lalle waɗanda ke ɓacẽwa daga hanyar Allah sunã da wata azãba mai tsanani dõmin abin da suka manta , a rãnar hisãbi Kuma wanda ya yi aiki daga ayyukan ƙwarai , namiji ne ko kuwa mace , alhãli kuwa Yanã mũmini , to , waɗannan sunã shiga Aljanna kuma bã zã a zãlunce su da gwargwadon hancin gurtsun dabĩ no ba . Suka ce : " Na 'am ! Wancan yinin ƙyacẽwar ne fa . Yerobowam Sa 'an nan wanda larũra ta kãmã shi , bã mai fita jama 'a ba , kuma bã mai ta 'addi ba , to , lalle Ubangijinka Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Ya ce : “ Gama na zo domin in haɗa mutum da ubansa , ’ ya kuma da uwarta , surukuwa kuma da surukuwatata . ( Ka duba akwatin nan “ Yadda Za A Horar da Wasu . ” ) 16 : 21 ; Yoh . 14 : 12 ) Ta yaya Yesu zai ciyar da mabiyansa da ke duniya daga sama ? ( Ibraniyawa 10 : 1 - 10 ; 1 Yohanna 2 : 2 ) Yesu ne hadayarsa ta cika waɗannan hotunan annabci . Alal misali , sa’ad da Isra’ilawa suke jejin Sinai , Jehobah ya umurce su su gina wurin bauta . Misalai “ Domin Koyarwarmu ” To , wane bege ne matattu suke da shi ? Kuma waɗanda suke bã su yin shaidar zur , kuma idan sun shũɗe ga yasassar magana sai su shũɗe suna mãsu mutumci . ( Misalai 2 : 5 ) Abin mamaki ne cewa mu mutane masu zunubi za mu sami “ sanin Allah , ” Jehovah , Mamallakin dukan halitta ! Kuma a lõkacin da Ubangijinka Ya ce ga malã 'iku : " Lalle ne , Ni Mai sanya wani halĩfa ne a cikin ƙasa , " suka ce : " Ashe , zã Ka sanya a cikinta , wanda zai yi ɓarna a cikinta , kuma mu , muna yi maka tasbihi tare da gõde maka , kuma muna tsarkakewa gareka " Ya ce : " Lalle ne , Ni Na san abin da ba ku sani ba . " Ubangijin sammai da ƙasa da abin da yake a tsakãninsu , Mai rahama , bã su da ikon yin wata magana daga gare Shi . Amma , idan kana jin yadda wani ɗan’uwa mai suna Aaron ya ji a dā kuma fa ? A wace muhimmiyar hanya ce ’ yan Adam suka bambanta da dabbobi ? Ina ba da jaridu da warƙoƙi yayin da nake zama a kusa da tashar safa safa kusa da gidana . Wane gata ne Allah ya ba Maryamu ? Domin wannan fa gaba gaɗi muna cewa , Ubangiji mai - taimakona ne ; ba zan ji tsoro ba : Ina abin da mutum zai mini ? ” Yadda Addu’a Take Zurfafa Ƙaunarka ga Jehobah WAƘOƘI : 187 , 15 Me ya sa muke bukata mu ci gaba da ƙarfafa masu makoki ? Ko da yake wasu da suka zama ’ yan Mulkin sun taɓa yin lalata a dā . Ka karɓi sadaka daga dũkiyõyinsu kana tsarkake su , kuma kana tabbatar da kirkinsu da ita . A cikin wasiƙarsa zuwa ga Kiristoci a Urushalima , manzo Bulus ya yaba wa ’ yan’uwansa masu bi don haƙurinsu na dā cikin aminci har sa’ad da suke fuskantar tsanantawa . 6 : 14 , 15 ) Hakika , Allah yana gafarta wa waɗanda suke gafarta wa mutane ne kawai . Bayin Jehobah da suka tsufa , duk da shafaffu da waɗansu tumaki tabbaci ne na aukuwa na tarihi mai muhimmanci . Muradinmu shi ne mu kai zukata kuma mu jawo mutane zuwa gaskiya da muke so sosai . “ Ban ji daɗin yin nazari ba sa’ad da nake makaranta , amma na ji daɗin wannan sosai . ( Irm . 1 : 6 ) Yana ɗauke da hukunce - hukunce masu tsanani da masu ban tsoro da zai sanar , musamman ga firistoci da annabawan ƙarya da masarauta da kuma waɗanda suke ‘ kama gabansu ’ kuma suka koya rashin aminci “ tuttur . ” Kuma Allah Mai gani ne ga bãyinSa . Kuma bã Mu aikãwa da manzãnni fãce mãsu bayar da bushãra , kuma mãsu gargaɗi . " Ku ci daga arzikin Ubangijinku , kuma ku yi gõdiya gare shi . Gari mai dãɗin zama , da Ubangiji Mai gãfara . " Kuma suka ce : " Mũ ne mafiya yawa ga dũkiya da ɗiya , kuma mu ba mu zama waɗanda ake yi wa azãba ba . " Da yake ya tabbata cewa kalmomin Jehobah za su cika , Nuhu ya ba da lokaci , kuzari , da dukiya domin ya cika umurnin Allah . A shekara ta 1940 , Hayden C . Waɗannan , a cikin gidãjen Aljanna , waɗanda ake girmamãwa ne Ka lura yadda Jehovah ya kwatanta yawan yadda yake gafartawa : “ Ko da zunubanku sun yi kamar mulufi , za su yi fari kamar [ dusar ƙanƙara ] ; ko da suna ja wur kamar garura , za su zama kamar auduga . ” ( Tafiyar tsutsa tamu ce ; Ishaya 1 : 18 . ) Za mu ga cewa a wannan hanyar keɓe kai babbar magana ce ƙwarai . Musa ya girma a gidan sarkin Masar kuma da hakan ya sa ya yi sha’awar sarauta da dukiya . 12 : 13 - 15 . Kuma waɗanda suka kãfirta da ãyõyin Allah da gamuwa da shi , waɗannan sun yanke ƙauna daga rahamaTa kuma waɗannan sunã da wata azãba mai raɗaɗi . Waɗannan rabonsu daga Littãfi yanã sãmunsu , har a lõkacin da ManzanninMu suka je musu , sunã karɓar rãyukansu , su ce : " Ĩnã abin da kuka kasance kunã kira , baicin Allah ? " Zumuntarku bã zã ta amfãne ku ba , haka kuma ɗiyanku , a Rãnar Kiyãma . ( Allah ) zai rarrabe tsakãninku , kuma Allah Mai gani ne ga abin da kuke aikatãwa . Jehovah yana bukata mu ‘ so alheri . ’ Ya ce : “ Na fahimci cewa abin da na yi rashi a rayuwata su ne ƙauna da kuma ja - gorar Jehobah da ƙungiyarsa . ” Don sun riga sun mutu . 13 : 5 , 6 ) Dauda bai manta da ayyukan alheri da ƙauna ta motsa Jehobah ya yi a gare shi ba . Idan Mun so zã Mu saukar , a kansu , da wata ãyã daga sama , sai wuyõyinsu su yini sabõda ita sunã mãsu ƙasƙantar da kai . Yã kũ waɗanda suka yi ĩmãni ! Ku riƙi shirinku sa 'an nan ku fitar da hari jama 'a , jama 'a ko ku fitar da yaƙi gaba ɗaya . " Yã ƙaramin ɗãna ! Lalle ita idan gwargwadon ƙwãyar kõmayya ce ta kasance , to , ta kasance a cikin wani falalen dũtse , kõ a cikin sammai , kõ a cikin ƙasã , Allah zai kãwo ta Lalle Allah Mai tausasãwa ne , Masani . " Ya ce ( masa ) , " Wallahi , lalle , kã yi kusa , haƙĩƙã , ka halakãni . " Harshe mai tsarki shi ne gaskiya game da Jehobah Allah da kuma nufinsa da ke cikin Kalmarsa , Littafi Mai Tsarki . " Kada ku yi ĩmãni fãce da wanda ya bi addininku . " Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Ka yi tafiya tare da masu - hikima , kai kuwa za ka yi hikima , ” kuma akwai masu hikima da yawa a iyalinmu da suka so wannan shawarar da na tsai da . ( Mis . Ya ce : " Lalle ne ga aikinku , haƙĩƙa , inã daga mãsu ƙinsa . " John ya ce : “ Na yi amfani da dukan ƙarfina a aiki mafi muhimmanci . Sa 'an nan Muka yãfe laifi daga wancan . A maimakon ka biɗi maƙasudai a wannan duniyar , za ka iya kafa “ al’amuranka ” a gaban Jehobah ta wajen yin hidimar majagaba . — Ka duba akwatin nan “ Na Cim ma Abubuwan da Ba A Koyarwa a Jami’a . ” Muna iya tambayar kanmu , ‘ Da a ce ni ne ke fama da wannan yanayi , da yaya zan ji ? ’ A cikin wata takardar fãta shimfiɗaɗɗa . Wani marubucin Zabura ya ce : “ Za ka bishe ni da shawararka . ” Ka “ fahimci abin da ke nufin Ubangiji , ” kuma ka ci gaba da yin sa . — Afisawa 5 : 15 - 17 ; 2 Bitrus 3 : 17 . Lalle ne munãfukai sũ ne fãsiƙai . KOWANE SAKAN : Mutane kusan 30,000 ne suke shiga dandalin batsa . Idan yana da wasu iyawa na musamman kuma ya cim ma abubuwa da yawa amma ba shi da ƙauna , me zai zama ? Ta yaya aka haifi Ɗa makaɗaici na Allah a duniya a matsayin ɗan Adam ? ( Misalai 18 : 14 ) Yin wasa da tsotsuwar zuciyar wasu mugunta ce . " Fãce mãtarsa mun ƙaddara cẽwa lalle ne ita , haƙĩƙa , tanã daga mãsu halaka . " Furci kamar haka na nuna cewa mutuwa daidai take , ƙarshen duk wani abu mai rai ne . 32 : 8 ) Shin Dauda yana son hakan ? Dukan su huɗun sun yi kuskure , amma Jehobah ya amince da su . Lalle ne Allah mãdalla da abin da Yake yi muku wa 'azi da shi . Abubuwan da ya kamata su motsa mu mu ɗauki waɗannan matakan su ne ƙaunarmu ga Jehobah da muradinmu na bauta masa . Mai zabura ya ambata cewa ga Allah shekara dubu kamar tsaron awa huɗu ne na mai tsaron sansani daddare . 3 - 9 ga Janairu , 2011 A yanzu , na daina damuwa a kan abin da ya faru kuma ina yin abubuwan da ke sa ni farin ciki . ” Ta yi addu’a ga Jehobah . Kada ka ji tsõro lalle Ni , Manzanni bã sujin tsõro a wuriNa . " Yesu ya kafa mana misali mai kyau ta wajen jimre da matsaloli . " Lalle ne nĩ , zuwa gare ku , Manzõ ne , amintacce . " Don wanda ba ya ƙaunar ɗan’uwansa da ya ke gani , ba dama ya ƙaunaci Allah wanda bai ma taɓa gani ba . ” Dũkiyõyinsu ba su wadãtar musu kõme ba daga Allah , haka kuma ɗiyansu . ( Ka duba sakin layi na 7 , 8 ) Dauda ya aikata mugun zunubi . To , sai ka kau da kai daga gare su , kuma ka ce , " salãmã . " Waɗanda suke morar lafiyar jiki mai kyau da aure mai gamsarwa yanzu , za su ci gaba da farin ciki kuwa idan yanayinsu ya canja ? 1 : 8 ) Ko da yake hakan ba ya yawan faruwa , Kiristoci masu aminci ba sa yin mamaki idan aka yi musu rashin adalci . Zaman bangaskiya na nufin mu shagala a aikin Mulki , da cikakkiyar dogara ga alkawuran Jehobah . — 1 Korantiyawa 15 : 58 . Kuma sun kõma da fushi daga Allah , kuma aka dõka talauci a kansu . Wannan kuwa dõmin sũ , lalle sun kasance suna kãfirta da ãyõyin Allah , kuma suna kashe annabãwa , bã da wani haƙƙi ba . 6 : 16 ; Rom . 2 : 28 , 29 ; 9 : 6 ) An kafa ta sa’ad da aka zuba ruhun Allah a ranar Fentakos na shekara ta 33 A.Z . Yesu ya ce : “ Ƙaƙa za mu kwatanta mulkin Allah ? da wane misali kuma za mu misalta shi ? Goodspeed ya saka shi , “ mizani mai mulki ” a cikin zukatanmu . Bãbu wani rai fãce a kansa akwai wani mai tsaro . Ka tuna cewa Bulus ya ce musu : “ Kada ku ɓice Ruhu Mai - tsarki ; kada ku rena annabci . ” Shin , ba ka gani ba , zuwa ga waɗanda suke riyãwar cẽwa sunã ĩmãni da abin da aka saukar zuwa gare ka da abin da aka saukar daga gabãninka , sunã nufin su kai ƙãra zuwa ga ¦ ãgũtu alhãli kuwa , lalle ne , an umurce su da su kãfirta da shi , kuma Shaiɗan yanã nẽman ya ɓatar da su , ɓatarwa mai nĩsa . Sai a lõkacin da suka hangi azãbarMu , sai gã su sunã gudu daga gare ta . 8 , 9 . ( a ) Wane misali ne matasa da yawa suka kafa a Spain a lokacin mulkin Franco ? ( b ) Wace shawara ce Yesu ya ba wa mabiyansa ? 5 : 10 , 18 - 22 . ( Farawa 8 : 21 ; Zabura 51 : 5 ) Yesu ma ya koyi darassi game da biyayya . Magiddo ( Luk 6 : 45 ) Abin da ke motsa Yesu a hidimarsa ita ce damuwa da zaman lafiyar mutane . Amma bangaskiyarsu ga Jehobah ta taimake su su shawo kan baƙin ciki , su kuma ji daɗin rayuwarsu . Waɗannan ne abõkan wuta , sunã madawwama a cikinta . Yanzu yana aiki mai wuya a kan titi don ya samu na ci . Lalle ne , Allah , a kan dukan kõme , Mai ĩkon yi ne . Muna ba da tabbaci mu Kiristoci ne da suka manyanta ta wajen amfani da hankalinmu Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun halitta , a samanku , hanyõyi bakwai , kuma ba Mu kasance , daga barin halittar , Mãsu shagala ba . " Sai ku je wa Fir 'auna , sa 'an nan ku ce , Lalle ne , mu , Manzannin Ubangijin halitta ne . " Ta yaya Yesu ya kafa misali a matsayin daliɓi na Nassosi , kuma menene ya taimaka masa ya yi hakan ? Zuwa ga Fir 'auna da majalisarsa , sai suka kangara , alhãli sun kasance mutãne ne marinjãya . Herald na Boenos Aires , Argentina , ya ce : “ Cikin shekaru da yawa , Shaidun Jehovah sun tabbatar da cewa su ma’aikata ne masu aiki tuƙuru , masu ƙwazo , masu tsoron Allah . ” Wasu fannoni da za mu bincika a wannan talifin su ne : Ta yaya bauta ta gaskiya take sa mutane su kasance da haɗin kai ? To , me ya yi haƙurinsu a kan Wuta ! Kuna da tsofaffi , marasa lafiya ko kuma waɗanda ba sa fita a ikilisiyarku da za su yi farin ciki idan aka ziyarce su ko kuma aka taimaka musu ? Wani mai kẽwayãwa daga Ubangijinka ya kẽwayã a kanta , ( ya ƙone ta , ) alhãli sunã barci . Sai ya ce : " Kuji dãɗi a cikin gidãjenku kwãna uku . Wannan wa 'adi ne bã abin ƙaryatãwa ba . " ( Karanta Fitowa 3 : 11 ; 4 : 1 , 10 , 13 - 15 . ) wannan ( Muhammadu ) mai gargaɗi ne kamar irin mãsu gargaɗi na farko . Da yake sau da yawa ana ɗaura ta ne a kan maɗaurin katako ko na ƙarfe , fitilar tana “ haskaka ma dukan waɗanda ke cikin gida . ” Wanda ya kasance yanã zaton cẽwa Allah bã zai taimake shi ba a cikin dũniya da Lãhira to sai ya mĩƙa wata igiya zuwa sama , sa 'an nan kuma ya yanke ta , sa 'an nan ya dũba . Shin , ko lalle kaidinsa zai gusar da abin da yake ji na takaici ? Kuma idan kuka jũya ( daga yi Masa ɗã 'a ) , zai musanya waɗansu mutãne waɗansunku sa 'an nan bã zã su kasance kwatankwacinku ba . 3 Da matarsa da ɗan 'uwansa . Kuma idan Muka yi ni 'ima a kan mutum , sai ya hinjire , kuma ya nĩsanta da gefensa , kuma idan sharri ya shãfe shi , sai ya kasance mai yanke ƙauna . ( Yohanna 8 : 44 ) Shaiɗan ya yi wa Hauwa’u ƙarya , amma Yesu ya zo duniya ne domin ya ba da shaida ga gaskiya . ( b ) Wane albarka kun taɓa samu sa’ad da kuka saurari yaranku da kyau ? Saboda haka , idan Allah ya yanke shawara cewa zai zaɓi wasu dab da ƙarshen zamani , mun san cewa yana yin abin da ya dace ne . Jehobah ya ba tsuntsaye basirar sanin lokacin ƙaura , amma ya ba mutane hikimar sanin lokatai . Sã 'an nan ya ce : " Nĩ mai rashin lãfiya ne . " Kuma ku bai wa mãtã sadãkõkĩnsu da sauƙin bãyarwa . Sa 'an nan idan suka yãfe muku wani abu daga gare shi , da dãɗin rai , to , ku ci shi da jin dãɗi da sauƙin haɗiya . Kuma ƙasã Yã aza ta dõmin tãlikai . Amma yana da cikakkiyar bangaskiya cewa Allah zai yi irin wannan tashin matattu . Lalle ne Ubangijinka Shĩ ne Mafi sani ga mãsu ta 'addi . Kalmomi kamar su “ koyaushe ” da “ ba ka taɓa ” ba sa nuna ainihin gaskiyar batu . To , za a yi masa hisãbi , hisãbi mai sauƙi . Ta yaya za ka nuna cewa kai ɗan Mulkin Allah ne nagari ? Kalmar Helenanci da ta yi daidai da wannan ita ce ek·kle·siʹa , wadda aka samo daga kalmomi biyu na Helenanci da ke nufin “ waje ” da kuma “ taro . ” Kuma wanda yake nufin sakamakon dũniya Muna bã shi daga gare ta . Kuma wanda ke nufin samakon Lãhira Muna bã shi daga gare ta . A lokacin Yaƙin Duniya na Biyu a shekara ta 1944 , an umurce ni na shiga soja . Wane tabbaci ne za mu kasance da shi ? Wata ƙungiya daga Mutãnen Littãfi sun yi gũrin su ɓatar da ku , to , ba su ɓatar da kõwa ba fãce kansu , kuma bã su sansancewa ! Kõ Mun bã su wani littãfi ne a gabãninsa ( Alƙur 'ãni ) sabõda haka da shĩ suke riƙe ? Gama ko da shi ke sun san Allah , ba su ɗaukaka shi kamar Allah ba , ba su kuwa yi godiya ba ; amma cikin tunaninsu suka yi wauta , zuciyassu marar - wayo kuma ta dufunta . Haka ne ya sa Dauda ya fahimci yadda zunubinsa yake da tsanani . Labarin Matta game da zuriyar Yesu ya ambata mata huɗu da suna — Tamar , Rahab , Ruth , da Maryamu . Ina so ne in shahara a gaban wasu ? ’ Wani majagaba kuma ya ce , “ Idan na fahimci littattafai da zan bada , zai sa na yi niyyar yin amfani da su . ” Kuma waɗanda suka yi mãkirci ga ãyõyinMu , sunã mãsu gajiyarwa , waɗannan sunã da wata azãba daga azãba mai raɗaɗi . ▪ “ Saboda ba a aika shari’a da aka hukunta a bisa mugunta da sauri ba , shi ya sa zuciyar ’ yan adam ta kan ji ƙarfin aika mugunta . ” — MAI - WA’AZI 8 : 11 . 1 : 6 ) Saboda haka , duniya a lokacin ta kasance tana da ruwa da haske , da kuma iska amma babu busasshiyar ƙasa . ( 2 Samu’ila 6 : 12 , 17 ) Dutsen da tanti suna sa a tuna da waje na alama da Jehovah yake zama . Na yi ƙoƙari na yi wa Jehobah addu’a amma na rasa kalmomin da zan yi amfani da su don nuna zafi da nake ji . Waɗancan ne Allah Ya shiryar , sabõda haka ka yi kõyi da shiryarsu . Wani mai tambaya yã yi tambaya game da azãba , mai aukuwa . Babban birni ne mai fāda da haikali masu kyan gaske da manya - manyan tituna da ganuwa masu tsawo sosai . " Kuma sunã cẽwa : Tsarki ya tabbata ga Ubangijinmu ! Lalle ne wa 'adin Ubangijinmu ya kasance , haƙĩƙa , abin aikatãwa . " Zuwa ga Kiristoci Ibraniyawa na ƙarni na farko , manzo Bulus ya rubuta : “ Akwai fa hutun asabaci ajiyayye domin jama’ar Allah . Mun ɗan tattauna fannoni uku na nishaɗi , wato , irin nishaɗi da za a yi da yawan lokaci da za a yi shi da kuma abokan da za mu yi nishaɗin tare da su . Ya ba wa Shiphrah da Puah nasu iyali . Saboda haka , ba ta son bari na a gida ni kaɗai domin ta san cewa akwai abubuwa da yawa masu sauƙin wargajewa . ( Matta 9 : 35 ; 11 : 3 - 6 ) Yaushe ne dukan wannan zai faru ? A wani hoto inda yaro yake kallon telibijin a ɗaki mai duhu , ɗana ya yi tambaya , ‘ Mama , menene wannan yaron yake yi ? ’ Daga baya , ta dawo cikin hankalinta , ta tuba , kuma aka maido da ita . ( 1 Korinthiyawa 12 : 31 ; 14 : 1 ) An ƙarfafa Kiristoci su nuna ƙauna , ba da “ baki ko kuwa da harshe ; amma da aiki da gaskiya kuma . ” — 1 Yohanna 3 : 18 . A sura ta 4 ta wasiƙarsa , kafin ya maimaita kalaman da ke Farawa 2 : 2 , Bulus ya rubuta : ‘ Mu da muka ba da gaskiya muna shiga cikin wannan hutu . ’ ( Ibran . Nazari mai amfani a ruhaniya har ila yana bukatar tsarin nazari mai kyau . Wannan ya faru ga wasu Isra’ilawa da suka lalata ƙaunarsu ga Allah amma kuma suka yi masa bauta domin kawai an ce su yi ne . Allah Yã isa zama wakĩli . Ya rubuta : “ Da ya ke kun tsarkake rayukanku cikin biyayyarku ga gaskiya zuwa ga sahihiyar ƙauna ta ’ yan’uwa , sai ku yi ƙaunar junanku daga zuciya mai - gaskiya . ” ( 1 Bit . Ana tanadar musu da abinci da masauki da kuma wasu abubuwa . Wace shawara ce Yesu ya ce a bi , kuma yaya take taimakawa a aure ? William ya kai littafin gida da farin ciki ya karanta game da bambanci tsakanin addinin ƙarya daga na gaskiya . Lalle ne , mãsu taƙawã nã da wani wurin sãmun babban rabo . Kuma kunã da kyau a cikinsu a lõkacin da suke kõmõwa daga kĩwo da maraice da lõkacin da suke sakuwã . Ya ce Littafi Mai Tsarki ya ce musu su riƙa yin wa’azi kuma Kristi ya umurci almajiransa su je su yi wa’azi a dukan ƙasashe . Menene za mu bincika a talifi na gaba ? “ Ku bayas kyauta ” in ji shi . Za Mu Yi Tafiya Cikin Gaskiyarmu ! Kuma Turancin da ake yi a waɗannan ƙasashen yana iya bambanta da wanda ake amfani da shi a cikin Hasumiyar Tsaro ta Turanci . Idan dabbar ta ture igiyar da aka ɗana tarkon da shi sai gungumen ya faɗo ya danna ta . Ka ce : " Ya ku mutãne ! Nĩ wani mai gargaɗi ne kawai zuwa gare ku , mai bayyanawa . " Yã Banĩ Isrã 'ĩla ! Ku tuna ni 'imaTa wadda Na ni 'imtar da ita a kanku , kuma lalle ne Nĩ , Nã fĩfĩtã ku a kan tãlikai . Sai ku tafi ku nẽmo lãbãrin Yũsufu da ɗan 'uwansa . Kada ku yanke tsammãni daga rahamar Allah . Hakan zai sa mu fahimci batun . Kuma ku sani cẽwa lalle ne Allah , ga abin da kuke aikatawa , Mai gani ne . " Ya Ubanginjina ! Yã kai Annabi ! Suka ce : " Idan ya yi sãta , to , lalle ne wani ɗan 'uwansa yã taɓa yin sãta a gabãninsa . " Sai Yũsufu ya bõye ta a cikin ransa . Waɗanda suke idan suka auna daga mutãne suna cika mũdu . Ashe , ba ka gani ba , lalle ne , Allah Yã saukar da ruwa daga sama , sai ƙasa ta wãyi gari kõriya ? ( Ibraniyawa 11 : 6 ) Hakika , yadda aka bayana a talifin da ya gabata , muna bukatar bangaskiya don mu yi wa Allah addu’a . Matsalar tana daɗa tsanani sosai duk shekara sa’ad da iyalin ta je yin hadaya ga Jehobah a Shiloh . Ya kamata mu ma mu ji tausayin mutanen da suke zama a yankinmu mu yi himma a wa’azin Mulki , da kuma almajirantarwa . — 2 Bitrus 3 : 9 . Maimakon hakan , ya ƙaunace shi a matsayin Ɗa kuma ya gayyace shi ya saka hannu wajen halittar miliyoyin kamiltattun mala’iku . SHEKARAR HAIHUWA : 1981 Na tarar da wata tsohuwar mujallar Hasumiyar Tsaro , wadda ke ɗauke da adireshin ofishin reshen Shaidun Jehobah da ke ƙasar Ostareliya . Ya ce : " Kuma wãne ne yake yanke tsammãni daga rahamar Ubangijinsa , fãce ɓatattu ? " Da shuke-shuke da matsayi mai kyau . A Dā , Ban Yi Imani da Wanzuwar Allah Ba Ba ta kasance ba face tsawa guda , sa 'an nan sai gã su sõmammu . A zamanin dā , mutane da yawa sun zama bayi a Daular Roma bayan an ci su da yaƙi ko kuma an sace su . Ta yaya za mu “ riƙa tunawa da waɗanda ke kurkuku ” ? Mulkin sammai da ƙasa ga Allah kawai yake , kuma zuwa ga Allah makõma take . Ka tuna da almarar Yesu game da budurwoyi da kuma talanti . Yoh . 3 : 10 , Littafi Mai Tsarki ) — Daga tarihinmu a Biritaniya . “ Da a ce ma sun yarda in ɗauki hutu , da za su so in ci gaba da yin aiki na dindindin da kamfanin . Yesu ya damu game da waɗanda “ su ke amincewa da kansu masu - adalci ne , suna maida sauran mutane wofi . ” Kuma Allah ne Masani ga mãsu taƙawa . Yanã tambaya : " Yaushe ne Rãnar ¡ iyãma ? " Wasu cikin waɗannan misalan su ne ƙarfafawa da muka samu na kasancewa da ra’ayin da ya dace game da abin duniya da kuma yin rayuwa mai sauƙi don mu rage ɗawainiya . Kuma waɗanda suke cũtar mũminai maza dã muminai mãtã , bã da wani abu da suka aikata ba to , lalle sun ɗauki ƙiren ƙarya da zunubi bayyananne . Omar ya ce : “ Bayan da muka gama , wanda ya gayyace mu ya kai mu zagaya . Fuskokinsu sunã balbalar wuta , kuma su a cikinta mãsu yãgaggun leɓɓa daga haƙõra ne . ( Luka 8 : 1 ; Yohanna 4 : 23 , 24 , 31 ) Shi ya sa Yesu ya ce : “ Abincina ke nan , in yi nufin wanda ya aiko ni , in cika aikinsa . ” Sun sani cewa hurariyar Kalmar Allah za ta motsa zukatan masu tawali’u . 5 : 14 - 16 ) Ko kuwa ka sami taimako ta wajen jawabi da aka ba da a taron Kirista ko kuma bayani da aka yi cikin littattafanmu ? • Ko da yake mu “ abin ƙi ” ne , wane hali muke kiyaye ? Kuma akwai daga ãyõyinSa cẽwa lalle kai kanã ganin ƙasã ƙẽƙasasshiya , to , idan Mun saukar da ruwa a kanta , sai ta girgiza kuma ta kumbura . Ya ce : " Ya mutãnena ! Jehobah yana da mala’iku miliyoyi da yake amfani da su . ( b ) A wace hanya ce ƙauna ta alheri da Ruth ta nuna a “ ƙarshe ” ta fi ta “ fari ” ? Amma , domin mu motsa zuciyar masu sauraronmu , ya fi kyau mu yi amfani da yarensu , wato , yaren da suke so kuma wanda ke motsa su . — Luka 24 : 32 . A kowanne , ɗaya ne kawai zai zama gaskiya . Halin da muke nuna wa waɗannan da suke ƙarƙashin ja - gorar Kristi yana nuna cewa muna yin biyayya ga Kristi da bawansa mai aminci kuwa ? Kuma , lalle , haƙĩƙa kanã da lãdar da bã ta yankewa . Me za a iya cewa game da lalatar jima’i a zamanin Nuhu ? 1 : ​ 3 , 4 ) Ta yaya za mu bi misalin Bulus kuma mu ci gaba da ƙaunar Jehobah sosai ? Menene kamewa , kuma ta yaya yake taimaka mana ? Saboda haka , wasu sukan ɓata rai ko kuma rikice don sun amince da waɗannan ƙaryace - ƙaryacen ba tare da sun yi bincike ba . Alal misali : “ Ya kan sa ranarsa ta fito ma miyagu da nagargaru , ya kan aiko da ruwa bisa masu - adalci da marasa - adalci . ” ( Mat . Da zaitũni da itãcen dabĩno . Ƙari ga haka , ka riƙa gwada abin da ka ji da “ kwatancin sahihiyan kalmomi ” da ke rubuce a cikin Littafi Mai Tsarki . ​ —⁠ 2 Timotawus 1 :⁠ 13 . Anuhu ya gargaɗi miyagun mutane da gaba gaɗi Alhãli kuwa yanã a sararin samã mafi aukaka . SUN KASANCE DA BANGASKIYA DA ƘARFIN ZUCIYA Yaushe ne Kiristoci shafaffu suka daina bin addinin ƙarya ? To , idan ta kõma , sai ku yi sulhu a tsakãninsu da ãdalci kuma ku daidaita . Aiki yana iya kasancewa da wuyan samu , kuma da shigewar watanni za ka yi mamaki ko Jehobah yana ganin yanayinka ko kuma yana jin addu’arka . Mahukunci Ehud ya kashe Eglon sarki mai ƙiba na Mowabawa da dabara . Kuma daga Shaiɗannu ( Mun hõre ) wanda ke nutso sabõda shi . Kuma sunã yin wani aiki baicin wancan . Ta yaya za mu samu abokai na ƙwarai ? Wajibi ne kuma mu tabbata cewa muna yin rayuwa yadda Jehobah yake so . ( Mis . 28 : 18 ; 1 Kor . Ƙari ga haka , ya taimaka mini a yadda nake bi da mutane ko da a ce ƙabilarmu ko launin fatarmu ko kuma ƙasarmu ba ɗaya ba . A zamanin dā , kafin sojoji su kai hari a wani birni , sukan kewaye garun . Irin waɗannan ra’ayoyin , waɗanda a yawancin lokaci ana kiransu ilimin arziki , suna yaɗuwa sosai musamman a ƙasashen Latin - Amirka , kamar su Brazil , kuma mutane suna yin jerin gwano zuwa Cocin da aka faɗi cewa Allah zai ba da arziki . Kuma , watã ya yi husũfi ( haskensa ya dushe ) . Ko ta yi ko babu , Kayinu da kuma sadakarsa sun zama abin kunya . Wata ‘ yar’uwa mai suna Alice daga Ostereliya tana bukatar ta tsai da shawara ga wanda za ta kasance da aminci a gare shi . “ FIYE da kome , yaƙi ne ya cika ƙarni na ashirin , ” in ji mawallafi Bill Emmott . Wasu kuma suna zub da ciki kuma su sha zafin azaba ta lamiri . Bari mu amshe shi . Waɗancan sũ ne waɗanda Allah Ya yi wa ni 'ima daga Annabãwa daga zurriyar Ãdamu , kuma daga waɗanda muka ɗauka tãre da Nũhu , kuma daga zurriyar Ibrãhĩm da Isrã 'ila , kuma daga waɗanda Muka shiryar kuma Muka zãɓe su . Idan anã karãtun ãyõyin Mai rahama a kansu , sai su fãɗi sunã mãsu sujada kuma mãsu kũka . Me ya sa Allah yake barin waɗannan munanan abubuwa su faru tun da yake yana da iko ya hana su faruwa ? Wannan dabam yake da yadda dila take kula da ’ ya’yanta sosai . “ Hikima Mai Fitowa Daga Bisa . . . Kamar al 'adar mutãnen Fir 'auna da waɗanda suke a gabãninsu , sun ƙaryata game da ãyõyin Ubangijinsu , sai Muka halaka su , sabõda zunubansu , kuma Muka nutsar da mutãnen Fir 'auna . Kuma dukansu sun kasance ne mãsu zãlunci . Kuma , suka ƙaryata game da ãyõyinMu , ƙaryatãwa ! Menene kuka yi ? Jehobah yana ɗokin gafarta wa mai zunubi da ya tuba . Alal misali , a ce akwai wani gidan da yake gab da faɗuwa , indararon duk sun kusan gama faɗuwa , tagogin duk sun ɓalle , kuma ruwa ya lalata silin . • Rashin ƙauna To , harãjin Ubangijinka ne mafi alhẽri kuma Shĩ ne Mafi alhẽrin mãsu ciyarwa . Yaya rayuwa za ta zama ? Bã a kallafa wa rai fãce iyãwarsa . " Lalle ne idan ka shimfiɗa hannunka zuwa gare ni dõmin ka kashe ni , ban zama mai shimfiɗa hannuna zuwa gare ka ba dõmin in kashe ka . Za ka iya yin wa’azi a matsayin majagaba kuwa ? Ya ce : " Ku jẽfa . " Bãbu wani macẽci fãce a bayan izninSa . Ko kuma da sun sa hannu cikin siyasa don su kawar da ɓatanci na lokacin ? ( Karanta 1 Tasalonikawa 5 : 14 . ) ’ Yan kimiyya sun kimanta cewa yawan taurari da ake iya gani ya kai miliyan miliyan sau shida ! Ba za a yi wa waɗanda aka ta da daga matattu shari’a bisa zunubai da suka yi kafin su mutu ba . ( Rom . Me ya sa jinin dabba ba ya iya kawo cikakkiyar gafara , amma wace tunasarwa hadayu ke yi a ƙarƙashin Dokar ? Hakan ya tuna mini wani ɗan’uwa da na yi nazari da shi kuma na taimaka masa ya san gaskiya . To , don me idan rai ya kai ga maƙõshi ? ( Kusa da mutuwa ) . " Domin Mu jarraba su a ciki , kuma wanda ya kau da kai daga tuna Ubangijinsa , Ubangijinsa zai shigar da shi azãba mai hauhawa . " ( b ) Me ya sa ’ yancin kusantar Jehovah cikin addu’a baiwa ce mai girma ? ( 1 Bitrus 3 : 1 , 2 ) Hakan bai zo mini da sauƙi ba domin na saba yi wa mijina mulki . Mutuwar yaro kamar yadda aka kwatanta shi ne “ babban rashi , ” “ mutuwa mai ɓarna , ” ko yaron matashi ne ko babba . Kuma wadannan da suka yi ƙõƙari ga nẽman yardarMu , lalle Munã shiryar da su ga hanyõyinMu , kuma lalle Allah , tabbas , Yanã tãre da mãsu kyautatãwa ( ga addĩninsu ) . Kuma ku ci daga abin da Allah Ya azurta ku , halat mai daɗi , kuma ku bi Allah da taƙawa , wanda yake ku , mãsu ĩmãni ne da shi . Za mu iya kwatanta hakan da labarin Sheila , wata Mashaidiya matashiya da ke da zama a ƙasar Jamus . Dalilin da ya sa Jehobah ya ƙi da Isra’ilawa ke nan . ( Mat . 23 : 38 ; A . Su ce : " Sun ɓace daga gare mu , " Kuma su yi shaida a kansu cẽwa lalle sũ , sun kasance kãfirai . " Wanda ya yi ɗã 'a ga Allah da ManzonSa , ( Allah ) zai shigar da shi gidãjen Aljanna ( waɗanda ) ɗõramu suna gudana daga ƙarƙashinsu , suna madawwama a cikinsu , kuma wannan shi ne rabo babba . Sabõda haka ba sai Na yi rantsuwa da Ubangijin wurãren ɓullõwar rãna da wurãren fãɗuwarta ba , lalle Mũ , Mãsu iyãwa ne . Bulus ya rubuta zuwa ga ikilisiya ta Roma : “ Ku ɗauki halin Ubangiji Yesu Almasihu , kada kuwa ku tanadi halin mutuntaka don biye wa muguwar sha’awa tasa . ” Duk da haka , ya samu littafin da ke bayyana Littafi Mai Tsarki da ya ƙarfafa shi da kuma yi masa ta’aziyya . Kuma ãƙiba mai kyau tanã ga taƙawa . Ku bi Manzannin nan . Lailatul ¡ adari mafi alheri ne daga wasu watanni dubu . “ Yadda Ya Annita a Zuciyarsa ” Littafi Mai Tsarki ya ce ita “ mai - fahimi ce , kyakkyawa ” kuma . — 1 Samuila 25 : 3 . Menene muke bukata domin mu yi nasara a yaƙin da muke yi da Shaiɗan ? Ka yi la’akari da abin da wannan ke nufi . ( Afis . 4 : 25 ) Wanda ya saba yin ƙarya , wataƙila ya soma tun yana yaro , zai yi masa wuya ya soma faɗin gaskiya . Ka ce : " Abin sani kawai , ãyõyi a wurin Allah suke . Ko da yake ya san damuwar matan , ya ce ta gasa masa “ ɗan waina , ” ta yi amfani da sauran mai da kuma garin . Sa’ad da kuke koyar da yaranku kuma kuka gano cewa suna bukatar taimako a wasu fannonin rayuwa , ku yi aiki tuƙuru don ku inganta halayensu masu kyau . Hanya ta biyu da za mu sa mutanen Allah su ci gaba da haɗin kai ita ce yin bimbini a kan ma’anar gurasa da ruwan anab da ake amfani da su a taron . A yau , mutane da yawa suna iya karanta Kalmar Allah gabaki ɗayanta ko rabinta . Mu ma za mu iya taimaka wa mutane su fahimci ra’ayin Jehobah . Lalle shi mai farin ciki ne , mai alfahari . Sa’ad da kuke tattaunawar , za ku iya yin magana a kan Markus 10 : 29 , 30 . Lalle , tabbas , ( Annabinku ) ya ga waɗanda suka fi girma daga ãyõyin Ubangijinsa . Amma hakan ba ya nufin cewa Allah ne ya hure fassara Septuagint ko Littafi Mai Tsarki na Wycliffe ko kuma na King James kai tsaye . ( 3 ) Ta yaya za ka iya samun kāriya ta ainihi don miyagun ruhohi kuma ka yi farin ciki ? ( Karanta Zabura 145 : 18 ; Ishaya 30 : 18 , 19 . ) Wace ce amarya a auren Ɗan ragon , kuma ta yaya Kristi yake shirya ta don auren ? A ina ne za mu iya samun misalai masu kyau na bangaskiya da za su iya ƙarfafa ƙudurinmu mu kasance da gaba gaɗi ? Sabõda haka , shi yana cikin wata rãyuwa yardadda . Kuma Allah Mai gãfara ne Mai jin ƙai . Bari mu kasance tsakanin waɗanda suke cewa : “ Zan yi shelar girmanka , ya Allahna , Sarkina , zan yi maka godiya har abada abadin . ” — Zabura 145 : 1 . Ba a yi wa Jehobah wayo ta wurin kalmomi da kuma hawaye . Abin baƙin ciki , ya yi taurin kai , kuma aka sauƙe shi a matsayin bawa mai hidima domin abin da ya yi ya saɓa wa ƙa’idojin Littafi Mai Tsarki . ( Zab . Kuma sallarsu a wurin ¦ ãkin ba ta kasance ba fãce shẽwa da yãyã ; sai ku ɗanɗani azãba sabõda abin da kuka kasance kunã yi na kãfirci . Amma ba dukan ƙona gawawwaki ba ne ke da wannan ma’anar ba . ( Yohanna 10 : 16 ) Waɗannan za su ‘ yi ma Jehovah bauta dare da rana . ’ ( Matta 5 : 23 , 24 ) Roƙon gafara zai iya taimako a warkar da rauni da baƙar magana ko ayyuka da aka yi . A duniya ta fin ƙarfi , mu za mu ‘ zauna cikin kwanciyar hankali , ’ mu sami salama da take samuwa daga sanin cewa Allah ya yarda da mu . — Zabura 4 : 8 ; 29 : 11 . à 'a , kã yi mãmãki , alhãli kuwa sunã ta yin izgili . à 'a , sũ mãsu bijirẽwa ne daga ambaton Ubangijinsu . Wani ƙunci bai kasance a kan Annabi ba ga abin da Allah Ya faralta a kansa , a kan ƙã 'idar , Allah a cikin ( Annabãwa ) waɗanda suka shige daga gabãninsa . Kuma umurnin Allah yã kasance abin ƙaddarãwa tabbatacce . Idan kun kãfirta to , lalle Allah Wadãtacce ne daga barinku , kuma bã Shi yarda da kãfirci ga bãyinSa , kuma idan kun gõde , Zai yarda da ita ( gõdiyar ) a gare ku , kuma wani rai mai ɗaukar nauyi , bã ya ɗaukar nauyin wani . A yanzu ! Alhãli kuwa , haƙĩƙa ka sãɓa a gabãni , kuma ka kasance daga mãsu ɓarna ? ( Matta 4 : 2 ; Yohanna 4 : 6 , 7 ) Fiye da haka ma , ya jimre wuya iri iri da kuma wahala . Abin al’ajabin da suka gani ya sa sun “ sami ta’aziyya ba kaɗan ba . ” ​ —⁠ A . Mene ne Allah yake son dukan mutanensa , yara da manya su yi ? Ta yaya za ka sa Jehobah ya zama rabonka Sun ce mata : “ Ai nan ba da daɗewa ba za ki dawo . ” Gidãjen Aljannar zama sunã shigarsu , sũ da waɗandasuka kyautatu daga iyãyensu , da mãtansu da zũriyarsu . Waɗanda suka “ aika nufin Allah ” kuma suka nuna amincinsu ta tafarkin rayuwarsu za su samu cikar “ alkawari . ” — Ibraniyawa 10 : 36 . 3 , 4 . ( a ) Me ya sa gaskata da Allah ba ƙin kimiyya ba ne ? ( Ru’ya ta Yohanna 20 : 10 ) Kada ka bar Shaiɗan ya yi nasara a wannan ƙulli don ya hallaka bangaskiyarka . Dõmin Ya tambayi mãsu gaskiya a kan gaskiyarsu , kuma Yã yi tattalin wata azãba mai raɗaɗi ga kãfirai . " Waɗanda suka riƙi addininsu abin shagala da wãsa , kuma rãyuwar dũniya ta rũɗe su . " To , a yau Munã mantãwa da su , kamar yadda suka manta da haɗuwa da yininsu wannan , da kuma abin da suka kasance da ãyoyinMu sunã musu . Waɗannan anã kiran su daga wuri mai nĩsa . " ( Zabura 65 : 2 ) Kada mu shagala da ba za mu iya magana da shi ba . Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun sarrafa shi ( Alƙur 'ãni ) a tsakãninsu , dõmin su yi tunãni , sai dai mafi yawan mutãnen sun ƙi fãce kãfirci . Cikin shekaru da yawa , abin farin ciki ne mu ga masu shela da yawa da majagaba daga wasu ƙasashe da suka zo Ecuador don su taimaka a inda ake da bukata mai girma na masu shelar Mulki . " Kuma amma yaron , to , uwãyensa sun kasance mũminai , to , sai muka ji tsõron ya kallafa musu kangara da kãfirci . " " Shi na ce , ' Ku nẽmi gãfara daga Ubangijinku , lalle ne shi Ya kasance Mai gãfara ne . " Ai , waɗanda Allah shi ne Allahnsu rayayyu ne , ba matattu ba . Don a wurinsa duka rayayyu ne . ” Ka ce : " Godiya ta tabbata ga A1lah , kuma aminci ya tabbata bisa ga bãyinSa , waɗanda Ya zãɓa . " Shin Allah ne Mafi alhẽri koabin da suke yin shirki da Shi ? Zakariya da Yahudawa da suka yi girma a wurin suna iya ƙoƙarinsu don kada su saka hannu a bautar arna . Wannan zunubin ya jawo wa Dauda da Uriah da kuma Bath - sheba mummunar sakamako . Kuma rãyuwar dũniya ba ta zama ba fãce ɗan jin dãɗin rũɗi kawai . Babu mai musanyãwa ga kalmõminSa , kuma Shi ne Maiji , Masani . Abin tunawa ne a gareni dukan yini . ” ​ — Zab . Ganinsa bai karkata ba , kuma bai ƙetare haddi ba . Bangaskiya ta kuma taimaka wa wata ’ yar’uwa mai suna Ella ta sha kan tsoron ɗan Adam . ( 1 Sarakuna 19 : 4 ) Manzo Bulus hakika ya fuskanci nauyin ajizancinsa sa’ad da ya ce : “ In na so yin abin da ke daidai , sai in ga mugunta tare da ni . ” Yaya ruhaniyar Isra’ila take a zamanin Amos ? Ta yaya za mu iya “ kewaya bagaden ” Jehovah ? " Sunã da abin da suke so , a cikinta sunã madawwama . Bill ya yi tunani game da muhimmiyar tambaya , Menene dalilin rai ? Muna bukatar mu yi koyi da irin zaman da ya yi . Akwai wani abin da manzo Bulus ya faɗa da ya nuna cewa wasu Kiristoci ma da ba manzanni ba za su riƙa yin Jibin Maraice na Ubangiji . Hakika , Jehobah ya albarkaci sakamakon wannan batun , kuma hakan ya nuna ra’ayinsa game da zina . Littafi Mai Tsarki ya ambata “ harsunan mutane da na mala’iku , ” kuma hakan ya nuna cewa mala’iku ma suna da nasu yaren . Bisa ga falala daga Allah da ni 'ima . Kuma Allah Masani ne , Mai hikima . Ka zõ mana da abin da kake yi mana wa 'adi da shi , idan kã kasance daga manzanni ! " Lalle Allah Yanã jiyar da wa 'azi ga wanda Ya so , kuma ba ka jiyar da waɗanda suke a cikin kaburbura . Yaƙub ya ce : “ Idan wani ba ya yi tuntuɓe ga wajen magana ba , wannan cikakken mutum ne , mai - ikon sarrafa dukan jiki kuma . ” — Yaƙub 3 : 2 . Idan Kirista ya faɗa wa irin wannan gwajin kuma fa ? Ɗaya gaskiya ce , ɗayan kuma ƙarya ; su biyun ba za su zama gaskiya ba . ( Zabura 119 : 157 - 159 ) Tunasarwar Jehobah na motsa mu mu tuna abubuwan da yake bukata a gare mu a wasu yanayi . Bai kamata su kasance buzu - buzu ba , da datti a adonsu . Zã ni gaya maka fassarar abin da ba ka iya yin haƙuri ba a kansa . " ◇ Sa’ad da ka miƙa ƙafafunka ko kuma hannunka sa’ad da kake aiki , kana iya sa tsanin ya yi rawa . Henschel da N . Babu irin waɗannan mutanen da suke da wannan ra’ayin a cikin ikilisiyoyi a yau ; duk da haka za mu iya koyan abubuwa da yawa game da lamiri daga gargaɗin da Bulus ya yi wa Titus . a lokacin da aka tura mu yin wata hidima dabam . Da yake Yesu yana sarauta a sama zai ci gaba da taimaka wa mutane . Lalle sũ , daga ƙiren ƙaryarsu sunã cẽwa . To , wanda ya yi niyyar hajji a cikinsu to bãbu jimã 'i kuma bãbu fãsiƙanci , kuma bãbu jãyayya a cikin hajji . Sai aka harɓi Ayuba da “ gyambuna masu - ciwo , tun daga tāfin sawunsa har kan kansa . ” Me ya sa muke da tabbaci cewa Yesu zai yi sarauta cikin adalci , kuma mene ne furucin nan ‘ Allah ne kursiyinka ’ yake nufi ? Kãfirai ba su a cikin kõme fãce rũɗu . Muna ba da amsar wannan tambayar ta hanyar rayuwarmu , da take nuna irin begen da muke da shi a zuciyarmu . — Ka gwada Yoh . 12 : 25 . Shin , kã yi girman kai ne , kõ kuwa kã kasance daga maɗaukaka ne ? " Duba babi na 4 na littafin nan Pay Attention to Daniel’s Prophecy ! , Watchtower Bible and Tract Society of New York , Inc . , ne suka buga . Ka nĩsantar da tsakãnin tafiyõyinmu , " kuma suka zãlunci kansu , sabõda haka Muka sanya su lãbãran hĩra kuma Muka kekkẽce su kõwace , irin kekkẽcewa . Idan sun kasance mãtã ne fiye da biyu kuwa , to , suna da biyu daga kashi uku ɗin abin da ya bari , kuma idan ta zama guda ce ( kawai ) to , tana da rabi . Ta yaya zai taɓa iya yin tarayya da Wanda yake yin amfani da ikon Allah a waɗannan hanyoyin ? — Luka 5 : 6 - 9 . Menene za a yi don a amfana daga taron fita wa’azi ? Dõmin wãyar da ido da tunãtarwa ga dukan bãwa mai tawakkali ? Kõ kuwa wãne ne Ya sanya ƙasa tabbatacciya , kuma Ya sanya kõguna a tsakãninta kuma Ya sanya mata manyan duwãtsu tabatattu , kuma Ya sanya wani shãmaki a tsakãnin tẽkuna biyu ? Yin “ da na sani ” ba zai taimake ka ba ! Abin baƙin ciki , yawanci a Isra’ila ba su saurari saƙonni masu ƙarfi na Amos ba . Kuma daga cikinsu akwai waɗanda suke cũtar Annabi , kuma sunã cẽwa " Shi kunne ne . " Ka ce : " Kunnen alhẽri gare ku , Yanã ĩmãni da Allah , kuma Yanã yarda da mũminai , kuma rahama ne ga waɗanda suka yi ĩmãni daga gare ku . " Kuma waɗanda suke cũtar Manzon Allah sunã da azãba mai raɗaɗi . ( Matta 9 : 20 - 22 ; Markus 10 : 46 - 52 ) Yesu yana duba halin kirki ne da mutane suke da shi kuma ya yaba masu ; duk da haka , yana bada gargaɗi inda bukata ta kama . Amma yanzu , cikin Almasihu , ku da dā kuke can nesa , an kawo ku kusa ta wurin jinin Almasihu . ’ — Afisawa 2 : 12 , 13 . Mai biyar ta ( bũsa ta biyu ) nã biye . Wataƙila ya soma tarayya ne da abokan banza kuma ba ya son ya ɓata musu rai . Bã ya lafazi da wata magana fãce a lĩƙe da shi akwai mai tsaro halartacce . A wani lokaci , iyalai sukan taru don su saurari jawabi daga Littafi Mai Tsarki . ▸ Wasu yara sun yi wa ɗanka barazana cewa za su yi masa dūka idan sun sake ganin shi yana wa’azi . Mun lura cewa Yesu ya gabatar da labarin ta wajen cewa : “ Ƙasar wani mawadaci ta bada amfani dayawa . ” An la 'ani mutum ( kafiri ) . A ƙarshen shekara dubun , wato a lokacin gwaji na ƙarshe , waɗanda suka yi wa Jehobah tawaye ma za su nuna irin mugun halin ‘ Gog na Magog , ’ wato ƙasashen da suka haɗa kai don kai wa mutanen Allah hari a gab da ƙarshen ƙunci mai girma . Hakan yana nufin cewa idan mutane biyu suna magana da kai , dole ne ka zaɓi wanda za ka saurare shi . Ta yaya za mu iya koyo game da haɗarin girman kai ? Bin wannan ja - gorar ya taimaki mutane da yawa su sha kan wariya . A yawancin lokaci , mutane sukan yi abin da ba niyyarsu ba , saboda matsi na tsara ko kuma kamar yadda mutane da yawa suke cewa , domin sun yi abokai marar kyau . Shin tawali’un da Yesu ya nuna ya sa almajiransa sun daina ba shi daraja ne ? Idan haka ne zama a duniyar yau zai yi wuya . Lalle haƙĩƙa Mun saukar da wani littãfi zuwa gare ku , a cikinsa akwai ambatonku . Ka ce : " Kõ mu gaya muku game da mafĩfita hasãra ga ayyuka ? " Saul “ sarmayi ne kyakkyawa . ” Amma , albarkar da Sulemanu da talakawansa suka samu ya dangana ne ga abin da suka yi . " Kuma bã ni tambayar ku wata ijãra a kansa . Ijãrãta ba ta zama ba fãce da a Ubangijin halittu . " Wannan ya tuna mana kalaman Yesu da ke Yohanna 10 : 3 , 4 , 14 game da Nagarin Makiyayi da kuma tumaki da suka san juna sosai . 2 : 5 - 11 ) Amma , Allah ya canja yadda zai riƙa yin sha’ani da ’ yan Adam . Shaidun Jehovah sun sadu da matar , kuma ta yarda ta yi nazarin Littafi Mai - Tsarki da mujalla mai jigo Minene Allah Ke Bukata Daga Garemu , * kuma ta soma nazarin Littafi Mai - Tsarki . Jehobah yana lura da dukan masu bauta masa da aminci kuma suna da daraja a gabansa , hakan ya haɗa da matasa . — Zab . Da yake ganin za a sami kaluɓale , ya yi wa abokansa magana sosai game da arziki tsakanin mutane “ masu tsoron Allah . ” Addu’o’in misalai ne na yadda za mu saka bukatun Jehobah a kan gaba maimakon namu . Duk da rantsuwar da ya yi cewa zai yi biyayya , Zedekiya ya nemi taimakon wata gaggafa , wato sarkin Masar , amma bai yi nasara ba . Itatuwa Da Suke Jimrewa na Dogon Lokaci Iyaye za su iya taimaka wa ’ ya’yansu su amfana daga taron Kirista Ubangijinku ne Mafi sani ga abin da yake a cikin rãyukanku . M . 13 : 48 . Littafi Mai Tsarki ya ambaci wani lokacin da ake tsananta wa manzo Bulus da abokansa sosai da har suke ganin kamar za a kashe su . Kuma ya ce : " Ku hau a cikinta , da sũnan Allah magudãnarta da matabbatarta . Lalle ne Ubangijĩna , haƙĩƙa , Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . " A daren mutuwarsa , Yesu ya yi amfani da gurasa marar yisti da kuma jan ruwan anab domin alamar hadayar rayuwarsa . Saboda haka ka ci gaba da faranta masa rai ta wajen yin iya ƙoƙarinka ka yi nufinsa . Dukan addinai suna koyar da cewa akwai wani abu a cikinmu da ba ya mutuwa . ( Romawa 8 : 14 - 17 ) Sa’ad da aka ta da su daga matattu su kasance tare da Kristi a samaniya , za su yi bauta a gaban Jehovah kuma hakika za su gan shi . — 1 Yahaya 3 : 1 , 2 ; Wahayin Yahaya 4 : 9 - 11 . 3 : 12 ) Mun kuma san cewa ƙauna “ ba ta yin fahariya , ba ta yin kumbura . ” Hidima Inda Ake Bukata , 4 / 15 , 12 / 15 Bayan shekaru da Nuhu da iyalinsa suka yi suna aiki mai tsanani , Jehobah ya ce wa Nuhu : “ Ka zo kai da dukan gidanka cikin jirgi gama kai ne na gan ka mai - adalci a gabana a cikin wannan tsara . ” To a lõkacin da ya fãɗi , sai aljannu suka bayyana ( ga mutãne ) cẽwa dã sun kasance sun san gaibi , dã ba su zauna ba a cikin azãba mai wulãkantarwa . Me ya nuna cewa waɗanda ke iyalin Nuhu sun yi ayyukan ibada ? Jehobah kuma ya ƙarfafa mu ta wurin cuɗanya da abokai Kiristoci da suka manyanta Kuma lalle Mun aika zuwa ga al 'ummai daga gabãninka , sai Muka kãmã su da tsanani da cũta , tsammãninsu zã su ƙanƙan da kai , Alal misali , sa’ad da yake bayyana kansa wa Musa a Fitowa 34 : 6 , 7 , ya ce shi “ Allah ne cike da juyayi , mai - alheri kuma , mai - jinkirin fushi , mai - yalwar jinƙai da gaskiya ; yana tsaron jinƙai domin dubbai , yana gafarta laifi da saɓo da zunubi . ” Mai Zabura Asaph ya yi addu’a : “ Ka yi mana taimako , ya Allah na cetonmu , domin darajar sunanka : Ka cece mu . ” Gaskiya ne da Nassosi suka nuna cewa farin ciki ko kuwa rai ba daga yawar dukiya da muke da ita ake samu ba ! — Mai - Wa’azi 5 : 10 ; Luka 12 : 15 . Lalle Allah Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Sa’ad da Farisawa suka tambaye shi lokacin da Mulki zai zo , Yesu ya amsa da cewa ba za a ‘ ganta da ido ba ’ kamar yadda suke zato . ( Luk 17 : 20 , 21 , Littafi Mai Tsarki . ) ( Ayukan Manzanni 18 : 24 ) Labarin ya daɗa cewa Afolos sai ya tafi Akaya inda “ ya isa ya yi taimako dayawa ga waɗanda suka bada gaskiya ta wurin alheri , gama da ƙarfi ya kayarda Yahudawa , a sarari kuwa , yana bayyanawa daga cikin littattafai Yesu Kristi ne . ” — Ayukan Manzanni 18 : 27 , 28 . Me ya sa Allah mai ƙauna yake son mu ji tsoronsa ? 9 : 24 , NW ) Ko kuma mu ce kamar manzannin Yesu : “ Ka kara mana bangaskiya . ” — Luk . 17 : 5 . Wannan saƙon da aka idar wa “ Sarkin Taya ” ya ƙunshi furci da ya kwatanta sarakunan Taya da kuma maci amana na asali da kyau , wato , Shaiɗan wanda “ bai zauna kan gaskiya ba . ” Sa’ad da muke fuskantar gwaji , muna bukatar mu iya bambanta “ nagarta da mugunta ” kuma mu guji rinjayar makidodin Shaiɗan . ( Ibran . Gaskiya ne cewa muna so mu yi wa mutane da yawa wa’azi . ( A . Kuma , ku yi ĩmãni da abin da na saukar , mai gaskatãwa ga abin da yake tãre da ku , kuma kada ku kasance farkon kãfiri game da shi , Kuma kada ku sayi ' yan kuɗi kaɗan da ãyõyiNa . Kuma ku ji tsõrõNa , Nĩ kaɗai . Sabõda haka , ka ƙyãlẽ su , su kũtsa kuma su yi wãsã har su haɗu da yininsu , wanda ake yi musu wa 'adi da shi . Sa 'an nan , ya jũya bãya , kuma ya bunƙãsa , Na koyi abubuwa da yawa daga ’ yan’uwa maza da mata , manya da ƙanana da yawa da suke hidima a nan Bethel da kuma a ikilisiyoyi dabam - dabam da muka yi hidima . “ SA’AD da nake wa’azi na ƙofa - ƙofa , na sadu da wani mutumin da ya yi fushi sosai har leɓunansa da dukan jikinsa suka soma rawa , ” in ji wani ɗan’uwa . Wataƙila zai fi sakewa wajen yin aiki da kai , kuma abin da ya gani zai taimake shi ya sami gaba gaɗi har sai lokacin da ya kai ya je hidima da kansa . Amma , ya yi ƙoƙari sosai ya nuna kyakkyawar hali na bawan Allah , kuma ya riƙe aminci ga abin da ya sani cewa daidai ne . " Dõmin ku shiga a cikinta , hanyõyi mãsu fãɗi . " Kuma ka saurãra a rãnar da mai kira ke yin kira daga wuri makusanci . Duk da haka , Jehobah yana kula da mutanensa . YESU ya kwatanta dangantakarsa da Jehobah sa’ad da ya ce : “ Ina ƙaunar Uba . ” Kuma dã sun yi nufin fita , dã sun yi wani tattali sabõda shi , kuma amma Allah Ya ƙi zãburarsu , sai Ya nauyayar da zamansu . Kuma aka ce ku zauna tãre da mãsu zama . Kuma lalle Yũnusa , haƙĩƙa , yanã daga Manzanni . Har ma Celsus , abokin gaban Kiristanci na dā ya rubuta , “ Maɗinkan ulu , masu yin takalma , majema , jahilai da talakawa , masu wa’azin lingila ne da himma . ” ( Allah ) Shĩ ne Wanda ke tsarkake ku , da mala 'ikunSa ( sunã yi muku addu 'a ) , dõmin Ya fitar da ku daga duffai zuwa ga haske . ( a ) Wane tabbaci ne shafaffu da suka rage a duniya suke da shi ? Mãsu daraja , marubũta . Sa 'an nan kuma ka duba yadda ake karkatar da su . “ Mutuwa kuwa ba za ta ƙara kasancewa ba ; ba kuwa za a ƙara yin baƙin ciki , ko kuka , ko azaba . ” ​ — Ru’ya ta Yohanna 21 : 4 . Lalle sũ , haƙĩƙa , sũ ne waɗanda ake taimako . ‘ Jehobah ne Allah na gaskiya ! ’ Ka ce : " Mun yi ĩmãni da Allah kuma da abin da aka saukar mana da abin da aka saukar wa Ibrãhĩma da Isma 'ĩla da Is 'hãƙa da Yãƙũba da jĩkõki , da abin da aka bai wa Mũsã da ĩsã da annabãwa daga Ubangijinsu , bã mu bambantãwa a tsakãnin kõwa daga gare su . Kuma mũ , zuwa gare Shi mãsu sallamãwa ne . " Jehobah Yana Tattara Iyalinsa , 7 / 15 Yin bincike a kan gaskiya cewa akwai Mahalicci zai ƙarfafa imaninmu ga Littafi Mai Tsarki da kuma Allah da kansa . ( 1 Korinthiyawa 13 : 13 ) Ƙauna tana taimaka mana mu jimre kuma tana taimaka mana mu kasance a faɗake . ( Zabura 22 : 10 ) Iyalai masu ƙarfi suna yin abu tare — ko idan iyayen dole su sadakar da lokaci da za su yi amfani da shi wajen neman abin kansu . Mũ ne , Muka raba musu abincinsu a cikin rãyuwar dũniya , kuma Muka ɗaukaka waɗansunsu a kan waɗansu da darajõji dõmin waɗansunsu su riƙi waɗansu lẽburori kumarahamar Ubangijinka ( ta Annabci ) , ita ce mafificiya daga abin da suke tãrãwa . Sai ku tambaye su idan sun kasance sunã yin magana . " Na biyu , wannan labarin ya koya mana darassi mai daɗaɗa zuciya game da Jehobah . An rubuta zaburar bayan mutuwar Sulemanu ce . ( b ) Mene ne Yesu ya yi a tafkin , kuma wane darasi ne muka koya ? Jin ƙai ya ƙunshi jin tausayin mutane da kuma yi musu alheri . Ta yaya Allah ya nuna yardarsa da mu ? Za ku iya yin amfani da misalai masu kyau don ku koya wa yaranku cewa duk abin da Littafi Mai Tsarki ya ce gaskiya ne . Kiristoci suna bukatar su yi sadaukarwar da ta dace Akwai lokacin da za ta je yin nazarin Littafi Mai Tsarki da wani , sai wani mai hamayya ya kai mata hari da shebur mai yatsu . Wancan , dõmin lalle ne sun ce : " Ciniki kamar riba yake . " Kuma Allah Ya halatta ciniki kuma Ya haramta riba . Na farko , Allah bai ce Musa ya yi magana da mutanen ba , balle ma ya yanke hukunci cewa su ’ yan tawaye ne . Wasu ko yaushe suna ƙoƙari su taimaki masu ciwo , waɗanda aka hana su abubuwa , ko kuma sun kaɗaita — suna samun gamsuwa a yin hakan . Ko da yake Jehobah ya zaɓe Dauda ya zama sarkin Isra’ila tun yana ƙarami , sai da ya yi shekaru 15 yana jira kafin ya zama sarki . Kuma bã zã a sãka muku ba fãce da abin da kuka kasance kunã aikatãwa . ( Luka 6 : 26 ) Tsanantawa na nuna cewa Shaiɗan da duniyarsa suna fushi da kai domin kana bauta wa Jehobah . Ya ce : " à 'a , Ubangijinku Shi ne Ubangijin sammai da ƙasa , wanda Ya ƙãga halittarsu . Kuma Ni inã daga mãsu shaida a kan haka . " ( Farawa 5 : 4 ) Kayinu ya ɗauki ɗaya cikin ƙanwarsa ko kuma ’ yar ƙanensa da ta zama matarsa . Ya kuma rubuta Zabura ta huɗu . Suka ce : " An cũtar da mu daga gabãnin ka zõ mana , kuma daga bãyan da kã zõ mana . " Abin da ni ke ce maku , ina faɗa wa duka ; Ku yi tsaro . ” — Mar . 13 : 35 - 37 . Ta yaya za mu guji zama masu son annashuwa ? Bangaskiya mara riya tana hana mu yin rayuwa mai fuska biyu . ( b ) A wace hanya ce Jehovah yake kasancewa da hali mai kyau wajen mutane ? Wataƙila wani ma’aikaci yana aiki a ƙarƙashin manajan da ke yawan zagin mutane . Domin su taimaki ’ yan’uwansu Kiristoci da suke cikin bukata , Shaidu 10,000 sun ba da lokacinsu da kuma ƙarfinsu da son zuciya . Littãfi ne , an bayyana ãyõyinsa daki-daki , yanã abin karantãwa na Lãrabci , dõmin mutãnen dake sani Ko da yake sun koma Amirka , amma hidimar da suka yi a Gana ta sa sun daɗa saka mulkin Allah farko a rayuwarsu . Sai kuma ya daɗa cewa “ ka shaida ” Jehobah . " Sai ku gaya masa magana mai laushi , tsammãninsa yanã tunãwa kõ kuwa ya ji tsõro . " Mutane ne ajizai , amma bayin Jehovah ne da suka samu yardarsa , kuma suna bukatar taimakon Allah . Wanda ya kau da kai daga gare shi , to , lalle shĩ , yanãɗaukar wani nauyi a Rãnar ¡ iyãma . Kuma rãnar da ( Allah ) Yake kiran su sa 'an nan Ya ce : " Inã abõkan tãrayyaTa , waɗanda kuka kasance kunã riyãwa ? " ( Yohanna 8 : 31 , 32 ) Hakika Yesu yana “ da maganar rai na har abada . ” ( Matiyu 4 : 4 ) ‘ Teburin Jehovah ’ da gaske yana ɗauke da abubuwa masu kyau na ci . Amma idan muna mai da hankali ga abubuwa na ruhaniya , kullum za mu san cewa ko da Jehovah ba Allah mai neman laifi ba ne ya san lokacin da muke aikata abubuwa domin munanan tunani da sha’awoyi . Haƙĩƙa tir da abin da rãyukansu suka gabãtar sabõda su , watau Allah Yã yi fushi da su , kuma a cikin azãba su mãsu dawwama ne Kuma mai biyayya ga mahaifansa biyu , kuma bai kasance mai girman kai mai sãɓo ba . Ƙasa , addini , ko kuma al’ada ba sa hana mutum ya nuna wa wani jin ƙai . Gora ce da ake saka ruwa , mai , ruwan anab , ko kuma man shanu a ciki . Kuma dã sun yi nufin fita , dã sun yi wani tattali sabõda shi , kuma amma Allah Ya ƙi zãburarsu , sai Ya nauyayar da zamansu . Kuma aka ce ku zauna tãre da mãsu zama . Yana yi mana ja - gora kuma yana taimaka mana mu jimre matsaloli . Menene zai ja - gorance shi wajen yanke shawara ? A alamance , Jehobah yana “ tashi da wuri ” ya aiki annabawansa su yi wa mutanensa kashedi game da hukuncinsa kuma yana ‘ kiyaye maganarsa ’ har ta cika . — Irmiya 7 : 25 . Na yi shekaru biyar cikin manyan duwatsu tare da sojojin NPA . A sakamako , Jehobah ya gaya wa Musa cewa ba zai ƙyale shi ya ja - goranci mutanen zuwa Ƙasar Alkawari ba . ( Lit . Lis . Ka ce : " Na 'am alhãli kuwa kunã ƙasƙantattu . " Alal misali , ka yi la’akari da kalaman Jehobah ga Musa bayan da Isra’ilawa suka yi maraƙi na zinariya don bauta . Jehobah zai iya kiyaye mu ‘ a bisa shimfiɗarmu ta rashin lafiya ’ yadda ya yi wa Dauda . Waccan falalar daga Allah take , kuma Allah Yã isa zama Masani . Ko kuwa sunã da waɗansu abũbuwan bautãwa waɗanda ke tsare su , daga gare Mu ? 23 : 9 , 10 , Littafi Mai Tsarki . ( Idan mun yi haka ) lalle ne , haƙĩƙa , mun faɗi abin da ya ƙẽtare haddi a sa 'an nan . " Sai ya jũya daga barinsu , kuma ya ce : " Ya mutãnena ! Kuma a lõkacin da aka buga misãli da ¦ an Maryama , sai gã mutãnenka daga gare shi ( shi misalin ) sunã dãriya da izgili . Kuma an yi wahayi zuwa gare ka da kuma zuwa ga waɗanda suke a gabãninka , " Lalle idan ka yi shirki haƙĩƙa aikinka zai ɓãci , kuma lalle zã ka kasance daga mãsu hasãra . " Sa 'an nan a lõkacin da ya yi nauyi , sai suka rõƙi Allah , Ubangijinsu : " Lalle ne idan Ka bã mu abin ƙwarai , haƙĩƙa , zã mu kasance dagamãsu gõdiya . " Bayan ya sadu da Rifkatu , an gayyace shi ya shiga gidan ubanta , Bethuel . TsarkinSa yã tabbata kuma Ya ɗaukaka daga abin da suke faɗã , ɗaukaka mai girma . Furci ne daga wanda za a iya dogara da Shi wanda Littafi Mai - Tsarki ya ce “ ba shi iya yin ƙarya . ” 2 , 3 . ( a ) Waɗanne albarka ne mutumin da yake da bangaskiya zai iya samu ? Lalle ne kũ , haƙĩƙa , kunã faɗar magana mai girma ! Yaya ka ke ji game da ayyuka masu ban al’ajabi na Allah , kuma ta yaya za ka taimaki wasu ? Gajeriyar addu’ar misali da Yesu ya koya wa almajiransa ta yi mana ja - gora ga abin da za mu yi roƙonsa cikin addu’o’inmu yayin da ƙarshen yana kurkusa . 2 : ​ 1 - 5 . Bulus ya daɗa : “ Ku yafa dukan makamai na Allah , domin ku sami ikon da za ku yi tsayayya da dabarun Shaiɗan . . . ku ɗauki dukan makamai na Allah , da za ku iya tsayayya cikin mugunyar rana , kuma bayanda an gama duka , a tsaya . ” — Afisawa 6 : 10 , 11 , 13 . Shekaru 90 sun wuce da ƙarshen wannan zamani ya soma a 1914 . Rãnar da mai girgiza abũbuwa ( bũsar farko ) zã ta kaɗa . Misalai 18 : 22 ta ce : “ Wanda ya sami mata [ mai hankali ] , abin kirki ya samu , yana kuwa samun alheri wurin Ubangiji . ” Ka yi tunanin yadda Musa ya ji sa’ad da Jehobah ya ce : “ [ Zan ] aike ka wurin Fir’auna , domin ka fito da mutanena ’ ya’yan Isra’ila daga cikin Masar . ” — Fit . Günther ya ce : “ Wataƙila wannan firist ma ya roƙa musu albarka , kāriya , da kuma nasara . Ta yaya za mu amfana idan muna da bangaskiya sosai ? Me ya sa ’ yan’uwan suka yi addu’a don samun ƙarfin zuciya , kuma menene sakamakon ? Saboda yawan baƙi da suke shigar wata ƙasa , ana iske matsala a almajirtar da mutane na ‘ kowane harshe ’ a ƙasar . Maryamu , mahaifiyar Yesu tana cikin waɗanda suka zo bikin . Ka ce : " Allah ne Mai halitta kõme kuma Shĩ ne Maɗaukaki , Marinjãyi . " Hakika , biyayya mataki ne na gina dangantaka da Jehovah . Hakazalika , wannan almarar tana ɗauke da muhimmin kashedi . Sai ( ¡ ãrũna ) ya fita a kan mutãnensa a cikin adonsa . Yã kũ waɗanda suka yi ĩmani ! Ku kasance mataimakan Allah kamar abin da Ĩsã ɗanMaryama ya ce ga Hawãriyãwa , " Waɗanne ne mataimakãna zuwa ga ( aikin ) Allah ? " Sa 'an nan bã zai mutu ba a cikinta , kuma bã zai rãyu ba . Mutanen sun gano cewa ra’ayinsu ba daidai ba ne sa’ad da suka ga cewa macijin bai tsare Bulus ba . ( Luk 3 : 21 , 22 ; Yoh . 14 : 28 ) Daga baya , za mu iya tambayar mutumin : “ Idan kana so ka yi mini kwatancen mutane biyu da ke da matsayi iri ɗaya , wane irin dangantaka na iyali ne za ka yi amfani da shi ? ” Domin mu fahimci wannan , bari da farko mu fahimci ma’ana da Yesu Kristi kansa ya liƙa wa wannan abin na musamman . Ko da yake tana zaune a fada , duk da haka ta yarda ta kasadar da ranta domin mutanen Allah daidai da nufinsa . Ku bauta wa Allah ; bã ku da wani abin bauta wa waninSa . An haifi Ɗan’uwa John Barr a birnin Aberdeen da ke ƙasar Scotland , shi ne auta cikin yara uku . Ka Karɓi Ruhun Allah ba na Duniya Ba , 3 / 15 4 : 28 . 4 : 13 ( b ) Me ya sa bai kamata mu yi fushi da Allah ba ? Kuma tsirrai mãsu yãɗo da itãce sunã tawãlu 'i . • Ta yaya ne Yesu ya ƙarfafa mutane su faɗi ra’ayoyinsu ? Waɗannan su ne “ waɗansu tumaki ” na Ubangiji , waɗanda suke sauraron , ba sarauta da Kristi ba a samaniya , amma su more rai madawwami a aljanna a duniya . Bari mu tattauna abubuwa huɗu da za su taimaka mana mu kasance a shirye . Kada ku riƙi maƙiyĩNa kuma maƙiyinku masõyi , 845 . Kuna jẽfa sõyayya zuwa gare su , alhãli kuwa haƙĩƙa sun kãfirta da abin da ya zo muku , na gaskiya , sunã fitar da Manzon Allah tãre da ku ( daga gidãjenku ) dõmin kun yi ĩmãni da Allah , Ubangijinku , idan kun fito dõmin jihãdi sabõda ɗaukaka kalmaTa da nẽman yardaTa , kunã asirta sõyayya zuwa gare su alhãli kuwa Nĩ ne Mafi sani ga abin da kuka ɓõye da abin da kuka bayyana , kuma duk wanda ya aikata shi daga cikinku , to , lalle ya ɓace daga tsakar hanya . A cikin shekara guda kawai , mun sami masu wa’azi da himma a Bauru Daniyel ya annabta cewa : “ Mulkin za ya kasance , rabi da ƙarfi , rabi mara - ƙarfi . ” — Dan . ( Misalai 8 : 30 ; Yohanna 14 : 31 ) Yana son halayen Ubansa sosai , kamar su ƙauna da tausayi da kuma son gaskiya . Fiye da haka , zai iya motsa su su so su koya game da shi kuma su bauta wa wanda ya “ halicci dukan abu , ” Mai Aikata ayyuka masu ban al’ajabi , Jehovah . — Ru’ya ta Yohanna 4 : 11 . Lalle ne mutum an halitta shi mai ciwon kwaɗayi . Saboda haka , wane darassi za mu iya koya daga wannan furci na Yesu ? Allah , bãbu wani Ubangiji fãce Shi , Rãyayye , Mai tsayuwa da kõme , gyangyaɗi bã ya kãma Shi , kuma barci bã ya kãma Shi , Shi ne da abin da yake a cikin sammai da abin da yake a cikin ƙasa . Domin cikakken bayani na fansa , don Allah ka dubi littafin nan Sanin da ke Bishe Zuwa Rai na Har Abada , Shaidun Jehovah ne suka buga . En - gedi Wane albishiri ke nan ? Ka bayyana dalilin ya sa ya kamata mu sake bincika yadda muke nazari . ( a ) Yaya ra’ayin maƙwabcinmu zai iya rinjayarmu ? Ka ce : " Shĩn , kun gan ku , idan azãbar Allah ta zo muku , kõ Sã 'ar Tashin Kiyãma ta zo muku , shin wanin Allah kuke kira , idan dai kun kasance mãsu gaskiya ? " Suka ce : " Ba mu kasance munã a cikin mãsu salla ba . " ( b ) Wajen gano addini na gaskiya , mecece ce muhimmiyar tambaya ? ( Zabura 119 : 97 , 105 ) Ƙaunar adalci na sa mu ƙi tunani na duniya wanda ke sa mu ƙi ja - gorar Jehovah . Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Allah na tabbatar mana da ƙaunar da yake mana , wato tun muna masu zunubi , Almasihu ya mutu dominmu . ” “ Abirejin masu shela ” yana nufin adadin masu shela da suke ba da rahoton sa’o’in da suka yi a aikin wa’azi kowanne wata . Sa’ad da Jehobah ya zubo da fushinsa a kan wannan zamani , za mu yi farin cikin cewa mun ba da gaskiya a fansar kuma mun ci gaba da nuna godiya a gare ta ! John da Tania ba su yi aure ba lokacin da suka zo gaban hukumomi , kuma zaman iyalinsu tana da muni sosai . Kuma waɗanda suka warware alkawarin Allah daga bãyan ƙulla shi , kuma sunã yanke abin da Allah Ya yi umurui da shi dõmin a sãdar da shi kuma sunã ɓarna a cikin ƙasar . Waɗancan sunã da wata la 'ana , kuma sunã da mũnin gida . Kafin a haifi Yesu , wani mala’ika ya gaya wa mamarsa : “ Ubangiji Allah kuma za ya ba shi kursiyi na ubansa Dawuda . ” ( Luk . 1 : 32 ; Mat . Idan ka tuba , za ka iya samun ta’aziyya a sanin cewa Jehovah ‘ ba zai yi banza da karyayyar zuciya mai tuba ya raina ta ba . ’ Kafin mu yi hakan , muna bukatar mu tambayi kanmu : ‘ Shin na gaskata cewa ina cikin ƙungiyar da Jehobah ya amince da ita da take yin nufinsa ? ( 1 Bitrus 3 : 8 ) Babu shakka wannan ya bukaci mu yi magana kuma mu aikata a hanyar da zai nuna muna tunawa da yadda wasu suke ji . Wanene ya gwada ruhun Ubangiji , wanene kuwa ya zama mai - ba shi shawara har ya koya masa ? Na daina baƙar magana kuma na soma ado mai kyau . Ko kuwa wataƙila wannan kyakkyawar sarauniyar ba ta da ladabi ne . Kuma idan cũta ta shãfe ku , a cikin tẽku , sai wanda kuke kira ya ɓace fãce Shi . Furcin nan da C . Sa’ad da Na’omi da Rut suka isa Baitalami kowa ya mai da musu hankali . Kuma ku yãƙi mushirikai gabã ɗaya , kamar yadda suke yãƙar ku gabã ɗaya . Kuma ku sani cẽwa lallai ne Allah Yanã tãre da mãsu taƙawa . Ya hahitta mutum daga gudan jini . Kuma kan waɗanda suka tũba ( Yãhũdu ) Mun haramta abin da Muka bãyar da lãbari a gare ka daga gabãni , kuma ba Mu zãlunce su ba , amma sun kasance kansu suke zãlunta . Suka ce : " Ya Musa ! Lalle ne mu , bã za mu shige ta ba har abada matuƙar sun dawwama a cikinta sai ka tafi kai da Ubangijinka dõmin ku yi yãƙi . Amma , iyalan Kirista ba mulkin dimokuraɗiyya ba ce , inda za a ce yaran ne suke da ikon amincewa da dokokin da iyayensu suka kafa . Littafi Mai Tsarki ya taimaka mini na fahimci yadda Jehobah yake ɗaukan waɗanda suke ‘ sujada ga . . . allan sa’a . ’ Tambayoyi na Nassi da Aka Amsa : Kuma waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , lalle Munã shigar da su a cikin mutãnen kirki . Kuma an yiwo wahayin wannan Alƙur 'ãni dõmin in yi muku gargaɗi da shi , da wanda lãbãri ya kai gare shi . Game da matsaloli na duniya , wanne abu mai kyau ne ya kamata mu yi ? Kuma waɗanda suka yi tsirfar mũnanan ayyuka , sakamakon mummuna da kamarsa yake , kuma ƙasƙanci yanã rufe su . Lalle Allah Mai ƙarfi ne , Mabuwãyi . ‘ Me ya sa ake haifar jarirai da ba su san hawa ko sauka ba da lahani ? ’ Kuma bã za a cũsa wa kõwa wannan hãli ba fãce waɗanda suka yi haƙuri , kuma bã zã a cũsa shi ba fãce ga mai rabo mai gima . Kuma kada Shaiɗan ya taushe ku ( daga hanyar ) . Lalle shĩ maƙiyi ne a gare ku , mai bayyanãwar ƙiyayya . 1 , 2 . ( a ) Me ya sa ƙaunar Yesu ta yi fice ? Kuma da waɗanda suke , sũ a kan sallõlinsu sunã tsarẽwa . Musa bai yi fahariya ba sa’ad da ya sami matsayi . Ga mazõwa dãma . Ya bayyana yadda addu’a ta taimaka masa da matarsa su kasance da tawali’u . Tun da yake ta so ta yi hidimar coci a matsayin nun , sai ta ƙaura zuwa gidan da masu irin wannan hidimar suke zama . 5 : 46 , 47 ) Idan muna ƙaunar waɗanda suke ƙaunarmu ne kawai , hakan ba zai sa mu sami “ lada ” ko kuma tagomashin Allah ba . Ƙari ga haka , za a iya kunna na’urar nuna shirin “ Eureka Y ” ko ba wutar lantarki , ta wajen yin amfani da fitila mai ci da kabad wato , carbide . Duk da hamayyar da iyalinta suka yi da ita , ta ci gaba da bauta wa Allah shekaru da yawa kafin mutuwarta . Kuma mãdalla da ijãrar mãsu aiki . ▪ Ta yaya za ka koya yin tunani kafin ka yi magana ? Amma , Kiristoci na gaskiya ba sa bukatar jin tsoro . A. L ̃ . M ̃ . ( Daniyel 11 : 1 – 12 : 13 ) Daniyel zai dawo a “ ranar tashin masu adalci ” lokacin Sarautar Alif na Kristi . — Luka 14 : 14 . Lalle ne Mu , Mun yi wahayi zuwa gare ka , kamar yadda Muka yi wahayi zuwa ga Nũhu da annabãwa daga bãyansa . Kuma Mun yi wahayi zuwa ga Ibrãhĩma da Ismã 'ĩla da Is 'hãƙa da Yaƙũbu da jĩkõki da ĩsa da Ayũba da Yũnusa da Hãruna da Sulaimãn . Fiye da haka , yadda aka haɗa jijiyoyin da suke sa ƙwaƙwalwa da su ji da gani da taɓawa da ɗanɗanawa da sunsunawa su yi aiki sosai ya fi dukan abubuwan da ’ yan kimiyya suka cim ma . Allah Yã la 'ane su . Mene ne zai taimaka mana mu riƙa saka kayan da suka dace ? Lalle ne waɗanda suka kãfirta daidai ne a kansu , shin kã yi musu gargaɗi kõ ba ka yi musu gargaɗi ba , ba zã su yi ĩmãni ba . ( Kolossiyawa 1 : 13 - 16 ) An tsauta wa Lawudikiyawa domin ba su da “ sanyi ko zafi ” a ruhaniya . Ka ce : " Ku yi ɗã 'ã ga Allah kuma ku yi ɗã 'ã ga Manzo . Ka karɓi sadaka daga dũkiyõyinsu kana tsarkake su , kuma kana tabbatar da kirkinsu da ita . Kuma ka yi musu addu 'a . Matar kuma ya kamata ta daraja ‘ mijinta yadda ya dace . ’ Kasancewa da aminci ga Jehobah zai sa wanda aka yi wa horo ya gaggauta yin tuba kuma ya komo ga Jehobah . Ko da yake Yosiya , wanda shi ne sarki sa’ad da Irmiya ya fara hidimarsa mai aminci , dukan sarakuna da suka bi bayansa marasa aminci ne , kuma yawancin waɗanda suke koyar da jama’ar — annabawa da firistoci — ba sa bin gaskiya . Allah wanda Yake Yanã da abin da ke cikin sammai da cikin ƙasa . Kuma bone yã tabbata ga kãfirai daga azãba mai tsanani . Kuma bã zã su sãmar wa kansu wani majiɓinci ba , banda Allah , kuma bã zã su sãmar wa kansu wani mataimaki ba . Wane bincike za a yi a wannan nazarin ? Ku maza , ku ƙaunaci matanku , kamar yadda Kristi kuma ya ƙaunaci ikilisiya , ya bada kansa dominta . . . Kuma lalle sakamako ( ga ayyukanku ) , haƙĩƙa , mai aukuwa ne Kamar mai fatauci wanda ya sami lu’u - lu’u mai tamani na gaske , ya sayar da dukan ƙadararsa don ya saya , waɗannan Ɗaliban Littafi Mai - Tsarki masu kuzari suka ƙi kansu kuma suka keɓe rayukansu ga Jehovah . Jehovah “ mai - jin addu’a , ” bai shagala ba da ba zai iya jin mu ba . Kuma daga waɗanda suke a gẽfenku daga ƙauyãwa akwai munãfukai , haka kuma daga mutãnen Madnĩa . Kuma kamar wancan ne Muke sãka wa mãsu kyautatãwa . A wace hanya ce Jehobah yake sāka wa bayinsa masu bangaskiya ? 4 : 26 , 27 ) Kuma Yesu ya ce : “ Ka shirya da abokin husumanka da sauri . ” Wasu Helenawa mabiyan addinin Yahudawa da suka je Urushalima don Idin Ketarewa sun shaida abubuwan da Yesu ya yi kuma hakan ya burge su . Umurni na daga wurinMu . Ta yaya za mu yi wannan ? Kuma akwai hajjin ¦ ãkin dõmin Allah a kan mutãne , ga wanda ya sãmi ĩkon zuwa gare shi , kuma wanda ya kafirta to lalle Allah Mawadãci ne daga barin tãlikai . 15 , 16 . ( a ) Me ya sa yake da muhimmanci mu girmama waɗanda Jehobah ya ɗanka wa hakkin kula da mutanensa ? Sã 'an nan ya yi ƙuri 'a , sai ya kasance a cikin waɗanda aka rinjaya . 66 :⁠ 1 ) Ya ƙara cewa zai mai da ‘ wurin takawar ƙafafuwansa , ’ wato matakin sawunsa wuri “ mai daraja . ” ( Isha . An wajabta yãƙi a kanku , alhãli kuwa shi abin ƙi ne a gare ku , akwai fãtar cẽwa ku ƙi wani abu , alhãli shi ne mafi alhẽri a gare ku , kumaakwai fãtar cẽwa kuna son wani abu alhãli kuwa shi ne mafi sharri a gare ku . Wa . 9 : ​ 11 , Littafi Mai Tsarki ) Mutum zai iya yin hatsari don yana wani wuri a lokacin da bai dace ba . Suna farin ciki ga dukan wani gudummawa da kowane yake bayarwa domin jin daɗin ikilisiya . Masu sarautar ƙasar Roma suna da iko sosai bisa wannan taron . Amma , a wasu wurare ba a ɗaukan yin abubuwa a kan lokaci da muhimmanci . Sai idan mu masu rashin son kai ne za mu bi da mutane hakan . Wannan hukuncin Allah ne Yanã hukunci a tsakãninku. kuma Allah , Masani ne , Mai hikima Bisa ga falala daga Allah da ni 'ima . Zai iya tambayar kansa , shin idan na soma wannan aikin zan sami lokacin yin abubuwa masu muhimmanci ne ? Ya motsa ni na sake bincika yadda nake nazari da addu’a . ” — Ashley . Nakan yi kwaskwarima kuma in yi gyaran fuska a ban ɗaki na gidajen mai . 4 : 32 ; Kol . Shaidun Jehovah suna ƙwazo a ƙasashe sama da 230 da tsibirai na teku . Shĩ ne da mulkin sammai da ƙasa , kuma zuwa gare Shĩ ( Allah ) kawai ake mayar da al 'amura . Amma , yin amfani da Littafi Mai Tsarki a wannan hanyar ba ta dace ba . Ya riga ya rinjayi ƙanin matata da kuma ɗan mahaifiyata su bi addininsa . Nehemiya bai tsorata da ba’a da kuma zargin ƙaryar da suke yi ba . To , in dai ka kãma su a cikin yãƙi , sai ka kõre waɗanda suke a bãyansu , game da su , tsammãninsu , zã su dinga tunãwa . Alhãli shĩ yanã jin tsõrõn Allah . Waɗanne matsaloli ne Ayuba ya fuskanta a rayuwarsa ? 10 : 13 , 14 . Allah Yã la 'ance su ! Yãya aka karkatar da su ? Kuma ku bi Allah da taƙawa . Kuma ku sani cẽwa lalle ne , Allah Yana tãre da mãsu taƙawa . Shin , ba ka sani ba cewa lalle ne , Allah Shi ne da mulkin sammai da ƙasa , Yanã azãbtar da wanda Yake so , kuma Yanã yin gãfara ga wanda yake so , kuma Allah a dukkan kõme , Mai ĩkon yi ne ? Waɗanda suke cikin sabon alkawari suna da “ gaba gaɗi . . . shiga cikin wuri mai - tsarki . ” Kuma Shĩ ne Allah a cikin sammai , kuma a cikin ƙasa Yanã sanin asĩrinku da bayyanenku , kuma Yanã sanin abin da kuke yi na tsirfa . Za mu duba ( 1 ) nufinmu , ko kuwa dalilin da ya sa muke wa’azi ; na ( 2 ) saƙonmu ; ko kuwa abin da muke wa’azinsa ; da ( 3 ) hanyoyin , ko kuwa yadda muke wa’azi . ( A ce musu ) " Ku ci ku sha cikin ni 'ima sabõda abin da kuka kasance kuna aikatãwa . " Army photo Wancan tãrãwar mutãne ne , mai sauƙi a gare Mu . Za ka ga wannan a harsuna da yawa a dandalin jw.org / ha . Daidai ne daga gare ku , wanda ya asirta magana da wanda ya bayyana game da ita , da wanda yake shi mai nẽman ɓõyewa ne da dare , da mai bayyana a cikin tafiyarsa a hanya da rãna . Rabshakeh ya yi ƙoƙarin ya razanar da Yahudawa . Yankin Lapland yana da kyau sosai . Kuma daga cikinsu akwai wanda yake tsõkaci zuwa gare ka . Shin fa , kai kana shiryar da makãfi , kuma kõ dã sun kasance bã su gani ? Wutã , anã gitta su a kanta , sãfe da maraice , kuma a rãnar da Sa 'a take tsayuwa , anã cẽwa , " Ku shigar da mutãnen Fir 'auna a mafi tsananin azãba . " Sa 'an nan Muka nutsar a bãyan haka , da sauran . Ka ce : " Su lõkatai ne dõmin mutãne da haji , kuma bã addini ba ne ku je wa gidãje daga bãyansu : kuma amma abin da yake addini shi ne wanda ya yi taƙawa . Hakika , idan muka yi la’akari da abin da Jehobah yake cim ma wa ta wurin bayinsa a wannan kwanaki na ƙarshe , hakan abin ban al’ajabi ne . Yana iya ya magance batun nan da nan . Kuma abin da ke wurin Allah , shĩ ne mafi alhẽri , knma mafi wanzuwa . Shin bã ku hankalta ? ( Ru’ya ta Yohanna 21 : 4 ) Ka yi la’akari da yawan mutane da wannan alkawarin zai shafa . Hakika , ba zai yiwu ba al’umman duniya su ƙaunaci maƙwabtansu da har zai kawo haɗin kai na duniya . To , a lõkacin da Ya bã su daga falalarSa , sai suka yi rõwa da shi , kuma suka jũya bãya sunã mãsu bijirẽwa , Idan mutumin ya ce a’a , za mu iya tambayarsa dalilin da ya sa yake shakka cewa Allah bai wanzu ba . Alal misali , waɗanda aka yi musu yankan zumunci domin sun yi zunubi mai tsanani kuma sun ƙi su tuba . Menene za su yi ? Ta yaya za ku iya magance waɗannan bambancin kuma ku tattauna da mijinku ko kuma matarku ? Shin bã ku hankalta ? ( Sai a ce masa ) : " Lalle ne , haƙĩƙa , ka kasance a cikin gafala daga wannan . To , Mun kuranye maka rufinka , sabõda haka ganinka a yau , mai kaifi ne . " An sami amsar a kalmomin Yesu da aka rubuta a Yohanna 10 : 16 : “ Ina da waɗansu tumaki kuma , waɗanda ba na wannan garke ba ne : su kuma dole zan kawo , za su kuma ji muryata : ya zama garke ɗaya , makiyayi ɗaya . ” Ko da yake muna ƙaunar Allah , amma mu ajizai ne . Sa’ad da yake cikin yin haka , ya ɗauki matakai domin cika manufarsa . Duk da haka ya ce shi “ mutum mai farin ciki ne mai mata da ke da kyakkyawan hali . ” Zuriyar Firist Basarauci da Za ta Amfane Dukan ’ Yan Adam Kamar wannan ne Allah Yake bayyana ãyõyinSa a gare ku . Kuma Allah Masani ne , Mai hikima . Yesu ya kwatanta irin wannan hujjar da kallon abubuwan da ke “ baya . ” Sabõda rahama daga Ubangijinka . ( 1 Korintiyawa 6 : 11 ) Kamar manzo Bulus , waɗannan mutane za su iya cewa : “ Allah ne cetona : . . . ba kuwa zan ji tsoro ba : gama Ubangiji Yahweh ƙarfina ne da waƙata : ya kuma zama cetona . ” — Ishaya 12 : 2 . Annabce - annabce dabam dabam da Daniel ya rubuta yana magana ne game da Mulkin Allah . Amma a shekarun baya bayan nan , masana kimiyyar ababan ƙasa suka fara tunanin cewa ƙarfin maganaɗison ƙasa yana tafiya cikin taguwar birbiɗin da ake kira gravitons . . . Maƙeri ɗan Adam yana amfani da hannayensa da kayan aiki don ya ƙera abubuwa , amma Allah yana aika da ruhunsa mai tsarki don cim ma ayyukansa masu girma . Kuma Allah ne Mai jarrabãwa ga abin da kuke aikatãwa . Wannan kwamitin ya fitar da sassan fassarar Littafi Mai Tsarki guda shida a cikin shekara 10 , wato daga 1950 zuwa 1960 . Sa’ad da Ɗan’uwa N . Me ya sa hakan ya faru ? SHUGABANCI abu ne da ’ yan adam suke bukata , amma ba kowane shugaba ba ne zai dace . A yau akwai addinai masu yawa da suke da’awa su Kiristoci ne kuma suna koyarwar ƙarya . Shin , to , ka sãɓã wa umurnina ne ? " Annabin ya kuma annabta yadda Jehobah zai nuna fushinsa kuma ya halaka mugaye a Armageddon . Kuma lalle ne , haƙĩƙa , an yi izgili da Manzanni kãfinka , sai Na yi jinkiri ga waɗanda suka kãfirta , sa 'an nan Na kãma su . Manzo Bulus ya yi wa Kiristoci gargaɗi : “ Kada ku yi kome da sonkai ko girmankai , sai dai da tawali’u , kowa na mai da ɗan’uwansa ya fi shi . ” Kuma a rãnar da Sa 'a ke tsayuwa , a rãnar nan mutãne ke farraba . To , a 'aha ! Ina rantsuwa da Ubangijinka , ba za su yi ĩmãni ba , sai sun yarda da hukuncinka ga abin da ya sãɓa a tsakãninsu , sa 'an nan kuma ba su sãmi wani ƙunci a cikin zukãtansu ba , daga abin da ka hukunta , kuma su sallama sallamãwa . Hakan ba abin mamaki ba ne domin Yesu ya gaya wa almajiransa : “ Za su miƙa ku ga ƙunci , za su kashe ku kuma : za ku zama abin ƙi ga dukan al’ummai sabili da sunana . ” Lalle ne abin da yake a wurin Allah shi ne mafi alhẽri a gare ku , idan kun kasance kunã sani . Ƙari ga haka , ba ma saka hannu a ayyukan da ke nuna kishin ƙasa . Waɗanda suka kãfirta suna da azãba mai tsanani kuma waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , sunã da wata gãfara da sakamako mai girma . Duniyarmu ta talla tana ƙarfafa sha’awar morewa nan da nan , amma tana yin haka domin nata riba ce . Amma , babu shakka babban aiki ne mutane da yawa da suka zo daga wurare dabam dabam su amince kuma su bi ƙa’idodi ɗaya . To , amma wanda aka bai wa littãfinsa a dãmansa , sai ya ce wa ( makusantansa ) , " Ku karɓa , ku karanta littafina . " Sunã halakar da kansu ( da rantsuwar ƙarya ) ne , kuma Allah Yanã sanin lalle , haƙĩƙa , sumaƙaryata ne . ' ( Zabura 126 : 6 ) Saboda haka , ya dace da a shekara ta 1919 Yesu ya danƙa wa ’ yan’uwansa shafaffu masu aminci ƙarin hakki , ya ce : ‘ Ka yi aminci cikin matsaloli kaɗan , ni sanya ka bisa mai - yawa : ka shiga cikin farinzuciyar ubangijinka . ’ Ayuba ba Ba’isra’ile ba ne . " Kõ kuma wata gõna daga dabĩnai da inabi ta kasance a gare ka . Sa 'an nan ka ɓuɓɓugar da ƙõramu a tsakãninta ɓuɓɓugarwa . " Mun ci gaba da koyon gaskiya game da Jehobah daga Littafi Mai Tsarki , tun daga lokacin da muka fara sanin wani abu game da shi . Ban da haka ma , muna koyan abubuwa da yawa daga littattafanmu da manyan taro da kuma taron ikilisiya . Kada ku yi sujada ga rãnã , kuma kada ku yi ga watã . Kuma ku yi sujada ga Allah wanda Ya halitta su , idan kun kasance Shĩ ne kuke bauta wa . Ku komo wurin Ubangiji , ku roƙe shi , ku ce , ‘ Ka gafarta mana zunubanmu , ka karɓe mu saboda alherinka , mu kuwa za mu yabe ka da bakinmu . ’ ” Kuma aka ce musu , " Inã abin da kuka kasance kunã bautawa ? " Amma ya kamata Kiristoci na gaskiya su “ bi sawun [ Yesu ] . ” Domin sun ƙi , da yawa cikinsu an kai su ba ga sansanin fursuna ba kawai har ga mutuwarsu . — Matta 5 : 43 - 48 . Abin da ni ke ce muku ina ce ma duka , Ku yi tsaro . ” — Markus 13 : 32 - 37 . ‘ Cikakkiyar shari’a ta ’ yanci ’ ba Dokar da Aka Ba da ta Hannun Musa ba ce , domin wannan dokar ta nuna cewa Isra’ilawa masu zunubi ne , kuma Kristi ya cika wannan Dokar . ( Mat . 5 : 17 ; Gal . Kuma lalle ne , haƙĩƙa , Mun bai ( wa Bãnĩ Isrã 'ĩla Littãfi da hukunci da Annabci , Kuma Mun azurta su daga abũbuwa mãsudãɗi , Kuma Mun fĩfta su a kan mutãnen dũniya ( a zãmaninsu ) . Ƙaramar ƙwaƙwalwar wannan halittar tana taimakonta ta fahimci abubuwa da dama da idanunta suka gani ko da ɗan motsi ne . Lalle Shi , Mai lãbartãwa ne game da abin da kuke aikatãwa . Me ya sa ya kamata mu mai da hankali game da shawarwarin da mutane suke bayarwa a batun jinya ? Ya kamata mu so Jehobah ya bincika muradinmu ko akwai wata “ hanyar mugunta , ” wato , tunani , sha’awoyi , da nufe - nufen da ba su dace ba , kuma ya taimake mu mu kawar da su . A matsayin mai aminci , wane hali ne Ayuba ya guji ? Rashin lafiyar ta yi tsanani , kuma ba da daɗewa ba mahaifina ya rasu . Shin za a iya faɗin haka game da mu ? Vania tana tafiya coci amma ta ga kamar Allah ya yashe ta . Da Maryama ɗiyar Imrãna wadda ta tsare farjinta , sai Muka hũra a cikinsa daga rũhinMu . Kuma ta gaskata game da ãyõyin Ubangijinta da LittattafanSa alhãli kuwa ta kasance daga mãsu tawãli 'u . Matata takan ɗauki na’urar nuna fim sai in ɗauki batirin mota . Ko kuwa ba a ba shi lãbãri ba ga abin da yake a cikin Littafan Mũsã ? ( a ) Waɗanne ƙalubale ne Kiristoci marasa aure suke fuskanta ? Amma duk da cewa wurin ya yi duhu sosai , ba ka ji tsoro cewa za ka ɓata hanya domin kana da tocila mai haske sosai . Kuma rãnar da ake gitta waɗanda suka kãflrta a kan wutã ( a ce musu ) : " Kun tafiyar da abũbuwanku na jin dãɗi a cikin rayuwarku ta dũniya , kuma kun nẽmi jin dãdi da su , to , ayau anã sãka muka da azãbar wulãkanci , dõmin abin da kuka kasance kanã yi na gmian kai a cikin ƙasa , bã da wani hakki ba , kuma dõmin abin da kuka kasance kuna yi na fãsiƙansi . " Ba su sãɓa ba fãce bãyan ilmi ya jẽ musu , sabõda zãlunci a tsakãninsu . Mene ne muka koya daga wannan ? Amma , kasancewa da gaba gaɗi cewa Ubanmu na samaniya , Jehovah yana ƙaunarmu ya fi muhimmanci ga lafiyarmu ta ruhaniya da kuma jiye - jiye . Kuma , Muka saukar daga cikakkun girãgizai , ruwa mai yawan zuba ? A kowane minti talatin , wani nas yana auna ƙarfin jinina . Ku Yi Burin Yin Aiki Mai Kyau Ƙari ga haka , yaya nake ji idan aka ba ni shawara ? " Kuma don me , a lõkacin da ka shiga gõnarka , ka , ce , ' Abin da Allah ya so ( shi ke tabbata ) bãbu wani ƙarfi fãce game da Allah . ' Kuma Shĩ ne Mahukunci , Masani . " Ba za mu nemi taimako daga mutanen duniya ba . " Lalle kada wani miskĩni ya shigar muku ita a yau ! " Kuma misalin kalma mummũnã kamar itãciya mummũnã ce , an tumɓuke ta daga bisa ga ƙasa , bã ta da wata tabbata . ( 1 Timotawus 1 : 17 ) Ma’ana , babu lokacin da Allah bai wanzu ba , kuma ba zai daina wanzuwa ba . To , Allah ne Yake yin hukunci tsakãninku a Rãnar ¡ iyãma , kuma Allah bã zai sanya hanya ba ga kãfirai a kan mũminai . Yaƙin Duniya na I ya shafi ƙasashe da yawa kuma ya sa an ƙara ƙera kayayyakin yaƙi da suka fi na dā ƙarfi wanda ’ yan adam ba su taɓa ganin irin su ba . Jibra’ilu ya bayyana wa Maryamu : “ Ikon Maɗaukaki kuma za ya inuwantadda ke : domin wannan kuwa abin nan da za a haifa , za a ce da shi mai - tsarki , Ɗan Allah . ” — Luka 1 : 30 - 35 . Mafi muhimmanci , nazarin Kalmar Allah ya taimaka mana mu zo ga sanin halayen Jehovah masu ban al’ajabi kuma mu kusace shi . Mene ne za ka yi idan ba ka yi shirin tattauna batun juyin halitta da wani ba ? Da Samũdãwa da mutãnen Luɗu da ma 'abũta ƙunci , waɗancan ne ƙungiyõyin . 2 : 16 ) Masu talla na zamani sun sani da daɗewa cewa abin da aka gani da idanu ya fi rinjaya . Daidai da ma’anar sunansa , Allah ya sa Nuhu ya gina jirgi . Yayin da muke ƙara tunani game da yadda Jehobah yake da sauƙin hali kuma ba ya son kai , hakan zai sa mu ƙara daraja waɗannan halayen . A kan karagu , suna ta kallo . A sakamakon haka , sun ƙarasa ginin bayan watanni biyu ! Ka ce : " Ilmin a wurin Allah kawai yake , kuma ni mai gargaɗi kawai ne , mai bayyana ( gargaɗin ) . " Kuma a cikin wannan ( Littãfi ya yi muku sũna Musulmi ) , dõmin Manzo ya kasance mai shaida a kanku , kũ kuma ku kasancemãsu shaida a kan mutãne . To , wanda ya aikata ( wani aiki ) gwargwadon nauyin zarra , na alheri , zai gan shi . 18 , 19 . ( a ) Ta yaya ƙwazo yake ƙarfafa dogararmu ga Jehobah ? Kamar yadda Isra’ilawa a dā suka yi , wajibi ne mu tabbata cewa Jehobah yana amincewa da sadaukarwar da muka yi da yardar rai . ( 1 Sam . 3 : 10 - 14 ) Da shigewar lokaci , Jehobah ya hana zuriyar Eli su ci gaba da yin hidima a matsayin manyan firistoci . 1 / 1 Ka Riƙa Gafartawa , 11 / 1 Waɗannan suna da ijãrarsu a wurin Ubangijinsu . Wasu sun ƙoƙarin yin wani abu game da wannan batun . 28 : 5 ) Mu ma za mu iya yin hakan . Sabõda wata rahama ce daga Allah ka yi sanyin hali a gare su . Kuma dã kã kasance mai hushi mai kaurin zuciya , dã sun wãtse daga gẽfenka . Ka tuna da yadda ka ji sa’ad da ka san Allah kuma shi ma ya san ka ? " To , amma kirana bai ƙãre su ba sai da , gudu ( daga gare ni ) . " Mu Kiyaye Halinmu na Kirista , 3 / 1 Sai bãyin Allah waɗanda aka tsarkake . Waɗannan sunã da gidãjen Aljannar zama , ƙõramu na gudãna daga ƙarƙashinsu , anã sanya musu ƙawa , a cikinsu , daga mundãye na zinariya , kuma sunã tufantar waɗansu tũfãfi kõre , na alharĩni raƙĩƙi da alharini mai kauri sunã kishingiɗe a cikinsu , a kan , karagu . Mãdalla da sakamakonsu . Shin za mu bar misalin Sulemanu ya zama gargaɗi ne a gare mu ? Kãfirai ba su a cikin kõme fãce rũɗu . “ Tana yin yawancin aikace - aikacen gida . " Kuma idan haƙĩƙa , aka saukar da wata sũra , sai sãshensu ya yi dũbi zuwa ga wani sãshe , ( su ce ) : " Shin , wani mutum yanã ganin ku ? " Abu ne mai ban al’ajabi , ” Sonia ta tuna . ( Karanta Markus 4 : 18 , 19 . ) " Kuma idan haƙĩƙa , aka saukar da wata sũra , sai sãshensu ya yi dũbi zuwa ga wani sãshe , ( su ce ) : " Shin , wani mutum yanã ganin ku ? " Kuma haka Muka saukar da shi , Alƙur 'ãni , yanã abin karantãwa , da Larabci kuma Muka jujjuya misãlai , a cikinsa , na tsõratarwa , tsammãninsu , sunã yin taƙawa ko ya sabbaba musu wata wa 'aztuwa . Matasa Shaidun Jehobah a dukan duniya suna cika kalmomin Titus 2 : 10 , da ta ce : “ Ƙawatar da koyarwar Allah Mai Cetonmu ta kowane hali . ” — Titus 2 : 10 Shi ya sa Dauda ya ƙarfafa Isra’ilawa su yi haƙuri kuma su dogara ga Jehobah . “ Bawan nan ” yana cika hakkinsa ta wajen yin tanadin bayanai da aka ɗauko daga Nassi da kuma shirya tsarin ayyuka na nazari da taro . Littafin Ru’ya ta Yohanna na Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa bawa mai aminci , mai hikima na ƙarƙashin ja - gorar Yesu Kristi . Kuma wanda ya riƙi Shaiɗan majiɓinci , baicin Allah , to , haƙĩƙa yã yi hasara , hasara bayyananniya . Amma Jehobah zai taimaka mana kuma zai iya yin abubuwan da ba mu yi zatonsu ba . ​ — Karanta 2 Bitrus 2 : 9 . • Wace matsala ce mutumin da ke cikin kwatancin Yesu yake da ita ? Kuma lalle ne idan ka bi son zũciyõyinsu a bãyan abin da ya zo maka na ilmi , bã ka da , daga Allah , wani majiɓinci , kuma bãbu wani mataimaki . ( a ) Menene haikalin Allah na Urushalima ta dā yake alamtawa ? Sai su zõ da wani lãbãri mai misãlinsa idan sun kasance sũmãsu gaskiya ne . Waɗanda aka bari zã su ce idan kun tafi zuwa ga waɗansu ganĩmõmi dõmin ku karɓo su , " Ku bar mu , mu bĩ ku . " Sa 'an nan kuma Muka yi wahayi zuwa gare ka ( cẽwa ) , " Ka bi aƙĩdar Ibrahĩm , mai karkatã zuwa ga gaskiya , kuma bai kasance daga mãsu shirki ba . ' • A haɗa da wasiƙar da ke nuna cewa kuɗin rance ne aka ba da . Suka ce : " Munã yi maka bushãra da gaskiya ne , sabõda haka , kada da kasance daga mãsu yanke tsammãni . " Dukkan wanda ke kanta mai ƙãrẽwa ne . Ya ce : " à 'a , zukatanku suka ƙawãta muku wani al 'amari . Mun ji daɗin hakan kuma mun sami ƙarfafawa sosai . Fãce bãyin Allah waɗanda aka tsarkake . Ta yaya zai yi hakan ? " Domin Mu jarraba su a ciki , kuma wanda ya kau da kai daga tuna Ubangijinsa , Ubangijinsa zai shigar da shi azãba mai hauhawa . " Kuma a ranar nan aka zo da Jahannama . A ranar nan mutum zai yi tunãni . Saboda haka , ana kiran sirrin nan sirri mai tsarki ne domin ya fito ne daga Allah , wanda mai tsarki ne . Wasu Abubuwa Masu Ban Sha’awa na Tsarin Ayyukan Da yake yana son ya kāre kansa , sai ya yi musun sanin Yesu sau uku . — Mat . Kusan kowane dare , ina yin aikin awa 12 a Majami’ar Taron . ’ yan’uwan suna mamaki . Bulus ya ce : “ Ga wanda yake da iko shi aikata ƙwarai da gaske gaba da dukan abin da muke roƙo ko tsammani , bisa ga ikon da ke aikawa a cikinmu , a gare shi ɗaukaka cikin ikklisiya da kuma cikin Kristi Yesu zuwa ga dukan tsararaki na zamanan zamanu . [ Mountain Peaks ] Tun ba a ɓullo da duwatsu , tun ba ka ko sifanta ƙasa da duniya [ kamar da naƙuda ] , tun fil’azal kai ne Allah har abada . ” — Zabura 90 : 1 , 2 . Kafin mutum ya kai gane amfanin farillan Allah , rayuwarsa lallai tana bin tsari na duniya kuma ƙila yana yin wasu abubuwa da Bulus ya ambata : “ Fasikanci ke nan , ƙazanta , lalata , bautar gumaka , sihiri , magabtaka , husuma , kishe - kishe , hasala , tsatsaguwa , rabuwa , hamiya , hassada , maye , nishatsi da irin waɗannan al’amura . ” To Allah Shĩ ne Majiɓinci , kuma Shĩ ne ke rãyar da matattu alhãli kuwa Shĩ , Maiĩkon yi ne a kan dukan kõme . Ka san yadda ta samu wannan labarin ? — * A wasu ƙasashe kuma , dokar ta ba da izini a kashe aure amma ba shi da sauƙi a yin hakan . A gare Ka muka dõgara , kuma gare Ka muka mayar da al ' amuranmu , kuma zuwa gare Ka makõma take . " Me ya sa za mu yi tsammanin jin muryar baƙo a yau ? ( Ka duba hoton da ke shafi na 7 . ) ( b ) Waɗanne tambayoyi ne muke bukata mu yi wa kanmu , kuma me ya sa ? Mun karanta a cikin rahoton da Littafi Mai Tsarki ya bayar cewa mutane dubu uku ne suka yi baftisma , da haka suka zama sashen sabuwar ikilisiyar Allah da ke tasowa . Yesu bai amince da waɗannan al’adun ba . Sun soma nazarin Littafi Mai Tsarki da mutane da yawa , ɗaya daga cikin waɗanda suke nazari da su tana da yara guda huɗu . Wuta daga Allah ta ƙone sauran , haɗe da Kora . Sun yi hayar gidaje da hotal marasa tsada . Yesu ya yi maganar “ waɗansu tumaki ” waɗanda ba za su kasance cikin “ garke ” ɗaya da “ ƙaramin garke ” na mabiyansa shafaffu . Kuma idan watanni , mãsu alfarma suka shige , to , ku yãki mushirikai inda kuka sãmẽ su , kuma ku kãmã su , kuma ku tsare su , kuma ku zaune musu dukkan madãkata . Ƙarnuka bayan haka , abin da aka tuna game da Haruna da zuriyarsa shi ne tsoron Jehobah da suka kasance da shi . — Zab . ( Zabura 15 : 1 , 4 ) Darren , wanda ya yi shekara 35 da yin aure kuma yana zaune a ƙasar Kanada ya ce : “ A ganina , mutum mai ruhaniya yana tunanin yadda furucinsa da ayyukansa za su shafi dangantakarsa da Allah a kowane lokaci . ” Alal misali , ka yi la’akari da abin da zai iya faruwa idan mijin ba Mashaidi ba ne . Da waɗanda suke game da Ubangijinsu bã su yin shirki , Wataƙila ka kusa inda za ka amma ba ka san hanyar da za ta kai ka wurin ba . A cikin Littafi Mai Tsarki , Jehobah shi ne sunan Allah . Mai yiwuwa ba gaskiya ba ne saboda ajizanci , wariya , ko kuma al’ada . Ko da yake dukan mu a cikin ikilisiya mun fito daga wurare da kuma al’adu dabam - dabam kuma yadda muke tunani ba iri ɗaya ba ne , amma muna “ ƙaunar juna . ” Yaya bayin Jehovah da suka bauta masa na doguwar lokaci suke ji game da shekaru da yawa da suka yi suna hidimar keɓe kai ? Sai tsãwa ta kãma waɗanda suka yi zãlunci , sai suka wãyi gari sunã guggurfãne a cikin gidãjensu . Wancan ne , kuma lalle ne , Allah Mai raunana kaidin kãfirai ne . ( Zabura 52 : 1 - 5 ) Allah ya kuma yi alkawari cewa jim kaɗan , zai kawar da kowace irin wahalar da bayinsa suke sha saboda mugunta . Kana zama ne a yanki da mutane suke son addini ? Ka Yi Koyi Da Babban Malami Mai Almajirantarwa " Sa 'an nan kuma mãsu shã ne , a kan wannan abin cin , daga ruwan zãfi . " Kada iyawarmu , abin da muka cim ma , da kuma gatarmu su sa mu kumburi . Amma bayan da ya yi baftisma , sa’ad da aka shafe shi da ruhu mai tsarki kuma ya zama ɗan Allah na ruhaniya ne Jehobah ya sanar cewa : “ Wannan Ɗana ne . ” Sa’ad da aka buɗe kwandon , sai Zakariya ya ga wata mata tana ‘ zaune a ciki . ’ Tun a shekara ta 1999 , mutane goma masu taimakon matalauta sun ba da fiye da Dala biliyan 38 don taimaka wa gajiyayyu . Waɗanda suka halarci wannan taron sun ga haɗin kan da ke tsakanin Shaidu da suka zo daga ƙasashe da al’adu dabam dabam . Ibrahim ya ƙuduri aniya ya yi biyayya ga Allahnsa a wannan gwaji mai wuya har da ya tabbata cewa begen ganin wannan saurayin kuma shi ne ta wurin tashin matattu . Kamar yadda Voltaire ya ce , akwai “ Allah da yake magana da mutane ” ne ya amsa waɗannan tambayoyi ? Dukan Kõwanensu mãsu Kõmõwa zuwa gare Ni Bayan da Yahudawan suka kashe Ɗansa , ta yaya Jehovah ya ci gaba da nuna musu tsawon jimrewa ? Da sama da abin da ya gina ta . Waɗanda suka ƙaryata Shu 'aibu kamar ba su zauna ba a cikinta , waɗanda suka ƙaryata Shu 'aibu , sun kasance sũ nemãsu hasãra ! Kuma zã ka ga kõwace al 'umma tanã gurfãne , kõwace al 'umma anã kiran ta zuwa ga littãfinta . Wane bege ne aka nanata a Ishaya 26 : 19 da kuma Daniyel 12 : 13 ? Ɗa : Ba na son zuwa taro ne kawai . Kuma idan an karanta Alƙur 'ãni sai ku saurara gare shi , kuma ku yi shiru ; Tsammãninku , anã yi muku rahama . Sa 'an nan Muka sanya su budurwai . Allah ya naɗa Haruna , wan Musa , ya zama babban firist na farko na Isra’ila kuma ya naɗa ’ ya’yan Haruna su taimaki ubansu . — Fitowa 28 : 1 ; Litafin Lissafi 3 : 10 ; 2 Labarbaru 13 : 10 , 11 . A yau , ana koya wa sababbi masu shelar Mulki yadda ake wa’azi , amma ba a ko da yaushe aka yi hakan a dā ba . Dõmin nũna girman kai a cikin ƙasã da mãkircin cũta . Wasiƙar da Bulus ya rubuta wa ’ yan’uwa a Filibi ya nuna cewa addu’a ita ce za ta taimaka mana mu daina damuwa ainun . Lalle shĩ , Mai gani ne ga abin da kuke aikatãwa . Nassosi sun yi zancen wasu mutane waɗanda , ko da ba masu bi ba ne tukuna , suna “ da zuciyar kirki don rai na har abada . ” Don me kuke hujjacẽwa a cikin sha 'anin lbrãhĩma , alhãli kuwa ba a saukar da Attaura da injĩla ba fãce daga bãyansa ? Kuma wannan ambato ne mai albarka Mun saukar da shi . Shin , to , kũ mãsu musu ne gare shi ? Bitrus ya ƙarfafa ’ yan’uwansa su kasance da jimiri da ƙauna da kuma kamun kai . Bayan haka , sai ya ce “ Zan fa kasance da shiri kullayaumi garin in tuna muku da waɗannan al’amura , ko da shi ke kun san su , kun kuwa kahu cikin gaskiya . ” — 2 Bit . Allah ne Mai halitta dukan kõme , kuma Shĩ ne Wakĩli a kan kõme . Ɗaukaka mutum yana nufin nunawa a fili cewa ya yi abin da ake son ya yi . kuma wanda ya mĩka fuskarsa zuwa ga Allah , alhãli kuma yanã mai kyautatãwa , to , lalle ya yi riƙo ga igiya amintacciya . 4 - 10 GA YUNI , 2012 “ Sai ya ɗauki gurasa , bayan ya yi godiya ga Allah , ya gutsuttsura , ya ba su , ya ce , ‘ Wannan jikina ne da za a bayar dominku . Sai su ce : " Shin , mu waɗanda ake yi wa jinkiri ne ? " Kuma idan kun ƙidãya ni 'imar Allah , bã ku iya lissafa ta . Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun halittã ku sa 'an nan kuma Mun sũrantã ku , sa 'an nan kumaMun ce wa malã 'iku : " Ku yi sujada ga Ãdam . " Sai suka yi sujada fãce Iblĩs , bai kasance daga mãsuyin sujadar ba . Suka ce : " Shu 'umcinku , yanã tãre da ku . Ashe , dõmin an tunãtar da ku ? Haka kuma , bai dace ‘ tsarkakku ’ mutanen Allah su yi sha’awar ambata irin waɗannan abubuwa ba . ( Afis . Sa’ad da Dauda yake kaɗa garayarsa a gaban Saul , sarkin ya jefe shi da mashi sau biyu . Ya ce : “ Ku kula da kanku , da kuma duk garken da Ruhu Mai Tsarki ya sa ku ku zama masu kula da shi , kuna kiwon Ikilisiyar Allah wadda ya sama wa kansa da jinin [ Ɗansa ] . ” ( Aya ta 12 ) Ta wajen cewa ‘ mu za mu fito maku da ruwa , ’ Musa da Haruna sun yi magana kamar su ne suka ba da ruwan mu’ujizar , ba Allah ba . Wannan abu ne mai kyau a gare mu mu yi da kuma mutanen zamaninmu . Me ya taimaka ma wasu maza da mata su iya jiran Jehobah ? Labaran babu daɗi ko kaɗan . ( Ka duba sakin layi na 6 ) Kuma wanda ya kashe mũmini bisa ga kuskure , sai ya ' yanta wuya mũmina tare da mĩƙa diyya ga mutãnensa , ãce idan sun bari sadaka . Maƙasudai da Hanyoyin Yin Hakan Kuma idan kun yi nufin musanya mãta a matsayin wata mãta , alhãli kuwa kun bai wa ɗayarsu ƙinɗari to kada ku karɓi kõme daga gare , shi , shin , zã ku karɓe shi da ƙarya da zunubi bãyyananne ? Kuma idan muna bin irin waɗannan hanyoyi , zai karɓi hadayar yabo daga bakinmu kuwa ? ( Mis . 23 : ​ 15 , 16 ) Ba da kai da kake yi yana sa a ba da amsa ga zargin da Shaiɗan yake yi wa Jehobah . Robertson ya lura cewa : “ Wataƙila waɗannan littattafai na Tsohon Alkawari ne , littattafan fatu sun fi na ganyen papyrus tsada . ” A batun itacen Fir , mutane sun nemi hanyoyi da yawa da za su rayar da shi , kuma sun ci gaba da yin hakan . Ya kamata Kiristoci , musamman matasa kada su mai da hankali kawai ga wasan jiki , wasanni , kaɗe - kaɗe , nishaɗi , tafiye tafiye , maganganu , da sauransu , har ba su da lokacin ayyuka na ruhaniya . A 'aha ! Haƙĩƙa lalle ne littãfin mãsu ɗã 'ã yana a cikin Illiyyĩna ? Yaya ya kamata a zaɓi wadda za a aura ? Ka yi kāriya da tawali’u da kuma ladabi mai zurfi Dukan mutane suna da tamani a wurin Allah , kuma mu ma muna son mu kasance da irin wannan ra’ayin . — Kol . Hakika , aikinmu na musamman shi ne wa’azin bishara na Mulkin Allah da aka kafa da kuma taimakon waɗanda suka cancanta su zama almajiran Yesu Kristi . • Me ya kamata ku yi idan kuna fuskantar matsala a cikin aure ? A ciki suka furta cewa : “ Gwaji mai tsanani na dogon lokaci ya wuce , kuma waɗanda aka cece su , a ce an ƙwace su daga tanderun wuta , da ba sa warin wuta ma . Sabõda haka wanda ya yi tsõkana a kanku , sai ku yi tsokana a kansa da misãlin abin da ya yi tsõkana a kanku . Mãsu tũba , mãsu bautãwa , mãsu gõdẽwa , mãsu tafiya , mãsu ruku 'i , mãsu sujada mãsu umurni da alhẽri da mãsu hani daga abin da aka ƙi da mãsu tsarẽwaã ga iyãkõkin Allah . 16 , 17 . ( a ) Ta yaya muka sani cewa Jehobah ya damu da matsalolin da mutanensa suke fuskanta ? Biyayya na Kawo Bege Wane batu mai muhimmanci ne ya kamata mu sa a zuciya sa’ad da muke fuskantar jaraba ? Me ya sa ? Da yake maganar ainihin batun , ya ci gaba : “ Ina sa zuciya ga Allah , yadda su waɗannan ma suke sawa , wato za a ta da matattu , masu adalci da marasa adalci duka . ” — Ayyukan Manzanni 23 : 23 , 24 ; 24 : 1 - 8 , 14 , 15 . ( Rom . 12 : ​ 4 - 8 ) Idan muna da tawali’u , za mu yi amfani da kyautar da Jehobah ya ba mu yadda yake so . ​ — Karanta 1 Bitrus 4 : 10 . Ma’auratan suna da damar zaɓa wa kansu ko za su bi wani tsarin cin abinci da kuma shan wasu magunguna . Amma bai dace su sa ’ yan’uwa su kasance da rashin haɗin kai saboda kiwon lafiya ba . Ronald J . Me ya sa allolin ƙarya ba su da amfani ? Ya auri Maryamu , kuma ya ɗauki nauyin kula da Ɗan Jehobah . — Matta 1 : 20 - 24 . Wannan halin ya soma ne a tsara ta biyu , sa’ad da Kayinu ya kashe ƙanensa Habila . Ta yaya kalmomin Bulus a Ibraniyawa 10 : 24 , 25 suka yi daidai da ra’ayin hadaya ta salama ? Da waɗanda suke , game da ãyõyin Ubangijinsu sunã ĩmãni , Kai ne Majiɓincĩna a dũniya da Lãhira Ka karɓi raina inã Musulmi , kuma Ka riskar da ni ga sãlihai . " Ka ce : " Idan har akwai ɗã ga Mai rahama , to , nĩ ne farkon mãsu bauta ( wa ɗan ) . " A jin haka , mutanen suka amsa : “ Allah shi sawaƙa mu bar Ubangiji , domin mu bauta ma waɗansu alloli . ” Sun kafa tushen daidaitaciyar rayuwa mai ma’ana , da ta amfani dukan fasalolin halaye . Ina yin addu’a game da ’ yan’uwana maza da mata da bala’i ya addabe su ? Muna jin daɗin yin alheri ga waɗanda muke ƙauna da kuma darajawa Kuma idan kun kirãye su zuwa ga shiriya , bã zã su bĩ ku ba , daidai ne a gare ku , shin , kun kirãye su , kõ kuwa kũ mãsu kawaici ne ! A kan karagu , suna ta kallo . Kuma bãbu kõwa daga gare ku sai mai tuzga mata . Yã kasance wajibi ga Ubangijinka , hukuntacce . A yau ma , mutanen Allah suna samun umurnai da kuma horo kamar Isra’ilawa . • Ta yaya ne Kiristoci suke nuna ɗaukakar Allah ? Ba da daɗewa ba , ta soma gudanar da nazarin Littafi Mai Tsarki sau uku a mako da mutane 26 da suke zama a wurin , ɗaya kuma yana halartar dukan taronmu a kai a kai . Kuma , me ya sanar da kai rãnar rarrabẽwa ? Sa’ad da ’ yan adawa na addini suka zargi Yesu , bai yi ƙoƙari ya ci nasara bisa kansu ba , ko da zai iya cinsu a irin wannan batun . Ko da yake wasu fassarar Littafi Mai Tsarki sun fi wasu sauƙin fahimta , duk da haka , dukansu suna ɗauke da koyarwa da ke sa mutane su kasance da begen samun rai na har abada . Kuma Shĩ ne wanda Yake aika iskõki , sunã bishãra gaba ga rahamarSa , har idan sun ɗauki gizãgizai mãsu nauyi , sai Mu kõra su ga wani gari matacce , sa 'an nan Mu saukar da ruwa gare shi , sa 'an nan Mu fitar , game da shi , daga dukkan ' ya 'yan itĩce . Kamar wancan ne Muke fitar da matattu ; tsammãninku , kunã tunãni . Me ya sa Shaidun Jehobah suke bin ƙa’idodi masu kyau a batun saka tufafi ? ( Afisawa 4 : 22 , 23 ) Hakan yake a yau . Kuma waɗanda zaka kashe a cikin tafarkin Allah , to , bã ai ɓatar da ayyukansu ba . ( Karanta Ruth 1 : 1 - 6 . ) Wata mahaifiyar rana a ƙasar Amirka mai suna Beverly ta ce : “ Yaran maigidana sun ce za su riƙa kirana Mama . ( Ayukan Manzanni 16 : 16 - 24 ) Ta yaya wannan abin da suka fuskanta ya taɓa Bulus ? Mene ne iyaye za su ci gaba da yi ko da yaransu suna da bangaskiya ? Nan da nan Ittai ya nuna amincinsa . A yau , Munã sanya hãtimin rufi a kan bãkunansu , kuma hannãyensu su yi Mana magana , kuma ƙafãfunsu su yi shaidu da abin da suka kasance sunã aikatãwa . Tarihin ya ce , da safe ana maida matan da aka kai gaban sarki gida na biyu a ƙarƙashin kulawar bāban sarki , “ wanda ke lura da ƙwaraƙwarai . ” Ina son in tsarkake sunan Allah , kuma ina son ɗana ya sake ganin mahaifinsa a Aljanna . ” — Mis . Suna madawwama a cikinta matuƙar sammai da ƙasa sun dawwama , fãce abin da Ubangijinka Ya so . Ishaya da sauran marubutan Littafi Mai Tsarki ba su annabta abubuwan da suka faru a gaba bisa ga hikimarsu kawai ba . To , kõ dai lalle Mu nũna maka sãshen abin da Muka yi musu wa 'adi da shi kõ kuwa lalle Mu karɓi ranka , to , zuwa gare Mu ake mayar da su . Sa’ad da muka ji labaran waɗannan canje - canjen daga bakinsu , muna ƙara kasancewa da aminci ga Jehobah . Sa 'an nan kuma Allah Ya karɓi tũba daga bãyan wancana kan wanda Ya so . Kuma Allah ne Mai gãfara , Mai rahama . Bugu da ƙari , muna iya yi musu addu’a , mu roƙi Jehobah ya taimaka musu su riƙe daidaituwarsu na ruhaniya su kuma samu farin ciki a bautar da suke yi masa . ( Luka 6 : 36 ) Amma , don mu “ zama fa masu - koyi da Allah ” a kan wannan batun jin ƙai , muna bukatar mu san ma’anar jin ƙai na gaskiya . Da shaiɗanu dukan mai gini , da mai nutsa ( a cikin kõguna . ) Amma , ba ta hana shi cim ma abubuwa masu ban al’ajabi a hidimar Jehobah ba . “ Kana ƙara rikicewa yayin da sanarwa da ka ke tunanin za ka amince da ita ta zama ƙarya ce zalla . ” Ta wurin Yesu Kristi da aka ta da daga matattau . — R . Yoh . “ Maganata , wadda ta ke fitowa daga cikin bakina . . . za ta yi albarka kuma a cikin saƙona . ” — ISHA . Ba da Haɗin Kai Daga Iyali Yana da Muhimmanci Dukan abinci yã kasance halal ne ga Bani lsrã 'ĩla , fãce abinda Isrã 'ĩla ya haramta wa kansadaga gabãnin saukar da Attaura . Sun kuma Bayyana koyarwar Buddhawa da kuma koyarwa game da Buddha . “ Waɗansu tumaki ” suna halartar Tuna Mutuwar Yesu a matsayin masu kallo cikin daraja Daga kalmomin Yesu , a bayyane yake cewa na farko ya kamata mu ƙaunaci Jehovah . Kamar yadda Littafi Mai Tsarki ya annabta , a zamaninmu ‘ mugayen mutane da masu ruɗi kuwa , ƙara muni suke yi . ’ A cikin ɗan shekaru da ku ka yi a rayuwarku , babu shakka kun lura cewa abin ban tsoro da damuwa sun ƙaru . Yã duwatsu , ku konkõma sautin tasbihi tãre da shi kuma da tsuntsãye . Kuma Muka tausasa masa baƙin ƙarfe . Ya warkar da masu ciwo , makafi , naƙasassu , kurame da kuma bebaye . 1 : 25 ; R . Yoh . A lõkacin da ya kirãyi Ubangijinsa , kira ɓõyayye . Wannan gatan ne al’ummar Isra’ila ta rasa . Duk da haka , Jehobah ya yi wa Dauda alkawarin cewa zai ci gaba da yi masa albarka kuma ya ƙara gaya masa cewa ɗansa Sulemanu ne zai gina haikalin . Saboda ƙaunarsu ga Jehobah da kuma godiya don gatar bauta masa , Kiristoci na farko sun yi farin cikin karɓan “ hidima ta sulhu . ” Yana kai irin wannan farmakin ne don ya raunana ko ya ɓata mu a ruhaniyance . Wane gargaɗi da faɗaka Sulemanu ya ba matasa ? ( Mar . 12 : 30 ) Hermilo mijin Leticia , ya ƙaura zuwa inda ake bukatar masu wa’azi sosai sa’ad da yake matashi . Dõmin lalle ne idãnun ba su makanta , amma zukãta waɗanda ke a cikin ƙirãza sũ ke makanta . Da yake Jehobah bai canja , ta yaya muka san cewa har ila yana amincewa da irin wannan koyarwar ? Kuma waɗanda suke , a kan sallarsu , mãsu tsarẽwa ne . Tare da ’ yan’uwana maza da mata guda shida , muna kwana ne a daji muna kiwon tumaki ko kuma yin noma a ɗan ƙaramin filin mu . Kada ya zama kawai muna yi don an ce mu yi ne . Kuma amma sun sãɓa wa jũna , sabõda haka daga cikinsu akwai wanda ya yi ĩmãni , kuma daga cikin su akwai wanda ya kãfirta . Sai ka fita . Lalle ne kanã daga mãsu ƙasƙanci . " Kuma an umurce mu , mu sallama wa Ubangijin tãlikai . " WAƘOƘI : 68 , 42 Ya ce : " Lalle ne ku mutãne ne waɗanda ba a sani ba . " Sabõda haka wanda ya yi tsõkana a kanku , sai ku yi tsokana a kansa da misãlin abin da ya yi tsõkana a kanku . Amma , Mordekai ya gaya wa Esther : ‘ Idan kin yi shuru ceto zai zo daga wani wuri , wa ya sani ko domin wannan irin lokaci ne kin sami sarauta ? ’ Kuma wanda ya yi tsirfanci zunubi , to yanã tsirfarsa ne a kan kansa kawai . Kuma Allah Yã kasance Masani , Mai hikima . Za mu san yadda za mu iya taimaka wa mutane , za mu iya rinjayar waɗanda suke ba da hujjoji don kada su saurare mu , kuma za mu iya koyar da masu tawali’u don su amfana . Kuma sunã cẽwa , " Shin , mũ lalle mãsu barin gumãkanmu ne , sabõda maganar wani mawãƙi mahaukaci ? Sai Muka jẽfa shi ga wani fĩli alhãli kuwa yanã mai raunin rashin lãfiya . Gargaɗinsa a bayane yake , kuma za ka yi abin da ya ce . Bayin Allah da yawa , maza da mata da shafaffu da waɗanda suke cikin taro mai girma sun fuskanci irin yanayin da Ayuba ya fuskanta kuma sun shaida albarkar Jehobah , da yake shi mai “ tausayi , mai - jinƙai ne kuma . ” — Yaƙ . Dubi yadda yake da muhimmanci a yi shelar saƙon hukunci na Allah a yau ! ( Habakkuk 2 : 8 ) Dubi irin laifin kisa da muke gani a cikin duniya a yau ! Jean - Claude ya san cewa idan ya yi hasarar aikinsa , Allah zai kula da shi . Mutum zai iya yin amfani da madubi don ya tabbata ya yi ado mai kyau . Kuma aminci ya tabbata ga Manzanni . Saboda haka , ana iya ba su lada ko kuma sukolashif don su ƙaro ilimi a babban makarantu . 12 : 3 ) Su waye ne waɗannan da suke haskakawa sosai ? Yesu , wanda ya san abin da yake zuciyarsu , ya san ba haka ba ne . Kuma amma Ãdãwa to , an halaka su da wata iska mai tsananin sauti wadda ta ƙẽtare haddi . Ka gina mini bẽne , dammãnĩna zã ni isa ga ƙõfõfi . " Kamar wannan ne mutãnen da suke a gabãninsu suka ƙaryata , har suka ɗanɗani azãbarMu . A shekara ta 1999 , ni da matata Jenny mun wallafa wani littafin nahawu na yaren Tuvalu . Yehoshafat ․ ․ Wancan , Shaiɗan ne kawai yake tsõratar da , ku masõyansa . Wasu abokaina sun rasa rayukansu domin yawan gudu a kan babura da kuma irin rayuwa ta ko - in - kula da suka yi . Idan haka ne , ya kamata ne mu kammala cewa ba ma ƙaunar Jehobah da gaske ? Jehobah yana saurarar addu’o’in bayinsa da kuma kukan masu zunubi da suka tuba . ( b ) Ta yaya Nassosi suka nuna sarai abin da ’ yan ridda suke so ? 4 : 1 ; 9 : 3 , 4 ; 16 : 3 , 7 ; A . Yahudawa na dā sun yi rashin albarkar Allah , kuma hakan ya shafe su sosai . A rãnar da Yake tattara ku dõmin rãnar tãruwa . Wancan ne rãnar kãmunga . A yanzu ma muna moran wasu fannoni na gādonmu . Abokinsa Antonio ya taimaka masa sa’ad da yake cikin wata matsala . Ainihin yadda muke yin wa’azi shi ne zuwa gida gida . ( A . BAYAHUDEN yana wakiltar shafaffun Kiristoci , kuma “ mutum goma ” suna wakiltar “ waɗansu tumaki , ” ko kuma waɗanda suke rukunin “ Jonadab , ” kamar yadda aka san su a lokacin . Ka yi kira zuwa ga hanyar Ubangijinka da hikima da wa 'azi mai kyau kuma ka yi jãyayya da su da magana wadda take mafi kyau . Ko da yake yin hakan ya sa Yefta baƙin ciki sosai , amma al’amarin zai fi damun ’ yarsa . Duk da haka , ’ yar Yefta tana a shirye ta cika alkawarin da mahaifinta ya yi . ( Alƙa . Shaiɗan zai iya yaudarar bayin Jehobah masu aminci ma . ‘ Baƙo Ne Ɗan Gudun Hijira Kuma ’ Idan muna ɗaukan koyarwa aba ce da ke bukatar wasu hanyoyin koyarwa na musamman , za mu ga cewa zai yi mana wuya ainu mu yi gyara . Allah ne Wanda ke aika iskõki , sai su mõtsar da girgije , sa 'an nan Ya shimfiɗa shi a cikin sama yadda Yake so , kuma Ya sanya shi wani ɓaɓɓake , sa 'an nan ka ga ruwa na fita daga tsakãninsa . Sũ ne waɗanda suke cikãwa da alkawarin Allah , kuma bã su warware alkawari . Bisa mai ƙaho biyu ta gaya wa mutane su yi gunkin dabbar ( R . Yoh . 13 : 11 - 15 ) Lalle , haƙĩƙa , Fir 'auna marinjãyi ne a cikin ƙasa , kuma lalle shĩ haƙĩƙa , yanã daga mãsu ɓarna . Mutane da yawa da suka yi hakan sukan dawo da bashi a kansu fiye da dā . Kuma lalle ne Ubangijinka , haƙĩƙa , Shĩ ne Mabuwãyi , Mai jin ƙai . Kuma Allah bai kasance wani abu nã iya rinjãyarSa ba , a cikin sammai , kuma haka a cikin kaƙã . Lalle Shi ne Ya kasance Masani , Mai ĩkon yi . Dõmin lalle ne idãnun ba su makanta , amma zukãta waɗanda ke a cikin ƙirãza sũ ke makanta . 28 ga Satumba — 4 ga Oktoba " Shin , kunã mãmãkin cẽwa ambato yã zo muku daga Ubangijinku a kan wani namiji , daga gare ku , dõmin ya yi muku gargaɗi , kuma dõmin ku yi taƙawa , kuma tsammãninku anã jin ƙanku ? " A Finland da akwai Majami’un Mulki 233 , lambuna masu kyau suka gewaye yawancinsu . ( Farawa 1 : 23 - 27 ) Allah ya halicci mutane da halaye kamar na sa . Talifi na farko ya tattauna hakkin da kowanne mutum da ke cikin iyalin Kirista yake da shi wajen kasancewa a faɗake a ruhaniya . ( Karanta 2 Sarakuna 18 : 31 , 32 . ) Alal misali : Ko da yake mai dafa abinci yakan ɗanɗana abin da ya dafa kafin ya ba wa mutane su ci , ɗanɗanawa kawai ba zai ƙosar da shi ba . kuma aka ce : " Wãne ne mai tawada ? " Ya ce : " Yã Ubangijina ! Inã rantsuwa da abin da Ka ɓatar da ni da shi , haƙĩƙa inã ƙawãta musu ( rãyuwa ) a cikin ƙasã kuma haƙĩƙa inã ɓatar da su gabã ɗaya . " ( Mat . 21 : 43 ; Gal . Ka ce : " To Allah ne da hujja isasshiya , sabõda haka : Dã Yã so , dã Yã shiryar da ku gabã ɗaya . " Zabura 84 : 11 ta ce : “ Ubangiji za ya bada alheri da daraja : Babu wani abu mai - kyau da za ya hana ma masu - tafiya sosai . ” Kuma daga mutãne akwai mai bauta wa Allah a kan wani gefe . Yana da muhimmanci mu yi tunani game da rayuwar waɗannan mutane masu aminci . “ Ba za mu bar ruhunmu ya daina tartsatsi ba ” Dattawa Kirista na farin ciki su taimake su su mai da hankali ga bukatarsu na ruhaniya domin su kasance “ mawadata cikin bangaskiya . ” Ta yaya ne waɗanda za su yi baftisma da kuma ’ yan kallo za su iya daraja wannan aukuwa ? 8 : 11 - 18 . Lalle ne shi ( Alƙur 'ãni ) , bã kõme ba ne fãce gargaɗi ga talikai . Ya ce : " Lalle ne , nĩ bãwan Allah ne Allah Yã bã ni Littãfi kuma Ya sanya ni Annabi . " Don ƙarin bayani , ka duba babi na 8 na littafin nan Me Za Mu Koya Daga Littafi Mai Tsarki ? , Shaidun Jehobah ne suka wallafa shi Kuma lalle ne , haƙẽƙa na nẽme shi daga kansa , sai ya tsare gida , kuma nĩ inã rantsuwa , idan bai aikata abin da nake umurnin sa ba , haƙẽƙa anã ɗaure shi . Haƙĩƙa , yanã kasan , cewa daga ƙasƙantattu . " An wajabta masa cẽwa wanda ya jiɓince shi , to , lalle ne sai ya ɓatar da shi , kuma ya shiryar da shi zuwa ga azãbar sa 'ĩr . Sabõda haka , aka la 'ane shi , kamar yadda ya ƙaddara . Ki yi la’akari da kalaman waɗannan mata daga ɓangarori dabam dabam na duniya . Bayan aurenta , Daniela da mijinta Helmut suka soma aikin wa’azi a inda mutanen Afirka , Sin , Filifino , da kuma Indiyawa suke da zama a Vienna . Ga wani misali da zai bayyana hakan . A ce kana son ka ci abincin da ba ka taɓa ci ba . ( 1 Yohanna 3 : 12 ) Kayinu yana ganin Allah zai amince da irin ibada da ba ta fito daga zuciya ba . Sai Muka mayar da shi zuwa ga uwarsa dõmin idanunta su yi sanyi , kuma bã zã ta yi baƙin ciki ba , kuma dõmin ta san cẽwa lalle wa 'adin Allah gaskiya ne , amma kuma mafi yawansu ba su sani ba . Almajiran Almasihu za su yashe shi . Kwaram , sai ga wannan baƙon da ya kawo mata saƙo daga Allahnta , wato , gatan da zai canja rayuwarta . Shin , kũ ne kuke saukar da shi daga girgije , kõ kuwa Mũne Mãsu saukarwa ? " Kuma ban sani ba , tsammãninsa ya zama fitina a gare ku , kõ kuma don jin dãɗi , zuwa ga wani ɗan lõkaci . " Cikin haƙuri , ta yi amfani da Littafi Mai Tsarki ta amsa tambayoyi na . " Yã bãba ! Lalle ni , haƙĩƙa abin da bai je maka ba na ilmi ya zo mini , sabõda haka ka bĩ ni in shiryar da kai wani tafarki madaidaici . " Sun kasance bã su hana juna daga abin ƙi , wanda suka aikata . Haƙĩƙa abin da suka kasancesunã aikatãwa yã munana . Muna bukatar musamman mu san abin da za mu yi don kada hassada ta sarrafa rayuwarmu . Lalle ne kun yawaita kanku daga mutãne . " Anita ( Karanta 2 Labarbaru 36 : 15 , 16 ; Irm . ( Far . 1 : 2 ; Alƙa . 14 : 5 , 6 ; 1 Sam . WANE ƁANGAREN WANNAN LABARIN NE YA FI MA’ANA A GARE KA , KUMA ME YA SA ? Hakika , ya damu ! 15 : ​ 1 , 43 ) Ban da haka ma , Yusufu shugaba ne shi ya sa gwamna Bilatus ya ba shi izinin ɗaukan gawar Yesu . Shin , hankulansu ne ke umarin su da wannan , kõ kuwa sũ wasu mutãne ne mãsu ƙetare haddi ? Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Aka yi farinciki ƙwarai fa cikin Urushalima : gama tun cikin zamanin Solomon ɗan Dauda sarkin Isra’ila ba a yi irin wannan ba a cikin Urushalima . ” ’ Yan ridda suna yin amfani da “ maganganun rikici . ” E , ya yi ! Hakika , ya yi ɗokin saduwa da ’ yan’uwansa mabiya saboda su ƙarfafa juna . ( 1 Bitrus 1 : 23 ) Ta wurin ruhu da Kalmarsa , Allah yana shuka “ iri ” da ke sa mutumin ya zama “ sabon halitta , ” da ke da begen samaniya . Shin , wanda ke tafiya a kife a kan fuskarsa yã fi zama a kan shiryuwa , ko kuwa wanda ke tafiya miƙe a kan hanya madaidaiciya ? Wani abin da za mu iya yi shi ne , mu bi wannan umurnin : “ Ka bi adalci , ibada , bangaskiya , ƙauna , haƙuri , tawali’u . ” Kuma zai ba ka rai madawwami cike da farin ciki a sabuwar duniyarsa . Ka karanta wuraren nan a cikin naka Littafi Mai Tsarki " Kuma amma bangon , to , yã kasance na waɗansu yãra biyu ne , marãyu a cikin birnin , kuma akwai wata taska tãsu a ƙarƙashinsa , kuma ubansu ya kasance sahĩhin mutum ne , dõmin haka Ubangijinka Ya yi nufin su isa iyãkar ƙarfinsu , kuma sũ , su fitar da taskarsu , sabõda rahama ne daga Ubangijinka . 4 : 7 - 26 ) Tana tunanin ɗiban ruwa . Ya ce : “ Masu - albarka ne ku lokacinda ana zarginku , ana tsananta maku , da ƙarya kuma ana ambatonku da kowace irin mugunta , sabili da ni . ” Charles Darwin bai yi musu cewa Allah bai wanzu ba , amma ya ce : “ ’ Yan Adam ba za su iya fahimtar kome game da Allah ba . ” Babu shakka , Jehobah ya yarda da hakan . Mai zunubin ya riga ya tuba kuma ya tsabtace rayuwarsa . “ Da Jehovah ya halaka mutanensa masu tawaye , ” in ji Fillion , “ amma da yake ba ya sakewa game da alkawuransa , ko da menene ya faru zai cika alkawura da ya yi dā . ” 4 : 9 . 20 : 2 - 4 ) Wataƙila shi ne ‘ ɗan’uwan ’ da ya taimaka wa Titus su shirya kayan Kiristoci mabukata a Yahudiya . Kaɗan ƙwarai kuke gõdẽwa . “ Na yi farin ciki , amma nan da nan na kawar da yadda nake ji domin ina son na auri wanda zai sa na kusaci Jehobah . ” Gaskiya ne , muna rayuwa cikin lokutta da sun matsa mana sosai . Lalle nĩ , inã jin tsõron azãbar yini mai raɗaɗi a kanku . " Matattũ ne , bã su da rai , kuma ba su san a wane lõkaci ake tãyar da su ba . Mãsu haƙuri kawai ake cika wa ijãrarsu , bã da wani lissãfi ba . Za ka so ka san yadda ya yi hakan ? Haƙĩƙa Allah ya faralta muku warware rantsuwõyinku , kuma Allah ne Mataimakinku kuma shĩ ne Masani , Mai hikima . Alal misali , ainihin kalaman da Yesu ya yi amfani da su a yaren Ibrananci kaɗan ne kawai suke cikin Littafi Mai Tsarki da muke amfani da shi a yau . ( Mat . An riga an sallami Yahuda Iskariyoti marar aminci , amma lokaci bai yi ba tukuna domin sauran su watse . Catholic ta ɗauko abin da wani mai gudanar da ilimantarwa na addini wanda ya ce wai Katolikawa waɗanda suka shiga ajujuwan nazarin Littafi Mai Tsarki suna jin “ an hana su Katolikawa , kuma da akwai arziki da yawa cikin Littafi Mai Tsarki . Ta yaya dattawa za su iya yin koyi da Yesu Kristi ? ( Ayuba 35 : 2 ; 37 : 14 , 23 ) Dattawa Kiristoci da wasu za su iya amfana daga waɗannan darussan . ( Ka duba hoton da ke shafi na 17 . ) ( b ) Waɗanne matakai kuka ɗauka don yaranku su bayyana maku ra’ayinsu hankali kwance ? Sabõda haka , ka yi hakunci a tsakãninmu da gaskiya . Dokar ta hana Adamu da Hauwa’u samun ’ yanci ne ? Sa 'an nan , lalle kũ , a Rãnar ¡ iyãma , a wurin Ubangijinku , zã ku yi ta yin husũma . Kuma Mun sanya tabbatattun duwãtsu a cikin ƙasa dõmin kada ta karkata da su kuma Mun sanya ranguna , hanyõyi , a cikinsu ( duwãtsun ) , tsammãninsu sunã shiryuwa . Kuma suka rantse da Allah iyãkar rantsuwarsu ( cẽwa ) Allah bã ya tãyar da wanda yake mutuwa ! Kuma waɗanda suke , sũga amãnõninsu da alkawarinsu mãsu tsarẽwa ne . An haramta muku uwãyenku , da ' yã 'yanku , da ' yan 'uwanku mãtã , da goggonninku , da innoninku , da ' yã 'yan ɗan 'uwa , da ' ya 'yan ' yar 'uwa , da uwãyenku waɗanan da suka shãyar da ku mãma , da ' yan 'uwanku mãtã na shan mãma , da uwãyen mãtanku , da agõlolinku waɗanda suke cikin ɗãkunanku daga mãtanku , waɗanda kuka yi duhũli da su , kuma idan ba ku yi duhũli da sũ ba , to , bãbu laifi a kanku , da mãtan ' yã 'yanku waɗanda , suke daga tsatsonku , kuma kada ku haɗa tsakanin ' yan 'uwa biyu mãtã , fãce abin da ya shige . Lalle ne , Allah Yã kasance Mai gãfara ne Mai jin ƙai . Lalle ne samũdãwa sun kãfirce wa Ubangijinsu . Shi ne wanda Ya halitta sammai bakawi , ɗabaƙõƙi a kan jũna , bã za ka ga goggociya ba a cikin halittar ( Allah ) Mai rahama . Ka sãke dũbawa , ko za ka ga wata ɓaraka ? Ɗan’uwa Nsomba da matarsa a gaban Majami’ar Mulki a 2004 ‘ Yan Adam ba sa iya nuna halayen Allah sosai don sun zama ajizai . 11 : 23 - 27 ) Ko da yake wataƙila ya taɓa aure , amma Bulus ya zaɓa ya kasance marar aure bayan da aka zaɓe shi a matsayin manzo . Ka ce : " Shin to in gaya muku abin da yake mafi sharri daga wannan ? Dã dai lalle su sun kasance snnã shiryuwa ! Su wanene Jehobah yake nuna ƙarfinsa dominsu ? Daga haihuwar Yesu zuwa tashinsa daga matattu , Kalmar Allah ta ba da tabbaci da ba za a iya ƙaryata ba cewa shi ne Kristi . Lalle ne , Allah Yanã son mãsu kyautatãwa . Kuma suka ce : " Abin da yake a cikin cikkunan waɗannan dabbõbi kẽɓantacce ne ga mazanmu , kuma hananne ne a kan mãtan aurenmu . Kada ka bar Shaiɗan ya yi nasara a kanka ! Wadda ta zo da alfãsha bayyananna daga cikinku zã a ninka mata azãba ninki biyu . Kuma wancan yã kasance mai sauƙi ga Allah . Abin sha’awa ne , kuma ta yi nasara sosai . " Yã mutãnenmu ! Ku karɓa wa mai kiran Allah , kuma ku yi ĩmãni da Shi , Ya gãfarta muku daga zunubanku , kuma ya tserar da ku daga azãba mai raɗaɗi . Kuma kada ka mĩƙar da idãnunka zuwa ga abin da Muka jiyar da su dãɗi da shi , nau 'i-nau 'i daga gare su , kamar huren rãyuwar dũniya yake , dõmin Mu fitine su a cikinsa , alhãli kuwa arzikin Ubangijinka , ne mafi alhẽri kuma mafi wanzuwa . Yaya kake ji don yadda Jehobah yake lura da kai ? 72 : 13 ) Hakika , a lokacin , Yesu zai yi marmarin taimaka wa waɗanda suke sha wahala . Suna madawwama a cikinta , bã a sauƙaƙa azãba daga barinsu , kuma ba su zama ana jinkirta musu ba . Sarki Saul ya ba da hujjar rashin biyayyarsa sa’ad da ya ce : “ Jama’a suka keɓe mafiya kyau daga cikin tumaki da shanu , domin a yi hadaya ga Ubangiji Allahnka . ” — 1 Samuila 15 : 1 - 15 . Menene Mulkin Allah da ke zuwa zai nufa ? ( Mat . 28 : 18 - 20 ) Yesu ya danƙa musu dukiya mai tamani , wato wa’azin bishara . — 2 Kor . Yesu ne zai zama sarkin Mulkin Allah kuma zai yi nasara . Ban da haka ma , masu aminci za su tabbatar wa kowa cewa mutane za su iya goyon bayan sarautar Allah . SHAFI NA 8 Kuma a lõkacin da Muka iyãkance wa Ibrãhim wurin ¦ akin ( Muka ce masa ) , " Kada ka haɗa kõme da Ni ga bauta , kuma ka tsarkake ¦ ãkiNa dõmin mãsu ɗawãfi da mãsu tsayuwa da mãsu ruku 'u da mãsu sujada . Ya kũ waɗanda suka yi ĩmãni ! kada ku halattar da ayyukan ibãdar Allah game da hajji , kuma da watã mai alfarma , kuma da hadaya , kuma da rãtayar raƙuman hadaya , kuma da mãsu nufin ¦ ãki mai alfarma , sunã neman falala daga Ubangijinsu da yarda . Kuma idan kun kwance harama , to , ku yi farauta . 6 : 5 — Tun da yake ana saka wasiƙu na asiri cikin jaka da ke rufe , me ya sa Sanballat ya aika wa Nehemiya “ wasiƙa a buɗe ” ? Amma bayan da ya yi nazarin Littafi Mai Tsarki sai ya canja ra’ayinsa . Jehovah ya albarkaci Yusufu , kuma ba da jimawa ba aka naɗa shi shugaba a gidan Fotifar . Ku yi ĩmani da Allah da ManzonSa , kuma ku yi jihãdi ga ɗaukaka kalmar Allah game da dũkiyõyinku da rãyukanku . Kuma kõwane abu , da suka aikata shi , yanã a cikin littattafai . Waɗancan ne waɗanda Muka bai wa Littãfi da hukunci da Annabci . Kada ku sayi ' yan kuɗi kaɗan da alkawarin Allah . Kuma magana ta auku a kansu , sabõda zãluncin da suka yi . To , sũ bã su da ta cẽwa . Shin fa , wanin Allah nake nẽma ya zama mai hukunci , alhãli kuwa Shĩ ne wanda Ya saukar muku da Littãfi abin rabẽwadaki-daki ? Hakazalika , “ al’amura duka [ na Allah ] na aikatawa tare zuwa alheri ga waɗanda ke ƙaunar Allah , wato waɗanda ke kirayayyu bisa ga nufinsa . ” Wata kuma ta biyu mai kamaninta ita ce , Ka yi ƙaunar maƙwabcinka kamar ranka . ” ( Ibraniyawa 4 : 12 ) Hakika , iyaye za su iya taimakon yaransu fiye da gaya musu kawai cewa su guji sake yin laifi . Lalle ne a cikin wancan akwai alãma a gare ku ( ta naɗin ¦ ãlũta daga Allah ne ) idan kun kasance mãsu ĩmãni . " ( Karanta Yohanna 13 : 14 - 17 . ) Kuma ka ambaci ɗan 'uwan Ãdãwa a lõkacin da ya yi gargaɗi ga mutãnensa , a Tuddan Rairayi , alhãli kuwa waɗansu mãsu gargaɗi sun shũɗe agaba gare shi da bãya gare shi ( da cẽwa ) " Kada ku bauta wa kõwa fãce Allah . Kõ wãne ne yake karɓã , kuma ya sanya ku mamãyan ƙasa ? Sa’ad da muke jiran wannan ya faru , kada mu yi jinkirin yin dukan abin da za mu iya , a ruhaniya ko a zahiri , “ mu kyautata ” wa waɗanda suka fuskanci matsaloli na wannan duniyar marar adalci . — Galatiyawa 6 : 10 . Lalle ne , a cikin wannan , haƙĩƙa , akwaiãyõyi ga mutãne waɗanda suke yin tunãni . Adadin nan sau bakwai , a yawancin lokaci yana nufin cikakke . Ka tuna cewa ya ce : “ Kaitona ! ” Wane irin tsoro ne Allah yake bukata ? 14 : 1 - 6 ) A lokacin , Yesu yana magana ne ga manzaninsa masu aminci guda sha ɗaya . Dõmin arziki ga bãyi , kuma Muka rãyar da ƙasa matacciya game da shi . Idan ana gabatar da sashe na tattaunawa da masu sauraro , ka yi ƙoƙari ka ba da amsa da wuri . Talifin ya sa mutanen Allah sun fahimci annabce - annabce game da haifar Mulkin , suka fahimci cewa akwai ƙungiyoyi dabam dabam guda biyu , wato , ta Jehobah da ta Shaiɗan . Sai da na yi watanni kafin dangantakata da Charles ta koma yadda take a dā . ” Irin wannan ’ yancin ne ya sa wani ɗan siyasa a karni na farko kafin haihuwar Yesu , mai suna Cicero ya ce : “ Kama ɗan kasar Roma laifi ne ; yi masa duka mugunta ne ; kashe shi kuma ɗaya ne da wani ya kashe mahaifinsa ko mahaifiyarsa ko kuma wani danginsa . ” Muna ba da ’ ya’ya a hidimar Allah da kuma nuna albarkar ruhunsa . — Irmiya 17 : 7 , 8 ; Galatiyawa 5 : 22 , 23 . Yesu yana magana game da mutanen da a dā sun raunana a ruhaniya , amma bayan da suka saurari kalamansa sai suka gaskata da shi kuma suka daina yin abubuwa marasa kyau . Mu karanta : “ Wanene ya auna ruwaye a cikin tāfin hannunsa , ya gwada sama kuma da taƙi ? ya tara turɓayar duniya kuma cikin mudu , ya auna duwatsu cikin mizani , tuddai kuma cikin ma’auni ? Kamar wancan ne waɗanda suke a gabãninsu suka aikata . Sai ka saurãra ga abin da ake yin wahayi . " Ku bauta wa Allah ; bã ku da wani abin bauta wa waninSa . A yau , shafaffun da suka rage da miliyoyin “ waɗansu tumaki , ” suna yin wa’azi game da gaskiyar Littafi Mai Tsarki da haɗin kai . — Yoh . ( 1 Sama’ila 13 : ​ 13 , 14 ) A wannan lokacin , sojoji masu yawa na Filistiyawa suka zo da karusai 30,000 don su kai wa Isra’ilawa hari . Wataƙila asalin Musa na iya sanya shi ya ji cewa bai cancanci yin aikin ba : Shi ɗan al’umma ne da suke bauta . Domin lokatai masu wuya da muke ciki , wasu za su yi mamaki ko matakin da wannan saurayin ya ɗauka daidai ne . Suka ce : " Zã mu nẽme shi daga ubansa . Kuma lalle ne mũ , haƙĩƙa , mãsu aikatãwa ne . " Kuma suka ce : " Bãbu mai shiga Aljanna fãce waɗanda suka zama Yahũdu ko Nasãra . " A ƘASAR Spain wani alƙalin wasa ya dakatar da wasan ƙwallon da ake yi . Gaskiya ce musamman game da Mulkin Allah , wanda zai tsarkake sunan Jehovah , ya kunita ikon mallakarsa , kuma ya kawo wa mutane albarka . Yanã sassaukar da malã 'iku da Rũhi daga umurninSaa kan wanda Yake so daga bãyinSa , cẽwa ku yi gargaɗi cẽwa : Lalle ne shĩ , bãbu abin bautãwa fãce Ni , sabõda haka ku bĩ Ni da taƙawa . ( R . Yoh . 7 : 17 ) ’ Yan adam za su zama kamilai , waɗanda suke da begen zama a duniya har abada za su yi farin ciki sosai . Burrus ya kuma taimaki Agrippina wajen shirya ɗanta Nero ya zama sarki ta wajen koya masa aikin soja . ( Matta 9 : 36 ) Ta nazarin Littafi Mai Tsarki da karatun talifofin Hasumiyar Tsaro da Awake ! , za mu samu fahimi sosai game da yanayin duniya . Ka bar su su ci kuma su ji dãdi , kuma gũri ya shagaltar da su , sa 'an nan da sannu zã su sani . [ Hoto a shafi na 24 ] ( Zabura 119 : 41 - 48 ) Muna bukatar gaba gaɗi domin mu ‘ amsa wa waɗanda ke cin mutuncinmu . ’ To , akwai tsammãnin waɗannan su kasance daga shiryayyu . Kuma waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , lalle Munã shigar da su a cikin mutãnen kirki . 5 : 19 ) Shaiɗan yana yin amfani da “ abubuwan da ke cikin duniya ” da dabara . Waɗanne abubuwa uku ne ya kamata mu guje wa ? Yanzu sai dai na taɓo shi kafin ya yi magana . To , lalle ne ita ( ciyarwar nan ) ibãdar nẽman kusanta ce a gare su . Allah zai shigar da su a cikin RahamarSa . ( Yohanna 17 : 3 ) Hakika , waɗanda suke “ girmama [ Jehovah ] da ban godiya ” za su “ gāji ƙasan , su zauna a cikinta har abada . ” Kuma suka sayar da shi da ' yan kuɗi kaɗan , dirhamõmi ƙidãyayyu , Kuma sun kasance , a wurinsa , daga mãsu isuwa da abu kaɗan . Lalle ne , Allah Mai gaggãwar hisãbi ne . Allah nã zãɓen Manzanni daga malã 'iku kuma daga mutãne . Lalle Allah , Mai ji ne , Mai gani . “ Dukakke na Allah ” " Kuma idan ba ku yi ĩmãni sabõda nĩ ba , to , ku nĩsance ni . " Wane darasi ne Bulus ya koyar a wasiƙar da ya rubuta wa ’ yan’uwa a Filibi , kuma wane darasi muka koya daga wasiƙarsa ? Saboda haka , yana da muhimmanci dattijo ko kuma bawa mai hidima ya yi nazarin Littafi Mai Tsarki da matarsa da kuma ’ ya’yansa don su amfana daga Bautar Iyali kowane mako . 12 : 1 ) Shi ya sa mai jawabi yake tambayar waɗanda suke so su yi baftisma ko sun yi alkawarin bauta wa Jehobah da kuma yin nufinsa . Sai na amince in zauna a ƙasar Belgium kuma aka tura ni hidimar majagaba na musamman a birnin Ghent tare da wasu ƙwararrun majagaba na musamman , wato Anna da Maria Colpaert . ( 2 Korantiyawa 12 : 1 ; Ayyukan Manzanni 20 : 29 , 30 ; 2 Tasalonikawa 2 : 3 , 7 ) Ba za a iya kwatanta Kiristoci na gaskiya da lambun da ke da ni’ima ba sa’ad da ’ yan fanɗarewa suka fi ƙarfinsu kuma suka ci nasara a kansu ba . 12 : 1 - 13 . Ba zai taɓa yin hakan ba . Wannan shi ne abin da wata mata mai suna Irene ta tsai da shawarar yi . Kuma kunã da kyau a cikinsu a lõkacin da suke kõmõwa daga kĩwo da maraice da lõkacin da suke sakuwã . Sha 31 : 6 ) Waɗannan kalaman sun ƙarfafa ni ! Ina rantsuwa da zãmani . Yesu bai saka hannu a siyasa ko kuma wasu batutuwa da ke raba mutane ba . Ka bi abin da aka yi wahayi zuwa gare ka daga Ubangijinka ; babu wani abin bautãwa fãce Shi , kuma ka bijire daga mãsu shirki . ( Karanta Matta 16 : 24 ) Rashin son kai zai taimaka mana mu saka bukatun wasu da farko kafin namu . Sa’ad da take magana da darektan , Emilia ta yi magana da gaba gaɗi da dabara , kuma ta roƙa a rage mata yawan sa’o’in da take aiki . Kuma , ka tuna annabcin Yesu da ke rubuce a Ayyukan Manzanni 1 : 8 . ( 1 Korinthiyawa 10 : 11 ) Ƙari ga haka , labarin yadda Jehobah ya bi da mutanensa ya nuna halayensa kuma ya kamata hakan ya shafe mu sosai . — Ibraniyawa 4 : 12 . Kuma suka ce : " Ba ta zama ba , fãce rayuwarmu ta duniya , kuma ba mu zama waɗanda ake tãyarwa ba . " A kanta akwai waɗansu malã 'iku mãsu kauri , mãsu ƙarfi . Bã su sãɓã wa Allah ga abin da Ya umurce su , kuma sunã aikata abin da ake umunin su . Saboda haka muna da ƙarfafan dalilin kasancewa da tabbaci cewa koyaushe yana yin abin da ke daidai . — Ayuba 37 : 23 . Menene ya kamata kada mu yi game da mutane da ba sa cikin ikklisiyar Kirista , kuma me ya sa ? ( Luka 4 : 16 - 22 ) Mu’ujizoji da yawa da ya yi sun taimaka wajen nuna cewa yana da goyon bayan Jehovah . Littafin nan Insight on the Scriptures ya bayyana : “ Wannan kalmar tana nuni musamman ga dukan waɗanda suka gaskata da koyarwar Kristi da kuma waɗanda suka bi koyarwarsa sosai . ” Wani 1ittãfi ne rubũtacce . Waɗannan ne ma 'abũta albarka Maimakon haka , za su yi koyi da Jehobah kamar yadda Bulus ya yi koyi da shi da kuma Ɗansa . ( 1 Kor . 11 : 9 ) Ƙari ga haka , Allah zai sa hankalinmu da jikinmu su zama kamiltattu , domin mu bi ƙa’idodinsa kuma mu yi nufinsa ba tare da yin kuskure ba . Da wasu ' ya 'yan itãcen marmari daga irin waɗanda suke zãɓe . " Yã Ubangijinmu ! Mun yi imãni da abin da Ka saukar , kuma mun bi ManzonKa , sai Ka rubũta mu tãre da mãsu shaida .. Irin wannan kalmar ta nuna ƙwarai yadda ya kamata mu ji game da zagi da kuma batsa . Ka ji gayyatarsu mai ban sha’awa kuwa ? Ƙari ga haka , ’ yan kasuwa ne ke ɗaukan nauyin wasu binciken da ake yi a jami’ar , don haka , waɗanda suke binciken ba sa bin hanya don suna son waɗannan masana’antu su yi riba . Ka bã mu abin da Ka yi mana wa 'adi ( alkawari ) a kan manzanninKa , kuma kada Ka tozarta mu a Rãnar ¡ iyãma . Shin , kun yarda da rãyuwar dũniya ne daga ta Lãhira ? A wani talifi mai jigo “ An Shafa Su Su Yi Wa’azi , ” Zion’s Watch Tower na Yuli / Agusta shekara ta 1881 ya ce : “ Wa’azin bishara . . . yana ci gaba wajen ‘ masu tawali’u — waɗanda suke so su ji kuma sukan ji , saboda ya gina a tsakaninsu jikin Kristi , waɗanda za su yi sarauta da shi . ” Lalle sũ , sun kasance waɗansu irin mutãne ne fãsiƙai . To , bone yã tabbata a rãnar nan ga mãsu ƙaryatãwa . zai taimaka mana mu tabbata da abubuwan da muka yi imani da su . A wannan lokacin ne mutane da yawa suka yi watsi da koyarwar gaskiya game da Allah kuma suka soma bin koyarwar ƙarya . Kari ga haka , sun zama ‘ yan ridda . Kuma lalle ne , Ubangijinka , Shi ne Mabuwãyi , Mai jin ƙai . Kamar Ibrahim , mu ma muna jiran cikar alkawuran Allah . ( 2 Bit . Kuma wancan shi ne babban rabo , mai girma . Hakika , ya sami sabon mafari , sabon haihuwa . Ta yaya ta shawo kan wannan matsalar ? Nufinsa zai cika kuma zai halaka maƙiyansa . Nĩ wani mai gargaɗi ne kawai zuwa gare ku , mai bayyanawa . " Su wane ne za su zama talakawan wannan Mulkin ? Ta yaya dattawa da kuma wasu za su iya taimaka wa majagaba na musamman ? Ko shafaffu ne ko kuma “ waɗansu tumaki , ” muna kama da tukwane na ƙasa . 23 : 26 ) Idan kana zama a iyalin da wasu ba sa bauta wa Jehobah , shin kana neman taimakon Jehobah don ka kasance da aminci ko a lokacin da babu wanda yake ƙoƙarin yin hakan a wurin da kake ? Kamar yadda Farawa sura 47 ta nuna , Yakubu yana zama a ƙasar Masar , “ lokaci ya yi kusa kuwa da [ za ] ya mutu . ” 18 : 41 ) Karanta waɗannan labaran zai sa mu bincika kanmu ko muna da bangaskiya sosai . A cikin littafinsa Daily Life in Ancient Rome , ɗan tarihi Jérôme Carcopino ya ce : “ A cikin waɗannan wasannin ana yarda wa ’ yan wasa su tuɓe su yi tsindir . . . Lalle ne , Allah bã Ya shiryar da mutãne azzãlumai . Malã 'iku da Ruhi ( Jibrila ) sunã tãkãwa zuwa gare Shi , a cikin yini wanda gwargwadonsa , shẽkara dubu hamsin ne . 12 : 7 , LMT ) Muna nuna cewa mun amince da horon Jehobah idan muka ci gaba da bauta masa da aminci da kuma bin ja - gorar ruhu mai tsarki . Wanene yake farin ciki sa’ad da irin ya yi ’ ya’ya ? wanda Ya ciyar da su ( Ya hana su ) daga yunwa , kuma Ya amintar da su daga wani tsõro . Allah bai zãlunce su ba , amma kansu suka kasance sunã zãlunta . Kuma idan kuka jũya ( daga yi Masa ɗã 'a ) , zai musanya waɗansu mutãne waɗansunku sa 'an nan bã zã su kasance kwatankwacinku ba . Anã ce masa Ibrahĩm . " ƘASAR DA AKA HAIFE SHI : TUVALU 9 : 4 ) Da a ce kana rayuwa tare da mutanen Allah a lokacin , yaya za ka ji ? Kuma ya yi nasara ! Kuma Allah ne Mafi sani daga abin da kuke siffantãwa . " Sa 'an nan kuma Muka halitta shi gudan jini , sa 'an nan Muka halitta gudan jinin tsõka , sa 'an nan Muka halitta tsõkar ta zama ƙasũsuwa , sa 'an nan Muka tufãtar da ƙasũsuwan da wani nãma sa 'an nan kuma Muka ƙãga shi wata halitta dabam . Sabõda haka albarkun Allah sun bayyana , Shi ne Mafi kyaun mãsu halittawa . Me ya sa Kiristoci na farko suka mai da hankali ga bangaskiya da ayyuka ? Wane irin hali ne zai sa mu zama masu tamani sosai a ƙungiyar Jehobah , kuma me ya sa ? ( Dan . 7 : 6 ) A wani wahayi kuma , Daniyel ya ga wani bunsuru mai babbar ƙaho guda . Ya fahimci cewa duk da ajizancinsu , Allah ne ya ba su hakkin kula da shi . Alal misali , za mu koyi darussa daga kuskuren wasu har da waɗanda aka ambata a cikin Littafi Mai Tsarki . “ [ Hannatu ] ba ta rabuwa da haikali , tana sujjada tare da azumi da addu’o’i dare da rana . ” Babu shakka , Bulus ya ƙwallafa ransa ga yin ayyukan ibada . Shi ya sa ya kamata mu karanta nassosi da niyyar koyan darasi . Manzo Bitrus wanda Ɗan Allah ya wanke ƙafafunsa , ya fahimci ma’anar abin da Yesu ya yi . Bangaskiya ga Jehovah Allah tare da halin karimci ya motsa wata gwauruwa kuma uwa ta ba da sauran abincinta wa wani annabin Allah . 12 : 31 , 38 , 40 - 42 . Waɗanne dalilai ne suka sa sarautar ’ yan Adam ta faɗi ras ? ( Matta 26 : 56 ) An bar Yesu shi kaɗai da wani Tushen ƙarfi — Ubansa na samaniya . Saboda haka , Kiristoci masu aminci suna guje wa yin zunubi a ɓoye da ke ɓata zuciya , kamar kallon batsa da kuma nuna ƙarfi . Ta yaya za mu sami ruhun Allah mu kuma riƙe shi ? Babu shakka , sanin Allah yana kai ga bauta masa . Ku karɓa wa mai kiran Allah , kuma ku yi ĩmãni da Shi , Ya gãfarta muku daga zunubanku , kuma ya tserar da ku daga azãba mai raɗaɗi . ( Matta 4 : 4 ) A waɗanne hanyoyi ne maganar Allah , wato , umurnansa da ke cikin Littafi Mai Tsarki za su taimaka mana mu yi farin ciki kuma rayuwarmu ta kasance da ma’ana ? ( 1 Bit . 4 : 9 ) Idan ka bi wannan shawarar za ka samu albarka kuma za ka yi farin ciki . ​ — A . 3 “ Na Sani Za Ya Tashi ” Ya ce : " Wa 'adinku shi ne rãnar ƙawa kuma a tãra mutãne da hantsi . " Dã Mun so , dã Mun shãfe gani daga idãnunsu , sai su yi tsẽre ga hanya , to , yaya zã su yi gani ? Mene ne Armageddon ? To , mutum ya dũba , daga mẽ aka halittã shi ? Kada ka kira wani abin bautãwa na dabam tãre da Allah . Hakan yana faruwa a iyalinku sosai ? Mun san abin da zai faru ba da daɗewa ba , kuma mun dogara ga Jehobah da nufe - nufensa . — Karanta 1 Yohanna 2 : 15 - 17 . Kuma dukan wancan abu bai zama ba , sai jin dãɗin rãyuwar dũniya nekawai ' alhãli kuwa Lãhira , a wurin Ubangijinka , ta mãsu taƙawa ce . Yury ya ce : “ Karanta talifofi da ke cikin littattafanmu kamar su ‘ Can You Serve in a Foreign Field ? ’ ▸ Wani yaro a koyaushe yana yi wa ɗanka ba’a domin shi Mashaidi ne . Wanda Ya halitta ka sa 'an nan ya daidaitã ka , Ya kuma tsakaitã ka . Kuma Ya duhuntar da darenta , kuma Ya fitar da hantsinta . 12 : 7 - 9 , 13 ) Daga baya , Elihu da Jehobah sun yi amfani da fannoni dabam - dabam na halittu don su tuna wa Ayuba cewa ’ yan Adam ba kome ba ne idan aka gwada su da Allah . Saboda haka Ubangiji ya faɗa wa mutanen Isra’ila , cewa kada wani daga cikinsu . . . ya ci jini . ” Amma da fari na yi abubuwa yadda bai dace ba , sai na ce wannan shi ne taba sigari na “ ƙarshe ” da zan sha kuma bayan hakan sai na yi addu’a . Bayin Jehobah su ne suka fi nuna ƙauna , haɗin kai , salama , da kuma bin doka a duniya . ( b ) Me ya sa wasu maza a yau ba sa son su bi Kristi ? Ya fi muhimmanci mu kasance da aminci ga Jehobah fiye da kowa Saboda haka , dole ne mu nuna irin wannan halin ga wasu . Don haka , aka jefa shi cikin kurkuku kuma aka ɗaura shi da sarka . ​ — Farawa 39 : ​ 1 - 20 ; Zabura 105 : ​ 17 , 18 . Kuma ba Mu sanya dawwama ga wani mutum ba , a gabãninka . Shin to idan ka mutu to sũ ne madawwama ? ( 2 Timothawus 3 : 1 - 5 ) Game da gurbin da Yesu ya bari , Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Hakanan kuma ku mazaje , ku zauna da matayenku bisa ga sani . ” ( A ce wa Malã 'iku ) , " Ku jẽfa , a cikin Jahannama , dukan mai yawan kãfirci , mai tsaurin rai . " Kuma ya jũya daga gare su , kuma ya ce : " Yã baƙin cikina a kan Yũsufu ! " ; McBeath , A . Sabõda haka , ka yi haƙuri da hukuncin Ubangijinka , kada ka zama kamar Ma 'abũcin kĩfi , alõkacin da ya yi kira , alhãli yana cike da hushi . Me ya sa iyaye suke bukatar su kasance da haƙuri ? Ka duba ko kana bukatar yin amfani da ɗaya ko fiye da haka a rayuwarka . ( Galatiyawa 5 : 22 , 23 ) Saboda haka , gargaɗin Bulus ya shafi dukan dattawa , ko shafaffe ne ko babu : “ Ku tsare kanku , da dukan garke kuma , wanda Ruhu Mai - tsarki ya sanya ku shugabannai a ciki . ” Ashe ! Waɗancan bã su tabbata cẽwa lalle sũ , ana tãyar da su ba ? Ka yi karatu , kuma UbangiJinka shi ne Mafi karimci . Wancan sauƙaƙewa ne daga Ubangijinku , kuma rahama ce . ( Matta 4 : 1 - 11 ) Haka nan ma , Jehovah yana amfani da mala’ikunsa su taimake mu idan muka yi addu’a da bangaskiya kuma muka sa shi ya zama mafakarmu . To , idan mutum ɗari , mãsu haƙuri , suka kasance daga gare ku , zã su rinjãyi mẽtan , kuma idan dubu suka kasance daga gare ku , zã su rinjãyi dubu biyu , da iznin Allah . Kuma bãbu wani abu fãce yanã tasbĩhi game da gõde Masa , kuma amma ba ku fahimtar tasbĩhinsu . Kuma Ubangijinka Yanã halitta abin da Yake so kuma Yake zãɓi . Sa’ad da muka bi da mutane yadda Yesu ya faɗa , muna yin abin da “ Attaurat ” ya ce , wato , abubuwan da ke cikin littattafan Farawa zuwa Kubawar Shari’a na Littafi Mai Tsarki . Kuma da yawa Muka karya wata alƙarya tã kasance mai zãlunci , kuma Muka ƙãga halittar waɗansu mutãne na dabam a bãyanta . Sunã a gidan dawwama a cikinta , dõmin sakamako ga abin da suka kasance sunã yin musu game da ãyõyinMu . Idan muka ga cewa mun riga mun shaƙu cikin harkokin yau da kullum har da sun soma shaƙe al’amura na ruhaniya fa ? Kuma Ubangijinka bai zama mai shagala ba daga abin da suke aikatãwa . Alal misali , Jehobah ya kāre ’ yan’uwanmu da suka kasance da aminci a batun tsakatsaki na Kirista . Ya ce : " Wani abinci bã zai zo muku ba wanda ake azurtã ku da shi fãce nã bã ku lãbãrin fassararsa , kãfin ya zo muku . Wannan dõmin lalle ne su , mutãne ne ( waɗanda ) bã su hankalta . ( b ) Tun asali , yaya Jehobah yake son mu ɗauki juna ? Waɗannan ne abũbuwanshirkarmu waɗanda muka kasance munã kira baicinKa " . Sai su jẽfamagana zuwa gare su , " Lalle ne ku , haƙĩƙa , maƙaryata ne . " Amma tsohon ba zai iya buga ƙwallo ba . Sabõda haka , ku ci daga abin da kuka sãmu ganĩma , Yanã halal mai kyau . Kuma ku bi Allah da taƙawa . An ba fiye da kashi goma na dukan Lawiyawa masu ƙwazo , wato , dubu huɗu daga cikinsu aikin ‘ ba da yabo , ’ kuma “ waɗanda aka koya masu su yi waƙa ga Ubangiji , watau dukan gwannai ” sun kai ɗari biyu da tamanin da takwas . — 1 Laba . ( b ) Wane zarafi matasa Kiristoci suke da shi yau ? Kuma bã dõmin jama 'arka ba dã mun jẽfe ka , sabõda ba ka zama mai daraja a gunmu ba . " Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun zaunar da Banĩ Isrã 'ilamazaunar gaskiya kuma Muka arzũta su daga abũbuwa mãsu dãɗi . Wadanda suke cin ribã ba su tashi , fãce kamar yadda wanda da Shaiɗan yake ɗimautarwa daga shafa yake tashi . Ga Mu musanya waɗanda suke mafi alhẽri , daga gare su . Kuma ba Mu kasance waɗanda ake rinjãya ba . Kuma Ubangijinka ne Mafi sani game da wanda yake a cikin sammai da ƙasa . • Waɗanne fa’idodi aka samu don fansa ? Wancan dõmin abin da kuka kasance ne kunã farin ciki da shi , a cikin ƙasã , bã da hakki ba , kuma da abin da kuka kasance kunã yi na nishãɗi . Abin da ya faru bayan haka ya sa Markus baƙin ciki ! Game da halinsu , wane gargaɗi na Bitrus Shaidun Jehovah suke bi ? Kuma mutum yanã yin addu 'a da sharri kamar addu 'arsa da alhẽri , kuma mutum ya kasance mai gaggãwa . Da ƙwãya mai sõshiya da ƙamshi . Ya ƙunshi tsarkaka sunan Allah da kunita ikon mallakarsa na dukan halitta . Mutanen zamanin Nuhu sun ci gaba da rayuwarsu ta yau da kullum ba tare da nuna cewa suna bukatar kāriya daga bala’in da ke zuwa a nan gaba ba . Suka ce : " Lalle , haƙĩƙa kã sani , bã mu da wani hakki a cikin ' ya 'yanka , kuma lalle kai haƙĩƙa , kanã sane da abin da muke nufi . " Waɗanda suke magabta da juna a dā domin bambancin launin fata , ƙasa , ƙabila , ko kuma wani dalili na al’ada sun koya su kasance tare cikin haɗin kai . [ Hotunan da ke shafi na 27 ] ( Irmiya 3 : 14 - 18 ; 12 : 14 , 15 ; 16 : 14 - 21 ) Amma , mutanen ba su yi na’am da saƙon manzon ba . A kwanan nan , shin na yi addu’a game da wani ko wata a cikin ikilisiya da ke fuskantar matsala ? ba mu ne ku ke yin gunaguni bisanmu ba , amma bisa Ubangiji ne . ” — Fitowa 16 : 4 - 8 . ( b ) Ta yaya za mu iya ƙaunar Jehobah sosai ? Shin fa , kanã iya tsãmar da wanda ke a cikin wutã ? Ba tare da shi ba ikilisiya ai tana cin gaba da kyau . ’ Sabõda haka kada ka kasance a cikin shakka daga gare shi . Yau anã sãka wa kõwane rai a game da abin da ya aikata , bãbu zãlunci a yau . Yesu ya sani cewa Yahudawa da yawa da suke wajen ba za su yi murna ba idan suka ga ya warkar da wani a ranar Assabaci . Jin ba shi da amfani ya kai shi ga shan miyagun ƙwayoyi da kuma yin maye . Huɗu daga cikin biyar da aka naɗa ’ yan yaren Polan ne kuma ɗan’uwa Antoine Skalecki yana cikinsu . " Kuma Allah Ya sanya muku ƙasa shimfidaɗɗiya . " Timotawus ya cika sunansa da ke nufin , “ Mutumin da Ke Daraja Allah . ” Kuma wanda ya makanta daga barin hukuncin Mai rahama , to , zã Mu lulluɓe shi da shaiɗan , watau shĩ ne abõkinsa . Lalle sũ , haƙĩƙa , sũ ne waɗanda ake taimako . " Dukiyãta ba ta wadatar da ni ba ! " A lõkacin da Ubangijinsa Ya kirãye shi , a cikin kwari mai tsarki , wato Duwã ? " Kuma wanda Yake inã kwaɗayin Ya gãfarta mini kurãkuraina , a rãnar sãkamako . " Suka ce : " Tsarki ga Allah yake ! Ku bauta wa Allah . Ba ku da wani abin bautãwa fãce shi kuma kada ku rage mũdu da sikẽli . Ta yaya za mu bi misalin Daniyel . Ma 'abũta ƙunci sun ƙaryata Manzanni . Ka ce : " Lalle ne , nĩ kõwa bã ya iya cẽtona daga Allah , kuma bã zan iya sãmun mafaka ba daga gare Shi . " ( Yahaya 13 : 1 ) Domin ya damu sosai game da almajiransa masu aminci , Yesu ya yi wa wasu a cikin su alkawarin alama daga sama — abar da ya hana Yahudawa marasa - bangaskiya . A cikin tarihi na Matta , Yesu ya ce game da ƙoƙon : “ Wannan jinina ne na alkawari , wanda an zubar domin mutane dayawa zuwa gafarar zunubai . ” Kuma zuwa Madayana ɗan 'uwansu Shu 'aibu , ya ce : " Ya mutãnena ! 2 : 12 , 13 — Ta yaya Allah yake sa mu ‘ yi nufi kuma mu aikata ’ ? To , daga cikinsu akwai wanda ya yi ĩmãni da shi , kuma daga cikinsu akwai wanda ya kange daga gare shi . Lalle ne nĩ , na tsinkãyi wata wuta tsammãnĩna in zo mukuda makãmashi daga gare ta , kõ kuwa in sãmi wata shiriya a kan wutar . " A 'a , rãyayyu ne su , a wurin bangijinsu . Ana ciyar da su . 2 : 12 , 13 ; 7 : 5 - 9 . Bayan na yi wata goma ina shan wahala a kurkuku , sai sojojin da suka kama ni suka ce lokaci ya yi da zan saka kayan soja . Ko da ana amfani da kuɗaɗen agajin da ake samu daga ƙasashen waje don taimakawa ƙasashe marar arziki su gina hanyoyi , makarantu , da asibitoci , mutane suna ci gaba da kasancewa cikin matuƙar talauci saboda waɗannan ƙasashen sun rasa aikin yi kuma ba su da arzikin ƙasa , da kuma hanyoyin zuwa wuraren yin kasuwanci . Lalle ne waɗanda suke mãsu sauna sabo da tsõron Ubangijinsu , “ Kada rana ta faɗi kuna kan fushinku : kada kuwa ku ba Shaiɗan dama . Daga cikinku akwai wanda yake nufin duniya kuma daga cikinku akwai wanda ke nufin Lãhĩra . ( Luka 7 : 11 - 15 ; 8 : 49 - 56 ) Ya nuna iyawarsa na tsayar da hadari mai haɗari kuma ya ciyar da babban taro . Kuma bã dõmin falalar Allah ba a kanku da rahamarSa a cikin dũniya da Lãhira . Lalle ne , dã azãba mai girma ta shãfe ku a cikin abin da kuka kũtsa da magana a cikinsa . Ka yi tunanin alheri da juyayi da ya nuna sa’ad da “ ya rungume su , ya sa musu albarka , ya ɗibiya musu hannuwa . ” Ku saurari juna sosai sa’ad da kowannenku yake bayyana yadda yake ji . Mene ne za mu iya koya daga bangaskiyar mutanen da Bulus ya yi maganarsu ? 14 : 12 ) Babu shakka , ’ yan Adam suna da kasawa . Kana iya jin yadda Musa ya ji sa’ad da Jehobah ya umurce shi ya yi wa Fir’auna magana . Kazanlak Idan ya zama hakan , Markus zai zama wakilin Bulus . à 'aha ! Zã su kãfirta da ibãdarsu , kuma su kasance maƙiya a kansu . Suka ce : " Ashe , zã mu yi ĩmãni sabõda kai alhãli kuwa mafiya ƙasƙanci sun bi ka ? " • Wane gargaɗi ne Yesu ya yi wa shugabannin addinai ? ( Ishaya 32 : 1 , 2 ; Ibraniyawa 10 : 24 , 25 ) Wannan haka yake musamman ma saboda kusatowar ƙarshen wannan tsarin abubuwa lokacin da tsira za ta dangana bisa biyayya . — Zafaniya 2 : 3 . Alal misali , dubban ’ yan’uwa da suka ba da kansu suna aiki tuƙuru wajen fassara littattafanmu zuwa fiye da harsuna 600 . A sakamako , mutane da yawa suna koyon “ ayyuka masu - girma na Allah ” a yarensu . ( A . Ka ce : ( Allah Ya ce ) : " Yã bãyĩNa waɗanda suka yi barna a kan rãyukansu ! Kada ku yanke ƙauna daga rahamar Allah . To , me ya faru lokacin da manzo Bulus ya yi wa manyan Hellenawa wa’azi a Tudun Arasa Atina , da ya yi magana game da Yesu , ya ce Allah ya ta da shi ? Kuma shĩ ne wanda Ya halitta dare da yini da rãnã da watã dukansu a cikin wani sarari suKe iyo . Kuma ya shiga sa 'ĩr . Shin fa , wanda Yake shiryarwa ne mafi cancantar a bi Shi , ko kuwa wanda bã ya shiryarwa fãce dai a shiryar da shi ? Fasikanci na ruhaniya da kuma na zahiri ya yaɗu a Isra’ila . Kuma sũ , sunã hargõwar nẽman ãgaji a cikinta . ( Sunã cẽwa ) " Yã Ubangijinmu ! 2 : 9 – 3 : 3 — Me ya sa littafin baƙin ciki da na makoki suka yi wa Ezekiel zaƙi a baki ? Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa har ma bayan koyon gaskiyar Littafi Mai Tsarki , da akwai haɗarin gurɓacewa ta ruhaniya daga koyarwar ƙarya . Yadda suke magana da halinsu da adonsu da kuma siffarsu suna iya yin dabam da na ’ yan ƙasar . Tarihin Farisa ya nuna cewa hakan ya faru a shekara ta 455 K.Z . 8 : 8 ; 9 : 17 ; 13 : 16 . Ko kuma su gaskata da wani abu don abokansu sun aika musu ta imel ko ta waya , musamman idan ba su saba amfani da Intane ba . Suna tsõron Ubangijinsu daga bisansu , kuma suna aikata abin da ake umuruin su . Ka ce : " Shin , daga abũbuwan shirkinku akwai wanda yake shiryarwa zuwa ga gaskiya ? " To , amma idan sun jũya bãya , to , lalle ne Allah bã Ya son kãfirai . 77 : 11 , 12 . ( Irmiya 8 : 18 ) Mutumi na ciki zai iya raunana . Ashe , bã su hankalta ? Ka azurta mu , kuma Kai ne Mafĩfĩcin mãsu azurtawa . " [ Hoto a shafi na 22 ] Jehobah bai cire masa wannan cutar ba . ( b ) Me ya sa sani game da Shaiɗan zai sa mu yi tsaro sosai ? Kuma waɗanda rantsuwõyinku suka ƙulla ku bã su rabonsu . Hakika , gama Littafi Mai Tsarki ya ba mu ƙarfafan dalilai mu gaskata cewa alkawarin zai cika . Ko da wane irin ƙalubale ne muke fuskanta a yanzu ko kuma za mu fuskanta a nan gaba , ya kamata mu ma mu dogara da Jehobah ‘ mai cetonmu . ’ Amma Jehobah ya ce game da mutanen da suke kai hari ga bayinsa masu aminci : ‘ Shi wanda ya taɓa ku , ya taɓa ƙwayar idona . ’ ( Zech . Kuma malã 'iku ( su bayyana ) a kan sãsanninta , kuma wasu ( malã 'iku ) takwas na ɗauke da Al 'arshin Ubangijinka , a sama da su , a wannan rãnar . “ Cikin jamalin tsarki , daga cikin cikin safiya , Kana riƙe da raɓar ƙuruciyarka . ” ( Zab . Lalle ne Allah a kan dukan kõme Mai ĩkon yi ne . Amma , cikakkiyar fassara “ ƙauna ta alheri ” ma “ bai kai cikakkiyar ma’anar kalmar ba , ” in ji Theological Wordbook of the Old Testament . " Kuma amma karkatattu sai suka kasance makãmashi ga Jahannama . " A watan Nisan , Yesu ya je Urushalima don ya yi abin da Ubansa ya umurta , wato Idin Ƙetarewa . Kuma lalle haƙĩƙa , su , sun nẽme shi ta wajen bãƙinsa , sai Muka shãfe idãnunsu . " To , ku ɗanɗani azãbaTa da gargaɗĩNa . " Hakika , cim ma wannan madaidaicin ra’ayi yana da wuya . Sai wanda yake mai shiga babbar wutã Jahĩm . Amma duk mai duba cikakkiyar ka’idan nan ta ’ yanci , ya kuma nace a kanta , ya zama ba mai ji ne kawai ya mance ba , sai dai mai aikatawa ne ya zartar , to , wannan shi za a yi wa albarka cikin abin da yake aikatawa . ” — Yakubu 1 : 22 - 25 . ( Mai - Wa’azi 12 : 13 ; Ru’ya ta Yohanna 4 : 11 ) Idan muka yi hakan , za mu cim ma abu mai muhimmanci . 3 , 4 . ( a ) Mene ne umurnan Jehobah suka ƙunsa a wasu lokatai ? Wancan ! sabõda Allah Yanã shigar da dare a cikin yini , kuma Yanã shigar da yini a cikin dare , kuma lalle , Allah Mai jĩ ne , Mai gani . Ku zo nan ne don ku gaya mana ko ya yarda ya shiga aikin soja ko a’a . ” ( Karanta Yaƙub 1 : ​ 5 - 8 . ) Lalle , wannan shĩ ne babban rabo mai girma . Mun yi baƙin ciki da muka bar Brazil , amma mun yi farin ciki ganin cewa an sami ƙaruwa na masu shela da ikilisiyoyi a wannan ƙasar . Wurin Ajiya da Ɗaukowa : Ana ajiye muhimman abubuwa na tarihi bisa tsari don kada su lalace kuma kada haske da danshi su lalace su . ( Matta 8 : 20 ) Sau da yawa , Yesu ya kira kansa “ Ɗan mutum , ” kuma wannan furucin ya bayyana wajen sau 80 a cikin Linjila . Na biyu , halinmu ga “ ƙaramin abu ” na shafan yadda za mu aikata a “ babban abu ” wato , sa’ad da muka fuskanci al’amura masu tsanani a rayuwa . Waɗanne matsaloli ne Nuhu ya fuskanta sa’ad da yake gina jirgi ? A KWANAN nan , yin magana game da ƙarshen duniya ya zama ruwan dare . Talifin nan “ Amsoshin Tambayoyin Masu Karatu ” da ke Hasumiyar Tsaro ta Yuli 2016 , ya ce : “ Ta bakin annabi Ezekiyel , Jehobah ya gaya wa mutanensa cewa za su koma Ƙasar Alkawari kuma za su sāke kasancewa da haɗin kai a matsayinsu na al’umma ɗaya . Ta yaya Nassosi suka ba mu tabbacin cewa Jehovah shi ne Tushen ƙarfinmu ? A 'aha ! Kai dai , bã su jin tsõron Lãhira . Shin , kunã ganin wani laifi daga gare mu ? Fãce dai dõmin mun yi ĩmãni da Allah da abin da aka Saukar zuwa gare mu da abin da aka saukar daga gabãni , kuma dõmin mafi yawanku fãsiƙai ne . " Babu fasawa , nufin Jehovah zai cika a duniya . Ya ce : " Lalle , haƙĩƙa , kun kasance kũ da Ubanninku a cikin ɓata bayyananna . " 16 : ​ 3 , 9 . Yesu ya kira wannan zamani mai zuwa “ sabon zamani . ” Muna iya yabonsa sa’ad da muke hakan . Nassosi sun taimaka wajen yi wa masu bauta wa Allah ja - gora da kyau . Wani ɗan’uwa Kirista ya ce , “ Sa’ad da nake ƙarami , zan je bakin ƙofa , na yi kamar na kada ƙararrawar ƙofa , sai na fita daga wurin nan da nan , ina sa rai cewa ba wanda zai ji da kuma gan ni . . . . Hakika , ruhaniyar Irmiya mai ƙarfi ce , ƙaunarsa ga Jehovah , da kuma himmarsa don gaskiya sun ƙarfafa shi ya ci gaba da yin annabci . ( Yaƙub 3 : 17 ) Hakika , yayin da suke neman abu mai kyau cikin wasu , dattawa suna bukatar su tabbata cewa dangantaka ko tsotsuwar zuciya ba ta shafi shari’arsu ba . ( Yoh . 6 : 44 ) Hakan ya kawo ƙaruwa mai ban mamaki a ƙasashe da yawa . Wannan abu ne da Günther ba zai manta ba . ( Farawa 3 : 19 ; Romawa 5 : 12 ) Don daidaita batutuwan da tawayen ya tayar , Jehobah ya ƙyale mugunta na ɗan lokaci . Ka ce : " Kuna sanar da Allah ne game da addininku , alhãli kuwa Allah Yã san abin da ke cikin sammai da abin da ke cikin ƙasa , kuma Allah Masani ne ga dukan kõme ? " Sai ya yi ihu , ya ce : “ Kaito ubanɗakina ! Sai ka rõƙa mana Ubangijinka Ya fitar mana daga abin da ƙasa take tsirarwa daga ganyenta , dumanta , da alkamarta da albasarta . Saboda haka , za mu iya ce wannan furuci yana da alaƙa da furucin farko da manzo Bulus ya ambata sa’ad da ya ce : “ Ubangiji ya san waɗanda ke nasa . ” — 2 Tim . Kõ sunã da tãrayya ne a cikin sammai ? Hakan yana nufin cewa Bayahuden ba mutum ɗaya ba ne kawai amma yana wakiltar rukunin shafaffu . Ya aririci mabiyansa ‘ su bari haskensu ya haskaka ’ kuma ya nuna mana yadda za mu bi da maƙiyanmu da sauran mutane . Haka kuma , ana bukatar mu hori kanmu kuma mu mai da hankali . Bãbu kõwa a cikinsu fãce ya ƙaryata Manzanni , sabõda haka azãbãTa ta wajaba . " Sa 'an nan idan ka daidaitu kai da waɗanda ke tãre da kai a kan jirgin , sai ka ce : " Gõdiya ta tabbata ga Allah wanda Ya tsĩrar damu daga mutãne azzãlumai . " " Sabõda haka muka ɓatar da ku . Lalle mũ , mun kasance ɓatattu . " Menene “ sauraron ranar Allah , [ m ] una kuwa marmarin zuwanta ” ya ƙunsa ? Kawai abin da Ya haramta a kanku , mũshe da Jini da nãman alade da abin da aka kurũrũta game da shi ga wanin Allah . Wanda yake a wurinsa akwai wani ilmi daga Littafin ya ce : " Ni inã zo maka da shi a gabãnin ƙyaftãwar ganinka ta kõma gare ka . " Wani lokaci zuciyarmu za ta ba mu laifi , musamman ma sa’ad da muka fahimci ajizancinmu da kurakuranmu . Amma , idan aka kai wasu cikin jinin hadayar zuwa Wuri Mai Tsarki , wato , ɗaki na farko na wuri mai - tsarkin , ba za a ci hadayar ba . Lalle sũ , sun iske ubanninsu batattu . Suna tambayar ka ga ganĩma. ka ce : " Ganĩma ta Allah daManzonSa ce . Allah bã Ya sãɓã wa alkawarinSa . Kuma a rãnar da sama take tsattsãgewa tãre da gizãgizai , kuma a saukar da malã 'iku , saukarwa . Lalle mũ , mun kasance a gabãninsa masu sallamãwa . " " Kuma , ya mutãnena ! Ku nẽmi Ubangijinku gãfara , sa 'an nan kuma ku tũba zuwa gare Shi , zai saki sama a kanku , tanã mai yawan zubar da ruwa , kuma Ya ƙãra muku wani ƙarfi ga ƙarfinku . Kuma dukkan ƙarami da babba , rubutacce ne . Sa 'an nan Yanã barin ( wurinsu ) faƙo mai santsi . Littafi Mai Tsarki ya faɗi daidai cewa , “ tunanin zuciyar mutum mugunta ne tun daga ƙuruciyarsa . ” Maimakon haka , matsalolin da ya jimre sun taimaka masa ya kasance da jin ƙai , domin ya samu ya ta’azantar da wasu idan bukata ta taso . Idan da Iblis , daga ina ya fito ? 2 : 2 ) Jarirai ba sa ƙoƙartawa kafin su yi marmarin shan madara . Lalle ne , Mũ , Mun yi muku gargaɗin azãba makusanciya , rãnar da mutum ke dũbi zuwa ga abin da hannãyensa suka aikata , kuma kafiri ya ce : " Kaitona , dã dai nã zama turɓãya ! " Kuma wanda ya bi Allah da taƙawa , Allah zai kankare masa mũnãnan ayyukansa , kuma Ya girmama masa sãkamako . Da yake rubutu game da Kiristoci a lokacin Daular Roma , ɗan tarihi K . Lalle ne shĩ , Ya kasance Mai haƙuri ne , Mai gãfara . Ka kwatanta yadda ake samun ci gaba a wa’azin bishara da muke yi . 31 : 5 ) Saboda haka , yana son kowane bawansa ya riƙa ‘ faɗa wa maƙwabtansa gaskiya ’ ba “ ƙarya ” ba . ( Afis . 4 : 25 ; Kol . Littafin Alƙalawa da ke cikin Littafi Mai Tsarki yana ɗauke da labarai na mawuyacin lokaci a tarihin Isra’ila . Ranar da zã a kuranye ƙwabri , kuma a kira su zuwa ga yin sujũda , sai bã zã su iyãwa ba . Bugu da ƙari , ’ yan’uwa na ruhaniya sun ziyarce ni kuma sun ƙarfafa ni . ” Gama ya yi kyau a raira yabbai ga Allahnmu . ” ​ — ZAB . Idan mutum ya yayyaga tufafinsa , amma baƙin cikin da yake yi na munafunci ne , Jehobah ba ya ɗaukan hakan da muhimmanci . Sa 'an nan idan sun shãyar da mãma sabõda ku , sai ku bã su tsãdõdinsu . Kuma ku yi shãwara a tsakãninku bisa abin da aka sani . " Ĩkona ya ɓace mini ! " Ka fitar da mu , mu aikata aiki mai kyau , wanin wanda muka kasance munã aikatãwa . " Ashe , kuma , ba Mu rãyar da ku ba , abin da mai tunãni zai iya yin tunãni a ciki , kuma mai gargaɗi yã jẽ muku ? Wasu ‘ yan iska da suke gāba da rukunin da nake a dā sun tare ni kuma shugabansu ya buge ni a baya sai ya ce , “ Ka ceci kanka mana ! ” Waƙar Waƙoƙi waƙa ce mai daɗi , shi ya sa aka ƙira shi “ Waƙar waƙoƙi . ” Amma a cikin waƙarsa , Sulemanu bai ambaci sunayen mutane a lokacin da suke magana ba . ( W . Ãdãwa sun ƙaryata , to , yãya azãbãTa take , da gargaɗiNa ? Ba zai dace ba idan masu shelar bishara suka yi watsi da mutane domin ƙasar da suka fito , matsayinsu , shigen da suka yi , irin addininsu , ko kuma domin duk wani irin halin da ya sa suka fita dabam ba . Amma tun da ba za mu iya ganin Allah ba , ta yaya za mu kusace shi kuma mu ƙulla dangantaka mai kyau da shi ? “ Masu albarka ne waɗanda su ke da ɓacin zuciya : gama za a yi masu ta’aziya . ” Lalle Mũ , Mun yi maka rinjãye ( a kan maƙiyanka ) , rinjaye bayyananne . Yau anã sãka wa kõwane rai a game da abin da ya aikata , bãbu zãlunci a yau . Lalle Allah Mai gaggawar hisãbi ne . Alal misali , domin Nuhu ya yi “ tafiya tare da Allah ” bai yi tarayya da mugayen mutane ba . Sunã kãwo uzurinsu zuwa gare ku idan kun kõma zuwa gare su Ka ce : " Kada ku kãwo wani uzuri , bã zã mu amince muku ba . 1 : 35 — Ƙwan cikin Maryamu ya cika gurbi a cikin da ta ɗauka ? Na kasance da ƙarfi sosai kamar dutse . Da yake an rera ta ne game da sarautar ɗan Dauda Sulemanu , wannan waƙar ta nuna yadda sarautar Ɗan Allah , Yesu Kristi , za ta kawar da wahalolin ’ yan Adam . ( Karanta Romawa 14 : 12 . ) Lallai muna da gatar ɗaukaka sunan Jehobah , kasancewa da aminci , da kuma faranta wa Jehobah rai ! A taron da waɗanda aka gayyata suka ji daɗin abinci , suka ji yadda wasu suka zama Kiristoci , kuma suka koyi abin da ya taimaka musu su riƙe amincinsu ga Allah , ya zama abin da yawancinsu ba za su taɓa manta ba . Shin , an halitta su ne bã daga kõme ba , kõ kuwa sũ ne mãsu yin halitta ? Suna cẽwa : " Da munã da wani abu daga al 'amarin dã ba a kashe mu ba a nan . " Ka ce : " Kõ dã kun kasance a cikin gidãjenku , dã waɗanda aka rubũta musu kisa sun fita zuwa ga wurãren kwanciyarsu ; " kuma ( wannan abu yã auku ne ) dõmin Allah Ya jarrabi abin da ke cikin ƙirãzanku . ( Ru’ya ta Yohanna 12 : 6 , 14 ) A wani lokaci , kwanaki suna nufin shekaru a cikin annabcin da aka rubuta a Littafi Mai Tsarki . Gina Gaskatawa ta Ƙwarai Kuma ( wannan magana ) bã za ta amfãne ku ba , a yau , dõmin kun yi zãlunci , lalle ku mãsu tãrẽwa ne a cikin azãba . Ana iya samun amsar tambaya ta farko a wurare sama da 7,000 cikin Littafi Mai Tsarki a harsunansa na asali . Allah Yã ksance Mai gõdiya Masani . Kuma Mun isa zama Mãsu hisãbi . Kuma Allah Yana bãyar da mulkinSa ga wanda Yake so , kuma Allah Mawadaci ne , Masani . Kuma Allah ne Ya sanyã muku inuwa daga abin da Ya halitta , kuma Ya sanyã muku ɗãkuna daga duwãtsu , kuma Ya sanyã muku waɗansu riguna sunã tsare muku zãfi , da waɗansu rĩguna sunã tsare muku makãminku . Ya ce : “ Dole in kai bishara ta Mulkin Allah ga sauran birane kuma : gama saboda wannan aka aiko ni . ” ( Karanta Ishaya 11 : 4 ; Matta 16 : 27 . ) Mashaidi zai ɗauki kowace shawarar da zai tsai da kamar shi direba ne da ya kusanci inda hanyoyi suka haɗu . Abin da ke cikin sammai da abin da ke cikin ƙasã ya yi tasbihi ga Allah alhãli kuwa , Shi ne Mabuwayi , Mai hikima . Hakika , wasu sun yi ƙoƙari su yi tarayya da Yesu don kawai abin da za su samu daga wajensa . “ Kada kuwa ku ɓata zuciyar ruhu mai - tsarki na Allah , wanda aka hatimce ku a cikinsa . ” — AFIS . Yakubu yana shekara 97 sa’ad da ya yi kokawa da mala’ika dukan dare don ya samu albarka . Ta yaya za ka iya taimaka wa masu hidima ta cikakken lokaci da suka zo yin hidima a ƙasarku ? Cikin godiya ka ci daga abinci na ruhaniya da ke kan teburin Jehobah kawai , kuma malaman ƙarya ko mugayen ruhohi ba za su rinjaye ka ba . Sa’ad da muka yi wa Allah na gaskiya magana game da damuwarmu kuma muka nemi ja - gorarsa , ruhu mai tsarki zai taimake mu mu fahimci nassosi da muka bincika da kyau kuma ya tuna mana abubuwa da ba mu lura da su ba . Sa 'an nan a lõkacin da ya yi nauyi , sai suka rõƙi Allah , Ubangijinsu : " Lalle ne idan Ka bã mu abin ƙwarai , haƙĩƙa , zã mu kasance dagamãsu gõdiya . " 15 : 12 ; Gal . 2 : 13 ) Mene ne Kiristocin da ba Yahudawa ba da Bitrus ya musu kuskuren suka yi ? Sai ya ƙaryata , kuma ya sãɓa ( umurni ) , 24 : 1 — Me ya sa ƙidayar dukan jama’a da Dauda ya yi ta zama zunubi mai tsanani ? Nabonidus Sarkin Babila ne ya ci ƙasar Edom a tsakiyar ƙarni na shida K.Z . Saboda haka , bai kamata mu kasance da ra’ayin cewa muna da ikon yanke ma wasu shawara ba . 11 :⁠ 1 ) Amma , kana iya yin tunani , ta yaya za ka ƙara tabbata da wannan begen ? • Me ya sa mutanen Jehovah a yau za su yi tsammanin gwaji da kuma ƙunci ? Ya mai da hankali ga “ mafifitan al’amura ” kuma ya yi wa’azin bishara da kwazo a wurare dabam - dabam kamar Suriya da Asiya Karami da Makidoniya da kuma Yahudiya . Da ma a ce Mulkin Allah ya zo ba da daɗewa ba . ” A saɓawa , Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa a lokacin farmakin Shaiɗan na ƙarshe , babu ƙungiyar ’ yan Adam da za ta taimaka wa waɗanda suka dogara ga Jehovah . Ba ka jin abin da suke cewa . Gaskiya ba ra’ayin kan mutum ba ne . BIRANEN MAFAKA 21 : 1 – 28 : 20 ) A wahayi game da taro mai girma , da yake rubuce a littafin Ru’ya ta Yohanna , ya yi maganarsu cewa sun “ wanke rigunansu , suka faranta su cikin jinin Ɗan ragon ” kuma suna yi wa Jehovah “ bauta kuma dare da rana cikin haikalinsa . ” Ka ce : " Bã ya kasancẽwa a gare ni in musanyã shi da kaina . Kuma sunã sanya rabõ ga abin da ba su sani ba daga abin da Muka azurtã su . Ranstuwa da Allah ! Waɗannan ne abũbuwanshirkarmu waɗanda muka kasance munã kira baicinKa " . Sai su jẽfamagana zuwa gare su , " Lalle ne ku , haƙĩƙa , maƙaryata ne . " Kuma Allah Wadatacce ne , Mai haƙuri . Wannan fassarar tana da muhimmanci har ila don tana taimaka wa masana su san ma’anar wasu kalmomin Ibrananci da kuma ayoyi da suke da wuyan fahimta . Dagewa wajen yin horo cikin ƙauna na taimakon yaro ya yi girma ya yi rayuwa mai kyau . ( Esther 1 : 1 – 5 : 14 ) A matsayin mai aure , bai yi kwarkwasa da mace da ba ta yi aure ba ko kuma soma soyayya da matar wani . à 'a , Shĩ ne Allah , Mabuwãyi , Mai hikima . " ( Yohanna 4 : 31 ) Amsar da Yesu ya bayar ta nuna cewa ya sami gamsuwa da kuma ƙarfafa a yin nufin Allah . Shin , ba su ganĩ ba , cẽwa lalle ne shi , bã ya yi musu magana , kuma bã ya shiryar da su ga hanya , sun riƙa shi , kuma sun kasance mãsu zãlunci . ( Afisawa 4 : 14 ) Idan mun kafa irin wannan ƙa’idodi a azancinmu da zuciya , za mu kasance a shirye mu yi amfani da su a tsai da shawara . Sabõda haka ka bar Ni da mai ƙaryata wanna lãbãri ( Alƙur 'ãni ) . Inã rantsuwa da hantsi . Kamar wannan ne fitar daga kabari kake . Bari mu tsara muhimman koyarwa don mu sa ɗaya kowacce rana a wata , da makasudin yin amfani da su a rayuwarka . ( Yoh . 3 : 16 ) Kirista zai fahimci cewa abin da Yesu yake nufi a tambayarsa ta farko shi ne , “ Ina amfani mutum ya mallaki dukan duniya amma ya rasa rai ta har abada ? ” Wata iyali da muka yi nazari da su ba su da kuɗi sosai kuma ba sa zama kusa da inda ake taro . Wannan ɗaya ne cikin sakamako da aka annabta na rashin kasance da tsarki . " Mai yawan hanãwa ga alhẽri , mai zãlunci , mai shakka . " ( Farawa 1 : 1 – 7 : 24 ) Ka kwatanta yadda za mu iya riƙe aminci ga Jehobah sa’ad da muka fuskanci jaraba na ƙwarai . • Me ya sa iyaye suke bukatar tsawon jimrewa amma kasancewa da gaba gaɗi wajen taimaka wa ɗa mubazzari ? Ta yi shekara takwas a kurkuku dabam dabam da kuma sansanoni da suke Hambuk - Fusbuttel , Moringen , Liktenbuk , da kuma Rabensbruk . A alamance , sun ‘ wanke rigunansu da jini na Ɗan Rago . ’ — Wahayin Yahaya 7 : 9 , 14 . Bincike ya nuna cewa Austireliyawa matasa 100,000 ne suke fama da baƙin ciki kowace shekara . Lallai wannan “ aikin cakuna ” ne sosai ! — Fit . Har ila “ mutumin zunubi ” yana nan kuma yana gāba da bayin Allah . Alex ya ga an kashe abokansa da yawa , amma ya tsira . à 'aha ! zã mu rubũta abin da yake faɗa , kuma Mu yalwata masa , daga azãba , yalwatãwa . ( b ) Menene muke bukata mu yi don mu ci gaba ? Ta mai da hankali wajen nazarin hurarrun rubutu da kuma amfani da su a rayuwarsu . Ko muna da begen zuwa sama ko kuma zama a duniya , ta yaya za mu amfana daga bincika littafin Romawa sura 8 ? Ya ce : " Yã Ubangiji ! Ka yi hukunci da gaskiya . Bã zã su ji yãsassar magana ba , a cikinta . sai shi kira dattiɓan ikilisiya su yi addu’a a bisansa , suna shafe shi da mai cikin sunan Ubangiji . ” “ Yayin rayuwar dā na wasu cikin waɗannan mutane sun yi kama da yayin rayuwata ta dā . Ta ce : “ Abubuwa da yawa da muka shaida sa’ad da muke taimaka wa mutane da ke yin wani yare , da kuma abokai da muka samu suna ƙarfafa mu sosai . Amma dole mu tuna cewa Jehovah zai kawo ƙarshe , ba don kawai ya cece mu daga yanayi na wahala ba , amma domin ya tsarkake sunansa . Waɗannnan sunã a cikin ɓata bayyananna . " Shi ya sa , suka sha tsanani . — Romawa 10 : 9 . Kuma lalle ne Mũ haƙĩƙa Mãsu iyawa ne a kan Mu nũna maka abin da Muke yi musu wa 'adi da shi . Kuma bãbu wata alƙarya fãce , Mu ne mãsu halaka ta a gabãnin Rãnar ¡ iyãma kõ kuwa Mũ mãsu azãbta ta ne da azãba mai tsanani . Don mu yi hakan da kyau , dole ne mu guji gaya musu abin da za su yi . Amma idan kuka bi gargaɗin Littafi Mai Tsarki na “ ku gwada mafifitan al’amura ” za ku ga cewa kuna da lokacin bauta wa Allah da kuma na yin nishaɗi . — Filib . Kuma ku bi Allah da taƙawa . An aika ni zuwa birnin Galway tare da ’ yan’uwa mata biyu . Lalle ne yanã da wani ubã , tsoho mai daraja , sabõda haka ka kãma ɗayanmu amatsayinsa . Lalle ne mũ , muna ganin ka daga mãsu kyautatãwa . " 7 : 24 , 25 . " Lalle Allah yanã sanin gaibin sammai da ¡ asa , kuma Allah Mai gani ne ga abin da kuke aikatãwa . " " Waɗanda suka riƙi addininsu abin shagala da wãsa , kuma rãyuwar dũniya ta rũɗe su . " To , a yau Munã mantãwa da su , kamar yadda suka manta da haɗuwa da yininsu wannan , da kuma abin da suka kasance da ãyoyinMu sunã musu . Waɗanne abubuwa suke sa kamewa ta yi wa wasu wuya ? " Kuma bã ni tambayar ku wata ijãra a kansa . Ijãrãtã ba ta zama ba fãce daga Ubangijin halittu . " ( Kolossiyawa 3 : 19 ) Idan kai maigida ne , ka tambayi kanka , ‘ da gaske ne ba na ƙaunar matata kamar yadda ya kamata , shi ya sa take neman mai ƙaunar ta a waje ? ’ Sa 'an nan idan ( wanda aka kashe ) ya kasance daga wasu mutãne maƙiya a gare ku , kuma shi mũminine , sai ya ' yanta wuya mũmina . Abin da Musa ya yi a nan ya nuna cewa shi mai tawali’u ne da gaske . Mutane da yawa sun gano cewa yin amfani da Kalmar Allah a wa’azi yana taimaka wa mutane sosai . Kuma ku tuna abin da ake karantawa a cikin ɗãkunanku daga ãyõyin Allah da hukunci . Lalle Allah Yã kasance Mai tausasãwa Mai labartawa . Hakika , a irin waɗannan wuraren , barin gemu zai hana ɗan’uwa ɗaukaka Allah kuma zai sa ba za a ɗauke shi da mutunci ba . — Rom . Ka kuma lura da yadda aka yi amfani da kalmar nan “ mai - hikima ” a fassara dabam dabam na Nassosin Ibrananci . Ba Da Aiki Me Ya Sa Yake da Muhimmanci Kuma Yaya Za a Yi Hakan ? Yana Kama da Itace Matakin da Adamu ya ɗauka ne ya jawo wahala da mutuwa . — Karanta Farawa 3 : 1 - 6 , 17 - 19 . Wadatar da Ake Samu Don Imani ( Zabura 119 : 70 ) Wasu da suke yin banza da motsuwa na lamirinsu ba sa iya yin tunani da kyau . A ran nan , mai aukuwa zã ta auku . Ka ce : " Lalle mãsu hasãra , sũ ne waɗanda suka yi hasarar rãyukansu da iyãlansu , a Rãnar ¡ iyãma . To , waccan fa , ita ce hasãra bayyananna . " A 'aha ! Ina rantsuwa da watã . A cikin karɓaɓɓun littattafan , za mu ga gargaɗi da yawa game da masu ridda da za su taso kuma su ɓata ikilisiyar Kirista . 5 , 6 . ( a ) Ta yaya ne mu duka muka soma rayuwa ? Kuma lalle shin , haƙĩƙa , yanã a cikin litattafan ( Manzannin ) farko . Kuma daga ƙauyãwã akawi waɗanda suke yin ĩmanida Allah da Rãnar Lãhira , kuma sunã riƙon abin da suke ciyarwa ( tamkar ) waɗansu ibãdõdin nẽman kusanta ne a wurin Allah da addu 'õ'in ManzonSa . Kuma idan ka bi mafiya yawan waɗanda suke a cikin ƙasa da ɗã 'a sunã ɓatar da kai daga hanyar Allah . Ba su bin kõme sai fãce ƙaddari-faɗi suke yi . Kafin mu yi baftisma , mun keɓe rayuwarmu ga Jehobah a cikin addu’a . A 'aha ! Iadan ( rai ) ya kai ga karankarmai . Kuma hananne ne a kan wata alƙarya da Muka halakar cẽwa lalle sũ , bã su kõmõwa . Kuma lalle ne , haƙĩkƙa , Mun sauƙaƙe Alƙur 'ãni , dõmin tunãwa . Hakika , muna sauraron lokacin da za mu ga Anderson da ‘ taron shaidu masu ɗumbun yawa ’ da za a ta da daga matattu . ’ — Ibraniyawa 12 : 1 ; Yahaya 5 : 28 , 29 . Kũ ne mãsu bukãta zuwa ga Allah , kuma Allah , Shĩ ne Mawadãci , Gõdadde . Kuma ka bãyar da bishãra ga waɗanda suka kãfirta , da azãba mai raɗaɗi . " Sai ku je wa Fir 'auna , sa 'an nan ku ce , Lalle ne , mu , Manzannin Ubangijin halitta ne . " A cikin gabatarwa na insha’inta , Jenny ta ambata cewa addininta “ ya kafa mata mizani domin [ rayuwarta . ] ” Sa’ad da almajiran Yesu suka gaya masa yadda suka fitar da aljanu , ya ce musu : “ Na ga Shaiɗan ya faɗo daga sama kamar walƙiya . ” Wanda Ya sanya muku ƙasa shimfiɗa kuma Ya sanya muku hanyõyi a cikinta , tsammãninku za ku nẽmi shiryuwa . ' ( 1 Yoh . 4 : 19 ) Hanya ɗaya da Jehobah ya sāka wa bayinsa ita ce ƙaunar da ya nuna mana . ; González , P . Kuma sallarsu a wurin ¦ ãkin ba ta kasance ba fãce shẽwa da yãyã ; sai ku ɗanɗani azãba sabõda abin da kuka kasance kunã yi na kãfirci . Mun san cewa domin hukunci na alƙalai da yawa masu gaskiya , kotu ya ba da ’ yancin yin sujada . Shin , kuma ba su gani ba cẽwa Allah na shimfida arziki ga wanda Yake so kuma Yanã ƙuntatãwa ? Amma idan halayenmu masu kyau suka yi sanyi fa , zai iya yiwuwa cewa ruhun duniya ya rinjaye mu ne ? Darasi na ɗaya shi ne cewa Jehobah zai iya kāre bayinsa . Kuma aka kusantar da Aljanna ga mãsu taƙawa . Ka bar Ni da wanda Na halitta , yana shi kaɗai , Kuma mutãnensa suka yi musu da shi . Ta yi mini bayani cewa akwai aikin da ake bukatar ma’aikaci nan da nan . Kuma a lõkacin da Allah Ya riƙi alkawarin Annabãwa : " Lalle ne ban bã ku wani abu ba daga Littãfi da hikima , sa 'an nan kuma wani manzo ya je muku , mai gaskatãwa ga abin da yake tãre da ku ; lalle ne zã ku gaskata Shi , kuma lalle ne zã ku taimake shi . " Sa’ad da aka sake ambata Maryamu a cikin Littafi Mai Tsarki , tana tare da almajiran Yesu , ‘ tana lizima cikin addu’a ’ tare da su . Mun yi baƙin ciki sosai da muka bar jihar New York , amma mun yi farin ciki sa’ad da muka haɗu da ‘ yan’uwanmu a tashar jirgin ƙasa da ke Nairobi ! Ba ta bukatar kamilta . — Karin Magana 10 : 12 . A wata sassa , idan alhini mai yawa game da matsaloli na rayuwar wannan zamanin na barazanar shaƙe ‘ kalmar Allah , ’ kamar yadda ƙayoyi ke hana iri daga yin girman ba da ’ ya’ya fa ? Agusta Shin waɗanda Almasihu ya fito daga zuriyarsu a Isra’ila ta dā ’ yan fari ne kawai ? Disamba ( b ) Wane hali ya kamata mu guje wa ? 4 : 5 ) Bai kamata ranan nan ta kama iyalai Kirista babu shiri ba . 8 : 3 , 4 ) Yin rayuwa mai farin ciki da kuma isashen lafiya “ kyautar Allah ” ce . ( M . Watakila kyautata karatu da kuma nazarin Littafi Mai Tsarki zai taimaka maka . Na gaya mata cewa koyarwar Allah - Uku - Cikin - Ɗaya ba gaskiya ba ce ba amma ban san inda aka faɗi hakan a cikin Littafi Mai Tsarki ba . Idan wani alhẽri ya shãfe ku sai ya baƙanta musu rai , kuma idan wata cũtar ta shãfe ku sai su yi farin ciki da ita . ( Fitowa 30 : 9 ; Littafin Firistoci 10 : 1 , 2 ) Hakazalika yau , akwai farillai da za a bi idan Jehovah zai amince da bautarmu . Kuma ( Muka hõre ) wa Sulaimãn iska mai tsananin bugãwa , tanã gudãna da umuruinsa zuwa ga ƙasar nan wadda Muka sanya albarka a cikinta . Kuma Mun kasance Masana ga dukkan Kõme . Menene furcin Yesu : “ Kowacce rana shi biyo ni ” yake nufi ? Sai shi kuma ya ce . Kuma wanda ya saye shi daga Masar ya ce wa mãtarsa , " Ki girmama mazauninsa , akwai tsammãnin ya amfãne mu , kõ kuwa mu riƙe shi ɗã . " Kuma kamar wancan ne Muka tabbatar ga Yũsufu , a cikin ƙasa kuma dõmin Mu sanar da shi daia fassarar lũbũru , kuma Allah ne Marinjãyi a kan al 'amarinSa , kuma amma mafi yawan mutãne ba su sani ba . " Ta haka suna ɗaukaka haɗin kai kuma suna taimaka mana mu samu ci gaba mu zama Kiristoci da suka manyanta . Yanã halitta abin da Yake so . Ko a cikin waɗannan akwai abin rantsuwa ga mai hankali ( da yake kange shi daga zunubi ) ? Mai Wa’azi 3 : 1 - 3 ta ce akwai “ lokacin warkaswa . ” Jehobah Yana Koyar Da Makiyaya Don Garkensa , 5 / 1 2 : 4 - 8 . Samun ci gaba na nufin “ canjawa ta hanyar kyautatawa . ” Mene ne zai iya haifar da ‘ bincike na wauta , ’ kuma ta yaya dattawa za su kafa misali mai kyau ? Ya kamata su sani cewa a Dokar Musa ana bukatar a yi amfani da dabbobi masu kyau sosai idan za a yi hadaya a bagadin Jehobah . Allah Yã fĩfĩta mãsu jihãdi da dũkiyoyinsu da rãyukansu a kan mãsu zama , ga daraja . Kuma waɗanda suka yi ĩmani , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , kuma suka yi ĩmani da abinda aka sassaukar ga Muhammadu , alhãli kuwa shĩ ne gaskiya daga Ubangijinsu , ( Allah ) Yã karkare musu miyãgun ayyukansu , kuma Yã kyautata hãlãyensu . Ka mai da hankali kada ka ba wanda bai fahimci bukatar rage sautin rediyo ba zaɓen waƙa , da kuma kula da muryar sauti . Shin , kunã nufin ku shiryar da wanda Allah Ya ɓatar ne ? Wataƙila ma , abin da ya sa su tuntuɓe ba ya nan kuma . Kuma bã dõmin falalar Allah bã a kanku da rahamarSa , haƙĩƙa , dã kun bi Shaiɗan fãce kaɗan . A irin wannan yanayin ne za a bi waɗannan matakai uku da Yesu ya ambata . Menene babban firist yake yi a Ranar Kafara da ake yi kowace shekara ? Ashe , bã su hankalta ? Kuma , lalle , haƙĩƙa kanã da lãdar da bã ta yankewa . Mutane da yawa suna ganin cewa zunubi da mutuwa fasaloli ne na rayuwa . Kuma idan anã karanta ãyõyinMu bayyanannu a kansu , bãbu abin da ya kasance hujjarsu fãce suka ce : " Ku zo mana da ubanninmu , idan kun kasance mãsu gaskiya . " To , wanda ya yi gaggawa a cikin kwana biyu , to , bãbu laifi a kansa , kuma wanda ya jinkirta , to , bãbu laifi a kansa , ga wanda ya yi taƙawa . Kuma ku bi Allah da taƙawa , kuma ku sani cewa lalle ne kũ , zuwa gare Shi ake tãrã ku . ( Luka 2 : 42 , 46 , 47 ) Duk da hakan , ilimin da Yesu yake da shi bai sa shi girman kai ba . Lãlle ne ayyukanku , dabam-dabam suke . Me ka ke tsammani furcin nan “ ayyukan Allah masu - ban al’ajabi ” ya ƙunsa ? Za Mu Bi Jehobah Allahnmu Wannan furcin ya gaya mana cewa tunaninsa , sha’awarsa , soyayyarsa , motsin zuciyarsa , da kuma burinsa a rayuwa ba su jitu da abin da Allah ya yarda da shi ba . Suka ce : " Mun yi ĩmãni da Ubangijin halittu . " Sai dai kawai ya manyanta . — Ka duba Hasumiyar Tsaro , 15 ga Yuni , 1980 , shafuffuka na 17 - 19 . " Kuma Ka sanya ni daga magãdan Aljannar ni 'ima . " Bai taɓa yin abu don mutane su ɗaukaka shi ba . ( Luka 2 : 47 ) Haka yake a yau , bayin Jehovah matasa da yawa suna ƙarfin zuciya su yi magana da malamansu da abokansu na makaranta game da Allah da Littafi Mai - Tsarki , sau da yawa kuwa suna ganin sakamako iri ɗaya na farin ciki . Yaƙe - yaƙe , girgizar ƙasa , yunwa , annoba da kuma aikata laifi suna cikin alamun da ke nuna cewa zamanin nan yana kwanakinsa na ƙarshe . Kamar wancan ne Muka aika ka a cikin al 'umma wanda take waɗansu al 'ummai sun shũɗe daga gabaninta , dõmin ka karanta musu abin da Muka yi wahayi zuwa a gare ka , alhãli kuwa sũ , sunãkãfirta da Rahaman . Wannan labarin sashe ne na hurarriyar Kalmar Allah . ( 1 Korintiyawa 10 : 20 - 22 ) Jehobah Allah ya bukaci mu bauta wa shi kaɗai kuma ya cancanci hakan . — Fitowa 20 : 4 , 5 . Gaskiya ta Jehobah da kuma ƙaunarsa ga adalci sun bukaci cewa ya tabbatar da mizanansa . Mene ne za mu iya koya daga yadda Jehobah ya umurci mutanensa a dā ? Wane tabbaci Bulus ya bayar na waɗanda suka ga tashin Yesu daga matattu ? ( Ayuba 1 : 9 - 19 ) A shekarun baya bayan nan , ’ yan adam sun ga ƙarin yaɗuwar mugunta , ba kawai domin ajizanci na mutane da kuma jahilcinsu ba , amma kuma domin Shaiɗan ya ƙara saka hannu a ayyukan ’ yan adam . Yakubu wanda Kirista ne dattijo , ɗan uban Yesu amma ba manzo ba ne , shi ne ya ja - goranci taron sa’ad da “ manzanni da dattiɓai suka tattaru garin su duba wannan al’amari . ” Don me Ka wajabta yãƙi a kanmu ? Sai mũnãnan abũbuwan da suka aikata ya sãme su , kuma abin da suka kasance sunã yi na izgili ya wajaba a kansu . Kamar Ibrahim , dole ne mu ɗauki kanmu kamar “ baƙi ne ” cikin tsari na Shaiɗan , mu ƙi zama mazauna a zancen bin yayin rayuwa na almubazzaranci . yaron da ’ yar Fir’auna ta yi rainonsa cikin annashuwa amma bai manta cewa shi ɗan Isra’ila ne ba ? Waɗanne matakai ne za mu ɗauka don mu karfafa bangaskiyarmu ? Hakika , da taimakon Jehobah , za mu iya jimre mawuyacin yanayi da muke fuskanta yanzu ko kuma za mu fuskanta a nan gaba . Me ya sa ƙalubale ne mu kasance da tawali’u sa’ad da muke fuskantar gwaji ? A lõkacin da ƙungiyõyi biyu daga gare ku suka yi niyyar su karye , kuma Allah ne Majiɓincinsu , don haka , ga Allah mũminai sai su dogara . Sa 'an nan Muka karɓe ta ( inuwa ) zuwa gare Mu , karɓa mai sauƙi . Bincike ya nuna cewa mutanen da suke ba da kansu don su taimaka wa wasu ba sa cika rashin lafiya ko kuma baƙin ciki . Ƙwazonsu yana ƙarfafa mu mu ci gaba da yin wa’azi . — Rom . Ya bi da mutane yadda ya dace . ( Mar . Da mãsu sauka daga sama da umurnin Allah kamar suna iyo . Ana fatar cewa da shigewar lokaci , iyayen za su cika hakkin da Allah ya ba su na koya wa yaransu game da Jehobah . ( Ayyukan Manzanni 10 : 34 ) Game da wannan kalmar Helenanci da aka fassara zuwa “ tara , ” wani masani ya ce : “ Yana nuni ne ga alƙali da yake yanke hukunci bisa ga girman mutum , amma ba bisa ga laifin da ya yi ba . ” Likita haka kawai zai yarda da ra’ayoyin abokan aikinsa idan ɗaya yana da ra’ayin cewa ya je nan da nan bayan ya yi aiki a kan gawa a gidan ajiye gawa sa’an nan ya ci gaba da bincika majiyyata ? Kuma ba su ƙaddara Allah a kan haƙĩƙanin ĩkon yinsa ba : ¡ asã duka damƙarSa ce , a Rãnar ¡ iyãma , kuma sammai abũbuwan naɗewa ne ga dãmanSa . An saka su cikin wani alkawari , alkawarin Mulkin . Shin , ba ka gani ba zuwa ga waɗanda aka ce musu : " Ku kange hannuwanku , kuma ku tsayar da salla , kuma ku bãyar da zakka . " ? Gudummawarka tana taimaka wajen tallafa wa aikin da ake yi a faɗin duniya ( See paragraph 7 ) 13 : 14 ; Fit . 4 : 6 ) Allah ya saurari mutane . ( Far . 17 : 10 , 11 ) Hakika , an yi wa Ibrahim da dukan mazajen gidansa kāciya . " Aminci ya tabbata a kanku sabõda abin da kuka yi wa haƙuri . ( Zab . 130 : 1 - 4 ) Ka yi iya ƙoƙarinka ka faranta wa Allah rai kuma “ farinciki na Ubangiji ” zai ƙarfafa ka . — Neh . Sai ya wãyi gari daga mãsu nadãmã . à 'a , Na jiyar da waɗannan mutãne dãɗi sũ da ubanninsu har gaskiya , da Manzo mai bayyanawar gaskiyar , ya zo musu . Lalle ne haƙĩƙa , Allah Yã zãɓe ka akannmu , kuma lalle ne mun kasance , haƙĩƙa , mãsu kuskure . " " Lalle ne ni , nã tabbata cewa ni mai haɗuwa da hisãbina ne . " Ya ce : “ Wannan bishara kuwa ta mulki za a yi wa’azinta cikin iyakar duniya domin shaida ga dukan al’ummai ; sa’annan matuƙa [ ta wannan zamani , ko kuma tsari ] za ta zo . ” — Matta 24 : 14 . Ana ganin ayyukan Jehobah masu girma ta wajen tanadin burodi da ya yi 14 : 31 ) Ya kafa mana misali mai kyau a yin hakan . Ko kuwa kã yi zaton cẽwa ma 'abũta kõgo da allo sun kasance abin mãmãki daga ãyõyin Allah ? 1 2 3 ch-aviation.com - Max Air ( Nigeria ) retrieved 8 February 2017 ↑ Empty citation ( help ) Lalle Mũ , Mun sanya ƙuƙumma a cikin wuyõyinsu , sa 'an nan sũ ( ƙuƙumman sun kai ) har zuwa ga haɓõɓinsu , sabõda haka , sũ banƙararru ne . ( Matta 6 : 33 ) Wannan ya ƙunshi kasance da ra’ayin da ya dace game da abin duniya . Kantuna suna cike da wasannin bidiyo . Kuma kun kasance a kan gãɓar rãmi na wutã sai Ya tsãmar da ku daga gare ta , Kamar wannan ne Allah Yake bayyana muku ayõyinSa , tsammãninku , zã ku shiryu . Tanã da ƙõfõfi bakwai , ga kõwace ƙõfa akwai wani juz 'i daga gare su rababbe . Costa e Silva ya tabbatar da wannan , da yake shi ne darektan lafiyar ƙwaƙwalwa ta Ƙungiyar Lafiya ta Duniya , ya rubuta : “ Muna zama a lokacin da abubuwa suke canjawa da sauri , da suke kawo ɗawainiya da alhini yadda ba a taɓa gani a tarihin ’ yan Adam ba . ” Daga baya , Babiloniyawa suka kama Manasseh zuwa ƙasarsu , kuma suka saka shi cikin kurkuku . Da menene Littafi Mai Tsarki ya kwatanta ikilisiyar Kirista ? A shekara ta 539 K.Z . , ƙasar Midiya da Persia a ƙarƙashin ja - gorancin Sairus ta halaka ƙasar Babila . Ta yaya hakan ya inganta aikinmu ? Ya ce : " Yã Nũhu ! To a lõkacin da aka wajabta musu yãƙi sai ga wani ɓangare daga cikinsu sunã tsõron mutãne kamar tsõron Allah kõ kuwa mafi tsanani ga tsõron , kuma suka ce : " Ya Ubangijinmu ! Ku bauta wa Allah Ubangijina , kuma Ubangijinku . " Lalle ne shĩ , wanda ya yi shirki da Allah , to , lalle ne , Allah Yã haramta masa Aljanna . Almajiri Yahuda ya bayyana yadda za ka iya kasancewa a cikin ƙaunar Allah . Kuma da Mun sanya shi abin karãtu na ajamanci , lalle dã sun ce , " Don me ba a bayyana ãyõyinsa ba ? Ashe , zai yiwu a sãmi littãfi ba 'ajame da Manzo Balãrabe ? " Isra’ilawa da yawa suna amfani da gatari domin sare ice . Hanya mai kyau na nuna jin ƙai ita ce koya wa mutane gaskiyar Littafi Mai Tsarki Lalle Shi Masani ne ga abin da yake a cikin ƙirãzã . Sabuwar Al’umma a Ƙarƙashin Sarautar Allah Lalle Mũ Mun saukar da Littãfi zuwa gare ka , da gaskiya . Sabõda haka , ka bauta wa Allah kanã mai tsarkake addini a gare Shi . Idan muka sha kan kunya da kuma tsoro , za mu ƙarfafa dangantakarmu da Jehobah kuma mu ƙware a yin wa’azi . — Karanta 2 Korintiyawa 12 : 9 , 10 . Daga baya , su biyun suka yi aure , kuma yanzu sun yi shekaru 30 suna hidimar kula da da’ira . Saboda haka , annabin Allah ya aririta : “ Kafin a zartar da umarni , kafin a kore ku kamar ƙaiƙayi , kafin kuma zafin fushin Ubangiji ya auko muku , kafin ranar hasalar Ubangiji ta auko muku . Ku nemi Ubangiji , dukanku masu tawali’u na duniya , ku waɗanda ke bin umarninsa . Kafin Ibrahim ya ba da hadayan ɗansa , Allah ya aiko da mala’ika . An jarraba ni , amma na jimre da taimakon Jehobah . ” Me zai taimaka mana mu kyautata yadda muke nazarin Kalmar Allah ? Sã 'a ta yi kusa , kuma wata ya tsãge . Da farko , ka rubuta sunayen mutanen da kake zato cewa sun yi nasara a rayuwa kuma kana daraja su sosai . ( 2 Bitrus 3 : 12 ) Da yake “ babbar rana mai - ban razana ta Ubangiji ” ta yi kusa sosai , ya kamata mu kasance da irin wannan halin . — Joel 2 : 31 . Waɗanne gata ne Bitrus ya samu , kuma ta yaya ya nuna cewa yana da gaba gaɗi ? Ana ɗaukan waɗanda ba sa son irin shirin nan mai tsanani masu cin amana . Waɗanda ka yi ƙullin alkawari da su , daga gare su , sa 'an nan kuma sunã warwarewar alkawarinsu a kõwane lõkaci kuma sũ , bã su yin taƙawa . Kuma mẽne ne a kansu , idan sun yi ĩmãni da Allah , kumada Rãnar Lãhira , kuma sun ciyar da abin da Allah Yã azurtã su , kuma Allah Ya kasance , gare su , Masani ? Menene aka gaya wa Joshuwa ya yi domin ya yi nasara ? Bulus ya bayyana cewa : “ Alherin Allah . . . yana koya mana , da nufin mu rayu da hankali da adalci da ibada cikin wannan zamani na yanzu , yayin da muna ƙin rashin ibada da sha’awoyi na duniya . ” — Tit . 2 : 11 , 12 . ( b ) A waɗanne yanayi guda uku ne Jehobah ya kula da amintattunsa ? ( b ) Ta sa hannu a farin cikin bayarwa , wanene muke koyi da shi ? Kuma lalle ne Ubangijinka , haƙĩƙa , Shĩ ne Mabuwãyi , Mai jin ƙai . Amma , idan muka yi gaba gaɗi a lokatan domin mu yi wa’azi ga mutanen , muna mai da yanayi mai wuya zuwa zarafi ne na yin wani muhimmin abu . Ya ce : " Aminci ya tabbata a gare ka ! zan nẽmi Ubangijina Ya gãfarta maka . Lalle Shi Ya kasance Mai girmamãwa gare ni . " Allah ne Hasken sammai da ƙasa , misãlin HaskenSa , kamar tãgã , a cikinta akwai fitila , fitilar a cikin ƙarau , ƙarau ɗin kamar shi taurãro ne mai tsananin haske , anã kunna shi daga wata itãciya mai albarka , ta zaitũni , bã bagabashiya ba kuma bã bayammaciya ba , manta na kusa ya yi haske , kuma kõ wuta ba ta shãfe shi ba , haske a kan haske , Allah na shiryar da wanda Yake so zuwa ga HaskenSa . Kuma misãlin ( mai kiran ) waɗanda suka kãfirta kamar misãlin wanda ke yin me ! me ! ga abin da ba ya ji ne , fãce kira da ƙãra , kurãme , bẽbãye , makafi , sabõda haka bã su hankalta . Littafin yana ɗauke da darussa game da Allah da Yesu Kristi da wahalar da mutane suke sha da tashin matattu da addu’a da dai sauransu . Suna ‘ harbin ’ Kiristoci marasa laifi , suna amfani da furci ko kuma rubutu kamar ‘ kibiyoyi ’ na yi mana sharri . Bisa mai kawuna bakwai ( R . Lalle ne ɗãna na daga iyãlĩna ! Fee ya rubuta : “ A cikin koyarwar Bulus [ tsawon jimrewa da alheri ] suna wakiltar gefe biyu na halin Allah wajen bil Adam ( Gwada da Rom . 20 : 13 . Lalle ne , zuwa gare Mu kõmõwarsu take . Amma yin nazarin Littafi Mai Tsarki zai tabbatar da kai cewa Allah bai yi watsi da ’ yan Adam ba . Hakazalika , yaro zai iya bauɗewa kuma ya bi tafarkin da zai ɓata dangantakarsa da Jehobah saboda abokan banza ko kuma mugun nishaɗi . ( Mis . Fiye da kome , za mu so mu roƙi Jehovah ya kiyaye mu , ya ba mu ƙarfi mu kasance da aminci gare shi kuma kada mu yi rashin aminci ko da me ya faru . Suna samun kuɗi a kai a kai har suka yanke shawarar gina gida mai kyau a wani yanki a gabashin birnin Manila mai nisan mil 12 daga birnin . Ka ce : " Wãne ne yake tsare ku a dare da yini daga Mai rahama ? " Idan muka yi haƙuri sa’ad da wani ya ba mu haushi , hakan zai iya sa masu yawan fushi su daina yin hakan . Amma dai , ina godiya saboda alherin Jehobah , domin har ila ina hidima ta cikakken lokaci . Wataƙila sun yi tunani cewa za su marabci ɗan’uwansu ko abokinsu da za a tayar daga mutuwa . Yanzu , yaranmu uku suna bauta wa Jehobah kuma suna yin hidima ta cikakken lokaci . ” Mutane da suke ƙaunar ƙansu ainun suna ɗaukan kansu fiye da yadda ya kamata . Sa 'an nan , ya tafi zuwa ga mutãnensa , yana tãƙama . Wannan kwatanci na mutumin da ya riƙa nacewa yana nuna mana yadda ya kamata mu yi a lokacin da muke addu’a . Ku yi tsẽre zuwa ga ( nẽman ) gãfara daga Ubangjinku , da Aljanna fãɗinta kamar fãɗin samã da ƙasã ne , an yi tattalinta dõmin waɗanda suka yi ĩmãni da Allah da ManzanninSa . Ruhu mai tsarki ko kuma ikon da Allah yake amfani da shi zai taimaka mana mu kasance da halaye irin na Allah . ( Matta 28 : 19 , 20 ) A hidimarmu ga jama’a , muna saduwa da mutanen da suke damuwa domin ruɗanin da ke cikin addini a duniya ta yau . To , sai ya fãra ( bincike ) da jikunansu a gabãnin jakar ɗan 'uwansa . Sa 'an nan ya fitar da ita daga jakar ɗan 'uwansa . Timotawus da sauran amintattun bayin Allah a lokacin sun damu ƙwarai da abubuwan da ’ yan ridda suke yi a cikin ikilisiya . Bari mu tuna cewa Jehobah Allah , abokinmu ya ba mu irin waɗannan gargaɗin domin yana ƙaunarmu . Ku karɓa wa mai kiran Allah , kuma ku yi ĩmãni da Shi , Ya gãfarta muku daga zunubanku , kuma ya tserar da ku daga azãba mai raɗaɗi . Kuma Mu tabbatar da su a cikin ƙasar , kuma Mu nũna wa Fir 'auna da Hãmãna da rundunõninsu abin da suka kasance sunã sauna daga gare su . Hakika , na yi farin cikin ganin yadda gaskiyar da ke cikin Littafi Mai Tsarki take gyara rayuwarsu ! Bã zã su iya sãduwa zuwa gare ka ba . Sai ka yi tafiyarka a wani yankin dare da iyãlinka , kuma kada wani daga gare ku ya waiwaya fãce mãtarka . Kuma suka ce : " Dã Mai rahama ya so , dã ba mu bauta musu ba . " ( b ) Mene ne kawunan dabbar da aka ambata a Ru’ya ta Yohanna suke wakilta ? Likita ya gano cewa yana da ciwon daji na ƙwaƙwalwa kuma aka kwantar da shi a asibiti . Hakika rataye gawan wanda yake “ la’antace ne ga Allah ” a kan itace zai zama kashedi ga Isra’ilawa . Amma , Jehobah ya hana su shiga cikin ainihin “ matsayi nasu . ” A zamaninmu ana gwada amincin bayin Allah . Za a halaka birnin Urushalima , kuma za a kwashe mazaunanta zuwa bauta . Sau da yawa , me ya sa ake tsananta wa Kiristoci ? Tsarki ya tabbata ga Allah daga abin da suke yi na shirki ! Shekarun da Dauda ya yi a jeji da kuma kan tuddai yana kiwon tumaki ya shirya shi don ayyuka masu wuya da kuma hakkin zama makiyayin al’ummar Isra’ila . * ( Zab . Helenawa na ƙarni na farko ba sa ɗaukan tsawon jimrewa cewa kirki ne . Amma bisa ga yare na asali , wato , Helenanci , ya kuma faɗi cewa Allah ya ƙasƙantar da “ duniya mai zuwa da mutane ke cikinta ” a ƙarƙashin Yesu . An tsare Shaidu matasa fiye da 230 a kurkukun noma wanda ke ƙarƙashin kurkuku ta ƙasa a Leavenworth . Amma mutanen Jehobah suna yin ƙoƙari su kasance hakan , domin wannan yana taimaka musu su tsare kansu a cikin ƙaunar Allah . Yesu bai daina kasancewa da aminci ga Jehobah da kuma mutanensa ba . ( Irmiya 1 : 19 ) Hakika , mun san cewa masu yaƙi da Allah ba za su yi nasara ba ! Yã ku waɗanda suka yi ĩmãni ! Kada ku yi tambaya ga abubuwa , idan an bayyana muku ( hukuncinsu ) su ɓãta muku rai . “ Hakika na ji Ifraimu yana kuka domin kansa , ” in ji Jehobah . Wanene “ mutumin nan ” ? Fassara Littafi Mai Tsarki a harsuna da yawa ya sa magabta sun kasa hana yaɗuwar Littafi Mai Tsarki . Alal misali , a shekara ta 303 bayan haihuwar Yesu , Sarkin Roma mai suna Diocletian ya ba da umurni cewa a halaka dukan fassarar Littafi Mai Tsarki . Sulemanu , wanda shi ne ɗan Dauda na biyu wajen Bath - sheba , wataƙila ya yi bimbini a kan wannan mummunar fanni na rayuwar ubansa . Kuma amma zukatansu sun ƙẽƙashe kuma shaiɗan yã ƙawãta musu abin da suka kasance sunã aikatãwa . 0 M . 5 : 42 ; 20 : 20 ) Za mu iya ƙara ƙwazo a wa’azi ta wurin yin hidimar majagaba na ɗan lokaci ko kuma yin hidimar majagaba na kullum . A alamance , zai daɗa jituwa da nufinsa . — Afisawa 5 : 1 - 5 . ( Zabura 4 : 4 ) A yawancin yanayi , gargaɗin Bulus zai yi amfani : “ Kuna haƙuri da juna , kuna gafarta ma juna , idan kowane mutum yana da maganar ƙara game da wani ; kamar yadda Ubangiji ya gafarta maku , hakanan kuma sai ku yi . ” — Kolossiyawa 3 : 13 . " Su zõ maka da duka matsafi , mai ilmi . " Ba zan iya kwatanta yadda rayuwarmu a matsayin iyali ta inganta ba , da kuma yadda ni da kaina na amfana . ( Zab . 71 : 12 ) Yaya ne Jehobah zai amsa addu’o’inmu na neman taimako ? Waɗanda ke nĩsantar manyan zunubai da abũbuwan alfãsha , fãce ƙanãnan laifuffuka , lalle Ubangijinka Mai yalwatattar gãfara ne , Shĩ ne Ya fi sani ga abinda ke gare ku a lõkacin da Ya ƙãga halittarku daga ƙasa , kuma a lõkacin da kuke tãyuna a cikin cikannan uwãyenku . Suez Kuma Mun sanya ¦ an Maryama , shi da uwarsa wata ãyã Kuma Muka tattara su zuwa ga wani tsauni ma 'abũcin natsuwa da marẽmari . Nishaɗi Mai Kyau Da Ke Kawo Wartsakewa ( Karanta Matta 28 : 19 , 20 ; Markus 1 : 9 . ) Da Akwai Abin da Zai Iya “ Raba Mu da Ƙaunar Allah ” ? Idan haka ne , wannan batun zai iya ƙarfafa ka : Jehobah yana kula sosai da masu bauta masa kuma yana lura da dukan abubuwan da ke faruwa da su yayin da suke hidimominsu na yau da kullum . ( Karanta Zabura 84 : 11 ; Yaƙub 1 : 2 - 5 . ) Ya tuna : “ Mutanen duniya suna so na domin ina iya yin abu ba tare da neman taimakon kowa ba kuma ina iya kammala kowanne aikin da aka ba ni . Washegari , sai Shaidun Jehobah suka zo gidana , kuma na amince su yi nazarin Littafi Mai Tsarki da ni . ” — Anju , Ƙasar Nepal . Sai Ka gãfarta mana ; kuma Ka yi mana rahama , alhãli kuwa Kai ne Mafi alhẽrin mãsu gãfara . " Fiye da kome , ya kamata mu kula da lafiyarmu ta ruhaniya kuma mu ƙarfafa dangantakarmu mai tamani da Ubanmu na samaniya , wanda shi ne Tushen ‘ ranmu na yanzu , da mai zuwa ’ a sabuwar duniya da ya yi alkawari . Me ya sa muke bukatar mu nuna godiya don umurnin da yake littafin Romawa sura 8 ? Sabõda haka ku yi tafiya a cikin ƙasa watã huɗu , kuma ku sani lalle kũ , bã mãsu buwãyar Allah ba ne , kuma lalle Allah ne Mai kunyatar da kãfirai . Kuma aka zuba son maraƙin a cikin zukatansu sabõda kãfircinsu . Wancan kuwa sabõda akwai ¡ issawa da ruhubãnãwa daga cikinsu . Kuma lalle ne su , bã su yin girman kai . “ Har Matuƙar Zamani ” Amma , waɗannan ne abubuwan da Musa ya sa kan gaba a rayuwarsa ? Abin da ke Ciki Shin , kuma kun ga wutã wannan da kuke ƙyastãwa ? Ban taɓa koyan sabon yare ba kuma na ga cewa ba zan iya yin hakan ba . Mene ne ya wajaba mu yi yayin da ƙarshen wannan duniyar ke daɗa kusatowa , kuma me ya sa ? Yesu ya ce : “ Bisa ga wannan mutane duka za su fahimta ku ne almajiraina , idan kuna da ƙauna ga junanku . ” 4 : 28 ; Yaƙ . 2 : 14 - 17 ) A ikilisiyar da ke birnin Yafa a ƙarni na farko , akwai wata mata mai kirki mai suna Dokas . Ƙari ga haka , wasu ’ yan’uwa maza suna gudun yin hidima a cikin ikilisiya . ( 1 Tim . A wane lokaci ne za mu faɗi yadda muke ji , amma yaya za mu yi hakan ? Hakika , ba ma bukatar mu ɗanɗana ‘ ƙazamar rayuwa ’ don mu ga yadda take . Labarin ya ci gaba da cewa : “ Musa kuwa ya roƙi Ubangiji Allahnsa , ya ce , Ya Ubangiji , don me fushinka ya yi ƙuna a kan mutanenka , waɗanda ka fishe su daga ƙasar Masar da babban iko da hannu mai - ƙarfi ? An yi wa shafaffu Kiristoci baftisma zuwa cikin ‘ mutuwar Kristi ’ tun da yake sun yi rayuwar hadaya kuma sun ƙi kowane bege na rayuwa a duniya har abada . ( Ishaya 61 : 5 , 6 ) Ya kamata mu ba dattawa da suke ikilisiyoyinmu haɗin kai , tun da suna yin biyayya ga Kristi , wato Shugaban ikilisiya . — Kolossiyawa 1 : 18 . Domin waɗannan littattafai da aka mai da hankali sosai kuma aka rubuta su da hannu da aka ɓoye , ya nuna cewa Shaidun suna ɗaukan abinci na ruhaniya da suke da shi a lokacin da tamani . Tun da yake har yawancin Kiristoci masu aminci ajizai ne , sa’ad da bawa da aka naɗa ya yi kuskure , bari mu ci gaba da “ aikata abu duka banda gunaguni . ” " Kuma idan kun nĩsance su sũ da abin da suke bautãwa , fãce Allah , to , ku tattara zuwa ga kõgon sai Ubangijinku Ya watsa muku daga rahamarSa kuma Ya sauƙaƙe muku madõgara daga al 'amarinku . " Bugu da ƙari , mai mulkin da ke da ƙarfin kawar da talauci zai zama wanda zai iya ɗaukan mataki a kan abin da ke jawo talauci , wato , halin son kai na ’ yan Adam . Fara ɗaya ba za ta iya yin ɓarna sosai ba . Tun daga lokacin da aka haife su , duk abin da yara suka yi shi ne na farko a rayuwarsu , wato , soma yin tafiya , magana ta farko da ya yi , ranarsa ta farko a makaranta , da sauransu . Olson ) , 10 / 15 ( Ibraniyawa 10 : 24 , 25 ) An tsananta musu domin tsakatsakinsu na Kirista ko kuma domin sun ƙi su yi amfani da jini . Cetonmu ya dangana ne a kan kasancewa da lamiri mai kyau . Kuma kada ku riƙe auren mãtã kãfirai , kuma ku tambayi abin da kuka ɓatar daga dũkiya , su kuma kãfirai su tambayi abin da suka ɓatar na dũkiya . ( Luka 21 : 20 , 21 ) Sun ci gaba da rayuwa domin bangaskiyarsu . Shin , sunã zaton cẽwa abin da Muke taimakon su da shi daga dũkiya da ɗiya , Kuma a rãnar da sama take tsattsãgewa tãre da gizãgizai , kuma a saukar da malã 'iku , saukarwa . Har a lõkacin da ya isa ga mafitar rãnã , ya sãme ta tanã fita a kan waɗansu mutãne ( waɗanda ) ba Mu sanya musu wata kãriya ba daga barinta . Wataƙila ba ka daɗe da aure ba , kuma kana ganin ba ka san yadda za ka fahimci tunanin abokiyar aurenka ba . Mene ne ka koya daga wannan talifin da zai taimaka maka ka zama mai ibada sosai ? Ba al’ummai da gwamnati na wannan duniya ba ce . Shin bã ku hankalta ? Firistoci da suka yi ridda na Urushalima suna haɗa sujjadar Jehovah da arnanci . Me ya sa yadda Yesu ya zama “ nunan fari ” yake da muhimmanci ? Sa’ad da suke kan tekun , Yesu ya koya wa Bitrus wannan darassi mai muhimmanci : “ Kai mai - ƙanƙantar bangaskiya , don me ka yi shakka ? ” — Matta 14 : 30 , 31 . Yesu da gaba gaɗi ya ƙi sa hannu a wani tsarin addini na zalunci da na siyasa na zamaninsa , talakawa suna iya zuwa wajensa . Kuma daga waɗanda Muka halitta akwai wata al 'umma , sunã shiryarwa da gaskiya , kuma , da ita suke yin ãdalci . Ya ce : “ Da fa za ka yarda ka ɓoye ni cikin Lahira , ka ɓoye ni har lokacinda fushinka ya wuce ! ” — Ayuba 14 : 13 . Kuma daga inda ka fita , to , sai ka jũyar da fuskarka a wajen Masallãci Tsararre kuma lalle tabbas , shi ne gaskiya daga Ubangijinka . Ka biya bashin da ake bin ka A “ ranar Ubangiji , ” somawa a shekara ta 1914 , amintattu raguwar da abokan tarayyarsu waɗansu tumaki , da yanzu miliyoyi ne , sun kiyaye maganar Yesu ta sa hannu a hidima da himma kuma ta riƙe amincinsu . Sabuwar Hasumiyar Tsaro na Nazari Kamar wannan ne Muke sãka wa mutãne mãsu laifi . • Me ya sa Jehovah bai karɓi hadaya ba na firistoci a zamanin Malachi ? Ka ce : " Bã zã ku bĩ mu ba . Kamar wannan ne Allah Ya ce , a gabãnin haka . " Ya ce : " Abin sani kawai , inã kai ƙarar baƙin cikĩna da sunõna zuwa ga Allah , kuma na san abin da ba ku sani ba daga Allah . " Duk da haka , gaskiyar ita ce cewa iyayenku na ƙaunar ku . Shaidun Jehobah suna yin wa’azi da kuma almajirantarwa . Wannan talifin zai ba da amsar . Ƙari ga haka , zai sa mu san yadda ya kamata tashin Kristi zuwa sama a matsayin ruhu marar mutuwa ya shafe mu da ke yaɗa bisharar Mulki . “ Tun kana jariri fa ka san littattafai masu - tsarki , waɗanda ke da iko su hikimtar da kai zuwa ceto . ” ​ — 2 TIM . Menene abu na farko da Shawulu — wanda daga baya aka san shi da manzo Bulus ya yi ? Yayin da ƙarshen Urushalima ya zo kusa , an shaida hayaniya , faɗace - faɗace tsakanin fannonin siyasa na Yahudawa , da kuma kashe kashe a birane da yawa da Yahudawa suka gauraya da mutanen Al’ummai . Idan muna son mu kasance da tsarki , wajibi ne mu yi tunani sosai a kan Nassosi kuma mu riƙa yin abin da Allah ya umurce mu . Ya shar 'anta muku , game da addini , abin da Ya yi wasiyya da shi ga Nũhu da abin da Muka yi wahayi da shi zuwa gare ka , da abin da Muka yi wasiyya da shi ga Ibrãhĩm da Mũsã da Ĩsã , cẽwa ku tsayar da addini sõsai kuma kada ku rarrabu a cikinsa . ( Karanta Luka 22 : 28 - 30 ; 2 Tim . Saboda haka , muna gayyatar kowa , har da sarakunan wannan duniyar , su ba da kai ga Sarautar Yesu . Kuma bã ya kasancẽwa ga mũmini ya kashe wani mũmini , fãce bisa ga kuskure . Rãnar da zã a yi bũsa a cikin ƙaho , sai ku zo , jama 'a jama 'a . Da sãfiya idan ta yi lumfashi . Ka ce " Lalle mutuwar nan da kuke gudũ daga gareta , to , lalle ita mai haɗuwa da ku ce sa 'an nan kuma anã mayar da kũ zuwa ga masanin fake da bayyane , dõmin Ya bãku lãbãri game da abin da kuka kasance kunã aikatãwa . " Da akwai abubuwa da yawa da za ka iya yi da za su sa ka ji daɗin karatun . ( Ka duba akwatin nan “ Jehobah Ya Ba Ni Ainihin Abin da Nake Bukata . ” ) An fassara wannan sashe na zabura : “ Ka share mutane a barcin mutuwa . ” Idan kuka shuka , ko kuma kuka gina ruhaniya a matsayin mata da miji , a ƙarshe za ku girbe zaman lafiya da kuma gamsuwa a aurenku . Yoh . 5 : 9 , 10 ; 7 : 4 ) Wannan alkawarin ne ya tabbatar cewa za su yi sarauta tare da Yesu a sama . Ba a bayyana wasu labaran Littafi Mai Tsarki dalla - dalla kamar wannan ba . Ka ce : " Allah ne Mafi sani ga abin da suka zauna . Shĩ ne da ( sanin ) gaibin sammai da ƙasa . Amma Jehovah ya buɗe hanyar tsira ta wurin Bahar don ya ceci mutanensa . Kuma Kuka kai musu ãyõyinMu , sai suka kasance mãsu bijirẽwa daga gare su . Bulus ya rubuta : ‘ Kowane mai - shan madara mara - sanin maganar adalci ne ; gama jariri ne shi . ’ ( Ibran . Littafin Archaeology Odyssey ya ce : “ Masana sun kimanta cewa allon cuneiform wajen miliyan ɗaya zuwa biyu ne aka haƙo , kuma ana samun wajen 25,000 ko fiye da haka a kowace shekara . ” [ Inda Aka Ɗauko Hoto shafi na 7 ] Domin a kwatanta yadda sanin gaskiyar Kalmar Allah take gata ce mai wuyar samu , ka yi la’akari da tambayar Littafi Mai Tsarki guda kawai : Menene yake faruwa da mutane bayan sun mutu ? “ Ku buɗe zuciyarku . ” ​ — 2 Kor . To , amma wanda ya yi kyauta , kuma ya yi taƙawa . Kafin ya ƙyale mugun tunani ya rinjayi irin martani da zai mayar , ya kamata uban ya tambayi kansa , ‘ Shin abin da nake tunani gaskiya ne kuma daidai ne ? ’ Amma ba masu iko na addini ne kawai za su tsananta wa almajiran ba . Lalle ne waɗanda suka kãfirta , dũkiyõyinsu bã su tunkuɗe musu kõme daga Allah , kuma ' ya 'yansu bã su tunkuɗẽwa , kuma waɗannan , sũ ne makãmashin wuta . Kuma lalle haƙĩƙa Mun rubũta a cikin Littãfi baicin Ambato ( Lauhul Mahfũz ) cẽwa ƙasã , bayĩNa sãlihai , sunã gãdonta . ( Gwada da 1 Korantiyawa 4 : 4 . ) Kuma Munã tab batar da abin da Muke so a cikin mahaifa zuwa ga wani ajali ambatacce , sa 'an nan kuma Munã fitar da ku kunã jãrĩri , sa 'an nan kuma dõmin ku kai ga cikar ƙarfinku . Mun barranta zuwa gare Ka , ba su kasance mũ suke bautã wa ba . " Kuma Ni inã daga mãsu shaida a kan haka . " Batun tattaɓa kunnuwan Ibrahim ne , Yusufu , wanda aka sayar da shi zuwa bauta a ƙasar Masar . Amma , ’ yan’uwan ba su yi gunaguni ba . Lalle ne waɗanda suka kãfirta , dũkiyõyinsu kõ ɗiyansu bã zã su wadatar musu da kõme ba daga Allah kuma waɗannan abõkan wuta ne , sũ , acikinta , madawwama ne . 5 : 5 - 11 : Wannan ya annabta ƙarshen mugunta . • “ Iyayena sun gaya mini in karanta talifofin da suke magana game da jima’i kuma in yi musu duk wasu tambayoyin da nake da ita . Sannan dole ne mu yi amfani da sanin mu kawo ciro mutane daga ruhaniya mai duhu zuwa hasken Allah . Domin Allah ya ba mu hankali , lamiri , da kuma iya yin tunani , hakan ya nuna cewa Mahalicci yana da manufa mai kyau na ajiye mu a duniya . Haƙĩƙa , zã su ce , " Allah ne . " Yayin da muke tattauna mizanan da ke cikin Nassi da shi , wataƙila za mu iya sanin yanayinsa . Ta yaya halin Isra’ilawa ya canja kamar yadda aka nuna a Litafin Lissafi 14 : 1 - 3 ? A wane yanayi ne Isra’ilawa suka samu kansu bayan sun bar ƙasar Masar kuma wace tambaya ce ake bukatar a ba da amsarta ? ( Matiyu 1 : 12 ; Luka 3 : 27 ) Wataƙila wannan ya kasance haka ne domin Fedaiya ya mutu , kuma Sheyaltiyel ne ya rāine Zarubabel . A. L ̃ .R. Waɗancan ãyoyin littãfi ne da abin karantãwa mai bayyanãwa . Bãbu mai bayyana ta ga lõkacinta fãce shĩ Tã yi nauyi a cikin sammai da ƙasa . Shawarwarin da ke ciki suna taimaka wa mutane a koyaushe , kuma waɗanda suka bi su za su yi rayuwa mai farin ciki . Ya ce : " Shin to , kun ga abin da kuka kasance kunã bautã wa ? " Wani mai tsaro a Yezreyel da ya san yadda Yehu yake sukuwa , ya gaya wa Sarki Yehoram , Yehoram kuma ya hau kan karusarsa ya tafi ya sadu da Yehu shugaban sojojinsa . Mai yiwuwa Bulus yana tunani a kan abubuwan da suka faru da shi watanni da suka shige . Ta yaya za a soma ƙunci mai girma ? Shi Ba - farisin ya tsaya yana addu’a da kansa haka , Ya Allah , na gode maka ba kamar sauran mutane ni ke ba , azalumai , marasa - adalci , mazinata , ko irin wannan mai - karɓan haraji . Sun more matsayi na adalci a gaban Allah kuma an ba su begen tashin matattu . ( Isha . To , lalle ne , sun ƙaryata , to , lãbãran abin da suka kasance sunã yi na izgili da shi zã ya je musu . Menene Kiristoci suke ba ( a ) masu mulki ? Majagaba Alfred Winfred Osei a ƙasar Gana , a misalin shekara ta 1930 ( Ibraniyawa 6 : 18 , 19 ) Margaret , wata ’ yar’uwa ’ yar shekara 90 shafaffiya , wadda ta yi baftisma shekaru 70 da suka shige , ta ce : “ Lokacin da mijina ya mutu domin ciwon daji a shekara ta 1963 , na ji kamar zai fi kyau idan ƙarshen ya zo da sauri . Kuma bã ya halatta a gare ku , ku cũci Manzon Allah , kuma bã ya halatta ku auri mãtansa a bãyansa har abada. lalle wannan a gare ku yã kasance babban abu a wurin Allah . Kuma suka ce : " Yã Ubangijinmu ! Shin , ba su yi dũbi ba a cikin mulkin sammai da ƙasa , da kuma abin da Allah Ya halitta daga kõme , kuma akwai tsammãni kasancewar ajalinsu , haƙĩƙa , ya kusanta ? Don Allah ki karanta mana Irmiya 10 : 12 . ( Matta 5 : 28 ) Saboda haka , bari mu tsare zuciyarmu kuma mu guje wa yanayi da zai kai mu ga mugun sakamako . Lalle ne , wata mudda ta zamani tã zo a kan mutum , bai kasance kõme ba wanda ake ambata . Kuma Allah Yana riɓinyawa ga wanda Ya so . Kuma Allah Mawadãci ne , Masani . Ƙari ga haka , muna koyan halaye masu kyau kamar tausayi da haƙuri . Waɗanda Suke Ba da Ƙarfafa Idan sama ta kẽce , To , lalle ne , Mun bai wa gidan Ibrãhĩm Littãfida hikima kuma Mun bã su mulki mai girma . Ka Ga Kanka Yadda Jehobah Yake Ganinka Alal misali , Joel 2 : 28 , 29 ta annabta cewa mata da maza , ƙanana da manya za su sami ruhu mai tsarki kuma su sa hannu a yin shelar bisharar Mulkin . Bulus ya ce : “ In kuwa wani na ƙaunar Allah , to , Allah ya san shi . ” — 1 Korantiyawa 8 : 3 . “ A wasu lokatai , muna yin sanyin gwiwa . Ga irin waɗannan , Nassi ya ce : ‘ Ku yi wa kanku gyara . ’ Bayan waɗannan abubuwan , sai Yesu ya ambata bukatunsa , ya ce : “ Uba , ka ɗaukaka ni da kanka da daraja wadda ni ke da ita tare da kai tun duniya ba ta zama ba . ” Kuma waɗanda suka yi bũrin matsayinsa a jiya suka wãyi gari sunã cẽwa , " Wai ! Mai yiwuwa ne Ubangijinsa , idan ya sake ku , Ya musanya masa waɗansu mãtan aure mafiya alhẽri daga gare ku , Musulmai mũminai mãsu tawãli 'u , mãsu tũba , mãsu ibãda , mãsu , azumi , zawarõri da ' yammãta . Allah ne Ya halitta ku daga rauni , sa 'an nan Ya sanya wani ƙarfi a bayan wani rauni , sa 'an nan Ya sanya wani rauni da furfura a bãyan wani ƙarfi , Allah na halitta abin da Ya so , kuma Shĩ ne Mai ilmi , Mai ĩkon yi , ( Ishaya 41 : 10 ) Ta yaya ya kamata mu mayar da martani ga kulawarsa na ƙauna ? Sai ka daidaitu kamar yadda aka umurce ka , kai da waɗanda suka tũba tãre da kai kunã bã mãsu ƙẽtara haddi ba . Lalle shĩ , Mai gani ne ga abin da kuke aikatãwa . Hakan ya sa mun tuna waɗannan kalaman : “ Duba ! Jehobah Allah ya san abin da muke yi kuma zai hukunta mu bisa ga ayyukanmu . Ka ce : " Lalle nĩ , Ubangijina Yã shiryar da ni zuwa ga tafarki madaidaici , addĩni , ƙĩmantãwa ( ga abũbuwa ) , mai aƙĩdar Ibrãhĩm , mai karkata zuwa ga gaskiya , kuma bai kasance daga mãsu shirki ba . " A lõkacin da aka gitta masa dawãki mãsu asali , a lõkacin maraice . Mãsu daraja , marubũta . 5 : 26 ; 6 : 53 — Menene ake nufi da “ rai a cikin kansa ” ? Abin farin ciki ne sosai idan matasa suna da halaye masu kyau ! " Yanã azabta wanda Ya so , kuma Yanã jin ƙan wanda Ya so . Tun da yake muna tsammanin gwaji da tsanani , muna bukatar mu mai da hankali mu lura da yadda za mu aikata sa’ad da hakan ya faru mana . " Bãbu mai cin sa sai mãsu ganganci . " Ta yaya sake bincika tarihin Kora ya ƙarfafa bangaskiyarka cikin ƙungiyar Jehovah da ake gani ? Kuma wata ƙungiya daga Mutãnen Littãfi ta ce : " Ku yi ĩmãni da abin da aka saukar a kan waɗanda suka yi ĩmãni ( da Muhammadu ) a farkon yini , kuma ku kãfirta a ƙarshensa ; tsammãninsu , zã su kõmõ . " Da wasu ' ya 'yan itãce irin waɗanda suke marmari . Bayan haka , sai ya ɗan samu sauƙi , amma daga baya sai yanayinsa ya daɗa muni kuma jikinsa ya shanye . Wannan canji ne na musamman . Ya rubuta : “ Na zama dukan abu ga dukan mutane , domin ko da ƙaƙa in ceci waɗansu . Menene sonkai yake nufi , kuma me ya sa yin haka rashin hikima ne ? Ban da haka ma , sa’ad da muke son mu yanke shawara , za mu yi tunani sosai a kan tambayoyin nan : ‘ Wace ƙa’idar Littafi Mai Tsarki ce za ta taimaka mini in tsai da shawara mai kyau ? Kuma Muka yi masa kyauta daga RahamarMu da ɗan 'uwansa Hãrũna , ya zama Annabi . A ƙarshe , da yake abubuwan da waɗannan ayoyin suke faɗa gaskiya ne wanda kowa ya sani , suna da amfani a yau kamar yadda suke a dā . Allah Ya rubũta cẽwa , " Lalle zan rinjãya , Nĩ da ManzanniNa . " Kuma da yawa daga alƙarya wadda ta yi tsaurin kai daga barin umurnin Ubangijinta da ManzanninSa , sai Muka yi mata hisãbi , hisãbi mai tsanani , kuma Muka , azabtar da ita azãba abar ƙyãma . Kuma lalle ne haƙĩƙa , Allah Ya yãfe laifidaga gare su . Lalle Allah ne Mai gãfara Mai haƙuri . " Kuma lalle nĩ , na ji tsõron dangi a bãyãna , kuma mãtãta ta kasance bakarãriya ! Nufin Allah shi ne dukan iri - irin mutane “ su kawo ga sanin gaskiya . ” Janny : Na ji daɗin gatan zuwa Brooklyn tare da mijina a shekara ta 1977 da kuma Patterson a shekara ta 1997 inda ya samu ƙarin koyarwa a matsayin wanda yake cikin Kwamitin da ke Kula da Ofishin Reshe . Hakika , abin da Kalmar Allah ta aririce mu mu yi ke nan . To , daga cikinsu akwai waɗanda ke tafiya a kan cikinsu , kuma daga cikinsu akwai waɗanda ke tafiya a kan ƙafãfu biyu , kuma daga cikinsu akwai waɗanda ke tafiya akan huɗu . Haƙĩƙa , lalle ne , Allah Yanã sanin abin da suke asirtãwa da abin da suke bayyanãwa . Lalle ne Shi , bã Ya Son mãsu girman kai . Sa 'an nan a lõkacin da ya ga hannayensu bã su sãduwa zuwa gare shi ( maraƙin ) , sai ya yi ƙyãmarsu , kuma ya ji tsõronsu . Duk da haka , abubuwan da ke faruwa ba ya hana Jehobah farin ciki . Abin da mutum ya ce yana da muhimmanci , amma yadda ya faɗe shi ne yake nuna abin da yake nufi . Yana da muhimmanci mu yi ‘ ƙoƙari mu rarrabe kalmar gaskiya sosai ’ ! — 2 Timothawus 2 : 15 . Kuma a lõkacin da suka yi nadãma , kuma suka ga cẽwalalle ne sũ haƙĩƙa sun ɓace , suka ce : " Haƙĩƙa , idan UbangijinMu bai yi mana rahama ba , kuma Ya gãfarta mana , lalle ne munã kasancẽwa daga mãsu hasãra . " Da haka ana kallonsu kamar ba su yarda da akwai Allah ba ; kuma ga dokar Roma , waɗanda aka tuhume su da rashin yarda da Allah suna da lahani ga jam’iyyar ’ yan Adam . ” “ Za a yi tashin matattu . ” — AYUKAN MANZANNI 24 : 15 . Ko da yake kyakkyawa ce , tana filako kuma da biyayya . Domin wannan ni ke yi musu zance da misalai ; domin cikin dubawa ba su gani ba , cikin ji ba su ji ba , ba su kuwa fahimta ba . Wani Mashaidi da ya daɗe ya ce game da wannan : “ Ganin shekara 55 na aikin wa’azi , na tabbata cewa ban yi hasarar kome ba wajen jiran Jehovah . Wane bege ne shafaffu suke da shi , kuma yaya suka ɗauki wannan begen ? Kuma in ka ji tsõron wata yaudara daga wasu mutãne , to , ka jẽfar da alkawarin , zuwa gare su , a kan daidaita : Lalle ne Allah , bã Ya son mayaudara . Za mu iya kwatanta Littafi Mai Tsarki da wannan littafin bayanin . Waɗannan furanni suna da ban sha’awa sosai . Ba sa sāka ko kuma ɗinki . Ga irin waɗannan tsofaffi , abin taimako ne idan mun fahimce su kuma muka ba su girma da ya dace . Kuma lalle ne , haƙĩƙa , Mun sauƙaƙe Alƙur 'ani , dõmin tunãwa . Godiya ga maganar Allah tana motsa mu mu yi menene ? ( Farawa 3 : 1 - 5 ) Wannan zaburar ma ta fallasa ƙaryan Shaiɗan na cewa waɗanda suke biyayya ga Allah suna yin haka ne domin samun ribar kansu , ba domin suna ƙaunar Allah ba . Me ya sa duniya muguwar wuri ce ga Kiristoci ? Baltasar Perla ya gana da ’ yan’uwa uku da ke hidima a Bethel na ƙasar Meziko game da wannan sabon tsarin . 8 : 3 , 4 ) Kuma sa’ad da manzo Bulus ya lura da yadda Jehobah yake cika nufinsa game da Kiristoci shafaffu , ya ce : “ Oh ! zurfin wadata na hikimar Allah duk da na saninsa ! ” — Rom . An haife shi bakwaini a shekara ta 1973 a asibitin da ke garin Binche a ƙasar Belgium , kusan mil arba’in kudu daga Brussels . An Ɗaukaka Rarraba Kalmar Allah Kõwane rai mai ɗanɗanar mutuwa ne . Kuma Munã jarraba ku da sharri da alhẽri dõmin fitina . Kuma ƙasa Mun mĩkẽ ta kuma Mun jẽfa duwãtsu tabbatattu a cikinta kuma Mun tsirar a cikinta , daga dukan abu wanda ake aunãwa da sikẽli . Ashe , akwai wani abin bautãwa tãre da Allah ? A safiyar ranar da ya yi hatsarin , mun yi abin da muka saba yi . Kuma idan kuka yãfe , kuma kuka kau da kai , kuma kuka gãfarta , to , lalle Allah Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Akasin haka , idan muna da tawali’u , za mu riƙa dogara ga Jehobah . Wancan ne sãkamakonsu sabõda lalle sũ , sun kãfirta da ãyõ yinMu , kuma suka ce : " Shin idan muka kasance ƙasũsuwa da nĩƙaƙƙun gaɓũɓuwa , shin lalle mũ , haƙĩ ka , waɗanda ake tãyarwa ne a cikin wata halitta sãbuwa ? " Wane tabbaci muke da shi sa’ad da muke cikin matsala ? " Yã Ubangijinmu ! Ka ba su ninki biyu na azãba , kuma ka la 'ane su , la 'ana mai girma . " Shĩ ne da mabuɗan sammai da ƙasa Yanã shimfiɗa arziki ga wanda ya so kuma Yanã hukuntãwa . Mãsu farin idãnu da baƙinsu waɗanda aka tsare a cikin haimõmi . Me ya sa tanadin fansa tabbaci ne mai girma na ƙaunar Jehobah a garemu ? Me ya sa yake da muhimmanci mu kasance da bangaskiya da kuma ƙauna ? ( Matiyu 22 : 37 , 38 ) Littafi Mai Tsarki ya nuna nasabar ƙaunar Allah da hidima sa’ad da ya ce : “ Ƙaunar Allah ita ce mu bi umarninsa . ” ( a ) Mene ne ke sa taro ya kasance da ban ƙarfafa ? ( Mũsã ) ya ce : " Mẽne ne babban al 'amarinka ? Ya Sãmiri ! " An rinjãyi Rũmawa . Annabi ne mafi cancanta ga mũminai bisa ga su kansu , kuma mãtansa uwãyensu ne . Amma na ci gaba da fassara a Bethel , matata Esther kuma tana hidimar majagaba na musamman a garuruka da ke kusa da Paris . Al’ummai da yawa za su hau , su ce , Ku zo mu hau zuwa dutsen Ubangiji . ” ( Mi . Bauta ta Rashin Niyya Fa ? Ƙaunar da yake wa Ubangiji ne ainihin abin da ya motsa shi . Kuma waɗanda suka ƙãfirta ayyukansu sunã kamar ƙawalwalniyã ga faƙo , mai ƙishirwa yanã zaton sa ruwa , har idan ya jẽ masa bai iske shi kõme ba , kuma ya sãmi Allah a wurinsa , sai Ya cika masa hisãbinsa . Kuma Allah Mai gaggãwar sakamako ne . ( Farawa 1 : 27 , 28 ; Ishaya 45 : 18 ) Jehobah bai halicci kowane mutum ɗaiɗai kamar yadda ya halicci mala’iku ba . Inã rantsuwa da sama mai taurãrin lissafin shekara . Maimakon Yesu ya tsauta wa manzanninsa gajiyayyu , ya fahimci cewa “ ruhu ya ɗauka , amma jiki rarrauna ne . ” Mijinta ya yi hidima na mai kula fiye da shekara 20 kafin ya mutu . ( 2 Tas . Menene dalilin da ya sa amintattu da muka tattauna game da su suka iya jimre wa ƙayoyi dabam dabam cikin jikinsu ? Kamar yadda reshe ba ya iya bada ’ ya’ya don kansa ba , sai dai yana zaune cikin kuringar anab ; hakanan kuwa ku ba ku iya ba , sai dai kuna zaune cikina . ” Haka yake a Buddhanci , Hindunci , Musulunci , Jaininci , Yahudanci , Shintunci , Sikhinci , da To’isanci . Manzanni mãsu bãyar da bushãra kuma mãsu gargaɗi dõmin kada wata hujja ta kasance ga mutãne a kan Allah bãyan Manzannin . Kuma Allah yã kasance Mabuwãyi , Mai hikima . Sai malã 'iku suka yi sujada dukkansu gaba ɗaya . Kuma idan aka karanta , ãyõyinMu a kansu , sukan ce : " Lalle ne mun ji dã muna so , haƙĩƙa , da mun faɗi irin wannan ; wannan bai zama ba fãce tãtsunãyõyin mutãnen farko . " Mai - yiwuwa , Habakkuk ya yi mamakin abin da ya sa Allah yake magana da miyagun mutanen nan a wannan hanyar . • Waɗanne misalai ne suka nuna cewa Jehobah zai iya ceton mutanensa daga ’ yan hamayya ? Don ya bayyana cewa Allah ba ya tilastawa a zancen dokarsa ta Asabarci , Yesu ya ambaci abin da ya faru da ke a 1 Samu’ila 21 : 3 - 6 . 3 : 6 ) Har ila yana son mutane su guje wa ji wa kansu da kuma wasu rauni . Suna kamar Yesu domin yin nufin Allah ya fi muhimmanci a rayuwarsu . ( Mat . Abigail mace ce mai fahimi , amma mijinta Nabal mugu ne , wawa kuma mara hankali . ( 1 Sam . Sura ta 2 ta bayyana cewa masu arziki da kuma masu iko suna zalunta gajiyayyu da marasa taimako . Kuma Muka hukunta wancan al 'amarin zuwa gare shi cẽwa lalle ne ƙarshen waɗancan abin yankẽwa ne a lõkacin da suke mãsu shiga asuba . Shin , kũ ne mafi wuyar halitta ko sama ? Allah Ya gina ta . Bai dace ba a soma soyayya da kowane irin mutum ba . " Kuma lalle mũ haƙĩƙa , mũ ne mãsu yin tasbĩhi . " Kuma Shi ne Ya saukar da ruwa daga sama , Muka fitar da tsiron dukkan kõme game dã shi , sa 'an nan Muka fitar da kõre daga gare shi , Muna fitar da kwãya ɗamfararriya daga gare shi ( kõren ) , kuma daga dabĩno daga hirtsinta akwai dumbuje-dumbuje makusanta , kuma ( Muka fitar ) da gõnaki na inabõbi da zãitũni da rummãni , mãsu kamã da jũna da wasun mãsu kama da jũna . SHAFI NA 25 • WAƘOƘI : 32 , 83 Hakan ya dame ni sosai . A yau mutane da yawa “ marasa - godiya , marasa - tsarki , marasa - ƙauna irin na tabi’a ” ne . Da shigewar shekaru , iyalin sun taimaki mutane da yawa da suka ƙauro daga Brazil su soma bauta wa Jehobah . Sashen ƙungiyar Jehobah da ke duniya yana samun ci gaba don ya ƙunshi mutane masu adalci da Jehobah ya amince da su . Menene matsayin Yesu a cikin cetonmu ? ( Matiyu 6 : 31 - 33 ) Duk da haka , ana bukatar daidaita abubuwa domin mu cika wajibanmu na ruhaniya . 8 : 30 , 41 - 43 , 60 . 4 : 22 - 29 ) Hakika , da daɗewa Jehobah ya riga ya ƙayyade ainihin lokacin da zai ceci mutanensa ! • Ta yaya za mu iya ƙarfafa godiyarmu ga aljannarmu ta ruhaniya da kuma begenmu na aljanna a duniya ? Tambayoyi Don Bimbini ( Afis . 2 :⁠ 8 ) Za mu ci gaba da kasancewa da salama da kuma haɗin kai har sai lokacin da dukan duniya za ta cika da kamiltattun mutane , masu aldaci da kuma farin ciki , waɗanda za su yabi Jehobah har abada . Sake haihuwar Yesu a matsayin ɗa na ruhaniya na Allah yayin da yake duniya . — MATTA 3 : 16 , 17 ; ROMAWA 8 : 14 - 17 ; IBRANIYAWA 5 : 4 - 6 . Bugu ga ƙari , “ dukan waɗanda suka ji shi suka yi mamaki da fahiminsa da magana da ya ke mayarwa . ” Lalle ne , haƙĩƙa , Mun jẽ muku da gaskiya , kuma amma mafi yawanku mãsu ƙi ga gaskiyar ne . Ƙari ga haka , sun yi hakan har a lokacin da maƙiyansu suke so su kawo musu hari . Ya yi haka ne domin halakar Urushalima a shekara ta 607 K.Z . , ta nuna cewa Jehobah ya hukunta dukan al’ummar Isra’ila , ba Yahuda kaɗai ba . Allah , bãbu wani Ubangiji fãce Shi , Rãyayye , Mai tsayuwa da kõme , gyangyaɗi bã ya kãma Shi , kuma barci bã ya kãma Shi , Shi ne da abin da yake a cikin sammai da abin da yake a cikin ƙasa . Wane ne wanda yake yin cẽto a wurinSa , fãce da izninSa ? ( Amos 2 : 8 ) Hakika , firistocin da kuma dukan mutanen sun yi watsi da dokar da take rubuce a Fitowa 22 : 26 , 27 , da ta ce rigar da aka yi jingina da ita ya kamata a mayar kafin faɗuwar rana . A Latvia , kamar wasu ɓangarorin duniya , mutane daga dukan tsararraki da kuma al’adu suna karɓan saƙon , kamar yadda labaran da suke gaba suka nuna . Ta yi kama da zomo babba , amma kunnuwanta ƙanana ne kewayayyu kuma tana da gajerun ƙafafu . Fãce maganar Ibrãhĩm ga ubansa ( da yace ) , " Lalle za ni nẽma maka gãfara kuma ban mallaki kõme ba daga Allah sabõda kai . " " Yã Ubangijinmu ! “ An soma bauta wa mahaifiyar Allah sa’ad da . . . kafirai da yawa suka shigo cikin coci . . . . Hanya ɗaya , ita ce ta wajen fahimta cewa dukan ’ yan adam ko da menene matsayinsu , lafiyarsu , ko shekarunsu sun cancanci mu daraja su kuma mu yi musu ladabi . Lalle Mũ kamar haka Muke sãka wa mãsu kyautatãwa . A. L ̃ . ( 3 Yohanna 3 ) Amma idan abubuwa kamarsu sha’awar abin duniya ko biɗan annashuwa suka zama abubuwan da suka fi muhimmanci a rayuwarmu fa ? Ba shi da son kai a hulɗansa da wasu — yana yin gaskiya , yana ba da daraja , ba ya yaudara . 18 : 4 ) Ba ma bukatar mu riƙa yin fargaba cewa ƙungiyar Jehobah za ta koma yin abubuwan da addinan ƙarya suke yi , don mala’iku suna kāre mu . Gumakan an yi imani cewa “ gumaka ne domin taimako wajen ɗaukan ciki da kuma haihuwa . ” Mijin ya amince ta halarci taron , sai ta gaya masa cewa za ta halarci bikin bayan ta dawo daga taron . Sunã a gidan dawwama a cikinta , dõmin sakamako ga abin da suka kasance sunã yin musu game da ãyõyinMu . Ya annabta : “ Wannan bishara kuwa ta mulki za a yi wa’azinta cikin iyakar duniya domin shaida ga dukan al’ummai ; sa’annan matuƙa za ta zo . ” — Matta 24 : 14 . • Ta yaya Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa Jehovah yana godiya da hidima ta aminci da halittunsa masu basira suke yi ? • Ta yaya al’amuran adali ya bambanta da na mugu ? Kuma Mũsã ya ce : " Yã kũ mutãnena ! Amma , me ya sa wannan baiwa mai kyau take da muhimmanci ? ( a ) Wane abu marar kyau ne wasu suka yi ? Amma a yau , yawancin gudummawar da muke samu daga ʼyan’uwa ne da ba su da kuɗi sosai , ba daga ʼyan’uwa ƙalilan da suke da kuɗi sosai ba . To , kõ dai Mu tafi da kai to , lalle Mũ , mãsu yin azãbarrãmu , wa ne a kansu . Ka ce : " Bã zã a tambaye ku ba ga abin da muka aikata daga laifi , kuma bã zã a tambaye mu daga abin da kuke aikatawa ba . " Tun daga lokacin , wannan saƙon ba game da wani Mulki da za a kafa a nan gaba ba ne , amma game da gwamnati ce da ke sarauta yanzu a sama . Idan mu masu hikima ne , muna farin ciki cewa Jehovah yana tsaronmu . Farawa 1 : 28 ta gaya mana yadda dangantakar nan take . Saboda haka , ya kamata mu yi addu’a sosai a yi nufin Allah a duniya , daidai da alkawarin da manzo Bitrus ya rubuta : “ Bisa ga alkawarinsa , muna sauraron sababbin sammai [ Mulki na gwamnatin Almasihu ta Kristi ] da sabuwar duniya [ jam’iyyar mutane masu adalci ] , inda adalci ya ke zaune . ” — 2 Bitrus 3 : 13 . Sabõda haka , shi yana cikin wata rãyuwa yardadda . 22 - 24 . ( a ) Menene ya sa waɗanda aka tsananta musu saboda adalci suka zama masu albarka ? Saboda shekarunta , wataƙila ba ta sami zarafin zama almajirar Yesu da kasance cikin waɗanda aka shafe da ruhu mai tsarki da kuma yin wa’azin Mulkin ba . Tun da Yesu ya ce ƙarshe zai zo a “ sa’ar da ba [ mu ] sa tsammani ba , ” yanzu ba lokaci ba ne da za mu yi sanyin gwiwa a bautarmu ga Jehobah , kuma ba lokacin biɗan abin duniya da sha’awoyin jiki ba ne . An tura mu hidima a wani gari da ke ware inda ake haƙa jan ƙarfe kuma babu Shaidu a wurin . Shaidun Jehobah sun fuskanci tsanantawa sosai a shekara ta 1964 don sun ƙi saka hannu a harkokin siyasa . Duk da fuskantar matsalolin masu tsanani , Eduardo da Noemi sun tabbata cewa sun zaɓi abin da ya dace yayin da suka sadaukar da more abin duniya domin hidima ta cikakken lokaci . Kuma a lõkacin da kuka ce : " Ya Musa ! Bã zã mu yi ĩmãni ba dõminka , sai munga Allah bayyane , " sabada haka tsãwar nan ta kamaku , alhãli kuwa kuna kallo . ( Farawa 1 : 27 ) Dauda ya yi amfani da wannan kyautar sosai . Kuma ku yi ɗã 'ã ga Allah da taƙawa . Lalle Allah Mai ji ne , Masani . Domin idan ka fahimci ƙa’idojin Allah sosai , za ka so ka aikata su . Kuma kada ku rungume su alhãli kuna mãsu itikãfi a cikin masallãtai . Haƙĩƙa abin da suka kasancesunã aikatãwa yã munana . 21 : 1 - 16 ) Littattafanmu sun bayyana a shekara ta 1932 , cewa wannan labarin yana wakiltar wani abu da zai faru . Lalle ne Mũ , Mun saukar da shi ( Alƙur 'ãni ) a cikin Lailatul ƙadari ( daren daraja ) Bisa ga fansar , ’ yan adam masu zunubi da suka tuba za su iya more dangantaka na kud da kud da Allah . Ta yaya kowanenmu zai sa a kasance da yanayi na ƙauna a cikin ikilisiya ? Sa 'an nan idan wani alhẽri ya jẽ musu , sai su ce : " Masĩfa ta sãme su , sai su yi shu 'umci da Mũsã da wanda yake tãre da shi , To , shu 'umcinsu a wurin Allah yake , kuma amma mafi yawansu bã su sani ! " " Sa 'an nan lalle ku , ya kũ ɓatattu , mãsu ƙaryatãwa ! " Zai kasance da akwai dattawa da bayi masu hidima isashe da za su biya bukatun yanzu , amma haka zai kasance idan aka kafa sabuwar ikilisiya ? Alal misali , wasu suna iya tattauna da masu gida a kasa da minti ɗaya . Hakika , “ abubuwa duka a tsiraice su ke , buɗaɗu kuma gaban idanun wannan wanda mu ke gareshi . ” Wannan ya jawo kaito mai - girma ga duniya . Allah ya zaɓi Isra’ilawa su zama shaidunsa . 28 : 10 ) Hakan ya sa na soma hidimar majagaba a watan Nuwamba 1951 . ( 2 Korinthiyawa 5 : 20 ) Allah bai jira masu zunubi su roƙe shi domin ya yi tanadi da za su kasance da salama tare da shi ba . Wace bukata ce mai muhimmanci mutane suke da ita ? Amma yana da muhimmanci ka sani cewa Jehobah yana lura da wahalar da kake sha , kuma yana ƙaunarka . Sun daina hidimar majagaba sa’ad da suka haifi ɗansu na fari , kuma yanzu suna da yara biyu . Kuma waɗanda suke kira , baicin Allah , ba su halicci kõme ba , kuma sũ ne ake halittawa . Littafi Mai Tsarki ya koyar cewa jima’i ya dace a tsakanin mata da miji da suka yi aure ne kawai . Yesu ya nuna juyayi ga talakawan da ke Isra’ila kuma ya taimaka musu . Duk ƙoƙarin da Shaiɗan ya yi don ya ga cewa hakan bai yiwu ba ya bi iska . “ Ka ji fa , ya Isra’ila : Ubangiji Allahnmu Ubangiji ɗaya ne . ” — K . Sha 6 : 4 “ Ba za ku yi maita ba . ” — Lev . 19 : 26 “ Amma matattu ba su san komi ba . ” — M . Wa . 9 : 5 , 10 ( Malã 'ika ) mai tsananin ƙarfi ya sanar da shi . Kuma samã Ya ɗaukaka ta , Kuma Yã aza sikẽli . Sydlik . Amma wani zai ce , “ ka daƙanta , ba mutane da suke da Littafi Mai Tsarki ba ne suke haddasa yawanci hargitsi da rikici a harƙoƙin duniya ? ” ( Yoh . 6 : 67 - 69 ) Shin wannan amsar da Bitrus ya ba da ya nuna cewa ya fahimci dukan abin da Yesu ya ce ? ( b ) Wane darasi za mu iya koya daga abin da ya faru da Irmiya ? To , idan sun yi wanka sai ku je musu daga inda Allah Ya umurce ku . Allah Ya Kira Ta Sarauniya ( Saratu ) , Na 5 ( Matta 11 : 25 ) Ɗaukaka ce mai girma mu kasance tsakanin waɗanda suke da tawali’u da suke bauta wa Jehobah Mamallakin Duka Halitta . Ya ce : " Daga abu kaɗan , lalle ne zã su wãyi gari sunã mãsu nadãma . " Sa 'an nan samã da ƙasã ba su yi kũka a kansu ba , Kuma ba su kasance waɗanda ake yi wa jinkiri ba . 20 : 4 . Bone ya tabbata ga mãsu naƙƙasãwa . ( 2 Bitrus 1 : 8 , New World ) Muna samun wannan sanin ta yin nazarin Linjiloli . Littafi Mai Tsarki yana ɗauke da furucin Yesu da ya ƙarfafa mutane . Wasu cikinsu sune wahala da kuma jarabobbin rayuwar yau da kullum . Zai kuma nuna mana yadda za mu iya kasance da gaba gaɗi a kowane irin yanayin da muke fuskanta . Yadda Za Mu Jimre Da Matsalolinmu Da Gaba Gaɗi Wannan talifin ya jawo hankali ga albarka na musamman da waɗanda suka keɓe kansu ga Allah kuma suka yi baftisma suke morewa . ( Irmiya 31 : 31 - 34 ) Ya ce da su masu adalci “ ’ ya’ya , ” kuma yana sha’ani da su kamar dai kamiltattu ne . ( Farawa 1 : ​ 26 - 28 ) Abin baƙin ciki , Adamu da Hauwa’u ba su yi wa Allah biyayya ba kuma hakan ya sa sun zama masu zunubi . Alal misali , wasu masu bin addini suna tunani cewa sa’ad da mutum ya mutu , ana kai mutumin sama kuma ya zama mala’ika . ( 6 ) A fihirisa mai shafi biyu na sunayen wurare [ 34 - 35 ] , za ka iya ganin lambar shafuffuka a cikin manyan baƙaƙe , sau da yawa tana nuna inda hanya take , kamar E2 . Ru’ya ta Yohanna 20 : 8 ta kwatanta hari na ƙarshe da Shaiɗan zai kai wa mutanen Allah da suke raye a duniya a ƙarshen sarautar shekara dubu na Mulkin Almasihu . Yi wa Ubangiji Mai Ikon Mallaka na sararin samaniya bauta , gata ce mai girma , na ban sha’awa . A lõkacin da suka zo muku daga samanku da kuma ƙasa daga gare ku , kuma a lõkacin da gannai suka karkata kuma zukãta suka kai ga maƙõsai , kuma kuka yi zaton zace-zace , game da Allah . Ƙari ga haka , bai kamata mata Kirista ta ƙi ra’ayin mijinta ko kuma ta ƙalubalance shi a gaban yaransu ba . ( Zabura 135 : 21 ) Wataƙila mai Zabura yana kallon dutsen da aka gina haikalin Jehobah a kai a Urushalima , yana neman taimakon Jehobah . Bari mu bincika wasu hanyoyi da Yesu ya yi amfani da ikon da Allah ya ba shi . Kuma Mun sanya dare da rãna , ãyõyi biyu , sa 'an nan Muka shãfe ãyar dare , kuma Muka sanya ãyar rãna mai sanyãwa a yi gani , dõmin ku nẽmi falala daga Ubangijinku , kuma dõmin ku san ƙidãyar shẽkara da lissafi . Kuma dukan kõme Mun bayyana shi daki-dakin bayyanãwa . Kuma wanda ya kira , tãre da Allah , waɗansu abũbuwan bautãwa na dabam , bã yanã da wani dalĩli game da shĩ ( kiran ) ba , to hisãbinsa yanã wurin Ubangijinsa kawai . Kuma bã zã a sãka muku ba fãce da abin da kuka kasance kunã aikatãwa . Ya ce : " Kada ku yi husũma a wuriNa , alhãli Na gabãtar da ƙyacewa zuwa gare ku . " Kada Ka Ɓata Zuciyar Ruhu Mai Tsarki na Jehobah Kwalliya kuwa ta biya kuɗin sabulu . Tun lokacin , suna ta more nazari mai kyau , Karina kuwa ta aika da littattafai da za su amsa tambayoyin matar . ( a ) Menene ya nuna cewa an haifi Yesu a cikin iyali mai talauci ? Ya ce : " Yã Ubangijina ! Lalle ne nĩ , bã ni mallakar kõwa fãce kaina da ɗan 'uwãna , sai Ka rarrabe a tsakãninmu da tsakãnin mutãne fãsiƙai . " Bisa ga rubutun hannu na Nassosin Kirista na Helenanci da aka fi tabbata da shi , addu’ar misali na Yesu ya ƙare da kalmomin nan : “ Ka cece mu daga Mugun . ” Cikin Sunan Ɗa Misalan Girman Allah Ku lazimci rãyukanku , wanda ya ɓace bã zai cuce ku ba idan kun shiryu , zuwa ga Allah makõmarku take gabã ɗaya . Sa 'an nan Ya bã ku lãbari ga abin da kuka kasance kunã aikatãwa . Bulus bai gamsu kawai da zaman lafiya da mutane ba . Ya Ubangiji , ka koya mini tafarkinka ; ni kuwa in yi tafiya cikin gaskiyarka : ka daidaita zuciyata ta ji tsoron sunanka . ” Bugu da ƙari , ta wurin amfani da abin da ka koya daga gare su , kana nuna cewa kana daraja su sosai . Shi ya sa manzo Bulus ya tuna mana cewa muna bukatar mu tsare tunaninmu . To , ka yi tasbihi game da gõde wa Ubangijinka , kuma ka nẽme Shi gafara , lalle Shi ( Ubangijinka ) Ya kasance Mai karɓar tũba ne . Sa’ad da yake addu’a domin almajiransa , Yesu ya ce : “ Rai na har abada ke nan , su san ka , Allah makaɗaici mai - gaskiya . ” — Yohanna 17 : 3 ; 1 Timothawus 2 : 4 . Za a yi amfani da wannan ƙa’idar idan mai gidan marar bi ne ? Stanislava , wata ’ yar’uwa matashiya daga birnin Varna na Bulgeriya , tana aikin gwamnati na cikakken lokaci kuma tana karɓan albashi mai tsoka , ta ɗauki hutu don ta sa hannu a kamfen ɗin a Silistra . Har ila , wasu ba za su so saƙon ba ko kuma za su ci gaba da yin hamayya sosai . Kuma lalle idan Mun ɗanɗana masa wata rahama daga gareMu , daga bãyan wata cũta ta shãfe shi , lalle zai ce , " Wannan ( ni 'ima ) tãwa ce kuma bã ni zaton Sã 'a mai tsayuwa ce , kuma lalle idan aka mayar da ni zuwa ga Ubangijĩna , haƙĩƙa , inã da makõma mafi kyau , a wurinSa . " Ko kuna cẽwa : Lalle ne , Ibrãhĩm da Ismã 'ĩla da Is 'hãƙa da Ya 'aƙũbu da Jĩkõki , sun kasance Yahũdãwa kõ kuwa Nasãra ? Mulkinka shi zo . Domin aure abu ne da Allah ya kafa . Masu zukatan kirki da suke zama a Afisa a ƙarni na farko sun kafa misali mai kyau game da wannan batun . Wancan , da shi Muka yi musu sakamako sabõda kãfircinsu . Kuma lalle , bã Mu yi wa kõwa irin wannan sakamako , fãce kafirai . Wasu maza biyu daga waɗanda suke tsõron Allah , Allah Yã yi ni 'ima a kansu , suka ce : " Ku shiga gare su , daga ƙõfar , dõmin idan kuka shige shi , to , lalle ne ku , mãsu rinjãya ne , kuma ga Allah sai ku dogara idan kun kasance muminai . " 26 ga Disamba , 2004 Shin , kunã jãyayya da ni a cikin wasu sunãye waɗanda kũ ne kuka yi musu sunãyen , kũ da ubanninku , Allah bai saukar da wani dalili ba a gare su ? Suna tambayar ka game da giya da cãcã . Ka Bauta Wa Allah “ Cikin Ruhu ” Suna tsõron Ubangijinsu daga bisansu , kuma suna aikata abin da ake umuruin su . ( Ibraniyawa 9 : 9 , 11 ) Sai kuma batun iko na Allah ya sake aukowa . Kuma ba na shiga Intane idan babu mutane kusa . ” Manzo , yanã karãtun ãyõyin Allah bayyananu a kanku dõmin Ya fitar da waɗanda suka yi ĩmãni kuma suka aikata ayyukan ƙwarai daga duffai zuwa ga haske . “ Idan ba Ubangiji ya tsare birnin ba , rashin barcin mai - tsaro banza ne . ” — ZAB . 127 : 1b . To , a ran nan bã zã a tambayi wani mutum laifinsa ba , kuma haka aljani . Ayuba ya aikata cikin tawali’u kuma ya daidaita ra’ayinsa . — Karanta Ayuba 42 : 1 - 6 . ( Ishaya 33 : 24 ; 35 : 5 , 6 ; Wahayin Yahaya 21 : 3 , 4 ) Waɗanda ma suka mutu a dā za su amfana . Ubanmu na sama mai ƙauna yana jin daɗin abubuwan da ya halitta , kuma yana so mu ma mu ji daɗinsu . — A . M . 14 : 16 , 17 . 14 :⁠ 4 ) Amma , wane ne zai halaka wannan ƙungiya mai kama da karuwa ? Annabin zai idar da saƙon hukunci ga Jeroboam . 24 : ​ 3 , 21 , 29 ) Hakika , abin farin ciki ne cewa “ taro mai - girma ” za su tsira daga wannan bala’i da zai addabi dukan duniya . Shin fa , Ubangijinku Ya zãɓe ku da ɗiya maza ne , kuma Ya riƙi ' ya 'ya mãta daga malã 'iku ? 24 : 14 ) An tsara hanyoyin da wasu suka zaɓa su ba da gudummawa a cikin akwati da ke cikin wannan talifin . Tana taimakon mutumin da yake karanta ta ya fahimci abin da Allah yake bukata domin bauta ta gaskiya da wuri . Karanta 1 Sarakuna 21 : ​ 1 - 3 . Waɗanne albarka muke samu daga yin tarayya da ’ yan’uwanmu Kiristoci ? ( Yahuda 6 ) Sun zo ne da mugun nufi . Ta yaya “ sabuwar sama da sabuwar duniya ” za su zama albarka , kuma menene har ila yau za mu bincika ? Menene ya kamata ya yi ? ▪ Yesu ya ambata farin ciki a kalma ta farko ta sanannen huɗubarsa . " Lalle ne ita ta mũnana ta zama wurin tabbata da mazauni . " Za a halakar da Nineveh , duk da cewa Jehobah “ kagara ne cikin ranar wahala ” ga waɗanda suke neman mafaka a wurinsa . — Nahum 1 : 1 , 3 , 7 . " Lalle ne , haƙĩƙa , an yi mana wa 'adi , mũ da ubanninmu ga wannan a gabãni , wannan abu bai zama kõme ba , fãce tãtsũniyõyin na farko . " " Sa 'an nan lalle ku , ya kũ ɓatattu , mãsu ƙaryatãwa ! " Bulus ya ambata wa Timotawus yadda yake da muhimmanci mata Kirista su “ yafa tufafi na ladabi tare da tsantseni da hankali . ” Hakan ya haɗa da tsanantawa da suka fuskanta a lokacin yaƙi da rashin jituwa a cikin ikilisiyoyi da rufewar Bethel da ke Brooklyn . Ka ce : " Tsarki ya tabbata ga Ubangijĩna ! " Kõ kuma wata gõna daga dabĩnai da inabi ta kasance a gare ka . Sa 'an nan ka ɓuɓɓugar da ƙõramu a tsakãninta ɓuɓɓugarwa . " Don kakkauran dalili , Yesu ya ce Kiristoci za su yi fama sosai domin su samu tsira . — Luka 13 : 23 , 24 . Wasu cikinmu sun yi gudun kilomita 1,600 kuma suka isa sansanin ’ yan gudun hijira a Malawi . Kõ Mun bã su wani littãfi ne a gabãninsa ( Alƙur 'ãni ) sabõda haka da shĩ suke riƙe ? Muna bukatar ja - gorarsa a rayuwarmu domin shi ne Mahaliccinmu . Bari mu duba yadda Kalmar Allah ta yi bayani game da wannan furcin . Ku sani cewa lalle Allah Mai tsananin uƙuba ne , kuma lalle Allah Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Kuma suka ce : " Zukatanmu nã a cikin kwasfa daga abin da kake Kiran mu zuwa gare shi , kuma a cikin kunnuwanmu akwai wani nauyi , kuma daga tsakaninmu da tsakaninka akwai wani shãmaki. sahõda haka ka yi aiki , lalle mũ mãsu aiki ne . " A Wajen Shekara ta 167 Kafin Haihuwar Yesu : Sarki Antiochus Epiphanes , wanda ya nemi ya sa Yahudawa su bi addinin Helenawa ƙarfi da yaji ya sa a halaka dukan kofofin Nassosin Ibrananci . " Kuma yãya zã ka yi haƙuri a kan abin da ba ka kẽwayeda shi ba ga jarrabãwa ? " Timotawus bai san ko zai sake dawowa gida ba . Waɗanda suka yi nazarin tabbacin kuma suka gaskata da shi sun nuna cewa suna son Allah ya shugabance su . Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun jẽ musu da Littãfi , Mun bayyana Shi , daki-daki , a kan ilmi , yanã shiriya da rahama ga mutãne waɗanda suke yin ĩmani . Hakazalika , kana bukatar ka amince da fansar Yesu . " Fãce bãyinKa daga gare su , waɗanda Ka tsarkake . " Kõkuwã sunã cẽwa : " Yã ƙirƙira shi ( Alƙur 'ãni ) ne ? " Yana zaton cẽwa dũkiyarsa za ta dawwamar da shi . To , wanda ya kãfirta da Allah da malã 'ikunSa , da LittattafanSa , da ManzanninSa , da Rãnar Lãhira , to , lalle ne yã ɓace , ɓata mai nĩsa . ( Ka karanta Matta 10 : 29 - 31 . ) Yanayin waɗanda suke kurkuku tare da shi ya fi muni ; mutane da yawa sun mutu . Yesu ya bayyana cewa a dā wannan mala’ika yana da gaskiya kuma marar aibi ne . " Wanda Ya sanya muku ƙasa shimfiɗa , kuma Ya shigar muku da hanyõyi a cikinta , kuma Ya saukar da ruwa daga sama . " Sa 'an nan game da shi Muka fitar da nau 'i-nau 'i daga tsirũruwa dabam-dabam . Lalle ne , haƙĩƙa , Manzo daga cikinku yã je muku . Abin da kuka wahala da shi mai nauyi ne a kansa . Ta yi ƙoƙari ta daina sau da yawa , amma ba ta yi nasara ba , sai maigidanta ya ce mata , “ To ki yi addu’a , wataƙila Allah zai taimaka miki . ” Amma , wata rana da yake yi wa wata mata ’ yar shekara 25 da ta yi dogon suma jinya ne ya gano cewa babu inda ba a nuna bambanci . Za mu iya nuna alheri kafin ko kuma bayan taron Kirista idan muka yi tambaya kamar : “ Yaya ake ji da haƙuri ? To , kã zo da wata ãyã idan kã kasance daga mãsu gaskiya . " Sai ya kirayi ƙungiyarsa . Kuma kamar haka ne Muka yi wahayin abin karãntãwa ( Alƙur 'ãni ) na Lãrabci zuwa gare ka , dõmin ka yi gargaɗi ga Uwar Alƙaryu ( Makka ) da wanda ke a kẽwayenta , kuma ka yi gargaɗi game da rãnar taruwa , bãbu shakka gare ta , wata ƙungiya tanã a cikin Aljanna kuma wata ƙungiya tãna a cikin sa 'ĩr . Lalle wannan , haƙĩƙa , abu ne mai ban mãmãki . " Kuma aka busa a cikin ƙaho , sai waɗanda ke a cikin sammai da ƙasã suka sũma sai wanda Allah Ya so ( rashin sumansa ) sa 'an nan aka hũra a cikinsa , wata hũrãwa , sai gã su tsaitsaye , sunã kallo . Sa’ad da waɗanda suke da begen zama a duniya suka karanta abin da Littafi Mai Tsarki ya ce game da amfanin fansar Yesu , suna ba da gaskiya ga abin da ke Littafi Mai Tsarki . Ƙari ga haka , suna “ bauta . . . dare da rana . ” ( R . Yoh . * Fahimtar wannan fasali na halin Allah yana motsa mu mu kusace shi , ko ba haka ba ne ? Yaya labarai da aka ba da a nan ya shafe ka , menene za mu bincika a gaba ? Waɗanda suke gãdõn ( Aljannar ) Firdausi , su a cikinta madawwama ne . Ashe , ba Mu sanya ƙasa matattarã ba . Talifin Nazari na 3 SHAFUFFUKA NA 12 - 16 Bã su da wani matsari daga Allah , kamar an rufe fuskokinsu da guntãyen ƙirãruwa daga dare mai duhu . Lalle Allah Mai gani ne ga bãyinSa . " Shin bã ku hankalta ? Don su cancanta don baftisma , suna bukatar su sami sani na Nassosi . ( Ibraniyawa 11 : 6 ) Hakika Uba mai ƙauna kake da shi , Jehovah Allah ! Ba wai za su yi hakan ba ne ba kawai sa’ad da matsaloli suka taso amma a wasu lokatai kuma kamar a hidimar fage , bayan an tashi taro , ko kuma a lokacin da aka zauna ana hira . ” ( b ) Yaushe ne begen zuwa sama don yin Mulki ya buɗu ? Shin kana ambata wasu abubuwa na musamman a addu’o’inka , kuma hakan ya nuna cewa kana ƙaunar Jehobah da gaske ? Kafin Yesu ya mutu , ya gargaɗi almajiransa sau uku game da “ mai - mulkin wannan ” duniyar . ( Yoh . Allah Mai Iko Duka ne kaɗai zai iya sanin ainihin abin da zai faru a gaba . Da zuwa ga duwãtsu yadda aka kafa su ? 24 : 14 ) Gata ne sosai da yake muna sa hannu a wannan faɗaɗawa na aikin Mulki mai ban mamaki ! Suka ce : " Yã ubanmu ! ka nẽma mana gãfara ga zunubanmu , lalle ne mũ , mun kasance mãsu kuskure . " ( Markus 12 : 17 ) Hakazalika , manzo Bulus ya ce : “ Bari kowane mai - rai shi yi zaman biyayya da ikon masu - mulki : gama babu wani iko sai na Allah ; ikokin da ke akwai kuma sanyayyu ne na Allah . ” — Romawa 13 : 1 ; Titus 3 : 1 . Nunannun ' yã 'yan itãcenta makusantã ne ( ga mai son ɗĩba ) , Zã ya shiga wuta mai hũruwa . Bayan makarantar Gileyad , aka tura ni da ’ yan ajina guda huɗu zuwa ƙasar Namibiya , a Afirka . Mai jawabin ya ambata cewa wataƙila gidajen biyu suna yanki ɗaya ne . Kuma , haƙĩƙa , Mun halakar da al 'ummomi daga gabãninku , a lõkacin da suka yi zãlunci , kuma manzanninsu suka jẽ musu da hujjõji bayyanannu , amma ba su kasance sunã ĩmãni ba . Kamar wannan ne , Muke sãkãwa ga mutãne mãsu laifi . 2 : 19 , 20 ) Tun daga lokacin , mutanen Allah sun ci gaba da yin amfani da yare don su yabi Jehobah kuma su sanar da nufinsa ga mutane . To , a lõkacin da masihirta suka je , Mũsã ya ce musu , " Ku jẽfa abin da kuke jẽfãwa . " Wataƙila Daniel yana cikin shekarunsa na 90 sa’ad da Belshazzar ya sammace shi ya fassara rubutun da ba a fahimta ba da hannu yake rubutawa a jikin bango . Bãbu shakka lalle ne sunã da wuta , kuma lalle sũ , waɗanda ake ƙyãlẽwa ne ( a cikinta ) . • Lokacin girbi 24 : 14 ; 28 : 19 , 20 ) Wasu suna hidima ta cikakken lokaci . ” Hakika , mallakar Ƙasar Alkawari ya dangana ne a kan dangantaka mai kyau da Jehovah Allah . ( Ayuba 16 : 5 ) Da farko , ya tambayi Hannatu da take baƙin ciki wannan tambayar ba da zargi ba : “ Me ya sa zuciyarki ta ɓaci ? ” Kada ku sanya kiran Manzo a tsakãninku kamar kiran sãshenku ga sãshe . Lalle ne Allah Yanã sanin waɗanda ke sancẽwa daga cikinku da saɗãɗe . Eliezer ya yi farin ciki sosai da nasarar da Jehobah ya ba shi . Shi ya sa washegari da safe , ya ce a ba shi Rifkatu nan da nan don ya koma ƙasar Kan’ana . Ba a ce na shiga aikin soja ba tun da ina haƙa kwal . ( Tafiyar tsutsa tamu ce ; Misalai 15 : 28 ) “ Bari batutuwan bakina , da tunanin zuciyata , su zama abin karɓa a gareka , Ya Ubangiji . ” Ya ce musu : “ Ku na ubanku Shaiɗan ne , ƙyashe ƙyashe na ubanku kuma kuna da nufi ku yi . Bayan da mala’ikan ya bayyana wa Maryamu nufin Jehobah , sai ta ce : “ Ga ni , baiwar Ubangiji ; bisa ga faɗinka shi zama mani . ” ( Mar . 10 : 27 ) Abin da ya faru ga Yesu ya nuna gaskiyar wannan furcin , an turo ransa daga sama zuwa cikin mahaifar budurwa , hakika , ga mutum hakan ba zai yiwu ba . Mãsu dãriya ne , mãsu bushãra . Yayin da ƙarshen wannan mugun zamanin da ke ƙarƙashin ikon Shaiɗan yake kusatowa , ya wajaba mu yi hankali don kada dangantakarmu da Jehobah ta yi tsami . Mãsu hankali kawai ke yin tunãni . “ Aikin ya ƙunshi kai wa mutane kusan 6,500 abincin rana a kullum . 7 : 6 - 67 — Me ya sa lissafin Nehemiah na raguwar mutane da suka dawo Urushalima tare da Zarubabel ya bambanta da ƙirgen Ezra na mutum ɗaɗɗaya a kowane iyali ? Alal misali , ya ambata laƙabin wasu ma’aikatan gwamnatin Roma da ba a san da su sosai ba . A yau , an sauya waɗannan laƙabin da mahukunta a Tasalonika ; manyan hakimai na Asiya da dai sauransu . Waɗannan suna kan shiriya , daga Ubangjinsu , kuma waɗannan su ne mãsu cin nasara . Sunã son su musanya maganar Allah ne . Yanayinmu yana kama da warkar da mutum mai mugun ciwo . Saboda haka sarki Dauda ya roƙi Jehovah : “ Ka sa fuskarka ta haskaka wajen bawanka : ka cece ni cikin ƙaunarka ta alheri . ” Wasu suna jin wannan ba zai yiwu ba . Ba da Hadayu da Dukan Zuciyarmu ga Jehobah , 1 / 15 Idan ma’aurata suna ƙaunar Jehobah kuma suna bauta masa tare , hakan zai sa su yi farin ciki kuma su kasance da haɗin kai a aurensu Lalle , Shĩ ne Mai tausayi , Mai jin ƙai gare su . Ka tafi da yaranka duk inda za ka , da haka , za ku sami zarafin tattaunawa tare . Kuma a sa 'an nan , haƙĩƙa , dã Mun bã su , lãda mai girma , daga gunMu . Kuma waɗanda ke jĩfar mãtan aurensu kuma waɗansu shaidu ba su kasance a gare su ba , fãce dai kansu , to , shaidar ɗayansu , shaida huɗu ce da Allah , ' Lalle shĩ , haƙĩƙa , yanã daga magasganta . ' Dole mai sauraronka ya tabbata cewa abin da ka faɗa gaskiya ne , ko yaro ne , maƙwabci , abokin aiki , abokin makaranta , ko kuma dangi . — 2 Timothawus 3 : 14 , 15 . Sai Muka sanya su magabãta kuma abin misãli ga mutãnen ƙarshe . Kuma bã Mu aikãwa da ãyõyi fãce dõmin tsõratarwa . Linjilar Luka ta nuna cewa “ basussuwa ” da Yesu yake maganarsa a nan zunubai ne domin ta ce : “ Ka gafarta mana zunubanmu ; gama mu da kanmu kuma muna gafarta ma dukan wanda ya ke mabarcinmu . ” — Luka 11 : 4 . Haɗin Kai na Kawo Ci Gaba na Ruhaniya The Encyclopædia Britannica ya ce : “ Furcin nan Allah uku cikin ɗaya ko kuma koyarwar ba ta bayyana cikin Sabon Alkawari ba , kuma Yesu da mabiyansa ba su yi niyyar saɓa wa Shema [ addu’ar Ibrananci ] cikin Tsohon Alkawari ba : ‘ Ku ji ya Isra’ila : Ubangiji Allahnmu Ubangiji ɗaya ne ’ ( Kubawar Shari’a 6 : 4 ) . ” Me kuma ake bukata ? A ƙarshe , na gaya wa Jehobah dukan alhini na , kuma yanzu ina jin na sake samun ruhaniyata . ” ( Irm . To , daga cikinsu akwai wanda ya yi ĩmãni da shi , kuma daga cikinsu akwai wanda ya kange daga gare shi . Jehobah Ya Ba Mu Zaɓi A kan hanya madaidaiciya . Ya ce : " Kamar wancan ne ãyõyinMu suka jẽ maka sai ka mance su , kuma kamar hakar a yau ake mance ka . " Manzo Bulus ya ce : “ Ku ta da hannuwan da ke reto , ku ƙarfafa gwiwoyinku marar ƙarfi ; ku yi miƙaƙun karafku kuma domin sawayenku . ” " Na sãme ta ita da mutãnenta , sunã yin sujada ga rãnã , baicin Allah , kuma Shaiɗan ya ƙawãce musu ayyukansu , sabõda haka ya karkatar da su daga hanya , sa 'an nan sũ , ba su shiryuwa . " ( 4 ) Perez , L . Masana gobarar dutse sun gaskata cewa gobarar ta farko , ta zubo wuta da toka a kan biranen biyu , amma ƙila bai hana mazaunan tsira ba . Kuma kamar haka kalmar Ubangijinka ta wajaba a kan waɗanda suka kãfirta , dõmin sũ ' yan wutã ne . ( Matiyu 23 : 34 , 35 ) Bai ƙare da wasu ’ yan tsanantawa ba ne kawai . Hanyar Allah wadda ta shũɗe daga gabãnin wannan , kuma bã zã ka sãmi musanya ba ga hanyar Allah ( ta taimakon mũminai akan mai zãluntarsu ) . Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Mutumin da ba shi da Ruhu yakan ƙi yin na’am da al’amuran Ruhun Allah , don wauta ne a gare shi , . . . mutumin da ke na ruhu kuwa yakan rarrabe da kome . ” Amma bin irin wannan shawarar zai iya kawo nasara ? Idan mutum yana da ƙauna , yana tunanin yadda halinsa zai iya shafan wasu . 15 : 4 ; 16 : 5 ) Shi “ mai - alheri ne cikin dukan ayyukansa . ” Kuma kada mu sa rai cewa ba abin da zai sami dukiyarmu a lokacin ƙunci mai girma . — Mis . 11 : 4 ; Mat . Waɗanda suka yi ĩmãni da ãyõyinMu , kuma suka kasance mãsu sallamawar al 'amari ( ga Allah ) . Ka ce : " Mummuna da mai kyau bã su daidaita , kuma kõ dã yawan mummuan yã bã ka sha 'awa . Mene ne muke bukata mu yi don mu ga Allah kamar yadda Ayuba ya gan shi ? To , a lõkacin da Ya bã su abin ƙwarai , suka sanya Masa abõkan tarayya a cikin abin da Ya ba su . To , sabõda wanne daga ni 'imõmin Ubangijinku , kuke ƙaryatãwa ? 5 : 3 ) Mu bayin Kristi ne . A bayyane , shafaffun bayin Allah , tare da abokansu taro mai girma masu aminci , su ne za su zama abin nema na sarkin arewa yayin da ya fara mugun farmakinsa a cikar annabcin Daniel . — Ishaya 57 : 20 ; Ibraniyawa 12 : 22 ; Ru’ya ta Yohanna 14 : 1 . Kalmar Allah ta faɗi sarai cewa : “ Ko kuwa ba ku sani ba marasa - adalci ba za su gaji mulkin Allah ba ? Ka yi la’akari da misalin Wojciech da Małgorzata , ma’aurata da suke da hakkin iyali da yawa . Kuma Mun tsĩrar da shi daga alƙaryar nan wadda ke aikata mũnãnan ayyuka . Lallesũ , sun kasance mutãnen mũgun aiki , fãsiƙai . Na farko , Yesu ya ce almajiransa za su yi wa’azi har “ iyakar duniya . ” ( A . Lalle ne alfarma ga Allah take gaba ɗaya . Waɗannan abubuwa suna da muhimmanci a aure . Ta yaya Ibrahim da Saratu suka nuna cewa suna da bangaskiya ga Jehobah ? To , idan wata cũta ta shãfi mutum , sai ya kirãye Mu , sa 'an nan idan Muka canza masa ita , ya sãmi ni 'ima daga gare Mu , sai ya ce : " An bã ni ita ne a kan wani ilmi nãwa kawai . " Rãnar da ake jũya fuskõkinsu a cikin wuta sunã cẽwa , " Kaitonmu , sabõda , rashin biyarmu ga Allah da rashin biyarmu ga Manzo ! " Sai Jordan ya ce : “ Yanzu da na san game da Russell , hakan ya sa wannan ƙaramar kyautar ta ƙara kasancewa da daraja a gare ni . ” Kuma ba su ƙaddara Allah a kan hakkin ƙaddara shi ba , a lõkacin da suka ce : " Allah bai saukar da kõme ba ga wani mutum . " Yana ba mu shawarwari a kan yadda za mu bi da rayuwarmu na yau da kullum kuma yana taimaka mana mu san Allah sosai da alkawuransa . ​ —⁠ 1 Timotawus 4 : 8 ; Yaƙub 4 :⁠ 8 . Sa 'an nan bãbu wanda ya yi ĩmãni da Mũsa fãce zuriya daga mutãnensa , a kan tsõron kada Fir 'auna da shũgabanninsu su fitinẽ su . Lalle , haƙĩƙa , Fir 'auna marinjãyi ne a cikin ƙasa , kuma lalle shĩ haƙĩƙa , yanã daga mãsu ɓarna . Sai wani mutum ya miƙe daga inda yake zaune ya ƙwace mujallar daga hannun ’ yar’uwar , ya dunƙule ta kuma ya jefar a ƙasa . Amma , mutumin bai yi biyayya ga umurnin Yesu ba , maimakon haka , “ ya tafi yana baƙin ciki ; gama mai - arziki ne shi ainu . ” Menene za mu iya koya a yadda Ishaya 42 : 1 - 4 suka cika a kan Yesu ? Idanunka suna kan zato na farin ciki na sabuwar duniya ta Allah ce ? Muka tsĩrar da waɗanda suka yi ĩmãni , kuma sun kasance sunã taƙawa . To , lalle sũ haƙĩƙa mãsu ci ne daga gare ta . Sa 'an nan mãsu cika cikuna ne daga gare ta . To , a lõkacin da suka shiga cikin jirgin ruwa , sun kirãyi Allah sunã mãsu tsarkake addini a gare shi , to , a lõkacin da Ya tsĩrar da su zuwa ga tudun ƙasã , sai gã su sunã shirki . Kuma wãne ne ya fi kyau ga addini daga wanda ya sallama fuskarsa ga Allah , alhãli kuwa yanã mai kyautatawa kuma ya bi aƙidar Ibrãhĩm , Yanã mai karkata zuwa ga gaskiya ? Ya ba da bayani cewa : “ Dalilin fitowata ke nan [ wato , yin wa’azi ] . ” Hakika , kamar yadda aka faɗa a farkon talifin nan , ba mu san ainihin yadda Shaiɗan ya nuna wa Yesu haikalin ba . Kuma bã dõmin falalar Allah bã a kanku da rahamarSa , haƙĩƙa , dã kun bi Shaiɗan fãce kaɗan . Sa 'an nan abin da suka kasance anã yi musu wa 'adi ( da shi ) ya jẽ musu , " Wanda Ya halitta ni , sa 'an nan Yanã shiryar da ni . " To , a yau , bã zã a zãlunci wani rai da kõme ba . Kuma bã zã a sãkã muku ba fãce da abin da kuka kasance kunã aikatãwa . Amma da zarar ya ga cewa yaron ya tuba da gaske , uban zai yanke shawarar kawar da horon . Yana da kyau waɗanda suke shan wahala dabam - dabam su guji ‘ ware kansu . ’ Waɗanda suka tabbata cẽwa lalle ne su mãsu haɗuwa da Ubangijinsu , kuma lalle ne sũ a gareshi mãsu kõmãwa ne . Ina Ya Kamata Ka Kasance Sa’ad da Ƙarshe Ya Zo ? " Wani ilmi bai kasance a gare ni ba game da jama 'a ( malã 'iku ) mafi ɗaukaka a lõkacin da suke yin husũma . " ( Shin , mãsu wannan ni 'ima nã daidaita ) kamar wanda yake madawwami ne a cikin wutã kuma an shãyar da su wani ruwa mai zãfi har ya kakkãtse hanjinsu ? A ƙarshen shekara dubu na sarautar Mulki , za a mai da azanci da jiki na iyalin ’ yan Adam zuwa kamilcewa . Amma ta ƙara da cewa : “ Ko da yake natsuwa bai da sauƙi idan akwai damuwa , amma bai dace mutum ya furta abin da ya ga dama ba sa’ad da yake fushi . Kuma wanda ya musanya ni 'imar Allah daga bãyan tã je masa , to , lalle ne Allah Mai tsananin uƙũba ne . Me ya sa za mu karanta Littafi Mai Tsarki “ dare da rana ” ? Mai kyautata halittar sammai da ƙasa , kuma idan Ya hukunta wani al 'amari , sai kawai Ya ce masa : " Kasance . " Sai ya yi ta kasancewa . Kuma Allah Yã kasance Mai gãfara , Mai Jin ƙai . Kuma a lõkacin da mũminai suka ga ƙungiyõyin kãfirai , sai suka ce , " Wannan ne abin da Allah da ManzonSa suka yi mana wa 'adi , Allah da ManzonSa sunyi gaskiya . " Kuma wannan bai ƙãra musu kõme ba fãce ĩmãni da sallamãwa . Bayan sun bar ƙasar Masar , Isra’ilawa suka yi maraƙin zinariya su bauta wa . Kuma abin da ya sãme ku na wata masifa , to , game da abin da hannãyenku suka sana ' anta ne kuma ( Alah ) Yanã Yafẽwar ( waɗansu laifuffuka ) mãsu yawa . Lalle shi , ya kasance maɗaukaki daga cikin mãsu ɓarna . A dukan tarihi , tun lokacin da ya tashi daga matattu , Yesu da aminci yana kula da ayyukan ikilisiyar Kirista a matsayin Sarki . ( Kol . Tir da kyautar da ake yi musu . Ka dũba yadda suka buga maka misãlai , sai suka ɓace bã su iya sãmun hanya . Zai riƙa fitowa jifa jifa a cikin Hasumiyar Tsaro ta nazari . Kamar dai ya koyi gaskiyar Littafi Mai Tsarki kafin Yaƙin Duniya na biyu . Shelar Allah ga Musa ya kamata ya motsa mu mu yi gafara , gama Jehovah yana shirye ya gafarta . ▪ Ka tuna cewa hidimarka tana da muhimmanci Kuma suka ce : " Tatsũniyõyi ne na farko ya rurrbũta , sai sũ ake shibtarsu a gare shi sãfe da yamma . " Furucin Yesu cewa ‘ Ka da ku yi tsammani na zo domin in kawo wa duniya salama , ’ yana nufin cewa ya kamata almajiran Yesu su yi tunani sosai a kan abin da bin Yesu ya ƙunsa . Ka yi la’akari da yadda magajin Musa , Joshua da kuma dattawan Isra’ila suka aikata sa’ad da Gibeyonawa masu basira da suka canja kamaninsu kuma suka yi kamar sun taho ne daga ƙasa mai nisa . Yadda Lyman ya shaƙu a kula da ita misali ne mai kyau na ibada da zai motsa dukan waɗanda suka san su , musamman ma ga waɗanda suka gan shi yana tura ta cikin kujerar naƙassasu a titi , ita kuma tana ba da Hasumiyar Tsaro da Awake ! Kuma kõguna biyu ba su daidaita : Wannan mai ruwan dãɗi , mai zãƙi , mai sauƙin haɗiya kuma wannan mai ruwan gishiri mai zartsi , kuma daga kõwane , kunã cin wani nama sãbo , kuma kunã fitar da kawa wadda kuke tufantarta , kuma kanã ganin jirãge a cikinsa sunã mãsu gudãna , dõmin ku nẽmo daga falalarSa , kuma ɗammãninku zã ku dinga gõdẽwa . Da wucewar lokaci , na kasa zama wuri ɗaya domin ina neman in san manufar rayuwa . Ya ce : " à 'a , babbansu , wannan , shĩ ya aikata , shi . Da shekaru suka shige , aikin wa’azin Mulki ya buɗe . Yana yabawa sau da yawa . A rãnar da kõwane rai zai je yanã jãyayyar tunkuɗẽwa daga kansa , kuma a cika wa kõwane rai ( sakamakon ) abin da ya aikata , kuma sũ bã zã a zãlunce su ba . Yin addu’a , ba don mu’ujiza ba , amma don samun ruhu mai tsarki mai iko na Allah , zai iya taimakawa a kowane yanayi [ Hoton da ke shafi na 7 ] Sabõda haka sũ , a kan gurãbunsu , suke gaggãwa . Shi ne Sarkin da zai iya kawar da talauci domin ( 1 ) zai yi sarauta bisa dukan ’ yan Adam kuma yana da ikon ɗaukan mataki nan da nan ; ( 2 ) yana bi da talakawa cikin tausayi kuma yana koya wa mabiyansa su kula da su ; kuma ( 3 ) zai iya kawar da sanadin talauci , wato , halin son kai da muka gāda . Lalle ne , abin da ake yi muku wa 'adi da shi tabbas mai aukuwa ne Lalle ne sũ , suna ƙulla kaidi na sõsai . Ya ce : “ Dukan waɗannan suka mutu cikin bangaskiya . ” Niurka tana zauna ta kife fuskanta , alamar wadda ta kaɗaita kuma tana baƙin ciki . Zai dace mu ci gaba da yin amfani da baiwa da Allah ya ba mu kuma mu riƙa yin ayyuka masu kyau . Kuma me ya sa yake da muhimmanci yanzu ? ( 2 Bitrus 2 : 7 ) “ Lot fa ya zaɓa ma kansa dukan Filin Urdun ; Lot kuma ya kama tafiya gabashi : suka rabu da junansu fa . 14 : 2 - 5 ; 15 : 17 — Sarki Asa ya kawar da dukan “ masujadan ” kuwa ? 5 : 15 . Sa’ad da aka tura Angelo da Arturo zuwa wani birni , aka bar mu mu kaɗai . Da yawa Muka halakar da wani ƙarni , a gabãninsu , suka yi kira ( nẽman cẽto ) , bãbu lõkacin kuɓucewa . Lis . 34 : 13 - 29 ) Lawiyawa ba za su samu gādon ƙasa ba kamar yadda sauran ƙabilu suka samu . ( Josh . ( Yusha’u 2 : 14 , 15 ) Ya cika wannan alkawari a shekara ta 537 K.Z . Muna Neman Farin Ciki a Inda Ya Dace Kuwa ? Ka yi la’akari kuma da abin da Ishaya ya rubuta game da kansa . Me ya sa ladabi da biyayya suke da muhimmanci ? Bangaskiya ta ƙunshi abubuwa gudu biyu da ba za mu iya gani da idanunmu ba : ( 1 ) Bangaskiya ita ce “ ainihin abin da muke begensa . ” Hakan ya ƙunshi alkawuran da Allah ya yi game da nan gaba . Alal misali , muna da tabbaci cewa za a kawo ƙarshen mugunta kuma za a mai da duniyar nan aljanna . 8 : 1 , 4 , 5 ; 104 : 1 ) * Allah ya naɗa ko ƙawata ’ yan Adam gabaki ɗaya da daraja , girma da ɗaukaka . Nan ba daɗewa ba bayan hakan a watan Disamba na shekara ta 1945 , sai wasu Shaidun Jehobah suka zo ƙauyenmu daga garin Angat don su yi wa’azi . Annabcin da ke cikin Littafi Mai Tsarki suna cika kuwa a yau ? ( Markus 7 : 37 ; Yohanna 7 : 46 ) Lallai wannan misali mai kyau ne a garemu ! " Kuma ya mutãnena ! Ku yi aiki a kan hãlinku . Sa’ad da Gehazi ya koma gida , sai Elisha ya tambaye shi : “ Daga ina ka fito Gehazi ? ” Kasancewa da aminci a gaban Allah bai dangana a kan abin da mutum yake ci ko sha ko kuma abin da ya ƙi ci ko ya ƙi sha ba . Lalle ne a cikin wannan akwai ãyõyi ga waɗanda suke yin ĩmãni . Kuma Allah Yana azurta wanda Yake so , bã da lissãfi ba . TUN zamanin dā , bayin Allah suna da wuraren da aka tsara don yin ibada . Kamar Nuhu uban iyali , magidanta Kirista suna da wane hakkin kuma mene ne zai taimaka musu su cika shi ? Kuma ka bai wa ma 'abũcin zumunta hakkinsa da miskĩna da ɗan hanya . Kuma kada ka bazzara dũkiyarka , bazzarãwa . " Kuma bã ni tambayar ku wata ijãra a kansa . Ijãrãta ba ta zama ba fãce da a Ubangijin halittu . " ( b ) Ta yaya za mu iya guje wa kwaɗayi ? Ɗan’uwan ya ce : “ Da yake ni kaɗai ne , na dangana sosai ga jaridu don gayyatar mutane su saurari jawaban . ” Ka lura da yadda aka bayyana hakan sarai a littafin Misalai 4 : 25 : “ Bari idanunka su duba gaba sosai , Maƙibtanka kuma su tafi rankai . ” ( Ibran . 11 : 4 - 22 ) A zamanin Musa , Jehobah ya ɗauki alkawari da zuriyar Yakubu , kuma suka zama al’ummar Isra’ila . " Lalle ne , yã yi kusa ya ɓatar da mu daga Ubangijinmu , in bã dõmin da muka yi haƙuri a kansu ba . " Kuma zã su sani a lõkacin da suke ganin azãba , wãne ne mafi ɓacẽwa ga hanya ! " Kuma kunã sassaƙa gidãje daga duwãtsu , kunã mãsu alfãhari ? " “ Ku duba fa a hankali yadda kuke yin tafiya , ba kamar [ mutane ] marasa - hikima ba . ” — 5 : 15 . Bã ya kasancewa ga wani annabi , kãmammu su kasance a gare shi sai ( bãyan ) yã zubar da jinainai a cikin ƙasa . Allah Ya san cẽwa lalle ne ku za ku ambata musu ( shi ) . ( Romawa 5 : 12 ) Ƙauna ce ta sa Jehobah ya aiko da Yesu zuwa duniya don ya mutu a madadin ‘ yan Adam , wato “ ya ɗanɗana mutuwa sabili da kowane mutum . ” Kuma ka ambaci Maryamu a cikin Littãfi , a lõkacin da ta tsallake daga mutãnenta a wani wuri , a gẽfen gabas . Ta yaya Matthew ya bi da wannan hamayyar ? ( Rom . 7 : ​ 14 , 15 , LMT ) Hakan ya nuna cewa akwai wasu abubuwan da Bulus yake yi da yake gani zunubai ne kuma yana ƙoƙarin ya kawar da su , ko ba haka ba ? 1,459 A wace hanya ce ba mu kaɗai ba ne yayin da muke ƙoƙarin mu jimre ? Wannan shi ne sabon alkawarin da Jehobah ya kammala da shafaffun Kiristoci . Mutane suna yawan tambayarta sirrin nasara da kuma farin cikin da muke yi a aurenmu . Lalle a cikin wancan akwai ãyõyi ga dukan mai haƙuri , mai gõdiya . Ku kasance da tabbaci cewa halin haɗin kai zai taimaki iyalinku su samu ƙarin ci gaba na ruhaniya . Kuma mu , a gare Shi , mãsu bautãwa ne . ( Matta 24 : 45 - 47 ) “ Abincin ” masu daɗi ne — kuma suna ba mu lafiya a ruhaniya . Yesu ya bayyana haka : “ Ku biɗi mulkin [ Allah ] , waɗannan abu [ su abinci da sutura ] kuma za a ƙara muku su . ” ( b ) Ta yaya dattawa za su iya taimaka wa ’ yan’uwa su kasance da aminci kuma su yi farin ciki ? A wane lokaci ne mutanen Allah suka zama bayi na Babila Babba ? ( 2 Korinthiyawa 4 : 3 , 4 ) Idan muka yi la’akari da zuciya ɗaya abin da Allah ya ce game da hakkin mace a aure , za mu fahimci cewa Kalmar Allah tana da amfani . ( Ishaya 2 :⁠ 4 ) Ba ma gāba da gwamnatocin ‘ yan Adam tun da yake Jehobah ne ya ƙyale su su riƙa yin sarauta . Duk da haka , Ayuba mai tsoron Allah ya faɗi gaskiya sa’ad da ya ce : “ Mutum , haihuwar mace kwanakinsa kaɗanna ne , cike da wahala kuma . ” Babu wani cikin waɗannan da zai iya ya farka don ya cetar da masu sujadarsa lokacin da Jehovah zai zartar da hukunci . Na fi kasancewa a shirye na taimaki mutane da goyi bayan dattawa da kuma sa ikilisiyar ta samu ƙaruwa . ” “ Iyakar abin da ku ke yi , ku aika da zuciya ɗaya kamar ga Ubangiji . ” — KOL . Yanzu ka yi la’akari da wannan tambayar : Wace irin kyauta za ka iya ba wa Mahaliccinka , Jehovah Allah ? Da ma 'abũta ƙunci da mutãnen Tubba 'u , kõwanensu ya ƙaryata Manzanni , sai ƙyacẽwaTa ta tabbata . Yã kũ waɗanda suka yi ĩmani ! Kuma Muka ɗaukaka dũtse sãma da su , sabõda alkawarinsu , kuma Muka ce musu : " Ku shiga ƙõfar kunã mãsu tawãli 'u , " Kuma Muka ce musu : " Kada ku ƙẽtare haddi a cikin Asabat , " kuma Muka riƙi alkawari mai kauri daga gare su . " Zã su ce : " Ta Allah ne . " Ka ce , " Shin , to , bã zã ku yi tunãni ba ? " A wasu lokatai ma Yesu ya tsauta wa almajiransa don “ kankantar bangaskiya ” da suka nuna . Ta tara , wato Zabura ta 50 , Asaf ne ya rubuta . Babu shakka , za ka iya yin tambayoyi da yawa yayin da kake karanta Littafi Mai Tsarki . Darussa Daga Littafin Zabura na Uku da na Huɗu , 8 / 1 An umurci Isra’ila : “ Za ka tashi tsaye a gaban mai - furfura , a bada girma ga fuskar dattijo , ka ji tsoron Allahnka : ni ne Ubangiji . ” Kuma Allah bai zama Mai gafala ba daga abin da kuke aikatãwa ba . 2 : 4 ) A wasu lokatai , za mu so mu faɗi wani abu da zai sa mutane dariya ko kuma da zai sa a ɗauke mu kamar masu basira sosai . Sa 'an nan kuma Muka sanya shi , ɗigon maniyyi a cikin matabbata natsattsiya . Domin yana so a ji tsoronsa , kuma hakan ya riƙa tuna wa mutane cewa za a halaka magabtan sarki ba tare da ɓata lokaci ba . Amma , wani lokaci yana kawo wahala na ɗan lokaci . Waɗanne fa’idodi ne suke zuwa daga bangaskiya mai ƙarfi ga Jehovah ? Mirosław ya ce : “ Ni da matata mun shirya don mu taimaka wa wata ’ yar’uwa bazawara . Ku yãƙi waɗanda bã su yin ĩmãni da Allah kuma bã su ĩmãni da Rãnar Lãhira kumabã su haramta abin da Allah da ManzonSa suka haramta , kuma bã su yin addini , addinin gaskiya , daga waɗanda aka bai wa Littãfi , har sai sun bãyar da jizya daga , hannu , kuma sunã ƙasƙantattu . An rubuta littafin a shekara ta 607 K.Z . , jim kaɗan da yi wa Urushalima kwanton ɓauna na watanni 18 kuma daga baya aka halaka ta , saboda haka littafin Makoki ya nuna baƙin cikin Irmiya sarai . Kuma wanda Allah Ya ɓatar to bã zã ka sãmi wata hanya ba zuwa gare shi . Kuma Shĩ ne Mai rinjãya bisa ga bãyinSa , kuma Yanã aikan mãsu tsaro a kanku , har idan mutuwa ta jẽ wa ɗayanku , sai manzanninMu su karɓi ransa alhãli su ba su yin sakaci . Misali da ya fita sarai na yadda addu’a ta taimaki bawan Allah da ya razana kuma yake shakka , yana cikin 2 Sarakuna 6 : 11 - 18 . Lalle ne , a cikin wancan , haƙĩƙa , akwai ãyõyi ga mutãne waɗanda ke yin tunãni . Yaya za ta iya saka hannu don rarraba waɗannan takardun ? Na 'am ! Mãsu ĩkon yi Muke a kan Mu daidaita gaɓõɓin yãtsunsa . Kuma idan wata ãyã ta je musu sai su ce : " Ba zã mu yi ĩmãni ba , sai an kãwo mana kamar abin da aka kãwo wa manzannin Allah . " Bãbu musanyãwa ga kalmõmin Allah . Game da wannan , Yesu ya ce : “ Ina yabonka , ya Uba , Ubangijin sama da ƙasa , da ka ɓoye ma masu - hikima da masu - fahimi waɗannan al’amura , ka bayyana su ga jarirai . ” A irin wannan zamani ne Anuhu ya zama annabi na Jehobah kuma hurarrun kalmominsa suna da amfani har a yau . Ko da yake ba mu san irin nufin kirki da Abijah ya yi ba , amma nufin kirkinsa na musamman ne . Shekaru da yawa da suka shige annabcin da ke Zabura 118 : 22 ya nuna cewa za a yi tashin matattu . Akwai dalilai da yawa da ya sa za a yi wa’azi gida gida . Ta ce : “ Kalaman da Doris ta yi sune amsar addu’ata . Ta rayu ne a ƙarni na 20 kafin zamaninmu . “ Gama na yi abin da ke daidai [ da aminci ” ] — ZABURA 26 : 11 . Sabõda haka ka bar su , su dulmuya , kuma su yi wãsã , har su haɗu da rãnarsu wadda ake yi musu alkawari ( da ita ) . Kuma kada ku auri abin da ubanninku suka aura daga mãtã , fãce abin da ya shige . ( 2 Bit . 3 : 15 ) Misalin Bitrus zai sa mu kasance da halin sadaukarwa . Kuma suka ce : " Bãbu kõme fãce rãyuwarmu ta dũniya ; munã mutuwa kuma munã rãyuwa ( da haihuwa ) kuma bãbu abin da ke halaka mu sai zãmani . " Mũminai ' yan 'uwan jũna kawai ne , sabõda haka ku yi sulhu a tsakãnin ' yan 'uwanku biyu , kuma ku bi Allah da taƙawa tsammãninku , a yi muku rahama . Lalle ne shi mai shaida ne a kan laifinsa dl haka . Domin ka damu da ɗan’uwanka kuma kana son ka nuna aminci ga Jehobah , kana iya yi wa mutumin magana a hanya mai kyau don ku magance matsalar . Sunã nẽman ka da gaggauta azãba , kuma lalle Jahannama , tabbas , mai kẽwayewa ce gakãfirai . Lalle ne sũ , sun kasance sunã gudun tsẽre zuwa ga ayyukan alhẽri . Kuma sunã kiran Mu a kan kwaɗayi da fargaba . Wataƙila Gayus dattijo ne a ikilisiya , amma wasiƙar ba ta ambata hakan ba . Yesu ya san cewa Mulkin zai nuna cewa Ubansa yana da iko da kuma jin ƙai sosai . To , waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyuka na ƙwarai , sunã da gãfara da arziki na karimci . 22 : 3 ) Wani yanayi kuma da zai iya sa Kirista cikin haɗari shi ne sa’ad da wata ko wani ma’auraci ya yi tafiya ko kuma sa’ad da wani yake aiki da wadda ba matarsa ba . Sai ka bauta Mini , kuma ka tsayar da salla dõmin tuna Ni . " ( Zabura 1 : 1 - 3 ) Ban da haka , Jehovah yana ganin ƙoƙarce - ƙoƙarcenka kuma yana godiya ga amincinka . Sa’ad da nake ’ yar shekara sha ɗaya , ban iya tafiya kuma ba . A maimakon haka , Littafi Mai Tsarki ya bayyana filla - filla cewa za a jefa shi cikin rami marar matuƙa na tsawon shekara dubu . — R . Yoh . Domin haka , yakan kai waɗannan tumakin kiwo a kan tuddai , a cikin kwari da kuma a hayin kogi , wato , a duk inda akwai ciyawa da ruwa da kuma inuwa mai kyau . Sai na tafi na shiga ɗakina kuma na rufe ƙofar . Ta yaya dattawa da sauran ’ yan’uwa suke ƙoƙari su ga cewa sun kasance da tsarki ? Waɗanda Suka Fahimci Tamaninsa Farfesan Michael Behe , wanda ya yi amfani da rayuwarsa yana nazartar yanayin ƙwayar halitta , ya bayyana cewa koyarwar waɗanda suke koyar da ra’ayin bayyanau ba ta da tushe . ( Karanta Irmiya 5 : 23 , 24 ; 7 : 24 - 26 . ) • Ta yaya littafin Amos ya nuna cewa ana zaɓi wajen zartar da hukuncin Allah ? ( Zabura 103 : 20 ) Sun sani sarai cewa Jehobah yana ƙaunar ’ yan adam masu bauta masa kuma yana son ya taimake su . Ka ce : " Wãne ne Yake azurtã ku daga sama da ƙasa ? Tun da yake ana bukatar hadaya , kana ganin zai kasance da wuya ne ga Ba’isra’ile ya yi hakan da yardan rai ? Gundarta , kamar dai shi kãnun Shaiɗan ne . Rose ta fahimci cewa akwai hanyoyi da yawa na yin nazari . Idan kuma kuna so ku san ko mene ne ra’ayin ’ yarku game da wani batu , ku yi tambaya game da batun , ba game da ita ba . A lõkacin da Allah Ya ce : " Yã Ĩsã ɗan Maryama ! Kada ku yi jayayya da mazowa Littãfi sai fa da magana wadda ta fi kyau , sai fa waɗanda suka yi zãlunci daga gare su , kuma ku ce , " Mun yi ĩmãni da abin da aka saukar a gare mu kuma aka saukar a gare ku , kuma Abin bautãwarmu da Abin bautãwarku Guda ne , kama mũ mãsu sallamãwa ne a gare shi . " Kuma kada ku ce da kowane mutum a duniya ubanku : gama ɗaya ne Ubanku , shi na sama . ” Kuma daga waɗanda Muka halitta akwai wata al 'umma , sunã shiryarwa da gaskiya , kuma , da ita suke yin ãdalci . Richard ya kuma ce : “ Hanya mai kyau na koyar da mutane shi ne ta wajen fita wa’azi tare da su . Abin da Yin “ Tafiya Bisa ga Ruhu ” Yake Nufi Sa’ad da Isra’ilawa suka ci nasara a kan birnin Yariko , an ceci Rahab da danginta domin ta kasance da bangaskiya da kuma gaba gaɗi . ( Ibran . 11 : 30 , 31 ; Yaƙ . Sunã zaton ƙungiyõyin kãfirai ba su tafi ba . Saboda haka mutane [ marasa bi ] sun rasa hanzari . ” Kuma Allah Yã sanya muku mãtan aure daga kãwunanku , kuma Ya sanya muku daga mãtan aurenku ɗiyã da jĩkõki , kuma Ya arzũta ku daga abũbuwa mãsu dãɗi . Don haka , ka dāge da koyo ta wurin “ nazarin Littattafai [ Littafi Mai Tsarki ] kowace rana . ” ​ — A . Lalle ne Allah Yã kasance , ga abin da kuke aikatãwa , Masani . Yohanna ya rubuta : “ Idan muna tafiya cikin haske , kamar yadda [ Allah ] shi ke cikin haske , muna zumunta da junanmu . ” Za a tattauna wannan tambayar a talifi na gaba . Ga wasu shawarwari a gaba . 4 : 12 ) Amma , ka yi hankali don kada ka katse masa magana sa’ad da yake ƙoƙarin ba da bayani da ya dace . ( Farawa 22 : 17 , 18 ; 49 : 10 ; 2 Samuila 7 : 12 , 16 ; Luka 1 : 31 - 33 ; Romawa 9 : 4 , 5 ) Amma yawancin ’ yan al’ummar Isra’ila sun ƙi su cika keɓewarsu . Ka Ci Gaba da Fakewa a Cikin Kwarin Jehobah , 2 / 15 ( Zabura 68 : 5 ; Kubawar Shari’a 10 : 17 , 18 ) Shi ya sa sa’ad da mutumin da yake bin matar wani annabin da ya mutu bashi ya wulakanta ta , Jehobah ya sa annabinsa ya yi mu’ujiza don ta biya bashin kuma ta kāre mutuncinta . — 2 Sarakuna 4 : 1 - 7 . Mene ne zai taimaka mana mu yi amfani da kalmomin da suka dace ? Ya cewa iyãlinsa , " Ku dãkata , lalle ne nĩ , na tsinkãyi wata wutã , tsammãnĩna ni , mai zo muku ne daga gare ta da wani lãbãrĩ , kõ kuwa da guntun makãmashi daga Wutar don kõ ku ji ɗimi . " Da haka , tuba ta ƙunshi canji daga zuciyar mutum , hali , ko nufi , mutum ya ƙi hanyoyinsa na dā cewa ba masu gamsarwa ba ne . Sai suka kangara kuma sun kasance mutãne mãsu laifi . Ka ba da misalin da ya nuna yadda Jehovah yake ƙarfafa bayinsa . Kuma kada ku sanya Allah kambu ga rantsuwõyinku dõmin kada ku yi wani alhẽri , kuma ku yi taƙawa , kuma ku yi wani gyara tsakãnin mutãne , kuma Allah Mai jĩ ne , Masani . Na gano cewa ina son in zama ɗan mishan domin in taimaka wa mutane . Wani dalili kuma da ya sa nake sha’awar zama ɗan mishan shi ne domin mutane su girmama ni . Yanã mai karkatar da sãshensa dõmin ya ɓatar ( da wasu ) daga tafarkin Allah ! " Kuma don me , a lõkacin da ka shiga gõnarka , ka , ce , ' Abin da Allah ya so ( shi ke tabbata ) bãbu wani ƙarfi fãce game da Allah . ' Ta yaya za mu nuna “ iyakacin tawali’u ga dukan mutane ” ? Ka ce : " Ku ambaci sũnãyensu . " Ko kunã bai wa Allah lãbãri ne game da abin da bai sani ba a cikin ƙasa ? Kuma sunã da waɗansu gwalmõmin dũka na baƙin ƙarfe . Ya yi fushi ne da Allah don ya ƙyale mugunta ta faɗa masa ? Alal misali , sa’ad da muke kallon talabijin , ni ina son wasannin motsa jiki , amma ita tana son wasannin kwaikwayo . 3 : 1 , 2 ) Halin rashin godiya ya zama gama gari a wannan duniyar . Shi “ Uban jiyejiyenƙai ” ne . — 2 Kor . Muna shan azabar da kuma jure wa yanayin tare . ” To , Munã rantsuwa da Ubangijinka , lalle ne , Muna tãyar da su da kuma shaianun sa 'an nan , kuma lalle Muna halatar da su da kuma Shaiɗanun sa 'an nan , kuma , lalle Muna halatar da su a gẽfen Jahannama sunã gurfãne . " Lalle mũ mun kasance , a gãbanin haka , munã kiran sa . Wannan mutum mai bangaskiya ya yi rayuwa kafin Jehobah ya kafa wa Isra’ila doka kuma kafin Yesu ya zo ya mutu domin zunubanmu . Me ya sa Bulus ya haɗa abin da Isuwa ya yi da fasikanci ? " Kuma inã karanta Alƙur 'ãni . " SHAFI NA 13 Kuma lalle ne haƙĩƙa , Mun halaka irin gayyarku . A wace hanya ce Shaiɗan ya yi ƙoƙarin gwada Yesu , amma mene ne Yesu ya yi ? Bulus ya nemi taimako wurin Allah shi ya sa ya ce : “ Zan iya yin kome albarkacin wannan [ Jehovah ] da yake ƙarfafata . ” Yesse ( 1 Timoti 5 : 8 ) Yayin da aka taimaki mutane da kuma iyalai haka , matsaloli za su ragu tsakanin jama’a — ba za a ga masu shan mugun ƙwayoyi da yawa ba , da nuna ƙarfi cikin iyali , da sauransu . Littafi Mai Tsarki yana ɗauke da gargaɗi mafi kyau don magance faɗace - faɗace . ( Mat . ( b ) A waɗanne yanayi ne za mu kame kanmu ? ( Kubawar Shari’a 32 : 35 ) Bugu da ƙari , Nehemiya da mutanensa suka ci gaba da “ gina ganuwa . ” Isra’ilawa suna zuwa Urushalima don yin bauta sau uku a shekara . ( Fit . Kuma lalle ne , haƙĩƙa , an yi izgili ga waɗansu Manzanni daga gabãninka , sai abin da suka kasance sunã izgili da shi ya auku ga waɗanda suka yi izgilin daga gare su . Ƙaunar za ta zama alama da za a san su da ita . ( Karin Magana 2 : 21 , 22 ; 2 Tasalonikawa 1 : 6 - 9 ; Wahayin Yahaya 19 : 11 - 21 ; 20 : 1 - 3 ) Sa’an nan Mulkin Allah na samaniya a hannun Kristi zai zama sabon iko da ke sarauta , gwamnati ɗaya tak da take bisa dukan duniya . — Wahayin Yahaya 11 : 15 . Saboda haka , kada mu yi kunne uwar shegu sa’ad da ’ yan’uwanmu suke shan wahala . Menene ke motsa mu mu keɓe kanmu ga Jehobah ? Fãce wanda ya tũba , kuma ya yi ĩmãni , kuma ya aikata aiki na ƙwarai . SHAFI NA 7 • WAƘOƘI : 110 , 15 Kuma a rãnar da Muke tãyar da shaidu a cikin kõwace al 'umma a kansu daga kãwunansu , kuma Muka zo da kai kanã mai bãyar da shaida a kan waɗannan , kuma Mun saussaukar da Littãli a kanka dõmin yin bãyani ga dukkan kõme da shiriya da rahama da bushãra ga mãsu mĩƙa wuya ( Musulmi ) . Ba ka sani ba ɗammãnin Allah zai fitar da wani al 'amari a bãyan haka . Hakan ya sa aka ɗauke su maƙiyan ƙasa a Jamus kuma aka soma tsananta musu sosai . Ku kasance mataimakan Allah kamar abin da Ĩsã ɗanMaryama ya ce ga Hawãriyãwa , " Waɗanne ne mataimakãna zuwa ga ( aikin ) Allah ? " Ka Yi Tunanin Yadda Allah Yake Ɗaukan Wasu Wannan wuri ne na asiri domin waɗanda ba su dogara da Allah ba ba su san wurin ba . " Ubangijin Mũsã da Harũna . " 6 : 11 - 16 ) Babu shakka , wataƙila Gideon ya so Allah ya ba shi alamar da za ta tabbatar masa cewa zai yi nasara . Ka ce : " Shin , kunã dãko ne da mu ? Fãce dai da ɗayan abũbuwan biyu mãsu kyau , alhãli kuwa mũ , munã dãko da ku , AllahYa sãme ku da wata azãba daga gare Shi , kõ kuwa da hannayenmu . Don yana damuwa cewa Suriya za ta ci Isra’ila a yaƙi , Jehoash ya zo yana yi wa Elisha kuka . Duk da wannan sa’anda Ɗan mutum ya zo , za ya sami imani bisa duniya ? ” — Luka 18 : 1 - 9 . Kuma bãbu kõwa daga Mutãnen Littafi , fãce lalle yanã ĩmãni da shi a gabãnin mutuwarsa , kuma a Rãnar ¡ iyãma yana kasancẽwa mai shaida , a kansu . Masu gunaguni a kai a kai suna damuwa ainu da yadda suke ji ko matsayinsu , suna mai da hankali ga kansu maimakon ga Allah . Ana hana ku dukan abubuwa masu muhimmanci har sai kun yi girma ne ? Sa’ad da wataƙila yake shekara 13 , ya ƙaura daga garinsu Tarsus zuwa Urushalima don ya yi karatu a ƙarƙashin Gamaliel , malamin Doka da ake daraja sosai . ( A . Bayan an halaka addinan ƙarya , Shaiɗan zai sa dabbar , wato gwamnatocin da ke ƙarƙashin ikonsa ta kai hari ga Mulkin Allah . Ka ga yadda wannan batun ya shafi rayuwarka ? Kuma waɗanda suka kãfirta , kuma suka ƙaryata game da ayõyinMu , waɗannan sũne 'yan wuta , sunã madawwama a cikinta . Kuma tir da makõma , ita . Kuma ba Mu aika ba , a gabãninka daga Manzanni , fãce lalle sũ haƙĩƙa sunã cin abinci kuma sunã tafiya a cikin kasuwõyi . Kuma Mun sanya sãshen mutãne fitina ga sãshe . Ina jin cewa ba wanda zai iya yi mini kome kuma na fi ƙarfin doka . ( Misalai 21 : 17 ; 29 : 3 ) Amma ƙauna ta alheri ga mutane take , ba ga ra’ayi ba ko kuma abubuwa marasa rai . Kuma waɗanda suke kwãna sunã mãsu sujada da tsayi a wurin Ubangijinsu . Abin baƙin ciki ne cewa mutane da yawa ba sa son koyarwar Littafi Mai Tsarki sosai kamar yadda suke yi sa’ad da suka fara koya game da Allah . • Wane gyara ne na koyarwa ta adini ƙarin haske ya kawo ? Me ya sa wasu za su iya son ra’ayin nan cewa mutane za su iya magance matsalolinsu ? Andarawus ya gaya wa ɗan’uwansa Siman Bitrus labarin , kuma wataƙila , Yohanna ma ya faɗa wa ɗan’uwansa Yaƙub . Baƙo ba ya zuwa wurin tumaki kai tsaye Mene ne ya kamata mu guje masa , kuma me ya sa ? ( Wahayin Yahaya 7 : 4 ) A cikin Littafi Mai Tsarki furcin nan “ waɗanda aka buga wa hatimin ” na nuni ga rukunin mutane da aka zaɓa daga cikin ’ yan Adam da za su yi sarauta da Kristi a sama bisa Aljanna mai zuwa a duniya . Sabõda hakaa ka sani , cẽwa bãbu abin bautãwa fãce Allah , kuma ka nẽmi gãfara ga zunubin , ka , ( kuma sabõda mũminai maza da mũminai mãtã kuma Allah Ya san majũyaiku da mazauninku . " Sa 'an nan idan ba ku zo mini da shĩ ba , to , bãbu awoa gare ku a wurĩna , kuma kada ku , kasance ni . " Da yake ina so mu sami zaman lafiya a iyalinmu , sai na yi tunani cewa idan na yi musu biyayya , za su amince in ci gaba da nazari da kuma halartar taro . ( Luk 15 : 4 - 7 ) Mu ma muna farin ciki sa’ad da tunkiyar Allah da ta ɓace ta dawo cikin garke . Na farko , kamar yadda muka gani , batun zakka babu zaɓe ciki ; kowanne Ba’isra’ile yana da wannan hakkin . Kuma suka sanya Masa juz 'i daga bãyinsa . Alfahari da yawan dũkiya da dangi ya shagaltar da ku ( dagaibada mai amfaninku ) . Menene Jibin Maraice Na Ƙarshe ? A ƙarni na farko , an yi wa wasu yankan zumunci daga cikin ikilisiyar Kirista , kuma an tsauta wa wasu . ( Mai - Wa’azi 9 : 5 ) Sa’ad da Yesu yake duniya , ya kwatanta mutuwa da barci mai zurfi . Amma , sa’ad da muka yi tambaya menene Mulkin , abin da yawancin mutane suke cewa shi ne “ ban sani ba . ” To , wannan , a rãnar nan , yini ne mai wuya Kuma Shĩ ne Allah a cikin sammai , kuma a cikin ƙasa Yanã sanin asĩrinku da bayyanenku , kuma Yanã sanin abin da kuke yi na tsirfa . A nan , Bulus yana nuni ne musamman ga shafaffun Kiristoci waɗanda sune masu “ hidima na Sabon Alkawari . ” Shin Allah ya yi nisa da ’ yan Adam sosai ne da ba zai san cewa muna wanzuwa ba ? Kuma lalle haƙĩƙa , Mun bai wa Mũsã shiriya , kuma Mun gãdar da Banĩ Isrã 'ĩla Littãfi . Dã Mun saukar da wannan Alƙur 'ani a kan dũtse , dã lalle kã ga dũtsen yanã mai tawãli 'u , mai tsattsãgẽwa sabõda tsõron Allah , kuma waɗancan misãlai Munã bayyana su ne ga mutãne , da fatan za su yi tunãni . Saboda haka , ta tsai da shawara cewa za ta sa abubuwa na Mulki ya zama abu na farko a rayuwarta kuma hakan ya sa ta yi hidima na majagaba na ɗan lokaci . Kuma suka yi addu 'ar alfãnu . Kuma kõwane kangararre mai tsaurin kai ya tãɓe . Me ya sa yake da muhimmanci mu tattauna abin da ya sa ya kamata mu bi “ Kristi ” ? To , a 'aha ! Ina rantsuwa da Ubangijinka , ba za su yi ĩmãni ba , sai sun yarda da hukuncinka ga abin da ya sãɓa a tsakãninsu , sa 'an nan kuma ba su sãmi wani ƙunci a cikin zukãtansu ba , daga abin da ka hukunta , kuma su sallama sallamãwa . Shin , ba su ga cẽwa , lalle Mun sanya Hurumi amintacce ba alhãli kuwa anã fisge mutãne a gẽfensu ? Bulus ya kafa wa dattawan Kirista misali mai kyau . Ta yaya zan iya yin amfani da wannan darasin a rayuwata ? “ Gwamma abin da ido ke gani , da a yi sha’awa barkatai , ” na abin da mutum ba zai iya samu ba . Lalle , mũ ( ba mu yanke ƙauna ba ) zuwa ga Ubangijinmu , mãsu kwaɗayi ne . " A lõkacin da Shu 'aibu ya ce musu , " Bã zã ku yi taƙawa ba ? " Domin mu ɗan gwada yadda yin hidima a wata ƙasa take , sai muka ƙaura zuwa ikilisiyar da ake Turanci a birnin Bergen na tsawon shekara guda . Kalmar nan “ don haka ” tana nuna wani muhimmin dalili da ya sa za mu yi biyayya da wannan umurnin . 6 : 16 ) Ko da yake alkawarin da Musa ya zama matsakancinsa ya ƙunshi dokoki da Allah ya rubuta a kan dutse , alkawari da Yesu ya zama matsakancinsa ya fi kyau . Idan ka saurari jawabi mai kyau ko kuma ka lura da misali na aminci cikin ikilisiya , ka yi maganarsu — ga mutumin da kuma wasu . Wataƙila maƙiyan Anuhu suna dab da kashe shi sa’ad da Allah ya ɗauke shi Ya ce : “ In duniya ta ƙi ku , ku sani sai da ta ƙi ni kafin ta ƙi ku . . . . ‘ Kuma , ya zãɓi rãyuwa ta kusa , ( wato dũniya ) . Ku yi ɗã 'a ga Allah , kuma ku yi ɗã 'a ga Manzo , kuma ku kiyãye . To , idan kun jũya , to , ku sani abin da kawai yake kan ManzonMu , iyarwa bayyananniya . Ta yaya za mu gina kuma mu riƙe dangantaka ta kusa da Allah ? * Da yake ya ambata “ lamiri , ” yana iya tuna mana abin da manzo Bulus ya nanata : “ Al’ummai , waɗanda ba su da shari’a , kadan bisa ga tabi’a su ke aika abin da ke na shari’a , waɗannan , domin ba su da shari’a sun zama shari’a ga kansu ; da shi ke suna bayana aikin shari’a a rubuce cikin zukatansu , lamirinsu kuwa yana shaida tare , tunaninsu kuma yasu yasu suna kai ƙara ko kuwa suna kawo hujja . ” — Romawa 2 : 14 , 15 . Ko da yake wasu ƙasashe suna da wadata , yawancin mutane suna cikin matsananciyar talauci . Hakan ya sa na san cewa ina koya wa mutane sunan Jehobah . ” Shin , to , sũ , sunã yin ĩmãni ? Kuma Ubangijinmu Mai rahama ne Wanda ake nẽman taimakonSa a kan abinda kuke siffantãwa . " Da taimakon ruhu mai tsarki an fanshi shafaffun Kiristoci , ko kuma an haife su , don su zama ’ ya’yan Jehobah na ruhaniya . Kuma ba Mu aika wani manzo ba a gabãninka , kuma ba Mu umurci wani Annabi ba fãce idan ya yi bũri , sai Shaiɗan ya jẽfa ( wani abu ) a cikin bũrinsa , sa 'an nan Allah Ya shãfe abin da Shaiɗan ke jefãwa . Sa 'an nan kuma Allah Ya kyautata ãyõyinSa . Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Ya ci gaba da biyayya da su . ” Kada ku sayi ' yan kuɗi kaɗan da alkawarin Allah . Lalle ne abin da yake a wurin Allah shi ne mafi alhẽri a gare ku , idan kun kasance kunã sani . ( Maganarsa ) ba ta zamo ba , fãce wahayi ne da ake aikõwa . To , a 'aha ! Ina rantsuwa da Ubangijinka , ba za su yi ĩmãni ba , sai sun yarda da hukuncinka ga abin da ya sãɓa a tsakãninsu , sa 'an nan kuma ba su sãmi wani ƙunci a cikin zukãtansu ba , daga abin da ka hukunta , kuma su sallama sallamãwa . Alal misali , Yesu ya ba da gudummawarsa a wurin wani biki da aka yi a Kana sa’ad da ya mayar da ruwa zuwa ruwan inabi . Mukan karaya a wani lokaci . Mene Ne Ra’ayinka ? Dukansu za su kasance masu zunubi . Ba za mu ga girman da farko ba , amma daga baya za mu ga sakamakon . Idan da wanda ke shakka a cikin mutanen da suka taru a kabarin , ya yi kusan ganin ikon Yesu bisa mutuwa . Yayin da Paul ya yi bincike a kan batun a cikin Watch Tower Publications Index , ya ga cewa da akwai misalan addu’o’i 180 da suke a rubuce cikin Littafi Mai Tsarki . Shi ne “ hasken duniya ” a ruhaniya . Irmiya ya fuskanci matsaloli da yawa a aikinsa a matsayinsa na annabin Allah . Waɗanne haɗari na ruhaniya ne yawan shan giya ke iya jawowa ? Bulus ya ce : ‘ Bari zancenku kullum ya kasance tare da alheri , gyartacce da gishiri , domin ku sani yadda za ku amsa tambayar kowa . ’ ( Kol . Samũdãwa sun ƙaryata game da gargaɗin . Kuma Mun bai wa Mũsã littafi , kuma Mun sanya shi shiriya ga Banĩ Isrã 'ila , cẽwa kada ku riƙi wani wakĩli baiciNa . Da wata ( falala ) da yake kunã son ta ; taimako daga Allah da cin nasara wanda yake kusa . Kuma ka yi bushãra ga mũminai . Yaya hakan ya faru ? Saboda haka , za su fuskanci sakamakon duk abin da suka yi . Dattawa suna bukatar su san wasu abubuwa game da kai don idan ana tashin hankali ko kuma idan bala’i ya auko , za su iya tuntuɓarka . Idan haka ne , ka tabbata cewa Jehobah zai ci gaba da taimakonka kuma zai albarkace ka a wannan aiki na gata , idan ka dogara ga maganarsa kuma ka ƙyale ta ta haskaka hanyarka a kowane lokaci . Alal misali , in ji ɗan tarihi Josephus , lokacin da John Hyrcanus ɗan Makabi ya mallaki ’ yan Idumaea , ya “ ƙyale su su kasance a ƙasarsu muddin sun yi kaciya kuma suna shirye su bi dokar Yahudawa . ” Don ya nuna yadda Allah yake kula da mu , Yesu ya ba da kwatancin nan : “ Idan mutum yana da tumaki ɗari , ɗaya a cikinsu ta ɓace , ba sai shi bar tassain da taran nan ba , shi tafi wurin duwatsu , shi nemi wadda ta ɓace ? ” Ka Yi Amfani da Shi Yadda Ya Kamata Misalin Nehemiya ya nuna yadda tawali’u zai taimaka mana mu daina dogara ga iyawarmu sa’ad da aka canja mana aiki ko kuma muka sami ƙarin aiki . ( Ibran . 6 : ​ 1 , NW ) Ta yaya za mu bi shawarar Bulus a yau ? Har sa 'ad da aka bũde Yãjũju da Mãjũju alhãli kuwa sunã gaggãwa daga kõwane tudun ƙasa . Za a halaka Shaiɗan kwata - kwata ( Ka duba sakin layi na 18 ) ( 1 Yoh . 2 : 17 ) Jehobah ya riga ya tsai da shawara cewa zai halaka wannan duniyar ba da daɗewa ba , kuma babu shakka zai halaka ta . Wanda ya yi ɗã 'a ga Manzo , to , haƙĩƙa , yã yi ɗã 'a ga Allah . A 'aha , bã haka ba , kuna ƙaryatãwa game da sakamako ! Lalle shi , yanã daga bãyinMu mũminai . Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun halitta mutum kuma Mun san abin da ransa ke yin waswãsi da shi , kuma Mũ ne mafi kusanta zuwa gare shi daga lakar jannayẽnsa . ▪ Me Ya Sa Muke Taron Tuna Mutuwar Yesu ? Kamar yadda aka ambata a talifin da ya gabata , sau da yawa addini ne ke raba kawunan mutane maimakon ya haɗa su . Maimakon mu nuna son kai , za mu saka bukatun wasu a gaban namu . — Filib . Wãne ne wanda zai ciyar da ku , idan ( Allah ) Ya riƙe arzikinSa ? ( Markus 4 : 21 , 22 ) Yesu yana maganar fitila na dā mai ci bal - bal da lagwani . Darussa Daga Littafin Ezra Ita Bashulammiyar kuma fa ? Ka ce : " Shin , kun gani , idan ( Alƙur 'ãni ) ya kasance daga wurin Allah yake , kuma kuka kãfirta da shi , kuma wani mai shaida daga Banĩ Isrã 'ĩla ya bãyar da shaida a kan kwatankwacinsa , sa 'an nan ya yi ĩmãni , kuma kuka kangare ? Yanã tsirar da shũka game da shi , dõminku zaitũni da dabĩnai da inabai , kuma daga dukan ' yã 'yan itãce . Lalle ne a cikin wancan haƙĩƙa , akwai ãyã ga mutãne waɗanda suke yin tunãni . Abin da a farko kana gani kamar yana da wuya zai zama abin sha’awa . Ta yaya za mu guji zama bayi a duniyar Shaiɗan ? Yaya ne ya bambanta daga Yahudawa na zamanin Ishaya waɗanda suke rantsuwa da sunan Jehovah amma suna yaba wa gumaka mara tsarki don ayyukansu masu girma ? — Ishaya 48 : 1 , 5 . Bã su tsaron wata zumunta a cikin mũminai , kuma haka bãsu tsaron wata amãna . M . 24 : 15 ) Kalmar Allah ta nuna cewa za a halaka waɗanda “ awaki ” ne . 6 : 16 ) Wannan al’ummar ta ƙunshi shafaffu Kiristoci , waɗanda suke cikin “ priesthood basarauci ” na samaniya . ( 1 Bit . 2 : 9 ; Fit . Suka ce : " Ya Musa ! Lalle ne mu , bã za mu shige ta ba har abada matuƙar sun dawwama a cikinta sai ka tafi kai da Ubangijinka dõmin ku yi yãƙi . Menene jimiri ya cim ma a wannan ? Suka ce : " Ka rõƙa mana Ubangijinka , Ya bayyana mana abin da yake ita , lalle ne shãnu suna yi mana kamã da jũna , kuma mu , idan Allah Yã so , haƙĩƙa , shiryuwa ne . " Kuma kõwane abu , da suka aikata shi , yanã a cikin littattafai . Shaiɗan ya yi da’awar cewa Ayuba zai daina kasancewa da bangaskiya idan ya yi rashin lafiya . ( b ) Me ya sa yana da kyau ka sake karanta wannan bayani da ke cikin Littafi Mai Tsarki game da cin nasara na adalci ? Ka ce : " Bã ni tambayar ku wata ijãra a kansa fãce wanda ya so ya riƙi wata hanya zuwa ga Ubangijinsa . " Domin idan muna da lafiya , muna rayuwa da kyau , muna zama a ɓangaren duniya da babu yaƙi , babu karancin abinci , ko bala’i , za mu iya — na ɗan lokaci — yi sakaci a ganin ya kyautu ƙwarai sabuwar duniya ta Allah ta zo . To , haƙĩƙa , mai bãyar da bushãra da mai gargaɗi sunje muku . Kuma Allah ne , a kan dukkan kõme , Mai ĩkon yi . Sunã mãsu dĩbar abin da Ubangijinsu Ya bã su . The Encyclopedia Americana ( Bugun 1956 ) ya ce : “ Saturnalia , wani bikin Roma da ake yi a tsakiyar watan Disamba , ya zama misali na al’adu da yawa na Kirsimati . ” ( Ayoyi , 13 , 19 , 21 , 22 ) Don ta rage kuɗin cefane , tana shuka abin da za ta iya kuma tana mai da hankali a wajen cefane . — Ayoyi 14 , 16 . Waɗannan sune ’ yan’uwan da suke taimaka wa a “ kwanakin shan wuya . ” Ku ci daga abũbuwa mãsu dãɗi kuma ku aikata aikin ƙwarai . Lalle Nĩga abin da kuke aikatãwa , Masani ne . To , shin , akwai wani abu a kan Manzanni , fãce iyarwa bayyananniyã ? Amma Manzon Allah da waɗanda suka yi ĩmãni tãre da shi , sun yi jihãdi da dũkiyõyinsu da rãyukansu . Kuma waɗannan sunã da ayyukan alhẽri , kuma waɗannan sũ ne mãsu cin nasara . Ka ce : " Su lõkatai ne dõmin mutãne da haji , kuma bã addini ba ne ku je wa gidãje daga bãyansu : kuma amma abin da yake addini shi ne wanda ya yi taƙawa . An ce mutum na bakwan ya “ ratsa ta tsakiyar birni ” kuma ya “ sa shaida a goshin mutanen da ke ajiyar zuci , suna kuwa kuka saboda dukan ƙazanta da a ke yi a cikinta . ” Fiye da sau ɗaya , Saul ya yi ƙoƙari ya kashe Dauda . Ba da daɗewa ba , mala’ikan Allah zai wuce ta ƙasar Masar ya kashe dukan ’ ya’yan fari . Ko da yake ta san cewa yaron nan ɗan Ibraniyawa ne kuma ya kamata a kashe shi , “ ta ji tausayinsa , ” kuma ta tsai da shawara cewa za ta yi renonsa . ​ — Fit . Sa 'an nan lalle makomarsu , haƙĩƙa , zuwa ga Jãhĩm take . To , a rãnar nan bãbu wani mai yin azãba irin azãbar Allah . 6 : 10 ) Na ƙuduri aniya sosai na sa mutane su kasance da wannan begen . Labarai masu yawa sun nuna cewa ana samun sakamako mai kyau idan muka kasance da ra’ayin da ya dace ga mutanen da muke yi wa wa’azi . Yã waɗanda suka yi ĩmãni ! Kuma idan aka ce musu : " Ku yi ĩmãni da abin da Allah Ya saukar . " Sai su ce : " Muna ĩmãni da abin da aka saukar a gare mu , " kuma suna kãfircẽwa da abin da ke bãyansa , alhãli kuwa , shi ne gaskiyar ( da suka sani ) mai gaskatawa ga abin da yake tãre da su ( na Attaura ) Ka ce : " To , don me kuke kashe annabãwan Allah gabãnin wannan , idan kun kasance mãsu bãyar da gaskiya ? " Ya kamata mu yi wa mabukata alheri da son rai . • Ta yaya ne iyaye za su iya sa kwanciyar hankali ta kasance a cikin gida ? " Kuma wanda ya bijire daga ambatõNa ( Alƙur 'ãni ) to , lalle ne rãyuwa mai ƙunci ta tabbata a gare shi , kuma Munã tãyar da shi a Rãnar ¡ iyãma yanã makãho . " Ta yaya za mu yi koyi da misalin Bulus ? Yana daraja hadaya , babba ko ƙarami da bayinsa suke bayarwa da yardan rai . A cikin Littafi Mai Tsarki , kalmar nan “ girma ” a Ibrananci tana nufin abu mai nauyi . Ya ce : " Lalle akwai Lũɗu a cikinta ! " Wãne ne wanda zai ciyar da ku , idan ( Allah ) Ya riƙe arzikinSa ? Kada Ka bari , a kan ƙasa , daga cikin kãfirai , wanda ke zama a cikin gida . " Amma tabbatattu a cikin ilmi daga gare su , da mũminai , suna ĩmani da abin da aka saukar zuwa gare ka , da abin da aka saukar daga gabãninka , madalla da masu tsai da salla , da mãsu bãyar da zakka , da mãsu ĩmãni daAllah da Rãnar Lãhira . Waɗannan zã Mu bã su lãda mai girma . Kuma lalle ne wanda ya turbuɗe shi ( da laifi ) ya tãɓe . Yin hakan ne kawai zai nuna cewa Jehobah ne ya fi muhimmanci a rayuwarmu . Hakika , irin wannan roƙo ba ya cire mana hakkinmu mu yi aiki idan za mu iya yin hakan ba . — Afisawa 4 : 28 ; 2 Tassalunikawa 3 : 10 . Kõ kuma sun riƙi waninSa majiɓinta ? Kirista ba ya rasa amincinsa dare ɗaya kawai . " Ko kuma ( kada ( ya ce : a lõkacin da yake ganin azãba , ' Dã lalle a ce inã da wata kõmawa ( zuwa dũniya ) dõmin in kasance daga mãsu kyautatãwa . ' " Kada ka ƙi wasu ayyuka . Ofishin Reshe na Koriya a inda nake hidima a matsayin wanda ke cikin iyalin Bethel ▼ Bulus ya yi nasara da gaske Rãnar da wani zumu bã ya amfãnin wani zumu da kõme kuma ba su zama anã taimakon su ba . To , a lõkacin da manzo ya je masa ( Yũsufu ) , ya ce : " Ka kõma zuwa ga uban gidanka , sa ' an nan ka tambaye shi ; Mẽnene hãlin mãtãyen nan waɗanda suka yanyanke hannãyensu ? Lalle ne Ubangijĩna ne Masani game da kaidinsu . " Idan wani alhẽri ya sãme ka , zai ɓãta musu rai , kuma idan wata masifa ta sãme ka sai su ce : " Haƙĩƙa , mun riƙe al 'amarinmu daga gabãni . " Kuma sujũya , alhãli kuwa sunã mãsu farin ciki . Bãbu mai jãyayya a cikin ãyõyin Allah , fãce waɗanda suka kãfirta . Sabõda haka kada jũyãwarsu a cikin garũruwa ta rũɗe ka Furci na gaba fa ? ( Matta 24 : 21 ) Bayan haka , za a tanadar mana da sababbin dokoki don yin rayuwa a sabuwar duniya da babu tasirin Shaiɗan . Ba mutumin da na aura ba . ” Allah bai gaya masa ba a lokacin . ( Karin Magana 18 : 1 ) Saboda haka , cikin aminci mu ci gaba da zuwa tarurruka na Kirista don mu ƙarfafa juna . — Ibraniyawa 10 : 24 , 25 . Kamar yawancin mutane , Seung Jin yana biɗar rayuwa mai ma’ana . Dabar Sullubawa By Evolution or by Creation ? Sun riga sun gama gina wani gefen jirgin , amma akwai aiki birjik da ya rage ! Idan kuka kauce daga hanya zuwa dama ko hagu , za ku ji muryarsa a bayanku yana cewa , ‘ Ga hanyan nan , ku bi ta . ’ Kuma kada ku kasance kamar waɗanda suka manta Allah shi kuma Ya mantar da su rãyu , kansu . Kuma wanda ya yi ĩmãni da Allah , kuma ya aikata aikin ƙwarai , zai kankare masa mũnãnan ayyukansa , kuma Yashigar da shi gidãjen Aljanna , ƙoramu na gudãna daga ƙarƙashinsu , sunã madawwama a cikinsu har abada . Sai daga baya , kakar Mari Carmen , wato , Ana babba , ita ma ta soma nuna tana son saƙon Littafi Mai Tsarki . Wane suna ne na Nassi mutanen Allah suka ɗauka a shekara ta 1931 ? Lalle ne , Allah Mai ƙididdigewã ne ga abin da kuke aikatãwã . " Wasu kuma suna daraja abin da suka karanta daga cikin Littafi Mai Tsarki . Waɗannan ne waɗanda Allah Ya la 'ane su , kuma wanda Allah Ya la 'ana to bã zã ka sãmi mataimaki a gare shi ba . 6 : 14 ; 23 : 16 , 17 . Shin ka gaskata cewa waɗannan kalmomin “ masu - aminci ne masu - gaskiya ” ? Kristi yana tanadin kulawa mai kyau ga ikilisiyoyinsa a duniya ta wurin dattawa da aka naɗa . Sai ya sassabce hankalin mutãnensa , sabõda haka suka bĩ shi . Lalle sũ , sun kasance waɗansu irin mutãne ne fãsiƙai . Zabura ta 148 ta nuna kana cikin irin wannan yanayi amma wanda ya fi kyau . Haƙĩƙa sũ , mãsu haɗuwa da Ubangijinsu ne , kuma amma ni , inã ganin ku mutãne ne jãhilai . " Don mu ji abin da ruhu ke faɗa a cikin shafofin Littafi Mai - Tsarki , dole ne mu karanta shi kullum . Ta yaya wataƙila mu’ujizai da Yesu ya yi ba da daɗewa ba suka ƙarfafa Martha ? Sai mashãwarta waɗanda suka kãfirta daga mutãnensa , suka ce : " Wannan ba kõwa ba ne , fãce mutum misãlinku , yanã nufin ya ɗaukaka a kanku . Saboda haka , idan wani da matarsa ta rasu , ko wata da mijinta ya rasu ta sake yin aure , bai kamata ta ji cewa ta yi laifi ba . Mutanen Babila da ke ƙarƙashin sarautar Nebuchadnezzar sun yi wa Yahuda da kuma babban birninta Urushalima , barazana . Ka nũnã mana wadannan biyun da suka batar da mu daga aljannu da mutãne , mu sanya su a karkashin , ƙafãfunmu , dõmin su kasance daga ƙaskantattu . " Bulus ya ba wa Kiristocin misalin Isra’ilawan da aka ceto daga ƙasar Masar . Lalle ne Mũ , Mun yi tattali dõmin azzãlumai wata wuta wadda shãmakunta , sun ƙẽwaye da su . ( Zabura 37 : 6 ) Sau da yawa , mu Shaidun Jehovah mukan iske ana ɓata sunanmu . WATAƘILA za ka yarda cewa kasancewa a farke sa’ad da kake makaranta yana da muhimmanci . Maimakon ku ci gaba da yin tunani a kan abin da kuke gani rashin adalci ne , ku nuna godiya don yadda suke son su taimaka muku . ( 2 Labarbaru 23 : 11 , 16 - 19 ; 24 : 11 - 14 ; 2 Sarakuna 12 : 2 ) Sa’ad da ya mutu a shekararsa ta 130 , an yi wa Jehoiada biso mai girma tare da sarakuna “ domin ya yi aikin nagarta cikin Isra’ila , zuwa ga Allah da gidansa kuma . ” — 2 Labarbaru 24 : 15 , 16 . Inda kamar Dokar ba ta faɗa ainihin abin da za a yi ba , sai su saka tasu kuma su ba ta ma’ana da za ta kawar da bukatar yin amfani da lamiri . A Helenanci na asali , bai yi amfani da kalmar nan pol·laʹkis , wadda take nufi “ sau da yawa ” ko kuma “ kullum ” ba . ( b ) Yaya kake ji game da yadda kake saka hannu a aikin wa’azi ? Muna fuskantar irin wannan yanayin a yau . 6 : 10 ) Amma , idan mun yi shekaru da yawa muna jiran ƙarshen wannan zamani , wasu za su iya soma tunani ko ya dace mu ci - gaba da jiran zuwan ƙarshen wannan zamani . Shin muna da dalilai masu kyau na yin haka ? Babu shakka , “ ranar ƙananan abu ” ne ranar da Ɗaliban Littafi Mai Tsarki guda 36 suka halarci babban taronsu na farko . Gaɓar Bahar Rum A kowace shekara an kimanta cewa ana kashe jarirai wajen miliyan 40 zuwa miliyan 60 a dukan duniya ! Hakika , ta motsa ni na koma hidima ta cikakken lokaci a shekara ta 2001 , kuma ina aikin majagaba tun lokacin . Ya ce : “ Ya yi mani wuya na gaya wa matata da kuma dattawa abin da nake yi . Ka ce : " Idan na ɓace , to , inã ɓacẽwa ne kawai a kan kaina . Wane yanayi ne zai ba mata zarafin tallafa wa shugabancin mijinta ? Wasu iyalai kuma suna karanta Littafi Mai Tsarki tare . Na biyu , yin amfani sosai da Bauta ta Iyali da yamma . ( Yahaya 3 : 17 , 18 ) Wannan bai zama da ban ta’aziyya ba ne ? Dole ne ya shuka abin da yake so ya girba . A lõkacin da suke jãyayyar al 'amarinsu a tsakãninsu sai suka ce : " Ku gina wani gini a kansu , Ubangijinsu ne Mafi sani game da su . " Abin mamaki limaman coci sun yarda da wata yarjejeniya domin daula arne ya ba su gata . Sai Muka aika a kansu da cikõwa , da fãra , da ƙwarƙwata da kwãɗi , da jini ; ãyõyi abũbuwan rarrabẽwa ; Sai suka kangare , kuma suka kasance mutãne mãsu laifi . Lalle ne , mun tafi munã tsẽre , kuma muka bar Yusufu a wurin kãyanmu , sai kerkẽci ya cinye shi , kuma kai , bã mai amincẽwa da mu ba ne , kuma kõ dã mun kasance mãsu gaskiya ! " _ 19 : 11 - 14 . Sai Ya ce , " To , ku ɗanɗani azãbar sabõda abin da kuka kasance kunã yi na kãfirci . " Ya ce : " Bã zã ka gan Ni ba , kuma amma ka dũba zuwa ga dũtse , to , idan ya tabbata a wurinsa , to , zã ka gan Ni . " Me za ka ce ? To , duk wanda ya nẽmi abin da yake a bayan wannan , to , waɗancan sũ ne mãsu ƙetare iyãka . Ka tsara lokacin yin nazari . Ga waɗanda ba su yi ĩmãni da Lãhira ba akwai sifar cũta kuma ga Allah akwai sifa mafi ɗaukaka . 2 : ​ 16 - 18 ) Ban da haka ma , ya yi magana a kan wasu abubuwan da za su iya hana mu a yau samun ladar nan . Lalle ne Allah Yanã tãre da mãsu haƙuri . " Bãbu abõkin tãrayya a gare Shi . Shin , ba ka sani ba cewa lalle ne , Allah Shi ne da mulkin sammai da ƙasa , Yanã azãbtar da wanda Yake so , kuma Yanã yin gãfara ga wanda yake so , kuma Allah a dukkan kõme , Mai ĩkon yi ne ? Megan : Babu shakka , kina da yara don na ga kayan wasa a cikin gidanki . Kuma idan duwãtsu aka tafiyar da su . Yesu ya yi gargaɗi cewa a zamaninmu , lokacin “ bayanuwar ɗan mutum , ” za ta zama haka . Mene ne ya daɗa taimaka musu ? Lalle Allah Yanã riƙe sammai da ƙasã dõmin kada su gushe . Kuma haƙĩƙa , idan sun gushe , bãbu wani baicinSa da zai riƙe su . Jehobah ya hure annabi Daniyel ya annabta cewa “ ilimi ” ko kuma koyarwa ta gaskiya za ta bunƙasa a kwanaki na ƙarshe . Bai taɓa “ cin wani abu haram ko mai - ƙazanta ba daɗai . ” Za mu iya yin tambayoyi da yawa . Amma faɗa wa wasu jarabobi kamar yin fasiƙanci ko zina , wato lalata , zai iya jawo mummunan sakamako . Kuma Mun kasance Masana ga dukkan Kõme . Ba da daɗewa ba , wannan ruhun zai taimaka wa Bitrus da sauran manzanni su yi abubuwa masu yawa . à 'a , sun kasance bã su fahimtar ( abũbuwa ) sai kaɗan . [ Akwati a shafi na 19 ] Amma , wasu sukan yi fushi sosai sa’ad da aka wulakanta wani a cikin iyalinsu ko kuma suna ganin cewa an yi hakan . Sun kasance mafiya ƙarfi daga gare su kuma suka nõmi ƙasa suka rãya ta fiye da yadda suka raya ta , kuma manzanninsu suka je musu da hujjoji bayyanannu . Kuma rãyuwar dũniya tã rũɗẽ su . Kuma suka yi shaida a kan kãwunansu cẽwa lalle ne sũ , sun kasance kãfirai . ( a ) Me ya sa Kiristoci suka yanke shawarar yin amfani da ransu a hidimar Allah ? A bayyane yake cewa Jehobah ne da kansa ya ba da umurni ga mala’ikun su zubar da “ bakwaiɗin kasake na hasalar Allah ” a kan fannoni dabam dabam na duniyar Shaiɗan . ( Mat . 6 : 25 - 32 ) Irin wannan dogarar tana bukatar tawali’u , ba wai za mu dogara ga ƙarfinmu ko hikima ba . Mene ne zai iya taimaka membobin iyali su kasance da haɗin kai ? Kuma ku sani cẽwa lalle nekũ mãsu haɗuwa da Shi ne . Me zai faru idan akwai rashin sadarwa ko kuma ba a tattaunawa tare ? Joshua 6 : 20 ta ce : “ Ya zama kuwa , yayinda mutane [ na Isra’ila ] suka ji ƙarar ƙafo , suka yi ihu da babbar ƙara , ganuwa ta abka sarai a wurin , har mutane suka hau sosai cikin birni , kowane mutum sosai a gabansa , suka ci birnin . ” Ta yaya za mu nuna ƙauna cikin iyali ? Kamar wannan ne Muka ƙawãta ga kõwace al 'umma aikinsu , sa 'an nan zuwa ga Ubangijinsu makõmarsu take , sa 'an nan Ya ba su lãbari da abin da suka kasance sunã aikatãwa . SUNA : Ana kiransa bi·bliʹa a Helenanci kuma yana nufin “ ƙananan littattafai ” • Menene bin Allah yake nufi ? Kuma bãbu abin da ya hana mutãne su yi ĩmãni a lõkacinda shiriya ta zo musu , kuma su nẽmi gãfara daga Ubangijinsu , fãce hanyar farko ta je musu kõ kuma azãba ta jẽ musu nau 'i-nau 'i . 5 : 22 , 23 ) Ya jimre da gwaje - gwaje da suka fi waɗanda ya fuskanta a lokacin da Yesu yake duniya . Mene ne wasu amfanin jira kafin a yi aure ? Kamar haka nan ake fitar da ku ( daga kabari ) . Ko da yaushe aka azurta su da abinci daga wasu ' ya 'yan itãce daga gare su , sai su ce : " Wannan shi ne aka azurta mu da shi daga gabãnin haka , " Kuma a je musu da shi yana mai kama da juna , Kuma sunã da , a cikin su , mãtan aure mãsu tsarki , kuma su , cikin su madawwama ne . Kuma a lõkacin da kake cẽwa ga wanda Allah Ya yi ni 'ima a gare shi kai kuma ka yi ni 'ima a gare shi , " Ka riƙe mãtarka , kuma ka bi Allah da taƙawa , " kuma kana ɓõyẽwa a cikin ranka abin da Allah zai bayyana shi , kanã tsõron mutãne , alhãli kuwa Allah ne Mafi cancantar ka ji tsõronSa. to a lõkacin da zaidu ya ƙãre bukãtarsa daga gare ta , Mun aurar da kai ita , dõmin kada wani ƙunci ya kasance a kan mũminai a cikin ( auren mãtan ) ɗiyan hankãkarsu , idan sun ƙãre bukãta daga gare su . Kuma umurnin Allah yã kasance abin aikatãwa . Don ƙarin bayani , ka duba babi na 17 na wannan littafin Menene Ainihi Littafi Mai Tsarki Yake Koyarwa ? Shaidun Jehobah ne suka wallafa . A 'a sũ , sunã wãsã a cikin shakka . Kuma dõmin waɗanda ke jãyayya a cikin ãyõyinMu su sani ( cẽwa ) bã su da wata mafaka . " Kuma mai biyayya ga uwãta , kuma bai sanya ni mai kaushin zũciya ba marashin alhẽri . " Me ya kamata mu yi sa’ad da mutanen da ba sa cikin ikilisiya suka kawo mana farmaki ? 15 : 14 . Na kuma koya riƙe buroshin goge haƙora da matajen kai da yatsun ƙafafuna . Ya rayu ! — Luk 7 : 11 - 15 . " Kuma lalle haƙĩƙa , ( Shaiɗan ) yã ɓatar da jama 'a mãsu yawa daga gare ku . 128 : 1 , Littafi Mai Tsarki . Da sannu - sannu , aka wallafa wasu ƙasidu da littattafai a yaren Tuvalu . SHAFAFFU SUN NUNA SUNA A SHIRYE Me ya sa wasu shafaffu suke ganin Yesu ya makara bayan shekara ta 1914 ? ( Litafin Lissafi 15 : 18 - 21 ) Amma da Isra’ilawa suka ba da hadaya ta godiya , sun tabbata za su sami albarka daga Jehovah . ( Romawa 5 : 12 ) “ Shi [ Jehovah ] Dutse ne , aikinsa kuma cikakke ne , gama dukan hanyoyinsa masu adalci ne . . . . Kuma ba su zama ba fãce sunã ƙiri faɗi kawai . To , wanda ya musanya masa a bãyan ya ji shi , to , kawai laifinsa yana a kan waɗanda suke musanya shi . Lalle ne , Allah Mai ji ne , Masani . Yanzu kuma fa ? " Lalle ne sũ idan sun kãmã ku , zã su jẽfẽ ku , kõ kuwa su mayar da ku a cikin addininsu kuma bã zã ku sãmi babban rabo , ba , a sa 'an nan har abada . " ( Ru’ya ta Yohanna 21 : 1 - 4 ) Kalaman Yesu da na manzo Bulus game da yanayin duniya kafin zuwan Mulkin Allah suna cika yanzu . Sunã gaggãwar tafiya zuwa ga mai kiran , kãfirai na cẽwa , " Wannan yini ne mai wuya ! " A ganinka , yaya ƙarar hadarin da yanayin yake ? Lalle rãnar rarrabẽwa , ita ce lõkacin wa 'adinsu gabã ɗaya . To , lalle waɗanda suka yi zãlunci sunã da masaki ( na ɗĩban zunubi ) kamar masakin abõkansu , sabõda haka kada su yi Mini gaggãwa . To , ka yi tunanin wannan misalin : Yayin da muke tuƙi a hanya , sai ga yara suna tafiya suna wasa kusa da hanya . Lalle ne Ubangijinka Shĩ ne Mafi sani ga wanda yake ɓacẽwa daga hanyarsa kuma Shi ne mafi sani ga masu shiryuwa . Lokacin ne Ibrahim ya yi roƙo : “ Wataƙila ko da akwai masu - adalci guda hamsin a cikin birni : za ka halaka wurin , ka ƙi keɓewa sabili da masu - adalci hamsin da ke ciki ? Shaiɗan ya yi da’awar cewa babu wanda yake bauta wa Allah da son zuciyarsa . Duk da haka , ya ci gaba da yin wa’azi yana samun sa’o’i 40 ko 60 a wata har ya kai shekarunsa na 90 . Hakika , ba dukan canje - canje ba ne suke da amfani . ( Karanta Ezekiel 34 : 15 , 16 . ) Lalle ita wata itãciya ce wadda take fita daga asalin Jahĩm . Shin fa , waɗanda suka yi ĩmãni ba su yanke tsammãni ba da cẽwa da Allah Yã so , dã Yã shiryar da mutãne gabã ɗaya ? Irin wannan ra’ayin yana da lahani ga tunaninsu da lamirinsu . Ka tuna cewa Jehobah “ ya san yadda zai ceci masu - ibada daga cikin jaraba . ” ( 2 Bit . Kuma bã za a cũsa wa kõwa wannan hãli ba fãce waɗanda suka yi haƙuri , kuma bã zã a cũsa shi ba fãce ga mai rabo mai gima . Kuma amma Yanã jinkirta musu zuwa ga ajali ambatacce . Sa 'an nan idan ajalinsu ya zo , bã zã a yi musu jinkiri ba kõ da sa 'a guda , kuma bã zã su gabãta ba . Idan na tuna da abubuwan da suka faru a cikin waɗannan shekarun , ina farin ciki cewa Ubanmu na sama , Jehobah ya ci - gaba da kula da dukan mutane ta wajen tanadar da littattafai a yarensu , har da yarukan da mutane kaɗan ne suke yi . Ka ce : " Lalle ne ni , an hana ni in bauta wa waɗanda kuke kira daga baicin Allah . " Fasahar tsari ? Muna amfani da Littafi Mai Tsarki a wannan aikin , kuma wannan wata kyauta ce mai tamani daga Allah . Sunã mãsu zama a cikinta har abada . “ Allah mai ba da salama ya kasance tare da ku duka . ” ​ — ROM . Mashãwarta daga mutãnen Fir 'auna suka ce : " Lalle ne , wannan , haƙĩƙa , matsafi ne mai ilmi . " M . 20 : 35 ; 2 Korinthiyawa 9 : 7 . Dõmin Allah Ya rarrabe mummũna daga mai kyau , kuma Ya sanya mummũnan , sãshensa a kan sãshe , sa 'an nan Ya shirga shi gabã daya , sa 'an nan Ya sanyã shi a cikin Jahannama . Waɗannan sũ ne mãsu hasãra . Sai taguwar ruwa ta shãmakace a tsakãninsu , sai ya kasance daga waɗanda aka nutsar . Yã kasance wajibi ga Ubangijinka , hukuntacce . Shi ya sa , sa’ad da Sihon ya ƙi Isra’ilawa su wuce ta ƙasarsa kuma Og ya yi yaƙi da su , Jehovah ya umurci Isra’ilawa su halaka biranensu , ba wanda ya tsira . ( Luka 5 : 27 - 30 ) Wani lokaci a Galili , “ Yahudawa fa suka yi gunaguni a kansa [ Yesu ] , saboda ya ce , Ni ne gurasa wadda ta sauko daga cikin sama . ” Matasa — Ku Ci Gaba da ‘ Cin Gaba Cikin Hikima ’ Suka ce : " Ka jinkirtar da shĩ , shĩ da ɗan 'uwansa , kuma ka aika da mãsu gayyar mutãne a cikin garũruwa . To , wanda ya ji tsõron karkata ko kuwa wani zunubi daga mai wasiyyar , sai ya yi sulhi a tsakãninsu to bãbu laifi a kansa . 18 : 15 ) Ishaya ya annabta cewa wannan zai zama “ shugaba da mai - mulki ga al’ummai . ” ( Isha . Karanta Littafi Mai Tsarki zai taimaka maka ka ji daɗin rayuwa kamar waɗannan mutanen da muka ambata da kuma miliyoyin mutane a duniya . Sa’ad da Wahala ta Faɗo " Dõmin Ya san lalle , sun iyar da sãƙonnin Ubangijinsu , kuma ( Shi Ubangijin ) Yã kẽwaye su da sani , kuma Yã lissafe dukan kõme da ƙididdiga . " " Wannan ( azãbar ) kuwa sabõda abin da hannuwanku suka gabãtar ne . Kuma lalle ne Allah bai zama mai zãlunci ga bãyinsa ba . " Suka ce : " Ubangijinmu Yã sani , lalle mũ , haƙiƙa Manzanni nezuwa gare ku . " Kuma ta bayyana begenmu na nan gaba da kuma dalilin da ya sa ba ma karɓan ƙarin jini . Kuma wadda ta yi tawãli 'u daga cikinku ga Allah da ManzonSa , kuma ta aikata aiki na ƙwarai , zã Mu bã ta sakamakonta ninki biyu , kuma Mun yi mata tattalin arziki ma karimci . Ka ce : " Wãne ne wanda yake tsare ku daga Allah , idan Yã yi nufin wata cũta game da ku ? " Kuma ka bãyar da bishãra ga waɗanda suka yi ĩmãni. kuma suka aikata ayyuka na ƙwarai , cẽwa lallene , suna da gidãjen Aljanna , ƙõramu na gudãna daga ƙarƙashinsu . Kõ kuwa ku ce : " Dã dai lalle mũ an saukar da Littãfi a kanmu , haƙĩƙa , dã mun kasance mafiya , shiryuwa daga gare su . " Sa 'an nan kuma zuwa gare Mu makõmarku take , sa 'an nan Mu bã ku lãbãri game da abin da kuka kasance kunã aikatãwa , Allah , bãbu wani Ubangiji fãce Shi , Rãyayye , Mai tsayuwa da kõme , gyangyaɗi bã ya kãma Shi , kuma barci bã ya kãma Shi , Shi ne da abin da yake a cikin sammai da abin da yake a cikin ƙasa . 6 : 7 ) Ta hakan , sabuwar al’ummar ta ci gaba da samun ƙaruwa . Kuma Na jẽfa wani so daga gare Ni a kanka . Kuma dõmin a riƙe ka da kyau a kan ganiNa . " Kada ka taɓa yin tunani cewa hadayar fansa ta Yesu ba ta isa ta sa Jehobah ya yafe zunubanka ba . Bã zã ka sãmi mutãne mãsu yin ĩmãni da Allah da RãnarLãhira sunã sõyayya da wanda ya sãɓã wa Allah da ManzonSa ba , kõ dã sun kasance ubanninsu ne , kõ ɗiyansu kõ ' yan 'uwansu , ko danginsu. waɗannan Allah Yã rubuta ĩmãni a cikin zukãtansu , kuma Yã ƙarfafa su da wani rũhi daga gare Shi , kuma zai shigar da su a gidãjen Aljanna , ƙoramu na gudãna ƙarƙashinsu sunã mãsu dawwama a cikinsu . Kuma Allah bai zama Mai gafala ba daga abin da kuke aikatãwa ba . Bãbu laifi a kanku , ga ku shiga gidãje waɗanda bã zaunannu ba , a cikinsu akwai waɗansu kãya nãku . Kuma Allah Yanã sanin abin da kuke nũnãwa , da abin dakuke ɓãyẽwa . Bã su gabãtarSa da magana , kuma su da umurninSa suke aiki . Kuma amma waɗanda fuskõkinsu suka yi fari , to sũ suna cikin rahamar Allah kuma , su a cikinta , madawwama , ne . Kuma dõmin Ya san waɗanda suka yi munãfunci , kuma an ce musu : " Ku zo ku yi yãƙi a cikin hanyar Allah , kõ kuwa ku tunkuɗe . " Suka ce : " Dã mun san ( yadda ake ) yãƙi dã mun bĩ ku . " Kuma waɗanda Muka bai wa Littãfi sunã sanin cẽwa lalleshi ( Alƙur 'ãni ) abin saukarwa ne daga Ubangijinka , da gaskiya ? Sabõda haka kada ku kasance daga mãsu shakka . ( a ) Yesu ya umurci mabiyansu su yi menene idan mutane suka ƙi saƙon ? Bari mu duba wasu ayoyi guda biyu na wannan zaburar . Hakika dukan wannan abin ƙarfafa ne wa Yesu . — Markus 1 : 11 , 13 ; Luka 22 : 43 . ( b ) Yaya kake ji game da yadda Yesu ya mutu a matsayin fansa ? To , idan wanda bãshin yake a kansa yã kasance wãwã ne kõ kuwa rarrauna , kõ kuwa shi bã ya iya shibta , to , sai waliyyinsa ya yi shibtar da ãdalci . Kuma ku shaidar da shaidu biyu daga mazanku , to , idan ba su zama maza biyu ba , to , namiji guda da mãtã biyu , daga waɗanda kuke yarda da su daga shaidun dõmin mantuwar ɗayansu , sai gudarsu ta mazãkũtar da ɗayar . Waƙar buɗewa ta bayyana abin da ya ceci Asaph daga bauɗewa ta wurin mummunan tunani . 15 : 13 ) Idan muna da bege sosai , za mu iya jimrewa da kowane irin yanayin da muke fuskanta , kuma za mu ci gaba da yin farin ciki da salama . Tunawa da nasarar da Jehovah ya bai wa ’ ya’yan Isra’ila kafin su ƙetare Urdun ya ƙarfafa su yayin da suke shiri su soma cin nasararsu a ƙetaren kogin . Shafaffu za su kasance a sama kuma bayan yaƙin Armageddon za su zama amaryar Kristi . ( R . • Wanene yake da ainihin hakkin shirya sabon abinci na ruhaniya ? Shĩ ne da ( sanin ) gaibin sammai da ƙasa . Amma , shin aikata hakan zai jitu ne da sha’awarmu na kasance da “ tsabtar zuciya ” ? Bayan hakan , sarkin Filistiya ya ziyarci Ibrahim don su yi alkawarin kasancewa da salama . ( Ayuba 9 : 20 - 22 ) Ayuba ya tabbata sosai cewa shi mai adalci ne har ya soma ji kamar ya fi Allah adalci . ​ — Ayuba 32 : 1 , 2 ; 35 : 1 , 2 . Sai ya soma yin amfani da Littafi Mai Tsarki don ya gaya mana abin da ya yi imani da shi . Batun Ayuba ya bambanta . Allah ne Mai halitta dukan kõme , kuma Shĩ ne Wakĩli a kan kõme . Kõ wãne ne Ya halitta sammai da ƙasa kuma Ya saukar muku , daga , sama , wani ruwa , Muka tsirar , game da shi , gõnaki mãsu sha 'awa , ba ya kasancẽwa gare ku , ku tsirar da itãcensu ? Lalle Shĩ ne Masani ga abin da yake ainihin zukata . ( Ayukan Manzanni 17 : 31 ) Wasu daga cikin masu sauraran Bulus sun yi masa ba’a sa’ad da suka ji maganar tashin matattu . Ruhun Allah zai iya yi mana hakan . ( Ruth 1 : 16 ) Idan muka yi tunanin yadda Ruth take ƙaunar Naomi , hakan yana ratsa zuciyarmu . Kada ku kirãyi halaka guda , kuma ku kirãyi halaka mai yawa . Kuma fassarar da ya yi ta shafi Martin Luther da William Tyndale da kuma John Calvin . ​ — wp16.6 , shafuffuka na 10 - 12 . “ Cikin dukan alherin da Ubangiji ya yi zancensa ga gidan Isra’ila babu wani abin da ya sare , ” in ji Jeshua . Menene yake motsa mu mu daraja Jehobah sosai ? ( 1 Kor . 15 : 45 ) Da hakan , Yesu ne kaɗai zai iya ba da cikakkiyar hadaya , irin hadayar da ba a bukatar maimaitawa . Manzo Bulus daga baya ya kawo wannan ayar ya yi amfani da shi ga ta da matattu zuwa rai da Allah zai yi , tashin matattu . Ku karɓã wa Ubangijinku tun gabãnin wani yini ya zo , bãbu makawa gare shi daga Allah , bã ku da wata mafaka a rãnar nan , kuma bã ku iya yin wani musu . Maimakon ka ɗaura wa yaronka nauyin amsa tambayoyi masu wuya , me ya sa ba za ka yi ɗan gajeren furci ba game da kanka ? A matsayinmu na bayin Jehobah , menene ainihin farillan da muke da shi , kuma yaya za mu iya cim ma hakan ? Bãbu laifi a kan makãho , kuma bãbu laifi a kan gurgu , kuma bãbu laifi a kan majiyyaci . ( 2 Timothawus 3 : 16 ) Idan muka ƙi ta , za mu sha rauni ne kawai . Ka ce : " Lalle nĩ , an hana ni in bauta wa waɗanda kuke kira waɗansun Allah a lõkacin da hujjõji bayyanannu suka zo mini daga Ubangijina , kuma an umurce ni in sallama ga Ubangijin halittu . " Shin , kũ ne mafi wuyar halitta ko sama ? Idan haka ne , me zai hana mu ƙara ƙwazo a hidimarmu ? Ya ce : " Na , am kuma lalle ne kunã a cikin makusanta . " Amma , Yesu ya fita dabam daga cikinsu . ( b ) Mene ne muke bukata mu yi don mu samu ceto ? Waɗannan rabonsu daga Littãfi yanã sãmunsu , har a lõkacin da ManzanninMu suka je musu , sunã karɓar rãyukansu , su ce : " Ĩnã abin da kuka kasance kunã kira , baicin Allah ? " Wane gata ne waɗanda suka keɓe kansu ga Jehobah suke morewa ? " Kuma ku bi mafi kyaun abin da aka saukar zuwa gare ku daga Ubangijinku , a gabãnin azãba ta zo muku , bisa auke , kuma kũ ba ku sani ba . " " Zuwa ga Yinin Lõkacin nan sananne . " Waɗannan , sakamakonsu shi ne , lalle a kansu akwai la 'anar Allah da mãla 'iku da mutãne gabã ɗaya . Abin bautawarku , abin bautãwa ne guda , to , waɗanda ba su yin ĩmãni da Lãhira , zukãtansu mãsu musu ne , kuma su makangara ne . Sabõda haka wanda ya so , to , ya yi ĩmãni , kuma wanda ya so , to , ya kãfirta . Lalle ne Mũ , Mun yi tattali dõmin azzãlumai wata wuta wadda shãmakunta , sun ƙẽwaye da su . ko ka zo wurina domin ka tone mani zunubina , ka kashe ɗana kuma ? ” ( 1 Sar . Jonathan ya taimaka wa Dauda ya dogara ga Jehobah . Kamar yadda muka ambata a talifi na farko , Littafi Mai Tsarki bai faɗi shekarun da mutum zai kai kafin ya yi baftisma ba . Wani marubucin zabura ya ce game da Jehobah : “ [ Allah ] ba ya bar wani mutum shi zalunce su ba ; I , ya tsauta wa sarakuna sabili da su . ” ( Zab . ’ Yar’uwar ta daɗa : “ Na tuna lokacin da muka soma ba da mujallu a kan titi a shekara ta 1940 . Wane gata da kuma hakki ne Kiristoci na farko suka fahimci suke da shi ? Wasu sun gaskata cewa kakanninmu ne suke zama a sama kuma ya kamata mu riƙa daraja su . Me ya sa za ku so ku yi biyayya ga Jehobah har a lokacin da kuka kaɗaita ? M ̃ . Kuma kan waɗanda suka tũba ( Yãhũdu ) Mun haramta abin da Muka bãyar da lãbari a gare ka daga gabãni , kuma ba Mu zãlunce su ba , amma sun kasance kansu suke zãlunta . 32 : 2 ; Mat . Ban da haka ma , zai kawar da mugun tasirin Shaiɗan da aljannunsa . ​ — Afis . Alhãli kai kanã mai sauka a cikin wannan gari . ( Karanta 2 Timothawus 2 : 15 ) Kuma ɗalibin yana bukatar ya aikata bisa abin da ya koya . Sai ku rõƙe shi da su , kuma ku bar waɗanda suke yin ilhãdi a cikin sũnãyenSa : zã a sãka musu abin da suka kasance sunã aikatãwa . Dukkan wanda ke kanta mai ƙãrẽwa ne . Sa’ad da aka ƙwace ta daga hannunsa kuma aka kusan kashe shi , Jehobah ya kāre Ibrahim da Saratu ta hanyar mu’ujiza fiye da sau ɗaya . Amma a juyin New World Translation , an saka sunan Allah yadda yake tun asali . * Hakika , kana bukatar ka zama mai haƙuri don ka taimaka wa yaronka ya gaskata da Kalmar Allah , kuma za ka yi farin ciki idan ka yi iya ƙoƙarinka don ka yi hakan . ​ — K . Sha . Ya ce : " Ubangijĩna ne Mafi sani ga abin da kuke aikatãwa . " Sabõda haka wanda ya nẽmi abin da ke bãyan wancan , to , waɗancan sũ ne mãsu ƙẽtarẽwar haddi . à 'a , sun faɗi misãlin abin da na farko suka faɗa . Lalle ne Safã da Marwa suna daga wurãren ibãdar Allah , to , wanda ya yi hajin ¦ ãki kõ kuwa ya yi Umra , to , bãbu laifi a kansa ga ya yi ɗawãfi gare su , su biyu . Kuma wanda ya ƙãra yin wani aikin alhẽri to , lalle ne Allah Mai gõdiya ne , Masani . Za su ‘ duba bisa , su tada kansu ; gama fansarsu ta kusa . ’ — Mat . Cameron : A taƙaice dai , wannan annabcin ya cika a hanyoyi biyu . Sarki Sulemanu ya kwatanta yara da “ kibawu a hannun ƙaƙarfan mutum . ” Wannan makamin da yake amfani da shi shi ne Farfaganda . Kuma a lõkacin da wata ƙungiya daga gare su , ta ce , " Ya mutãnen Yasriba ! Bã ku da wani matsayi , sabõda haka ku kõma . " Ya ce : " To , wãne ne Ubangijinku ? Ya Mũsã ! " Kuma lalle ne Lãhira da duniya Namu ne . Daga baya , an tura mu zuwa ƙasar Belize don mu koya wa mutanen da ke wurin Littafi Mai Tsarki . Lalle shi ( wannan littãfi ) , haƙĩƙa , abin karantãwa ne mai daraja . Ya kamata dattawa a yau su bi misalin Jehobah wanda yake “ son shari’a ” ko adalci . " Lalle ne Sa 'a mai zuwa ce , lnã kusa da In ɓõye ta dõmin a sãka wa dukan rai da abin da yake aikatãwa . " 32 : 8 ) Ka tambayi kanka : ‘ Ina tafiya tare da Jehobah , kuma ina bin umurninsa da sanin cewa yana kallo na ? Lalle ne a cikin wancan akwai ãyã ga mãsu ĩmãni . Sai ya nũna masa ãyar nan mafi girma . Anthony : Amma , ta yaya ne mutum zai iya nuna cewa yana ba da gaskiya ga Allah da kuma Yesu ? Kuma yana kula da ni sosai . Yana ƙoƙarin ya juya mu mu yi wa Allah zunubi . Inã iyar muku da sãƙonnin Ubangijina , kuma nĩ , gare ku , mai nasĩha ne amintacce . ( Misalai 18 : 1 ) Amma yana da kyau a tuna cewa ci gaba da fushi ko riƙe mutum a zuciya za su shafi dangantakarmu da Jehovah . ( Allah ) Ya hõre ta a kansu a cikin dare bakwai da yini takwas , biye da jũna , sabõda haka , kana ganin mutãne a cikinta kwance . Kamar sũ ƙirãruwan dabĩno ne , waɗanda suka fãɗi . To , mẽne ne sakamakon wanda ke aikata wancan daga gare ku fãce wulãkanci a cikin rãyuwar dũniya ? Kuma a Rãnar ¡ iyãma ana mayar da su zuwa ga mafi tsananin azãba . Bulus ya ce muna bukatar mu ci gaba da yin “ aikin nagarta . ” Lalle ne Mu , Mun yi wahayi zuwa gare ka , kamar yadda Muka yi wahayi zuwa ga Nũhu da annabãwa daga bãyansa . Kuma Mun yi wahayi zuwa ga Ibrãhĩma da Ismã 'ĩla da Is 'hãƙa da Yaƙũbu da jĩkõki da ĩsa da Ayũba da Yũnusa da Hãruna da Sulaimãn . Idan muka yi haka , za mu iya taimaka musu su san Jehobah domin su soma bauta wa Jehobah kuma su yi baftisma . Kuma ka tambayi waɗanda Muka aika a gabãninka daga Manzannin Mu , " Shin , Mun sanya waɗansu gumãka , wasun ( Allah ) , Mai rahama , anã bauta musu ? " Kamar wancan ne Allah Yana bayyanãwar ãyõyi a gare ku , tsammãninku kuna tunãni . Wace hanya ɗaya ce za mu iya amfani da ita wajen tsammanin matuƙa ? Wannan kwatanci game da Allah ya jitu da furucin wani marubucin zabura da ya ce : “ Ubangiji mai - girma ne , abin yabo ne ƙwarai : abin tsoro ne shi gāba da dukan alloli . ( Sai kuwa ) ya ce : " Yã Maryamu ! Alal misali , a zamanin Yesu wata hasumiya a Urushalima ta fāɗi ta kashe mutane 18 . [ Hotuna a shafi na 9 ] To , shi yana a cikin wata rayuwa yardadda . " Me ya sãme ku , bã ku magana ? " Yã ku waɗanda suka yi ĩmãni ! Kada ku ci dũkiyõyinku a tsakãninku da yaudara , fãce idan ya kasance , daga fatauci ne , bisa yardatayya daga gare ku . An mai da biranensu kufai . ” 4 : 9 ) Wasu a cikin ikilisiyar sun nace cewa sai Kiristoci sun bi dokar da aka bayar ta hannun Musa ne Allah zai amince da su . Ajizancin da muka gāda da kuma son yin fahariya zai iya sa mu nemi matsayi , amma tawali’u zai taimaka mana mu nuna sauƙin hali kuma mu daraja wasu . — Rom . Mene ne mazaunan Urushalima suke bukatar su yi , kuma ta yaya Jehobah ya ceci birnin ? Allah ya duba duniya , ga ta kuwa ɓatacciya ce . ” Bayin Jehobah a dā sun furta yadda suke ji . " Kuma babu ɗaya da ya kasance tamka a gare Shi . " Lalle ne , waɗanda suka kãfirta , kuma suka kange daga tafarkin Allah , kuma suka saɓa wa Manzon sa a bãyan shiriyar ta bayyana a gare su , bã za su cũci Allah da kõme ba , kuma zã Ya ɓãta ayyukansu . ( Yahuza 14 , 15 ) Yesu ma ya yi maganar “ matsananciyar wahala ” mai zuwa . Ta yaya makiyaya suke guje wa neman nasu daraja ? Ban da haka ma , ta kai wa Dauda wanda zai zama sarki a nan gaba da kuma mutanensa abinci da yawa . ( Ayukan Manzanni 2 : 42 , 46 , 47 ) A ƙasashe yawancin inda waɗannan sababbin almajirai suke da zama , aka samu ikilisiyoyin Kirista . Amma , sa’ad da Yesu yake addu’a ya ce : ‘ Rai na har abada ke nan , su san ka , Allah makaɗaici mai - gaskiya , da shi kuma wanda ka aiko , Yesu Kristi . ’ Yarjejeniyar ita ce idan wanda ya ari kuɗin bai iya biya ba wanda ya ɗauki hakki ne zai biya . Sa’ad da muka isa wurin a shekara ta 1949 , an kai fursunonin zuwa sansani dabam - dabam . Nã kãsa in kasance kamar wannan hankãka dõmin in turbuɗe gãwar ɗan 'uwana ? " ’ Yar’uwar ta yi addu’a ga Jehobah don taimako kuma ta tuna kalmomin Yesu : “ Kada ku ji tsoron waɗannan da su ke kisan jiki . ” ( Mat . Muradinsa ya yi nufin Allah bai jijjiga ba . Kõ Mun bã su wani littãfi ne a gabãninsa ( Alƙur 'ãni ) sabõda haka da shĩ suke riƙe ? Kuma muka ce : " Ya Ãdam ! Ka zauna kai da matarka a gidan Aljanna , kuma ku ci daga gare ta , bisa wadãta , inda kuke so , kuma kada ku kusanci wannan itãciyar , har ku kasance daga azzãlumai . " Gama karkiyata mai - sauƙi ce , kayana kuma mara - nauyi . ” — Mat . Misãlin waɗanda suka riƙi waɗansu masõya waɗanda bã Allah ba , kamar misãlin gizõgizo ne wanda ya riƙi wani ɗan gida , alhãli kuwa lalle mafi raunin gidãje , shĩ ne gidan gizogizo , dã sun kasance sunã sane . Lalle Allah ba Ya shiryar da wanda yake mai ƙarya , mai kãfirci . Ka fitar da mu daga gare ta , sa 'an nan idan mun kõma , to , lalle ne , mũ ne mãsu zãlunci . " 12 : 6 ) Ka ƙuduri aniya cewa ba za ka sake yin zunubin ba , kuma ka yi iya ƙoƙarinka don ka guji abin da zai sa ka sake yin zunubin . Halittarku bã ta zama ba , kuma tãyar da ku bai zama ba , fãce kamar rai guda . Sakamakon rashin tarbiyya ne , riyya ta addini , da kuma son abin duniya . Idan aka yi ajiyar tayin da kyau , suna iya kai shekara 10 ko fiye da hakan . Ka tuna cewa Shawulu yana da nasa ra’ayoyi game da nufin Allah kafin ya zama manzo Bulus . Shin , akwai ilmin gaibi a wurinsa , Sabõda haka yanã ganin gaibin ? Allah ne Mai halitta dukan kõme , kuma Shĩ ne Wakĩli a kan kõme . Hakika , “ ranar Ubangiji ” za ta zo ba zato sa’ad da “ suna cikin faɗin , Kwanciyar rai da lafiya . ” Ya daɗa cewa : “ Kamar muna yin wa’azin ne kawai daga nesa . Kuma lalle shi haƙĩƙa shiriya ce da rahama ga mũminai . Wani mai tambaya yã yi tambaya game da azãba , mai aukuwa . ( Zabura 104 : 14 ) Amma Jehovah yana musu tanadin dukan bukatunsu . Littafi Mai Tsarki ya ba da misalin mutane da yawa da suka kasance da aminci . Kuma bã su gushẽwa suna yãƙinku har su mayar da ku daga barin addininku idan za su iya . To , bai gaskatã ba , kuma bai yi salla ba ! " Amma Jirgin , to , ya zama na waɗansu matalauta ne sunã aiki a cikin tẽku , sai na yi niyyar in aibanta shi , alhãli kuwa wani sarki ya kasance a gaba gare su , yanã karɓẽwar kõwane jirgi ( lãfiyayye ) da ƙwãce . To , wãne ne zai shiryar da shi bãyan Allah ? Fãce bãyin Allah waɗanda aka tsarkake . Sa’ad da Josiah yake ɗan shekara shida , Manasseh ya rasu , kuma Amon mahaifin Josiah ya zama sarki . To , wanda ya yi sadaka da shi , to , shi kaffãra ce a gare shi . 103 : 14 ) Saboda haka , ba ya barin mu mu jimre wani yanayi da gwanintarmu . A maimakon haka , yana tanadar mana da taimako a matsayinsa na Uba . AKURE 1 ( Yarabanci ) Ka ce : " Ku kãwo dalĩlinku idan kun kasance mãsu gaskiya . " Da yini a lõkacin da yake kuranyẽwa . 5 / 15 Littafi Mai Tsarki ya bayyana cewa miyagun ruhohi ba ruhohin matattu ba ne . Kuma idan kã gan su , sai jikunansu su bã ka sha 'awa kuma idan sun faɗa , zã ka saurãra ga maganarsu . Kamar dai sũ ƙyami ne wanda aka jingine . Kuma lalle , haƙĩƙa , Mun bai wa Dãwũda wata falala dagagare Mu . Yã duwatsu , ku konkõma sautin tasbihi tãre da shi kuma da tsuntsãye . Idan suka bukaci wannan kowane wata , “ kashi ɗaya na ɗari ” zai yi daidai da kashi 12 na ɗari a shekara . Gudummawa da Aka Shirya Fa ? Waɗancan ne waɗanda suka kãfirta da ãyõyin Ubangijinsu , da kuma haɗuwa da Shi , sai ayyukansu suka ɓãci . ( Matta 28 : 19 , 20 ) Isra’ilawa sun saurara sa’ad da ake karanta “ litafin alkawari . ” Wanda Yã yi halitta sa 'an nan Ya daidaita abin halittar . Yaƙin zai iya zama mai wuya sosai . YAHUDAWA da kuma shigaggu sun kewaye almajiran Yesu Kristi . ’ YAN MULKIN SUNA SON SAMUN ILIMI Manzo Bulus ya nuna muhimmancin addu’a . Ya ce : “ Kada ku yi alhini cikin kowane abu ; amma cikin kowane abu , ta wurin addu’a da roƙo tare da godiya , ku bar roƙe roƙenku su sanu ga Allah . Salama kuwa ta Allah , wadda ta fi gaban ganewa duka , za ta tsare zukatanku da tunaninku cikin Kristi Yesu . ” Littafi Mai Tsarki ya bayyana muhimmancin ƙauna . Kuma yaran za su iya tsanan iyayensu . To , a lõkacin da suke lulluɓẽwa da tufãfinsu Yanã sanin abin da suke ɓoyewa da abin da suke bayyanãwa . Lalle Shi Masani ne ga abin da yake a cikin ƙirãzã . " Sa 'an nan idan ka daidaitu kai da waɗanda ke tãre da kai a kan jirgin , sai ka ce : " Gõdiya ta tabbata ga Allah wanda Ya tsĩrar damu daga mutãne azzãlumai . " Mutane da yawa sun amince cewa Turanci ne yaren da ake yi gama gari a yau . A’a , ba gadō na cikin sammai ba . Sai dai ba mu sãmu ba , a cikinta , fãce gida guda na Musulmi . Kuma dã Allah Ya so , da Ya haɗã su al 'umma guda , kuma Amma Yanã shigar da wanda Ya so a cikin rahamarSa alhãli kuwa azzãluMai bã su da , wani majiɓinci , kuma bã su da wani mataimaki . Mai shelar Mulki na farko da aka ambata a cikin Lingila Yohanna mai Baftisma ne . Ba ta gane surukuwarta ba ce ? 23 : 5 ; 25 : 7 . Waɗanda suka mutu za a iya ta da su daga matattu . Wane umurni ne Littafi Mai Tsarki ya ba mu game da yadda ya kamata mu riƙa kame kanmu ? Wata ’ yar’uwa da ta fuskanci hakan ta ce : “ A wani lokaci wadda ba ta yi aure ba takan kaɗaita . ” Maginin tukwane yana amfani da ruwa ta wajen cire gudaji - gudaji a cikin yumɓun da kuma sa shi ya yi laushi . Wancan ne Allah Ubangijinku . Ya ku mutãne ! Ku bauta wa Ubangijinku da taƙawa , kuma ku ji tsõron wani yini , rãnar da wani mahaifi bã ya sãka wa abin haifuwarsa da kõme kuma wani abin haifuwa bã ya sãka wa mahaifinsa da kõme . 6 : ​ 68 , 69 ) Mene ne ya tabbatar musu cewa ta wurin Yesu Kristi ne Jehobah yake ja - gorar mutanensa ? Ta yaya za mu tattauna da mutum da yake da ra’ayin cewa muna iya sanin abin da ya dace ba tare da gaskata da Allah ba ? Shawarwari da ke shafi na 17 za su iya taimakawa . Waɗanda suka saurari saƙon Yesu kuma ba da gaskiya a bisharar an albarkace su sosai . Amma duk da haka , suna bukatar ƙarfafa . ” " Shin , yã sanya gumãka duka su zama abin bautawa guda ? Za mu iya kasancewa da tabbaci cewa umurnan Jehobah suna da kyau kuma za su amfane mu a kowane lokaci . Da yake cikin kurkuku , ya soma karanta Littafi Mai Tsarki . Hakika , za a iya cewa ayyukan Bulus sun wuce na sauran manzannin . — 1 Korinthiyawa 15 : 10 . Mutãnen Lũɗu sun ƙaryata Manzanni . Kamar Bulus da Afolos , sun yi shuki kuma sun zuba ruwa . SHAFI NA 7 • WAƘOƘI : 64 , 114 Kuma idan anã karanta ãyõyinMu bayyanannu a kansu , bãbu abin da ya kasance hujjarsu fãce suka ce : " Ku zo mana da ubanninmu , idan kun kasance mãsu gaskiya . " " Fãce wannan da Ya ƙãga halittata , to , lalle Shĩ ne zai shiryar da ni . " Muna da kwanciyar rai na ruhaniya domin mun san cewa Jehobah yana shirye ya taimake mu . — Zabura 90 : 1 . Yaushe ne duniya za ta cika sosai da sanin darajar Jehovah ? ( Karanta Yohanna 15 : 9 . ) Hakazalika , wani ɗan’uwa da ya yi shekaru yana tsare shi kaɗai ya ce : “ Na fahimci cewa ƙaramin ɗakin kurkuku zai iya zama sararin samaniya idan mutum yana da dangantaka na kud da kud da Allah . ” Muna iya jin daɗin iyalinmu da kuma ƙoshin lafiya . Ka yi la’akari da wata Kirista da muka kira Maryamu , ta faɗa cikin wani yanayin da ya kusa kai ta ga yin zina . Su fito da idãnu ƙasƙantattu , wulãkanci yana rufe su . Lalle ne a dã sun kasance anã kiran su zuwa , yin sujũdar , alhãli kuwa sunã lãfiya lau , ( suka ƙi yi ) . Ina so in gaya wa mutane gaskiyar Littafi Mai Tsarki kuma in yi musu ta’aziyya . ” Ya ce ana “ ci , ana sha , ana aure , ana aurarwa , har ya zuwa ranar da Nuhu ya shiga jirgi . ” Lalle ne ga wancan akwai tunãtarwa ga mãsu hankali ( ga iyãwar gudãnar da ruwa a cikin gidãjen Aljanna ) . Shekaru da yawa bayan lokacin da aka jefo shi daga sama zuwa duniya , ya ci gaba da zargin bayin Allah masu aminci . An san bayin Allah da yin gaskiya . Sa’ad da Mikah ya fahimci cewa yanayin ya zama kamar na karen da ya yi nisa da ba ya jin kira , sai ya yi addu’a ga Jehobah da dukan zuciyarsa . ( Karanta Luka 21 : 34 . ) Masana sun ce matasa sai su ji a kullum kamar suna kan fage kuma ana haska masu wuta domin jama’a su kalle su . Idan muna so mu more irin wannan haske na ruhaniya , dole ne mu zama ɗaliban rubutacciyar Maganar Allah kuma mu yi amfani da shawararta . To , wãne ne mafi zãlunci daga wanda ya yi ƙarya ga Allah , kuma ya ƙaryata gaskiya a lõkacin da ta jẽ masa ? Iyaye suna da hakki mai girma , za su tabbata cewa kowa ya yi wanka , ya ci abinci kuma ya shirya a kan lokaci . ( 1 Timothawus 4 : 8 ) Abin farin ciki , a Amirka — inda za ka iya tsammanin cewa mutane ba sa tunanin kome sai neman kuɗi — wani bincike da aka yi ya nuna cewa rabin matasa suna son addini , wani kashi kuma suka ce “ abu mafi rinjaya ” ne a rayuwarsu . Shin Uzza mai girman kai ne , da zai yi abin da ba a gaya masa ba ? Ya ce : " Ashe , akwai tsammãninku idan an wajabta yãƙi a kanku cẽwa bã zã ku yi yãƙin ba ? " Suna tsammanin an sace ta ne . A CE kana shirin yin tafiya zuwa wani gari mai nisa don ka halarci wani biki na musamman ! Ka gwada labaransu da wani yanayi na rayuwarka . Za a iya koyar da yaro ta hanyar horo , wataƙila ta korar shi zuwa ɗakinsa ko kuma hana shi yin wani abin da yake sha’awar yi . Dã sun kasance sunã fahimta ! Samũdãwa sun ƙaryata ( Annabinsu ) , dõmin girman kansu . Ba mu san irin famar da za mu yi a nan gaba ba . Jehobah ya yi amfani da Iliya ya yi mu’ujiza da za ta daɗe don ya albarkaci bangaskiyar wannan gwauruwa mai tawali’u . Yesu , Ɗan Allah , ya nuna filako a dukan abin da ya yi Domin ba ta son masifa , matar tana iya daraja shi sa’ad da suke tare . Mãsu aikin wahala ne , mãsu gajiya . Ta yaya ne kishin Jehobah ya kamata ya shafi Isra’ila ? 23 : 6 ) Amma , ta yaya almajiran Kristi za su aikata ? • Ka bayyana yadda Kiristoci za su yi alheri a hidimarsu ta fage . ( Ibraniyawa 10 : 36 - 38 ) Kwanakinmu ba lokacin yin sanyin gwiwa ko kuma dulmaya cikin abubuwan duniya ba ne , ta hanyoyin nishaɗi na hauka na duniyar Shaitan . Waɗanda suka karɓa kira zuwa ga Allah da ManzonSa , daga bãyan mĩki ya sãme su . Akwai wata lãda mai girma ga waɗanda suka kyautata yi daga gare su , kuma suka yi taƙawa . Anã ninka musu azãba , ba su kasance sunã iya ji ba , kuma ba su kasance sunã gani ba . " Kuma kada ku zauna ga kõwane tafarki kunã ƙyacẽwa , kuma kunã kangẽwa , daga hanyar Allah , ga wanda ya yi ĩmãni da shi , kuma kunã nẽman ta ta zama karkatacciya , kuma ku tuna , a lõkacin da kuka kasance kaɗan , sai Ya yawaita ku , kuma ku dũba yadda ãƙibar mãsu fasãdi ta kasance : " Menene doka a kan kala ta koya mana ? A ganin ka , me ya sa Dinah take yawan ziyartar ’ yan matan Kan’anan ? Sai su zõ da wani lãbãri mai misãlinsa idan sun kasance sũmãsu gaskiya ne . Na yi farin ciki sosai cewa na ɗan ƙarfafa mutanen ƙasar Haiti kuma na kawo musu sauƙi , domin sun sha wahala sosai . Kuma kace " Shi ne Ya halitta ku daga ƙasã , kuma zuwa gareShi ne ake tãshin ku . " Idan kana son ka yi aure , ka san cewa ba za ka taɓa samun kamiltacciyar mace ba . Waccan , wata al 'umma ce , tã riga ta shige , suna da abin da suka sana 'anta kuma kuna da abin da kuka sana 'anta kuma bã a tambayar ku daga abin da suka kasance suna aikatãwa . Lalle ne wanda ya tsarkaka ( da ĩmãni ) yã sãmu babban rabo . IBADAN 3 ( Yarbanci ) 21 : 9 . Lalle ne mafi hakkin mutãne da Ibrãhĩma haƙĩƙa , sũ ne waɗanda suka bi shi a ( zamaninsa ) da wannan Annabi ( Muhammadu ) da waɗanda suka yi ĩmãni . Kuma Allah ne Majiɓincin mũminai . 29 ⇩ Sai ka yi haƙuri . Mutanen suka amsa da murya guda : “ Abin da Ubangiji ya faɗi duka mu a yi . ” ( Fit . Kuma wannan Alƙur 'ãni bai kasance ga a ƙirƙira shi ba daga wanin Allah , kuma amma shi gaskatawar wannan ne da yake a gabãninsa da bayãnin hukuncin littãffan Allah , Bãbu shakka a cikinsa , daga Ubangijin halittu yake . Na ji daɗin abin da nake koya . Hadayu Na Yabo Da Ke Faranta Wa Jehovah Rai Kamar yadda aka ambata , yin aiki tuƙuru don mu biya bukatun iyalinmu sau da yawa na kawo alhini kuma zai iya raunana yadda muke ɗaukan ƙa’idodi na Kirista . ( Mat . Shin , kã ga wanda ke hana . Za ka iya kafa maƙasudin zama mai hidima ta cikakken lokaci . Ka ambata wasu yanayi inda musamman ake bukatar “ mafificin girman iko . ” Annabi Amos ya ce : “ Mutum biyu za su iya yin tafiya tare , in ba sun rigaya sun yi alkawari ba ? ” Kalmar Allah ta ce : “ Ku ubanni kuma , kada ku yi ma ’ ya’yanku cakuna har su yi fushi : amma ku goye su cikin horon Ubangiji da gargaɗinsa . ” Lalle ne haƙĩƙa , zan kakkãtse hannuwanku da kafãfunku a tarnaƙi , kuma haƙĩƙa , zan tsĩrẽ ku gabã ɗaya . " Tsãwa guda kawai ce , sai gã su , sunã dũbi . Amma za mu fara tattauna abin da ya sa aka kafa waɗannan birane da kuma amfaninsu . Lalle alkawari yã kasance abin tambayãwa ne . Kuma Ya nũna muku ayõyinSa . ( Mat . 9 : 35 ; Luk . Ya kũ waɗanda suka yi ĩmãni ! Idan kun bi Allah da taƙawa , zai sanyã muku mararraba ( da tsõro ) kuma Ya kankare ƙanãnan zunubanku daga barinku . Menene ya sa Asaph ya yi sanyin gwiwa ? Wasu ɗaliban falsafa sun gina ra’ayin cewa mutane ba za su iya samun cikakkiyar gaskiya ba . " Wanda ya aikata mummunan aiki to , ba za a sãka masa ba fãce da misãlinsa , kuma wanda ya aikata aiki na ƙwarai daga namiji kõ mace alhãli kuwa shĩ mũmini ne , to , waɗannan sunã shiga Aljanna , anã ciyar da su a cikinta , bã da lissãfi ba . " Allah bai riƙi wani abin haihuwa ba , kuma bãbu wani abin bautãwa tãre da Shi . Amma maimakon ya hasala , ya tattauna batun da ni cikin natsuwa ! Ba da daɗewa ba , bayin sarkin Gat suka gane Dauda . Gõdiya ta tabbata ga Allah wanda Ya saukar da Littafi a kan bãwansa kuma bai sanya karkata ba a gare shi . Duk da haka , muna bukata mu saka ƙwazo sosai . Kuma wãne ne ya fi kyau ga addini daga wanda ya sallama fuskarsa ga Allah , alhãli kuwa yanã mai kyautatawa kuma ya bi aƙidar Ibrãhĩm , Yanã mai karkata zuwa ga gaskiya ? Allah Yã riƙi Ibrãhĩm badãɗayi . ( Zabura 51 : ​ 4 , 10 ; 86 :⁠ 2 ) A wannan talifin , za mu tattauna misalan Dauda da wasu mutane a zamaninsa kuma za mu koyi yadda za mu kasance da aminci ga Jehobah maimakon ‘ yan Adam . Za su yi godiya ta har abada ga Jehovah domin kāriyarsa , ɗaɗɗaya da kuma rukuni , za su furta kalmomi na dā cewa : “ Zan rera waƙa ga Ubangiji , gama ya ɗaukaka ƙwarai . . . . Kuma rãnar da Yake tãra su da abin da suke bauta wa , baicin Allah sai Ya ce : " Shin kũ nekuka ɓatar , da bãyiNa , waɗannan , ko kuwa su ne suka ɓata daga hanya ? " Wannan ita ce fassarar mafarkin nan nãwa . Kuma Allah ne da mallakar sammai da ƙasa da abin da ke a tsakãninsu , Yanã halitta abin da Yake so . Ya halicce ta “ domin wurin zama , ” nufin zuciyarsa ke nan . 6 - 12 ga Fabrairu , 2012 ‘ Abokan cinikina ’ sai su gode mini wai don na taimake su magance matsalolinsu , ba su san ni ne ainihin tushen matsalolin ba . Hakan ya taimaka mana mu kasance da kwanciyar hankali kuma mu zauna lafiya a matsayin ma’aurata . ” Wannan dõmin ku yĩ ĩmãni da Allah da Manzonsa . Kuma Ya sanya , a cikinta , dũwatsu kafaffu daga samanta , kuma Ya sanya albarka a cikinta , kuma Ya ƙaddara abũbuwan cinta a cikinta a cikin kwanuka huɗu mãsu daidaita , dõmin matambaya . • Wane batu mai muhimmanci ne Shaiɗan ya tayar game da amincin Ayuba ? A bayyane yake cewa manzo Bulus yana da irin wannan tabbaci . Kuma waɗanda suka yi ĩmãni kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , waɗannan , ' yan Aljanna ne , sũ a cikinta madawwama ne . Ka bar Ni da wanda Na halitta , yana shi kaɗai , Ƙari ga haka , yakan ɗauki watanni goma kafin wanda ya iya rubutu sosai ya gama Littafi Mai Tsarki guda ɗaya . Amma a lokacin , ban daɗe da yin baftisma a matsayin Mashaidin Jehobah ba kuma wani majagaba ya ce mu ƙaura zuwa wani gari don yin wa’azi . Ka ce : " Ku zo da sũra guda misãlinsa , kuma ku kirãyi wanda kuka iya duka , baicin Allah , idan kun kasance mãsu gaskiya . " Abin da yake a cikin sammai nãSa ne , da abin da yake a cikin ƙasa da abin da yake a tsakãninsu da abin da ke ƙarƙashin turɓãya . Jehobah zai kasance tare da kai muddin kai abokinsa ne . “ Ba Ɗayan da Bai Tabbata Ba ” Fãce wanda ya tũba , kuma ya yi ĩmãni , kuma ya aikata aiki na ƙwarai . ( Ibraniyawa 1 : 14 ; Matiyu 18 : 10 ) Yesu mai hidima ne . Ya ce : " Yã Ubangijina ! Yãya yãro zai sãmu a gare ni , alhãli kuwa , lalle tsũfa ya sãme ni , kuma mãtãta bakarãriya ce ? " Suka ce : " Sakamakonsa , wanda aka same shi a cikin kãyansa , to , shi ne sakamakonsa , kamar wancan ne muke sãka wa azzãlumai . " Wani Manzo daga Allah , yana karatun wasu takardu masu tsarki . Wata ’ yar’uwa matashiya kuma ta ce : “ Matasa da yawa suna son shawarar iyayensu . Amma , idan iyayen ba su ɗauki yaransu da muhimmanci ba , za su nemi shawara a wurin wasu dabam , har ma a wurin marasa hikima . ” Sa’o’i kafin lokacin , an tsare shi kuma abokansa na kud da kud suka yashe shi suka gudu . To , yãya ake karkatar da ku ? Shaiɗan yana daɗa kai wa mutanen Allah hari . " Yanã azabta wanda Ya so , kuma Yanã jin ƙan wanda Ya so . Menene waɗanda suke yin koyi da ƙaunar Kristi suke yi idan an yi musu laifi ? Menene zai taimaka mana mu fahimci abin da Littafi Mai Tsarki ya ce ? Manzannin sun kafa wa dattawa a yau misali mai kyau ! Da sannu sannu ta mu’ujiza , Jehobah ya albarkace su da ɗa sa’ad da suka yi tsufa . — Luk 1 : 8 - 14 . Lalle Allah ne Masani ga abin da suke aikatãwa . Yesu ya nanata wannan gaskiyar sa’ad da yake yin magana a kan masifu biyu da suka faru a zamaninsa . ( Afisawa 2 : 1 - 5 ) Duk da haka , koyarwar Himinayus da Filitus ta raina alkawarin Yesu na tashin matattu na zahiri a Mulkin Allah . — Yohanna 5 : 28 , 29 . Misãlin waɗanda aka ɗõra wa ɗaukar Attaura sa 'an nan ba su ɗauke ta ba , kamar misãlin jãki ne Yanã ɗaukar littattafai . Zakariya ɗan Jehoiada shi ne firist ɗin Jehobah a lokacin . Annabcin da aka yi shekaru 400 da suka shige ya cika . Makõma zuwa gare Ni kawai take . " Tun da yake dukanmu masu zunubi ne , yana da kyau mu yi waɗannan tambayoyi masu muhimmanci : Yaya ya yiwu aka haifi Yesu Banazare ba tare da zunubi ba , kuma me ya sa aka yi masa baftisma ? Kuma wanda ya yi ĩmãni da Allah ya aikata aikin ƙwarai Allah zai shigar da shi gidãjen Aljanna ƙoramu nã gudãna daga ƙarƙashnsu sunã mãsu dawwama a cikinsu har abada . Dalilin da ya sa Allah ya yi mana tanadin fansa ke nan . Sai ku bi Allah da taƙawa , kuma ku gyãra abin da yake a tsakãninku , kuma ku yi ɗã 'a ga Allah da ManzonSa , idan kun kasance mũminai . " Wasu sakamakonsu sune ɗaukan cikin shege , da ciwon jiki da na tsotsuwar zuciya domin lalata , shan taba , maye , da kuma shan muguwar ƙwaya . Kuma kõ da sun kasance a gabãnin a saukar da shi a kansu , kusa-kusa , sunã baƙin ciki hai bã su iya magana . Sa’ad da wani saurari ya nemi shawara a wurin Yesu , ta yaya Yesu ya nuna abin da saurayin ya fi ƙauna ? Duk da haka , Hannatu ta cika alkawarin da ta yi wa Allah kuma ba ta yi da - na - sani ba . ​ — 1 Sam . 2 : ​ 1 , 2 ; karanta Zabura 61 : ​ 1 , 5 , 8 . Dole ne mu buɗe zuciyarmu da azancinmu ga tasiri na ruhun Allah . Yana kuma yin la’akari sosai da yanayinsu . Kuma lalle ne Allah bai zama mai zãlunci ga bãyinsa ba . " Amma idan ɗan’uwa a cikin ikilisiya ya faɗa cikin matsala mai tsanani fa kuma dangantakarsa da Jehobah tana cikin haɗari ? Suna bi da juna cikin sanin ya kamata . Ana saka sinadarin da ke zama ƙarfe a cikin wuta , kuma a ɗora garwashin wuta a bisa sinadarin da kuma ƙarƙashinsa . Kuma Ubangiwinka , bã Mai zãlunci ga bãyinSa ne ba . Kuma bãbu wani mai ɗauri irin ɗaurinSa . Domin irin waɗannan rashin jituwa , mutane da yawa suke mamaki , ‘ Ta yaya addini zai haɗa kan mutane idan ba zai iya haɗa kan mabiyansa ba ? ’ Babu wani tabbacin cewa Dauda ya fito daga sanannen iyali , ko kuma wadda take da arziki . Kuma lalle ne idan ka bi son zũciyõyinsu a bãyan abin da ya zo maka na ilmi , bã ka da , daga Allah , wani majiɓinci , kuma bãbu wani mataimaki . Lalle ne sun kangara a cikin rãyukansu , kuma suka yi tsaurin kai , tsaurin kai mai girma . " To , don me , ba a jẽfa mundãye na zĩnãriya a kansaba , kõ kuma malã 'iku su taho tãre da shi haɗe ? " An Ƙalubalanci Adalcin Allah ? Kuma Muka ɓuɓɓugar da ƙasã ta zama idãnun ruwa , daɗa ruwa ya haɗu a kan wani umurni da aka riga aka ƙaddara shi . [ Hotunan da ke shafi na 3 ] Washegari , sai na sake haɗuwa da shugabansu shi kaɗai . Hakan ya sa yanayin mutanen Allah ya sake canjawa . Kada ku shiga gidãje waɗanda bã gidãjenku ba sai kun sãmi izni , kuma kun yi sallama a kan ma 'abũtansu . Wannan ne mafi alhẽri gare ku , tsammaninku , zã ku tuna . ( 1 Bit . 2 : 21 ) Kamar ’ yan’uwa a ƙarni na farko , duniyar Shaiɗan tana matsa mana da ra’ayoyin ƙarya da falsafa na ruɗu da kuma son abin duniya . A lokuttan Littafi Mai - Tsarki , aljanu sun wahal da mutane a hanyoyi dabam dabam . [ Box / Hoto a shafi na 17 ] Ko da Isra’ila “ keɓaɓiyar taska ” ce ga Jehovah , wannan ba ya nufin cewa an cire sauran mutane daga samun alherin Allah . Da sannu - sannu , bangaskiyata ta yi ƙarfi . “ UBANGIJI ZA YA YI JUYAYIN YAKUB ” ( Ka duba hoton da ke shafin nan . ) ( b ) Me za mu bincika a wannan talifin ? Lalle ne waɗanda suka kãfirta kuma suka taushe ( mutãne ) daga hanyar Allah da masallaci mai alfarma wanda Muka sanya shi ga mutãne alhãli kuwa mazauni a ciki da baƙauye daidai suke kuma wanda ya yi nufin karkatar da gaskiya a cikinsa da zãlunci zã Mu ɗanɗana masa daga wata azãba mai raɗadi . An wallafa shi a shekara ta 1944 , amma yanzu an daina bugawa . A wace hanya ke nan ? Mene ne ya kamata mu ƙudura niyyar yi , kuma me ya sa ? Kuma ka bar Ni da mãsu ƙaryatãwa , mawadãta , kuma ka jinkirta musu kaɗan . Ka taɓa ji game da sabuwar duniya da Jehobah zai yi , wadda a cikinta dukan mutane za su kasance da ƙoshin lafiya kuma za su rayu har abada ? Waɗanda ke iyar da Manzancin Allah , kuma sunã tsõronSa , kuma bã su tsõron kõwa fãce Allah , Kuma Allah Ya isa Ya zama Mai hisabi . ( Yohanna 14 : 31 ) Ya kuma faɗi cewa : “ Kullum ina aika abin da ya gamshe shi . ” Kamar yadda aka ambata da farko , Littafi Mai - Tsarki ya yi amfani da furcin nan “ sababbin sammai da sabuwar duniya ” sau huɗu . Ta wajen ayyukan wa’azi na Shaidun , Jehovah yana jawo ga hidimarsa “ muradin dukan dangogi ” — masu tawali’u , mutane masu kama da tumaki na duniya . — Haggai 2 : 6 , 7 . Watan Ramalãna ne wanda aka saukar da Alƙur 'ãni a cikinsa yana shiriya ga mutãne da hujjõji bayyanannu daga shiriya da rarrabẽwa . Me ya sa Allah ya rantse wa Ibrahim cewa zai cika alkawarinsa ? Ko da yake waɗannan maza ba tsiyayyu ba ne , amma domin sun ba da kansu wajen hidima sun ƙyale neman abin duniya . Ba ya samun kuɗi sosai a wurin da yake aiki , amma ya ƙudura zai yi aikin domin yana samun lokacin halartan taro da kuma yin wa’azi tare da iyalinsa . Ba za a yi karancin abinci ba kuma domin yunwa , rashin kuɗi , ko kuma wata kasawar gwamnati . Sa’ad da Musa ya tambaye shi game da sunansa , Jehobah ya gaya masa : ‘ Zan kasance abin da nake so . ’ Hakika , an ta da su zuwa rayuwar ruhu a sama , sai kuma “ sauran matattu ” a za tashe su a duniya . — Filibbiyawa 3 : 8 - 11 ; Ru’ya ta Yohanna 7 : 4 ; 20 : 5 , 6 . 15 : 41 ) Mutane da ya halitta a duniya kuma fa ? “ Ina farin ciki cewa mijina ya taimaka wajen tarbiyyartar da shi . ” A halinmu . Alal misali , me ya sa ba za ku bayyana wa aboki ko abokiyar aurenku ba yadda wataƙila renon da iyayenku suka yi muku ya shafi halin da kuke nuna wa game da kuɗi ? ; Harris , A . Iyaye sun san cewa yara suna bukatar su koyi yadda za su riƙa kame kansu . Ya ba manoma zarafin nuna godiyarsu ga mai kawo lokacin kaka , tun da yake “ wanda ya nuna jinƙai ga masu - mayata yana girmama [ Mahaliccinsa ] . ” Zuriya da aka yi alkawarinta . — 12 / 15 , shafi na 15 . Da yardan rai kana ba da lokacinka da ƙarfinka a koya wa waɗanda suke da marmari kuma suke son ka taimake su su zama almajiran Yesu Kristi ? Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Allah ba marar - adalci ba ne da za shi manta da aikinku da ƙauna wadda kuka nuna ga sunansa . ” ( Ibran . ( Mat . 13 : 24 - 30 , 38 , 43 ) Wannan kwatancin ya yi nuni ga “ lokacin kaka ” da aka tara “ ’ ya’yan mulki ” kuma aka ware zawan aka ƙona su . A gaban ‘ yan’uwan Dauda , sai Sama’ila ya ɗauki ƙaho cike da māi ya shafe Dauda da shi . Ya ce : " Ilimi a wurin Allah kawai yake , kuma inã iyar maku abin da aka aiko ni da shi , kuma amma inã ganin , kũ , wasu mutãne ne , kunã jãhiltar gaskiya . " Kuma , ƙasa a bayan haka Ya mulmula ta . A map of Muslim populations by numbers , ( Pew Research Center , 2009 ) Kuma sunã fãɗuwa ga haɓõɓinsu sunã kũka , kuma yanã ƙara musu tsõro . Wata kyautar Allah mai kyau da ya kamata mu yi godiya a kai shi ne ruhunsa mai tsarki . Saboda suna son su sani , baban da mamar suka je Majami’ar Mulki kuma suka yarda a soma nazarin Littafi Mai Tsarki da su . To , zuwa ga Allah kawai al 'amura ke kõmãwa . ( b ) Me ya sa mutane da yawa a Tasalonika suka soma bauta wa Jehobah ? Kuma dã lalle an saukar da wani littafi abin karatu wanda ake tafiyar da duwãtsu game da shi , kõ kuma aka yanyanke ƙasa da shi , ko kuwa aka yi magana da matattu da shi ( dã ba su yi ĩmãni ba ) . à 'a ga Allah al 'amari yake gabã ɗaya ! Idan muna so Allah ya kusace mu , wajibi ne mu ɗauki mataki don mu kusace shi . Tir da ya zama musanya ga azzãlumai . A matsayin ma’aurata , ku keɓe lokaci don ku zauna ku tattauna da juna . [ Hoto a shafi na 18 ] Kuma yanã abin karãtu Mun rarraba shi dõmin ka karanta shi ga mutane a kan jinkiri kuma Mun sassaukar da shi sassaukarwa . Dauda ya rubuta : “ Yana sa ni in huta a saura mai ɗanyar ciyawa , yana bi da ni a tafkuna masu daɗin ruwa , suna kwance lif . Bugu da ƙari , ƙungiyar Jehobah tana wallafa awutlayi dabam - dabam da ake amfani da su wajen ba da jawabai a taron ikilisiya da kuma a manyan taro . Mai nẽma da wanda ake nẽman gare shi sun raunana . " Kuma lalle Mun aika zuwa ga al 'ummai daga gabãninka , sai Muka kãmã su da tsanani da cũta , tsammãninsu zã su ƙanƙan da kai , Kuma an bã mu ilmi daga gabãninta kuma mun kasance mãsu sallamãwar ( al 'amari ga Allah ) . " Bari Ikilisiya ta Ingantu , 5 / 1 Kuma ka ce : " Yã Ubangijina ! Ka yi gãfara , Ka yi rahama , kuma Kai ne Mafi alhẽrin mãsu rahama . " Kamar yadda yake da baiwar mawaƙa da kuma wasanni , ana bukatar a koya kasancewa marasa aure kafin a amfana sosai . Shin zã Kahalaka mu , sabõda abin da wãwãyen daga gare mu suka aikata ? Duk da haka , ina damuwa cewa zan fuskanci sakamakon ayyukana . Kuma ku ji tsõron wutã wadda aka yi tattali dõmin kãfirai . “ NA YI tunanin cewa ba ni da wata daraja , ” in ji wani mutumin da ya bijire daga bin mizanan Allah da ya koya sa’ad da yake ƙarami . Ya ce : " Lalle akwai Lũɗu a cikinta ! " Ya ce : “ Kun ji aka faɗi , Ka yi ƙaunar maƙwabcinka , ka ƙi magabcinka : amma ni ina ce muku , Ku yi ƙaunar magabtanku , kuma waɗanda su kan tsananta muku , ku yi musu addu’a ; Domin ku zama ’ ya’yan Ubanku wanda ke cikin sama : gama ya kan sa ranatasa ta fito ma miyagu da nagargaru , ya kan aiko da ruwa bisa masu - adalci da marasa - adalci . ” Kuma amma idan ya kasance daga mazõwa dãma , Kuma Shĩ ne wanda Yake aika iskõki , sunã bishãra gaba ga rahamarSa , har idan sun ɗauki gizãgizai mãsu nauyi , sai Mu kõra su ga wani gari matacce , sa 'an nan Mu saukar da ruwa gare shi , sa 'an nan Mu fitar , game da shi , daga dukkan ' ya 'yan itĩce . Har a lõkacin da ( abõkin Shaiɗan ) ya zo Mana ( ya mutu ) sai ya ce : ( wa Shaiɗan ) " Dã dai a tsakãnina da tsakãninka akwai nĩsan gabas da yamma , sabõda haka , tir da kai ga zama abõkin mutum ! " Yin Amfani da Ya Dace da Kalmar Allah Fiye da mutane miliyan 100 ne suka mutu saboda yaƙe - yaƙe tun daga shekara 1914 ! Har ma wasu suna ƙyamar addini . — Matta 24 : 12 , 14 . A’a , yana bukatar ya ci gaba da ƙoƙartawa don ya kyautata halayensa kuma ya kafa misali mai kyau a matsayinsa na Kirista . ( Afis . Annabci da yawa da Allah ya yi sun cika , ko da yake an rubuta su ɗarurruwan shekaru kafin su auku . Wannan ya sa koyarwar ta fi kowacce irin sana’a a duniya , ko koyarwar adabi ne , fasaha , har ma tsarin magani . Babu Wani Kamar Sa . Sa 'an nan a lõkacin da ya ga watã yanã mai bayyana , ya ce : " Wannan ne Ubangijina ? " Me ya sa muke bukatar kiyaye zuciyarmu ? Ya ce idan ya soma sarauta , yanayin duniya za ta taɓarɓare . Sa’ad da Jehobah ya shafa mabiyan Kristi da ruhu mai tsarki , sun haɗa kai da Yesu kuma suka zama waɗanda suke cikin ikilisiyar , wato , jikin Kristi wanda shi ne shugaba . ( 1 Kor . 12 : 12 , 13 , 27 ; Kol . Abin da ya sãme ka daga alhẽri , to , daga Allah yake , kuma abin da ya sãme ka daga sharri , to , daga kanka yake , kuma Mun aike ka zuwa ga mutãne , ( kana ) Manzo , kuma Allah Yã isa ga zama shaida . Waɗanne darussa ya kamata mu tuna da su game da keɓewar kanmu ga Allah ? [ Hotuna a shafi na 12 ] Kamar Cesar da Rocio , ’ yan’uwa da yawa suna yin sadaukarwa don su sa hannu a aikin gine - gine da ake yi a Jihar New York . Yã kũ waɗanda suka yi ĩmãni ! Idan fãsiƙi Yã zo muku da wani babban lãbãri , to , ku nẽmi bayãni , dõmin kada ku cũci waɗansu mutãne a cikin jãhilci , sabõda haka ku wãyi gari a kan abin da kuka aikata kunã mãsu nadãma . Bitrus ya yi amfani da Zabura 109 : 8 ya nuna cewa wani zai ɗauki matsayin Yahuza . To , mutum ya dũba , daga mẽ aka halittã shi ? Mai Daɗi Ya Ƙuduri Aniya Ya Yi Nufin Allah 8 : ​ 32 , 33 , Juyi Mai Fitar da Ma’ana . ’ Yan watanni bayan matar wani mutum mai suna Charles ta rasu , ya ce : “ Ina kewar matata Monique , har a wani lokaci ina baƙin ciki sosai . Kuma ka yi bushãra ga mũminai cẽwa , sũnã da falalamai girma daga Allah . Shin , zã Mu kau da kai daga saukar da hukunci daga gare ku ne dõmin kun kasance mutane mãsu ɓarna ? " Fãce mutãnen Lũɗu , lalle ne mũ , haƙĩƙa , mãsu tsĩrar dasu ne gabã ɗaya . " Mai yiwuwa domin ya taimake mu mu koyi halaye masu kyau , kamar su haƙuri , jimiri , bangaskiya , da tsawon jimrewa . — Yaƙub 1 : 2 - 4 . Ko da yake su ajizai ne , ya bi da su a hankali kuma ya kyautata musu . ( Yahaya 10 : 2 - 5 ) Ka lura cewa Yesu ya yi amfani da kalmar nan ‘ murya ’ sau uku . Wasiyya da Ajiya : Ana iya ba Watch Tower dukiya ko kuɗi a matsayin gado bayan mutuwa ta hanyar takardar da aka saka hannu a ƙarƙashin doka , ko kuma a rubuta Watch Tower a matsayin wanda zai ci amfanin ajiyar da aka yi . Na uku , zunuban da suke yi ba don rashin sani ba ne . Allah ya ba kowannenmu hakkin yin amfani da iyawarmu da kuma halayenmu mu nuna alherin Allah ga ’ yan’uwanmu masu bi . Za mu kuma iya nuna tausayi ta wajen yin alheri . Kuma da wancan aka umurce ni , kuma ni ne farkon mãsu sallamãwa . " An yi wa firistoci masu zunubi , hakimai , da mutanen Yahuza kashedi cewa ‘ babbar ranar Jehovah ta gabato . ’ Kuma wanda aka bai wa littãfinsa ga hagunsa , sai ya ce : " Kaitona , ba a kãwo mini littãfina ba ! " Ka Yi Amfani da ’ Yancinka a Hanyar da ta Dace , Janairu Me ya sa fassarar King James take da muhimmanci ? 2 : 9 ; R . Yoh . “ Roƙona ga Allah Saboda Su ” Jehobah yana tuna aikinmu . Dole ne mu yi jimiri . ” Manzanninsu sun jẽ musu da ãyõyayi bayanannu . Waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata aiki nagari , farin ciki yã tabbata a gare su , da kyakkyawar makõma . Sai Allah Ya gãfarta muku zunubbanku , kuma Ya shigar da ku gidãjen Aljanna , ƙoramu na gudãna daga ƙarƙashinsu , da waɗansu ɗãkuna mãsu dãɗi a cikin gidãjen Aljannar zama . Wannan shĩ ne babban rabo , mai girma . A cikin littafin nan The Early Church , ɗan tarihi Henry Chadwick ya ce ikilisiyar Kirista na farko an san ta cewa “ ba ta son mallakar iko da wannan duniya take yi . ” Mutane biyu da suke zama tare kawai ba tare da yin aure ba ba za su taɓa more kāriya ta ainihi ba , yaransu ma haka . Da kõfuna ar 'aje . Waɗanne yanayi yake sama da kuma duniya lokacin da babu rashin gaskiya ? “ Mai - zuwa wurin Allah dole ya ba da gaskiya cewan yana da rai , kuma shi mai - sākawa ne ga dukan waɗanda ke biɗarsa . ” ​ — IBRAN . A talifin da ya gabata , mun tattauna sosai game da halayen Jehobah guda biyu . Mun koyi cewa yana da sauƙi a kusace shi , kuma ba ya son kai . Ka yi la’akari da wannan : Tun da Allah “ mara - mugunta ” ne , zai kiyaye rukunin mutane da suke bauta masa da aminci . ( K . Sha 32 : 4 ; Far . Su ce : " Lalle ne Allah Ya haramtã su a kan kãfirai . " Wannan abin ƙarfafa ne ! JUYAYI : ‘ Za ya nuna tausayi ga matalauci da mai - mayata , za ya kuwa ceci rayukan fakirai . Da hakanan ne da salamarka ta yi kamar kogi , adalcinka kuma kamar raƙuman teku . ” ​ — Ishaya 48 : 17 , 18 Kuma suka ce : " Gõdiya ta tabbata ga Allah Wanda Ya yi mana gaskiya ga wa 'adinSa , kuma Ya gãdar da mu ƙasã , munã zama a cikin Aljanna a inda muke so . " Kuma waɗanda suka kãfirta da ãyõyin Allah da gamuwa da shi , waɗannan sun yanke ƙauna daga rahamaTa kuma waɗannan sunã da wata azãba mai raɗaɗi . Kuma suka mayar da malã 'iku ( ' yã 'ya ) mãtã , alhãli kuwa sũ , waɗanda suke bãyin ( Allah ) Mai rahama ne ! Kamar yadda ka sani , Bulus bai faɗa wa kasawarsa ba , kamar yanayin ya fi ƙarfin sa . Lalle ne zã a jarraba ku a cikin dũkiyarku da rãyukanku , kuma lalle ne kuna jin cũtarwa mai yawa daga waɗanda aka bai wa Littãfi a gabãninku da kuma waɗanda suka yi shirki . Tsarkaka ta Jehovah da kuma wasu halaye na musamman sun sa ya zama Uba da ya dace , wanda za mu iya dogara gare shi sarai . Shekaran Karl 11 ne kawai , amma fitinanne ne . Waɗanda suka amince da Kristi sun zama sashen sabon alkawari kuma za su zama “ mulki na firistoci . ” Ko da yake wannan na bukatar tunani da ƙoƙari mai yawa , masu shelar Mulki a dukan duniya suna ɗokin yin haka . Idan muka dogara kuma muka gaskata da Jehobah hakan zai nuna cewa muna daraja shi . 12 - 18 ga Oktoba Amma Sarki Almasihu ba zai zauna a kan kursiyi a wannan birnin ko kuma wani waje a duniya ba . Shin , ka ga wanda ya kãfirta da ayõyinMu , kuma ya ce : " Lalle ne zã a bã ni dũkiya da ɗiya ? " suka taimaka a batun nan ? Masu iko na Filibbi sun bulale su , suka jefa su cikin fursuna , kuma suka tsare su cikin gidan yari . Bulus ya rubuta waɗannan kalmomin ga ’ yan’uwansa Kiristoci da suke Kolosi . Suka ce : " Allah Ya riƙi ɗa . " Ya kamata mu san cewa ba za mu iya hana tsofaffi samun matsaloli ba . Ku rubuta abubuwan da kuke son ku saya . Wane darasi ne za mu iya koya daga abin da ya faru da Jehoshaphat ? Wannan dangantakar ita ce kaɗai za ta iya sa ka sami rai madawwami , bisa ikon ceto na jinin da Yesu ya zubar . Kuma awo a rãnar nan ne gaskiya . To , wanda sikẽlansasuka yi nauyi , to , waɗannan sũ ne mãsu cin nasara . A lokacin yaƙin duniya na biyu , Kuroshiyawa ’ yan Katolika da Sabiyawa ’ yan Otodos a Gabashin Turai suka yi ta kashe juna . " Sai ku jẽ masa sa 'an nan ku ce , Lalle mũ , Manzanni biyune na Ubangijinka , sai ka saki Banĩ Isrã 'ĩla tãre da mu . Kuma kada ka yi musu azãba . Kuma Allah Masani ne , Mai hikima . Sha 6 : 5 ) Shawarar da Musa ya yanke ta kāre shi daga wahala . Me ya haɗã ka da ambatonta ? Ka yi koyi da hanyar da Yesu Kristi ya bi da almajiransa , sashen ajin amaryarsa a gaba , lokacin da yake duniya . Ubangjin mafita biyu na rãnã , kuma Ubangijin mafãɗã biyu na rãnã . Darajar da Maryamu take yi wa Allah sun bayyana a kalamanta : “ Raina yana girmama Ubangiji , ruhuna kuwa ya yi murna cikin Allah Mai - cetona . ” “ Ban shiga Intane da nufin kallon batsa ba . Maimakon haka , za ta zaɓi jan tumatir masu kyau da za su ba da sinadarin gina jiki . “ Kāmala Tsarki Cikin Tsoron Allah ” Da ya faɗi haka , ya rikitar da taron ! — Ayyukan Manzanni 23 : 6 - 9 . Kuma suka ce : " Dã mun zamo muna saurãre , kõ muna da hankali , dã ba mu kasance a cikin ' yan sa 'ĩr ba . " Ƙari ga haka , ana bukatar ruhu mai tsarki ya sauko a kan “ masu - tarayyan gādo da Kristi . ” " Shin , zan riƙi waninSa abũbuwan bautãwa ? Idan Mai rahama Ya nufe ni da wata cũta , to cẽtonsu bã ya amfanĩna da kõme , kuma bã za su iya tsãmar da ni bã . " An rinjãyi Rũmawa . A cikin dukan waɗanda suka nuna azancin gaggawa a hidimarsu ga Allah , Yesu Kristi ne ya nuna misali mafi kyau . Aƙalla muna da Littafi Mai Tsarki ba ma bukatar mu rubuta da hannunmu kamar yadda wasu suka yi a lokacin dā ! — Kubawar Shari’a 17 : 18 , 19 . A wani lokaci , hakan na sa na yi fushi da shi . Kamar yadda muke ƙyamar irin waɗannan abincin , ya kamata mu ƙi jinin furcin da Jehobah ba ya so . Don ƙarin bayani , ka duba babi na 8 a wannan littafin , Shaidun Jehobah ne suka wallafa Lalle kai , kai ne mabuwãyi mai girma ! " Manzo Bitrus ya kwatanta Shaiɗan da “ zaki mai - ruri . ” Sai Ubangijinsu Ya yi wahayi zuwa gare su , " Lalle ne , Munã halakar da azzãlumai . " Kuma Allah Yana shiryar da wanda Yake so , zuwa ga hanya madaidaiciya . • Ruth : Ruth 1 – 3 . Ka nũna musu ( gaskiya ) , da haka zã su dinga gani . Lalle sũ , sun kasance a gabãnin wannan waɗanda aka jiyar dãɗi . Sai gardama ta tashi kuma mutanen suka watse . Idan kimantawar gaskiya ce , Ɗan fari na Allah ya more dangantaka na kurkusa da Ubansa na shekaru aru - aru kafin a halicci Adamu . Kuma ya yi nadama sosai domin kurakuran da ya yi , amma daga baya , ya koyi cewa yana bukatar ya yi ƙoƙari sosai a hidimarsa ga Allah . Za Ka Iya Ƙaura ? Kuma bãbu wani dalĩli a gare ni a kanku fãce na kirã ku , sa 'an nan kun karɓã mini . ( b ) Waɗanne maƙasudai ne za ku iya kafawa tun kuna ƙanana ? Sabõda haka , ka dõgara ga Allah , lalle ne , kai ne a kan gaskiya bayyananniya . Saboda haka , ba ma tsoro ko kuma mu nemi hanya da ba ta Nassi ba mu kawar da tsananin . Jehobah ba ya mantawa da hidimarmu na aminci , da ya haɗa da “ yi wa tsarkaka hidima . ” — Ibraniyawa 6 : 10 . Waɗannan abokan ƙarya sun yasar da Yesu sa’ad da ba su fahimci abin da ya faɗa ba . Ku bi Allah da taƙawa kuma rai ya dũbi abin da ya gabãtar dõmin gõbe , kuma ku bi Allah da taƙawa. lalle Allah , Mai ƙididdigewa ne ga abin da kuke aikatãwa . A lõkacin da kuke a gãɓa ta kusa sũ kuma sunã a gãɓa tanẽsa , kuma ãyarin yana a wuri mafi gangarãwa daga gare ku , kuma dã kun yi wa jũna wa 'adi , dã kun sãɓa ga wa 'adin ; kuma amma dõmin Allah Ya hukunta abin da yake ya kasance abin aikatãwa . 7 : ​ 32 - 35 . Lalle Allah a kan dukan kõme Mai ikon yi ne . Ya yi canje - canje cikin jituwa da abin da manzo Bulus ya ce a wasiƙarsa ga Afisawa : “ Ku tuɓe , ga zancen irin zamanku na dā , tsohon mutum , wanda yana ƙara lalacewa bisa ga sha’awoyin yaudara ; ku sabonta kuma cikin ruhun azancinku , ku yafa sabon mutum , wanda an halitta shi bisa ga Allah cikin adalci da tsarkin gaskiya . 11 : 13 ) Akwai lokuta da yawa da manzo Bitrus bai yi tunani kamar Kristi ba . Sabõda wata rahama ce daga Allah ka yi sanyin hali a gare su . Makafi , kurame , guragu , dukan waɗanda suke fama da ciwo , za su sami cikakkiyar lafiya . Ina kuma godiya ga Jehobah don Shirley , matata abokiya mai aminci da ya ba ni . Menene aka gaya wa iyaye Isra’ilawa su yi don su koyar da ’ ya’yansu , kuma menene wannan yake nufi ? An samu sakamako mai kyau don sun saka ƙwazo a yin wa’azi . ( Far . 27 : 46 ) Ba sa bukatar jerin dokoki don su san abin da ya dace ko kuma abin ba daidai ba . Ƙari ga haka , za mu ga yadda iyaye za su iya taimaka wa yaransu su gaskata da Allah da kuma Kalmarsa . Kuma wanda ya girmama hukunce-hukuncen Allah to shĩ ne mafĩfĩci a gare shi , a wurin Ubangijinsa . NI ’ YAR shekara 98 ce . Kwatanci mafi amfani su ne waɗanda ke da sauƙin fahimta . Tun shekara ta 1914 an daɗa samun dalili na yin magana game da mulkin Jehovah . Kuma waɗanda suke yin ĩmãni da Lãhira sunã ĩmãni da shi ( Alƙur 'ãni ) , kuma sũ , a kan sallarsu , sunã tsarẽwa . Allah ne Wanda Ya sanya muku dabbõbi dõmin ku hau daga gare su , kuma daga gare su kuke ci . 38 : 6 , 15 . Me ya sa dukanmu muke son kasancewa da ƙoshin lafiya ? Gary daga North Carolina ya yi shekara 30 a aikin gine - gine . Ru’ya ta Yohanna 4 : 11 ta ambata dalilin : “ Kai ne mai - isa ka karɓi ɗaukaka da daraja da iko , ya Ubangijinmu da Allahnmu : gama kai ka halicci dukan abu , saboda nufinka kuma suka kasance , saboda nufinka aka halicce su . ” Hakazalika , ya kamata mu ɗauki fahimtar gaskiyar Littafi Mai Tsarki abu mai tamani . — Matta 13 : 45 , 46 . 34 : 5 - 7 ) Amma , haƙurin Jehobah yana da iyaka , domin al’ummar Isra’ila ba ta ƙara zama mutane masu ɗauke da sunansa ba , sa’ad da ta ƙi ta gaskata da Yesu kuma ta kashe shi . Darussa don Maimaitawa Yaya tarayyar banza ta shafi Isra’ilawa ? Kana amfani da shawarwarin da ke cikin littattafanmu game da wannan shirin ? Hakika , muna da wannan tabbacin . To , wannan shi ne ke tunkue marãya ( daga haƙƙinsa ) . Kuma waɗanda suka ƙaryatã game da ãyõyinMu , kuma suka yi girman kai daga gare su , waɗannan sũ ne abõkan wuta , sũ , a cikinta madawwama ne . Aka ce , " Ku shiga ƙõfõfin Jahannama , kaunã madawwama a cikinta . Ubanmu na samaniya yana ƙarfafa mu kuma yana ba mu ƙarfi ta wajen ruhunsa mai tsarki , ko kuma ƙarfin ikonsa . Kuma ba Mu halitta slmmai da ƙasa da abin da ke a tsakãninsu ba , alhãli kuwa Munã mãsu wãsã . " Lalle ne , yã yi kusa ya ɓatar da mu daga Ubangijinmu , in bã dõmin da muka yi haƙuri a kansu ba . " Kuma zã su sani a lõkacin da suke ganin azãba , wãne ne mafi ɓacẽwa ga hanya ! Wani mai tambaya yã yi tambaya game da azãba , mai aukuwa . ( Misalai 16 : 25 ) Wannan karin magana na Littafi Mai Tsarki ya kwatanta daidai rayuwar yawancin mutane a yau ! Ko da yaushe Zakariyya ya shiga masallãci , a gare ta , sai ya sãmi abinci a wurinta . Da akwai lokaci ne da bala’o’i ba za su ƙara aukuwa ba ? Da yake Bitrus ya iya ruwa , da ya yi iyo zuwa inda kwalekwalen yake . ( Yoh . Ka san cewa Jehobah yana ƙaunar ka shi ya sa ya yi amfani da dattawa don su taimaka maka . Lalle ne shi , haƙĩƙa babbanku ne wanda ya kõya muku sihirin , to , zã ku sani . Suna da hakkin yin renon Yesu , wanda zai girma ya zama mutumi mafi girma a duniya . Sai ya sassabce hankalin mutãnensa , sabõda haka suka bĩ shi . 6 : 10 ) Shin kana yin hakan kuwa ? Alal misali , kai marar aure ne kafin ka yi aure , ko ba haka ba ? Mun san da hakan domin ba da daɗewa ba ya sake soma tarayya da sauran ’ yan’uwansa . Muka ɗaukaka shi a wuri maɗaukaki . “ Yana Duban Zuciya ” Sai idan wa 'adin Ubangijĩna ya zo , ya mayar da shi niƙaƙƙe . IGWURUTA ALI 6 ( Igbo ) Me Ya Sa Za Ka Yi Baftisma ? Sũ ne waɗanda ke cẽwa " Kada ku ciyar a kan wanda ke wurin Manzon Allah har su wãtse , " alhali kuwa taskõkin sammai da ƙasa ga Allah suke kuma amma munãfukai bã su fahimta . Ƙari ga haka , shugabannin addinai ba su da ƙauna ta gaskiya ga Allah . " Da sharrin mãtã mãsu tõfi a cikin ƙulle-ƙulle . " Kowace shawara da ya tsai da a wannan batun zai iya shafar dukan rayuwarsa . Kuma waɗanda suka yi ĩmãni da Allah da MazanninSa waɗannan sũ ne kamãlar gaskatãwa kuma su ne mãsu shahãda awurin Ubangjinsu. sunã da sakamakonsu da haskensu. waɗanda suka kafirta kuma suka ƙaryata game da ãyõyinMu , waɗannan su ne 'yan Jahĩm . Wataƙila bayan wasu shekaru ne masu kofan littafin suka cire wannan sunan kuma suka saka Kyʹri·os da ke nufin “ Ubangiji ” a Helenanci . Lalle Allah Mai gani ne ga bãyinSa . " Sa 'an nan wanda larũra ta kãmã shi , bã mai fita jama 'a ba , kuma bã mai ta 'addi ba , to , lalle Ubangijinka Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Allen yana so ya saba da sabuwar ikilisiyar da ya je da ke da nisan kusan mil 900 daga garinsu . Waɗannan suna da ijãrarsu a wurin Ubangijinsu . Lalle ne Allah Mai gaugãwar sakamako da yawa ne . Har ila ta fahimci cewa hakkinta ne ta kula da mijinta kuma ta ƙaunace shi . Kuma a lõkacin da Mũsã ya ce wa mutãnensa : " Yã mutãnena ! sabõda me kuke cũtar da ni , alhãli kuwa lalle kun sani cẽwa lalle nĩ Manzon Al1ah ne zuwa gare ku ? " Wasu da ake nazarin Littafi Mai Tsarki da su kuma sun soma halartan taro za su iya jinkirin yin baftisma . Wasu zukãta , a rãnar nan , mãsu jin tsõro ne . Littafi ne na rayuwa da gaske . Littafi Mai Tsarki ya nuna bambancin da ke tsakanin Adamu da Yesu Kristi sa’ad da ya ce : “ Kamar yadda cikin Adamu duka suna mutuwa , hakanan cikin Kristi duka za su rayu . ” Domin babbar rãnar da aka yi wa ajali . “ Ku mazaje ” in ji Bulus , “ ku ƙaunaci matanku , kamar yadda Kristi kuma ya ƙaunaci ikilisiya , ya bada kansa dominta . ” ( Afis . Shi ya sa ya ce : “ Yanyawa suna da ramummuka , tsuntsayen sama kuma suna da sheƙuna ; amma Ɗan mutum ba shi da wurin da za ya kwanta . ” To , bone yã tabbata ga maƙeƙasa zukãtansu daga ambaton Allah . A wurin ne na haɗu wata ‘ yar’uwa mai kirki da ake kira Claudia kuma mun yi aure a shekara ta 1999 . Saboda haka , ba shi da wuya a gane abin da ya sa wasu cikin Kiristoci na farko suka janye zuwa hanyoyi masu girma na yayin rayuwar mutane da suke kewaye da su . To matuƙar sun tsaya sõsai gare ku , sai ku tsayu sõsai gare su . Har ila , gargaɗin Allah cikin ayar tana da muhimmanci ko da yake shekaru 2,000 da suka shige aka ba da kuma wataƙila ya fi wuya a bi ta yanzu fiye da dā ko a shekara ta 1916 . Duk wanda ke cikin ikilisiya ya kamata ya bincika kansa sosai kuma ya kawar da irin waɗannan halayen . Kuma wanda ya nẽmi tsari da Allah , to , an shiryar da shi zuwa ga hanya miƙaƙƙiya . Allah yã yi wa 'adi ga munãfukai maza da munãfukai mãtã da kãfirai da wutar Jahannama , sunã madawwama a cikinta . 4 : 23 ; Luk 6 : 45 . 10 : 10 ) Saboda haka , ceto da muka samu ta hanyar hadayar Kristi abu ne na farko kuma mafi muhimmanci da za mu biya Jehobah . ( 2 Korinthiyawa 4 : 4 ) Da muka fahimci nufin Allah , mun ƙudurta cewa ba za mu ƙara “ sha’awoyin mutane , sai dai nufin Allah . ” — 1 Bitrus 4 : 2 . ( b ) Me ya sa muke da ƙwaƙƙwarar dalilin kasancewa da bangaskiya mai ƙarfi ? Amma , yin “ ƙoƙari ” da kuma “ yawaita cikin aikin Ubangiji ” zai kāre zuciyarmu . — Luka 13 : 24 ; 1 Kor . Menene sakamakon daraja da Jehovah ya ba wa Habakkuk lokacin da ya yi masa tambaya ? ○ Yaya ne Jehoash ya zama ainihin sarki , kuma wane abu mai kyau ya yi ? Idan muna ƙaunar Jehobah da ’ yan’uwanmu , za mu yi iya ƙoƙarin mu mu sa ’ yan’uwa a ikilisiya su yi zaman lafiya . ( a ) Yaya Jehobah ya cika maganarsa ? Da farko , Jehobah yana bi da mutanensa . Da zuwa ga ƙasa yadda aka shimfiɗã ta ? Kuma daga dabbõbi ( Ya ƙãga halittar ) mai ɗaukar kãya da ƙanãna ; Ku ci daga abin da Allah Ya azurta ku , kuma kada ku bi zambiyõyin shaiɗan : LalLe ne shi , a gare ku , maƙiyi ne bayyananne . Me Ya Sa Muke Tsai da Shawarwari ? [ Hotuna a shafi na 26 ] Akwai lokacin da ofishin yake amfani da wasu ’ yan’uwa mata biyu don shigar da fassarar da muka yi a cikin kwamfuta ko da yake ba sa yin yaren Tuvalu . Lalle mai aibanta ka shi ne mai yankakkiyar albarka . Kuma lalle sũ a wurinMu , tabbas , sunã daga zãɓaɓɓu , mafĩfĩta . Ta yaya ne Bulus ya daidaita misalansa da masu sauraronsa ? Shin Jehobah zai ɗauke mu a matsayin masu aminci duk da kuskuren da muke yi ? " Hisãbinsu bai zama ba fãce ga Ubangijina , dã kunã sansancẽwa . " Kuma Allah Yã kasance Mai gãfara , Mai Jin ƙai . Sunã jẽfa ( abin da suka ) ji , alhãli kuwa mafi yawansu maƙaryata ne . Ka ce " Ina nẽman tsari ga Ubangijin mutãne . " Kuma idan sun yi maka jidãli , sai ka ce : " Allah ne Mafi sani game da abin da kuke aikatãwa . " Ka saukar da ni , saukarwa mai albarka . Kuma Kai ne Mafi alhẽrin mãsu saukarwa . ' " In ji 2 Timothawus 3 : 14 , 15 , waɗanne dalilai biyu ne suka sa Timoti ya biɗi makasudai na ruhaniya ? Kuma ku ji tsõron wutã wadda aka yi tattali dõmin kãfirai . Ta Yaya Za Mu Ci Gaba da Yin Nagarta ? Sa 'an nan kuma , idan sun yi muku ɗa 'a , to , kada ku nẽmiwata hanya a kansu . Kuma ku yi tattali , dõminsu , abin da kuka sãmi ĩkon yi na wani ƙarfi , kuma da ajiye dawaki , kunã tsoratarwa , game da shi , ga maƙiyin Allah kuma maƙiyinku da wasu , baicin su , ba ku san su ba , Allah ne Yake sanin su , kuma abin da kuka ciyar daga wani abu a cikin hanyar Allah , zã a cika muku sakamakonsa , kuma kũ ba a zãluntar ku . Kuma su riƙi shirinsu da makãmansu . Waɗanda suka kãfirta sun yi gũrin dã dai kuna shagala daga makamanku da kãyanku dõmin su karkata a kanku , karkata guda . Cikin girman kai zai ɗauki matsayin da ba a ba shi ba . Ka ce : Shin kuna jãyayyar hujia ne da mu a cikin al 'amarin Allah , alhãli kuwa Shi ne Ubangijinmu kuma Ubangijinku , kuma muna da ayyukanmu , kuma kuna da ayyukanku , kuma mũ , a gare Shi , mãsu tsarkakẽwane ? ( 1 Samuila 24 : 3 - 6 ; 26 : 7 - 13 ) Dauda ya san cewa Saul yana da laifi , amma ya bar wa Jehovah ya yi masa hukunci . Lalle Mũ , Mun ƙãwatãr da sama ta kusa da wata ƙawa , watau taurãri . Michelle : Ni ma haka . Jehobah yana ƙarfafa shi da kuma yi masa ja - gora sa’ad da yake kiwon ‘ ƙaramin garkensa ’ da kuma “ waɗansu tumaki . ” ( Luk . 12 : 32 ; Yoh . Daidai kuwa Yesu kansa ya ce : “ Ni ne hasken duniya . ” — Yohanna 8 : 12 ; 11 : 28 ; 18 : 37 . Kuma waɗansu majiɓinta ba su kasance ba a gare su , waɗanda ke iya taimakonsu , baicin Allah . Ya kamata mu kasance da aminci a irin wannan yanayin . Sabõda haka Yã karɓi tũbarku , kuma Yã yãfe muku . A cikin dũniya da Lãhira . " Kuma wanda bai karɓa wa mai kiran Allah ba to bai zama mai buwãya a cikin ƙasa ba , kuma ba ya da waɗansu majiɓinta , baicin Shi . Kuma aka ce : " Ku shiga , kũ biyu , wutã tãre da mãsu shiga . " Ya ce : " Ubangijĩna ne Mafi sani ga abin da kuke aikatãwa . " A cikinsa akwai waɗansu maza sunã son su tsarkaka . Kuma Allah Yanã son mãsu nẽman tsarkakuwa . " Kuma lalle ne mũ , mun yi zaton mutum da aljani bã zã su iya faɗar ƙarya ba ga Allah . " Kuma ga Allah , sai mũminai su dõgara . " Ashe , ba ka ga cẽwa lalle Allah Yanã sane da abin da yake a cikin sammai da abin da ke cikin ƙasa ba ? Yana da Sauƙin Karantawa , Amma Cikakke ne Kuwa ? ( Zab . 34 : 19 ) Amma sa’ad da hakan ya faru , za su iya neman taimakon Jehobah kuma su bi ja - gorarsa , maimakon yin hanzarin daina hidimar da suke yi . Kamar yadda muka gani , waɗannan lokatai bakwai sun soma a lokacin da aka halaka Urushalima a shekara ta 607 kafin zamaninmu . Ko da yake Shaiɗan ba zai daina ƙoƙarin da yake yi na sa mu sanyin gwiwa ba , ba zai yi nasara ba idan muka “ yi natsuwa cikin hankalin [ mu ] ” kuma muka “ lura ƙwarai da gaskiye a cikin addu’a . ” Kuma Mun hukunta zuwa ga Bani Isrã 'ĩla a cikin Littãfi , cewa lalle ne , kunã yin ɓarna a cikin ƙasa sau biyu , kuma lalle ne kunã zãlunci , zãlunci mai girma . Yã kũ waɗanda suka yi ĩmãni ! 1 : 8 ) Wannan aiki zai ƙunshi ayyuka na koyarwa da za a yi a dukan duniya . Ta yaya za ka san wanda ke koyar da gaskiya da kuma faranta wa Allah rai da gaske ? Ka Biɗi “ Ibada ” Idan ka sami irin wannan hanyar kuma ka zaɓi yin tafiya a kanta , babu shakka , ka sami hanya mafi kyau a rayuwa , domin ita ce hanyar ƙauna . — Afisawa 4 : 1 - 4 . To , waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , sunã a cikin gidãjen Aljannar ni 'ima . To , gaskiya ce cewa shugabannan addinai da suke da’awa suna bin Littafi Mai Tsarki sun kawo rikici da suka saɓa wa juna . MUTANE da yawa su san cewa Yesu yana da manzanni 12 . Shirley : Ƙwarai kuwa . Wannan ya fi muku tsarki ga zukãtanku da zukãtansu . Kuma dukansu Allah Ya yi musu wa 'adi da ( sakamako ) mai kyau , kuma Allah Masani ne ga abin da kuke aikatãwa . Ka Bauta wa Allah da Aminci Duk da “ Wahala da Yawa ” To , Allah ne Yake yin hukunci tsakãninku a Rãnar ¡ iyãma , kuma Allah bã zai sanya hanya ba ga kãfirai a kan mũminai . WATAƘILA an rubuta wasiƙun ne a shekara ta 98 A.Z . , a Afisa , wasiƙu uku na manzo Yohanna suna cikin littattafai na ƙarshe da ke cikin Nassosi da aka hure . An ci gaba da yin amfani da abubuwan da suka yi bayan shekara 500 . Kuma ga kõwace al 'umma akwai ajali . Sa 'an nan idan ajalinsu ya je , bã zã a yi musu jinkiri ba , sa 'a guda , kuma bã zã su gabãce shi ba . Manzo Bitrus ya gaya wa masu sauraronsa cewa , “ ku tuba . . . ku juyo . ” “ Mun Sami Almasihu ” ! Wancan ne sãkamakonsu sabõda lalle sũ , sun kãfirta da ãyõ yinMu , kuma suka ce : " Shin idan muka kasance ƙasũsuwa da nĩƙaƙƙun gaɓũɓuwa , shin lalle mũ , haƙĩ ka , waɗanda ake tãyarwa ne a cikin wata halitta sãbuwa ? " Kuma waɗanda suka bi , suka ce : " Dã lalle ne muna da wata kõmãwa ( dũniya ) sai mu barranta dagagare su kamar yadda suka barranta daga gare mu ( dã ba su riƙi kinãyen ba ) . " Yã Ubangijinmu ! Ka shãfe a kan dũkiyarsu kuma Ka yi ɗauri a kan zukãtansu yadda bã zã su yi ĩmãni ba har su ga azãba mai raɗaɗi . " Alal misali , ɗan Faransa Voltaire , yana ganin cewa maimakon addini ya ilimantar da mutane , ya dulmuya Turai cikin jahilci , da camfi , da kuma rashin jituwa na dogon lokaci , lokacin da wasu ’ yan tarihi suka kira Zamanin Jahilci . Ya ba da gudummawar kuɗi kuma ya yi shiri don mutane su taimaka wajen gina haikali . To , ka dũbi yadda ãƙibar maɓarnata ta kasance . Shin , kuma ba su gani ba cẽwa lalle Mũ , Munã kõra ruwa zuwa ga ƙasã ƙeƙasasshiya , sa 'an nan Mu fitar , game da shi , wata shũka wadda dabbõbinsu , da su kansu ke ci daga gare ta ? Aka bayyana abin da ke cikin zukata . Abokiyarta ta kasance da ƙwazo game da abin da take koyo har da a lokacin wata hidima a cocinta , ta motsa ta ce , “ Ku zo ku yi nazarin Littafi Mai Tsarki da Shaidun Jehovah ! ” To idan sun kãwo shaida kada ka yi shaida tãre da su . Sa’ad da na rungumi ’ ya ta don na ce mata sai an jima , sai Willy ta tambaye ni , “ Inna , za ki dawo da wuri ? ” Bitrus ya amsa : “ Ubangiji , idan kai ne , ka umurce ni in zo wurinka a bisa ruwaye . ” Ya bãyĩNa ! Bãbu tsõro a kanku a yau , kuma bã zã ku yi baƙin ciki ba . Kuma Allah Mai tausayi ne ga bãyinSa . To , idan yanzu muna wahala domin rashin abinci ko kuma talauci fa ? Yanayin ƙasashen Littafi Mai Tsarki da ke cikin labaran da ke Nassosin Kirista na Helenanci , sun lissafta tafiya da hidimar Yesu da manzo Bulus . Yaya koya wa mutane Kalmar Allah take sa mu ɗauki matsalolinmu ? Ba yawan littattafai da muke bayarwa ko yawan waɗanda muke nazarin Littafi Mai Tsarki da su ko kuma yawan mutanen da muka taimaka musu su zama Shaidun Jehobah ba ne zai nuna cewa muna yin nasara a hidimarmu . Masu hamayya a yau suna iya bayyana kamar suna da ƙarfi sosai , musamman sa’ad da Gwamnati take goyon bayansu . Dã waɗannan ( abũbuwanbautãwar ) sun kasance abũbuwan bautãwar gaskiya ne , dã ba su tusga mata ba , alhãli kuwa dukansu madawwama a cikinta ne . Kuma lalle ne idan kun mutu ko kuwa aka kashe ku , haƙĩƙa , zuwa ga Allah ake tãra ku . Kuma su shiga nẽman sulhu zuwa ga Allah a rãnar nan , kuma abin da suka kasance sunã ƙirƙirãwa ya ɓace daga gare su . Ta ce : “ Ina jin daɗin hidimata . Lalle waɗanda ke a gabãninsu , sun faɗe ta , sabõda haka abin da suka kasance sunã aikatãwa bai wadãtar da su da kõme ba . ( b ) Lokacin da Asa ya yi wauta , wane taimako aka ba shi , yaya ya yi ? Sa’ad da muka halarci taron gunduma da sauran manyan taro , muna ganin yadda Jehobah yake sa a tattauna abubuwan da suke ci mana tuwo a ƙwarya da kuma yadda za mu magance su . Aka zaɓi Charles Taze Russell mai shekara ashirin da bakwai a lokacin ya zama editan , kuma wasu Ɗaliban Littafi Mai Tsarki guda biyar da suka ƙware suna rubuta wasu talifofi a cikin mujallar . Mai gargaɗĩ ce ga mutum . Ƙari ga haka , mun fahimta cewa sauƙin hali yana da muhimmanci . ” " Kuma kunã riƙon matsãrar ruwa , tsammãninku , ku dawwama ? " Addu’arsa ta nuna yadda ya ɗauki bautar Ubansa na samaniya . ( Mat . " Sai ka yi hukunci , a tsakãnĩna da tsakãninsu tabbataccen hukanci , kuma ka tsĩrar da ni , da waɗanda suke tãre da ni daga mũminai . " Shin , mutum nã zaton a bar shi sagaga ( wãto bãbu nufin kõme game da shi ) ? Haka ma yake da Allah , ko da yake shi ƙauna ne amma Littafi Mai Tsarki ya ce wanda Allah yake “ ƙauna shi yake horo . ” ( Ibran . Tana biyayya da mijinta a kome , ba ta da ’ yancin magana . ” Kuma lalle , ne Mũ , wallahi Munã sane da cẽwa daga cikinku alwwai mãsu ƙaryatãwa . Suka ce : " Ka rõƙa mana Ubangijinka Ya bayyana mana abin da yake launinta . " Ya ce : " Lalle ne , Shi Yana cewa : " Ita wata saniya ce fatsa-fatsa , mai tsan-tsan launi , tana faranta ran mausu kallonta . " Mu karanta : “ Ya tashi , ya ci , ya sha ; a cikin ƙarfin wannan abinci fa ya kama tafiya yini arba’in da dare arba’in har ya zo Horeb dutsen Allah . ” Da yake yi wa manzanninsa 11 masu aminci magana , Yesu ya ce : ‘ Ku ne abokaina idan kun yi abin da na umurce ku . ’ Kuma wani rai bã ya yin tsirfa fãce dõmin kansa , kuma mai ɗaukar nauyi , bã ya ɗaukar nauyin wani , sa 'an nan kuma kõmawarku zuwa ga Ubangijinku take ; Sa 'an nan Yã bã ku lãbãri ga abin da kuka kasance , a cikinsa , kunã sãɓã wa jũnã ? " Bulus ya lissafa wani dalili da ya sa wasu masu da’awar Kiristanci suke ɗokin bin Dokar a wasiƙarsa zuwa ga Galatiyawa . Babu wasu haleyen Kiristoci da aka ambata sosai kamar bangaskiya . DAN Kamar haka Allah ke bicẽwar haske a kan zũciyar dukan makangari , mai tĩlastãwa . " 4 : 8 ) Sanin haka yana da ban ƙarfafa , ko ba haka ba ? ( 5 ) Karɓaɓɓiyar hidima ga Allah ba aiki ba ne kawai mai gajiyar da mutum . Wannan mamakin sai ya ƙaru idan muka fahimci , da idanunmu na bangaskiya , Allah ne ya yi waɗannan ayyuka . Harvey Conrow ya ce : “ Ba mu taɓa yin rashin kome ba , kuma hidimar Jehobah ta sa mu samu kāriya sosai . ” A lokaci da ya dace , ka sa ya faɗi cikinsa . Yesu bai ƙyale shugabannan addinai na zamaninsa su rinjayi tunaninsa ba . ( b ) Me ya sa muke ƙaunar dattawanmu ? 5 : 18 ) Jehobah yana son mu ci gaba da nuna waɗannan halayen a kai a kai babu fashi . Tun lokacin da Jehovah Allah ya kafa aure , auren namiji da ta mace hanyar rayuwa ce . Ba za ka yarda da yadda manzo Bulus ya kammala ba ? Alal misali , Nassosi sun sanar da mu cewa ruhun Allah ya kasance a duniya shekaru aru aru da suka shige . Su waye suke ajin mai tsaro na Jehovah a yau , ko “ masu mai da hankali sosai , ” kuma wane hali ne suke da shi ? a Hasumiyar Tsaro ta 1 ga Disamba 2014 , za ka iya samun ta a www.jw.org . Haƙĩƙa wani dalĩli daga Ubangijinku yã je muku kuma Mun saukar da wani haske , bayyananne zuwa gare ku . Mene ne “ duba ” cikin shari’ar Allah yake nufi ? Ofishin reshe na gayyatar masu kula masu ziyara . To , wanda ya sãɓa wa Allah da ManzonSa , to , lalle yana da wutar Jahannama suna mãsu dawwama a cikinta , har abada . " Kuma kada ku ƙulla niyyar daurin auren sai littãfin ( idda ) ya kai ga ajalinsa . Kuma ku sani cẽwa lalle ne Allah Yana sanin abin da yake cikin zukatanku , sabõda haka ku ji tsõronsa . Wace hanya guda ce Shaiɗan yake ƙoƙari ya nisanta mu daga wurin Jehobah ? Amma , Jehobah zai taimake ka . ( 1 Kor . Alal misali , idan muka soma aiki da ake biyan albashi mai tsoka amma ba ma samun lokacin bauta wa Jehobah , hakan zai sa mu soma shakka kuma mu “ yi nauyin jiki ” kuma mu daina bauta wa Jehobah da kwazo . — Ibran . Mai aikatãwa ga abin da Yake nufi . Kuma ka yi gargaɗi ga mutãne ga rãnar da azãba take jẽ musu , sai waɗanda suka yi zãlunci su ce : " Yã Ubangijinmu ! Ka yi mana jinkiri zuwa ga wani ajali makusanci , mu karɓa wa kiranKa , kuma mu bi Manzanni . " ( Allah Ya ce musu ) " Ashe , ba ku kasance kun yi rantsuwã ba daga gabãni , cẽwa bã ku da wata gushẽwa ? Don karin bayani game da alkawarin tashin matattu a cikin Littafi Mai Tsarki , ka duba babi na 7 a littafin nan Menene Ainihi Littafi Mai Tsarki Yake Koyarwa ? Manzanni mãsu bãyar da bushãra kuma mãsu gargaɗi dõmin kada wata hujja ta kasance ga mutãne a kan Allah bãyan Manzannin . Kuma Allah yã kasance Mabuwãyi , Mai hikima . Waɗanda suka yi ĩmãni kuma zukãtansu sukan natsu da ambaton Allah . ( b ) Wane darassi ne wahayin Ezekiel ya koya wa bayin Allah a yau ? Ta fito da baƙin hayaki kuma tayoyinta suna harba duwatsu sa’ad da ta wuce . Babban matsalar ita ce likitoci suna ba yaranmu ƙarin jini da izinin kotu ba na iyayen ba . Idan ba ya son ya saurara fa ? Kamar yadda yake a ƙarni na farko , ya kamata Kiristoci mata da suka manyanta su kasance da “ ladabi cikin al’amuransu , ba masu - tsegumi ba , ba bayi ne ga yawan ruwan anab ba , masu - koyarda nagarta . ” Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun halitta , a samanku , hanyõyi bakwai , kuma ba Mu kasance , daga barin halittar , Mãsu shagala ba . Kuma Ya yi gargaɗi ga waɗanda suka ce : " Allah yanã da ɗa . " • Ta yaya ne ake kai alkama ta alama zuwa cikin rumbun Jehobah ? Ban kara tsayi ba kuma yin abubuwan masu sauki yana yi mini wuya kamar ɗaukan abu da ke saman kanta . Mutumin da ke jinkirin yin baftisma ba gaira ba dalili , zai iya rasa gatan yin rayuwa har abada a aljanna . Domin Ishaya ya mai da hankali ne ga waɗanda “ Ubangiji ya fansa ” da za su komo ƙasarsu da “ murna ” kuma za su yi “ farin ciki . ” A duk tarihin ’ yan Adam , masifu da bala’i sun sa mutane suna tambayoyi . Menene misalan Littafi Mai Tsarki suka koya mana game da masu tsoron Allah ? To , kada ka yi baƙin ciki a kan mutãne kãfirai . Sa 'an nan mazaunin makangara yã munana . " Yanzu Bulus ya san cewa an kusan kashe shi . Kamar haka dai wani Manzo bai jẽ wa waɗanda ke gabãninsu ba fãce sun ce : " Mai sihiri ne kõ mahaukaci . " Muhammadu bai kasance uban kõwa ba daga mazanku , kuma amma shĩ yã kasance Manzon Allah kuma cikon Annabãwa . Kuma Allah Ya kasance Masani ga kõme . Kuma a lõkacin da Mũsa ya ce ga mutãnensa : " Ya mutãnena ! Lalle ne ku , kun zãlunci kanku game da riƙonku maraƙin , sai ku tũba zuwa ga Mahaliccinku , sai ku kashe kãwunanku . Ko da yake , Littafi Mai Tsarki ya ce Ibrahim “ tsoho ne mai shekaru masu yawa , ” da ya ji daɗin rayuwa , hakan ba ya nufin cewa ba shi da burin yin rayuwa a nan gaba . Ya ce : " Mẽne ne shã 'aninku ? " Suka ce , " Bã zã mu iya shãyãrwa ba sai makiyãya sun fita , kuma ubanmu tsõho ne mai daraja . " To , asibiti fa — fiye da ko’ina , ita ce wajen da muke bukatar mu ga tsabta ? Bulus ya nanata wani aikin dattawa mai wuya amma mai muhimmanci : yi wa garken gargaɗi . Sun albarkaci sojoji , sun kuma ce kashe mutane daidai ne . Ko sunã da kunnuwa da suke saurãre da su ? Ban da cewa yana da kyaun siffa , Saul yana da wasu halaye masu kyau . Maimakon mu sa kuzari don mu ci gaba a na mu aikin , ya kamata mu fahimci cewa Jehobah Allah ya cancanci mu bauta masa da dukan ƙarfinmu . — Markus 12 : 30 . Sun kasance bã su hana juna daga abin ƙi , wanda suka aikata . Ya ce : " Yã Ubangijĩna ! Lalle nã kashe wani rai daga gare su , dõmin haka inã tsõron kada su kashe ni . " Sabõda haka Yã karɓi tũbarku , kuma Yã yãfe muku . Allah Yana So Ka Ƙulla Dangantaka da Shi 13 Allah na nufin Ya tafiyar da ƙazamta kawai daga gare ku , yã mutãnen Babban Gida ! Kuma Ya tsarkake ku , tsarkakẽwa . 5 : 1 ) Ya kuma nuna yadda za mu iya ci gaba da ɗaukaka Allah . Waɗansu , ɗaɗɗaure a cikin marũruwa . A wasu ofisoshin Shaidun Jehobah , ana iya yin hakan ta jw.org ko kuma wani dandalin da aka umurta a yi amfani da shi . Kuma mun yi ƙoƙari mu yi amfani da darussa da muka koya daga tattaunawarmu . [ Hotuna a shafi na 7 ] A lokacin da “ mafifitan manzanni ” suka zargi Bulus da rashin cika alkawari , wataƙila sun tuhumi wa’azin da yake yi ma . Hakan ya sa ’ yan’uwa da yawa sun soma yin tunanin fara hidima ta cikakken lokaci . Ka bi Allah da taƙawa , kuma kada ka yi ɗã 'ã ga kãfirai da munãfukai . Lalle , Allah Ya kasance Mai ilmi , Mai hikima . A ’ yan shekarun da suka shige , na gano cewa kusan ba kowa a cikin ƙauye da na yi girma . Me Ya Sa Za a Girmama Tsofaffi ? Kamar sũ a rãnar da zã su gan ta , ba su zauna ba fãce a lõkacin marẽce ko hantsinsa . Labule Littafi Mai Tsarki ya ambata gurasa sau da yawa . Hakan ya nuna cewa gurasa abinci ne mai muhimmanci a zamanin dā . Lalle littafi ne da ya cancanci mu bincika ! To , sai Muka tsĩrar da shi , shĩ da waɗanda suke tãre da shi sabõda wata rahama daga gare Mu , kuma Muka katse ƙarshen waɗanda suka ƙaryata game da ãyõyinMu , kuma ba su kasance mũminaiba . Na farko , addinai suna sa kada a ɗaukaka Allah ta wajen koyarwar ƙarya . Ko da yake yawancin Shaidun Jehovah ba su da irin wannan matsalar , waɗanda suke da ita , babu ta’aziyyar da za ta iya cire baƙin cikinsu gabaki ɗaya . Amma Allah ya ba su ‘ yancin yin zaɓi . Kada ku yi jayayya da mazowa Littãfi sai fa da magana wadda ta fi kyau , sai fa waɗanda suka yi zãlunci daga gare su , kuma ku ce , " Mun yi ĩmãni da abin da aka saukar a gare mu kuma aka saukar a gare ku , kuma Abin bautãwarmu da Abin bautãwarku Guda ne , kama mũ mãsu sallamãwa ne a gare shi . " ( Misalai 13 : 1 ; 22 : 15 ) Don a cire wautar nan daga zuciyarsu , yara suna bukatar horo mai kyau daga iyayensu . Sai ka dũba yadda ãƙibar waɗanda aka yi wa gargaɗi ta kasance . Kuma kada ku riƙi wani masõyi daga gare su ko wani mataimaki . Wuraren da suke , inda babu tsiro , yana kāre su daga wutar daji , haɗari mai girma ga manyan itatuwa . Da yawa daga cikin ’ yan’uwan nan sun yi sadaukarwa sosai don su yi wannan hidimar . “ Wani lokaci abin ban dariya na rashin sa’a sai ya faru , ” in ji Clayton J . Da waɗanda suke , ga farjojinsu , mãsu tsarewa ne . A ranar , na koma masaukina ina bakin ciki kwarai . Waɗancan ãyõyin Littãfi ne bayyananne . " Alhãli kuwa , lalle ne , Ya halitta. ku , a cikin hãlãye ? " Anã kẽwayãwa a kansu da akussa na zĩnãriya da kõfuna , alhãli kuwa a cikinsu akwai abin da rãyuka ke marmari kuma idãnu su ji dãɗi , kuma kũ , a cikinta ( Aljannar ) , madawwama ne . Lalle Mũ , Mun ƙãga halittarsu ƙãgãwa . Menene Jehovah zai yi da al’ummai masu shirin yaƙi ? An daina yin amfani da motoci da yawa ba don injin motocin ba ya aiki ba ne , amma domin ƙarafan da aka ƙera su da shi sun yi tsatsa sosai , shi ya sa motocin suke da haɗari . Kuma wandaya sãɓã wa rõwar ransa , to , waɗannan sũ ne mãsu babban rabo . SHEKARAR DA AKA HAIFE SHI : 1964 ( a ) Ta yaya ’ yan Adam ajizai za su kasance cikin iyalin Allah ? Ka ce : " Wãne ne ya saukar da Littãfi wanda Mũsã ya zo da shi , yanã haske da shiriya ga mutãne , kunã sanya shi takardu , kũna bayyana su , kuma kunã ɓõye mai yawa , kuma an sanar da ku abin da ba ku sani ba , ku da ubanninku ? " Mene ne ya taimaka wa Timoti ya zama dattijon da mutane suke ƙauna ? Kuma waɗanda aka bai wa Littafi ba su sãɓa wa juna ba face bayan hujjar ta je musu . Idan muka zama masu cuku - cuku ko kuma masu ruɗu , ba za mu kasance da aminci ga Allah ba . Ko da yake Shaidun Jehobah suna zaune ne a ƙasashe da yawa , suna yin yare dabam dabam , da kuma al’adu dabam dabam , suna morar haɗin kai na addini da ba shi da na biyu . An haifi Yesu ƙarnuka da yawa bayan Ibrahim . Waɗannan , ba su yi ĩmani ba , sabõda hakaAllah Ya ɓãta ayyukansu . Kuma wannan ya kasance mai sauƙi ga Allah . Kunã tsare su daga bãyan salla har su yi rantsuwa da Allah ; idan kun yi shakka : " Bã mu sayen kuɗi da shi , kõ dã ya kasance ma 'abucin zumunta kuma bã mu ɓõye shaidar Allah . Lalle ne mu , a lõkacin , haƙĩƙa , munã daga mãsu zunubi . " Ka taɓa damuwa sosai saboda wani ƙalubale ko kuma wani hakki da ba ka taɓa tsammanin zai zo gare ka ba ? Ishaya 11 : 9 ya ce : “ Ba za su yi ciwutarwa ba ; ba kuwa za su yi ɓarna ko’ina cikin dutsena mai - tsarki ba : gama duniya za ta cika da sanin Ubangiji , kamar yadda ruwaye su ke rufe teku . ” Mene ne Jehobah ya bayyana wa Musa game da sunansa ? Kuma Allah bã Ya shiryar da mutãne azzãlumai . “ Mutum yana duban aini , amma Ubangiji yana duban zuciya . ” Kuma mutãne ba su kasance ba fãce al 'umma guda , sa 'an nan kuma suka sãɓã wa jũna , kuma ba dõmin wata kalma ba wadda ta gabãta daga Ubangijinka , dã an yi hukunci a tsakãninsu a kan abin da yake a cikinsa suke sãɓã wa jũna . Kamar wannan ne Muka ƙawãta ga kõwace al 'umma aikinsu , sa 'an nan zuwa ga Ubangijinsu makõmarsu take , sa 'an nan Ya ba su lãbari da abin da suka kasance sunã aikatãwa . Sai ta je wa mutãnenta tanã auke da shi . Suka ce : " Yã Maryamu ! Yin Wa’azi Gida Gida ( b ) Mene ne ka koya daga labarin Bitrus ? Me ya sa Samariyawa da yawa suka ba da gaskiya ga Yesu ? Gaskiya ne cewa waɗanda suke da jawabi ya kamata su yi iyakacin ƙoƙarinsu su koyar da kyau musamman ma su taɓa zukata . Sa’ad da kake yin addu’a , ka tuna ka yabi Jehobah kuma ka yi masa godiya . " Shĩ ( Alkur 'ãn ) bai zama ba fãce ambato ne ga dukan halitta . " Bari mu ɗan duba abubuwa da littafin Mikah ya ƙunsa . Littafin nan The Book . Kuma , idan an ce musu : " Ku yi rukũ 'i ; bã zã su yi rukũ 'in ( salla ) ba . " Ɗaukar Fansa ta Jehobah Ce Ƙari ga yi wa yara tanadi mai kyau na mahalli na ruhaniya , yana da muhimmanci tun da wuri - wuri , iyaye su ba da ja - gorar da ta dace game da darussan da ’ ya’yansu za su zaɓa da kuma makasudansu na aiki . Kana jimre gwaje - gwaje ne ? Allah ne wanda Ya hõre muku tẽku dõmin jirgi ya gudãna a cikinta da umurninSa , kuma dõmin ku nẽma daga falalarSa , kuma tsammãninku zã ku gõde . Jehobah ya taimaki Iliya kuma a sakamako , ya koma baƙin aikinsa a matsayin annabi cike da ƙwazo . — 1 Sar . Sa 'an nan waccan ba ta gushe ba , ita ce da 'awarsu har Muka mayar da su girbabbu , bitattu . A ckin Aljannar ni 'ima . 1 : 10 ) Bari mu ƙuduri aniyar ci gaba da bauta wa Jehobah da “ zuciya ɗaya ” tare da ’ yan’uwanmu a dukan duniya yayin da muka ci gaba yin magana da harshe ɗaya sosai , don mu ɗaukaka Jehobah Ubanmu na Samaniya . — Ka karanta Zabura 150 : 1 - 6 . Waɗanda suke cẽwa : " Ya Ubangijinmu ! Lalle ne mu , mun yi ĩmãni , sai Ka gãfarta mana zunubanmu kuma Ka tsare mu daga azãbar wuta . " " Na sãme ta ita da mutãnenta , sunã yin sujada ga rãnã , baicin Allah , kuma Shaiɗan ya ƙawãce musu ayyukansu , sabõda haka ya karkatar da su daga hanya , sa 'an nan sũ , ba su shiryuwa . " Sunã mãsu dawwama a cikinta , bã a sauƙaƙa azãbar gare su , kuma ba su zama ana yi musu jinkiri ba . ( 2 Korinthiyawa 4 : 17 ) Manzo Bitrus ya rubuta : “ Allah kuwa na alheri duka , wanda ya kiraye ku zuwa cikin madawwamiyar darajatasa cikin Kristi , bayan da kun sha wuya ’ yan kwanaki , da kansa za ya kammala ku , shi kafa ku , shi ƙarfafa ku kuma . ” — 1 Bitrus 5 : 10 . AWANI wararren ƙauye a arewacin Thailand , mata da miji waɗanda Shaidun Jehovah ne sun yi amfani da sabon yare da suka koya wa wani ƙabila da suke da zama a kan dutse . Littattafan addinin Confucian ya yi magana game da abubuwan da suka faru a zamanin dā da ɗabi’a da tsafi da kuma waƙoƙi . Kuma a lõkacin da Ubangijinka ya ce wa malã 'iku : " Lalle Nĩ mai halittar wani jiki ne daga ƙẽƙasasshen yumɓu wanda ya canja . " Sai Muka ƙãga muku , game da shi ( ruwan ) , gõnaki daga daĩnai da inabõbi , kunã da , a cikinsu , ' ya 'yan itãcen marmari mãsu yawa , kuma daga gare su kuke ci . Ta ce : " Yã Ubangijĩna ! Alamtacce a wurin Ubangijinka . Bulus ya ce , Kristi ya “ panshi waɗanda ke ƙalƙashin shari’a , ” kuma ya cece su don su more ’ yanci na Kirista . Idan anã karãtun ãyõyin Mai rahama a kansu , sai su fãɗi sunã mãsu sujada kuma mãsu kũka . Kuma ka bã su lãbãrin bãƙin Ibrãhĩm . Ezra ya ambata yiwuwar hakan ne kawai . Waɗanda suke ciyarwa a cikin sauƙi da tsanani kuma suke mãsu haɗiyẽwar fushi , kuma mãsu yãfe wa mutãne laifi . Kuma Allah Yana son mãsu kyautatãwa . “ MOTARMU ita ce motar farar hula ta farko da ta fara shiga wani ƙauye a Afirka bayan an kammala yaƙin basasa , ” in ji wani mai wa’azi a ƙasashen waje mai suna Aaron . A shekara ta 1996 , sa’ad da nake zaune a gefen gadonsa , ina riƙe da hannunsa ina kuka mai zafi , na ba shi haƙuri game da abubuwan da na yi kuma na gaya masa cewa ina ƙaunarsa sosai . Wannan yãro ne . " Kuma suka ɓõye shi yanã abin sayarwa . " Shi bai zamo kõwa ba fãce wani namiji ne , a gare shi akwai hauka , sai ku yi jinkiri da shi har wani lõkaci . " Yã Mutãnen Littãfi ! Wancan ne dõmin lalle Allah Shi ne Gaskiya , kuma lalle ne shi Yake rãyar da matattu , kuma lalle Shi Mai ikon yi ne a kan kõme . ( Karanta Misalai 4 : 23 ; Yaƙub 1 : 14 , 15 . ) Domin Jehobah ya amince a rubuta addu’ar Nehemiya a cikin hurarrun Nasossi , hakan ya tabbatar da mu cewa yana tunawa da Nehemiya cikin ƙauna . To , wanda ya shiryu , yã shiryu ne dõmin kansa kawai . Kuma wanda ya ɓãce , to , ka ce : " Ni daga mãsu gargaɗi kawai nake . " ( Yaƙub 1 : 2 - 4 ) Ya ƙarfafa dangantakarsa da Allah . Yã ku waɗanda suka yi ĩmãni ! Ku tuna ni 'imar Allah a kanku a lõkacin da waɗansu rundunõni suka zo muku , sai Muka aika wata iskã a kansu da waɗansu rundunõni waɗanda ba ku gani ba , Kuma Allah Yã kasance Mai gani ga abin da kuke aikatãwa . Sa 'an nan ka sake maimaita , dũbãwa , ganinka zai komo maka , gajiyayye , ba da ganin wata naƙasa bã . Yi wa mutum hakan , reni ne a gaban abokansa , iyalinsa da yankin gabaki ɗaya , ko da an same shi da laifin ko a’a . Dauda ya yi wajen shekara 40 yana sarauta bisa Isra’ila , kuma al’ummar ta samu arziki a ƙarƙashin sarautarsa . Bagade da hadayarsa suna da ma’ana ga Kiristoci a yau . “ Teku na yamma ” yana nufin Bahar Maliya da ke cike da abubuwa masu rai , kuma hakan yana wakiltar “ taro mai - girma ” da suka tsira daga yaƙin Armageddon . Hakika , muna so mu zama “ cikin waɗanda suke da bangaskiya zuwa ceton rai . ” ( Ibran . A zamanin Yesu , shugabannin addinai suna yawan sa mutane su ɗaukaka su kuma ba sa bi da mutane yadda ya kamata . Har yanzu suna hidima ta cikakken lokaci a Kenya . Duk da haka , ya yi daidai da tarihi . gama kuna kama da fararen kabarbura , waɗanda suna da kyaun gani daga waje , amma daga ciki cike su ke da ƙasussuwan matattu , da kowace irin ƙazamta . Kuma lalle ne , waɗanda ba su yin ĩmãni da Lãhira , Mun yimusu tattalin wata azãba mai raɗaɗi . Wannan aikin tattarawa ya yi nuni ne ga annabcin Ishaya lokacin da ya ce : “ Al’ummai za su zo wurin haskenki , sarakuna kuma wurin hasken tāshinki . ” Dõmin sun sãɓã wa manzon Ubangijinsu , sabõda haka ya kãmã su da wani irin kãmu mai ƙãruwar ( tsanani ) . Sa 'an nan haƙĩƙa Munã bã su lãbãri da ilmi kuma ba Mu kasance mãsu fakowa ba . Ya ce game da su : “ Wata rana ɗaya daga cikinsu ya ce mini : ‘ Duk abubuwan da muka yi yanzu , ba abin damuwa ba ne , domin sa’ad da sabuwar duniya ta zo , za mu zama matattu ne kawai . Kuma Shi ne Ya ƙãga halittarku daga rai guda , sa 'an nan da mai tabbata da wanda ake ajẽwa . Irin waɗannan bayanan za su taimaka mana mu koyi darussa da yawa . Ba abin mamaki ba ne cewa yabo na gaske yana jawo mu kusa da mutumin da ya ba da lokaci ya faɗi abin da yake da ban ƙarfafa . — Misalai 15 : 23 . ( Yohanna 4 : 24 ) Suna biyayya da gaskiya , sun yarda da ilahirin koyarwar Kirista da ke bisa Kalmar Allah . Kuma idan sunã ƙaryata ka , to , haƙĩƙa , waɗanda suke a gabãninsu sun ƙaryata . Manzanninsu sun jẽ musu da hujjõji , kuma da takardu , kuma da Littafi mai haske . ( 1 Labarbaru 28 : 9 ) Ya kamata waɗannan hurarrun Kalamai su cika zuciyarmu da godiya don yadda Jehobah yake kula da mu sosai . Menene za ka yi da yanayinka na yanzu ? “ Ina ƙaunar Uba . ” — Yohanna 14 : 31 . Kuma sun yi farin ciki da rãyuwar dũniya , alhalikuwa rãyuwar dũniya ba ta zama ba dangane ga ta Lãhira fãce jin dãɗi kaɗan . Kamar dai sũ , a rãnar da suke ganin ( sakamako ) abin da ake yi musu wa 'adi ba su zauna ba , fãce sa 'a guda daga yini . Waɗancan manzannin Mun fĩfĩta sãshensu a kan sãshe : Daga cikinsu akwai wanda Allah Ya yi masa magana ; kuma Ya ɗaukaka sãshensu da darajõji ; kuma Muka bai wa Ĩsã dan Maryama hujjõji bayyanannu , kuma Muka ƙarfafã shi da Rũhi mai tsarki . Yana sa ni ayyuka iri - iri , har ma yana cewa in hau bishiya don in yanke reshe . Shaiɗan ya sake jefa wasu zargi game da Ayuba , ya ce : “ Ai , fata a bakin fata , hakika dukan abin da mutum ya ke da shi , ya bayar a bakin ransa . Manzanninsu sun jẽ musu da ãyõyayi bayanannu . To , Allah bai kasance Yanã zãluntar su ba , amma sun kasance rãyukansu suke zãlunta . ( Fa 6 : 2 , 4 ) , 6 / 15 Wannan gwagwarmaya ta dā tsakanin Jehboah da Ba’al za ta iya taimakonmu mu yi zaɓi da hikima wanda za mu bautawa . Labarin ya ce : “ Waɗannan fa da suka karɓi maganatasa , aka yi musu baftisma : a cikin wannan rana fa aka ƙara musu masu - rai wajen talata . ” ( A . M . Bai kamata kowa ya yi ƙoƙarin fahimtar saƙon da ke cikinsa ta wajen karanta littafin shi kaɗai ba . Me ya sa aka jefa shi kurkuku ? ( b ) Waɗanne abubuwa ne za a tattauna a talifi na gaba ? Yaran za su iya samun abokai kuma su kasance da salama da mutane . Lalle Allah Mai tausasawa ne , Mai ƙididdigewa . Sammai nã kusan su tsãge daga bisansu , kuma malã 'iku nã yin tasĩhi game da gõdẽ wa Ubangijinsu kuma sunã istigfãri dõmin wanda ke cikin ƙasa . ( Mis . 4 : 20 - 27 ) Idan ya zo ga yawan lokaci da za mu yi nishaɗi , muna bukatar mu san : ‘ Yawan wane lokaci ne zan yi wannan nishaɗi ? Sunayen wasu mutane cikin Littafi Mai Tsarki annabci ne kuma yana kwatanta irin aikin da mutumin zai yi . ( Mai Hadishi 9 : 5 , 10 ; Ishaya 65 : 17 - 25 ; Yahaya 5 : 28 , 29 ; Wahayin Yahaya 21 : 3 , 4 ) Ka samu sa zuciya mai ban al’ajabi ! ( Romawa 8 : 15 ; Afisawa 1 : 5 ) Ko da yake suna nan a duniya , ana cewa ‘ ya tashe su tare da shi , ya zamshe su tare da shi cikin sammai cikin Yesu Kristi . ’ Kuma sunã da waɗansu gwalmõmin dũka na baƙin ƙarfe . Bayan wani lokaci , sun yi abin da Jodi ta kira “ tattaunawa daga Adamu zuwa Armageddon . ” Hakan ba abin mamaki ba ne ga masu karanta Littafi Mai Tsarki . Haƙĩƙa Allah Ya mallaki abin da yake a cikin sammai da ƙasa . To ! Da’ira ta bebenci da take a Rasha , ita ce ta fi girma cikin Rasha da kuma dukan duniya ! Kuma sukace : " Waɗannan dabbõbi da shũka hanannu ne ; bãbu mai ɗanɗanar su fãce wanda muke so , " ga riyãwarsu . Da wasu dabbõbi an hana bãyayyakinsu , da wasu dabbõbi bã su ambatar sũnan Allah a kansu , bisa ƙirƙiren ƙarya gare Shi . Babu wanda ya kai Allahnmu Jehobah karimci . ( Irmiya 10 : 23 ) Hakika , babu wani malami , gwani , mashawarci da aka koyar domin ya koyar mana da gaskiya kuma ya sa mu hikima da farin ciki ba . Akwai tsammãnin Ubangijinku Ya yi muku rahama . Kuma idan kun sãke Mu sãke . " Kuma bã mu da abõki , masõyi . " Wannan tambaya ce mai muhimmanci . ‘ Yan’uwa maza da mata fiye da miliyan takwas a dukan faɗin duniya sun kasance da salama da kuma haɗin kai . ( Gal . Lalle ne Mu , Mun yi wahayi zuwa gare ka , kamar yadda Muka yi wahayi zuwa ga Nũhu da annabãwa daga bãyansa . ( Irmiya 38 : 9 ) Zedekiah ya saurari Ebed - melech kuma ya gaya masa ya ɗebi mutane 30 su tafi tare su cece Irmiya . Maza mãsu tsayuwa ne a kan mãtã , sabõda abin da Allah Ya fifita sãshensu da shi a kan sãshe kuma sabõda abin da suka ciyar daga dũkiyõyinsu . To , sãlihanmãtã mãsu ɗã 'a ne , mãsu tsarẽwa ga gaibi sabõda abin da Allah Ya tsare . Kuma lalle ne Ubangijinka , kaƙĩƙa , Shĩ ne Mabũwayi , Mai jin ƙai . A talifi na biyu kuma , za mu tattauna wasu ci gaba da aka samu a zamaninmu da suka taimaka mana wajen yi mutane wa’azin bishara a faɗin duniya . Don a daraja mu kuma a ba mu ladabi , dole ne mu yi hakan . A ina Kirista yake nuna ƙauna da farko ? Kuma lalle ne , dã Mun shiryar da su hanya madaidaiciya . Fahimtar koyarwar Littafi Mai Tsarki zai kuma ba ka tabbaci cewa babu shakka Littafi Mai Tsarki Kalmar Mahaliccin ne . Halin da Hannatu ta nuna na yin addu’a , da tawali’u , da godiyar da ta nuna wa alherin Jehobah , da kuma ƙauna ta uwa , duk abin koyi ne ga mata masu tsoron Allah . à 'a , su dai sunã cikin shakka daga hukunciNa à 'a , ba su i da ɗanɗanar azãba ba . " Sai wanda ya yi zãlunci , sa 'an nan ya musanya kyau a bãyan cũta , to , lalle Nĩ , Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . " Dã waɗansu abũbuwan bautawa sun kasance a cikinsu ( sama da ƙasa ) fãce Allah , haƙĩƙa dã su biyun sun ɓãci . Sabõda haka tsarki ya tabbata ga Allah Ubangijin Al 'arshi daga abin da suke siffantãwa . Sai suka sãmi wani bãwa daga bãyinMu , Mun bã shi wata rahama daga wurinMu , kuma Mun sanar da shi wani ilmi daga gunMu . Littãfi ne aka saukar zuwa gare ka , kada wani ƙunci ya kasance a cikin ƙirjinka daga gare shi , dõmin ka yi gargaɗi da shi . Kuma tunãtarwa ne ga mũminai . Kuma dã an shige ta ( Madĩna ) a kansu , daga sasanninta , sa 'an nan aka tambaye su fitina ( kãfirci ) , lalle dã sun jẽ mata , kuma dã ba su zauna a cikinta ( Madĩna ) ba fãce kaɗan . Tarihin Shaidun Jehobah na zamanin nan ya ba da tabbaci cewa Jehobah ba zai taɓa ƙyale a halaka mutanensa gabaki ɗaya ba . ( Zab . Kamar haka Allah ke sãkã wa mãsu taƙawa . Dõmin ya yi gargaɗi ga wanda ya kasance mai rai , kuma magana ta wajaba a kan kãfirai . Ku Haɗa Kai a Wajen Yin Amfani da Harshe Mai Tsarki don Ku Yabi Jehobah ( a ) Menene ya daɗa ga ƙaruwar nuna ƙarfi a kwanakin ƙarshe ? Sabõda haka , a yau sãshenku bã ya mallakar wani amfãni ga wani sãshen , kuma bã ya mallakar wata cũta , kuma Munã cẽwa ga waɗanda suka yi zalunci , Ku ɗanɗani azabar wutã wadda " kuka kasance game da ita , kunã ƙaryatãwa . " Lalle ne alfarma ga Allah take gaba ɗaya . Shi ne Mai jĩ , Masani . A ƙoƙarinta na rushe Kiristanci na gaskiya , Roma ta tsanantawa almajiran Yesu . Ya kamata ‘ su bayyana yabon Jehobah , ’ su faɗi ayyukansa na ceto masu ban mamaki kuma su ɗaukaka sunansa mai tsarki . Shin , ba su yi tunĩni ba , cẽwa bãbu wata hauka ga ma 'abucinsu ? shĩ bai zama ba fãce mai gargaɗi mai bayyanãwa . Yoh . 14 : 4 ) A bayyane yake cewa almarar Yesu da ke Matta 25 : 1 - 13 shawara ce da kuma kashedi ga mabiyansa shafaffu . Hakan ya sa ya zama dole Jeroboam ya ce annabin ya roƙan masa Jehobah kuma ya yi addu’a don hannun da ya shanye ya dawo daidai . ( Misalai 20 : 5 ) Ken ya tabbata cewa dalilin da ya sa wannan ya taimaka shi ne , sun saba tattaunawa tare a gidansu . “ Ku ƙara . . . cikin bangaskiyarku . . . haƙuri ; cikin haƙuri kuma ibada . ” — 2 BITRUS 1 : 5 , 6 . Ba za mu rena umurninsa ta ƙin halartar taron Kirista ba . Sun nuna cewa kowannenmu yana da hakkin ya yi nazarin Kalmar Allah . Ni ma na so Ted sosai kuma muka yi aure a ranar 10 ga watan Disamba , shekara ta 1956 . Lalle Allah ne Mai gãfara , Mai jin ƙai . A waɗanne hanyoyi ne za ka iya bayyana wa mutane Uban ? Ko da yake tarihin “ Tattenai , mai - mulkin Ƙetaren Kogi ” ba wani abin a zo a gani ba ne . ( Matiyu 7 : 14 ) A’a , Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa Jehobah Allah ne gwanin rakiya da muke da shi , kuma yana ƙyale mutane su yi tafiya da shi . Yanzu haka , yana amfani da mutanensa wajen sanar da koyarwa ta gaskiya a faɗin duniya . ( b ) Mene ne za mu tattauna a wannan talifin da na gaba , kuma me ya sa ? Kuma mãsu tsẽrẽwa na farko daga Muhãjirina da Ansar da waɗanda suka bi su da kyautatãwa , Allah Ya yarda daga gare su su kuma sun yarda daga gare Shi , kuma Ya yi mãsu tattalin gidãjen Aljanna ; ¡ õramu sunã gudãna a ƙarƙashinsu , suna madawwamã a cikinsu har abada . Wancan ne babban rabo mai girma . Kuma Wanda Ya fitar da makiyãyã . Daga baya , Allah ya gayyaci wasu mutane su yi aiki tare da shi . ( A . M . 20 : 28 ) Ana tattauna yanayi da abubuwa da suke tasowa a cikin ikilisiyoyi . Kamar yadda aka nuna a 1 Yohanna 3 : 15 , ta yaya za mu iya zama masu kisan kai ? ( Matta 10 : 35 , 36 ) Duk da haka , yanayi da halaye sukan canja . " Yã Ubangijimu ! Lalle ne Kai , Mai tãra mutãne ne dõmin wani yini wanda bãbu shakka a gare shi , Lalle ne Allah bã Ya sãɓãwar lõkacin alkawari . " Shekaru goma bayan haka , a shekara ta 66 A.Z . , Yahudawa da suka yi tawaye suka kawo sojojin Romawa zuwa Urushalima . Wane bege ne muke da shi duk da tawayen da mutane na fari suka yi ? Ƙari ga hakan , ƙaunarsa marar iyaka da kuma kulawarsa ga mutane ta bayyana a ƙwazonsa a hidimar fage . Suna tambayar ka game da giya da cãcã . Ta yaya matasa za su amfana idan suka yi cuɗanya da Kiristoci da suka manyanta ? " Sa 'an nan kuma haƙĩƙa , Inã je musu daga gaba gare su , kuma daga bãya gare su , kuma daga jihõhin damansu da jihõhin hagunsu ; Kuma bã zã ka sãmi mafi yawansu mãsu gõdiya ba . " Idan zã ku gãnãwa da Manzon Allah , to , ku gabãtar da ' yar sadaka a gabãnin gãnãwarku , wannan ne mafi alhẽri a gare ku , kuma mafi tsarki . Sa 'an nan idan ajalinsu ya zo , to , lalle Allah yã kasance Mai gani ga bãyinSa . Wannan wurin garin Sama’ila ne da ke da nisan kilomita 35 daga arewa masu gabashin Urushalima . ​ — 1 Sam . A bayyane yake cewa sa ido ba zai magance matsalar ba . Da ma ka yi sauraro ga dokokina ! Yana da faɗi sosai kuma ya shafi dukanmu . Ka Ji Kuma Ka Yi Biyayya Yaya tsawon rayuwar galibin mutane , kuma shekarunmu na cike da menene ? Me ya sa ba za mu ji an hana mu abu ba domin ba mu ga mu’ujizai na ban mamaki da Jehobah ya yi ba a dā ? " Ku mayar da su a gare ni . " 24 : 9 ; 1 Yoh . 5 : 19 ) Iblis yana mai da hankali ne musamman ga shafaffu da suka rage da za su yi sarauta da Kristi a Mulkinsa na samaniya . Kuma wataƙila an yi amfani da jini don a warkar da cuta ko kuwa don kyautata lafiya . Amincewa da kuma bangaskiya da ya nuna a garesu babu shakka ya ƙarfafa su su yi niyya a zukatansu su yi aikin da ya umurce su su yi . Lalle ne waɗanda suka fitini mũminai maza da mũminai mãta , sa 'an nan ba su tũba ba to , sunã da azãbar Jahannama , kuma sunã da azãbar gõbara . Kada ku bautã wa kõwa fãce Allah . Don su yi suna kuma a san su , wasu ba sa damuwa da mizanai da aka kafa sun fi son hali da ba shi da kyau na ban mamaki . Menene ? SHAFI NA 23 • WAƘOƘI : 111 , 109 ( Karanta Matta 5 : 27 , 28 . ) Ya daɗa : “ Ka yi aikin mai - bishara , ka cika hidimarka . ” ( 2 Tim . ( Zab . 63 : 6 ) Ya kuma ƙara cewa : “ Zan albarkaci Ubangiji , wanda ya yi mani shawara : I , da dare zuciyata tana gargaɗar da ni . ” Ban da haka , yayin da muke nuna halaye irin na Kristi , za mu sa mutane su daraja wa’azin da muke yi kuma hakan zai shafi halayensu . Bayani na biyu , wato “ Duk wanda ya bayyana yarda ga sunan Ubangiji , to , yā yi nesa da aikata mugunta ” furuci ne da masanan Littafi Mai Tsarki sun yi wuyar fahimta . Yayin da muke ci gaba da “ tafiya bisa ga ruhu , ” ruhun Allah zai motsa mu mu yi biyayya ga Jehobah . A wace hanya ce babu baƙi a tsakanin Shaidun Jehobah ? Ana amfani da tutar domin wani abu ne — domin mutum ya san masaukinsa cikin zangon . ( Ka duba akwatin nan “ Wahayi Takwas da Zakariya ya Gani Cikin Alama . ” ) A nan ma Allah ya bambance tsakanin abin da yake mai tsabta da abin da yake marar tsabta . SHAFI NA 6 WAƘOƘI : 153 , 3 ( 2Ko 5 : 20 ) “ Waɗansu tumaki ” da suke tallafa musu , wakilai ne masu ɗaukaka Mulkin Almasihu . ( 1 Korantiyawa 9 : 16 ) Ba ya wasa da bishara domin wa’azinta rai ne a gare shi da kuma waɗanda suka saurare shi . Yohanna ya yi wa Isra’ilawa da suka yi tuba baftisma ta ruwa Hakan ya nuna cewa tumaki da awaki da ya ambata ba na zahiri ba ne . Babu shakka , karkiyarsa tana wartsakewa kuma mai sauƙi ce ! Tun lokacin da ya koma Britaniya , Albert ba ya son saduwa da ko waye daga Japan , shi ya sa ’ yan’uwan suka damu yadda zai bi da yanayin . Kuma , idan sama aka tsãge ta . A cikin littafin da aka kammala fiye da ƙarnuka biyu kafin Obadiah ya rubuta nasa , annabi Yunana ya rubuta abin da ya fuskanta a hidimarsa . Peter ya tambayi mutumin ko zai so ya fahimci Littafi Mai Tsarki da kyau . Kuma daga Shaiɗannu ( Mun hõre ) wanda ke nutso sabõda shi . Kuma sunã yin wani aiki baicin wancan . Wancan shi ne babban rabo , mai girma . An cire mawaƙa daga yin hidimomi da wasu Lawiyawa suke bukatan su yi domin su ba da isashen lokaci ga rubuta da kuma gwada waƙoƙin . — 1 Laba . ( Ru’ya ta Yohanna 17 : 1 - 5 ) Wannan ceto a shekara ta 1919 da tsarewa ta Allah da suke gani tun lokacin ya bai wa raguwar shafaffu dama su yi menene ? Babu wanda zai taɓa shi a cikin birnin , kuma zai zauna a ciki har sai babban firist ɗin ya mutu . ​ — Lit . Lis . Sa’ad da yake magana ta annabci game da Kiristoci shafaffu , Ishaya 54 : 13 ya ce : “ Dukan ’ ya’yanki kuma za su zama masu - koyi na Ubangiji : lafiyar ’ ya’yanki kuma mai - girma ce . ” ( Galatiyawa 5 : 22 , 23 ) Muna samun sauƙi sosai sa’ad da Ubanmu na sama ya amsa addu’o’inmu , wato , sa’ad da aka yi farin ciki maimakon baƙin ciki , kuma sa’ad da aka sami kwanciyar hankali maimakon azaba ! Wane abu mai ban tausayi ne Ayuba ya fuskanta ? Lalle Shĩ , Shi ne Mai ji , Mãsani . Mutãnen Lũɗu sun ƙaryata Manzanni . ( 1 Korinthiyawa 15 : 53 ; Filibbiyawa 3 : 20 , 21 ; Ru’ya ta Yohanna 20 : 6 ) A wannan matsayin , nan ba da daɗewa ba za su “ mallaka [ al’ummai ] kuma da sanda ta ƙarfe ” kuma za su ga yadda za a ‘ ƙuje Shaiɗan daga ƙarƙashin sawayensu . ’ Labaran sun nuna mana cewa Jehovah Allah ya albarkace waɗanda suka riƙe gaskiya gareshi . Lalle kai , kai ne mabuwãyi mai girma ! " Wa’azin bishara a dukan duniya wani tabbaci ne da ya nuna yadda Jehobah yake ƙaunar mutane masu zuciyar kirki , a duk inda suke zama . ( Far . Lalle ne mutum yana a cikin hasara . A yau , rukunin wakilin Jehobah suna ba da alama a duk lokacin da ake bukatar canji . 8 Sirri Na 5 . Chapons / Illustrirte Familien - Bibel nach der deutschen Uebersetzung Dr . Ka Ci Gaba da Ƙara Nuna Ƙaunar ’ Yan’uwa , 11 / 15 Ya ce : " Lalle mũ , daga gare ku , mãsu firgita ne . " Kuma bãbu wata al 'umma fãce wani mai gargaɗi yã shũɗe a cikinta . Ka Biya Bukatunka na Ruhaniya Shin Yesu yana gwada ta ne , kamar yadda ya gwada Filibus , ya ga yadda za ta aikata , yana ba ta zarafin nuna bangaskiyarta ? Wane labari Natan ya ba wa Dauda , kuma me ya yi ? sai suka ji haushi . Sunã aiki a cikin ƙasa dõmin ɓarna , alhãli kuwa Allah bã Ya son mãsu fasãdi . Kuma lalle ne haƙĩƙa Allah Yã yi muku gaskiya ga wa 'adinSa , a lokacin da kuke kashe su da izninSa har zuwa lõkacin da kuka kãsa , kuma kuka yi jãyayya a cikin al 'amarin , kuma kuka sãɓã a bãyan ( Allah ) Ya nũna muku abin da kuke so . Daga cikinku akwai wanda yake nufin duniya kuma daga cikinku akwai wanda ke nufin Lãhĩra . Alal misali , lokacin da ka ke nazari na gida da taimakon littafin nan Sanin Da ke Bishe Zuwa Rai na Har Abada , yana da amfani a karanta dukan nassosi da aka rubuta kuma a tattauna su . Zai dace mu yi wasu gyare - gyare a salon rayuwarmu don mu bi waɗannan umurnan , ko ba haka ba ? Kuma ya ba mu ’ yancin zaɓan yadda za mu cika hakkinmu . Sa 'an nan , Muka tsattsãge ƙasa tsattsagewa . ( Ĩsã ) Ya ce : " Tsarkinka yã tabbata ! ( Filibbiyawa 2 : 3 ) Wasu suna ƙoƙarin jawo wa kansu gwaji ta ƙin yin amfani da wannan gargaɗin . AKWAI lokacin da yawancin almajiran Yesu Kristi suka daina binsa domin sun ƙi yin na’am da ɗaya daga cikin koyarwarsa . Kiristoci masu neman zumunta ne a hidima , a gida , da kuma a ikilisiya Kuma gaskiya ta zo maka a cikin wannan da wa 'azi da tunãtarwã ga mãsu ĩmãni . Lallai Allah ya kafa mana misali ! 5 : 28 ) Gaskiya ne cewa jima’i tsakanin mata da miji ya dace kuma suna iya mora yin hakan . ( Mis . 5 : 15 - 19 ; 1 Kor . ( Misalai 14 : 30 ) Tun da yake gafartawa tana kawo dangantaka mai kyau tsakanin mu da Allah da kuma maƙwabtanmu , muna da dalili mai kyau mu kasance da niyyar gafarta wa juna daga zuciyarmu . — Matta 18 : 35 . Me ya sa Yusufu yake tsoro ? Amma maimako kana zaton wahayi na mu’ujiza daga Allah , me ya sa ba za ka bincika al’amarin sosai ba ? Kuma Muka biyar musu da la 'ana a cikin wannan dũniyakuma a Rãnar ¡ iyãma sunã daga waɗanda aka mũnana halittarsu . To , dõmin me wata alƙarya ba ta kasance ta yi ĩmãniba har ĩmãninta ya amfãne ta , fãcemutãnen Yũnus ? Koyon kasancewa da dangantaka mai farin ciki da kuma mai daidaita a aure yana kama ne da koyon tuka keke . Suka ce : " To , ku rõƙa . " Kuma idan tẽkuna aka facce su . Fihirisa na Talifofin Hasumiyar Tsaro ta 2008 Kuma kanã ganin ƙasa shiru , sa 'an nan idan Muka saukar da ruwa a kanta , sai ta girgiza kuma ta kumbura , kuma ta tsirar da tsirrai daga kõwane nau 'i mai ban sha 'awa . GWADA WANNAN : Ku riƙa ɗan tattaunawa da su a kai a kai , maimakon ku zaunar da su sau ɗaya kuna doguwar tattaunawa . Yana iya gano kuma waɗanda suka tuba masu adalci — waɗanda ya zaɓi ya yi musu jinƙai . Lalle ne Allah Yanã aikata abin da Yake nufi . Kuma a lõkacin da ya kai ƙarfinsa , kuma ya daidaita , Mun bã shi hukunci da ilmi kuma kamar haka Muke sãka wa mãsu kyautatãwa . Pennsylvania na shekara ta 1943 . Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Dukan kwanakin masu - shan wuya da cuta su ke : amma mai - farin zuciya yana da buki tuttur . ” ( Mis . Hakika , ka yi amfani da kowane zarafi ka yi wa Allah magana . KA YI KOYI DA BANGASKIYARSU | RIFKATU A watan Yuli na shekara ta 1950 , ni da iyayena mun halarci taron gunduma na ƙasashe a Filin Wasan Yankee a birnin New York . Kuma suka ce : " Tatsũniyõyi ne na farko ya rurrbũta , sai sũ ake shibtarsu a gare shi sãfe da yamma . " 10 : 6 - 9 . " Waɗanda suke sunã bin Manzo , Annabi , Ummiyyi wanda suke sãmun sa rubũce a wurinsu , a cikin Attaura da Linjĩla . Yesu ya ji tausayinsu kuma ya ciyar da su . Sa’ad da suka yi iyo zuwa inda ruwan ya yi zurfi , matar Joe ta ce , “ Kamar fa muna yin nisa sosai . ” Duk da haka , bayan shekara biyu da masu wa’azi na ƙasashen waje na farko suka kai wurin , aka buga warƙa ta farko na Kirista daga Littafi Mai Tsarki a wannan yaren . Suka ce : " Lalle mũ mun kasance a gabãnin wannan ( a dũniya ) a cikin iyãlanmu munã jin tsõro . " Lalle a cikin wancan akwai ãyõyi ga mutãne mãsu yin ĩmãni . Kuma lalle ne azzãlumai haƙĩƙa , sunã a cikin sãɓãnimai nĩsa . Bishara a Yau Da haka , ya kafa gurbi na yin wa’azi da koyarwa a dukan duniya wanda har yanzu ana cikinsa . ( Mat . 28 : 18 - 20 ; A . Annabi Musa Ba’ibrane ne ya rubuta , Fitowa ta faɗi abin da Isra’ilawa suka shaida na shekaru 145 — daga mutuwar Yusufu a shekara ta 1657 K.Z . zuwa lokacin da aka gama ginin mazauni a shekara ta 1512 K.Z . Ya ce : " Yã mutãnena ! Bãbu wata wauta a gare ni , kuma amma nĩ , Manzo ne daga Ubangijin halittu ! " To , a lõkacin da suka manta da abin da aka tunãtar da su da shi , Mun tsĩrar da waɗanda suke hani daga cũta , kuma Muka kãma waɗanda suka yi zãlunci , da azãba mai tsanani dõmin abin da suka kasance sunã yi , na fasiƙanci . Wannan ( Alƙur 'ãni ) shi ne shiryuwa . Lalle , mu mun kasance azzãlumai . " Domin a bi da irin wannan kasawa ana bukatar ƙoƙari a koyon kamewa . Ta yaya wani ɗan’uwa a Kamaru ya iya fara nazarin Littafi Mai - Tsarki da wasu a rukunin ’ yan ba’a ? Sai Allah Ya tsare shi daga mũnãnan abũbuwa da suka yi na mãkirci , kuma mummunar azãba ta wajaba ga mutãnen Fir 'auna . Waɗansu tumakin kuma fa ? Littafi Mai Tsarki ya ba da dalilai biyu da suka sa Yesu ya yi amfani da misalai . Kuma bãbu abin da ya kasance jawãbin mutãnensa , fãce ɗai suka ce : " Ku fitar da su daga alƙaryarku : lalle ne sũ , wasumutãne ne mãsu da 'awar tsarki ! " Idan haka ne , yaya ka bi da batun ? Har ya kasance gwargwadon zirã 'i biyu , kõ kuma abin da ya fi kusa . Amma irin ra’ayin nan ba daidai ba ne . Wace ƙarfafa ce za mu samu daga Matta 18 : 10 da Ibraniyawa 1 : 14 ? Kuma abokinku ba mahaukaci ba ne . “ Jayayya ta tashi ” kuma wannan jayayyar ta sa suka rabu . Hananiya , wani almajirin Yesu a ƙarni na farko ma ya yi ƙarya . Darussa Daga Littafin Mahukunta Ka ce : " Haƙĩƙa waɗanda suke ƙirƙira ƙarya ga Allah , bã zã su ci nasara ba . " Amma , yawancin mutanen ba su fahimci sanarwar ba kuma suka yi tsammani cewa suna tallar littattafanmu , saboda haka suka karɓi littattafan . à 'a ita wannan ( magana ) fitina ce , kuma amma mafi yawansu ba su sani ba . Bulus ya ba da bayani : “ Ku tsaya fa , kun rigaya kun ɗaure gindinku da gaskiya , kun yafa sulke na adalci . ” Ka tuna ni 'ima Ta a kanka , kuma a kan mahaifiyarka , a lõkacin da Na ƙarfafa ka da Rũhul ¡ udusi , kanã yiwa mutãne magana a cikin shimfiɗar jariri , da kuma kanã dattijo . Kuma a lõkacin da Na sanar da kai rubutu da hikima da Attaura da Injĩla , kuma a lõkacin da kake yin halitta daga lãkã kamar surar tsuntsu da izinĩNa , sa 'an nan ka hura a cikinta sai ta zama tsuntsu da izinĩNa , kuma kanã warkar da haifaffen makaho da kuturu , da izinĩNa , kuma a lõkacin da kake fitar da matattu da izinĩNa , kuma a lõkacin da Na kange Banĩ Isrã 'ĩla daga gare ka , a lõkacin da ka je musu da hujjõji bayyanannu , sai waɗanda suka kãfirta daga cikinsu suka ce : ' Wannan bã kõme ba ne , fãce sihiri bayyananne . ' Abu mafi muhimmanci da ake bukata daga Kirista yanzu shi ne yin biyayya ga Kalmar Allah don mu da waɗanda aka ta da daga mutuwa mu ‘ cancanci samun shiga wancan zamanin . ’ — Luk 20 : 35 , Littafi Mai Tsarki . Amma bai san kome ba ! Kamar yadda ’ yan Gad suka yaƙi mahara , dole Kiristoci su yaƙi farmakin Shaiɗan Kuma albarkar wanda ke da mulkin sammai da ƙasã abin da ke a tsakãninsu tã bayyana , kuma a wurinSa ne ilmin Sa 'a yake , kuma zuwa gare Shi ake mayar da ku . Dalilin da Ya Sa Ba Su da “ Hujja ” Wannan aukuwan ta faru ne domin mutanen Yahuda ma sun zama ’ yan ridda . Sai Muka tsĩrar da shi , shi da mutãnensa , fãce mãtarsa , Mun ƙaddara ta a cikin mãsu wanzuwa . An rinjãyi Rũmawa . Ƙari ga haka , ’ yan Adam sun kai wani lokaci na musamman a tarihi wato , suna da makaman da za su iya halaka dukan mutane a duniya . Kuma Ubangijinka bai kasance Yanã halakar da alƙaryu sabõda wani zãlunci ba , alhãli mutãnensu sunã mãsu gyãrãwa . LATVIA Nan ba da daɗewa ba , za a halakar da wannan duniyar Shaiɗan . Idan an jẽfa su a cikinta , sai su ji daga gare ta wata ƙãra , tana tafasa . Haka take a yau yadda ya kasance lokacin da aka komar da Yahuza na dā a shekara ta 537 K.Z . Wasu za su iya ɗauka cewa duk wani bayani da ke Intane gaskiya ne ko da yana da ban mamaki . To , lalle waɗanda suka yi zãlunci sunã da masaki ( na ɗĩban zunubi ) kamar masakin abõkansu , sabõda haka kada su yi Mini gaggãwa . Me Ya Sa Yankan Zumunci Tsari Ne Mai Kyau ? Muna da tabbaci cewa a nan gaba , mutane za su zauna cikin lumana a duniya . Domin Littafi Mai Tsarki da kuma abubuwan da suke faruwa a yau sun taimaka mana mu san ma’anar waɗannan mahayan . ( Yahaya 14 : 19 ) Almajiransa shafaffu masu aminci ne kaɗai za su gane bayyanuwarsa na sarauta . Jehovah Ya Bayyana Ɗaukakarsa ga Masu Tawali’u , 8 / 1 • Me ya sa za mu yi godiya cewa mun san gaskiya ? ‘ Aikin Kuwa da Girma ’ ( ba da gudummawa ) , Nuwamba Ka ce : " Allah " . Ka ce : " Ashe fa , kun riƙi waɗansu masõya baicin Shi , waɗanda ba su mallaka wa kansu wani amfãni ba kuma haka bã su tũre wata cũta ? " Ka lura da yadda manzo Bulus ya tattauna amfanin ƙauna . Ka ce : " Nĩban zama wakĩli a kanku ba . " ( Markus 12 : 36 ) Duk da haka , manzo Bulus ya ce : “ Dawuda bai hau zuwa cikin sammai ba . ” Na yi farin ciki sosai , amma kuma na damu cewa zan bar matata a gida . Yana son mu yi ‘ biyayya daga zuciya . ’ — Romawa 6 : 17 . Lalle ne , a cikin wancan akwai ãyõyi ga mãsu hankula . Hakika , ta yi shekara 25 tana jira a yi mata baftisma ! Gehazi ya amsa : ‘ Ai ban je ko’ina ba . ’ Hakika , babu abin da zai iya sa mu yi sanyin gwiwa , kowanne abu da zai yi iko a kan mu , ba zai iya raba mu da ƙaunar Allah ba ; ko kuwa wata halitta ta yanke dangantakar Mahalicci da bayinsa masu aminci . Ka ce : " Ku dũbi abin da yake cikin sammai da ƙasa . " Kuma ãyõyi da gargaɗi bã su wadãtarwa ga mutãne waɗanda bã su yin ĩmãni . Kada ka bauta wa Shaiɗan . Lalle Shaiɗan ya kasance mai saɓãwa ga Mai rahama . " To , a ran nan bã zã a tambayi wani mutum laifinsa ba , kuma haka aljani . Duk da cewa an yi musu hani kuma an tsananta musu , amintattu na Allah sun ci gaba da yin wa’azin bisharar Mulkin . A ƙarƙashin Doka , ana ɗaukanta marar tsarki . Domin fāɗin sani da zurfin fahiminsa , kullum Jehovah yana tsai da shawara mafi dacewa , yana cika su ta ayyuka da ake iya fahimtawa . ( Ecuador ) “ Idan ɗarurruwan ’ yan ƙasashen waje da suke hidima a nan suka tashi , hakan zai shafi ikilisiyoyin . Sa’ad da kake karanta nassosi , ka sa kanka cikin yanayin . Waɗannan masu bauta wa maruƙa masu taurin kai ba za su yi canji ba . Bã su ɗanɗanar mutuwa , a cikinsu , fãce mutuwar farko , kuma ( Allah ) , Ya tsare musu azãbar Jahĩm . ( Luka 12 : 32 ) A ƙarshe , adadinsu zai kai 144,000 , kuma za su yi sarauta a kan duniya tare da Yesu . — Karanta Ru’ya ta Yohanna 5 : 9 , 10 ; 14 : 1 . Idan ya lura cewa hakan na faruwa , yana iya yin magana don ya jawo wasu cikin hirar , wataƙila yana iya jawo matasan don su ma su yi magana , ko kuwa yana iya gabatar da wani batu da zai sa mutane su yi kalamai dabam dabam . Mũminai ' yan 'uwan jũna kawai ne , sabõda haka ku yi sulhu a tsakãnin ' yan 'uwanku biyu , kuma ku bi Allah da taƙawa tsammãninku , a yi muku rahama . " Ku cika mũdu , kuma kada ku kasance daga mãsu sanyãwar hasãra ( ga mutãne ) . " Ya bi da masu tawali’u cikin haƙuri da kirki kuma ya wahala a hannun abokan gaban Jehovah . Shin , kuma kun ga wutã wannan da kuke ƙyastãwa ? Kuma wannan addu’ar ta jitu da alkawarin da Jehobah ya yi wa Ibrahim . Sulemanu ya roƙi Jehobah , ya ce : “ Kuma ga zancen baƙo , wanda ba na jama’arka Isra’ila ba ne , kadan ya fito daga ƙasa mai - nisa sabili da sunanka ; ( gama za su ji labarin sunanka mai - girma da na hannunka mai - iko , da miƙaƙiyar zira’arka ; ) sa’anda ya zo ya yi addu’a yana fuskantawa wajen gidan nan ; sai ka ji cikin sama mazauninka , ka aikata bisa ga dukan abin da baƙon ya ke kiranka yana nema ; domin dukan al’umman duniya su san sunanka , su ji tsoronka kamar yadda jama’arka Isra’ila su ke ji . ” — 1 Sar . Lalle ne salla tã kasance a kan mũminai , farilla mai ƙayyadaddun lõkuta . Da Dũr Sĩnĩna . Bulus ya yi wa Timothawus kashedi game da yadda zai faranta wa Allah rai , yana cewa : “ Ka yi ƙoƙari ka miƙa kanka yardaje ga Allah , ma’aikaci wanda babu dalilin kunya gareshi , kana rarrabe kalmar gaskiya sosai . ” To , mẽne ne ya sãme ku a cikin munãfukai kun zama ƙungiya biyu , alhãli kuwa Allah ne Ya mayar da su sabõda abin da suka tsirfanta ? ( Karanta Misalai 3 : 31 - 33 . ) Fãce mutãnen dãma . Ya bayyana : “ Hakanan kuma ba nufin Ubanku wanda ke cikin sama ba ne , guda ɗaya daga cikin waɗannan ƙanƙanana shi lalace . ” ( Mat . Jehobah Allah yana son ya ɗaukaka sunansa domin an ɓata sunan . Kuma a lõkacin da suka bayyana ga Jãlũta da rundunoninsa , suka ce : " Yã Ubangijinmu ! Ka zuba haƙuri a kanmu kuma Ka tabbatar da sãwayenmu , kuma Ka taimake mu a kan mutãnen nan kãfirai . " Hanya ɗaya mafi kyau da za ka nuna cewa zuciyarka ta kamalta wajen Jehovah ita ce ta gaya wa wasu game da shi . Shin , kun nẽmi gaggawar umurnin Ubangijinku ne ? " Kuma ya jefar da Allunan , kuma ya yi riƙo ga kan ɗan 'uwansa yana jan sa zuwa gare shi . 3 : 36 ) Kamar yadda za mu ƙara amincewa da mai fiɗa sa’ad da muka ji cewa ya iya aiki sosai , haka dogarar mu ga Jehobah za ta ƙara ƙaruwa sa’ad da muka ci gaba da koyo game da shi . Yanã fitar da mai rai daga matacce kuma Yanã fitar da matacce daga mai rai , kuma Yanã rãyar da ƙasa a bãyan mutuwarta . Sa 'an nan Muka sanya shi a cikin wani wurin natsuwa amintacce . Lalle ne , Allah Yã kasance Mai gãfara ne Mai jin ƙai . Kuma ku yãƙi waɗanda suke yãƙinku , a cikin hanyar Allah , kuma kada ku yi tsõkana , lalle ne Allah bã Ya son mãsu tsõkana . 8 / 1 Bai kamata hakan ya sa su baƙin ciki ba . Amma da wani rukuni da suka yi magana da gaba gaɗi . Masu bincike sun ce : “ A littafin Sama’ila na biyu ba a yi amfani da sunan Eshba’al ba , saboda ya yi kama da sunan allan Kan’aniyawa wato Ba’al , amma a cikin littafin Labarbaru . . . an yi amfani da sunan nan Eshbaal . ” Kuma Muka sanya ƙuƙumma a cikin wuyõyin waɗanda suka kãfirta . Lalle ne , waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , kuma suka tsayar da salla , kuma suka bãyar da zakka , suna da sakamakonsu a wurin Ubangijinsu , kuma bãbu tsõro a kansu , kuma ba su zama suna yin baƙin ciki ba . Kuma ba Mu zãlunce su ba , amma sũ ne suka kasance azzãlumai . Kuma ka tunãtar , dõmin tunãtarwa tanã amfãnin mũminai . Amma don kalamin Adolfo da misalinsa , yanzu yana koya wa mutane su zama masu kame kansu . Me ya sa maƙasudi ne mai kyau ku karance Littafi Mai Tsarki ? Ba da daɗewa ba wannan zai canja . Kuma wanda ya kira , tãre da Allah , waɗansu abũbuwan bautãwa na dabam , bã yanã da wani dalĩli game da shĩ ( kiran ) ba , to hisãbinsa yanã wurin Ubangijinsa kawai . 20 : 25 - 28 Me ya sa ba shi da kyau a yi iko don kawai ana da ikon ? Bin farillan Littafi Mai Tsarki na sa mu kasance da tabbaci cewa muna faranta wa Mahalicci rai . Ranar baftismata rana ce mai muhimmanci a gare ni . Suka ce : " Kũ ba ku zamo bafãce mutãne ne kamarmu kuma Mai rahama bai saukar da kõme ba , ba ku zamo ba fãce ƙarya kuke yi . " Idan zaɓin da ka yi ya jitu da ƙa’idar da Yesu ya koyar , hakika za ka yi farin ciki kuma Jehobah ma zai yi hakan . — Mis . Me ya sa Ibrahim ya yi roƙo domin mazaunan Saduma , ra’ayinsa game da mutane ya yi daidai da na Jehovah ne ? Domin mutanen ba sa ba da gudummawar kuɗi mai yawa a haikalin , shi ya sa Lawiyawa suke yin aiki a gonakinsu don su kula da iyalansu . Sabõda haka kada ka yi gaggawa a kansu , Munã yi musu ƙidãyar ajali ne kawai , ƙidãyãwa . Sa’an nan kuma Joshua da Kaleb sun dogara ga Jehovah . Sai Shaiɗan ya sanya musu waswãsi dõmin ya bayyana musu abin da aka rufe daga barinsu , daga al 'aurarsu , kuma ya ce : " Ubangijinku bai hanã ku daga wannan itãciya ba fãce dõmin kada ku kasance malã 'iku biyu ko kuwa ku kasance daga madawwama . " Da a ce sun yi hakan , da wataƙila sun koma gida . Da sun koma birnin Ur , ba za su more albarkun da Jehobah ya shirya musu ba . Wane gargaɗi ne Bitrus ya yi wa dukan Kiristoci ? Ku aikata abin da kuke so ! Lalle Shĩ Mai gani ne ga abin da kuke aikatãwa . Yesu ya ce : “ Kun ji aka faɗi , Ka yi ƙaunar maƙwabcinka , ka ƙi magabcinka : amma ni ina ce muku , Ku yi ƙaunar magabtanku , kuma waɗanda su kan tsananta muku , ku yi musu addu’a ; domin ku zama ’ ya’yan Ubanku wanda ke cikin sama . ” Bayan wannan muhimmiyar aukuwar , babban tsanani ya auku a Urushalima , “ waɗanda aka warwatsan nan kuwa , suka yi ta zazzagawa suna yin bishara . ” Wannan annoba ta alama ce cikin duhun wannan duniya mai ciwo na ɗabi’a da na addini da ke kwance cikin ikon Shaiɗan . A wani lokaci kuma , ya ce : “ Ba mai - zuwa wurin Uban sai ta wurina . ” ( Yoh . " Yã abõkaina biyu , na kurkuku ! Amma ɗayanku , to , zai shãyar da uban gidansa giya , kuma gudan , to , zã a tsĩrẽ shi , sa 'an nan tsuntsãye su ci daga kansa . Wãncan ne Littãfi , bãbu shakka a cikinsa , shiriya ne ga mãsu taƙawa . Abin sani kawai waɗanda bã su yin ĩmãni da ãyõyin Allah , sũ ne suke ƙirƙira ƙarya . Kuma waɗannan sũ ne maƙaryata . Shin , a cikin zukãtansu akwai cũta ne , ko kuwa sunã tsõron Allah Ya yi zãlunci a kansu da ManzonSa ? Mazaunan Yahuza suna yin hadayar yara ga Molek " Yã Ubangijinmu ! Mun yi imãni da abin da Ka saukar , kuma mun bi ManzonKa , sai Ka rubũta mu tãre da mãsu shaida .. Sai suka yi ĩmãni sabõda haka Muka jiyar da su dãdi har wani lõkaci . Bã su da wani majiɓinci baicinSa kuma bã Ya tãrayya da kõwa a cikin hukuncinsa . " Yaya kake ji game da kalaman da wasu ’ yan’uwa biyu suka yi ? Suna yin ƙoƙari su yi aiki da ƙwazo maimakon su nemi mafita ta yin rashin gaskiya . ( 2 Timothawus 3 : 13 ) Dole ne mu mai da hankali da tarkon Shaiɗan na duka ire - iren nishaɗi marar kyau , wato , wasannin kwaikwayo na talabijin , wasannin bidiyo na mugunta , ko kuwa waƙoƙin bidiyo na lalata . Kuma aka kira su , cẽwa : " Waccan Aljlnna an gãdar da ku ita , sabõda abin da kuka kasance kunã aikatãwa . " Sunã a cikin wata iskar zãfi da wani ruwan zãfi . Wata wahala bã zã ta shãfe su bã a cikinta kuma ba su zama mãsu fita daga , cikinta ba . " Ka kõma zuwa gare su . Sa 'an nan lalle munã je musu da rundunõni , bãbu wata tãɓukawa gare su game da su , kuma lalle munã fitar da su daga gare ta , sunã mafi wulãkantuwa , kuma sunã ƙasƙantattu . " A wannan jawabi ya kafa mizanai don kamiltacciya ko cikakkiyar ƙauna . Wa . Ba ta kasance ba fãce wata tsãwa ce guda , sai gã su duka , sunã abin halartarwa a gare Mu . Idan Ya so , zai tafi da ku , kuma Ya zo da wata halitta sãbuwa . * — Zab . Ba za su kuma je gidajen waɗanda suka karai a zuci su ƙarfafa su ba . Wannan bege ba a banza ba ne domin dole ne mu jira wasu albarkatai na ɗan lokaci fiye da yadda muka zata . Kuma sarki ya ce : " Lalle ne , nã yi mafarki ; nã ga shãnu bakwai mãsu ƙiba , waɗansu bakwai rãmammu , sunã cin su , da zangarku bakwai kõre-kõre da waɗansu ƙeƙasassu . Ana iya tabbata da mutumin ne a ƙananan al’amura ? Sun Fahimci Ainihin Batun Ka karkatar da azãbar Jahannama daga gare mu . ( Ayukan Manzanni 5 : 41 , 42 ) Kun cancanci a yaba muku , yayin da kuke nuna irin wannan aminci sa’ad da kuke jimrewa da wahala , ciwo , rashin wanda kuke ƙauna , ko kuma hamayya . — Romawa 5 : 3 - 5 ; Ibraniyawa 13 : 6 . ; Tavener , D . ( A ce musu ) " Lalle ne , wannan ya kasance , a gare ku sakamako , kuma aikink. ya kasance abin gõdewa . " Game da aikinsu , masu yarda ne . Uzza ya yi hakan ne domin ba ya son Akwatin ya faɗi . ’ " Baicin Allah ? A rãnar da Muke kiran kõwane mutãne da lĩmãminsu to , wanda aka bai wa littafinsa a dã , mansa , to , waɗannan sunã karãtun littãfinsu , kuma bã a zãluntar su da zaren bãkin gurtsin dabĩno . ( Yaƙub 4 : 5 ) Alal misali , muna iya zama masu son matsayi . ( Mat . 28 : 19 , 20 ) Zai dace ku taimaka wa iyayen masu hidima ta cikakken lokaci . Lalle ne Allah Yanã shigar da waɗanda suka yi ĩmãni kuma suka aikata ayyukan ƙwarai a cikin gidãjen Aljanna , ƙoramu na gudãna daga ƙarƙashinsu . Ka kwatanta wannan da wani misali . Ƙari ga haka , muna so mu taimaka wa mutane su san waɗannan koyarwa masu muhimmanci . Yesu ya ba da kwatancin wani sarki da ya yafe wa bawansa bashin dinari miliyan 60 . Ta yaya muka san cewa Allah bai zaɓi mutane 144,000 daga addinai dabam dabam ba ? Wannan jaridar ta ɗaukaka Kalmar Allah , Littafi Mai Tsarki , a matsayin inda za a iya samun ainihin ilimi domin tana ɗauke da “ littattafai masu - tsarki , waɗanda ke da iko su hikimtadda kai zuwa ceto ” na fiye da shekara 125 . — 2 Timothawus 3 : 15 - 17 . Cike na rabu da wurin nan , hannu wofi kuma Ubangiji ya dawo da ni : donme ku ke kirana Naomi , da shi ke Ubangiji ya nuna mini rashin yarda , Mai - iko duka kuma ya ƙuntata ni ? ” — Ruth 1 : 20 , 21 . Ya ce : “ Daga ƙarshe kuma dukanku ku haɗa hankulanku , ku zama masu juyayi , masu ƙaunar ’ yan’uwa , masu tausayi , da kuma masu tawali’u . Kada ku rama mugunta da mugunta , ko zagi da zagi , a maimakon haka sai ku sa albarka . Domin a kan haka ne musamman aka kira ku , ku kuma gaji albarka . ” Amma , Littafi Mai Tsarki ya ba da ƙarin haske a kan yanayin . Kada ka yi sanyin gwiwa kuma kada ka daina ƙarfafa iyalinka su bi Yesu ! Kuma lalle ne waɗanda aka bai wa Littãfi , haƙĩƙa su , sunã sanin lalle ne , shĩ ne gaskiya , daga Ubangijinka . [ Akwati a shafi na 31 ] A yau , Hukumar da Ke Kula da Ayyukanmu tana ƙarfafa waɗanda suke hidima a Bethel da majagaba na musamman da masu kula da da’ira da masu aikin gine - gine da masu wa’azi a ƙasashen waje da dai sauransu . " Kuma ka jẽfa sandarka . " Yohanna ya ga haka , shi da ke manzo da ya fi daɗewa . Maimakon haka , ya kamata mu kasance da aminci kuma mu yi zaman haƙuri yayin da muke jiran lokacin da Jehobah zai daidaita yanayin . Suka ce : " Lalle ne mu , zuwa ga Ubangijinmu , mãsu jũyãwa ne . " Kuma lalle ne , haƙĩƙa , ( ¡ uraishi ) sun jẽ a kan alƙaryar nan wadda aka yi wa ruwa , ruwan azãba . Shin , ba su kasance sun gan ta ba ? Amma , wannan ayar cikin annabci tana nufin kambi na sarauta da Yesu ya karɓa a hannun Jehobah a shekara ta 1914 . Kuma waɗanda aka bai wa ilmi suka ce : " Kaitonku ! sakamakon Allah ne mafi alhẽri a wanda ya yi tunãni , kuma ya aikata aikin ƙwarai , kuma bãbu wanda ake haɗãwa da ita fãce mai ha ƙuri . " Muna da tabbaci cewa Allah zai iya warkar da wanda yake rashin lafiya . Kuma Allah ne Masani , Mai Hikima . " Lalle ne , waɗannan , haƙĩƙa , ƙungiya ce kaɗan . " Kõ kuwa sũ ne mãsu rinjãya ? Hakika , wannan ya ba waɗanda suke cikin Hukumar Mulki zarafi su ƙara ba da lokaci ga “ yin addu’a da kuma koyar da Maganar . ” — Ayyukan Manzanni 6 : 4 . Kuma wanda Allah Ya ɓatar , to , bã za ka sãmar masa wata hanya ba . A yare na asali , “ wannan yana nufin amincewa da wani batu . ” Wasu kuma suna kallon fina - finai da wasanni da kuma wasu shirye - shiryen talabijin da ke ɗaukaka lalata . • Me ya sa za ka iya samun misali mai kyau da kuma marar kyau a cikin Littafi Mai Tsarki ? Sun ɓad da adadin sa’o’i 1,144,566,849 na musamman suna yi ma wasu magana game da Allah da kuma ƙudurinsa . Ka ce : " Lalle ne ni , an hana ni in bauta wa waɗanda kuke kira daga baicin Allah . " Ka ce : " Wane abu ne mafi girma ga shaida ? " Shi ( Alƙur 'ãni ) bai kasance ba , fãce abin tunãtarwa ne ga duka dũniya . 5 : 1 - 5 . Wani ƙalubale shi ne wanda Maryamu ba ta taɓa tsammani ba . Kuma lalle , haƙĩƙa , wata azãba matabbaciya tã wãye musu gari da yãƙi , tun da sãfe . Mũsã ya ce wa mutãnensa : " Ku nẽmi taimako da Allah , kuma ku yi haƙuri ; Lalle ne ƙasa ta Allah ce , Yãna gãdar da ita ga wanda Yake so daga bãyinSa , kuma ãƙiba ta mãsu taƙawa ce . " Ya ce : " Yã mutãnẽna ! waɗannan , ' yã 'yã na sũ ne mafiya tsarki a gare ku . 1 : 5 ) Ƙarnuka bayan haka , Dokar Musa ta sa mutane su san game da batun hadayu sosai . Kuma da yawa daga mutãnen ƙarni Muka halakar a gabãninsu sũ ( waɗandaMuka halakar ) in ne mafi kyaun kãyan ãki da magãnã . Yana son ya ɓata zuciyarmu . Bitrus ya isa ƙofar kuma ba a yarda ya shi ba . Me ya sa take da gaggawa mu keɓe lokaci don nazari da kanmu da kuma yin bimbini ? Wani laftanan mai suna Robert Stephenson Smyth Baden - Powell ne ya kafa ƙungiyar a shekara ta 1908 , a ƙasar Biritaniya . Kuma an san da zaman wannan ƙungiyar faɗin duniya . Ka yi la’akari da abin da ya faru da ke rubuce a Markus 10 : 13 - 16 . Sai Folake ta yi rubutu a kan albarkun Mulkin da take ɗokin morewa . Ban sanya shi girman kai ba , kuma amma ya kasance a cikin ɓata mai nĩsa . " Littafi Mai Tsarki ya ce : “ Ka koya daga wurin masu hikima , za ka zama mai hikima , yi abuta da wawaye , za ka kuwa lalace . ” — Karin Magana 13 : 20 . Uban iyali Ayuba ya tabbata cewa idan ya mutu , zai sake rayuwa . ( Ayu . à 'a , shĩ na abin da kuke nẽman gaggawar saukarsa ; Iska ce , a cikinta akwai wata azaba mai raɗaɗi . Mẽnẽ ne mai ƙwanƙwasa ? Hakika , ƙin biɗe - biɗe na son kai da ke ko’ina a duniya na bukatar kasancewa da gaba gaɗi , amma kwalliya ce da ta biya kuɗin sabulu ! Za su iya ce ba ya ƙaunarsu kuma shi mai son zuciya ne . Da Bulus ya tsaya a can a lokacin tafiyarsa ta uku ta wa’azi , ya yi dogon jawabi har tsakar dare . Kotun ya ce tuhumar ƙarya ce . Kuma Allah ne Masani , Mai hikima . Na biyar cikin su da bai daɗe da zuwa wurin ba shi ne Giuseppe Tubini , ni ne kuma na shida . 10 : 13 — Menene littafin Yashar ? Manzo Bulus ya rubuta cewa : “ A wurin Allah babu tara [ nuna bambanci ] . ” Ku Yi Irin Zaman da Yesu Kristi Ya YI , 10 / 1 A cikinsu akwai nau 'i biyu daga kõwane ' ya 'yan itãcen marmari . Ko kuwa waɗanda ke da wata cũta a cikin zukatansu suna zaton cẽwa Allah ba zai fitar da mugun ƙulle-ƙullen su ( ga Musulunci ) ba ? Ma’aikatan gidan yarin sun san cewa mu masu riƙe amana ne . Ta yaya ra’ayi da halin waɗanda suke cikin Sardisu da Lawudikiya yake idan aka gwada da ra’ayin Yesu ga yanayinsu na ruhaniya ? 7 / 08 Musanci na Bitrus , 1 / 08 Mun soma hidimar majagaba na kullum a watan Yuli ta shekara ta 1986 . Amma idan kun jũya , to , lalle nĩ , inã tsõron azãbar yini mai girma a kanku . ( a ) Ka ba da misalin sakamakon gaya wa mutane “ Ubangiji mai - yi daidai ne . ” ( b ) Ta yaya ne ka taɓa shaida adalcin Jehovah ? Luca , wanda aka yi ƙaulinsa ɗazu , yana yin aikace - aikacen cikin gida tare da ɗansa Manuel ɗan shekara 15 . Ya halicci mutum daga maniyyi , sai gã shi yanã mai husũma bayyananniya . Da ya lura cewa Baruch ya canja halinsa , Jehovah ya yi masa gargaɗi : “ Kana fa biɗa ma kanka manyan abu ? An ƙawata wa mutãne son sha 'awõyi daga mãtã da ɗiya da dũkiyõyi abũbuwan tãrãwa daga zinariya da azurfa , da dawãki kiwãtattu da dabbõbin ci da hatsi . Wannan shi ne dãɗin rãyuwar dũniya . Littafi Mai Tsarki yana ɗauke da addu’o’i da yawa da mutane kamar su Hannatu da Hezekiya suka yi don nuna godiya . ( 1 Sam . 2 : 1 - 10 ; Isha . ( Ezek . Da Ãdãwa da Fir 'auna da ' yan 'uwan Lũɗu . ( Karanta Irmiya 10 : 23 . ) Za ta zama rana ta musamman ga Jehobah ! Domin wane dalili Yesu ya zo duniya , kuma ta yaya ya mai da hankalinsa a kan wa’azi ? Kuma za Mu sauƙaƙe maka ( al 'amari ) zuwa ga ( Shari 'a ) mai sauƙi . Da yake shekara 80 , ya nuna halin karimci sosai ga Dauda da rundunarsa , ya ba su abinci da wurin kwanciya a lokacin da Absalom ya yi tawaye . ( Afisawa 6 : 11 ) Shaidun Jehobah za su yi farin cikin taimakonka . ( Yohanna 10 : 27 , 28 ) Lallai kalmomi ne na ta’azantarwa ! Hakika , yawancinsu sun riga su tsai da shawara kafin ma su halarci taron , kuma babu abin da ya isa ya canja imaninsu . Saboda haka , bari mu bincika biyu cikin waɗannan dalilan . Idan aka yi irin wannan bayanin , ya kamata mu keɓe lokaci don mu yi nazarinsu sosai kuma mu yi bimbini a kansu . ( A . M . Ka yi haka kuwa ba da daɗewa ba ? Yayin da Yesu yake hidimarsa , ba waɗanda suke saurara kuma suke da bangaskiya ya yi wa ta’aziyya kawai ba amma kuma ya kafa tushen ƙarfafa mutane na shekaru dubbai nan gaba . Za ka sami amsoshin waɗannan tambayoyin idan ka saurari wannan jawabin mai muhimmanci da ke bisa Littafi Mai Tsarki , da za a ba da a wurare da yawa . Yanzu , Jehovah ya fara ba da bayani dalla - dalla da ke a Ishaya 60 : 1 - 3 . Wannan ya dace , domin ba kamar yawancin tsuntsaye ba , shamuwa namiji da tamace na kasancewa tare duk rayuwarsu . Shin , kuma a kõ da yaushe suka ƙulla wani alkawari sai wani ɓangare daga gare su ya , yi jĩfa da shi ? Kuma waɗannan da suka yi ɗã 'a ga Allah da Mazonsa , to , waɗannan sunã tãre da waɗanda Allah Ya yi ni 'ima a kansu , daga annabãwa da mãsu yawan gaskatãwa , da masu shahãda da sãlihai. kuma waɗannan sun kyautatu ga zama abõkan tafiya . Lalle Mũ , kamar haka Muke aikatãwa game , da mãsu laifi . Wata ’ yar’uwa a ikilisiyarmu ta taimaka mini sa’ad da ta nuna mini daga cikin Littafin Mai Tsarki yadda zan magance matsalolina , kuma na koyi yadda zan nemi abokan kirki . Darasin a bayane yake : Kafa dangantaka mai kyau da Jehobah na ƙarfafa aure . Har rashin tsabtarta ya bayyana a tufafinta . Ka taɓa roƙon Jehobah ya taimake ka a lokacin da kake da bukata mai tsanani ? " Kũ da ubanninku mafi daɗẽwa ? " Ya ce : " à 'a , Ubangijinku Shi ne Ubangijin sammai da ƙasa , wanda Ya ƙãga halittarsu . Kuma Ni inã daga mãsu shaida a kan haka . " Kuma Mun bai wa Samũdãwa tãguwa , ãyã bayyananna , sai suka yi zãlunci game da ita . Alal misali , idan zuciyarmu ta motsa mu mu yi abu marar kyau ko kuma muna yawan son yin rashin gaskiya , ba lallai sai mun bi zuciyarmu ba . Kuma lalle ne , sun yi kusa , haƙĩƙa , su tãyar da hankalinka daga ƙasar , dõmin su fitar da kai daga gare ta . Sa 'an nan idan kun amince sai ku ambaci Allah , kamar yadda Ya nũna muku abin da ba ku kasance kuna sani ba . Ta yaya littafin nan Malami yake taimakon iyaye su koyar da ’ ya’yansu game da jima’i ? Duk da cewa yana da gata masu yawa a cikin ikilisiyar Kirista , Bulus ya san cewa bai cancanci samun wannan albarka ba kuma ba wai ya same su ba ne domin iyawarsa . Bari dukanmu mu yi biyayya ga shugabancin Yesu , ta wajen yin wa’azi da kuma almajirtar da mutane da ƙwazo . ( Mat . 28 : 19 , 20 ; A . M . 16 : 9 ) Idan kana shirye ka yi haka , ka tabbata cewa za ka sami albarka da yawa . • Ka yi addu’a Jehovah ya sa mutumin ya ci gaba da son nazarin ( Misalai 5 : 18 , 19 ; Waƙar Waƙoƙi 1 : 2 ) Gaya wa yaranku matasa game da haɗarurrukan kaɗai zai iya sa su kasance da ra’ayin da bai dace ba wanda ya saɓa wa abin da Nassi ya ce game da batun . 23 : 55 – 24 : 10 . A wannan lokaci , Yesu ya zo ga sanin Jehobah sosai da aka kwatanta shi a matsayin “ surar Allah marar - ganuwa . ” Tun da yake kuɗin da ake biyansu ba shi da yawa , suna cin abinci sau ɗaya a rana . Yayin da kike kasancewa da aminci duk da matsi da kike fuskanta , za ki ci gaba da inganta dangantakarki da Jehobah kowace rana . Ka Kusaci Allah — “ Al’amura Nasa da Ba Su Ganuwa , . . . a Sarari Ake Ganinsu ” 15 Me zai iya sa ya kasance mana da wuya mu saurari muryar Jehobah ? Duk da haka , ya yi farin cikin biyayyar da Yesu ya yi da kuma abin da wahala da mutuwarsa za su cim ma . — Misalai 27 : 11 ; Ishaya 63 : 9 . Ka ce : " Lalle nĩ , an umurce ni da in bauta wa Allah , inã tsarkake addini a gare Shi . ( b ) Waɗanne misalai ne suka nuna cewa Shaidun Jehobah sun bambanta ? M . 20 : 35 ; Filib . Me ya sa waɗanda suka daɗe da zama Shaidun Jehobah suka tabbata cewa suna bin addini na gaskiya ? Anã ninka musu azãba , ba su kasance sunã iya ji ba , kuma ba su kasance sunã gani ba . Yana da wata ma’ana ce a gare mu a yau ? ( Mat . 20 : 28 ) Wanda Jehobah ya fara halitta , wato Yesu da aka haife shi kamili a nan duniya ne ya ba da fansa . Misalinsu zai taimaka wa Kiristoci Ibraniyawa su jimre a yanayi mai wuya . Lalle a cikin wancan haƙĩka akwai ãya , amma mafi yawansu ba su kasance mãsu ĩmãni ba . Idan haka ya faru , to Yesu bai kyautata masa ba da ya tashe shi daga matattu ! — Yohanna 11 : 39 , 43 , 44 . Inã rantsuwa da ¦ ũr ( Dũtsen Mũsã ) . Sunã sanin abin da kuke aikatãwa . Kuma , bã zã ku so ba , sai Allah Ya so , lalle ne Allah Yã kasance Masani ' Mai hikima . Sai ( yãron da ta haifa ) ya kira ta daga ƙarƙashinta , " Kada ki yi baƙin ciki ! Haƙĩƙa Ubangijinki Ya sanya wani marmaro a ƙarƙashinki . Ku tafi zuwa ga abin da kuka kasance kuna ƙaryatãwa game da shi ! To , daga gare su akwai wanda Allah Ya shiryar , kuma daga cikinsu akwai wanda ɓata ta wajaba a kansa . Wasu lokatai , mutane sukan kasance a inda tsausayi ke same su . Kuma daga mutãnen Mũsã akwai al 'umma , sunã shiryarwa da gaskiya , kuma da ita suke yin ãdalci . A shekara ta 1959 aka tura mu zuwa birnin Mogadishu , da ke ƙasar Somaliya , tare da mutane biyu masu hidima a ƙasar waje , Arturo Leveris da wana Angelo . Kana iya cewa ai wannan abu ne mai sauƙi don bauta wa Jehobah yana da amfani . Bayan wannan lokacin , ɗaliban Littafi Mai Tsarki a Jamus sun sha zuwa kotu don suna wa’azi . ’ Yan’uwanci na Kiristoci Har mutuwa ma za ta zama labari . Kõ kuma Mu nũna maka abin da Muka yi musu wa 'adi , to , lalle Mũ , Mãsu ĩkon tasarrufi a kansu ne . Kuma a lõkacin da Ubangijinku Ya sanar , lalle ne , zã Ya aika a kansu ( Yahũd ) , zuwa , Rãnar ¡ iyãma , wanda zai ɗanɗana musu mummunar azãba , lalle ne Ubangijinka , haƙĩƙa , Mai gaggawar uƙũba ne , kuma shĩ haƙĩƙa , Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Amma , ba da daɗewa ba , Babban Kotu na Amirka ya ba da doka cewa sara wa tuta ba dole ba ne . Yayin da kake karanta Linjila , ka lura da yawan lokaci da Yesu ya ambata abinci ko abin sha a kwatancinsa ko kuwa yadda yake koyar da darasi mai muhimmanci sa’ad da yake cin abinci . Da ( wani gunki wai shi ) Manãta , na ukunsu ? Allah nã zãɓen Manzanni daga malã 'iku kuma daga mutãne . Saboda haka , bari kowannenmu ya yi ƙudurin kasancewa kusa da Jehobah kuma ya amince da ja - gorar da yake bayarwa ta wurin Littafi Mai Tsarki da kuma ƙungiyarsa . Sun yi aiki tare kuma Yesu ya koyi halayen Ubansa . Kuma Ubangijinka Ya isa ya zama Mai ƙididdigewa ga zunubban bãyinSa , Mai gani . Misali mai kyau na Yefta babu shakka , ya taimaka wa ’ yarsa ta kasance da ƙaƙƙarfan bangasikiya da hali na sadaukar da kai . Sai suka tafi har a lõkacin da suka hau a cikin jirgi , ya hũje shi , ya ce , " Kã hũje shi dõmin ya nutsar da mutãnensa ? “ Hankali ” Yana da Muhimmanci [ Hoto a shafi na 26 ] Ɗan wata gwauruwa a kauyen Nayin Yesu ya dakatar da wata jana’izar da ake yi a garin Nayin kuma ya ta da wannan matashin , ya mai da shi ga mahaifiyarsa da ke makoki . — Luka 7 : 11 - 15 . Mene ne ya taimaka wa ma’aurata su ƙarfafa aurensu ? Ta yi ta roƙon sa ya ceci ’ yarta daga aljani . MAI - BISHARA mutum ne da ke yin shelar albishiri . Kuma wanda ya zo da mugun aiki , to , an kife fuskõkinsu a cikin wuta . Sai dai duk inda muka kai , mu ci gaba da haka . ” ( Filib . Shin na yi ƙoƙari sosai wajen canja halayena ? To , me ya sanar da kai abin da ake cewa Lailatul ¡ adari ? Mun kuma tattauna game da lulluɓin da Musa ya yi . Idan ka ɗauki waɗannan matakai masu muhimmanci , za ka ga cewa nazarinka na Littafi Mai Tsarki zai yi daɗi sosai kuma zai amfane ka . Amma a yanzu , rayuwar ɗanka ta canja kuma dole ne kai ma ka yi gyara . Suna da dangantaka ta kud da kud da mahaliccinsu kuma suna kamar ’ ya’ya ne a wajensa . Darussa Daga Littafin Zabura na Ɗaya ( Rom . 13 : 8 - 10 ) Alal misali , idan mata da miji suna ƙaunar juna , za su kasance da aminci ga juna . 24 : 29 ) A maimakon haka , Yesu ya ba da shawara mai kyau game da magance matsaloli , ya ce : “ Kamar yadda kuke so mutane su yi maku , ku yi masu hakanan kuma . ” Sabõda haka idan sun yi hakuri , to , wutar , ita ce mazauni a gare su , kuma idan sun nẽmi yarda , to , ba su zama daga waɗanda ake yardwa ba . A wajen biɗan iko da kuma samun riba , mutane da yawa suna jin ba damuwa game da yin banza da dokoki da kuma taka ƙa’idodin ɗabi’a . “ Domin Koyarwarmu ” Wancan ne Allah Ubangijinku . Ta yaya za mu iya taimaka wa waɗanda suke kama da lagwanin da wutarsa ya kusan mutuwa ? Lalle ne , Mũ , Mun yi muku gargaɗin azãba makusanciya , rãnar da mutum ke dũbi zuwa ga abin da hannãyensa suka aikata , kuma kafiri ya ce : " Kaitona , dã dai nã zama turɓãya ! " Kuma lalle ne azzãlumai sãshensu majiɓintan sãshe ne . Kuma Allah ne Majiɓincin mãsu taƙawa . Irin wannan ƙauna jebu ce . Adamu da Hauwa’u suna da ’ yancin zaɓar yin biyayya ga Allah ko a’a . Yesu ya ce : “ Masu farin ciki ne waɗanda suka san cewa suna bukatar ƙulla dangantaka da Allah . ” Kuma Yahudu da Nasãra sun ce : " Mu ne ɗiyan Allah , kuma masõyansa . " 25 - 31 ga Agusta Yanã kiran wanda yake lalle cũtarwarsa ce mafi kusa daga amfãninsa ! A kan muhimmin lãbãri mai girma ( Alƙur 'ãni ) ? Bitrus ya ce : “ I , Ubangiji ; ka sani ina sonka . ” “ Dubi . . . Kuma a lõkacin da Mũsã ya jẽ ga mĩkatinMu , kuma Ubangijinsa Ya yi masa magana , shi Mũsã ya ce : " Yã Ubangijina ! Ka nũna mini in yi dũbi zuwa gare Ka ! " Lalle ne a cikin wannan ( Alƙur 'ãni ) , haƙĩƙa , akwai iyarwa ( ga maganar da ta gabãta ga waɗansu mutãne mãsu ibãda . Bã ya kasancẽwa ga mutãnen Madĩna da wanda yake a gẽfensu , daga ƙauyãwã , su sãba daga bin Manzon Allah , kuma kada su yi gudu da rãyukansu daga ransa . Waɗanda suka yi biyayya ga bisharar da ake yin wa’azinta a yau . Me ya sa za mu iya ce waɗanda suka raunana “ mawadata cikin bangaskiya ” ne ? Amma babbar matsalar ita ce sun daina sauraron Jehobah kuma sun ƙyale dangantakarsu da shi ta yi tsami . Kuma aka kira su , cẽwa : " Waccan Aljlnna an gãdar da ku ita , sabõda abin da kuka kasance kunã aikatãwa . " Kuma mutãne ba su kasance ba fãce al 'umma guda , sa 'an nan kuma suka sãɓã wa jũna , kuma ba dõmin wata kalma ba wadda ta gabãta daga Ubangijinka , dã an yi hukunci a tsakãninsu a kan abin da yake a cikinsa suke sãɓã wa jũna . Kuma Fir 'auna ya ce : " Ku bar ni in kashe Mũsã , kuma shĩ , ya kirãyi Ubangijinsa . Lalle ne ga wannan , akwai ãyã , kuma mafi yawansu bã su kasance mãsu ĩmãni ba . Muna godiya sosai domin gargaɗin da muke samu a taronmu kowace mako . Suna da ’ ya’ya biyu kuma duka suna bauta wa Jehobah har wa yau . Dukan Kiristoci , tsofaffi da matasa , dole ne su kasance da ra’ayin Kristi game da girma . Simone ma ta tuna lokacin da take yarinya , ta ce , “ A can cikin birnin zuciyata ina jin ba ni da wata daraja . ” Lalle , Mũ ne Muka saukar da Alƙur 'ãni a gare ka , saukarwa . Littafi Mai Tsarki ya ce Yesu ya “ kwana yana addu’a ga Allah . ” ( Luk . Menene Kiristoci shafaffu da abokansu “ waɗansu tumaki ” suke sauraro ? Bisharar Game da Yesu Ne Ya ga gawar mahaifinsa a wurin jana’iza , amma kamar dai abin ba gaskiya ne ba . Da jujjuyãwarka a cikin mãsu yin sujada . Ka Guji Abubuwan da Ke Cinye Lokaci M . 12 : 1 . ( 1 Korantiyawa 13 : 8 ) Koyon wani yare ba ƙaramin aiki ba ne . Ya bũga muku wani misãli daga kanku . Kõ kunã da abõkan tarẽwa , daga cikin bãyin da hannãyenku na dãma suka mallaka , a cikin arzikinku , watau ku zama daidai a ciki kunã tsõron su kamar tSõronku ga kanku ? Har almajiran Yesu ma sun yi jayayya game da waye ya fi girma tsakaninsu . Wannan kuwa dõmin sũ , lalle sun kasance suna kãfirta da ãyõyin Allah , kuma suna kashe annabãwa , bã da wani haƙƙi ba . Wannan kuwa dõmin sãɓãwar da suka yi ne , kuma sun kasance suna yin ta 'adi . Lalle ne , shĩ yã kasance , ga ãyõyinMu , mai tsaurin kai . Alal misali , mutumin da yake zagin matarsa ya kamata ya yi ƙoƙari ya canja halin da yake nuna mata , musamman yayin da ya koyi yadda Jehobah yake daraja mata . Wannan daidai ne , amma ba wajibi ba ne . A yawancin lokaci , ba abin da za su iya yi don guje wa ƙamshin turare sa’ad da suke harkokin yau da kullum da mutane . Ka tattauna da mutane daga cikin Nassosi a hanyar da za ta gamsar da su . Sabõda haka kada ka yi baƙin ciki a kan mutãne fãsiƙai . " Muna farin cikin koyar da mutanen Thai masu zuciyar kirki Littafi Mai Tsarki , mutanen kuma sun koya mana yadda za mu yi farin ciki ta yin rayuwa mai sauƙi . Suka ce : " Lalle ne mũ , da abin daaka aiko shi , mãsu ĩmãni ne . " Don a taimaka musu , an kafa sashen da ke kula da shari’a a ofishin Shaidun Jehobah da ke birnin Magdeburg a ƙasar Jamus . Kuma a cikin halittarku da abin da ke watsuwa na dabba akwai ãyõyi ga mutãne mãsu yaƙĩni . Za ku zama mulki na priests a gareni , al’umma mai - tsarki . ” Bulus ya nuna cewa halinmu yana da muhimmanci sa’ad da ya ce : “ Kada mu bada dalilin tuntuɓe cikin komi , domin kada a yi zargin hidimarmu . ” ( 2 Kor . 9 , 10 . ( a ) Da wane ra’ayi ne ya kamata mu bauta wa Allah ? Kuma gõdiya ta tabbata ga Allah Ubangijin halittu . To , lalle ne , sun ƙaryata game da abin da kuke cẽwa , sabõda haka bã ku iya karkatarwa ga ( maganarsu ) , kuma ba ku iya taimako ( ga hana azãba ) , kuma wanda ya yi zãlunci a cikinku zã Mu ɗanɗana masa azãba mai girma . To , wãne ne mafi zãlunci daga wanda ya ƙirƙira ƙarya ga Allah , dõmin ya ɓatar da mutãne bã da wani ilmi ba ? Ka ce : " Allah nake bautã wa , inã mai tsarkake addinĩna a gare Shi . Ka ce : " Shin to in gaya muku abin da yake mafi sharri daga wannan ? Muna tafiya cikin taɓo , kuma mu ƙetare kogi masu gudu da ke kai wa wuyarmu . “ Ku Girmama Dukan Mutane ” Kuma wanda ya shige shi yã kasance amintacce . Munã karantãwa a kanka daga lãbarin Mũsã da Fir 'auna da gaskiya dõmin mutãne waɗanda suke yin ĩmãni . ( Ru’ya ta Yohanna 11 : 18 ) Ƙari ga haka , zai kawo duniya mai zaman lafiya , “ bisa ga alkawarinsa , muna sauraron . . . sabuwar duniya , inda adalci yake zaune . ” — 2 Bitrus 3 : 13 . Kuma ka bai wa ma 'abũcin zumunta hakkinsa da miskĩna da ɗan hanya . Kuma kada ka bazzara dũkiyarka , bazzarãwa . Haka nan , sa’ad da suke wa’azin saƙon Mulki , masu shela suna taimaka wa dukan waɗanda suka saurare su da suke wahala a wata hanya . Amma , don ku yi nasara a rayuwa , kuna kuma bukatar ku san inda kuke nufa . A lõkacin da Manzanninsu suka je musu daga gaba gare su kuma daga bãyansu , " Kada ku bauta wa kõwa fãce Allah . " suka ce : " Dã UbangiJinmu Yã so , lalle dã Ya saukar da malã ' iku , sabõda haka lalle mũ , mãsu kafirta ne a game da abin da aka aiko ku da shi . " Abin sani kawai , Allah Yanã nufin Ya yi musu azãba , da su a cikin rãyuwar dũniya , kuma rãyukansu su fita alhãli kuwa sunã kãfirai . Wanene ya sanya dutsen ƙusurwarta ; sa’anda taurarin safiya suka yi waƙa , dukan ’ ya’yan Allah kuwa suka yi sowa don farinciki ? ” A maimakon nuna cewa Littafi Mai Tsarki ya yi kuskure , “ Linjilar Yahuda ” ta tabbatar da cewa annabci da dama da manzanni suka yi gaskiya ne . Jehobah ne ya kafa misali mafi kyau na rashin son kai . A wasu wurare saboda karancin ma’aikatan gidan tsofaffi , ba sa samun kulawa sosai . Sai suka tafi sunã shãwara a ɓõye ( sunã cẽwa ) . Kuma lalle ne waɗanda aka bai wa Littãfi , haƙĩƙa su , sunã sanin lalle ne , shĩ ne gaskiya , daga Ubangijinka . Da wata inuwa ta hayãƙi mai baƙi . Almajiran suna sa rai cewa Yesu zai ceci Isra’ila a lokacin daga hannun ’ Yan Al’ummai , amma bai yi hakan ba . Sai ku cika mũdu da sikeli kumakada ku nakasa wa mutãne kãyansu , kuma kada ku yi fasãdi a cikin ƙasa a bãyan gyaranta . Wannan ne mafi alhẽri a gare ku , idan kun kasance mũminai . " Shin ina gaya wa abokaina don su goyi baya na ? ( Ayuba 38 : 12 - 14 ) Saboda ƙarin hasken rana , abubuwan duniya suna yin kyau , kamar yadda yumɓu yake sake kamani bayan an buga masa tambari . Daga baya can sai aka naɗa shi Sarki . Ka yi tunani a kan waɗannan kalaman . Ana iya samun sababbin asalin rubutun Littafi Mai Tsarki da aka gano kwana - kwanan nan a cikin kwamfuta , kuma hakan ya sa yana da sauƙi a gwada na Ibrananci da Helenanci don a san wanda ya fi dacewa . Mũminai ' yan 'uwan jũna kawai ne , sabõda haka ku yi sulhu a tsakãnin ' yan 'uwanku biyu , kuma ku bi Allah da taƙawa tsammãninku , a yi muku rahama . Ta yaya Babila Babba ta soma ? Ba ka da sa zuciya tun da daɗewa , lokacin da ka ji bisharar da farko ? Da wata ( falala ) da yake kunã son ta ; taimako daga Allah da cin nasara wanda yake kusa . Dattawa , ya kamata ku tuna cewa dattijo da ke nasara shi ne dattijon da ke son horar da ’ yan’uwa da kuma ƙaunar wanda yake horarwa . 2 : 15 ; 3 : 17 . Ban taɓa tsammani ko zan sami Mamata a gida ba idan na dawo daga makaranta . Sai Muka shãfe ƙasa da shi da kuma gidansa . Manzo Bulus ya gaya wa ’ yan’uwansa Kiristoci cewa : “ Ku matar da gaɓaɓuwanku fa waɗanda ke a duniya ; fasikanci . ” ( Kol . Ta ce : “ Na tsai da shawara tun ina ƙarama cewa zan yi hidimar majagaba . ( Ibraniyawa 4 : 12 ) Na ɗaya , ya koya mana abin da ƙauna ta gaskiya take nufi tsakanin mace da namiji . Littafi Mai Tsarki ya nuna bambancin da ke tsakanin tawali’u da girman kai . Da duwatsu , Yã kafe ta . Masu iko da aka naɗa suka taimaka . • Waɗanne annabce - annabce game da haihuwar Yesu ne suka cika ? Mai rahama , Mai jin ƙai ; Ka ce : " Bã ni mallaka wa raina wani amfãni , kuma haka ban tunkuɗe wata cũta , fãceabin da Allah Ya so . Lalle , haƙĩƙa , abin kõyi mai kyau ya kasance a gare ku daga cikinsu , ga wanda ya kasance yanã fãtan ( rahamar ) Allah da Rãnar Lãhira , kuma wanda ya jũya bãya , to , lalle Allah , Shĩ ne wadãtacce , Gõdadde . Ba ta kasance ba fãce wata tsãwa ce guda , sai gã su duka , sunã abin halartarwa a gare Mu . Amma za a datse miyagu daga cikin ƙasan , za a tumɓuke masu - cin amana kuma . ” To , wanda ya ji tsõron karkata ko kuwa wani zunubi daga mai wasiyyar , sai ya yi sulhi a tsakãninsu to bãbu laifi a kansa . Lalle ne Allah , Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . Kuma wanda ya jiɓince su daga gare ku , to , lalle ne shĩ , yanã daga gare su . Lalle Allah bã Ya shiryar da mutãne azzãlumai . A matsayin dangi na kusa , Yohanna ya san cewa Yesu adali ne saboda haka ba ya bukatan tuba . Akiko : “ Ƙararrawar ƙofa ta yi ƙara yayin da nake kwashe jakunkuna na zuwa bakin ƙofa . A rãnar da sãshen ãyõyin Ubangijinka yake zuwa , ĩmãnin rai wanda bai kasance yã yi ĩmãnin ba a gabãni , kõ kuwa ya yi tsiwirwirin wani alhẽri , bã ya amfãninsa . Ka ce : " Ku yi jira : Lalle ne mũ , mãsu jira ne . " ( b ) Wane darasi ne wani ɗan’uwa a Thailand ya koya game da aiki ? 10 : 13 ; Lit . Mun fuskanci wata matsala kuma da ta tsoratar da mu . To , wãne ne mafi zãlunci daga wanda ya ƙirƙira ƙarya ga Allah , kõ kuwa ya ƙaryata game da ãyõyinSa ? Misãlin waɗanda suka riƙi waɗansu masõya waɗanda bã Allah ba , kamar misãlin gizõgizo ne wanda ya riƙi wani ɗan gida , alhãli kuwa lalle mafi raunin gidãje , shĩ ne gidan gizogizo , dã sun kasance sunã sane . Muna yin koyi da ƙaunar Allah idan muka fahimci yanayin ’ yan’uwanmu kuma muka taimaka musu . — 1 Kor . Kuma Ya sanar da shi rubũtu da hikima da Taurata da injĩla . Muna ci gaba da yin addu’a ga Jehobah don samun irin waɗannan mutanen domin mu taimaka musu su bi tafarkin da zai kai su ga samun ceto . — Karin Magana 11 : 30 ; Ezekiyel 33 : 11 ; Yahaya 6 : 44 . 12 : 25 ; 17 : 17 . Mai hikima Sarki Sulemanu ya ba da amsa : “ Ɗana , ka koyi abin da nake koya maka , sam kada ka manta da abin da na faɗa maka ka yi . Kamar wannan ne Allah Yake bayyana ãyõyinSa a gare ku , kuma Allah Masani ne , Mai hikima . Duk da haka , ba sa amfani da kasawarsu a matsayin hujja don yin abu kaɗan kawai a hidimarsu ga Allah . Tun daga lokacin da Jehobah ya halicci ‘ yan Adam , yana ba su umurni ko kuma yi musu ja - gora . Cikin takaici , ya tambaya : “ Su wane ne suka cancanci yaɗa bisharar Mulkin , kuma su waye ne suke yin hakan ? ” Kuma Muka ƙẽtãrar da Banĩ Isrã 'ila tẽku sai Fir 'auna da rundunarsa suka bĩ su bisa ga zãlunci da ƙẽtare haddi , har a lõkacin da nutsẽwa ta riske shi ya ce : " Nã yi ĩmãni cẽwa , haƙĩƙa , bãbu abin bautawa fãce wannan da Banũ Isrã 'il suka yi ĩmãni da Shi , kumanĩ , ina daga Musulmi . " Shi kuma mai tawali’u ne . Muna iya saurin manta abubuwa masu kyau da mutane suka yi mana ! Hakika , ya kamata mata da miji su haɗu kafin su tsai da muhimman shawarwari , irinsu sayen abubuwa masu tsada ko kuma renon yaransu . An ƙawata rãyuwar dũniya ga waɗanda suka kãfirta , kuma suna izgili daga waɗanda suka yi ĩmãni , alhãli waɗanda suka yi taƙawa suna bisa gare su , a Rãnar ¡ iyãma . Irin Waɗannan halayen sun jawo rikici , ƙiyayya , haɗama , da hargitsi na siyasa da addini , kuma hakan na ƙara bala’in da ’ yan Adam suke fuskanta . Ka tambayi kanka : A wane yanayi ne zan iya haɗuwa da “ masu - makirci ” ? To , ko zã mu Sanya harãji sabõda kai , a kan ka sanya wani danni a tsakãninmu da tsakãninsu ? " Kuma suna ciyar da abinci , a kan suna bukãtarsa , ga matalauci da marãya da kãmamme . Shin , kũ ne mafi wuyar halitta ko sama ? Allah Ya gina ta . Wata ƙungiya daga Mutãnen Littãfi sun yi gũrin su ɓatar da ku , to , ba su ɓatar da kõwa ba fãce kansu , kuma bã su sansancewa ! Allah ya aiki Yesu zuwa duniya kuma Yesu ya mutu domin ya kawar da sakamakon zunubin da mutum na farko ya yi . Amma Sulemanu ya auri mata baƙi masu yawa . Da ƙasa ma 'abũciyar tsãgẽwa , ( Yahaya 13 : 34 , 35 ; 15 : 12 , 13 ) Yesu ya umarce su su ƙaunaci maƙiyansu . — Matiyu 5 : 44 . Habakkuk ya ga hayaƙin turare na tasowa daga jinkan gidaje na kusa . Waɗanda mutãne suka ce musu : " Lalle ne , mutãne sun tãra ( rundunõni ) sabõda ku , don haka ku ji tsõrnsu . Sai ( wannan magana ) ta ƙara musu ĩmãni , kuma suka ce : " Mai isarmu Allah ne kuma mãdalla da wakili Shĩ . " ( R . Yoh . Ta yaya za mu kasance da tsabtar zuciya ? Shin , kuma bai sani ba cẽwa lalle Allah haƙiƙa Ya halakar a gabaninsa , daga ƙarnõni , wanda yake Shi ne mafi tsananin ƙarfi daga gare shi , kuma mafi yawan tãrawar dũkiya , kuma bã zã a tambayi mãsu laifi daga zunubansu ba ? Waɗannan ãyõyin Allah ne , muna karanta su a gare ka da gaskiya , kuma Allah bã Ya nufin wani zãlunci ga tãlikai . S ̃ . M ̃ . Yã ku waɗanda suka yi ĩmãni ! Ku kasance mãsu tsayin daka dõmin Allah mãsu shaida da ãdalci . Ya ga wani abin da ya sa shi baƙin ciki sosai . Babiloniyawa sun halaka Urushalima , ƙasar da yake so sosai . Lalle ne Allah Yã kasance ga dukkan kõme , Masani . Da tsuntsãye waɗanda ake tattarawa , kõwannensu mai kõmãwa ne a gare shi . Kuma waɗanda suka yi fãsiƙanci to makõmarsu ita ce wuta , kõ da yaushe suka yi nufin su fita daga gare ta , sai a mayar da su a cikinta , kuma a ce musu : " Ku ɗanɗana azãbai wutã , wadda kuka kasance kunã ƙaryatãwa game da ita . " Shin fa , waɗanda suka yi ĩmãni ba su yanke tsammãni ba da cẽwa da Allah Yã so , dã Yã shiryar da mutãne gabã ɗaya ? A rana ta farko da muka soma fita wa’azi , wata mata ta saurare mu sosai , don haka na karanta mata littafin Ru’ya ta Yohanna 21 : ​ 3 , 4 kuma bayan haka , sai na sume ! Ba Mu yi sakacin barin kõme ba a cikin Littãfi , sa 'an nan kuma zuwa ga Ubangjinsu ake tãra su . Wawanci ne ga al’ummar ƙarni na farko a ɗauki wanda aka rataye a matsayin Almasihu . Ba ma samun alawus a kai a kai domin littattafanmu da sauran abubuwan da ake aika mana daga ofishin reshe ba sa isa wurinmu da sauri . Lalle , haƙĩƙa , Fir 'auna marinjãyi ne a cikin ƙasa , kuma lalle shĩ haƙĩƙa , yanã daga mãsu ɓarna . Suka ce : " Ku gina wani gini sabõda shi , sa 'an nan ku jẽfa shi a cikin Jahĩm . " " Kuma bã ni kuɓutar da kaina . Lalle ne rai , haƙĩƙa , mai yawan umurni ne da mummũnan aiki , fãce abin da Ubangjina Ya yi na ; rahama . Suna da wata tsohuwar mota kuma suka sayar mini da ita dala ashirin da biyar , wato ainihin kuɗin da aka biya ni don motata da ta lalace . Kanã ganin azzãlumai sunã mãsu tsõro daga abin da suka sanã 'anta alhãli kuwa shi abin tsoron , mai aukuwa ne gare su , kuma waɗanda suka yi ĩmãni kuma suka aikata ayyukan ƙwarai sunã a cikin fadamun Aljanna sunã da abin da suke so a wurin Ubangijinsu . Ko dai ka kau da kai daga gare su dõmin nẽman rahama daga Ubangijinka , wadda kake fãtanta , to sai ka gaya musu magana mai laushi . Ko kuwa wani matalauci ma 'abũcin turɓãya . Amma , mene ne ya wajaba mu yi don mu kasance da haɗin kai da ’ yan’uwa maza da mata ? Menene Shaidun suka yi game da tsanani ? Sai Fir 'auna ya aika mãsu gayya a cikin birãne . 6 : 14 - 22 ) Amma Dauda bai bar halin wasu ya sa shi ya yi sanyin gwiwa a bautarsa ga Jehobah ba . Sunã nufin su bice hasken Allah da bãkunãnsu . Kuma Allah Yanã ki , fãce dai Ya cika haskenSa , kuma kõ da kãfirai sun ƙi . ( Zabura 36 : 9 ; Ishaya 33 : 22 ) Jehobah yana da ikon ya ce mu yi masa biyayya . Lalle Shi ne Mabuwãyi , Mai hikima . Don a yi hakan , muna bukatar mu yi addu’a don “ salama kuwa ta Allah . ” ( Filib . Kuma daga cikinsu akwai ummiyyai , bã su da sanin Littãfi , fãce tãtsuniyoyi , kuma sũ bã kõme suke yi ba fãce suna yin zato . Kuma dã Allah Yã so , dã Ya tsananta muku . To , a cikin fitinar suka fãɗa . Christopher da Franz sun ba da gaskiya ga begen tashin matattu . Irin wannan kyakkyawan ra’ayi ne ya sa wasu juyin Littafi Mai Tsarki suka fassara “ ƙarshen duniya ” a matsayin “ cikar zamani . ” Gaba da dukan waɗannan kuma ku yafa ƙauna , gama ita ce magamin kamalta . ’ — Kolossiyawa 3 : 9 - 14 . Ko da yake ba na tare da iyalina , abokai na sun sa na yarda cewa ina ba iyalina abubuwan da suke bukata . ” ( b ) Ta yaya za a kawar da ‘ zargi na mutanen Allah ? ’ Ɗan’uwa Breaux ya tabbatar wa ɗaliban cewa ko yaya siffarsu take , waɗanda suke yin nufin Jehobah ne kawai suke da kyau a idanunsa . ( Irm . Rinin Allah ! Me ya sa keɓe kai ga Jehobah yake kawo farin ciki ? Kuma Allah Masani ne ga abin da suke aikatãwa . Amma idan Kiristoci suna son su yi aure ko kuma suna son wasu abubuwa , Allah zai iya taimaka musu . Lalle haƙĩƙa , Allah Ma , abũcin falala ne a kan mutãne , amma kuma mafi yawansu bã su gõdẽwa . 4 , 8 , 12 ) Kuma ka tuna cewa a Koranti akwai wani ɗan’uwa da ya auri “ matar ubansa . ” ( 1 Kor . Kuma ku tsayar da shaidar dõmin Allah . Ko kuma mun fahimci cewa za mu fi samun kuɗi idan muka ƙaura zuwa wata ƙasa mu yi aiki . Lalle ne ita kalma ce , shĩ ne mafaɗinta , alhãli kuwa a bãya gare su akwai wani shãmaki har rãnar da zã a tãyar da su . Za ka iya sa ta soma yi maka biyayya ne idan kana tsauta mata don ka nuna mata cewa kai ne mai iko a iyalin ? Remegio ya tuna wani lokaci da likitoci da suka sadu da Kwamitin Hulɗa da Asibitoci suka nemi su san yadda za su yi wa Shaidu majiyyata da suka ƙi jini magani . Rãnar da mai kiran zai yi kira zuwa ga wani abu abin ƙyama . Me zai taimaka mana mu san ko yadda muke ɗaukan nasara ya jitu da ra’ayin Jehobah ? Sarki Sulemanu mai hikima ya rubuta : “ Mai - arziki yana da abokai da yawa . ” A talifi na gaba , za mu bincika yadda Jehobah ya bi da Sarki Ahab da kuma abin da Bitrus ya fuskanta a Suriya ta Antakiya . Amma , idan ‘ yan’uwa suka yi iya ƙoƙarinsu don su kula da Majami’ar Mulki , hakan zai sa a yabi Jehobah . Ƙari ga haka , zai sa a riƙa amfani da gudummawar da ‘ yan’uwa suke bayarwa yadda ya dace . Mun san dabarun Shaiɗan . Mene ne Kiristoci marasa aure da ke neman aure za su iya koya daga labarin soyayya da ke Waƙar Waƙoƙi ? ( 1 Bitrus 5 : 8 ) Idan muna son mu riƙe ruhaniyarmu , muna bukatar taimakon ruhun Allah . “ Ku duba bisa , ku ta da kanku ; gama fansarku ta kusa . ” ​ —⁠ LUK . A tsakanin shekara ta 1930 zuwa 1939 , an fahimci cewa an tattara “ waɗansu tumaki ” su shiga cikin bauta ta gaskiya . Sai ta karanta kasidar . Sai ‘ yarsa ta ce : “ Ka yi mani bisa ga abin da ya fito daga cikin bakinka . ” Iyaye za su iya tattauna bayanan da ke talifin nan mai jigo : Yara da Matasa , Ta Yaya Za Ku Yi Shirin Yin Baftisma ? Kuma lalle ne haƙĩƙa Mun zaunar da Banĩ Isrã 'ilamazaunar gaskiya kuma Muka arzũta su daga abũbuwa mãsu dãɗi . Duk da haka , kalmomin neman gafara suna da iko a neman salama . Saboda haka , nazari mai ma’ana da kuma waswasi suna da muhimmanci . Alal misali , a shekara ta 49 a zamaninmu , ruhu mai tsarki ya taimaka wa rukunin da ke kula da ikilisiya wajen yanke shawara game da yin kaciya . Ban taɓa tsammanin cewa hakan zai faru da ni ba . Sa’ad da Yesu ya isa cikin ikonsa na Mulki a shekara ta 1914 , da yawa cikin shafaffu Kiristoci suna tsammanin za su tafi sama tare da shi . Maganar Jehobah tana cika a kowane lokaci . Kuma waɗanda suka kãfirta da ãyõyin Allah da gamuwa da shi , waɗannan sun yanke ƙauna daga rahamaTa kuma waɗannan sunã da wata azãba mai raɗaɗi . An kunce itacen da aka ɗaure na Daniel sura 4 a lokacin da aka naɗa Yesu Kristi , Sarki Almasihu a shekara ta 1914 . Saboda haka , yadda ba za mu so mu shaƙa iska mai guba ba , ba za mu ƙyale yadda mutane a duniya suke tunani ya shafe mu ba . Nehemiya ya “ zage su ” ta wajen sanar da su hukuncin da ke cikin Dokar Allah . Kuma lalle ne mãsu yawa daga abõkan tarayya , haƙiƙa , sãshensu na zambatar sãshe fãce waɗanda suka yi ĩmãni , kuma suka aikata ayyukan ƙwarai . " Kuma Dãwũda ya tabbata cẽwa Mun fitine shi ne , sabõda haka , ya nẽmi Ubangijinsa gãfara , kuma ya fãɗi yanã mai sujada , kuma ya mayar da al 'amari ga Allah . Game da dukan wani batu na bauta , Shaidun Jehobah , kamar Kiristoci na ƙarni na farko , suna ƙoƙari su bi Littafi Mai Tsarki maimakon al’ada . Kuma sunã cẽwa , " A yaushe wannan wa 'adi zai tabbata , idan kun kasance mãsu gaskiya ? " Waɗanne irin tunani ne Irmiya yake sa’ad da ya soma ‘ nutsewa cikin laka ’ ? ( Sake karanta aya ta 6 . ) Kuma waccan ita ce Aljannar , wannan da aka gãdar da ku ita sabõda abin da kuka kasance kunã aikatãwa . ( Yoh . 13 : 21 - 27 ) A lambun Jathsaimani , Yesu ya bayyana kansa gaba gaɗi ga sojoji da suka zo don su kama shi . Da watã idan ( haskensa ) ya cika . * Ko da yake tana hidima na cikakken lokaci , Sonja tana tarayya da abokai masu mugun hali , ta shiga cikin halaye da ba na Kirista ba , har aka yi mata yankan zumunci a ikilisiyar Kirista . Mashaidiyar Jehovah ce . ” Amma da sassafe , wani ya kira su daga bakin tekun kuma ya umurce su su saka tarunsu cikin wancan ɓangaren jirgin . A shekara goma da ta shige , adadin masu shelar Mulki da ƙwazo ya ƙaru da mutane fiye da 1,750,000 . Ta yin haka , suna goyon bayan ɗan ridda na farko , Shaiɗan . Lalle ne shi ( Alƙur 'ãni ) haƙƙan , maganar wani manzon ( Allah ) ne mai girma ga Allah . Alal misali , a ce mun ƙwanƙwasa kofar gida kuma wani bai zo ya amsa mana ba , za mu iya ce bari mu leƙa cikin gidan ko maigidan yana nan . à 'a , shĩ ne gaskiya daga Ubangijinka , dõmin ka yi gargaɗi ga mutãne waɗanda wani mai gargaɗi bai je musu ba a gabãninka , fãtan zã su shiryu . Wasu sun ajiye min abinci da furanni a ƙofar gidana . Mutane da yawa sun “ soku cikin zuciyarsu . ” A. L ̃ . Ka zaɓi tsakanin addininka ko kuma aikinka . ” Ibrahim ya kasance da bangaskiya sosai ga Jehobah domin ya yi tunanin yadda annabci game da ‘ zuriya ’ da Allah ya yi alkawarinsa zai cika . ( Far . ( 1 Bitrus 5 : 6 , 7 ) Har yanzu Sharon tana bauta wa Allah cikin aminci yayin da take jiran babbar ranar Jehobah . Mai ɗaukaka darajõji ( dõmin mũminai ) , Mai Al 'arshi , Yanã jẽfa rũhi daga al 'amarinSa a kan wanda Ya so daga bãyinSa , dõmin ya yi gargaɗi kan rãnar gamuwa . ( Yoh . 3 : 36 ) Hakan gaskiya ne domin mutane suna mutuwa . Amma , Misalai 14 : 15 ta yi gargaɗi : “ Marar - wayo yana gaskata kowacce magana : amma mai - hankali ya kan lura da al’amuransa da kyau . ” Ta yaya bege yake da muhimmanci idan za mu kasance a faɗake ? Yaya za mu ƙarfafa ƙaunarmu ga abin da muke koyarwa ? Ba ka zo mana da wata hujja bayyananna ba , kuma ba mu zama mãsu barin abũbuwan bautawarmu ba dõmin maganarka , kuma ba mu zama mãsu yin ĩmãni da kai ba . " Ka ce : " Wannan ce hanyãta ; inã kira zuwa ga Allah a kan basĩra , nĩ da waɗanda suka bĩ ni , kuma tsarki ya tabbata ga Allah ! A wasiƙarsa ta biyu zuwa ga Timotawus , Bulus ya rubuta : “ An tuna mani da bangaskiya marar - riya wanda ke cikinka . ” ( 2 Tim . Amma , sa’ad da suka ga irin rayuwa mai sauƙi da wasu majagaba ma’aurata masu farin ciki suke yi , Kevin da Elena sun yanke shawarar salon rayuwarsu . Kuma Muka ce : daga bãyansa ga Banĩ Isrã 'ĩla , " Ku zauni ƙasar . à 'a , Allah Ya ɗauke shi zuwa garẽ Shi , kuma Allah Yã kasance Mabuwãyi , Mai hikima . Ya ce : “ A cikin shekaru fiye da 70 da na yi ina hidima , a wani lokaci na kan yi sanyin gwiwa don halin mutane , ƙiyayyarsu , ko kuma rashin son jin wa’azi . Ku bi Allah da taƙawa kuma rai ya dũbi abin da ya gabãtar dõmin gõbe , kuma ku bi Allah da taƙawa. lalle Allah , Mai ƙididdigewa ne ga abin da kuke aikatãwa . Ayoyi 4 ne kawai cikin ayoyi 176 na wannan zabura ba su ambaci umurnin , shari’u , dokoki , farillai , tunasarwa , kalmomi , tafarki , da kuma magana na Jehobah ba . ( 1 Korinthiyawa 11 : 1 ; 15 : 10 ) To , me za mu iya mu koya daga Bulus , abokin aikinmu ? Lalle shĩne Ubangijina . Rãnar da suke fitowa daga kaburbura da gaugãwa , kamar sũ , zuwa ga wata kafaffiyar ( tuta ) , suke yin gaugãwa . Ashe , bai sanya kaidinsu a cikin ɓata ba ? Idan ka yi hakan , mai yiwuwa ba za su so barin iyalinsu zuwa ƙasar waje don neman aiki ba . — Mis . Wannan tsanantawar wani labari ne dabam da za a ba da a talifi na gaba na “ Daga Tarihinmu . ” — Daga tarihinmu a Turai . In ji Matta 6 : 7 , wace hanyar yin addu’a da ba ta dace ba ya kamata mu guje wa ? Sa 'an nan a lõkacin da ya ga rĩgarsa an tsãge ta daga bãya , ya ce : " Lalle ne shi , daga kaidinku ne , mata ! Ka lura da yadda ya soma maganarsa . To , shin , munã da wasu mãsu cẽto , su yi cẽto gare mu , kõ kuwa a mayar da mũ , har mu aikata wanin wanda muka kasance muna aikatãwa ? " 8 : 23 ; Mat . ( Sai mai gargaɗin ) ya ce : " Shin , ban zo muku da abin da ya fi zama shiriya daga abin da kuka sãmi ubanninku a kansa ba ? " Suka ce , " Lalle mũ dai mãsu kafirta ne game da abin da aka aiko ku da shi . " Kada ku karkata zuwa ga waɗanda suka yi zãlunci har wuta ta shãfe ku . Kuma bã ku da waɗansu majiɓinta baicin Allah , sa 'an nan kuma bã zã a taimake ku ba . Sun je sama ne ? Kuma idan sun karkata zuwa ga zaman lãfiya , to , ka karkata zuwa gare shi , kuma ka dõgara ga Allah : Lalle ne Shĩ , Mai ji ne Masani . Ban da haka ma , yadda suka lissafa zuriyar Yesu ya bambanta . Kuma suka ce : " Kada ka ji tsõro kuma kada ka yi baƙin ciki lalle mũ mãsu tsĩrar da kai ne da iyãlanka , fãce dai matarka ta kasance daga mãsu wanzuwa . Kada ku yi maye da ruwan anab kuma — cikinsa da hauka — amma ku cika da Ruhu : kuna zance da junanku cikin zabura da waƙoƙin yabo da waƙoƙi masu - ruhaniya , kuna rairawa kuna yin muzika da zuciyarku ga Ubangiji . ” Bisa ga Zabura 41 : 4 , mene ne Dauda ya roƙi Jehobah ya yi masa ? Jehobah ya bukaci sarakunan Isra’ila su rubuta wa kansu Dokokin Allah kuma su karanta shi kullum . ( K . ( Yahaya 13 : 4 - 17 ) Sun yi haka ne ? 4 : 1 , 7 ) Saboda haka , fushi bai jitu da wannan hidimar da muke yi ba ! Da yawa kuwa ! Ƙari ga haka , sun yi ɗokin lokacin da za su gina gida su zauna a ciki ko kuma su dasa itatuwa kuma su ci ‘ ya’yan . Dauda yana ganin abin da Goliyat yake yi raini ne a gaban Jehobah . Bulus ya yi bayani : “ Kuna gwada abin da ke na yarda ga Ubangiji ; kuma kada ku yi tarayya da ayyukan duhu marasa - amfani , amma har tone su za a yi . ” [ Hotuna a shafi na 9 ] Lalle ne Yãjũja da Majũja mãsu ɓarna ne a cikin ƙasa . To , ko zã mu Sanya harãji sabõda kai , a kan ka sanya wani danni a tsakãninmu da tsakãninsu ? " Ya ce wa waɗanda suke a gẽfensa , " Bã za ku saurãra ba ? " Jon : E , hakan zai yi kyau . Waɗanda suka kãfirta kuma suka kange mutãne daga tafarkin Allah , ( Allah ) Ya ɓatar da ayyukansu . " Faufau faufau ga abin da ake yi muku wa 'adi da shi . " Sai suka yi jãyayya ga al 'amarinsu a tsakãninsu kuma suka asirta gãnawa . Ko da yake daga baya an kashe Saul a yaƙi , sai da Dauda ya jira na tsawon shekaru bakwai kafin aka ba shi ikon yin sarauta bisa al’ummar Isra’ila . ​ — 2 Sam . Hakazalika , ya kamata mu riƙa gode wa Jehobah da kuma Yesu saboda wannan kyautar fansa . Babu shakka , Yahudawa a Filadalfiya ba su yi nasara a nace wa Kiristoci Yahudawa da suke wajen su ci gaba da yin wasu ayyuka na Dokar Musa ko su koma yinsu ba . Ka ce : " Ya kũ Mutãnen Littãfi ! Kuma kana ganin mãsu laifi , a rãnar nan , sunã waɗanda aka yi wa ciri daidai a cikin marũruwa . " Sunã mãsu gaggãwa , mãsu ɗaukaka kãwunansu zuwa sama ƙiftawar ganinsu ba ta kõmãwa gare su . Kuma zukãtansu wõfintattu . " Ta wajen ja - gorar Allah , ɗan Yakubu , Yusufu ya zama mai ba da abinci a ƙasar Masar , amma ba burinsa ba ne ya zama babban mutum a wannan duniyar . ( 2 Sarakuna 6 : 16 ) Littafi Mai Tsarki ya ba mu tabbacin cewa idan muka miƙa kanmu ga Allah kuma muka yi tsayayya da Iblis , zai guje mu . — Yakubu 4 : 7 . Sunan nan Jehobah ya bayyana wajen sau 7,000 a cikin rubutu na ainihi na Littafi Mai Tsarki . Haka ma ƙungiyar Jehobah take yi a yau . Daga baya , an kammala fassara sauran littattafan . Ya kamata mu ba da haɗin kai ga waɗannan dattawa masu ƙauna , waɗanda suke iyakar ƙoƙarinsu su yi koyi da yadda Yesu Kristi “ babban makiyayin tumakin ” yake kula da mutane . — Ibraniyawa 13 : 20 . Muna bukatar mu yi biyayya ga Jehobah har a lokacin da muke mu kaɗai . Ya ce wa mabiyansa : ‘ Ba ku son ku kasance da himma kamar waɗannan samari biyu da su Shaidun Jehovah ne ? Dõmin haka bã za su iya hawansa ba , kuma bã zã su iya hujẽwa gare shi ba . Mene ne za mu tattauna yanzu , kuma me ya sa ? * Sanin dalilin faɗin hakan yana da sauƙi : Joshua yana son ’ yan’uwansa Isra’ilawa su kasance da cikakkiyar imani cewa dukan alkawuran Jehobah game da rayuwarsu ta gaba za su cika da gaske . Shin , zã ku yi masa musu a kan abin da yake gani ? Saƙon da ke cikin Littafi Mai Tsarki zai iya ƙarfafa mutum kuma ya taimaka masa ya gyara halinsa . Abin sani kawai sakamakon waɗanda suke Yãƙin Allah da Manzonsa , kuma sunã aiki a cikin ƙasa dõmin ɓarna a kashe su ko kuwa a ƙere su , kõ kuwa a kakkãtse hannuwansu da ƙafãfunsu daga sãɓãni , ko kuwa a kõre su daga ƙasa . Sannan gare su wulakanci ne a cikin rãyuwar duniya , kuma a Lãhira sunã da wata azãba mai girma . Sunã nufin su bice hasken Allah da bãkunansu alhãli kuwa Allah Mai kammala haskenSa ne , kuma kõ da kãfirai sun ƙi . Ashe , ba Mu sanya ƙasa shimfiɗa ba ? Bulus ya rubuta wa Kiristoci shafaffu : “ Sai mu yi godiya domin mun sami mulkin da ba ya girgizuwa , ta haka kuma mu yi wa Allah sujada abar karɓa , tare da tsoro da tsananin girmamawa . ” Na yi kewarsa sosai , amma sanin cewa Jehobah zai tuna da shi yana ƙarfafa ni . Waɗanne abubuwa ne za su iya sa mutum ya zama ƙazami a gaban Allah ? Yaya ayyukanmu na wa’azin Mulki ya bada ƙarin tabbaci cewa muna rayuwa a lokacin ƙarshe ? Ka nemi shawarar wasu iyaye da suka yi nasara a wannan fanni . " Kuma lalle ne mũ mun nẽmi ( hawan ) sama , sai muka , sãme ta an cika ta da tsaro mai tsanani da kuma yũlãye . " Waɗannan sun haɗa da kawar da talauci da yunwa da kuma rashin samun kuɗi . Ba mu , muka ki ƙaunarku ba ; amma cikin zukatanku ba ku karɓe mu ba . Kwarton da ya ƙi tuba yana lalata dangantakarsa da Allah da kuma gamin iyali . Tufãfinsu na sama na alharĩ ni ne , kõre da mai walƙiya , kuma an ƙawãce su da mundãye na wata curin azurfa kuma Ubangijinsu , Ya shãyar da su abin sha mai tsarkakẽwar ( ciki ) . Ramawa yakan kai ga ƙarin ramuwa , kuma akan ci gaba da yin hakan . Sa’ad da almajiran da yawa suka daina bin Yesu domin ba su fahimci wata koyarwarsa ba , Bitrus ne ya yi magana babu ɓata lokaci a madadin manzanni 12 ya ce : “ Ubangiji , a wurin wa za mu tafi ? A ina ne za su kai ta ? Sa 'an nan bãbu abin da yake da 'awarsu , a lõkacin da azãbarMu ta jẽ musu , fãce suka ce : " Lalle ne mũ muka kasance mãsu zãlunci , " Hakan zai sa ’ yan Adam su samu kwanciyar hankali . — Ka karanta 2 Tasalonikawa 1 : 6 - 8 . Ranar da suke a kan wuta anã fitinar su . Menene Bitrus ya ce sa’ad da yawancin almajirai suka daina bin Yesu ? A cikin majami’u , al’adarsu ne su maimaita Shema , wato addu’ar Ibrananci , ko kuma furta bangaskiyarsu , kuma wannan ya haɗa da ayoyin da ke Kubawar Shari’a 6 : 4 - 9 , waɗanda Yesu ya yi ƙaulinsu . To , a lõkacin da suke lulluɓẽwa da tufãfinsu Yanã sanin abin da suke ɓoyewa da abin da suke bayyanãwa . Amma , Bulus ya ba da gargaɗi ga Kiristoci waɗanda ubanni ne : “ Kada ku yi wa ’ ya’yanku cakuna har su yi fushi : amma ku goye su cikin foron Ubangiji da gargaɗinsa . ” Irin wannan tattaunawar tana sa matasa su kusaci ikilisiya kuma tana sa su ji cewa su sashe ne na ikilisiyar . ▪ Jehobah Allah Ne Mai Ƙauna ( Ru’ya ta Yohanna 7 : 14 ; Romawa 4 : 1 - 3 ) A wannan lokacin , “ masu - tawali’u za su gāji ƙasan ; za su faranta zuciyarsu kuma cikin yalwar salama . ” — Zabura 37 : 11 , 29 . Lalle zã su ce : " Allah ne . " Ka ce : " Gõdiya ta tabbata ga Allah " à 'a , mafi yawansu ba su sani ba . ( Ishaya 46 : 4 ) Ubanmu mai ƙauna na samaniya ya yi alkawarin zai kiyaye kuma ya toƙara wa masu aminci nasa . Wani mai suna Amit da aka ambata ɗazun ya tsai da shawarar karanta Littafi Mai Tsarki . ( Mat . Aikatawa da Gaba Gaɗi — Sai Kuma Koyarwa na Ceton Rai Gidãjen Aljannar zama sunã shigarsu , sũ da waɗandasuka kyautatu daga iyãyensu , da mãtansu da zũriyarsu . Kuma malã 'iku sunã shiga zuwa gunsu ta kõwace kõfa . Yawancin ’ yan’uwa da suka taimaka da aikin a New York suna da hujjoji da zai hana su yin haka . Muna da himma don bauta ta gaskiya . — 1 Tim . A bin umurnin Allah , Ayuba ya yi addu’a domin abokanansa uku , da suka azabtar da shi . ( 2 Laba . 32 : ​ 25 , 26 ) Amma ko da yake waɗannan mutanen ajizai ne , an bukaci Isra’ilawa su yi musu biyayya . Menene za mu iya koya daga wannan labarin ? Ku yi ĩmãni da Allah da Manzonsa , da Littãfin da Ya sassaukar ga ManzonSa da Littãfin nan wanda Ya saukar daga gabãni . Ka yi tunani a kan yadda Jehobah yake albarkar hidimarka da kuma iyalinka . ESTONIA Batu da Ya fi Ceto Muhimmanci Maimakon su kawar da addinai na wasu al’ummai , Romawan da suka ci yaƙi sun amince da su . Sa’ad da aka kammala ƙunci mai girma , gwamnatocin wannan duniyar za su halaka dukan ƙungiyoyin addinai da suka fi mu yawa da kuma iko . ( R . Zunubi yana sa mu yi abin da muka san cewa bai dace ba ko kuma yana hana mu yin abin da za mu iya yi . Hakan ya sa mun zama bayi ga zunubi . Bari mu tattauna wasu matakai da za mu iya ɗaukawa don mu bi misalinsa . Duk da haka , shugaban sansanin ya ce : ‘ Aikin da kuke yi a nan bai da muhimmanci a gare mu . Kuma Bulus ya ce : “ Dukan waɗanda su ke so su yi rai mai - ibada cikin Kristi Yesu za su sha tsanani . ” — 1 Bit . To , a lõkacin da ãyõyinMu suka jẽ musu , sunã mãsu wãyar da kai suka ce wannan sihiri ne bayyananne . Amma ’ yan’uwanmu da ba shaidu ba da kuma wasu za su iya yi mana hamayya saboda ayyukan da muke yi a ƙungiyar Jehobah . ( Mat . “ Sararin sama ” — rana , wata , da taurari — suna ba da tabbacin ikon Allah da hikimarsa . ( Ayyukan Manzanni 10 : ​ 34 , 35 ) Suna bin “ shari’ar Kristi ” da ke bisa ƙa’idodi da aka rubuta a zukatansu , ba a kan dutse ba . Ya ciyar da mayunwata . Ya ci gaba da dogara ga “ Allah na dukan ta’aziyya ; shi da ke yi mana ta’aziyya cikin dukan ƙuncinmu . ” ( 2 Kor . Za ka iya amfana daga furucin nan : Kuma me yã sanar da kai cẽwa anã tsammãnin sa 'a ta kasance kusa ? Lalle nĩ inã tsõrata muku azãbar yini mai girma . " ( 2 Timothawus 4 : 7 ; Ru’ya ta Yohanna 2 : 10 ) Wannan yana nufin cewa a shirye muke mu sha wahala — har ma idan ya wajaba mu mutu — domin imaninmu , ba ma sha’awar yin haka . An halatta muku dabbobin jin dãɗi fãce abin da ake karantãwa a kanku , bã kunã mãsu halattar da farauta ba alhãli kuwa kunã mãsu harama . Kuma idan kaburbura aka tõne su . Wannan yana ba mu zarafin lura da yanayin zuciyarmu . Amma me za su yi game da wannan tuhumar da ake musu ? " Kuma ban san abin da ( ke sakamakon ) hisãbina ba ! " ( Ru’ya ta Yohanna 5 : 9 , 10 ; 14 : 1 - 4 ; 20 : 6 ) Daniel ya ce waɗannan “ tsarkaka na Maɗaukaki ” ne , waɗanda tare da Kristi Shugabansu sun karɓi “ sarauta da mulki , da girman mulkokin da ke ƙarƙashin sama . . . mulki nas [ u ] madawwamin mulki ne , dukan mulkoki kuma za su bauta mas [ u ] su yi biyayya da shi . ” Ka Kasance ‘ Marar - Aibi Marar - Laifi ’ ( Farawa 2 : 17 ) Shaiɗan ya furta raininsa na saɓa wa Allah , yana cewa : “ Ba lallai za ku mutu ba . ” 15 , 16 . ( a ) Me ya sa aka yi wa Isra’ilawa gargaɗi , “ Ku yi shirin zuwa gaban Ubangiji ” ? Duk da cewa ba shi sauƙi ta taimaki Carol , Lily ta ce game da ita : “ Ina ɗokin ganin Carol sa’ad da ta tashi daga mutuwa . Muna yaba wa waɗannan ’ yan’uwa da suke ƙaura zuwa inda ake bukatar masu wa’azi . Idan haka ne , to , furci na asali zai kasance , “ ɗan Kaldiya Arfakshad . ” A bayyane , mutane da yawa masu sauraro can dā da suke ‘ wahala , da fama da nauyin kaya ’ za su so gayyatar Yesu . Shin , ba su yi dũbi ba a cikin mulkin sammai da ƙasa , da kuma abin da Allah Ya halitta daga kõme , kuma akwai tsammãni kasancewar ajalinsu , haƙĩƙa , ya kusanta ? To , da wane lãbãri a bãyansa suke yin ĩmãni ? • Ta yaya ƙauna za ta shafi dangantakarmu da juna ? Kuma abin da kuka aikata daga alhẽri , Allah Ya san shi . " Sabõda haka , kada wanda bã ya yin ĩmãni da ita kumaya bi son zuciyarsa , ya taushe ka daga gare ta har ka halaka . " Ya ce : " Ya Mutãnena ! Kuma lalle ne Sa 'ar Tãshin ¡ iyãma mai zuwa ce , bãbu shakka a cikinta kuma lalle ne Allah Yanã tãyar da waɗanda suke a cikin ƙaburbura . Hakika , wata karin magana ta gaya mana : “ Ka dogara ga Ubangiji da dukan zuciyarka , kada ka jingina ga naka fahimi : A cikin dukan al’amuranka ka shaida shi , shi kuma za ya daidaita hanyoyinka ” — har da hanyoyi na zama iyaye . — Misalai 3 : 5 , 6 ; Yaƙub 1 : 5 . Wane ra’ayi ne ‘ yan’uwa masu kula da da’ira da kuma dattawa suke bukatar su kasance da shi sa’ad da ƙungiyar Jehobah ta ba da wani umurni ? Jon : Me ya sa ka faɗi hakan ? Manzo Bitrus ya yi magana game da waɗanda suka bar Kiristanci a ƙarni na farko sa’ad da ya ce : “ Masu - saken hanyar gaskiya , suka ɓace . ” Da ake tuhumarsa a gaban Filikus Gwamnan Roma , Bulus ya shaida : “ Ina gaskatawa dukan abin da ke bisa ga Attaurat , da waɗanda an rubuta cikin annabawa : ina da bege ga Allah , . . . za a yi tashin matattu , na masu - adalci da na marasa - adalci . ” Lalle ne , mãsu ɗã 'ã ga Allah tabbas suna cikin ni 'ima . Lalle ne Allah Yã kasance , game da ku , Mai jin ƙai ne . An yi wa Isra’ilawa kashedi cewa idan ba su saurari muryar Jehobah ba , za su fuskanci bala’i wanda ya ƙunshi cin ‘ naman ’ ya’yansu maza da mata . ’ 18 , 19 . ( a ) Menene ya taimaka wa Dauda ya kasance da muradi mai ƙarfi na bauta wa Jehobah ? Sai Ya biyar musu da munãfunci a cikin zukatansu har zuwa ga Rãnar da suke haɗuwa da Shi sabõda sãɓã wa Allah a abin da suka yi Masa alkawari , kuma sabõda abin da suka kasance sunã yi na ƙarya . Sabõda wanda ya so ya tunaShi ( Allah ) . Ibrahim ya sa Eliezer ya rantse cewa ba zai nemo wa ɗansa Ishaƙu , mata daga matan Kan’ana ba . Ayyukan Yesu sun nuna cewa ya damu da haikalin . Ya ce : “ Kada ku maida gidan Ubana gidan ciniki . ” Idan haka ne , wannan zai iya taimaka a bayyana dalilin da ya sa Bitrus sau da yawa shi yake fara magana . Wasu huskõki a rãnar nan ƙasƙantattu ne . Duk da haka , mun ga sakamakon . Ka kasance mai cika alkawari . Kuma akwai daga mutãne wanda yake sayar da ransa , dõmin nẽman yardar Allah : KumaAllah Mai tausayi ga bãyi ne . Shin , wanda ya kasance a kan wata hujja daga Ubangijinsa , zai zama kamar wanda aka ƙawãce masa mugun aikinsa , kuma suka bibbiyi son zũciyõyinsu ? Da farko , ya faɗi cewa za a kawar da kyauta na ruhu da kuma cewa ikilisiyar Kirista za ta manyanta . Suka ce : " Don me ba a saukar da wani malã 'ika ba a gare shi ? " to dã Mun saukar da malã 'ika haƙĩƙa dã an hukunta al 'amarin sa 'an nan kuma ba zã a yi musu jinkiri ba . Daga baya , sai su ga cewa yin aure ya ƙunshi abubuwa da yawa fiye da yadda suke tsammani . Kuma a lõkacin da Luƙmãn ya ce wa ɗansa , alhãli kuwa yanã yi masa wa 'azi , " Yã ƙaramin ɗãna ! Kada ka yi shirki game da Allah . “ Bayan haka sai na yi bayani game da ƙalubalen renon yaro a duniya ta yau . ” 33 : 1 - 29 — Me ya sa ba a ambata Saminu a albarkar da Musa ya yi wa ’ ya’yan Isra’ila ba ? Kuma ku ambaci abin da yake a cikin sa , tsammãninku ku kãrekanku . Ci gaba da yin nagarta na bukatar mu mai da hankali da waɗanda muke tarayya da su kuma mu guji “ marasa - son nagarta . ” Kuma dã Mun bũɗe wata ƙõfa daga sama a kansu har suka wuni a ciki sunã tãkãwa . ( a ) Yaya batun ikon mallaka na Jehovah ya shafi kowannenmu ? A shekara ta 1925 aka kira shi zuwa aiki a hedkwatar Shaidun Jehovah na duniya duka — inda har yanzu yake hidima . " Kada ku shãfe ta da cũta har azãbar yini mai girmã ta shãfe ku . " Ka san abin da wan nan yake nufi ? Ƙoƙarin Iblis ya ruɗi mutane ya kawo ruhun tawaye da dokoki da ƙa’idodin Littafi Mai Tsarki a ko’ina . 8 , 9 . ( a ) Ta yaya ne Isra’ilawa suka zama tsarkakkun mutane ? ( Matta 4 : 3 , 11 ) Saboda haka , yana da muhimmanci mu yi addu’a a cece mu daga “ mugun , ” Shaiɗan Iblis . A ranar Fentikos ta shekara ta 33 A.Z . , sa’ad almajiran Yesu wajen 120 suka taru a wani gida a Urushalima . Wannan ita ce hanya madaidaciya . " Mãsu duhun inuwa . Idan ku bayin Jehobah ne da suka riga suka yi baftisma , ga wasu maƙasudai na dogon lokaci da za ku kafa wa kanku . Hakan ya faru ne jim kaɗan bayan ta halarci Makarantar Hidima ta Majagaba . Ernest Beavor ya kafa misali na Kirista mai ƙwazo ga yaransa Da shi da matarsa Ruth , sun je ƙasashe da yawa a Turai da Afirka don su ba da taimako a ayyukan gine - gine . Annabi Habakkuk ya ba mu wannan tabbaci game da ƙarshen wannan mugun zamani : “ Gama ru’yan har yanzu da ayanannen lokacinta , . . . ka dakata mata ; gama lallai za ta zo , ba za ta yi jinkiri ba . ” — Hab . Ya yi ta bishe su da “ ragamar ƙauna . ” Kalmar Allah ta kuma ba da misalan yadda ya kamata mu aikata sa’ad da aka mana gargaɗi da kuma yadda za mu amince cikin ladabi wani laifi da muka yi a dā . ( Far . A yau Nã kammalã muku addininku , Kuma Nã cika ni 'imaTa a kanku , Kuma Nã yarda da Musulunci ya zama addini a gare ku . AN TURA MU ZUWA ƘASAR UKRAINE Sai ka bã ni wani mataimaki daga wajenKa . " Sabõda haka , ka yi haƙuri , haƙuri mai kyãwo . Maimakon haka , Mahaliccinmu yana bincika roƙe - roƙenmu don ya ga ko sun dace da mu , da yake ya san kome . Ya kamata mu fahimci cewa muna bukatar mu yi wa Jehovah Allah biyayya kuma mu daraja wakilansa . “ Kalandar ta motsa ni ƙwarai . Kuma lalle Mũ , Mãsu sanya abin da ke a kanta ( ya zama ) turɓãya ƙeƙasasshiya ne . Wannan shawarar tana da amfani sosai . ” ( Misalai 2 : 1 , 2 ) Menene muka koya daga waɗannan kalmomi ? Kuma waɗanda ( mazã biyu ) suka je mata daga ku , to , ku cũtar da su , sa 'an nan idan sun tũba kuma suka kyautata hãlãyensu , sai ku kau da kai da ga barinsu . Lalle ne Allah Yã kasance Mai kaɓar tũba ne , Mai jin ƙai Ka yi ƙoƙari ka saba da sabon yanayin . Ya ce : " Yã Ubangijinã ! Ka sanya mini wata alãma ! " ( Karanta Romawa 6 : ​ 1 , 2 . ) ( Zabura 119 : 97 ) Jehobah ya san “ masu - tunawa da sunansa , ” kuma yana farin ciki cewa waɗannan sun bambanta da mutane da yawa da ba su damu da hanyoyinsa ba . Yoh . 19 : 20 , 21 ; 20 : 9 ) Saboda haka , sunan nan “ Gog da Magog ” ya dace da dukan waɗanda suka yi tawaye a ƙarshen Sarautar Almasihu na Shekara Dubu . Kuma lalle ne , haƙĩƙa , ManzanninMu sun je musu da hujjõji bayyanannu , sa 'an nan kuma lalle ne , mãsu yawa daga gare su , a bãyan wannan , haƙĩƙa , mãsuɓarna ne a cikin ƙasa . ( b ) Yaya za mu yi amfani da kwatancin Yaƙub na mutumin da kuma madubi ? Kuma a sa 'an nan , haƙĩƙa , dã Mun bã su , lãda mai girma , daga gunMu . Ban da waɗannan hanyoyin , Romawa sun yi amfani da jiragen ruwa kuma sun bi koguna da mashigan kogi da kuma teku . Jehobah ya ruhi annabinsa Ishaya ya kwatanta faɗuwar Babila shekaru masu yawa kafin ya faru . Marubucin wannan zaburar ya ce : “ Waɗanda suke biɗan Ubangiji ba za su rasa kowane abu mai - kyau ba . ” Nuna Halin Kirki A Matsayin Masu Hidima Ta Allah Ka ce : " Ku ciyar a kan yarda kõ kuwa a kan tĩlas . Bã zã a karɓa daga gare ku ba . “ Na fahimci cewa idan ina son in canja halayena , wajibi ne in canja tunanina ” Shaidun Jehobah suna yin biyayya ga gargaɗin da Allah ya ba da na kada su yi amfani da kowace irin gumaka sa’ad da suke bauta masa . Bãbu laifi a kan maraunana kuma haka majinyata , kuma bãbu laifi a kan waɗanda bã su sãmun abin da suke ciyarwa idan sun yi nasĩha ga Allah da ManzonSa . Kuma bãbu wani laifi a kan mãsu kyautatãwa . Yayin da muke yin bimbini a kan dukan abubuwan da Jehobah ya tanadar mana , mun fahimci cewa da ba don tanadin hadayar Yesu ba , da ba za mu iya kasance da dangantaka da Jehobah ba . Kuma Muka sanya , a cikinta ( ƙasã ) , waɗansu gõnaki na dabĩno da inabõbi , kuma Muka ɓuɓɓugar da ruwa daga marẽmari a cikinta . KA TAƁA cewa ko tunanin , ‘ Wa ya san gobe ? ’ Kuma irin waɗannan canje - canjen za su iya shafanmu , don haka , muna bukatar mu kasance da tawali’u kuma mu sa hidimar Jehobah a kan gaba , saboda yin hakan zai sa mu kasance da haɗin kai . A irin wannan yanayin , ya kamata Kiristoci su horar da kansu don su ɗauki matakin da ya dace sa’ad da wani batu da zai haifar da wariya ya tashi . Mijin Millie ya rasu shekaru da yawa da suka shige . Domin ka ba da shaida game da wannan mai laifin , kana bukatan ka kasance da gaba gaɗi da kuma ƙarfafa cewa hukuma za ta kāre ka daga hannunsa . Kuma lalle , Shĩ , Shĩ ne Ya halaka Ãdãwa na farko . Zã Ni karkatar da waɗanda suke yin girman kai a cikin ƙasa , bã da wani hakki ba , daga ãyõyiNa . Kuma idan sun ga dukan ãyã , bã zã su yi ĩmãni da ita ba , kuma idan sun ga hanyar shiriya , bã zã su riƙe ta hanya ba , kuma idan sun ga hanyar ɓata , sai su riƙe ta hanya . Ashe a cikin Jahannama bãbu mazauna ga kãfirai ? Allah ya bayyana abubuwa da yawa game da kansa a cikin Littafi Mai Tsarki . A rãnar da wasu fuskõki suke yin fari kuma wasu fuskõki suke yin baƙi ( zã a ce wa waɗanda fuskokinsu suke yin baƙin ) : " Shin kun kãfirta a bayan ĩmãninku ? Lalle ne sun yi hasãrar rãyukansu , kuma abin da suka kasance sunã ƙĩrƙirawa yã ɓace musu . Kuma bãbu abin da ya hana mutãne su yi ĩmãni a lõkacinda shiriya ta zo musu , kuma su nẽmi gãfara daga Ubangijinsu , fãce hanyar farko ta je musu kõ kuma azãba ta jẽ musu nau 'i-nau 'i . Ita ( wutar ) ɗayan manyan masĩfũ ? ce . 4 : 1 - 4 . Ya ce , “ Baya bukatar yawan ilimi kafin a ga abin da yake faruwa a duniya . ” Shi da matarsa ne suka fara zama Shaidu Jehobah a Dominican Republic , kuma sun zo ƙasar Puerto Rico a shekara ta 1957 . Kuma mene ne ya sanar da kai abin da ake cẽ wa Aƙabã ? Ruhu mai tsarki ne ikon da ya fi ƙarfi a sararin samaniya , kuma zai iya ƙarfafa ’ yan Adam su yi nufin Jehobah . Wataƙila bai taɓa tunanin cewa zai sha taɓa ba sa’ad da ya tafi makaranta . Allah Yã yi alkawarinta ga waɗanda suka kãfirta . An ƙawãce musu mũnanan ayyukansu . Kuma Allah ba Ya shiryar da mutãne kãfirai . Da yawa cikinmu za mu iya maimaita Galatiyawa 5 : 22 , 23 a zuciya . ( Yahaya 6 : 10 - 15 ) Cikin daren nan ya koma wani waje . Ta yaya duwatsu da itatuwa suke amfane ’ yan Adam ? Kuma ka bã su lãbãrin bãƙin Ibrãhĩm . Bã su kiran kõwa , baicin Shi , fãce mãtã kuma bã su kiran kõwa fãce Shaiɗan , mai tsaurin kai . Sa’ad da Naomi ta shawarta ta koma Baitalahmi Yahudiya , Ruth ta nuna ƙauna ta alheri da kuma ƙuduri , tana cewa : “ Inda za ki tafi duka , nan za ni ; inda za ki sauka , nan zan sauka : danginki za su zama dangina , Allahnki kuma Allahna . ” Kiristocin Koranti da yawa suna ayyuka na duhu , amma Bulus ya gaya musu : “ Amma aka wanke ku , amma aka tsarkake ku , amma aka baratadda ku cikin sunan Ubangiji Yesu Kristi , cikin Ruhun Allahnmu kuma . ” — 1 Korinthiyawa 6 : 9 - 11 . A cikin addu’o’inku , ku nuna ƙauna , ladabi mai zurfi , da kuma dogara sosai ga Jehobah . Ya nuna abin da ya kamata mu yi don mu yi koyi da Allah kuma mu faranta masa rai . ( Afis . Yacos ɗan’uwa ne mai jiki da kuma fara’a . A wani ƙaramin gari , na ga taron yara suna fitowa daga makaranta . Saboda haka , zai ɗauki lokaci kuma kuna bukatar ku ƙoƙarta kafin ku sami siketi da riga da kwat da kuma wandon da ba zai matse ku ainun ba . Bayan ƙarni guda , Hasumiyar Tsaro ta ce birnin mafaka yana wakilta “ tanadin da Allah ya yi don ya kāre mu daga mutuwa sanadiyyar taka dokarsa game da jini . ” Kuma Ubangijinka , sai ka girmama Shi , To , Munã rantsuwa da Ubangijinka , lalle ne , Muna tãyar da su da kuma shaianun sa 'an nan , kuma lalle Muna halatar da su da kuma Shaiɗanun sa 'an nan , kuma , lalle Muna halatar da su a gẽfen Jahannama sunã gurfãne . Kuma abin da ba su kasance sunã zato ba , daga Allah , ya bayyana a gare su . Ka yi la’akari da abin da wasu suka ce game da albarkar da suka samu sa’ad da suka soma karanta Littafi Mai Tsarki . Wasu hadayu da Doka da Aka Ba da ta Hannun Musa ta ambata , su ne hadayu ta salama . Wasu mutane sun jimre yaƙe - yaƙe da yawa yayin da rukuni da suke fāɗa da su suna fama su ci nasara . Kafin a yanke shawara , dukan waɗanda suka taru suna da ’ yancin faɗin ra’ayinsu , ko da yake ba dole ba ne dukan dattawan su yi kalami ba . Hakazalika , Yesu ya so ya kāre mazaunan Urushalima kuma ya ba su wurin fakewa . Abin da suke hukuntãwa yã mũnanã ! Shin , kai ne ka ce wa mutãne , ' Ku riƙe ni , ni da uwata , abubuwan bautãwa biyu , baicin Allah ? " Tun da yake Musa ya karɓi taimakon da aka ba shi , ya shaida farin cikin yin nufin Allah . Kuma Ya sanya wani ajali wanda bãbu kõkwanto a cikinsa ? Sai azzãlumai suka ƙi fãce kãfirci . Nan gaba , zai ɓace ma gabaki ɗaya . Ku bi Allah da taƙawa kuma ku bar abin da ya rage daga riba , idan kun kasance mãsu ĩmãni . Na ɗauki matsayin alƙali don na shirya su don karar da aka shigar a kotun , ina yi musu tambayoyi don in nuna suna da laifi . An hure annabi Ishaya ya rubuta game da irin rayuwar da mutanen Allah za su more a duniya . • Yaushe ne masanan taurari suka ziyarci Yesu ? Isuwa ya fi son gamsar da sha’awarsa nan da nan . Yaya zunubi zai shafi dangantakar da ke tsakanin namiji da mace a ƙarnuka na gaba ? Kuma a cikin dũkiyarsu akwai hakki ga ( matalauci ) mai rõƙo da wanda aka hana wa rõƙo . Kamar wancan ne Allah Yake bayyana muku ãyõyinSa ; tsammãninku , kuna hankalta . Mazaunan Samariya sun sha wahala sosai don ƙin biyayya da hanyoyi masu adalci na Jehobah . Maureen Duk da ajizanci ’ yan Adam , mutane gabaki ɗaya sun amince cewa akwai ɗabi’o’i da bai kamata mu karya su ba kuma ’ yan Adam za su iya ƙin yin miyagun ayyuka . Taron da Ba Za a Taɓa Mantawa Ba Tada guguwa ? 5 : 5 , 6 . Kuma Muka bar masa ( yabo ) a cikin jama 'ar ƙarshe . A kusa da wani gari da ake kira Gadara da ke kudu maso gabashin Kogin Galili ne Yesu ya furta waɗannan kalmomin ga wani mutum da ke so ya zama mabiyinsa . Hakan nan ma , himma da Dauda ya yi daidai ne , domin bai amince da ɓata sunan Jehobah ba , amma yana da marmarin kāre sunan ko kuma ya daidaita wani laifi da aka yi wa Jehobah . Ka ce : " Dã tẽku ta kasance tawada ga ( rubũtun ) kalmõmin Ubangijina , lalle ne dã tẽkun ta ƙãre a gabãnin kalmõmin Ubangijĩna su ƙãre , kuma kõda mun jẽ da misãlinsa dõmin ƙari . " Kuma waɗanda suka yi tsirfar mũnanan ayyuka , sakamakon mummuna da kamarsa yake , kuma ƙasƙanci yanã rufe su . A wani ɓangare kuma , idan mun tabbata cewa ayyukanmu na hutu sun jitu da mizanan Littafi Mai Tsarki a dukan fannoni ukun , nishaɗinmu zai ɗaukaka Jehobah kuma ya amfane mu . — Zab . Dõmin Mu rãyar , game da shi , gari matacce , kuma Mu shayar da shi dabbõbi da mutãne mãsu yawa daga abin da Muka halitta . ( Fir 'auna ) ya ce ga mashãwarta a gẽfensa , " Lalle ne , wannan haƙĩƙa , masihirci ne , mai ilmi ! Amma , ya kamata kowannenmu ya tambayi kansa , ‘ Shin ina ba da cikakken goyon bayana ga tsarin bauta ta gaskiya da Jehobah ya kafa ? ’ Ana shãyar da su daga wani marmaro mai zãfin ruwa . Ka ce : " Ku dũbi abin da yake cikin sammai da ƙasa . " Kuma ãyõyi da gargaɗi bã su wadãtarwa ga mutãne waɗanda bã su yin ĩmãni . Ku farka , ku raira waƙa , ku da ke zaune cikin turɓaya : gama rāɓarka rābar haske ce , ƙasa kuwa za ta fitar da matattu . ” ( Isha . Kuma suka ce : " Dã Mai rahama ya so , dã ba mu bauta musu ba . " Bã su da wani ilmi game da wancan ! • Menene ainihin saƙon da muke wa’azinsa ? Mataki mafi wuya da na ɗauka a rayuwata ita ce daina ji da kuma rera waƙa marar kyau da nake yi a dā , domin ina matuƙar son irin wannan waƙar . Wata hanya da haske da ƙarfi suke aiki suna kamar “ masana’antar abinci . ” " Mai yawan hanãwa ga alhẽri , mai zãlunci , mai shakka . " Waɗanda suka fi son rãyuwar dũniya fiye da ta Lãhira , kuma sunã kangẽwa daga hanyar Allah , kuma sunã nẽman ta karkace . Waɗancan na a cikin ɓata mai nĩsa . TARIHI : YA YI GASAR TUƘIN BABUR DA YA ƘUNSHI ƊAUKAN KASADA Yana amfani da gwamnati da shugabannin addinai da kuma ’ yan ridda don ya cim ma hakan . Lalle mãsu gaskatãwa maza da mãsu gaskatãwa mãtã , kuma suka ranta wa Allah rance mai kyau , anã riɓanya musu , kuma suna da wani sakamako na karimci . Kuma a lõkacin da suke husũma a cikin wutã , sai raunãna ( mabiya ) su ce wa waɗanda suka kangara ( shugabanni ) , " Lalle mũ , mun kasance mabiya gare ku , to , shin kũ mãsu wadãtar da mu ne daga barin wani rabo daga wutã ? " Yin abubuwa da ciwon ba zai hana ku yi ba tare zai ƙarfafa dangantakarku na “ nama ɗaya , ” kuma zai daɗa farin cikinku . To , ku yãfe , kuma ku kau da kai , sai Allah Yã zo da umurninSa . Lalle ne Allah a kan dukkan kõme Mai ĩkon yi ne . ( 2 Sarakuna 17 : 6 ) Daga baya , aka kawo bare cikin yankin Isra’ila , haka addinin Samariya ya sami kahuwa . Kuma idan sun jũya , to , ku sani cẽwa lalle Allah ne Majiɓincinku : Mãdalla da Majiɓinci , kuma mãdalla da Mai taimako , Shĩ . Ta yi sunan da mutane da yawa suke nema ido a rufe , duk da haka , ba ta yi farin ciki ba kuma ba ta yarda da kowa . Kuma suka riƙi gumãka , baicin Allah , dõmin su kãsance mataimaka a gare su . Har waɗanda suke tunanin Allah ya ceci ransu ta mu’ujiza ko waɗanda suke yaba masa saboda sun samu sauƙi daga ciwon da suke yi sukan mutu su ma . Ka gaya wa wasu kai bawan Allah Jehovah ne kuma ka ƙuduri aniyyar ka riƙe mizanai masu girma . Bari mu ci gaba da yi amfani da “ kowane nassi ” a waɗannan hanyoyin yayin da muke bauta wa Jehobah , Allah mai ƙauna da kuma hikima . Tushen kalmar Ibrananci inda aka ɗauko ta tana nufin a “ kasance da aminci ” ko kuma “ tabbatacciya . ” • Me ya sa dole ne mutum ya amince da fansa don ya kusaci Jehovah ? Wane ƙarin sakamako kuma ake samuwa idan aka nuna ƙauna ? Ɗan’uwa Morris ya yi aiki a Sashen Hidima a Patterson kuma bayan haka ya zama mataimakin Kwamitin Hidima na Hukumar Mulki . To idan wata masĩfa ta sãme ku , sai ya ce : " Lalle ne , Allah Ya yi mini ni 'ima dõmin ban kasance mahalarci tãre da su ba . " [ Akwati da ke shafi na 8 ] Maimako , ba zai fi muhimmanci ba a ceci rayuka — namu da na waɗanda suke cikin iyalinmu da wasu da suke cikin gidan ? A yau , mala’iku ba sa yi mana ja - gora zuwa ga mutane masu zuciyar kirki ta wajen yi mana magana yadda wani mala’ika ya yi wa Filibbus magana kuma yi masa ja - gora zuwa wajen Habasha bābā . ( A . Sa 'an nan lalle ne za a tambaye ku , a rãnar nan lãbãrin ni 'imar ( da aka yi muku ) . Kamar wannan ne Allah Yake bayyana ãyõyinSa a gare ku , kuma Allah Masani ne , Mai hikima . Kuma Allah ya hukunta Kayinu saboda zunubin da ya yi . Ba mu san wani mummũnan aiki a kansaba . " Zai ƙaunace ta yadda Kristi ya ƙaunaci ikilisiya . Shin kũ ne kuke halitta shi , kõ kuwa mũ ne Mãsu halittãwa ? Kuma ku yi jiran dãko , lalle ni mai dãko ne tãre da ku . " Juyayi yana jawo mu kusa da mutane . Mu kuma fa ? An Fallasa Wanda Yake Mulkin Duniya a Ɓoye Ƙasar Urushalima da Yahuda za su kasance kango , kuma za a kwashe mutanenta zuwa bauta . Nuhu ya gina jirgi kuma shi “ mai - shelan adalci ” ne . ( 2 Bit . Kuma Yanã karɓa wa waɗannan da suka yi ĩmãni kuma suka aikata ayyukan ƙwarai , kuma Yanã ƙãra musu ( sakamako ) daga falalarSa . Cikin fushi ya zargi Dauda kuma ya kori matasan suka koma hannu wofi . Yayin da kake bincika waɗannan hanyoyi huɗun , ka ga ko za ka iya ɗaukan wasu matakai don ka kyautata rayuwarka . Lalle ne , Ubangijinka Yana nan a mafaka . Amma yaya waɗannan abubuwa za su taimake su sa’ad da suke ciwo ko kuma tattalin arziki ta taɓarɓare ko sa’ad da tsarar bala’i ya faru ? Ya samu ci gaba da hanzari , ya yi canje - canje da ake bukata a rayuwarsa , kuma bai daɗe ba ya fara wa’azin Mulki . Ya ce : " Ka tafi . Bitrus ya daɗa : “ [ Dauda ] domin ya rigaya ya ga wannan , zancen tashin Kristi ya yi da ya ce ba a bar shi cikin Lahira ba , jikinsa kuma ba ya ga ruɓa ba . Ƙari ga haka , ana rena su don al’adunsu dabam ne . Cheri ta gaya min cewa tana jin daɗin taimaka musu su san Littafi Mai Tsarki . a shafi na 11 Timotawus ya ma yarda a yi masa kaciya sa’ad da Bulus ya ce ya yi hakan . Ashẽ wannan bai zama Mai iko ba bisa ga rãyar da matattu ? Lalle ne abin da suka aikata mãkircin masihirci ne kuma masihirci bã ya cin nasara a duk inda ya je . " Wane misali ne daga Dokar Musa ya nuna cewa Jehobah yana ja - gora ne “ bisa saurin ” tumakinsa ? Nuna halin kulawa zai taimake mu mu yi haka . Bayan da aka ƙare wannan yaƙin , an kashe miliyoyin mutane a yaƙe - yaƙe dabam dabam , waɗanda yawancinsu fararen hula ne . Ya “ bubbuga waɗansu daga cikinsu ” wataƙila ta wajen ba da umurni a yi musu hukunci . Amma , muna bukatar mu san amsoshin tambayoyin nan : Ta yaya muka san cewa sun samu ‘ yanci daga Babila Babba shekaru da yawa kafin 1914 ? Sai ya yi gayya , sa 'an nan ya yi kira . Mũsã ya ce masa , " Ko in bĩ ka a kan ka sanar da ni daga abin da aka sanar da kai na shiriya ? " Lalle Allah Mai ĩkon yi ne a kan kõme . Annabcin ya ce : “ Ku duba , ga Ubangiji ya zo da rundunan tsarkakansa , garin ya hukunta shari’a bisa dukan mutane , domin ya kāda dukan masu - fajirci kuma a kan dukan ayyukansu na fajirci da suka yi cikin fajircinsu , da dukan maganganu na ɓatanci waɗanda masu - zunubi masu - fajirci suka ambace shi da su . ” Irin wannan ƙauna da damuwa na gaskiya za su kawo yanayi wanda za a iya dogara da ku kuma wanda zai zama da sauƙi wasu , har ma da yara , su zo wurinku . à 'a , shĩ ne gaskiya daga Ubangijinka , dõmin ka yi gargaɗi ga mutãne waɗanda wani mai gargaɗi bai je musu ba a gabãninka , fãtan zã su shiryu . Na yi tunanin cewa ya kamata na san duk wani abin da ke rubuce a cikin Littafi Mai Tsarki . Sa’ad da na karanta su , na fahimci cewa na samu gaskiya . Zai nuna cewa dukan wani abin da ya hana mu domin lafiyarmu ce . Me ya sa za mu tabbata cewa “ maganar ” Jehobah a koyaushe za ta yi nasara ? A cikin zukãtansu akwai wata cũta . Sai Allah Ya ƙãramusu wata cũta , kuma suna da azãba mai raɗaɗi sabõda ãbin da suka kasance suna yi na ƙarya . Wannan haka yake domin mutanen Allah da suka keɓe kansu sun ɗauki umurnin da Yesu Kristi ya ba mabiyansa da muhimmanci , sa’ad da ya ce : “ Ku tafi . . . ku almajirtadda dukan al’ummai , kuna yi musu baftisma zuwa cikin sunan Uba da na Ɗa da na Ruhu Mai - tsarki : kuna koya musu su kiyaye dukan iyakar abin da na umurce ku . ” — Matta 28 : 19 , 20 . Sa 'an nan kuma ka duba yadda ake karkatar da su . Shi ne ya tsara yanayin duniya wanda ’ yan adam ajizi suke ciki . Sa’ad da suke wannan ziyarar , suna ƙoƙari su fahimci matsalolin da ’ yan’uwa suke ciki kuma suna yin amfani da Littafi Mai Tsarki don su ƙarfafa su . Ka ce : " Ku yi ɗã 'a ga Allah da Manzo . " To , amma idan sun jũya bãya , to , lalle ne Allah bã Ya son kãfirai . 5 : 8 ) Amma idan ya ɓata lokacinsa wajen yin aikin banza , yana nuna “ wauta ” wato rashin hankali da sanin ya kamata . Babu hamayya da Shaiɗan zai kawo da za ta taɓa hana Shaidun Jehobah su bauta masa shi kaɗai don ya cancanci hakan . ( 1 Sama’ila 4 : 18 ) Riƙe Akwatin alkawarin ya zame wa Filistiyawa bala’i , saboda haka , sai suka mai da Akwatin ga Isra’ilawa . Kiransu a cikinta , " TsarkinKa yã Allah ! " Kuma gaisuwarsu a cikinta , " Salãmun " , kuma ƙarshen kiransu , cẽwa , " Gõdiya ta tabbata ga Allah Ubangijin halittu . " Da zarar yaran sun yi girma su riƙe kuɗi a hannunsu , iyayensu sun koya musu saka kuɗi a cikin asusu na ba da kyauta a Majami’ar Mulki . Ka ce : " Ku yi tafiya a cikin ƙasa , sa 'an nan ku dũba , yãya ãƙibar mãsu laifi take ? " Abin da Tattaunawarku Game da Kuɗi Ya Kamata Ya Bayyana Ta ce : “ Mun yi sha’awar duba littafin don mu tuna kowane sashe na shirin ! ” Kuma ka yi bushãra ga mũminai cẽwa , sũnã da falalamai girma daga Allah . Bulus ya san cewa hadayar da Yesu ya yi za ta sa Allah ya cika dukan alkawura da ya yi . Kuma idan ka karanta Alƙur 'ani , sai Mu sanya a tsakãninka da tsakanin waɗanda bã su yin ĩmãni da Lãhira wani shãmaki mai suturcẽwa . Waɗanda aka bai wa ilmi suka ce : " Lalle ne wulãkanci a yau da cũta sun tabbata a kan kãfirai . " Na biyu , ta yaya za mu iya cim ma aikinmu a matsayin masu - bishara ? Kuma Ãdamu ya sãɓã wa Ubangijinsa , sabõda haka ya ɓace . Bã su iya taimakon kansu kuma ba su kasance anã abũtar su ba daga gareMu . A yau , dattawa suna bukatar su mai da hankali ga harin Iblis da ya yi kama da na zaki . Menene wannan yake nufi da gaske ? Kuma wanda ya kira , tãre da Allah , waɗansu abũbuwan bautãwa na dabam , bã yanã da wani dalĩli game da shĩ ( kiran ) ba , to hisãbinsa yanã wurin Ubangijinsa kawai . Lalle ne , kãfirai bã su cin nasara . Sai wanda ya tũba , kuma ya yi ĩmãni , kuma ya aikata aiki na ƙwarai to , waɗancan Allah Yanã musanya miyãgun ayyukansu da mãsu kyau . Allah Ya kasance Mai gãfara Mai jin ƙai . Sai kuka riƙe su lẽburõri har suka mantar da ku ambatõNa kuma kun kasance , daga gare su kuke yin dãriya . Kamar yadda muka fahimta , Isra’ilawa na zamanin Joshua suna bukatar kāriya ta Jehobah . ( Romawa 9 : 2 , 3 ) A Roma har ila , ya sami amintattun abokai , da gaba gaɗinsu da soyayya suka sanyaya masa rai . Ƙwarai kuwa ! — Lit . Lis . 43 : 10 - 12 . Bayan da Bitrus ya yi wa Karniliyus da danginsa wa’azi , sai aka ba su ruhu mai tsarki ko da yake ba su yi kaciya ba . Shaiɗan ya kuma yi ƙoƙari ya rinjayi Yesu ya nuna son kai . • Ta yaya za mu yi koyi da Anuhu ? Na farko , ya ɗauki fansa ta wajen kashe Abner . ( Galatiyawa 6 : 1 , 2 ) Maimakon haka , kaya ne da “ kowane ɗayanmu fa za ya kawo lissafin kansa ga Allah . ” à 'a , sun kasance bã su fahimtar ( abũbuwa ) sai kaɗan . Da ɗiyã halartattu , Bai nace sai mun yi amfani da wani yare na musamman kafin mu san shi da kuma nufinsa ba . Ya ce : " Bã zan sake shi tãre da kũ ba , sai kun kawo mini alkawarinku baga Allah , haƙĩƙa , kunã dawo mini da shi , sai fa idan an kẽwaye ku . " To , a , lõkacinda suka yi mãsa alkawari , ya ce : " Allah ne wakĩli a kan abin da muke faɗa . " Me ya sa yake da amfani sosai a ƙoƙarta wajen taimaka wa masu kama da tumaki su koma cikin garken Kirista ? Dõmin Ya bayyana musu abin da suke sãɓã wa jũna a cikinsa , kuma dõmin waɗanda suka kãfirta su sani cẽwa lalle sũ ne suka kasance maƙaryatã . ( Yahaya 3 : 1 - 21 ) Daga baya , Nikodimu ya yi magana a madadin Yesu sa’ad da Farisiyawa suka ƙasƙantar da rahoto mai kyau da aka ba da game da Yesu . — Yahaya 7 : 46 - 51 . A ce kana ganin sa yana kallon babban jirgin sa’ad da yake zaune a kan babban katako don ya ɗan huta . Me za mu yi ? ” Kuma kada mu haɗa kõme da Shi , kuma kada sãshenmu ya riƙi sãshe Ubangiji , baicin Allah . " To , idan sun jũya bã ya sai ku ce : " ku yi shaida cẽwa , lalle ne mu masu sallamã wa ne . " Kuma a lõkacin da Mũsa ya ce ga mutãnensa : " Ya mutãnena ! Lalle ne ku , kun zãlunci kanku game da riƙonku maraƙin , sai ku tũba zuwa ga Mahaliccinku , sai ku kashe kãwunanku . Shin mutane sun ɗauki Bulus a matsayin mutumin da ya yi nasara ? “ Suka ɓata masa rai , ” in ji aya ta 40 . Furucinsa ya ƙarfafa masu sanyin gwiwa da waɗanda suka karaya . ( Mat . Mene ne zai faru da waɗanda suka dogara ga duniyar nan ? Idan kunã iya zarcẽwa daga sãsannin sammai da ƙasã to ku zarce . A 'aha kada ka bĩ shi . Alal misali , yayin da shugabannin addinai suka amince ko kuma suka yi na’am da halaye marar kyau na mutanen duniya , bawan nan ya yi kashedi game da tarkunan zamanin Shaiɗan . Ta faɗa daga baya cewa salama da ba su tsammani ba ta sauƙo kansu . Fuskar Jehobah ta haskaka sosai a yankin kurame “ Kada Ku Yarda Wani Abu Ya Hana Ku ! ” Kuma Muka yi wa 'adi ga Mũsã da dare talãtin kuma Muka cikã su da gõma , sai miƙatin Ubangijinsa ya cika dare arba 'in . ‘ ZA A YAWAITA SANƘONSU ’ Amma yawancin abokanku suna da yara lafiyayyu . Kõ shin duhu da haske sunã daidaita ? ko sun sanya ga Allah waɗansu abõkan tãrayya waɗanda suka yi halitta kamar halittarSa sa 'an nan halittar ta yi kama da jũna a gare su ? " To , bã sai Na yi rantsuwa ba da lõkutan fãɗuwar taurãri . Maimakon hakan , ya bi da dukansu a matsayin waɗanda suke da ikon samun kuɗin tallafa wa kansu da iyalansu . ( b ) Yaya Dauda ya ji game da yadda Ahitofel ya ci amanarsa ? Ya ce : " lalle ne haƙĩƙa ka sani bãbu wanda ya saukar da waɗannan , fãce Ubangijin sammai da ƙasa dõmĩn su zama abũbuwan lũra . Nassosi ya aririce mu : “ Bari dukan ɗacin zuciya , da hasala , da fushi , da hargowa , da zage - zage , su kawu daga gareku , tare da dukan ƙeta . ” ( Afis . Ba Mu yi sakacin barin kõme ba a cikin Littãfi , sa 'an nan kuma zuwa ga Ubangjinsu ake tãra su . ( Galatiyawa 6 :⁠ 1 ) Amma dukanmu za mu iya taimaka wa ‘ yan’uwa maza da mata da suka tsufa , ko iyalai da suke fuskantar matsaloli . Amma idan wani ɗan’uwa ko wani a iyalinmu ya faɗa ko ya yi wani abu da ya ɓata mana rai sosai , mukan yi baƙin ciki sosai . Naomi ce kuma ta yi renon yaronsu , wanda ya zama kakan Yesu Kristi , sai ka ce nata . Wasu sukan rubuta kwanan watan a kalandarsu don su riƙa tunawa da lokacin da ya kamata su ta’azantar da mai makokin . ( Rom . 2 : 11 ) Nufin Jehobah ne cewa mutanen dukan al’ummai su zo su bauta masa . Sonkai yana iya sa mutum ya zama mai adalcin kai , wanda zai iya kai mutum ya zama mai girman kai . Wannan annabcin ya samu cikarsa ta farko a ayyukan Yohanna Mai Baftisma , wanda yake hoton Iliya . A yau , Munã sanya hãtimin rufi a kan bãkunansu , kuma hannãyensu su yi Mana magana , kuma ƙafãfunsu su yi shaidu da abin da suka kasance sunã aikatãwa . Dauda ya nuna yadda yake ji a waƙa , yana cewa : “ Ubangiji pana ne , da kagarata , mai - cetona kuma ; Allahna , pana mai - ƙarfi , a cikinsa zan dogara . ” Wani dattijo mai suna Shan , ya ce : “ Mahaifiyarmu ba ta iya yaren da muke yi sosai ba , kuma ni da ’ yan’uwana mata ba mu iya yarenta sosai ba , amma da muka ga cewa tana iya ƙoƙarinta don yin nazarin Littafi Mai Tsarki da addu’a da ibada ta iyali kowane mako , hakan ya sa mun fahimci cewa sanin Jehobah yana da muhimmanci sosai . ” Kuma idan Mun so , zã Mu nutsar da su , har bãbu kururuwar neman ãgaji , a gare su , kuma ba su zama anã tsirar da su ba . Ya ce : " Ita ce ta nẽme ni a kaina . " Kuma wani mai shaida daga mutãnenta ya bãyar da shaida : " Idan rigarsa ta kasance an tsage ta daga gaba , to , tã yi gaskiya , kuma shĩ ne daga maƙaryata . " Sun kasance da bangaskiya ta yin ayyuka masu kyau . Zai yi mana sauƙi mu yi canje - canje a zuciyarmu kuma mu yi duk abin da Jehobah ya ce mu yi . Sa’ad da yake Afisa , an gwada bangaskiyar Timotawus . Ko da yake al’ummai suna cikin yaƙi sosai a Yaƙin Duniya na II , an taimaki mutanen Jehovah su mai da hankali ga wani abin da ya fi muhimmanci da nasu ceto . Amma ta yaya ? Lada Mai Yawa a Yanzu Ka ce : " Ya kũ Mutãnen Littãfi ! Don me kuke kãfirta da ãyõyin Allah , alhãli kuwa Allah Mai shaida ne a kan abin da kuke aikatãwa ? " Sa 'an nan suka jũya baya daga gare shi , Kuma suka ce : " Wanda ake gayãwa ne , mahaukaci . " ( Far . 3 : 5 , 6 ) Bayan Shaiɗan ya sa Adamu da Hawwa’u suka daina bauta wa Allah , ya ci gaba da ƙoƙarin sa mutane su riƙa nuna son kai . Ƙari ga haka , a wasu wurare kaɗan ne kawai aka ambata sunan Allah , amma asalin rubuce - rubucen Littafi Mai Tsarki na dā suna ɗauke da sunan Allah a wurare da yawa . Kamar wancan ne Muke shigar da shi a cikin zukãtan mãsu laifi . Ba su sani ba ne zai kasance haka ? Ashe fa ba su gani ba ? Yanzu ba lokacin yin sanyin gwiwa ba ne , kuma kada mu yarda harkokin duniyar nan su hana mu samun lokacin yin addu’a ga Jehobah . Alal misali , Kiristocin Orthodox , sau da yawa sun ƙi yarda cewa ainihi siffofi da suke yi wa sujjada , suke durƙusa wa , ko kuma suke yi wa addu’a ne suke bauta wa . Yayin da kake tunani a kan waɗannan kalmomin , ka tambayi kanka : ‘ Ina yin abubuwa ne kamar mutanen duniya , ko kuwa na fita dabam ? 3 : 7 — A wane lokaci ne Yesu ya karɓi “ maƙullin Dauda , ” kuma ta yaya yake amfani da maƙullin ? Sai Muka yi azãbar rãmuwa , daga gare su , sabõda haka Muka nutsar da su a cikin tẽku , dõmin lalle ne sũ , sun ƙaryata game da ãyõyinMu , kuma sun kasance daga barinsu , gãfilai . [ Taswira a shafi na 11 ] Lalle na zãlunci kaina , sai Ka yi mini gãfara . " Me ya sa yake da kyau mu riƙa halartan taro ? Ka ce : " Allah , " sa 'an nan ka bar su a cikin sharhõliyarsu sunã wãsã . M . 8 : 26 - 39 . Manzo Bitrus ya taimake mu mu kasance da halin da ya dace sa’ad da muke jira . Kuma ka ambaci ɗan 'uwan Ãdãwa a lõkacin da ya yi gargaɗi ga mutãnensa , a Tuddan Rairayi , alhãli kuwa waɗansu mãsu gargaɗi sun shũɗe agaba gare shi da bãya gare shi ( da cẽwa ) " Kada ku bauta wa kõwa fãce Allah . Kuma wãne ne ya zama mafi zãlunci daga wanda ya bõye shaida a wurinsa daga Allah ? To shin sunã jiran ( wani abu ) ? Allah ba ya ɗaukan mutum da muhimmanci fiye da ɗan’uwansa saboda bambancin launin fata ko ƙasa ko matsayi ko kuma wani dalili dabam . Kuma daga ƙauyãwã akwai waɗanda suke riƙon abin da suke ciyarwa a kan tãra ce , kuma sunã saurãron aukuwar masĩfa a gare ku , aukuwar mummunar masĩfa ta tabbata a kansu . Kuma mutãnenka sun ƙaryata ( ka ) game da Shi , alhãli kuwa Shi ne gaskiya . Ta yaya za mu nuna cewa muna girmama zaɓin da wasu suka yi ? To , ga Allah mãkircin yake gabã ɗaya . Lalle ne Shĩ , Mai hikima ne , Masani . " Yoh 7 : 16 , 17 ) Domin waɗannan dalilan da wasu , mun yanke shawara mai kyau sa’ad da muka karɓi gayyatar bin sa . A waɗanne hanyoyi ne za mu iya koyar ta misali ? ( Karanta 2 Korintiyawa 1 : 6 . ) Lalle ne shi ( Alƙur 'ãni ) haƙƙan , maganar wani manzon ( Allah ) ne mai girma ga Allah . Shi ya sa , Jehobah ya gaya wa bayinsa su halarci taron Kirista . Sunã da waɗansu inuwõwi na wutã daga samansu , kuma daga ƙasansu akwai waɗansu inuwõwi . Wancan Shĩ ne Allah ke tsõratar da bãyinSa da shi . " Ba mu taɓa ji ba , game da wannan a cikin addinin ƙarshe . Wannan bai zama ba fãce ƙiren ƙarya . " ( Mat . 20 : 1 - 7 ) Ba laifinsu ba ne da ba su yi aiki ba dukan rana . Sun yi alkawari cewa za su kasance da aminci ga juna . Alhãli kuwa idan an bãyar da bushãra ga ɗayansu da abin da ya buga misãli da shi ga Mai rahama , sai fuskarsa ta yini tanã wadda aka baƙanta launinta , kuma yanã cike da baƙin ciki . Talifin ya ƙarfafa dukan shafaffun Kiristoci cewa su “ shaida wa dukan duniya cewa mulkin sama ya kusa . ” Ta yaya za mu amfana daga maganar Yesu ? Menene Sakamakon Haka ? A cikin wasiƙarsa zuwa ga ikilisiyar da take Koranti , manzo Bulus ya kwatanta yadda aka tsara wannan ‘ tattara kuɗi domin tsarkaka . ’ Lalle Allah , Mai ji ne , Mai gani . Na ɗauka wasa take yi amma ya yi mini wuya na sa ta daina . Anã karkatar da wanda aka jũyar ( daga gaskiya ) . Ki kãme . " Kuma aka faƙar da ruwan kuma aka hukunta al 'amarin , kuma Jirgin ya daidaita a kan Jũdiyyi , kuma aka ce : " Nĩsa ya tabbata ga mutãne azzãlumai . " Bari mu ci gaba da samun ƙarfi daga addu’o’inmu da ta ’ yan’uwanmu Kiristoci , kuma mu dinga tuna cewa ’ yan’uwanmu suna fuskantar jarrabawa kamar mu . Ka yi amfani da littattafan bincike da kake da su , ka bincika yadda ake auna kamun , sa’an nan ka lissafa girman gunkin da Nebuchadnezzar ya ƙera . Amma sa’ad da ta ga matsalar da za ta shafi iyalinta , ta gaya wa maigidanta ra’ayinta . Wani mai magana daga cikinsu ya ce : " Lalle ni wani abõki ya kasance a gare ni ( a dũniya ) . " Munã yi musu jinkirin ne dõmin su ƙãra laifi kawai kuma suna da azãba mai wulãƙantarwa . Hakika , ba a bukatar mutum ya yi magana ga kowa da ke wucewa a hanya da mutane suke da yawa . 26 : 11 ) Bulus ya koyi ya kame kansa , amma yin hakan bai kasance masa da sauƙi ba don a wasu lokatai , yakan ƙoƙarta sosai ya kame kansa da furucinsa . ( A . M . Matar Fotifar ta kama Yusufu ta ce : “ Ka kwana da ni . ” Ba sai a lokacin bukukuwa ne kawai za ka riƙa ba da kyauta ba . waɗannan ƙungiyõyi biyu ne mãsu husũma , sun yi husũma ga sha 'anin Ubangijinsu . Sa 'an nan kuma lalle Munã fizge wanda yake mafi tsananin girman kai ga Mai rahama daga kõwace ƙungiya . Ya san bukatun tumaki da kuma hakkokin makiyayi . Kuma shĩ ne wanda Ya halitta dare da yini da rãnã da watã dukansu a cikin wani sarari suKe iyo . Shin ba su ga tsuntsãye ba sunã hõrarru cikin sararin sama bãbu abin da yake riƙe su fãce Allah ? Mutane sama da dubu ɗari biyu da ashirin ne suka rasa rayukansu sanadiyyar wannan guguwar tsunami da ta auku a 2004 kuma ba a taɓa yin tsunamin da ya yi irin wannan ɓarnar ba . Waɗanda ke a gabãninsu , sun ƙaryata , sai azãba ta jẽ musu daga inda ba su sani ba . Ka tambaye kanka : ‘ Shin maƙasudaina da kuma shawarwarina suna nuna cewa na gaskata da abin da Yesu ya ce ? Kuma Ubangijinka Ya zo , alhãli malã 'iku na jẽre , safũ- safu . Idan amsarka e ce , za ka yi farin cikin sanin cewa Allah ba ya ƙaunar waɗanda suke ɗaukan kansu masu hikima a al’amuran duniya . Kuma a lõkcin da Muka jũya waɗansu jama 'a na aljamiu zuwa gare ka sunã saurãren Alƙur 'ãni . To , alõkacin da suka halarce shi suka ce : " Ku yi shiru . " Akasin haka , Kayinu ba ya son ya kusaci Jehobah shi ya sa ya yi zaɓin da zai nisanta shi daga Jehobah . Lalle ne waɗanda suka zo da ƙiren ƙarya waɗansu jama 'a ne daga gare ku , kada ku yi zatonsa sharri ne a gare ku . ( Titus 1 : 5 , 6 ) Sa’ad da Bulus yake rubuta wasiƙa ga Timotawus game da ayyuka a cikin ikilisiya , ya ce : “ Duk mai burin aikin kula da ikilisiya , yana burin aiki mai kyau ke nan . Da waɗanda aka birkice ƙasarsu , Ya kãyar da su . Mene ne ya kamata mu tuna , kuma me ya sa ? Nikodimu yana cikin ’ yan Majalisa kuma yana so ya saurari wa’azin da Yesu yake yi . Lalle haƙĩƙa , Allah Ma , abũcin falala ne a kan mutãne , amma kuma mafi yawansu bã su gõdẽwa . Ko ya tuna , dõmin tunãwar ta amfane shi ? ( Hosea 14 : 9 ) Muna farin cikin cewa mutane da yawa “ za su zo wurin Ubangiji da wurin alherinsa kuma cikin kwanakin ƙarshe . ” — Hosea 3 : 5 . Kuma lalle Mun fitini waɗanda ke a gabãninsu , dõmin lalle Allah Ya san waɗanda suka yi gaskiya , kuma lalle Ya san maƙaryata . * Ta hakan ne Jehobah ya amsa roƙon Elisha . Kuma imma dai , haƙĩƙa , Mu nũna maka sãshen abin da Muke yi musu alkawari , kõ kuwa Mu karɓi ranka , to , zuwa gare Mu makõmarsu take . Sa 'an nan kuma Allah ne shaida a kan abin da suke aikatãwa . Kuma Fir 'auna yã zo da waɗanda ke gabãninsa , da waɗannan da aka kife ƙasarsu , sabõda laifi . 2 : 18 , 24 ) Bayan shekara 1,600 , Yesu Kristi ya koya ma masu sauraronsa su bi wannan ƙa’ida game da aure da kuma jima’i . — Mat . Lani wadda aka ambata ɗazun ta ce halartar taro da kuma tarayya da ’ yan’uwa suna da muhimmanci sosai a gareta . ( 2 Kor . 13 : 5 ) Muna bukatar mu gane halaye marar kyau da muke da su kuma mu kawar da su . Ya kuma san ma’anar ƙa’idodin Allah kuma ya roƙi Jehobah ya koya masa yadda zai yi nufinsa , kamar yadda wannan talifin ya nuna . Ka Ci Gaba da Bi ! [ Hotuna a shafi na 21 ] Kuma lalle ne , haƙĩƙa , Mun zãɓe su sabõda wani ilmi ( na Taurata ) a kan mutãne . Ko da wane tsari ne kuke bi , abu mafi muhimmanci shi ne yin aiki tare . Yusufu ɗan Yakubu ɗaya ne a cikinsu . Sabõda haka Muka yi musu azãbar rãmuwa . Kuma lalle ne idan kun mutu ko kuwa aka kashe ku , haƙĩƙa , zuwa ga Allah ake tãra ku . Wancan ne mafi ãdalci a wurin Allah kuma mafi tsayuwa ga shaida , kuma mafi kusa ga rashin shakkarku . Sai idan ya kasance fatauci ne halartacce wanda kuke gẽwayarwa da shi hannu da hannu a tsakãninku to bãbu laifi a kanku , ya zama ba ku rubũta shi ba . ( 1 Bitrus 2 : 9 ) Amma , ba za su dinga hidima a cikin farfajiyar waje na haikali na duniya duk cikin Sarautar Shekara Dubu na Kristi ba . Muna iya son mai da hankali ga kasawar ’ yan’uwanmu . Caroline ta faɗa yadda dukan ’ yan’uwa mata huɗun suke ji game da yadda suke ƙwazo sosai a hidimarsu ga Jehobah . Timotawus ya ga yadda Bulus ya sha wahala sosai don ya yaɗa bishara ga wasu . Muna mai da hankali ga saƙon da muke wa’azinsa da kuma hanyoyin da muke yin sa . Kuma amma kada ku yi wa jũna alkawari da shia ɓõye , fãce dai ku faɗi magana sananniya . Kuma lalle ne cẽwa Allah Yanã tãre da mũminai ! 10 : 24 , 25 ) Muna biyayya ga Jehobah a waɗannan batutuwa ko sa’ad da muke shan wahala ? Don a cire kuskuren da masu kofan Littafi Mai Tsarki suka yi kuma a maido da ainihin saƙon da ke cikinsa . Za a halaka dabbar da aka ambata a littafin Ru’ya ta Yohanna 13 : 1 da sifarta da kuma dabba mai ƙahoni biyu . Yesu ya damu ne da yadda mutuwarsa a matsayin mai laifi za ta shafi Jehobah Allah da sunansa . Don ta kasance da tabbaci , Yesu ya sake ce mata : “ Bangaskiyarki ta warkar da ke ; ki tafi lafiya , ki rabu da azabarki . ” ​ — Mar . Don in sami kuɗin kashewa , na fara sayar da ƙarafa , daga baya na soma sata . Shi ya sa ba za mu kashe kowa ba . ” Aaron ya yi ƙoƙari ya riƙa karanta Littafi Mai Tsarki a kai a kai , da shirya taro da kuma yin kalami . Sunan mutumin nan mai tsoron Allah shi ne Karniliyus . Kada ku riƙi ubanninku da ' yan 'uwanku masõya , idan sun nũna son kãfirci a kan ĩmãni . à 'a , Allah ne Yake tsarkake wanda Yake so . Kuma ba za a zalunce su da zaren gurtsun dabĩno ba . Sunã da bushãra a cikin rãyuwar dũniya da ta Lãhira . Bãbu musanyãwa ga kalmõmin Allah . Bã sai Na yi rantsuwa da wannan gari ba . Menene wannan wahayin ya nuna ? Ka taɓa jin mutane suna furta irin waɗannan kalmomin game da Shaidun Jehobah a taron gundumar da ka taɓa halarta ? Idanunmu da tunaninmu suna da nasaba sosai domin abin da muka gani zai iya ta da sha’awa mai ƙarfi a zuciyarmu . Bari mu yi la’akari da abin da ya faru shekaru 3,500 da suka shige . Da yake shi “ manzon al’ummai ne , ” Bulus ya yi tafiya na miloli dubbai a cikin teku da kuma kan hanya , yana kafa ikilisiyoyi da yawa a lardin Roma na Asiya da kuma Helas . Yawancin masana sun gaskata cewa shekel ɗin da aka ambata a nan shi ne wanda ake kira tetradrachma . WAƘOƘI : 19 , 130 Za mu iya zama masu fahariya saboda mutane da yawa suna son hotunan da muka saka a irin waɗannan wuraren , ko kuma mu soma jin haushi domin wasu sun daina kallon hotunanmu . Idan ba ku taimake shi ba , to , lalle ne Allah Yã taimake shi , a lõkacin da waɗanda suka kãfirta suka fitar da shi , Yanã na biyun biyu , a lõkacin da suke cikin kõgon dũtse , a lõkacin da yake cẽwa da sãhibinsa : " Kada ka yi baƙin ciki , lalle ne Allah Yanã tãre da mu . " Kuma bãbu laifi a kanku idan kun saki mãtã matuƙar ba ku shãfe su ba , kuma ba ku yanka musu sadãki ba . Gwaji da Jehovah ya ƙyale ya faru , babu shakka zai iya sa mu gane kasawarmu , yana ba mu zarafi mu yi gyara . Ka dinga yin addu’a a kowane lokaci ga Ubanka na samaniya mai ƙauna don ya taimaka maka ka guje wa jarabar yin zunubi . Sai ta yi juna biyu kuma ta haifi ɗa da ya zama kakan - kakannin Dauda da Yesu . Idan aka tambaye su , suna iya amsa cewa yin zina zunubi ne . ( Yoh . 6 : 44 ) Mu da kuma sauran mutane cikin ikilisiya muna iyakar ƙoƙarinmu mu koyar da kyau don mu taimaka wa ɗalibin ya samu ci gaba . ( Romawa 13 : 7 ) Hakika , ya kamata Kiristoci su nuna daraja ga tsarin da Allah ya riga ya kafa tun daga ranar ɗaurin aurensu . Lalle Ubangjina Mai gãfara ne , Mai jin ƙai . " Lalle ne Mun san abin da ƙasã ke ragẽwo daga gare su , kuma wurinMu akwai wani littãfi mai tsarẽwa . Lalle Kai ne Mai tausayi , Mai jin ƙai . Lalle waɗanda ke a gabãninsu , sun faɗe ta , sabõda haka abin da suka kasance sunã aikatãwa bai wadãtar da su da kõme ba . Wani lokaci , kalmar Helenanci da aka yi amfani da ita cikin Littafi Mai Tsarki don ‘ alheri ’ za a iya fassara ta “ nagarta . ” Lalle ne Mu , Mun yi wahayi zuwa gare ka , kamar yadda Muka yi wahayi zuwa ga Nũhu da annabãwa daga bãyansa . Kuma Mun yi wahayi zuwa ga Ibrãhĩma da Ismã 'ĩla da Is 'hãƙa da Yaƙũbu da jĩkõki da ĩsa da Ayũba da Yũnusa da Hãruna da Sulaimãn . Na je Majami’ar Mulki kuma na zauna a kujerar baya domin kada mutane su gane ni . Menene za mu yi idan muna so mu kasance a cikin aljannarmu ta ruhaniya ? Sa’ad da Isra’ilawa suka yi gunaguni , a kan wa ainihi suka yi gunagunin ? Ya ce : " Kamar wancan Ubangijinka Ya ce . Ka yi la’akari da abin da ya faɗa a littafin Ezekiyel . — Ka karanta Ezekiyel 39 : 7 . Menene ba za mu yi ba idan muna addu’a a tsarkake sunan Jehovah ? A cikinta bãbu jirĩ kuma ba su zama mãsu mãye daga gare ta ba , Ƙari ga haka , mun ƙuduri aniya mu “ zama dukan abu ga dukan mutane , ” har tsawon lokacin da Jehobah yake son mu yi hakan . Ka Kiyaye Gādonka ta Wajen Yin Zaɓi Mai Kyau , 5 / 15 Hakika za ta zo . Ɗan’uwa Marais , mai kula da Sashen Taimakon Masu Fassara ya kira ni kuma ya gaya mini cewa ana shirin koya wa masu fassara a faɗin duniya Turanci kuma ana son in zama ɗaya daga cikin masu koyarwar ko da yake shekarata 64 . Wancan sababinsa , dõmin sũ Manzanninsu sun kasance sunã zuwa gare su da hujjõji bayyanannu , sai suka kãfirta , sai Allah Ya kãmã su . Hakan ya sa suka yi farin ciki domin iliminsu kuma suka yi tunani cewa za a iya yin amfani da shi wajen ilimantar da kafirai . ” Ƙari ga haka , ya sa sun daina tsoro kuma sun kasance da gaba gaɗi . Shin , zai riƙe shi a kan wulãkanci kõ zai turbuɗe shi a cikin turɓãya To , abin da suke hukuntãwa ya mũnana . Ku bauta wa Allah kuma ku yi fatan ( rahamar ) Rãnar Lãhira , kuma kada ku yi ɓarna a cikin ƙasã , alhãli kuwa kunã mãsu lãlãtarwa . " John da JoAnn , ma’aurata da suke hidimar majagaba na kullum , sun rubuta : “ Sau da yawa ba ma yin nazarin Littafi Mai Tsarki na iyali a kai a kai domin muna haɗa shi da ayyukan ikilisiya dabam - dabam . Manzo Bitrus abokin Yesu na kud da kud ne . Ga kãfirai , bã ta da mai tunkuɗẽwa . Kuma tana da tsarin yin nazarin Littafi Mai Tsarki da kuma addu’a kullum . Idan mu masu tawali’u ne a gaban Allah , ba za mu riƙa ɗaukan kanmu da muhimmanci fiye da sauran mutane ba . ( Rom . 12 : 3 ; Filib . Bauta wa Jehobah da zuciya ɗaya ya ƙunshi halartan tarurrukan ikilisiya da kuma yin wa’azi , amma ba shi ke nan ba . ( 2 Laba . An yi rainon wani matashi mai suna Gener a Asiya a iyalin Kirista . Ka taɓa ganin majigi da ba ya magana , amma wannan mutumin yana magana , kuma kana jin kalmominsa . Kalmar Allah ta ba da umurni game da yadda ma’aurata za su ji daɗin aurensu ( Ka duba sakin layi na 6 , 7 ) Kuma kamar wancan ne abũbuwan shirkinsu suka ƙãwata wa mãsu yawa , daga mãsu shirkin ; kashewar ' ya 'yansu , dõmin su halaka su kuma dõmin su rikitar da addininsu a gare su , Kuma dã Allah Yã so dã ba su aikatã shi ba . Sa’ad da muke fuskantar matsalar kuɗi , me za mu yi addu’arta , kuma yaya Jehovah ke ɗaukan irin addu’o’in nan ? Yesu ya annabta aukuwa masu yawa da za su nuna alamar da za a gani a dukan duniya Saboda haka , ma’anarta za ta zama ƙa’idar hali . ” Duk da haka , wasu suna iya tambaya , ‘ Me ya sa za ka ba da aiki idan za ka iya yi da kanka ? ’ Hakan ya taɓa faruwa tsakanin wani mahaifi mai suna Ronald da ’ yarsa matashiya . Kuma Shi , a kan kõme , Mai ikon yi ne . Laura za ta iya gaya maka . Hakika , tsai da shawara yana da wuya idan yanayin mai wuya ne kuma za a bincika wasu abubuwa . Kuma da yawa , wata ãyã a cikin sammai da ƙasa sunã shũɗẽwa a kanta kuma sũ , sunã bijirẽwa daga gare ta . Sun faɗa wa “ sha’awar idanu . ” Ƙila za ka yi shakka . Shin , ka ga wanda ke ƙaryatãwa game da sakamako ? Kuma Yana bayyana ãyõyinsa ga mutãne ; tsammãninsu suna tunãwa . Sa’ad da shugabannin addinai na Yahudawa suka tuhumi Yesu game da tashin matattu , ya jawo hankalinsu zuwa ga nassi da ba su bincika ba . ( Fit . 3 : 6 ; Mat . Dauda ya nemi ja - gorar Jehobah kuma ya bi ta . Wani limami ne a ƙarni na huɗu da aka ce an sha yi masa bulala domin ya ƙi ya yi yaƙi . Wadda ta zo da alfãsha bayyananna daga cikinku zã a ninka mata azãba ninki biyu . Kuma wancan yã kasance mai sauƙi ga Allah . KATSINA ALA 3 ( Turanci ) Yaya take ji game da shawarar da ta yi ? Ta yaya ne ma’aurata za su iya yin amfani da Afisawa 4 : 26 , 27 a aurensu ? Ya ce : " Ku jẽfa . " To a 1õkacin da suka jẽfa , suka sihirce idãnun mutãne kuma suka tsõratar da su ; Kuma suka jẽ da tsafi mai girma . " Hoton Mutanen da ake Musu Aski a Bangon Masar a Zamanin Dā Mun karanta a Ishaya 60 : 17 : “ Maimakon janganci zan kawo zinariya , maimakon baƙin ƙarfe kuma in kawo azurfa , maimakon itace kuma janganci , maimakon duwatsu kuma baƙin ƙarfe : zan sa salama ta zama mulkinki , adalci kuma ya zama mahukuncinki . ” To , mutum ya dũba , daga mẽ aka halittã shi ? Suna bukatar burodi da za su ci sosai , kamar mu , domin suna jin yunwa . A ƙashin gaskiya , waɗannan abubuwan da aka lura za su iya zama daidai a wasu ƙasashen da wai ƙasashen Kiristoci ne . Ban da wannan , ta haka muna nuna cewa muna son mu ga an yi nufin Allah a dukan sararin samaniya . Kamar yadda matar a misalin ta cika aikinta ta wurin amfani da abubuwa da suka dace , haka a yau muna da abubuwa da suka dace , da za mu cika hakkin da Allah ya ba mu domin mu taimake waɗanda suka raunana .